Nam, asante sana mwenzangu Mizi ia kutupisha. Mimi naitwa jason Sagini, the sports ak Bishop na mwenzangu Ponzo, mwanasporti angazani mengi ikiwemo fainali kubwa ya kombe la shirikisho wikendi hii huko Misri, barakani dhidi ya Simba lakini pia fainali za mikondo miwili unazungumzia AFCON under 20 hapo kesho, wachambali pia michuano ya Nile Conference Basketball yaanza hii leo huko Kigali, Rwanda. Lakini pia kwenye ukanda pia tunaangazia pia tua za kufuzu michuano ya Afrobasket under 16, lakini pia taarifa ikiwemo pia ya tuzo za ligi kuu soka Uingereza. Karibu jukwaa la michezo, twende hadi tamati. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Wiki imekuwa nzuri bila shaka Nzioki. Naam, kweli kabisa. Wiki mm. haijakuwa mbaya mm. Uh, wiki inashuka tunashuka tuna nayo bila shaka, na bila shaka tunazungumzia kwamba mnyama um, Simba nataku nashuka dimbani katika mechi ya mkondo wa kwanza fainali ya kwa kombe la shirikisho dhidi ya RS Barkane, eh, hii eh, ni ya Moroko bila shaka e, ndio Barkane ni timu ya Moroko ambayo tayari imeshashinda ligi kuu nchini humo eh, kwa hivyo hawana presha ama shinikizo ya kushinda ligi ya nyumbani eh. Na, na ikitajwa anatajwa pia naibu rais wa kwanza mm. kwenye shirikisho la Kafu huyu bwana ambaye pia ni rais wa shirikisho la soka la Moroko mm -hmm. inatajwa kwamba ni timu yake, lakini alikuwa ni kama kiongozi, alikuwa ni kama Nick Mwendwa na Kariobangi Sharks wakati ule nchini mm -hmm. Kenya. Lakini unajua ukishatajwa kama kiongozi, hauwezi kutofautishwa tena ama kutenganishwa na hiyo timu, kwa hivyo inatajwa kila wakati. Ukisikia Res Berkan inatajwa jina la Fauzilekja lazima mm -hmm. litokee mahali. Bila shaka wanakua nashuka dimani leo, bila shaka katika nyumbani huko Moroko dhidi ya Simba ambaye mnyama kutokea Tanzania na tumsikia kwanza kocha wa timu ya Simba Sports Club fadlude Davis, kuelekea mechi ya mkondo wa kwanza fainali. Uh, it's very important for us to manage the moments. Ni muhimu sana kwetu kudhibiti matukio ya mchezo, na hapa ndipo uzoefu unahitajika ili kuweza kupambana na kucheza hapa. Tunafahamu uwanja huu na kocha wao pia. Wachezaji wetu wanastahili kuweka akili zao kwenye mchezo tu, wafahamu kwamba wanachostahili kufanya kulingana na mpango wetu ni kujaribu kucheza mpira wa kasi. Tunawafahamu na tunaijua vema RS Berkane. Wana kikosi sawa na sisi, ila walisajili wachezaji wazuri kama um, mlinda langu wana beki wa kulia na wana rekodi nzuri kwenye kuzuia kando na kushambulia. Kwa hivyo ni sharti tujiandae na tuangazie mchezo, mpango na mbinu ya kuelekea kwenye mchezo. Kocha, kocha wa timu ya Simba Fae anasema kwamba yeye anawafahamu manake ameucheza nao akiwa kama kocha wa Orlando Pirates elfu mbili na ishirini na mbili mm -hmm. Eh, lakini kuijua sasa ni timu tofauti, mm -hmm. Kwa sababu wakati amecheza nao haikuwa ni timu ambayo imeshinda ubingwa wa ligi ya Moroko mbele ya timu kubwa kama ka, Wydad, mm -hmm. Eh, lakini pia Raja Casablanca ambazo zimekuwa zikiwasumbua sana kwenye ligi nchini humo, mm -hmm. Eh, labda wamecheza katika majira tofauti na Simba, ukiangalia pia mechi ambazo waliwahi kukutana nazo sio wakati kama huu, zinakutana timu mbili ambazo zinakaa tofauti kidogo Uh, nadhani umemsikiliza vizuri, ameita kwa jina la Kiingereza stingi defense, mm. E, kama we unazanagusana na wanadada Nairobi unakutana hili jina stingi sana, yani inakuwa mchoya kukubali, e, kutoa. Mchoya kwa sababu hawa jamaa wameruhusu magoli mawili peke yake mm -hmm. katika michuano hii ya kombe la shirikisho mm. kwanzia kwenye makundi hadi hatua ya mtoano kufikia hapa walipofika, wamefungwa magoli mawili peke yake mm. Ina maana kwamba ni timu nzuri kwenye kuzuia. Simba imekuwa ni, ni, wow, ni, ni, mm. ni timu ambayo inaweza ikaruhusu magoli, na wakati mwingine silaha yao kubwa ni kufunga magoli, kwa sababu wanajua wao wanaruhusu magoli. Kwa hivyo ni mechi ambayo ni mechi kubwa sana, na ukiangalia uchambuzi kimakaratasi, ya RS Berkane ndio timu inaonekana kuwa timu kubwa katika mechi kwa sababu ya vitu kadhaa. Kwanza ni timu ambayo imewahi kushinda ile taji, huyu ni, ni bingwa ambaye amewahi kushinda mashindano ya kombe la shirikisho cha pili, alishinda ligi ya Moroko mapema sana, kwa hivyo kipo kwenye makaratasi akiwasilisha hivi makaratasi yake bana, tunataka kocha mniajiri mm. Anayaleta unaona yani, yani, <laughs> mm. Na Fadhlu apoteza hii fainali, nani kibarua chake kipo katika hali ya hatari. Ehe, sasa umeshinda ligi, unashindwaje na Simba, timu kutoka Afrika Mashariki utapoteza kazi, ambao wamefuzu finali yao ya pili, bila shaka bila shirikisho na bila kufuzu mara Simba ya kwanza, lakini kwamba katika kikosi cha Simba mtu ambaye pekee ana uzoefu wa kucheza finali hizi ni Fabrice Ngoma, alicheza katika finali ya mwaka 2022 akiwa na klabu ya Raja Casablanca huko Moroko. Wakati lakini pia tumsikie mchezaji wa timu ya Simba Sports Club Shema Lon akizungumzia finali hii ya leo siku playing the finals of the CAF Confederations Cup Kucheza fainali ya kombe la shirikisho ni fursa kubwa sana kwangu na wachezaji wangu. Ni fursa kubwa kwa sababu nimekuwa nikipanga kutoka nilipoanza soka kuwa nicheze fainali kubwa za barani Afrika au duniani. Kufuzu fainali hii si kufuzu tu, bali ni kucheza na kushinda, kwa sababu lengo kuu. Itakuwa rahisi, lakini kutokana na ubora wa kikosi na benchi la kiufundi naamini tutashinda. Mchezaji wa Simba Mnyama Shemalo anasema kwamba yeye, yeah, yeah, fainali hiyo ni kubwa sana kwake. Kumbuka mechi hii ni mkondo wa kwanza, kaangalie rekodi za kombe la shirikisho, Berkane wamefika fainali mara nyingi sana huyu ni kocha ambaye hawezi kumwachilia mm, lakini kwa Mun Shaban atakuwa tayari kaambiwa na wale mabosi wa Arabu, Baana hii ni finali dhidi ya Simba alafu tunaanza kwetu tunaanza kumalizia kwao. Na mm, mechi tumeitoa Dar es Salaam tumeipeleka Zanzibar. Kazi kwako. Bila shaka, finali hiyo mbele kwa leo usiku katika majira ya Afrika Mashariki saa 4 usiku finali kati ya RS Berkane na Simba ikiwa ni kombe la shirikisho barani Afrika CAF. Sasa