Nam msikilizaji, karibu kwenye makala ya habari rafiki. Leo ni Ijumaa, na hivyo basi una nafasi ya kuchangia mada yoyote uipendayo. Tuanze makala haya kwa kusikiliza mada yako ya sauti. Jambo alfa ya Kiswahili, niite Israel Kasereka Kaere toka mashariki mwa DRC jimboni Kivu kaskazini wilayani Beni kuhusu mada urwa leo. Mimi naongelea misaada ya ya Marekani ambayo imekatwa kwa Afrika. Mimi kitu nakiona maana sana kwani Afrika tu watu tumezoea mbaya, yani tu watu tumezoea tu msaada ya kigeni ya kigeni, alafu wale wale walikuwa wanafaa guide ndani ya nchi yao walikuwa wanajua kwamba hata wawe watu wanajua msaada utatoka nje ya Marekani uje usaidie Afrika. Kwa hiyo, wakati Afrika wakatifria imekata huo msaada tutakuwa furaha sana Kwa majina ni Azias Kitambala, toke DRC, Kivu Vilidibini. Ndaongelea kuhusu mada huru ya leo. Kwa kweli hii accord de paix ambayo Rais Tshisekedi yonenda saini huku Amerika, mimi kwangu sijaona mabadiliko wala mafanikio, kwani tu hali ya usalama huku Kivu Sidkivu, hata Ituri sijaona mabadiliko hata fulani. Naona kama hiyo anaotufaizia kama ni vitendawili tu kwetu, raia tunateseka sana. Naitwa Prince Kimonge natokea mji mkuu wa Bukavu DRC, nazungumzia kuhusu mkataba wa amani ambao umesainiwa huko Marekani kati ya nchi ya Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo na Rwanda. Ni kweli imesainiwa, lakini uh, matokeo ndo tunasubiria sisi Wakongomani, kwa sababu mambo wakati inavyoenda, na hali ya maisha inaendelea kuwa ngumu. Kwa hiyo wakuu viongozi wafanye kila jitihada, ili muda uwe mfupi uh, hali irudi tena kama kawaida, kwa sababu haiwezekani tuendelee ku, kuishi katika hali hii. Hakuna mabenki, vitu vinaendelea kupanda bei, yani nchi inakuwa kama imegauliwa, mtu auze atoka huku eneo anaingia eneo ingine. Kwa hiyo ifanyike kwa muda mfupi na isichukui tena muda mrefu, ili turudie katika maisha ya zamani. Hii ni sauti ya mzee Makindari kutoka Bujumbura, Burundi. Mada huru ya leo, nazungumza kuhusu waziri mkuu Benjamin Netanyahu wa Israeli. Benjamin Netanyahu, ulizo langu ni kusema yeye ni mkubwa wa ulimwengu au ni waziri mkuu wa Israeli? Kwa sababu ulimwengu unachokitaka ni kutaka Gaza watu wapate amani vita iweze kuisha, lakini yeye anasema anataka kufyeka Hamas. Sasa haijulikani Hamas ni chama au anataka kufyeka watu wanaoitwa wa Palestina Jambo, RFI Kiswahili, mimi ni Mumbera Kisuba Edison naita nikiwa Kaina Lubero, mashariki mwa DRC. Kuhusu madauru ya leo, ningelipenda kuzungumzia dunia nzima ambayo inakumbwa na vita. Ningelipenda wakuu viongozi wa dunia waweze kutatua shida hizo za vita, waweze kuletea raia wao amani ya kudumu, ndipo raia waweze kuishi katika usalama na masikilizano pia na maendeleo. Kwa majina, naitwa kwa jina la Ndai Kabange kiungo kutoka jimboni Tanganyika. Muji mkuu wa Kalemi. Kwa mada nzuri ya leo, tafuta kuanza kupongeza jeshi langu la FRDC kwa kubombarde hiyo avion de guerre hao wauni M23 kule Minembwe, njo bitu tunapenda kusikia sisi bakongomani, kama bitu kama bile itatupasha furaha wakati guvernema iko nafatilia adui na mavio de guerre, na kama guvernema haifuatili utajikuta sisi wakongomani tapondeka. Mimi ni Francis toka Kidandari Busanza, mashariki mwa DRC. Mada ambao nataka kuzungumza hivi leo ni kuzungumza kufata na kifo chake Diego Jota. Tunaomba Mungu amweke mahali peponi, na ni uzuni kubwa kwa angu na kwa mashabiki wote wa timu ya Liverpool, lakini sisi wote tumwombee Mungu amweke mahali peponi kwenye ukurasa wetu wa Facebook Arifai Kiswahili. Nianze na ujumbe wako Delfin Matabishi Eric toka Uvira, Kalimabenge kwenye duka la ogopa Mungu. Mada yangu huru, nilitaka serikali ya DRC ifanye mbinu ili ujenzi wa barabara ufanyike tena hapa tarafani kwetu Uvira, kwa sababu ni mwezi na nusu hivi kazi imesimamishwa. Hatujui changamoto ni nini haswa. Mkombozi kutoka Makobola unazungumzia kufariki kwa mchezaji wa Liverpool ambaye ni Jota. Hii imeleta huzuni kwa mashabiki