Ujambo na karibu katika makala ya habari Rafiki. Mimi ni Carol Korir. Leo ni siku yako msikilizaji, kuchangia mada uipendayo. Tutaanzia mchango wa sauti kwa majina. Ni Chenge Watenga, ama jina maarufu ni Joseph. Naongea kutoka jiji kuu la Nairobi, hapa Mombasa Road. Kwangu naonelea kwamba serikali ambayo inaongoza lazima iwe karibu sana na ishirikiane na wapinzani, kwa sababu itasaidia kuleta uwiano na maridhiano katika nchi, kwa sababu tutakuwa na amani na watu watafanya kazi kwa umoja. kwa sababu sababu nyingine pia unapata manifesto ambayo wapinzani wako nayo watachangia kwenye bunge na wataleta mikakati mizuri na serikali pia ita, ita, ita, itaweza ku, ku, ku, kuiga kile ile, ile, ile, ile mikakati na wat, watawasaidiana na upinzani ili kuleta maendeleo, kwa sababu waki, wakiweza kushirikiana kuku, kuku, kuku, kukuza maendeleo na ushirikiano pamoja, itakuwa inaweza kuleta kwamba wale wapinzani wanachangia miswada fulani ambayo walikuwa nayo kwenye manifesto yao, na wataendelea kuleta maendeleo pamoja, na hautakuwa na migogoro yoyote. Naitwa Mtundri wa Moses kutoka DRC Kanyabayonga. Kwa mada huru ya leo, kile ambacho ninaweza kuweka kuwa pendekezo kwa mazungumzo ambayo yanatarajiwa kutiwa sahini kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda si kwamba waweze kuwa wakifikiria kwa mapasho yao binafsi bali waweze kutazama nini ambacho kinafaa katika maisha ya wakongomani wa kawaida hususan wanaoishi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mamis Patrick Joshua kutoka mjini Lubumbashi nchini Kongo Kidemokrasia. Kwa siku ya leo, nilitaka labda tuambiwa ndugu zetu wa Tanzania kwamba waendelee kuzidi kuomba Mungu kwa yale yote ambayo wanaendelea kuyapitia siku za leo. Tunavyoona ni kwamba watu wanaendelea kutekwa kiolela na hasa wengine ambao wanajaribu kusoa serikali wanapatwa wana, na matatizo ya kufuatiliwa Jambo, RFI ya Kiswahili, naitwa Prince Kimonge, natokea mji mkuu wa Bukavu DRC. Mada yangu huru nazungumzia kuhusu mkataba wa amani kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda ambao utasainia leo huko Marekani. Kwa hiyo sisi Wakongomani basi tutegemee nini? Tutegemee kuwa amani itarudia, lakini isiwe ya makaratasi tu ama ya maofisi. Uniite Estash Muhindo Kamavu, mwenyewe mwenyeo wa Kivingo kutoka huko DRC katika wilaya ya Beni ndani ya mji wa Mutwanga kwenye mlima mrefu wa Rwenzori. Katika mada huru ya leo, nataka kuzungumzia jambo ambalo nahusu wale watu ambao wanapenda kutumikisha wasichana wadogo wadogo katika vyom, vyumba vidogo vidogo katika kazi ya umalaya. Umalaya sio kazi ya mtoto mdogo, wanawatumia katika vyumba vidogo vidogo m kwa umaarufu kije kije. Msichana mdogo kazi yake sio kwenye kije, ni kwenye masomo. Sauti ya mzee Makindar kutoka Bujumbura, Burundi. Mada huru ya leo nazungumza kuhusu mitandao ya kijamii. Mitandao ya kijamii ni silaha kubwa, mitandao ya kijamii inaua, mitandao ya kijamii inaponesha. Sasa ilikuwa jukumu la Umoja wa Mataifa kuweza kusimama kidete katika mkutano mkubwa wa Umoja wa Mataifa wachukue swala la mitandao ya kijamii waweke kwenye meza wapate namna ya kuweza kutafuta suluhu. Kutoka jijini Uvira, Kalimabenge, ndani ya duka la Ogopa Mungu, ni kazi business maujanja. Mada yangu huru, na gusia sana zaidi kuhusu serikali yetu ya Kongo. Kongo ime serikali yetu ya Kongo imechukua pesa nyingi 14 millions de dollars kusaini mkataba ya kuandika tu visit Congo kwenye Vareze AC Milan na Monaco. Hizo pesa ni nyingi sana ambazo zitatolewa kumwaka, ili sisi jina letu likuwa inaonekana pale kuhizo Vareze tandiske. Sisi wananchi wa sisi wana jimbo la Uvira tunaendelea kuteseka, barabara imeshindwa kumalizika kisa cha kukosa pesa. Kwenye ukurasa wa Facebook, Kabanzi Jean kutoka DRC, Moba Nunda mkoani Tanganyika unasema: napenda kuzungumzia hali ya wakaaji wa hapa Moba. Ndugu wamevunja mila sana, maana zamani tulishauriwa kwamba mtu akifa