bado kwenye CAF unazungumzia kwamba mashindano ya Kombe la Mataifa Afrika ya Under 20 endelea huko Misri na kesho ni finali kati ya South Africa na Moroco, huku pia ikiwa na mechi ya pili amepeta kwani kati ya Nigeria na Misri katika mechi ya kuona mshindi wa tatu. Kumbuka South Africa ilifuzu kwa kuifunga Nigeria moja bila, huku Misri ikibanduliwa na Moroco kufuzu fainali hiyo baada ya kuifunga Misri goli moja bila. Huko Congo Nzioki ni kwamba uh, shirikisho la soka la kimataifa la FIFA limeondoa adhabu uh, ya kufungiwa kwa Congo Brazzaville kutoka kwa soka kimataifa baada ya masharti kadhaa kutekelezwa. Kumbuka adhabu hiyo iliwekwa mwezi Februari kwa sababu ya serikali ya nchi hiyo kuingilia katikati shirikisho la soka nchini humo ilipelekea uh, kuahirishwa kwa mechi za kombe la kufuzu za dunia za elfu mbili ishirini na sita dhidi ya Tanzania na Zambia ambazo zilipangwa kuchezwa mwezi Machi. Ila sasa FIFA haijatangaza tarehe mpya iwapo itakuwa inachezwa upya au la. Masharti ya kuondoa kusimamishwa ni pamoja na kurejeshwa kwa udhibiti kamili wa makao makuu ya FEKOFUT na vifaa vingine uh, vya chama kwa kamati kuu ya FECOFA na raundi ya mwisho ya kufuzu kombe la dunia itafanyika mwezi Septemba na Oktoba, huku mechi za mchezo za Afrika zikichezwa mwezi Novemba. Huko Afrika Kusini nao umetinga fainali za CHAN baadaye mwezi Agosti mwaka huu. Nadhani hiki ndio tukua tunakitarajia mm, baada ya michuano kuahirishwa kwa sababu, wakati ule hawakuwa na nafasi, makundi yalikuwa yamekamilika na timu zenyewe zilikuwa zimejiondoa. Kama shirikisho limeshatangaza kwamba sisi hatuchezi kwenye CHAN, ilikuwa ndio hivyo, watu wameshaondoa timu zao. Lakini kwa nafasi hiyo kufunguliwa sasa, Afrika Kusini wamekuja na anaona kundi cha wamepata timu yao ya nne sasa, kwa sababu ilikuwa na Uganda ambao ni wapo kwenye pamoja bid ambao watakuwa ni waandalizi wenza wa Kenya na Tanzania, lakini ni je guini na Algeria Afrika Kusini ili kundi litapendeza sana, kwa sababu unafahamu Afrika Kusini ni baadhi ya timu za taifa ambazo zinategemea wachezaji wa nyumbani, wachezaji ambao wanacheza ligi ya nyumbani, kwa sababu wao wanaamini wana ligi bora barani Afrika. Yeah, ligi bora barani Afrika zikihesabiwa na yao imo katika tano bora. Mm-hmm. Kwa hivyo ni, ni kitu kizuri kuwaona Afrika Kusini halafu hapo pia kuna wamba wengine ambao wanaamini ligi ya nyumbani sana sana, Algeria, Algeria, kisha Uganda, Uganda na na na na cha mechi nzuri kule Kampala ya kuifunga timu ya taifa Malawi uh, kwa bila lakini pia, Gambia, tatu na na kwenye Sudan, Nigeria kuna Tanzania, wenyeji, Madagascar, Mauritania, ni pia wenyeji Kenya, Moroko, Angola, DRC na taifa la Zambia. Kwenye riadha Kenya imefanya vizuri sana jana katika mkondo wa Diamond League uko Doha. Nazungumzia kama Mkenya anaitwa Faith Cherotich ambaye mshinda Winfred Yavi Kitile katika mbio za mita 3000 e, tukajivunza na maji. Anaitwa mm, Faith kadogo. Yeah. Sasa huwa kuna kwenye hizo mbio huwa kuna Faith kisha huwa kuna Winfred ambaye ni Mkenya