Nam, asante sana mwana michezo poto limsemea, asante wa kutengana na muda a kutusasi leo hewani. Bila shaka ni wiki nyingine mura wa michezo kutana naye hewani lakini pia viwanjani, tangaza mingi ikiwemo kombe la mataifa Afrika ya vijana na sidi miaka ishirini kwanza huko Misri, pototangaza pia timu za taifa za Afrika Mashariki, unazungumzia Tanzania na Kenya, lakini pia mkondo wa mtoano wa mwisho huko LA katika raga dunia saba kila upande. Lakini pia basketball endelea huko mkondo wa Sahara. Lakini pia riadha diamond league mkondo wa pili hiliyo mechezwa huko Shanghai, Uchina. Pia tunaza pia taarifa kuhusiana na nembo ya visit Rwanda endelea kupanuka huku mashabiki wakitaka kwamba iendolewe na vilabu kadhaa huko. Lakini pia sekafa pata rais mpya. Lakini pia raia kutoka huku le DRC bondia Martin Bakole usiku ikuwanjani kupambana na mnigeria fa jabachambali pia huko barani ulo, ulo, tunazungumzia kipigo na ushindi mkubwa wa Manchester United. Mimi naitwa Jason Sagili, the sports archbishop, kutoka na mwenzangu Ponzioki mwana spoti. Karibu jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Nilipotaja kuhusu Manchester Nzioki ametabasamu vizuri kabisa na tabasamu kubwa, sijatabasamu, mimi naona ni fundi anafurahi na mm. Sijui kwa nini fundi anafurahi <laughs> kwa sababu ile ilikuwa ni mechi ya kawaida, eh, mechi ya United kwenye Uropa, kipimo halisi ilikuwa ni dhidi ya Lyon, mm-hmm, kwa hivyo yeye akiwa na furaha sisi wengine hatuna furaha kwa sababu ya taarifa hizi za raga ambazo tutakwenda kuzigusia. Dio. Lakini kando na hayo yote nipo vizuri, watu vizuri, walinifunza lugha hapa katikati ya wiki wakaniambia ni kusema upo vizuri, unaweza ukasema upo sanguda sangada. Lugha gani hiyo? lugha <laughs> tu ya Kiafrika. Sasa ukizungumzia Afrika, tuanzie huko Misri, ambapo wiki hii tumeshuhudia kombe la mataifa Afrika ya vijana na twenti kianza huko Misri. Nazungumzia wakilishi wawili toka Afrika Mashariki, Tanzania Afrika Mashariki, Tanzania na Kenya. Unazungumzia rising stars, lakini pia, ngorongoro heroes kutoka Tanzania. Lakini mechi za kwanza zikuwa vizuri na kwamba Tanzania ilipoteza sawa, pia na Kenya ambao walipoteza pia tatu mbili dhidi ya Moroko, licha ya kuongoza ama tuendelea kufunga katika mchezo huu uliochezwa Alhamisi huko Misri katika uwanja wa 30 June. Na mwanzo kabisa tumsikie naibu kocha wa ya kufungwa na timu ya taifa ya Moroko huko Misri. Tulicheza vizuri, uh, ni kwa bahati mbaya uh, tulipoteza. Tulitengeneza na nafasi kadhaa za kufunga, lakini tu hatukuzitumia. Tumesalia na mechi mbili na ni lazima tujitume to well, ili tushinde zote. Hatukujilinda vizuri, tuliruhusu magoli rahisi kwa sababu ukiangalia tulifungwa mabao mawili, wabeki wetu walisinzia na hatukujibu haraka, lakini hilo tutalirekebisha mazoezini na turejee tukiwa vizuri zaidi. Naibu kocha wa Kenya Rising Stars Anthony Ahuli anasema kwamba hawakujilinda vizuri katika mechi ambayo alifungwa tatu mbili na Moroko. Eh, siwezi kusema kwamba hawakujilinda vizuri mm. Uh, nadhani ntatofautiana na kocha kidogo kwa sababu wale vijana walijaribu sana. Nikiangalia nafasi ambazo Moroko alizitengeneza mm. hata yale magoli yangefika matano kama wangeweza kuwa na ule ujasiri wa kujaribu, lakini walikuwa wanatengeneza nafasi lakini hawakuwa wanamakinika mm. Uh, vijana wa Kenya nimewaheshimu kwa sababu yani imepita miaka ishirini na Tangu timu kama hii ya vijana umri wa miaka ishirini kuwa katika mashindano ya AFCON. Sasa ukiangalia