Na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, kutoka jiji kuu la biashara nchini Tanzania la Dar es Salaam. Jina langu ni Steven Mumbi, na kuletea makala nyumba ya sanaa, na hii leo tutakuwa tukiangazia mashiko ya muziki pindi pamoja na muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania, na nitakuwa naye Frederick Fulmeradius Ukane maarufu Ankosome. Karibu sana msikilizaji Karibu sana Ankosome katika makala ya nyumba sana. Asante sana, asante sana. Tupate kionjo kidogo cha kibao chako chochote kati ya hii vibao ulivyo navyo, okay. Nimejifunza kwamba binadamu sisi wavai hey. Nimejifunza mengi kwenye mfumo wa mapenzi. Maana yake hey, visausaliti si viwezi hey. Maana ungesema tu Ni nyimbo yangu ambao sasa hivi ndo nimeiachia, ndo nyimbo ambayo sasa hivi inafanya vizuri pia. Sawa, tutaizungumzia kwa kirefu hapo baadaye. Lini hasa ulianza sanaa hii ya muziki? Na miaka kumi ambayo nilianza mziki nilikuwa chini ya lebo ya mtu mmoja maarufu ambaye alikuwa anajulikana anaitwa Papa Misifa, ambaye Papa Misifa yeye alikuwa na management ambayo alikuwa inaitwa Aljazila Entertainment. Ambayo Alijazile Entertainment, ilikuwa na wasanii takribani watano, ambao katika wasanii hao watano kulikuwepo na mtu ambaye alikuwa anaitwa Lichi Mavoko, ambaye Lichi Mavoko alitoa mapema, basi akabaki msanii anaitwa Kili, kuna msanii mwingine akawa anaitwa Alinipishe, pia nikabaki kuwa na mimi, lakini pale baada ya kukaa, nili, nili, nilitengeneza nyimbo kadha kadha ambao moja ya nyimbo ambayo nilitengeneza ilikuwa inaitwa inauma ambayo nyimbo nilitereza muda mrefu sana. Baada ya hapo, nilitoka kwenye huo mziki nikaingia kwenye mziki mama. Sasa kwenye mziki mama ndipo nilipoingia kwenye mziki wa dansi, ambao mpaka sasa hivi kwenye mziki wa dansi nina miaka mitano nikiwa chini ya rais wangu Nyosheli Sadati. Kibao cha kwanza Inauma, ni miaka minne bila shaka imepita tangu umekitoa kibao hiki. kili, kilikubalika kiasi gani hii nyimbo? Naweza nikasema haikusikika kwa, kwa, kwa nani kubwa sana. Ilisikika baadhi ya sehemu na hii yote ilitokana, unajua, kwenye mziki kuna wakati unakata tamaa, naona pasipo kupata mtu ambaye atakae kutia moyo na kukupa mwongozo, unaweza ukaumia. Na hii ilitokana baada ya management ya Aljazira Entertainment kuwa na mpasuko. Kwa ule mpasuko, matokeo yake ulitusambaratisha wasanii kwa nyimbo, ikabaki ina hengheng kwa kitendo cha kungengengi nyimbo walifahamu wachache, lakini baadaye ilipotea hewani kwa sababu ya ule mpasuko ambao umetokea ndani management. Pengine ilikuwa ni rahisi kiasi gani kuingia kwenye muziki? Ilikuwa ni rahisi kwa sababu baba yangu ni mwanamuziki, mama yangu ni mwanamuziki, dada yangu ni mwanamuziki, bibi yangu ni mwanamuziki, babu yangu ni mwanamuziki, alafu upande wa baba zangu wote ni wanamuziki upande wa mama zangu za wote ni wanamziki. Nikizungumzia wanamziki, nazungumzia wote wanaimba kwaya, ila mimi peke yangu nimeingia huku kwenye mziki wa sasa hivi. Kuna kibao kingine kinaitwa Sawa. Hiki ni cha mwaka gani na vipi, na chenyewe kipi kilikusukuma kuja na kibao hiki? Sawa ni nyimbo ni, ni ambayo kwanza ndio ilionitambulisha kwenye dansi Tanzania, ni nyimbo ambayo kwanza nilisimama kama solo artist, tukiachana na nyimbo za bendi mziki wa dansi bado unaendelea kuishi Tanzania. Ili kupata brandi mpya ya vijana wa dansi, basi sawa ilinitambulisha ipasavyo, lakini imeendelea kufanya vizuri mpaka mwaka huu. Tenzi zake zinakwenda vipi? nimeona moja haikai wala mbili haikai eti mimi najidai, nimeona moja haikai wala mbili haikai eti mimi najidai Mambo aniongoze sawa kwenye uwanja mkuu wa mimi nacheza kama ngasa. Nini kinazungumzwa, kinazungumzwa ndani