Nam, asante sana. Akiondoka hapo studioni, bila shaka Carol Kore, na ingia jukwa la michezo ukiwa nami Jason Sagini the Sports, ak Bishop. Niko na mwenzangu Paul Nzikuma na spoti upande wa pili. Leo tangaza mi ikiwemo fainali kubwa ya kombe la SEKAFA kwa wanawake huko Tanzania, lakini pia kinachojiri katika ukanda ambapo Kenya polisi atoa taji lake la kwanza kupitia kocha kutoka taifa la Burundi, Etienne Ndayiragije. Lakini pia tangaza pia taarifa kuhusu CAF kwamba imetangaza viwanja rasmi vya kuandaa michuano ya CHAN baadaye mwaka huu Agosti, Afrika Mashariki. Ni pia kinachowakumba timu ya taifa Senegal basketball ya wanawake huko Marekani, lakini pia mkondo wa Diamond League wa Paris hapo jana, lakini pia matokeo ya vilabu vya Afrika katika mashindano ya kombe la dunia la vilabu huko Marekani. Karibu sana jukwaa la michezo, twende hadi tamati. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Bila shaka, asante sana msikilizaji wetu, pamoja pia na mtazamaji kwenye mtandao. Live. Anzioki... Kwa wani. Aa, karibu Nairobi bana, unajua umeishi kwenye maisha ya mwewe kwa muda sasa na wakati ya joi akaniambia, <laughs> na ya ya inabidi tukupangie njama pia mm -hmm. ulifaa mm -hmm. pia kutoka Afrika Kusini uelekee Marekani kwenye mm -hmm. lakini karibu studio sana studioni, na hata tumai kwamba maisha yalikuwa mema. Nisha, Nairobi na Pretoria mji ukoje? Baridi. Baridi. Baridi hali ya juu hivyo, bado unaendelea kusema Afrika Mashariki tuna, tuna tunasema tuna, tuna anga nzuri kuliko yeah, mataifa mengi Afrika, eh, katibu kati mkuu wa kaf Bwana Veron Mosengo Omba alisema ndio sehemu bora kabisa kuishi barani Afrika eh, manake pangalau unapata kuna hali ya joto na hali ya hewa ni wastani, mm, joto kidogo lakini pia baridiko, lakini kule Afrika Kusini ama Rwanda, mm -hmm. unapata kuna misimu minne huko Afrika Kusini, mm, msimu wa baridi msimu mm -hmm. wa joto msimu wa upepo, mm, na kuna msimu ambao hasa ndio hali ya wastani kama Nairobi, wastani kama Nairobi. eh. Ah, basi itabidi basi tuendelee kupeperusha hiyo injili ya kwamba Afrika Mashariki mm. sehemu bora ya kuishi barani Afrika. Bila shaka, tuanzie katika fainali ya kombe la SEKAFA huko Tanzania, ambao inaendelea sasa hivi. Mchezo naendelea kati ya Kenya na Uganda, na ipo bila bila katika mechi ya uh, uh, seme kipindi cha kwanza, ambapo ni kwenye mchezo ilianza wikendi jana, na bila shaka ni mechi ambayo unafukuzia mshindi wa tajiri la wanawake na saa hivi mechi iko bila bila, lakini kabla mchezo huo, nahodha timu ya taifa wa Kenya Rambe Starlets Dorcas Shikobe alikuwa na kueleza kuhusu mchezo huo leo dhidi ya Uganda. Yeah, naweza sema tournament imekuwa poa kulingana na timu vyenye wameperform kuanzia mwanzo mpaka saa hii na appreciate tumejitolea kama Wakenya na tumefurahisha pia mafansi wetu, na pia tunaomba pia wazidi kutupea hiyo morali kwa game ya kesho. Tunawaahidi tunapata ushindi kesho nam nahodha timu ya taifa ya Kenya Nambe Stalet Dorota Shikobe leo baada hapo jana, kabla mchezo wa leo