mm. Lakini anakimbilia Bahrain huko ndani kwa sababu ya kipato pia mm. kule akishinda unajua <laughs> kienda kufika pale, anapewa kitu kikubwa kulinganisha na serikali ya Kenya huku. Lakini pia wakati nipo Paris tulikutana na tulizungumza na aliniambia kwamba pia akiangalia nafasi ya yeye kuwakilisha Kenya, kwake kulikuwa na shida hivyo mm. akaona, kama nitaamua kuwa huku Bahrain, basi wenda nafasi yangu itakuwa ni rahisi sana na uenda nikawakilisha taifa hilo mm, eh, kwenye mashindano makubwa. Lakini huwa ni yeye kisha kuna Chemutai mm. kutoka Uganda. Peruth Chemutai. E, e, huwa wako watatu kwenye hizo mbio, nadhani ni kupishana. Mm. Lakini siamini kwamba sasa ni wakati labda wa kusema Faith anakuja kumshinda Winfred kutokea sasa. Maana yake ni kinda kidogo sana. Tutaendelea kuona ushindani kati ya wao wawili na wakati mwingi sana Chemutai huwa anaachwa nyuma na kwa watatu mara nyingi sana. Lakini naamini huwa kuna ushindani mkubwa sana kati ya Winfred Mutile na Faith Cherotich. Kisha nilimwona Kinyamara alishinda mbio za wanyonyi ilikuwa ni mbio sana maanake, katika mbio za mita mia moja. Pia, tulipokea mshangao na kwamba mjamaika Shelly-Ann Fraser-Pryce aliduwazwa na madada kutoka Jamaica, Clayton Tia na Clayton Tina, katika mbio za mita mia moja kwa wanawake. Lakini pia kwenye urushaji wa mkuki, Julius Yego wa Kenya, alikuwa tisa, akirusha mita sabini na nane nukta hamsini na mbili. Na kwenye mita mia mbili kwa upande wa wanaume, Tebogo wa Botswana alikuwa nafasi ya saba, huku Afrika Kusini Shaun Maswanganyi akiwa pili katika mbio za mita mia mbili, lakini Maswanganyi huwa anakimbia mia moja Yeah. Sasa sijui kaamua, ni kama tu vile Tebogo mwenyewe huwa anafanya wakati mwingine, unaweza kumwona katika mbio za mita mia moja. Lakini unajua kwenye mbio za mita mia mbili ndo ya kwake, mia moja anafanya mazoezi, kwa hivyo mm-hmm. Masonganyi pia naye huwa anakimbia mia moja siki mm-hmm. naye akaamua vipi, lakini ndo hivyo, hii mikondo mingi ya riadha huwa inatoa nafasi kwa kila mwanariadha. Ulimwona hata wanyonya anataka kutoroka kwenye mia nane aje kwenye mbio ndefu. Sasa eh, anataka kuja kwenye mbio ndefu, kwa hivyo zinawapea wanariadha wote nafasi ya kuja wao ni <laughs> wageni sasa hivi, ingekuwa labda ni ile Oilers ya Uganda mm, tungesema labda ni timu ambayo imeonja ime mashindano labda, lakini sasa ni wenyeji ambao wamekaribisha wageni, lakini wote wapo katika ukanda mmoja, wanatafuta timu mbili za kwenda kushindana na wale wengine walioshinda katika ile mikondo mingine mm. Kwenye mkondo huu bila shaka eh, mechi usavi uwanjani inaendelea. APR ino, ina, alama kumi uh, eh, kumi na mbili kumradhi kwa kumi kwenye robo ya kwanza ya mechi ya pili ya mkondo wa Nile Conference mwaka huu huko Kigali nchini Rwanda. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Uh, kumsikia sauti eh, rais wa shirikisho la ligi hii ya mpira wa vikapu nchini barani Afrika Afrikaba, anaitwa Rais Amadu Gal akizungumzia kuhusu umuhimu wa haya mashindano, lakini pia namna ambavyo wameipokea lakini pia wamepatani. Kumaanake huu ni msimu wa tano kuandaliwa kwa ligi ya basketball ya Afrika. Kwa miaka mitano tumeshawishika kuwa ligi hii inaweza kuwa ligi bora zaidi duniani ambayo itaiuza afrika na itatumika kama kifaa cha ukuaji wa uchumi kwa bara, kwa kutoa nafasi za kazi, kuonyesha miji iliyostawi barani Afrika, talanta nyingi uwanjani, wasanii na sekta nzima ya ubunifu wa sanaa, ikikuwa ni kitu spesheli. Nataka nikumbushe watu kuwa ligi yetu ni kubwa na lengo letu kubwa ni kuendelea kuzalisha mashindano bora zaidi uwanjani. Sauti ya rais huyo wa ligi ya Afrika basketball anaitwa Amadou, na kuzungumza kuhusu muhimu, lakini pia mavuno ambayo ameyapata katika msimu wa tano wa ligi ya basketball ya Afrika. Uh, tuendelee huko katika soka, ma taarifa za ukanda Nzioki. Na huko DRC ni kwamba katika michuano ya Afrobasket under 16, timu ya taifa DRC imeanza vizuri michuano yake kufuzu michuano hiyo baada ya kuifunga Afrika ya Kati, vikapu 80 kwa 73 hapo jana. Na mchezaji ambaye alingara sana katika mchezo huo ni Andy Tiambote ambaye alifunga alama 26 na kuandikisha 23. Kumbuka, DRC ipo kwenye nafasi ya pili katika ukanda na na na wa 4, na hii leo anacheza na, na Cameroon e, ili e, wa Tanzania Tanzania bado Uganda pia bado. Debi bado. Mm. Lakini pia Tanzania. Yani tuna Uganda, <laughs> tuna Tanzania, kisha tuna Kenya. Mm. Lakini Kenya nadhani, baada ya mechi moja tutajua, tutajua mshindi wa ligi hasa. Yeah. Mshindi wa ligi akishapatikana wengine wanaanza kutafuta nafasi. Na unajua, barani Afrika sio kama Ulaya eti kwamba nafasi ya kwanza, ya pili, ya tatu mnakwenda kwenye kombe la klabu bingwa. Mm. Unajua huku kombe la klabu bingwa ni nafasi ya kwanza, kama ligi yako ipo kwenye nne au tano za kwanza, alafu kama umeshinda kombe la shirikisho nchini mwako. Sasa pale unapata nafasi ya kwenda kwenye kombe la shirikisho. Kwa hivyo mm -hmm. Rwanda bado kwa sababu mm-hmm. Leo hii Amagaju dhidi ya Mukura Victory Sports moja moja, APR dhidi ya Gorila moja sifuri, Bugesera mbili sifuri dhidi ya Rayospo Marins tatu sifuri dhidi ya Musanze, kisha saa moja mechi itakuwa ni Gasogi United dhidi ya Muhazi United kule DRC eh, AS Vita Club watakuwa wanachuana na DC Motema Pembe eh, kisha Sanga Balende sifuri kwa sifuri dhidi ya Don Bosco. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani kwingineko ni kwamba huko Uingereza sasa hivi mechi kati ya Crystal Palace na mancity kwenye kombe la FA finali na dakika 22 ya mchezo Crystal Palace wanaongoza goli moja bila dhidi ya Man City kwenye fainali inayochezwa katika uwanja wa Wembley huko London, Uingereza. Lakini pia wanazungumza kwamba kuna tuzo za washindi ama wachezaji bora wa msimu katika ligi kuu ya soka Uingereza hii, eh, msimu hivi karibuni, ambapo kwenye orodha ya meneja bora, makocha bora wa msimu sijamwona kocha wa Arsenal Mikel Arteta. Uh, kwa nini akuwepo? Yes, sinashangaa manake, naona Thomas Frank, Eddie Howe Nuno Espirito Santo, Victor Pereira na Arne Slot wa Liverpool mm, Arne