ya sawa? Sawa ni ni nyimbo ambayo inazungumzia mahusiano, lakini pia inamzungumzia kumtetea binti, kumtetea mwanamke mtu mwenye jinsia ya kike kwamba ni mtu ambaye anapambana, ni mtu ambaye anauluma wakati mwingine, ukimkosea anakusamee. Unajua sisi watoto wa kiume tukifanyaga matukio mengi sana hapa duniani, tunakataa ukweli lakini mtoto wa kike anasamehe. Ndugu yangu mtoto wa kike unamfanyia tukio hilo, unamsamehe. Sasa "Sawa" inazungumza kila ninachokifanya namkosea, huyu dada namkosea huyu binti, lakini bado ananiambia nimekusamehe, naomba tuendelee. Hakika mwanamke ni kiumbe cha tofauti duniani, yes, na ndo maana ya kutengeneza, kutengeneza nyimbo ya "Sawa". Oh, lady, Kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini Tanzania la Dar es Salaam. Hii ni RFI Kiswahili. Jina langu ni Steven Mumbi na niko naye Anko Some, jina maarufu, lakini jina lake la kuzaliwa ni Frederic Fulmeradius Ukane. Tunazungumzia sanaa hii ya muziki na mashiko yake nchini Tanzania. Uligusia kidogo muziki wa dansi na ukamtaja Nyosh El Sadat, maarufu sana nchini Tanzania. Mlikutana vipi? Nyosh El Sadat nilikutana naye, kuna mtu mmoja ambaye alikuwa anaitwa Topas. Topas ndo mtu ambaye aliweza kunikutanisha na Nyosh, lakini before kabla sijaonana na, na, na, na Topas, kuna mtu ambaye alikuwa anaitwa Kacha. Mi napenda sana kulipa fadhila kwa watu ambao wamenifikisha sehemu fulani. Topas ni mtu nni, Kacha ni mtu ambaye alinifikisha kwenye bendi ambayo inaitwa Spidoch baada ambapo ilikuwa inasimamiwa na Beka Brazama ambaye aliimba nyimbo na, natumaini kama unaikumbuka, natumaini kilio changu mesikia okay. Ni kwa hiyo nilipofika kwa Beka hapo nikakaa, nadhani kama kama mwezi mmoja hivi, ndipo kuna mtu alikiona pia kipaji changu, akanambia nkusome, wewe ujue ni mwandishi mzuri na una sauti nzuri, unaweza ukafanya kitu kizuri. kwa nini sikupeleke kwa mkongwe? Nikamuuliza Mkongwe na yeye akasema, nataka kukutanisha na Nyoshi. Nikamwambia basi, hakuna tatizo, twende. Akinipokea basi na mimi nitashukuru. Kweli Topaz alinichukua na kunipeleka moja kwa moja kwa Nyoshi. Nyoshi aliponiona akanifanyia interview, haikuwa kitu kitu rahisi. alinifanyia pale Intervili interview ilikuwaje? <laughs> Ni, ni, ni mtu eh? Kwa kwa no, mtafutaji kwao. Nilipofika pale nikafanyiwa interview, nilipofanya interview Nyoshi alinikubali kwa asilimia mia moja. Kitendo kile cha kunikubali katika asilimia mia moja ndipo aliponipa nafasi ya kuniambia kuanzia leo utakuwa ni mkaguzi wa mashairi ndani ya bendi hii. Kile kitendo cha kuwa mkaguzi wa mashairi ndani ya bendi hii, nilibahatika ndani ya nyimbo ambayo ilitutambulisha, ambayo ilifanya vizuri, inaitwa Mama wa Kambo. Inakwendaje? Kwanza, Mama wa kambo mbona wanitesae? eh. chakula changu nakimwagia uchafu, mtoto wa mama some ni mahifadhi mengi, moyo wangu unauma ah. naya mateso ninayoyapata eh. bola kufa kuliko uzima mama wa kambo. niliweza kutunga ndani ya nyumbani, niliweza kutunga voko tatu ambazo hizo voko tatu ambazo kuna watu wanazimba kwangu, mimi ni Faraja, na ndipo jina la, la kuwa mtunzi ndani ya bendi liliendelea kuvuma zaidi na zaidi, na hapo ndipo lipoanza mwanzo wangu wa kukaa katika bendi. Ni rahisi kiasi gani kufanya kazi na bendi? Bendi ni watu wengi, watu tofauti, watu wenye uwezo tofauti. Ni kweli bendi, kwanza, kuna changamoto nyingi sana ndani ya bendi, kwa sababu mziki wa dansi wa kipindi kile na sasa hivi ni tofauti. Kipindi kile mziki wa dansi ulikuwa una, una, una mashabiki wengi sana kabla hatuja, tunasema hatujaingiliwa au mziki wa bongo flava haujaingia Naona, lakini sasa hivi tumejikuta tuna changamoto kwa sababu mziki wa bongo freva umechukua nafasi kubwa