dhidi ya Tanzania, mechi ambayo iko bila bila, dakika 39 mchezo. Lakini awali Nzioki, Burundi ilifungwa na Sudan Kusini tatu moja, na kushinda nafasi ya tatu ya kundi hilo. Na ukizungumzia kwamba mashano haya sekafa labda kwenye kujainisha kwa Tanzania kuelekea michuano ya Wafcon ya baadaye mwezi eh, Septemba huko Moroko, namna ilikuwa ni michuano mizuri na nadhani kwamba SEKAFA wamekuwa na hizi nafasi kila wakati hmm. na siku hizi hawaandai mashindano kwa misimu, namna ambavyo walikuwa wanaandaa. Unajua kwamba baada ya miaka miwili labda tutakuwa na kombe la SEKAFA au mwaka mmoja hizi wanaangalia kama kuna mashindano makubwa barani Afrika mm -hmm. Wanaandaa mashindano ya sekafa kwa ajili ya hizi timu kwenda kujitayarisha, na uliangalia hata wakati wa vijana wao wa under 20 kabla waelekea katika kule Misri mm. Tulikuwa na mashindano ya sekafa ya vijana wa under 20 kwa hivyo mm. Kila wakati wanafanya hivyo. Tofauti imekuwa kwa um, vi, uh, vijana wa wa, wa kiume <laughs> kwa sababu nadhani timu ambazo zilikuwa zinataka kujitayarisha kwa mashindano ya CHAN zilienda katika mashindano ya kosafa kwenda huko kujiandaa, mm -hmm. Sasa wakati huu ni kama wameamua, ili soka la kinadada walipe kipaumbele hapo, waandae mashindano ya sekafa ili kuwaandaa timu ambazo zimeshiriki hapa, labda ambazo ambao watakuwa wawakilishi, wawakilishwa ukanda kwenda mm -hmm. katika mashindano ya Af Wafcon, na wasija pia wakaibisha ukanda mm, lakini leo kuna fainali kubwa Tanzania na Kenya, labda unaipa nafasi gani? E, timu hizi kuweza kunyakua ubingwa wa Sekafa, hizi zimekuwa ndo timu mbili kwenye Wehe. Mashindano ambazo zimekuwa bora, nimeshangaa sana hata kwa Burundi kushindwa na Sudan Kusini na ya, sasa hivi nilikuwa a na, na, na, kwa sababu nikiangalia namna ambavyo soka inaendelea kukua Afrika Mashariki mm -hmm. wakati Kenya wamelala kidogo, Burundi huo wa wako vizuri Nam. Uh, wakati Tanzania wanalala kidogo na Uganda wanakuwa vizuri, lakini ukiangalia kwenye sekafo mwaka huu tuseme kwamba Kenya na Tanzania ndio timu mbili ambazo zimekuwa katika ubora wao mm. Uh, Uganda Burundi, Sudan Kusini uh, timu Rwanda wao kuleta timu walisema kwamba kuna matatizo ya hela, kwa hivyo kufikia sasa tuseme ni timu mbili nzuri ambazo zipo ndani ya fainali yani, mm. Sina kuamua hapa mshindi au nani ataondoka katika nafasi ya pili. Bila shaka kipindi cha kwanza dakika 41 za mchezo imekatika Tanzania bila Kenya bila tuelekee huko Rwanda nziki ambapo timu ya APR ambao ni wabingwa wa ligi kuu soka ya Rwanda msimu um, huu APR imepata kocha mpya kutoka Moroko, anaitwa Taleb Abdurahim. Wasifu kazi wake unasemaje? Uh, huyu bwana bwana, bwana nimejaribu kumchunguza chunguza, sijui ni kwa nini timu kutoka Afrika Mashariki pia zinaonekana kuelekea Algeria na Moroko pale kaskazini pia. Wameanza kupapenda sana, sijui ni kwa sababu labda ya mafanikio ya makocha kutoka kaskazini ambao wameingia Tanzania, Yanga na Simba <laughs> au ni vipi, lakini wanajeshi hawa pia nao wameamua wa, kwamba wataenda