ni kukaribisha msikilizaji kwenye makala ya habari rafiki jumaa hili. Utakuwa nami minzletijai kwenye makala haya, na hivi leo tunazungumzia mada Umoja wa Afrika umekaribisha makubaliano yaliyotiwa saini mwishoni mwa juma liopita kati ya Rwanda na DRC, hatua ambayo itashuhudia unyang'anyaji wa silaha na kuondolewa kwa mamluki wa kigeni mashariki mwa Kongo. Ni makubaliano ambayo raia wa ukanda wanaamini atasaidia kuleta amani ya kudumu mashariki mwa DRC. Tumekuuliza msikilizaji, unazungumziaje haya na je unaamini atachochea ya amani ya kudumu mashariki mwa DRC? Tuanze kwa kusikiliza maoni yako ya sauti. Tundi wa Moses kutoka DRC, Kanyabayonga: nipongeze kwanza makubaliano kati ya DRC na Rwanda, lakini hao wasuluhishi, ninachotaka kukizungumzia wawe na msimamo thabiti, sababu isiwe makubaliano wanayosimamia bali hawayaweki kwenye kipaumbele, lakini iwe makubaliano ambayo itatusaidia kuleta suluhu ya kudumu na kuweza kuondoa hao mamluki bila shurti yoyote, na Rwanda kukubali kuweza kuacha ufadhili wake katika uasi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Natumai kuwa hiyo inaweza kutupatia amani ya kudumu. Kwa majina ni Honorable Mwindo Masolo wa Mpimbo. Natuma ujumbe wa sauti nikiwa mji wa Rama, mtaa Walikale. Kama umoja wa Afrika imekaribisha kabisa utia usahini kati ya Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni atoa nzuri sana, jambo ambayo tunaomba, niomba ka umoja wa Afrika na umoja wa Ulaya iingilie kati ili kabisa amani idumu katika mashariki ma Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kashirembo Roje kutoka Abujumbura. Kwa mkataba ilikuwa vizuri kusinye. Lakini sio ya kwanza, sio ya pili bana asinye, lakini inakalia kama maneno. Tulikuwa tunaomba hiyo mkataba moya iende mbitendo, isikue ya maneno kama ya kila siku. Na bila wanda kutoa majeshi yake Kongo, hiyo mkataba haita saidia hata wa Kongomani kitu. Juu kwanza, ni vitu wenyewe walifanya hawakushirikisha raia. Hapo sioni hata kama vitakuwa na faida mbele ya wa Kongomani. Kwa majina naitika Alike Basimike, naongea nikiwa mjini Bukavu, jimbo ya Kivu ya Kusini, nchini DRC. Binafsi nina imani kuwa mkataba ambao ulitiwa saini kati ya nchi yangu ya DRC na nchi ya Rwanda italeta amani, kwa sababu mkataba huo una uungwaji mkono wa Marekani. Sote tunajua kwamba Marekani ana mkono wa chuma kwa sasa katika hii dunia tunayoishi, na hiyo inatupa matumaini ya kwamba tutapata amani na tutaiona amani ikirejea nchini mwetu DRC. Hapa ni Jordan toka Butembo, DRC. Najiuliza alikuwaje mkataba wa amani wa Afrika wewe ndio ukafanyike huko Marekani? Je, viongozi wa Afrika walishindwa kufanya mkataba huo ama kuhamasisha mataifa haya mawili DRC na Rwanda ili waweze kufanya mkataba huo wa amani huko Afrika? Jambo RFX Kiswahili, kwa majina naitwa Mipango Jiliber Jikando, nikiwa hapa Kiliba nchini DRC. Kufuatana na mada iliyo mezani leo, kwa kweli tuliposikia kwamba nchi yetu imekwenda kutia saini ya kurejesha amani ya kudumu na Kigali huko Washington, tulisikia furaha sana na kujipa moyo wa kishuja kwa kusaulika machafuko yote ambayo yameshapita katika mashariki ya nchi yetu. Tumeshapoteza ndugu zetu wengi, tumeshapoteza mali zetu, tukafarijika kusahau hayo machafuko yote, lakini cha ajabu E, majibu yaliyotoka Washington Haiti, waasi wa M23 na AFC wamelazimisha tena watatoka wao baada ya miezi mitatu, tukachanganikiwa sasa sisi wa watu wa mashariki, huu ni mkataba wa aina gani? Mkataba ambao umeshachiliwa mbele ya Donald Trump, lakini wanalazimisha tena mpaka sasa hivi sisi watu wa mashariki tunaendelea kuteseka, tuelewi ni mkataba wa aina gani ambao umechiliwa huko Washington, mpaka sasa tuko njia panda, tuelewi ni kitu gani kwenye ukurasa wa Facebook nianze na ujumbe wako Sebastian Kasongo toka Kivu Kusini, jijini Uvira. Unasema hatua hiyo ya makubaliano italeta amani ya kudumu kati ya pande mbili, Rwanda na Congo. Zabuloni Mayongezo toka Kisinzwe unasema unapatikana Beni, DRC. Hakika ni hatua nzuri ambayo DRC na Rwanda wamechukua, ila sidhani itachochea amani ya kudumu DRC sababu waasi wa AFC M23 bado wanaendelea kufanya mambo yao katika vijiji ambavyo wanadhibiti. Katempa Kapindo unasema kitu muhimu ni amani kurejea. Binafsi, makubaliano ya kurejesha amani kati ya Rwanda na Kongo hayawezi kuwa na manufaa yoyote Diodone Kiziala, mzaliwa wa Moba, unasema kwa sasa uko