sana, alafu pia mziki wa dansi hautaki kubadilika. Hautaki kubadilika, nikimaanisha kuna baadhi ya watu hawautaki kuubadilisha, kuna watu ambao wako tayari kuubadilisha. Changamoto ni nini? Kwamba hatutaki kwenda kisasa, hautaki kwenda kiinternational zaidi. Miziki inabadilika, tutoke levo moja tuende levo nyingine na ili tufike hiyo levo lazima sasa hivi tubadilike, tutoe video kali, tutoe nyimbo kali kama tuna uwezo. Mziki wa dansi ni mziki mama, vitu vinapigwa live. Kupiga live tu vitu ni international zaidi. Kwanini tusitoe video kali? Kwanini tusifanye promo ya maana? Kwanini na sisi tusiingie kwenye zile top 20, top 20 za bongo flava ndani, kwenye vipindi vya bongo flava? Dansi na ini kinakwama? Sasa mimi nazani kumekuwa na ile miziki ya sifa miziki ya sifa alafu, kumekuwa na ushabiki kwamba kuna mashabiki watwanga twanga, pia kuna maprezenta wa twanga, kuna maprezenta wa nyoshi ambaye na bendi yake, watangazaji wa redio. Sasa hao media, sasa alafu pia kuna watangazaji siju kuna, kuna watu wa FM hapa Chomwamba si sasa, unakuta yale matabaka yanatumiza sisi ambao tunanyanyuka, sio, unanielewa eh? lakini sio sisi ambao tunanyanyuka, pia wanaukandamiza mziki pasipo wao kujua lakini haya matabaka yanayoenda, baadhi ya bendi zinaumizana zenyewe kwa zenyewe. Mi nadhani ifike steji tubadilike, tufike huko, kinyume na hapo tunapoelekea mziki wa dansi utabaki, lakini waimbaji wa mziki wa dansi watabaki wale wale watakapokuja kupotea katika uso wa dunia, na ndipo pia ile laza ya mziki. Hamna kipaji ambacho kitanyanyuka kitaimba mziki wa dansi, wengi vijana watakimbilia kwenye bongo fleva kwa sababu hakuna airtime ya kutosha Unauona wapi sasa muziki kwa maelezo haya, unauona wapi muziki huu wa dansi siku chache zijazo, na nini kifanyike ili uendelee kuishi? Mimi ndani yake, waache mimi, najua zaidi wafanye kazi, katika kufanya kazi. Na ndio maana hata mimi nilipotoka nimekuwa kama solo artist, lengo langu ni kufika mbali, naonaena lengo langu kufika mbali na naamini nitafika mbali zaidi. Mwisho kabisa, tuzungumzie kibao chako hiki Paradise Uligusia pale awali, kinazungumzia nini humo ndani yake? Paradise naweza nikasema inazungumzia, nazungumzia mahusiano. Sasa hivi nawazungumzia mahusiano kwa sababu vijana ndipo wanapoumia, wazazi ndipo wanapoumia. Utafika wakati ndugu yangu, nitawaliza sasa hivi nawabembeleza, muda utafika, watalia kwamba pia kuna kufa, kuna kufulia ndani ya hapa tunapoishi duniani, tusinyanyue sana kwamba Instagram utanipata Ankosome Official, lakini pia katika akaunti yangu ya YouTube ambapo utaandika neno Paradise Ankosome, utaipata hiyo nyimbo moja kwa moja ya Paradise video, kabisa utizame video uone maajabu yake eh. Lakini pia nina grupu ambalo lipo kwa ajili ya mashabiki wanaopenda mziki mzuri ambapo wanasema nataka nasapoti kazi yako Ankosome. Kwa nini na, nafanya hivi? Nimefanya hivi kwa sababu na watafuta waliokuwa wangu, naona ili tuondoke pamoja, ili tufike stage niseme, kuna watu ambao nilipambana nao kipindi cha nyuma. Kwa hilo group lipo ambalo utanitumia message kwa njia ya WhatsApp, tunaanza jumlisha 2556 463 nitumie messeji kwa njia ya WhatsApp, niambie ni unge Ankosome, nipo pamoja na wewe, basi tutakuwa pamoja hivyo tunavyokuja. jamvi la makala ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kuu la kibiashara nchini Tanzania, Dar es Salaam. Jina langu ni Stephen Mumbi, nilikuwa na Frederick Mfalme Radius ukane maarufu Ankosome, tukizungumzia muziki wa dansi pamoja na mashiko ya muziki huu, vipi mafanikio yake nchini Tanzania na kwingineko barani Afrika. Juma lijalo ni makala nyingine, na kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.