kule Moroko na bwana amechukua kazi baada ya mserbia Dako Novic kuacha kazi mwezi Mei na aliacha kazi baada ya hata msimu huo umekamilika, mm -hmm. na huyu bwana umeuliza ni nani, yeye amezaliwa Kasablanga kule Moroko mwaka 1963 Septemba tarehe 10, na ukizungumzia historia yake, ana historia kubwa sana na vilabu vya bara Afrika, vilabu kubwa tu, vilabu ambavyo vyenye majina mm -hmm. kama AS FAR Rabat, lakini pia Wydad Athletic na RS Berkane lakini Unajua ukitaja hizi timu unaweza ukadhani kwamba eti ameshinda mataji kwa mm -hmm. sababu ni timu kubwa ambazo tumezoea kuziona katika michuano ya kombe la shirikisho na kombe la klabu bingwa mm -hmm. lakini timu ambayo aliwahi kumaliza nafasi ya pili nayo ni timu ya Difa El Jadida kule Morocco mwaka 2017 peke yake mm -hmm. nafasi ya pili ndio nafasi bora ambayo aliwahi kumaliza popote yeah. Pale aliposimamia soka, yani ndio kombe lake ambalo nafasi ya pili ndio kombe lake. Kwa hivyo huenda akawa ni kocha mzuri kwa mechi za ndani uh -huh. lakini ni APR na Rayon Sports sio vilabu vya kuangalia sasa taji la ndani, mm, ni wakati wa kuangalia inje sasa, nje sura ukitoka barani Afrika. Nam. Watu wanaizungumzia vipi APR? na mkizungumzia kuhusu taji la masura ya Afrika kwa vilabu vya hapa hapo, Rwanda, huko Kenya ni kama Burundi. Kocha ATN Dairagija ameongoza timu ya Kenya Polisi kunyakua taji lao la kwanza kabisa la ligi kuu Kenya, baada ya ku, mechi moja kabla ya hapo, kesho, kabla ya kucheza na Gorumai, mechi ambayo ni ya mwisho ya, ya ligi. Na huyu hapa kocha ATN Dairagija akielezea kuhusu msimu ulivyokuwa kwa ujumla, kabla ya kutomesha msimu hapo kesho. Kweli ime msimu ulikuwa mgumu, ulikuwa na challenges kubwa sana. Kwanza unajua nimeingia katikati ya ligi, kwa hiyo nilihitaji kubadilisha mentality ya, ya vijana. Nikakaa tukazungumza, tukaangalia malengo, ila ikimenisaidia kuwa baadhi yao kiweka na captain ameshawahi kuchukua ubingwa, kuna wengi wanakaleka experience fulani, kwa hiyo wamenielewa kile nilikuwa nahitaji kutoka kwao, na nawashukuru, wameweka nguvu nyingi Alafu pia uongozi na uri tusapoti sana wana sisi, kwa hiyo ikawa ni baraka ya Mungu, kwa hiyo ni that's how tumeweza kufikia kile ambacho tumeachieve msimu huu. Sauti ya kocha wa timu ya Kenya Police ya Kenya aarii, kwa taifa la Burundi, ambaye ndio kocha wa kwanza kabisa kuipa Kenya Police taji la ligi kuu soka taifa Kenya kumbuka kesha tuwa anacheza na gormai lakini kwamba polisi atakuwa wawakilishi wa Kenya katika mashindano ya mwaka ujao ya kombe la bara Afrika la vilabu, yani CAF Champions League huko Congo Nzioki. Lakini kabla kuja kuenda Congo, Kenya kumekuwa na maandamano wiki jana, mm-hmm na mwamuzi mmoja alionekana katika maandamano ambayo mm-hmm yalivamiwa na wahuni ambao walikuja kuvamia mm-hmm walikuwa wanaandamana katika mitaa ya Nairobi, na ni kwamba kufuatia kisa hicho refari huyu ambaye anafanya uamuzi katika ligi daraja la pili nchini Kenya amesimamishwa kazi. Na, na, na, na, na, na shirikisho la soka nchini humo FKF kuatia