Lubumbashi, DRC. Binafsi, mkataba huu sidhani utachochea amani, kwa sababu sisi wa Afrika huwa tunatendeana kikatili sisi wenyewe. Kasemengo Aguero, toka Kivu Kaskazini, jijini Butembo, DRC, kwangu naona kama ni kutuchezea, sababu si makubaliano ya kwanza, lakini hatujapata amani na msikilizaji, tunazungumzia mada kuhusu makubaliano ambayo yaliafikiwa mwishoni mwa juma kati ya DRC na Rwanda katika jitihada za kutafuta amani ya kudumu mashariki mwa DRC. Tuzidi kupata maoni yako ya sauti. Hii ni sauti ya mzee Makindari kutoka Bujumbura, Burundi. Mada ya leo kuhusu saini kutiliwa kati ya Rwanda na Congo ajili ya kutafuta amani mashariki ya Congo, jambo la kupongeza, jambo lizuri sana. Ulizo liko hapa watafatilia mkataba huo, wale wenye kutia silaha chini watatia, ili hatuwezi kuandikia mate na unwe upo. Lakini mikataba mingi sana Afrika inatiliwa saini lakini haifatiliwi. Lakini kikubwa hapa, sisi ndio tunataka wafatilie, lakini hatuwezi kujua yatakuwepo hayatakuwepo. Tuyape macho, tuone kwenye yanakwenda. Kwa jina naitwa honorable Simusa Mbazaru Rekeza, nikiwa hapa Biriba, Uvira, Mashariki mwa DRC. Cha kwanza kwangu mimi, nipongeze mkataba ya nchi hizi mbili ambayo ilikamatiwa huko Washington kati ya nchi ya Rwanda na DRC, ila ningeomba nchi ya Marekani, kwa sababu Rwanda ni nchi ambayo ina unjanja zaidi, kungekuwa vikwazo na shinikizo kwa nchi hiyo, ingawa, kama Rwanda haitaondoa majeshi yake katika ardhi ya Congo, kukuwa ivikwazo ambayo itakamatiwa, kwa sababu tunajua mkataba huu ni wa kuleta amani. Amani haiwezi kakuwa na wakati wanajeshi wa Rwanda wangali kwenye ardhi ya Congo. Leto kwa jina la faraja amani kutoka kambini Gasogwe, kweli hii hali ambayo imetokea ya kusaini DRC na Rwanda, naona kweli inaweza ikaleta amani mashariki ya Kongo. Kwa sababu gani? Kwa sababu e, mwenyewe Trump ndiye amesimamia hayo matatizo ambayo yame, yanafanyika hapo mashariki ya Kongo na kwa kupatanisha hizo nchi mbili. Kwa kweli, naona kwa imani yangu, naona kweli hali inaweza ikawa vizuri kwa kufatana na mkataba ambao waliosaini hapo Amerika. Kwa kweli, tunaomba hiyo hali iendelelee vizuri na waheshimishe mikataba ambayo walisaini hapo Amerika, kila kitu kiende sawa, kituesaa jambo jema sana lakini tufahamu ya kwamba ni vigumu sana hayo makundi kumalizika hapa kwetu, kwa sababu kwanza, ukiangalia hii si mara kwanza kuwepo na operesheni kama na nayo kuwapokonya silaha. La pili, huwa wanafanya vitu pasipo kuwepo na utekelezaji. La tatu, ukosefu wa ajira ndio sababu unawafanya vijana wengi kujiingiza kwenye hayo makundi. Kwa hiyo la kufanya ni serikali kwanza tafute ajira kwa hawa vijana. Rondeonde kamba balungu maarufu kama mzee mzemconte Gabriel kutoka Molonde commando do Jambo alefai Kiswahili ni Alex Jeremia kutoka Chake Chake, Mwanza, Tanzania. Makubaliano hayo yanaweza yakaleta amani endapo makubaliano hayo yatakuwa ni makubaliano kwa vitendo na si kwenye makaratasi. Tumeshuhudia baadhi ya makubaliano yakifanyika miezi kadhaa iliyopita kule nchini Qatar, lakini bado tulishuhudia raia wakiendelea kuuawa ambao hawana hatia, huku wengine wakikosa makazi. Inasikitisha kwa sababu makubaliano si ya kutafuta kiini cha tatizo, bali ni kutuliza tu, huku baadhi ya raia wakiendelea kuuawa. Yanaweza yakachagiza kuleta amani ya kudumu mashariki mwa DRC endapo yatakuwa makubaliano ya vitendo na si kwenye makaratasi. Tasi. kwenye ukurasa wa Facebook ni kirejelea jumbe zako David Sichenga toka wagum tuna dumeheza Tanga, Tanzania wanasema, kama Wakongomani na Wanyarwanda wenyewe wako tayari kwa makubaliano ya kusitisha mapigano DRC, mzozo kati ya nchi hizo mbili kweli utakoma? Lakini kama mapigano hayo ni kifumba macho kwa jumuiya ya Afrika Mashariki na dunia, tusitegemee kuona amani ya kudumu inarejea DRC. Ndambara Stefano kutoka Luberizi DRC kwangu, naona kama hiyo mkataba haitaleta mabadiliko kwenye nchi yetu mpaka sasa waasi wanaendelea kuwatesa watu. Kaz business maujanja kutoka jijini Uvira Kalimabenge unasema binafsi, serikali iwe makini ili isituletee vita itamatishe. Na ujumbe wako Merusi safari toka Komanda tarafa la Irumu unasema binafsi makubaliano hayo hayatabadilisha chochote kwa sababu tayari kumekuwa na makubaliano mengi ambayo hayajaleta suluhu. naona hayo yote ni kutuchezea tu. Msikilizaji, ndivyo nakamilisha makala ya Habari Rafiki kwa leo. Tukutane tena kesho. Kwa heri.