na kusalimu msikilizaji wa RFI ya Kiswahili. Leo nakuletea msanii kutoka kule Beni, mashariki mwa DRC, akifanya sanaa ya muziki. Huyu ni Sweet Brown Fresh Leader, atakuwa akizungumza na mwenzangu Ruben Kakule Lukumbuka. Karibu sana msikilizaji, hiki ni miongoni mwa vibao vyake, Vumilia. Ruben Kakule Lukumbuka msikilizaji ndiye anayezungumza na msanii huyo. Kwanza Ruben, jina lake halisi ni nani? na Mumbi niko naye hapa eh, naomba ujitambulishe. Yes, kwa majina anaitwa Gloire Tsongo kwa jina ya familia eh, ila ya music unaweza niita Swit Brown fresh leader. Huyu ni kiongozi yani unajua mi nafanya mziki kama mi peke, so sina ambapo ananiongoza maana mm, ndo maana najiita lida. Sawa, sawasawa kiongozi wa mwenyewe mm. Uh, nam uh, sweet uh, brown yes. Umeanza mziki tangu mwaka gani? na hadi tumefikia sasa, niko na kama miaka ine hivi kwa music na mziki kabisa nilioanza tu, uh, ulikuwa tu ukikuja Uh, kwenye nafsi na nilijikuta tu nimekuwa mwanamuziki, na saizi kabisa na niko nafanya mziki kama kazi na una, ukilingana na uh, pendekezo, yani magumu magumu ziko mingi ndani ya music, ila tu tuko naendelea kukazana uh, pia kupitia shida za mji wetu nji yetu yani Nikukazana tu yani, sio mm, si, si, sijui kama niseme nini. Ni sawa sawa. Pengine ni mziki wa aina gani ambao huwa unafanya? Uh, world music eh, yani mziki ambapo wengi sana wanaimba eh, sio rumba sio ya gospel, ila ni nyimbo ambapo inagusia popote, so naweza kuimbia na kugusia kwa kushauria, naweza kuimbia na kuchezesha, yani inagusa popote kabisa. Ah, tuseme mziki mchangamano yeah. Eh, wakati mwingine reggae, wakati mwingine jivo, hip -hop, jivo. Jivo. Wakati mwingine sijui mambo kama hayo. Ni changamoto za aina gani ambazo tangu pale ulivyoanza, na ni mwaka gani sasa hasa zaidi ulianza? Uh, yani mi nilianza kwenye elfu mbili kumi na nane ndo nilianza music miaka mm -hmm. minne kama ulivyosema, ndio yani saii tuko elfu mbili ishirini na tano ndio yani, uh, magumu ambapo zaidi sana mimi napata ukilingana, uh, sana kuhusu management, kwa maana mm -hmm. hiyo ni zaidi ya miaka minne huko kwenye msani, eh, kwenye uh, fani ya muziki, ndio kuhusu management kabisa, tunajikaza, unaona, kuingia studio, kulipa video na hata saa zingine naweza pata mtu ambapo anasapoti kusema, Sweet Brown, hebu na nakufanyi, nakufanyi, kufanyisha show, wende ukafanye show sijui pali fulani, ila kulingana na hewa Uh, shida yani, watu wana huku wamekimbia nini, inashindikana, so unaona inji nayo pia inakuwa sa inapoteza sana future uh, yetu yeah, yes. Kwa maana hiyo vijana wengi wanajituma bali hawapati sapoti kutoka sehemu yoyote. E, yani kabisa, huku tunajikaza tu, lakini vyingi kabisa vinaharibika. So gizi nimesema kuhusu management na zingine kuhusu hali ya hewa Eh, hivyo hivyo kabisa, ila kabisa si kujikaza, tunajikaza. Na ukisikia nyimbo, ukisikia wimbo kabisa, utasikia mtoto anaimba, na ukisikia namna gisi tunakuta kwenye stage utas, utakuta kiu mtoto naye ameimba tu kabisa, ila inji na support ndio inakuwa sasa inacheza inacheza kabisa. Okay, Sweet Brown, pengine ni ni ni ni, ni, ni, ni mchango gani ambao huwa unatoa kwa sababu eneo hili kama unavyojua lina matatizo kama vile umesema kiusalama, na wewe kama msanii ni mchango upi ambao tunaweza kusema kwamba ni kweli kijana huyu anautoa, ili kwamba viongozi labda wakasikia wanaweza wakafanyia kazi? Uh, yani uh, ukifa, ukifatana