kwa kwamba alihusika katika matukio ambayo ni ya kihu hmm, lakini pia ya kinyama dhidi ya binadamu nchini Kenya. Alikuwa miongoni mwa wahuni yeah, yeah, ambao <laughs> waliingia, waliuteka mji na mipini eh, kuja kuwapa adabu kidogo waandamanaji, na ile imekuwa ni kesi kubwa sana, akitafutwa nani ambaye aliwalipa wahuni kuja katikati ya mji, wakati ambapo eh, wananchi walikuwa wametangaza kwamba kutakuwa na maandamano na ni maandamano ya amani mm. Sasa wao wakatokea na mipini kakani kama ni maandamano ya vurugu na nadhani kwamba ni kitu kizuri kwa FKF kufanya vile kwa sababu hebu jiulize, wangekamatwa ile siku alafu yule refari ana mechi weekend ingekuaje? Basi tungeanza kutafuta mwamuzi tena, mwamuzi yuko wapi? Eti mwamuzi alikamatwa kwenye maandamano na mipini ya kupiga waandamanaji. Kwa hivyo nadhani ni kitu kizuri kuendelea kusafisha hiyo picha ya soka, kwa sababu sasa wangekaa wanyamaze, ingekuaje? Kwa sababu mwingine naye angesema ah, mbona fulani naye pia alilipwa akaenda kwenye vitendo vya kihunihuni na bado akarudi kwenye soka. Inakuwa sio kitu kizuri na inatokea kila wakati. Umeona hata uh, wanariadha tajika umewaona wanasoka tajika duniani, wakati wanakamatwa. Masuala kama haya yanatokea. Kwa hivyo, mm -hmm. Ni vizuri kwa shirikisho uh, kuchukua hatua. Maanake mwenyekiti wa kaunti ya Nairobi, eh, wa FKF Bara Domunde, anasema kwamba umeshaanza uchunguzi rasmi kuelekea refari huyu ambaye anahudumu kama refari katika ligi za soka kule Nairobi nchini Kenya. Huko Congo kumekuwa na michuano ya Congo Cup, maana yake kwenye wanaume Simba hapo jana ilifunga blessing moja bila. wakati kwa upande wa wanawake FC Turi ikifunga Saint Eloi Lupopo tatu bila. Lakini pia igende FC ikifunga bila shaka FC Bikoro kumi na tano kwa bila, huku Manika na Promosport ikishia ushindi kwa Promosport magoli matatu kwa bila, lakini kwa kwamba pia DRC sasa sasahivi ndio mshirika rasmi wa timu kutoka nchini Italia Serie A, AC Milan. Na makubaliano haya ya ushirikiano yalitiwa saini na rais wa AC Milan Paolo Scorini na waziri wa utalii wa Congo Didier Mpambia Musanga katika mtano wa kilele wa mpango wa Matei na Global Gateway ambao ulikamilika hapo jana huko Roma, Italia. Ushirikiano huo unaiweka DRC kama mshirika mkuu wa AC Milan na kivutio rasmi cha utalii. Inalenga kuvutia uwekezaji mpya eh, kuunda fursa za biashara lakini pia kuimarisha mvuto wa kimataifa utalii wa DRC. Kwa upande wa kijamii, ushirikiano huo utasaidia kuweza kukarabati miundombinu ya michezo, kujenga shule eneo la Boma, lakini pia kushirikiana na Fondazion Milan, lakini pia uzinduzi wa akademia ya kwanza ya AS Milan nchini DRC kama sehemu tu ya programu ya AS Milan kukuza mafunzo na ukuzaji wa vipaji vya vijana nchini DRC. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Hapa ndio patamu, bwana. Vipi CHAN ya Afrika Mashariki? Kenya, Kenya yeah. E, maanake Kenya kumekuwa na wasiwasi kubwa <laughs> uh -huh. akanaambia hakika mtaandaa chana siku hmm. tano baadaye hmm. kafe taarifa kwamba viwanja rasmi vya kuandaa CHAN vimezinduliwa Kasarani ambao uko Nairobi. Kenya itakuwa hmm itakuwa naandaa fainali ya CHAN tarehe thelathini Agosti mwaka huu. Hivi u- ulikuwa ulipitia airport ukirudi mm e, umeona labda mahali kuna banko karibu Kenya CHAN elfu mbili ishirini na tano hamna bado airport <laughs> e, e, ya Nairobi <laughs> hamna bado, hamna bado <laughs> na ulinieleza ulipofika kule codivoa mm. Um. Uh, uliona mabango kila mahali yameandikwa afconi hapa, yani wanajaribu kuitangaza. Ndio, na nilipokuwa Paris sivyo hivyo, ukifika mm -hmm. tu ukitoa uwanja wa ndege Paris Charles de Gaulle, unajua kwamba Olimpiki iko. Uh -huh. Sasa kufikia sasa hatujaona mabango kamana, nadhani kwamba tuna mwezi mmoja ambao utakuwa ni mwezi Julai. Ndam Nadhani tutaanza kuona vitu kama hivyo vikitokea. Uh, sasa unafahamu kwamba Kenya ilikuwa iandae kundi A na kundi D katika A michwano. Mm -hmm. Lakini kwa sababu viwanja vingi ambavyo serikali ilikuwa imeahidi havikuwa tayari, sasa wao watakuwa wanaandaa kundi moja lakini taarifa kubwa ni kuwa wataandaa fainali. Mm -hmm. Mimi sijaona sababu yoyote ile ambayo labda watu wanasema kwamba sijui ilifaa kupelekwa wapi. Nadhani CAF wako sahihi kabisa kuileta Fainali Nairobi. Mm. Na fainali ikichezwa katika uwanja wa Kasarani ambao umefanyiwa ukarabati mkubwa sana. Mm. Kwa zile picha ambazo zinaonekana mitandaoni, lakini pia watu ambao wamefika pale uwanjani wakaona. Nadhani ni sahii kabisa kwa fainali kuandaliwa Nairobi. Mm. Lakini pia ni haki kwa Dar es Salaam, Benjamin Mkapa. Mm-hmm. Eh, ulikuwa kule ni mitaa ya Manzese ama ni mitaa ya... Bila shaka huko. Sasa <laughs> wale watakuwa nao wanaandaa <laughs> mechi ya ufunguzi, mechi ya ufunguzi na siku ya ufunguzi itakuwa pale. Hivi, katika mechi fainali ufunguzi na gani kubwa? Nafikiri zote sawa zote, zote zinabeba mm -hmm. uzito wa aina yake mm -hmm. atapia ata, ata, katika mechi ya kuania mshindi wa tatu kule Kampala uwanja ni mm -hmm. Nambole mm -hmm. pia ni mechi kubwa eh, ni mechi kubwa lakini, ukishaangalia Waganda nao itabidi waulize maswali kwa sababu <laughs> <laughs> kiukweli ukishaangalia <laughs> Ae, ae, naambiwa Bwana Abuso ambaye ameishi kule Dar es Salaam sana. Ehe. Anasema uwanja wa taifa upo Temeke, sio Manzese wala si Kariakoo, wala si Kariakoo, upo maeneo hayo. Kwa hivyo nadhani ni kitu kizuri, na kama Kenya itakuwa imemaliza uwanja wa Talanta mm -hmm. amini usiamini, fainali ya AFCON itachezwa Nairobi bila shaka, wanasema nzio kisimchawi. Lakini kwenye basketbali uh, ni kwamba timu ya taifa ya wanawake ya basketbali ya Senegal imekatia kambi yake ya mazoezi huko Marekani kufuatia vizuizi vya usafiri vilivyowekwa na taifa la Marekani hivi karibuni. Kumbuka wanajiandaa katika mashindano ya Women's Afrobasket na kitachezwa mwezi ujao huko Ivory Coast ama Kodivaa kipenda na siku kumi tu kabla ya kuweza kujiandaa, kambi ya mazoezi ambayo imepangwa kuchezwa ama kufanyika huko Marekani. Lakini kwenye raga ni kwamba tunazungumzia kuhusu raga ya Afrika na