wa Liverpool kiukweli. Unaomba Mungu aipokee roho yake mahala pema. Jonathan Bakuzola toka Goma, DRC, unasema nawashukuru arefai wa kutupasha habari. Shukran Ali Bilali, Ruben Lukumbuka, Carol Coril, Vita Abuso, Georgia Jowi, Florence Kiwa. Pia nawatakia Ijumaa njema. Kanal Ahadi toka Uvira, Katongo, mimi ningependa tuishi pamoja kwa amani kati yetu na Rwanda. Asante sana arefai Kiswahili. Umwami V wa Nyuma unasema kwa nini sisi wa Burundi, hamwezi kutusaidia kutangaza magumu tunayopitia na serikali yetu. Tumeteseka sana nchi miaka mitatu, hatuna mafuta, hatuna sukari, pesa yetu imeshuka thamani, kila chakula kimepanda bei, wananchi haturuhusiwi kufanya biashara. Serikali hii imetubeba kwa mkono wa chuma CNDD FDD. Moreza Mulavya ukiwa Kivu Kusini, unasema mimi nazungumzia swala la mkataba wa Rwanda na Kongo huko Marekani, unasema Rwanda na Marekani ndio wanufaika, kwani watakuja kuchukua madini yetu. Sisi DRC tunanufaika nini? Chisekedi kapeleka nchi pabaya. Na msikilizaji ni Jumaa, tuendelee kupata mada yako ya sauti. Naitwa Kabanzi Jean, napatikana DRC, Moba Nunda, mkoani Tanganyika. Ijumaa leo ningilipenda ni sana kuzungumzia kuhusu e, na hali ya usalama inayoendelea kujionyesha hapa kwetu Moba, kwenye kijiji e, kinachoitwa Maseba kule ambako E, kulikuwa kukitokea tatizo fulani ya ukosefu wa usalama, baadhi ya raia waki e, wakiondoka kwenye makazi yao, lakini kwa sasa hali imekuwa tofauti na siku ambayo iliyopita. E, liomba serikali iendelee ku, kuimarisha usalama maeneo hayo ili e, vijana na watu wengine waendelee kufanya makazi hao kwa bila wasiwasi wote. Asante sana. Arefai Kashirembo Roje, kutoka Bujumbura. Madangu huru, nashangazwa na wabungi wa huko Mali kuongeza huyo rais wao jenerali tena ingine miaka mitano ya uongozi, na tulikuwa tunajua watakabisi wa raia uongozi, lakini juu ya tamaa madaraka wanataka tena wajiongeze ingine miaka mitano hiyo, inakuwa sio vizuri, haipendeze hiyo, inakuwa ni tamaa ya madaraka. Wa rais wa Afrika wako na tamaa mbaya sana e, tulikuwa tunaomba wajeshi wapatie raia waendeleshe hiyo miula yenye na baki ili demokrasia ingie ndani ya Mali. Natuma voice nikitokea Mtambalasindano avenika Buteke, tarafani Moba, rasi ni Andre Celsoso Zombe Mwina Kalonda. Sisi kama wapendelevu wa soka tunaosimanzi kabisa na tunaendelea kutuma salamu za rambirambi kwa mchezaji wa timu la Liverpool na Ureno, Bwana Diego Jota pamoja na kaka yake Silva kwa msiba uliowatokea hapo jana kwa ajali ya gari. Basi Mungu ailaze roho ya marehemu hawa mahali pema peponi. Tunazidi kabisa kuomboleza kwa sababu tumepotelewa na mchezaji mzuri kabisa. Ni Alex Jeremia kutoka chakecheke Mwanza, Tanzania. Kwenye mada huru leo niongelee hatua ya kutia saini ya DRC na Rwanda ya mkataba wa amani unaolenga kuleta amani mashariki mwa DRC. Binafsi, ningependa mkataba huo uwe ni mkataba usioishia kwenye makaratasi, bali tuone kwa vitendo na vita vikiisha mashariki mwa DRC na raia wakaishi kwa amani, na wapata kupitia 96.9 Afya Radio Mwanza. Nirejee kwenye ukurasa wa Facebook Kas uh, business Maujanja kutoka jijini Uvira Kalima Benge DRC unasema, uko ndani ya duka la ogopa Mungu. Binafsi inashangaa kuona mkataba wa amani umesainiwa kati ya Rwanda na DRC, lakini cha kushangaza sana tunaona tena m 23 wanazidi kuingiza tena jeshi lao, uh, kutokea Rwanda. Sasa thamani ya huo mkataba wa amani ni nini? Unauliza hivyo Kas business Lebon uh, Bienda Wakale heji la Kivu Kusini unasema Wakongomani wenzangu, tujiunge pamoja na rais wetu Felix Tshisekedi ili nchi yetu iwe na amani ya kudumu. Na nitamatisha na ujumbe wako Emmanuel Mkuli toka DRC, Moba Kitambala. Mada yako huru ya leo unapenda kuwapongeza watangazaji wote wa RFI Kiswahili kwa matangazo yenu, tunawapata vema sana hapa kwetu. Mungu awabariki. Na msikilizaji, ndivyo nakamilisha makala ya habari rafiki kwa leo, na nikushukuru kwa kushiriki nami kwenye makala haya juma hili lote. Kwa heri.