siwa si wasanii zaidi sana uh, si wasanii tunaimbaga vitu na tunamaanisha uh, kama kuna siku za uchaguzi ilikuwa tuliimba nyimbo ambapo zina leta shauri kwa watu so tukua naimba kama watu wachague vizuri, tusije tukaanguka. Tunaimba nyimbo zingine zina uh, ingine nyimbo niliimba inasema adui, yani kufatana na wadui ambapo wanatuz, wanatufatilia sana uh, yani kwa, kwa uzaidi ukifata nyimbo zetu zina, zina, eh, zina vitu ambavyo vi, vi, vi, viko reality yaani unaweza pata shauri fulani, unaweza ku kitu ambacho ulitaka fanya kama ni kibaya, ukisikia nyimbo yangu kinaweza eh, kinaweza kubadilisha na unarudia kwenye line kabisa, nakua poa sana. Uh, pia zaidi sana, sio kusema mahubiri ndo inaokokesha watu, ila kwa muziki pia ukisikia inaweza kutoa kwa vitu vibaya pia. Kwa wale ambapo wanafanya biashara, sijui kama gani. So kusema kama ukisapoti msanii ndo hautafanya biashara, ila ukisapoti msanii ni biashara tosha kabisa, sasabu nikiona vizuri uh, kwa zingine nchi kuna watu wa, wanaofaidika sana kupitia wasanii, kupitia watu wa sinema, kupitia yaani watu ambapo wanafanya san, sanaa, eh? ni watu ambapo wanaongeza Uh, utajiri pia kwa wengine namna hivyo. Naam, ni kweli kabisa na pengine, ni wimbo wako upi ambao umetia fora, mmoja tu ambao wewe oh, ukiusikia hata binafsi unakukuna moyo uh, zaidi sana? Mm, niko na promotion ya song inaitwa adui e. Unajua hizi siku kwetu kuna eh, changamoto mingi sana, tunaandamwa sana na, na waadui. Ndo maana niliimba nyimbo adui e, nikisema wale wadui wanaotufuatilia kila siku, kuna siku moja watalipa hiyo uh, damu ambapo wanamwanga kila siku. Na sisi tuungamane, tukue mkono mmoja uh, ili uh, tuokoe taifa ambapo ingali pembeni, ila tusikue kama tunasemana tunatetana eh, tuna tuna, pia tunauana sisi kwa sisi pia tena wadui huko kule. No, sisi kabisa tuandamane, tujenge Kongo mpya na tuiboreshe kabisa, watu pia wakuwe na namna hamu ya kukuwa natoka nji ya mbali kufika Kongo. So nikiangalia saa hizi, hata sijui kama mganda mtanzania ukimwambia enda Kongo, aya, anakwambia mimi sitaki, sababu <laughs> kupitia na changamoto ambapo zinapita kwetu, ila uh, mimi na imani kabisa hii mambo itaisha na haina muda mrefu kabisa inaenda kuisha. Umeshawahi kujikuta katika shida Umejikuta katika shida eti kwa sababu umetunga wimbo ambao labda haukupokelewa vizuri na viongozi ama wakuu. uh, kwanza kwa mimi uh, naweza sema no, sababu zaidi sana sifanye hiyo music sana na nafanya tu siku moja moja eh, ila haziwafiki, ha, hawazisikii sana eh. Eh, ila kuna wale wasanii ambapo wanawasikia ambapo wanafanya hiyo style na zaidi sana tulikuwa naimba nao no, kama huyo ambapo amekufa huko Goma alikufa na tumefanya naye wimbo ambapo unaitwa ndio Idengo Delikate Idengo. alikufa na, na tumefanya naye wimbo unaitwa Machozi e, na hiyo hiyo hiyo wimbo tulikuwa naimba zaidi sana ki, eh, yani zaidi sana watu uh, tusikue tunalia sana wakati vitu vinachafuka eh, tusilie sana ila tukazane sana tupate suluhisho. Ile hiyo machozi haitafanya kitu yani, tukazane sana pia tupate Iyo, peace iyo amani kabisa. mm -hmm. E, yaani ni wimbo ambapo uko YouTube ukiandika Sweet Brown Fresh Leader, uh, Sweet Brown Machozi Fit Delcate Idengo utakuwa umeipata. Pia ina video ambapo ni poa sana. Aksante <coughs> Ruben, wimbo huo tayari nao hapa, wacha tuusikilize na kwenda namna gani? pati kumbe tuweko <coughs> <coughs> <coughs> aviaka vyetu vyosiv <coughs> <coughs> msikilizaji wimbo unaitwa machozi na ndiyo alimshirikisha msanii huyo aliyeaga dunia. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Jina langu ni Steven Mumbi, na asante kwa kutuchagua kuisikiliza RFI Kiswahili ikisikika vizuri kupitia masafa ya FM katika nchi zote za Afrika Mashariki pamoja na mtandaoni kwa www RFI kiswahilicom. Cheki video yake inavyovutia. Bila shaka Ruben, unakubaliana nami na ambayo ni poa sana na muziki wako unapokelewa vipi hapa Beni lakini pia katika maeneo mengine ya ulimwengu? Yaani uh, kwa sasa kabisa naweza kusema kweli, uh, tunaanza ona mabadiliko, sababu nikisema zamani hiyo wakati tulianza tulikuwa, uh, wanatuona tu kama watu, watu moja hivi so wanaanza, ila kwa saa hii kuki, kukikuwa show kubwa sana hapa kwetu Beni. Eh, tunakoga miongoni ya wale watu ambapo wanafanya kwenda fungula nani podium eh. Zaidi sana wanatuita na tunaimba kabisa, watu wanatusikia wanasema, watoto yuko na kuja, yaani nasema tumejitoa eh. Tunaenda kwa kujitoa, sio kusema tumejitoa, ila hapa karibuni tunaenda kwa kujitoa na tunasikika, tutasikika vizuri sana ila kwa YouTube na saizi watu wamenifollow na baki kama na laki mbili ili nieneze E, elfu mbili mm -hmm. ya yeah, yeah, watu ambapo wanani follow, eh, mm -hmm. E, pia kwa views naenda eneza pia elfu sita hivo, elfu saba hapo watu wiko nani folo, wiko nani folo na furahi sana kabisa ndio. mm -hmm. Okay, nimeona kweli mziki wako unapokelewa vizuri katika jamii. Yes, kimtazamo, oh, Sweet Brown nielezee tu ni, ni uh, nini miradi yako ya baadaye? Yani mimi future yangu nataka mziki wangu unipe maisha bora, nataka maisha yani music ikue, eh, ikue suluhisho ya maisha yani, sisemi kama mimi ndio inisaidie peke yangu, ila nataka isaidie familia pia na marafiki pia, hata na wenye sijue, iwe suluhisho iwasaidie pia mayatima kama nikipata naweza wasaidia. ah, pia kuki, kukikua watu ambapo wanapenda kuto, kutoa watu ambapo wanakuja eh, upcoming wanaweza kutuita hata kwa nchi za mbali, tuko tayari so e. Okay, wewe binafsi katika uh, fani hii ya muziki ni mwanamuziki gani ambaye ukimsikia hata wimbo wake unakukuna una na unatamani kufanya na yeye featuring e, tofauti na vile ulifanya na uh, mwanamziki ambaye leo ni marehemu Delcate Idengo. uh, zaidi sana kwanza, mimi hapa Beni, uh, wengi sana wananijua, uh, kama naimbaga sawa msanii ambapo iko Uganda wanamuita Fik Fameica, sababu siku za nyuma hapo nilizoea kwenda Uganda na zaidi sana miondoko yao, stailo yao, eh, nimekuwa kama naimba sawa wao mm-hmm. eh, yani napendaga Fik Fameica, fresh boy, labda ndio inakufanya upokelewa uh, uh, vizuri katika jamii pengine lakini, sijui kwani, nikiangalia wakati nilianza nilikuwa sija vuka Uganda, lakini nilitoka huko nikibadilisha style nikaanza imba kama waganda na sahi kabisa ni na, na umaarufu kidogo kwa uko, kwa hiyo style kabisa. <laughs> <laughs> Ah yeah. uh, hata wewe mwenyewe unaji, unajisikia kuwa na fahari. Uh, yaani nafurahi sana, kwani wakati nilikuwa Uganda hapa ya mwisho mwisho kulikuwa nipata chance nifanya challenge collab, collaboration na uh, Eddie Kenzo. Mm -hmm. Eddie Kenzo huyo Uh, msanii um, Eddie Kenzo kutokea Uganda Kampala, tulifanya naye song moja hivi ya dakika kama tatu hivi uh, ni nyimbo ambapo hapo karibuni tunataka fanyia video, tulifanya na Eddie Kenzo, yani nyimbo inaitwa Practical