timu ambayo walikuwa wanacheza nayo ni timu ya taifa ya Morocco. Wote unafahamu ukitaja jina Morocco katika soka la Afrika unataja timu kubwa. Mm-hmm. Ukiangalia pale kulikuwa na majina kadhaa ambayo niliyaona kama matatu hivi. Kijana mmoja anaitwa Sada, nadhani anacheza Italia. Mm-hmm. Aa, kuna mwingine anaitwa Othman na Abdal, hao wawili wanacheza Ufaransa. Sasa ukishaangalia unakwenda kukutana na vijana wa aina ile ambao anacheza ligi ambazo zinafuatiliwa zaidi duniani. Mm-hmm. Kama ligi ambazo ni kubwa kwenye kulea vipaji. Mm-hmm. Sasa lazima utakuwa na wasiwasi kidogo. Lakini wale vijana wa Kenya hawakuonyesha wasiwasi wowote. Mm-hmm. Yaani waliona hawa ni saizi yetu kabisa. Mm-hmm. Wacha tukutane na wao, dakika tisini zitaamua. Kwa hivyo nadhani kwamba hawa ni vijana ambao labda tutasubiri kuangalia, kwa sababu mashindano anavyoyaangalia, anavyoendelea. Mm-hmm. Kuna vitu vingi sana ambavyo watu wengi hawakuwa hawaviona kama vinaweza kutokea. Kwa mfano, Senegal wamekuja katika mashindano wakiwa na rekodi bora sana mechi sita wajapokea goli hata moja. Hmm, mechi ya kwanza dhidi ya Jamhuri ya Afrika ya Kati, kilichotokea uh, unaiona Sierra Leone na Misri kilichotokea. kwa hivyo ni mashindano ambayo hayatabiriki hmm. Nadhani hawa vijana bado tuwape nafasi, lakini wameifanya vizuri kupambana na timu kama ile na wakuonyesha uoga wowote. Eh, Kenya itacheza kesho katika mchezo wa pili kundi B dhidi ya taifa la Tunisia majira ya saa kumi na mbili jioni. Lakini leo pia unazungumzia Tanzania ambayo ilifungwa katika mechi ya kwanza na South Africa goli moja bila Inacheza hivi sasa uwanjani na timu ya taifa ya Sierra Leone, iko chini goli moja bila. Lakini huyu hapa kocha wake e, Charles Mkwasa, kabla ya mchezo kwanza, alivyozungumzia kuhusu mchezo wa leo dhidi ya Sierra Leone. Ushindi wetu utatupa fursa ya kuweza kuona matumaini na kwenda mbele, pengine tukipoteza, ndio tutakuwa tunatoka tunaanza kuonyesha njia kutoka kwenye ramani. Kwa hiyo ni mechi ambayo tumechukulia very serious, na tunawaheshimu kwa kuitamka kama Sierra Leone. Ni watu hawaifahamu awa vizuri, lakini ni nchi ambayo kwa kipindi hiki cha sasa hivi imeanza kuinuka kama vile ambavyo mpira wetu Tanzania ulikuwa umeinuka. Kwa hiyo ni eh, timu ambayo tumeona ikicheza, inacheza kwa, kwa ari kwa moyo na wanaweza kucheza mpira kwayo, sisi, kwa hiyo sisi tutaingia kwa tahadhari na tutawaheshimu tume namna gani tuweze tuwa contain wale kama watakuwa na pressure kubwa. Na sisi tumejipanga all out kuweza kupata matokeo ili tuweze kutengeneza njia sahihi ya kusonga mbele. Tanzania iko chini goli moja bila dhidi ya Sierra Leone katika mchezo wao wa pili wa makundi leo sasa hivi uwanjani katika uga wa 30 June, dakika 42, mchezo umekatika. Sierra Leone goli moja Tanzania bila. Uh, kutoka hapo kwenye soka nzuri, tuelekee katika raga dunia saba, kila upande msoro. Raga dunia ni hapa tunazungumzia kwamba leo uh, tumeanza mkondo wa mwisho, mkondo wa mwisho wa mtoano wa LA huko Marekani, lakini kuna na, uh, ratiba mpya ambayo imetolewa na shirikisho la raga duniani World Rugby, katika kuelekea msimu mpya, maana kwamba timu zinashiriki makala haya ama mkondo huu wa leo wikendi hii zinazosaka kuweza kurejea katika ligi kuu baada ya kushua daraja ama kutoepuka kushua daraja katika msimu mpya, labda ukiangalia kuna Fomati mpya ambayo inajumuisha timu nane tofauti na zilizokuwa kumi na mbili. Lakini moja kwa moja kwenye laini ya simu tunaungana