kwa kifo cha kujitia kitanzi, maiti yake inazikwa haraka. Siku hizi mambo yameshabadilika, mtu anakufa, maiti hiyo inawekwa hata siku mbili na wanazika kama wengine. Husein Pazi ukiwa Kibaha, Tanzania unasema Leo katika habari Rafiki inawapongeza Young Africans Yanga kwa kutoa ubingwa wa 31 wa ligi ya NBC Tanzania, baada ya mchezo wa mwisho kumfunga mtani wake wa jadi Simba Sports Club katika soka la Tanzania. Edison Kisuba Mumbere unasema ninaomba dunia nzima ipati amani, vita vitaua watu na maendeleo. David Sichenga, mwanaharakati mzalendo kutoka wagumu tunadumu, Muheza Tanga, Unasema leo ni siku ya bunge letu la Tanzania. Bunge la kumi na mbili linakwenda kuvunjwa na mheshimiwa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, bunge ambalo halijakuwa na mvuto wowote kwa wananchi, bunge ambalo wako baadhi wa bunge ya wabunge tokea bunge limeanza mpaka leo bunge linavunjwa, hatujaona wakishika kipaza sauti na kuchangia hoja yoyote. Bunge la kumi na mbili ni bunge ambalo halijaibua hoja yoyote zaidi ya kuunga mkono hoja na kusifia na kupongeza bunge la wabunge wa chama kimoja hatulitaki tena. Tuendelee na michango ya sauti toka Ujumbura. Hiyo hatua ungerezi na kamata sio hatua mzuri juu, kila mtu ana haki ya kuishi na hakuna mtu anaweza alazimisha mtu mwingine kufariki isipokuwa Mungu we mwenyewe. hiyo hatua anaona bakilie hukoko kwavo isinie dunia yote kwa majina naitwa wakili mtambala wa watoto papa na misari toka kasenga uvira drc kwenye madauru ya leo ningezungumzia kuhusu mkataba utakaosainiwa huko marekani Iwe ni mkataba itasaidia sisi wakongomani tuishi kwa amani kwa kuwa tunaendelea kuteseka sana na vita yenye iko nafanyika huko kwetu kweste tunauawa kila siku na tunaendelea kupoteza mali zetu tunaendelea uchumi unaendelea kuzorota kwa jina naitwa Honorable Simon Sambazaru Rikiza, shabiki sugu wa Chelsea, nikiwa hapa biriba Uvira, mashariki mwa DRC. Mada yangu huru leo, ndugu mtangazaji, mimi nasema asante kwa Rais Felix Tshisekedi na kupongeza wajumbe wa serikali ambao walifika kwenye mazishi ya Luteni General Rukometa Birio ambaye alifia kwenye shamba la mapambano na mazishi ilifanyika katika mji wa Uvira, ambayo ilifanyika ni mazishi ya kitaifa. Ni Bleze Chubaka toka Lubumbashi, ila nyumbani Bukavu. Sasa kufatana na mkataba huyo, mkataba wa mbele ulikuwa wa Luanda, ulikuwa ukitarajiwa kusainiwa na maraisi. Kwa nini sasa mkataba huo wa Washington unasainiwa na na watumiwa, hapana tena wa rais wenyewe. Na ingine hiyo, mkataba ikishasainiwa kikweli, jamii zetu ambazo zimeshakimbia zitarudi tena nyumbani. Jambo F Kiswahili, ni Alex Jelemia kutoka Chakachake, Mwanza, Tanzania. Kwenye mada huru, uliniongelea vilabu vyetu vya Afrika kwenye kombe la dunia kuzidi kufanya vibaya. Kiukweli ni jambo la kusikitisha kuona timu zetu ambazo zinafanya vizuri Afrika na kwenda kule na kutia aibu. Hakuna hata moja ambayo imeiheshimisha Afrika. Kiukweli sijui afrika tunachoweza ni nini? Eti ndugu msikilizaji, Afrika tunaweza tukaweza nini cha kuishangaza dunia? Mimi nachoona ni Afrika kufanyana fitina ndo tunachojua. Na tukimalizia kwenye ukurasa wa Facebook, mwenye Rebeka unasema kwenye mada huru, napenda kuzungumzia hali ya vita inayoendelea duniani kote. Hakika ni hali ambayo inasikitisha sana, kuona raia wanakufa kama dagaa. Swali langu je, serikali zinaona umuhimu wa raia wakati tu wa uchaguzi? Almas Mzambele ukiwa Dar es Salaam, Tanzania, unasema mimi leo nitakemea na kupinga kinachoendelea Tanzania, hasa kuhusu uminywaji haki kwa wanasiasa na kubambikiwa kesi ambazo hazina msingi, vyombo vya habari kunyimwa uhuru wa kutoa habari, tume ya uchaguzi kuvinyima haki baadhi ya vyama na mahakama zetu kutumika vibaya na viongozi wakuu wa serikali kwa kuwapa maelekezo ya nini cha kufanya kwenye baadhi ya kesi. Kufikia hapo, shukrani msikilizaji, kwa ushirikiano wako juma lote. Mimi ni Carol Koril, kwaheri.