kwa nyimbo wake mpya, so ilikuwa kama cover challenge collabo. Yes, okay. Na uh, una album ngapi? Album ngapi ambazo tayari umeshatengeneza? Uh, kwa album sijafikia, lakini Saizi kabisa natayarisha kufanya sasa album, mm -hmm. Na ni albumu ambapo nimependa ikuwe na vichwa kumi. Mm -hmm na kusema kuhusu kichwa ya album sijatayarisha, ila hapo karibuni inakuja. Yani niko natayarisha tu kwa kuona namna gizi nitafanya gizi album ikuwe tayari, ila ya maana sana nilikuwa napenda support uh, kwani album kusudi itoke inaomba pesa shauri promotion, yani vitu vingi sana ndio nitataka usaidizi kwa kiyoyote. So kama uko pro, uko pro, promoter so kama uko DJ hapo kabisa, ukituki wasiliana au ukinisaidia nitafurahi sana tukielekea kumalizia, uh, kabla sijamrejeshea mwenzangu uh, Stephen Mumbi, yeah, uh, mikrofon, pengine wewe binafsi ni ujumbe gani ambao pengine unaweza unao kwa kuwatolea wasanii wenzako? Yaani wasanii wenzangu kwanza, ningependa kwanza tupendane na tuwe tukisaidiana kwa vitu fulani fulani, so nikitosha, nikitoa yani nyimbo mpya eh? Yani inaweza kuwa bora unaushika una unauweka kwa WhatsApp na ufanya, una ushare, yani una show so kusema, oh, utafika kwenye show yangu no. Tuwe mm. E, tukisupportiana kwa YouTube tu follow, eh, hivyo kabisa ni poa sana e, we, na, pengine ungehitaji unge kutoa wito, unapatikana namna gani? labda unahitaji sapoti kutoka kwa, uh, mapromoters wengine ama oh yes. wafadhili yeye, yeah, kwa Facebook, kwa Facebook page unaweza andika Sweet Brown Fresh Leader of to stylo. Hata ukiacha of to be stylo Sweet Brown Fresh Leader unanipata, TikTok hiyo jina tu uh, YouTube pia hiyo jina uh, Sweet Brown Fresh Leader pia kwa WhatsApp unaweza tumia plus 2 tu. Kwa Kiingereza apo ongea uh, uh, kwa, yeah, kwa Kifaransa ni tatafsiri, yes, kwa Kifaransa ni karantrua ndio, uh, uh, alama kujumlisha mbili nne tatu tisa nane E, tatu tatu sita tisa onze kumi na moja. Asante. Asante pia mm -hmm. okay. Lakini nyinyi kama wasanii bila shaka mnatakiwa pia kuchangia swala zima mm -hmm. la amani ama unasemaje? Hiyo ni kweli kabisa, sababu fazi ambapo kuna amani na kuna utajiri mm -hmm. na kuna kiokyote kabisa, yaani kuhusu amani sijui, uh, kama ndasema vipi, ila kabisa amani kwetu hakuna ila Uh, mi ningependa sana watu tu gizi, nilikuwa nasema watu waungane eh, wawe wawe kitu kimoja kabisa, mm -hmm. na wao wakifikiria sana wakati ya uchaguzi, nafika tusikuwa nachagua chagua jo kusema huyo alinipa pesa sijui nini hapo, tunakuwa tunajiweka ndani ya hatari sana, ndio eh, ila kabisa tukue, tukifikiria sana a, a, mbele ya kufanya kitu tuwe tukiona mbali kwanza eh, hivyo kabisa. Anirudie kama itatokea siku, umenimisimie namba yangu ile ile. Naomba unipigie, kama ukipata muda unitembelee, si kwa ubaya, ila hali tu unijulieni. Nasante, yeah, yeah. Mm -hmm. Na asante sana Steven Mumbi, huyo anaitwa Sweet Brown kutoka Fresh Leader ameongeza hivyo kutoka hapa Beni A mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni mkoa wa Kivu Kaskazini. Ah, kutoka hapa mimi naitwa Ruben Lukumbuka. Kwako Steven Mumbi, Mapenzi unayopatia na miswingi mapenzi unayajulia bei shilingi masuala wame Asante. Ruben Lukumbuka, shukrani kwako pamoja na Sweet Brown Flesh Leader, ambaye umezungumza naye. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Nifuate mitandaoni, andika atinini Mumbi. Kwa heri na uwe na wakati mwema.