na mchambuzi wetu kule Marekani ya timu ya taifa ya Kenya Shujaa Stephen Ochieng. Labda unazungumziaje fomati i mpya maratiba mpya ya raga duniani saba kila upande? Kwa kifupi, inamaanisha kuwa next season Shujaa pamoja na Kenya Lionesses hawataweza kubaki in the top flight series licha ya results ambazo wataweza kupata in Los Angeles, eh, hii weekend ambapo ni Saturday na Sunday. Kwa kifupi tu niweze kuelezea kuwa World Rugby wame introduce a new format ambayo ina daraja matatu division 1, division 2 na division 3. Wale ambao walimaliza katika nafasi nane za juu hii season ndio watacheza kwenye division 1 next season juu timu zimekuwa reduced from 12 to 8 teams. Shujaa ukikumbuka vizuri walimaliza katika nambari tisa lakini sasa hii format mpya imepunguza matimu kutoka timu kumi na mbili, kumaanisha results zozote ambazo Shujaa wataweza kupata hawataweza kumaliza pale top 8 position. Safi, shikilia tu hapo Stephen Ochieng', kule Marekani na timu ya taifa Kenya Shujaa Sevens katika jiji kuu la Los Angeles. Anavyosema Stephen kwamba ni taarifa mbaya kwa timu ya taifa Kenya, lakini pia ya wanawake Lionesses, maana kwamba wamekwenda kule kusaka nafasi ya kurejea katika ligi kuu ya dunia, lakini inaonyesha kwamba huenda wakawa nje ya ligi hiyo kuu duniani. Yaani sio tu huenda wapo nje tu ya ligi division ya kwanza, ukiangalia kwa sababu sio taarifa nzuri kwa sababu hawa wachezaji walikuwa na morali kubwa sana. Ndio. Ukiangalia msimu wa mwisho wanacheza pale Singapore, walifanya vizuri sana. Sasa hivi kama alivyosema Uchenkenya ameweza katika nafasi ya tisa nami. Kwa hivyo wao walitarajia kurudi pale tena, kwenda kucheza na timu za daraja la juu, timu kama New Zealand, timu kama Argentina kwa sasa, na ndo timu ambazo ni kiwango chake, timu kama taifa ya Ufaransa. Sasa sasa hivi sa, wanalazimika kwenda kwenye divisheni nyingine ambayo ni ya pili, kwa hivyo eh, sio taarifa nzuri, mm -hmm. Nzuri kabisa yani, hizi <laughs> kinachoendelea huko Marekani ni kipi na nchini Kenya? Kwa hivyo sasa kinachoendelea ni kuwa Shujaa akimaliza katika top four kwa hii playoff yenye ina timu nane, wata qualify kwa division two. Wasipomaliza kwenye top four, Wataruka nje, wataenda kwenye division 3, ambapo tena ina mambo mengine. Lazima uende kwenye regional qualifiers and then ndio utaweza kuqualify for division 3. Same same ina happen to Lionesses, walikuwa wanadhani wata fight for promotion after winning challenger series, but hiyo sasa imetolewa Ah, pole sana kwa timu hizo mbili za Kenya. Najua tulikuwa tunajua timu ya Kinadada ilikuwa mm. inakwenda kuweka historia mm. mara ya kwanza kwa inacheza katika ligi ambayo inatizamwa zaidi duniani kwenye mikondo yote ya raga mm. sasa, na nashangaa hawa watu wa raga wamefikiriaje, kwa sababu ukiangalia huu ni uamuzi wa shirikisho la raga duniani. Naam. Mm. na baadhi ya sababu ambazo walitoa mwanzo wakati wanazigawa timu kutoka 16 hadi 12, walisema wanataka wasiwe na mzigo mzito wakati wanaamua nani anakwenda katika mashindano ya Olimpiki ili tupate timu ambazo zinashiriki kwenye ule mkondo pale zinaingia kwenye mashindano ya Olimpiki. Sasa nashangaa kwa sababu pia walisema kwamba wanataka timu za kinadada ziongezwe pale zikuwe nyingi, zikuwe nyingi. Yeah. Ndio pia na wanadada wapate nafasi. Sasa hapa tunazipeleka timu tena kuwa nane ambazo zinashiriki kwenye ligi divisheni ya kwanza. Yaani hii ni kama ligi ya soka ambayo ina divisheni ya kwanza, divisheni ya pili na