Slot ndo taji lake hili kwa mm, sababu yeye ndo kashinda ligi. Sasa sijui kipi ambacho Mikel Arteta amekifanya amekuwa ambacho akukifanya msimu jana, ambapo alifaa kuwepo hapo katika hiyo orodha, si msimu huu katika ligi, katika ligi. ni kwenye mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya mm. Tungempa ni sawa, alifaa kuwepo kwenye orodha, lakini katika ligi amefanya kitu cha kawaida sana mm. Na kwa sababu msimu jana alikifanya cha kawaida cha kawaida sana, nafasi ya pili wamesha wa, wa tumeshazoea sasa Arsenal <laughs> yani Arsenal tunaiweka pamoja na Atletico Madrid mm. Wakianza hivi mechi za kwanza kumi, wanaongoza La Liga mm. Tunaifuatisha hapo Borussia Dortmund ya Ujerumani, wakianza hivi wanaongoza mm. Yani ndo hivyo, Arsenal sasa imeku kwa sababu tulitegemea msimu ambao Manchester City wanaonekana wameporomoka, mm -hmm. labda Arsenal wangejaza pengo lakini mm -hmm. Arsenal wameamua mimi naporomoka na mwenzie mm -hmm. E, mimi na City so, tuporomoka sote. Aneslot anakuja na ndio maana Newcastle bran mbeu kutoka Kamerun, lakini pia Pedro Morgan Rogers na William Saliba. Uh, pia, ligi hii bila shaka katika awamu za za mwisho na huko Ufaransa katika wakati mmoja kwa mpigo mechi zote imeisha. Eh, hii, leo Augsburg imefungwa na Berlin Union 2-1, Gladbach bila bila Wolfsburg, goli moja Dortmund tatu Holstein Kiel bila Freiburg goli moja, Frankfurt tatu Heidenheim moja, Werder Bremen magoli manne Bayern Munich magoli manne, Hoffenheim bila na Mainz 05 mawili, Bayer Leverkusen mbili RB Leipzig mawili Surgat matatu St Pauli bila na Bochu mawili. Baadaye mechi ya usiku ni kati ya huko Italia, ni kati ya Jinoa na Atalanta. Lakini pia katika hiki Ufaransa nzio Kilione wanawake imeshinda taji lake la nne mfululizo na taji lake la kumi na nane kwa ujumla katika hikikuu ya soka wanawake huko Ufaransa. Yani sijui ulikuwa unatarajia kipi, kwa sababu Lion ni timu ambayo inaonekana wao wawekeza sana kwenye soka la kinadada. Hivi majuzi uliangalia taarifa yao ya kwamba timu haina pesa, lakini ni timu ya wanaume. Sasa huko kwenye timu ya kinadada wameshajua ndo mchezo wao, kinaizungumzia timu ambayo imefanikiwa sana katika mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya kwa upande wa kinadada yani, hii ndio real Madrid kwa wanaume, huku kwa wanawake huku tunasema ni Lyon, kwa sababu mataji manane kufikia sasa mm, lakini wakafika fainali mara tatu wakishinda katika nafasi ya pili. Kwa hivyo ni baadhi ya timu ambazo zina mafanikio makubwa sana unapotaja soka la wanawake mm, barani Ulaya. Bila shaka, tunasema asante kusikiliza. Imekuwa ni kipindi Jukwaa la Michezo, kwa nami Jason nikiwa na mwenzangu Paul Manspoti, tunasema asante kutusikiliza. Bila shaka, kwa heri hadi hapo kesho, kuna panaka mengine ya, ya jukwaa la michezo tukizungumzia mengi ikiwemo pia mada kuu katika uh, taarifa mbalimbali za soka lakini pia michezo huko Ulaya. Sasa kibao chake msanii sauti so kitu ya sura yako kutoka Kenya. <tikin> Haya, tuseme asante kwa kutusikiliza. <tikin>