na chapa kila upande huko Mauritius ni kwamba Kenya imefanya vizuri katika hatua makundi baada ya kushinda mechi zake zote tatu kwa kuishinda Cote d'Ivoire lakini pia kuifunga Ghana lakini pia kuifunga Uganda, wakati Uganda wakishinda mechi moja na kupoteza uh, eh, mechi mbili. Kwenye Diamond League nzio kijana tumeambiwa kwamba Faith Cherotich Mkenya alifanya maajabu katika mbio za mita elfu tatu. Eh, Faith Cherotich eh, huwa anamuita kadogo uh, mm. sababu tumekutana na tumefanya mahojiano na Faith ni mwanariadha mwenye umri wa miaka ishirini na sahivi nilikuwa naangalia rekodi yake na rekodi ya Wilfred Mutile Yavi nimeona kwa sasa wanaachana na sekunde moja. Mm -hmm. Faith kamuacha Mtile na sekunde moja kufikia sasa. Na nadhani Faith yupo katika kiwango bora kabisa. Nikiangalia kwenye rekodi za Yavi, Yavi alikuwa katika ubora wake kutoka mwaka elfu mbili ishirini na tatu hadi elfu mbili ishirini na nne. Mm -hmm. Lakini ukishaangalia mwaka huu peke yake, yani Faith yeye amekuwa akipanda kiwango kila siku. Na nilikuwa naangalia uwezekano wa wote wawili. Mm -hmm. Nani ambaye ana uwezo wa kuja kuvunja rekodi ya dunia kwenye hizi mbio za mita elfu tatu kuruka viunzi na maji. mm -hmm. Na nikiwaangalia uwanjani hivi kwenye track, unaweza ukashindwa uka sana kuamua nani kati mm -hmm. ya Yavi na Faith ambaye anaweza kuja kuondoka na rekodi ya dunia wa kwanza, kwa sababu nikishangalia Faith kuna kitu a kinamshinda sana akiaribia mm. kuruka vile viunzi vya mwisho huwa anakata kasi kidogo na ukiangalia Yavi yeye ni yani ameshajua namna ya kuviruka vile kwa sababu yeye ana miaka ishirini na mitano kwa hivyo labda Faith tumpe nafasi ya kuwa na miaka michache kuliko Yavi tuseme kwamba labda Faith Cherotich atakuja kuvunja rekodi ya dunia kwenye hizi mbio za mita elfu tatu kuruka viunzi na maji manake dogo huyu aliweka muda bora duniani kufikia sasa hivi ama wali ukipenda ukione muda wa dakika Ethiopia ikiwa nafasi ya tatu kwenye kombe la dunia la vilabu bila shaka, nzio tunazozungumzia kwamba raundi ya kwanza toka makundi, eh, matokeo ya timu za Africa Sundowns, Wydad, Al Ahly, Esperance de Tunis, lakini pia klabu kutoka kule maeneo ya Tunisia, Esperance de Tunis kwa kwamba mechi ya kwanza Sundowns ipata ushindi wa goli moja bila dhidi ya Ulsan Hyundai, lakini pia Wydad kifungwa na Man City mbili bila, Al Ahly kiambulia bila bila na Inter Miami yake Lionel Messi, lakini pia Tunis kishinda hapo jana dhidi ya Los Angeles goli moja bila baada ya kufungwa na Flamengo kutoka kule Brazil magoli mawili kwa bila, je, kwa ujumla una zungumziaje matokeo ya vilabu vya Afrika kwenye raundi ya kwanza ya makundi? Nadhani vilabu vya Afrika vimefanya vizuri kufikia sasa mm. kwa sababu kufikia sasa ni halali pekee ambao wameshindwa kupata ushindi japokuwa niliangalia ile mechi na, in Miami. Inter, yani ile mechi Al Ahly walifaa kumalizana nao mapema sana, dakika arobaini na tano mm -hmm. za kwanza, lakini wakazembea kazini. Nadhani kwa Mamelodi Sundowns, nilifurahi walipata ushindi hitwa e, dusana wao pia wamepata ushindi, na kwa raundi hii wamefanya vizuri. Nakumbuka kwamba kufikia sasa ni tipi Mazembe peke yake na Wydad, nadhani, ambao mm. waliwahi kumaliza katika nafasi ya pili mm, kwa sababu tipi Mazembe walishindwa na ikiwa ni AC Milan na AC Milan, Milan. Mm. ala hali tumezoea ya siku za hivi karibuni, nafasi yao bora kabisa kwa kumaliza na nafasi ya tatu mm. Kwa hivyo bado nadhani kama kuna timu ya Afrika ambayo itakosa kufika kwenye robo finali na nusu finali tutakuwa tumefeli kama Waafrika kwa sababu hatujazoea mm. katika haya mashindano ya kombe la dunia la vilabu kuondolewa bila medali e, hatujazoea e, lazima tuwepo jukwani. Nafasi ya tatu, nafasi ya pili mm. tume tumeshindwa shindwa sana hapo. Nafasi ya kwanza ndio hatujawahi kupata, ila kumekuwa na changamoto kubwa ya hali ya hanga ama hali ya hewa huko Marekani kwamba kumekuwa na kucholeshwa kwa michuano kadhaa katika muda wa mapumziko wa mechi moja ikiishia hata kucholesha kwa muda wa takriban dakika masaa mawili na nusu saa mm. kabla ya kuanza kipindi cha pili. Wajua, ukiangalia viwanja namna ambavyo vimejengwa Marekani, viwanja vya soka yani havikujengwa ya katika mazingira ambayo ni bora na rafiki kwa kila mtu. Mm. Labda ukiangalia Qatar mambo yalivyokuwa. Qatar kulikuwa na joto lakini ndani ya viwanja kulikuwa angalau kulikuwa, angalau. kulikuwa angalau, si zilikuwepo. Sasa ukishaangalia sehemu ambazo zimewekwa pale uwanjani ni za kuwafaidi mashabiki lakini sio wachezaji. Eh, bingwa wa French Open mwaka huu, Carlos Alcaraz alifuzu finali yake, nusu finali yake ya saba mwaka huu baada ya kutinga finali, nusu finali hiyo katika mashindano ya Queens Club uh, huko Ujerumani huko London, Uingereza, kumradhi alifuzu bila shaka awa. Wali Monte Carlo, Barcelona, Rome Open, Roland Garros, lakini pia mashindano ya Queens Cup mwaka huu, akizungusha swala lake ya saba mwaka ule, anacheza sasa hivi na Bautista na anaongoza seti moja bila, lakini hapo awali Lehecka alimfunga uh Draper seti mbili kwa moja kwenye finali, ama finali za Halle Open huko Ujerumani. Medvedev ako seti moja kwa moja dhidi ya Alexander Zverev baada ya mechi kwenye kati ya Bublik dhidi ya Khachanov katika nusu finali ya pili huko Halle Open huko Ujerumani. Yuko na michezo kwa sasa, anasema asante kwa kuwa nasi hadi kesho, kwaheri. Na sasa kibao chake msanii Siza akimetikisha Jezwak na Thukuthela kutoka Afrika Kusini anaitwa Isaka, Isaka kibao chake msanii anaitwa Siza akishumkisha jeswak na thukuthela kutoka Afrika Kusini, Isaka anaitwa Isaka. Matangazo haya ya asante kwa nasi kutoka mwanzo hadi mwisho wa matangazo haya. Fundi mitambo imekuwa ni Kolis Moja, pia na George Maina alisababisha matangazo haya mubashara kwenye mitandao yetu ya kijamii, lakini pia alisomea habari za dunia. Carol Korir amekuwa msamizi wa matangazo haya. Victor Buso mwenzao kujukula michezo. Paul Nzioki mwanaspoti. Mimi naitwa Jason Sagini za sports ac bishop, kama ilivyo ada, na kutakia wikendi njema. Kwa heri.