divisheni ya tatu. Ndiyo. Sasa unajua kama unacheza huko divisheni ya pili na ya tatu bado jamani hauonekani kabisa. Yaani timu ambazo na Brazil kesho kabla na, na Colombia, ya, ya kuchuana uh, Colombia katika yao uh, ya mwisho ya na Shanghai na kwenye mbio za mita mia nane kwa upande wa wanawake Uganda, Halima Nakai, amemaliza nafasi ya tatu. Nafasi ya kwanza ikimwendea Mwethiopia Duguma Sije na Sara Billings kutoka kule Australia kwa nafasi ya pili. Na kwenye mbio za mita elfu tano kwa upande wa wanaume unazungumzia Waethiopia wakiwa nafasi ya kwanza, pili na tatu, unazungumzia Regawi Berihu, Girma Kuma na Sime Mezgebu. Na kwenye mbio za mita mia moja kwa wanaume, Ferdinand Omanyala wa Kenya amekuwa mwisho, lakini nafasi ya kwanza ikichukuliwa na South Africa. Akani Simbine mara baada ya kushinda mkondo wa kwanza wa huko Xiamen wiki jana. Marai kutoka Jamaica Thompson kisha amerejea na amekuwa nafasi ya pili huko Botswana, Letsile Tebogo akiwa nafasi ya tatu katika mbio hizo za mita mia moja kwa upande wa wanaume. Kwenye mbio za mita elfu tatu kuruka viunzi na maji kwa wanaume unazungumzia uh, Mkenya uh, Seremon Serem Edmund akiwa wa pili, naye Mkenya mwenzake Kocha Simon Kiprop akiwa wa tatu, lakini Mhabeshi Sime Abraham akiwa nafasi ya kwanza. Jukwaa la Michezo, kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Sasa, ukiwa huko Kigali ni saa kumi na moja jioni lakini huko Kampala ni saa kumi na mbili jioni. Tukwenda na kipindi cha jukwaa la michezo. Mimi naitwa Jason Sagini kwa mwenzangu Paul Nzioki mwana sporti. Mimi na huko, huko, Dar es Salaam, Nzioki taarifa mbaya ni kwamba Yanga kesi yao walikuwa wamekwenda kushtaki TFF kwenye eh, kamati ama koti ya kutatua migogoro ya sporti barani Afrika imetupiliwa mbali, maana kwamba walikuwa wanasema kwamba lazima wa sipange ratiba mpya ya derby eh, dhidi ya Simba. Nadhani zitakuwa zimewakwaza mashabiki wa Yanga, lakini pia itakuwa ni furaha labda kwa watu ambao ni maafisa wa uh, TFF lakini pia na bodi ya ligi, lakini pia wakati huo, sijui zitakuwaje kwa mashabiki wa Simba, kwa sababu ilikuwa inaonekana ni kama ni Simba walikimbia dabi, kwa sababu wao walisema kwamba waipeleki timu uwanjani. mm -hmm. Yanga wakasema timu yao inakwenda uwanjani, na kwa sasa sijui tuseme nani mshindi kwenye hii kesi. mm -hmm. kwa sababu ukiangalia barua wametoa nao wamepanga ratiba tena, sasa mechi itakwenda kuchezwa. nadhani Yanga walikosea. mm -hmm. kwa sababu Yanga wameamua kuenda kushtaki kwenye mahakama kubwa ya kusuluhisha kuwakilisha migogoro ya soka duniani. Sasa ukisha kuangalia kesi ambayo wanapeleka pale na madai yao ambayo wanapeleka kiukweli, ni madai ambayo kwanza wangeyapeleka hapo Tanzania kwanza, kwa sababu kuna vyombo husika vya kushughulikia masuala ya soka nchini Tanzania ambavyo vimeteuliwa na FIFA na ambavyo vinatambuliwa. Sasa ukishaangalia pale walisema wa tunaahirisha mechi kwa sababu kuna viashiria wanasema, ni viashiria vya, vya uvunjivu wa amani, yeah. Vitu ambavyo vingepelekea amani kuvunjwa kabisa. Sijui huwa wanatabiri vipi, wanajua hivi ingevunja amani, lakini <laughs> wao wenyewe hawasemi kwamba mechi ichezwi awasemi tunawanyima alama tatu, tunawapoka mm -hmm. Alama tatu labda, awasemi tuwapiga penati. Kwa kufanya hivyo anasema tunakwenda kuchunguza mm. Kisha tunafaa tuwairishe kwa sababu hatufai kucheza mechi wakati kuna vitu ambavyo vinafaa tuchunguze kwanza. Kwa hivyo nadhani Yanga na wao walikosea kwenye mchakato wao wote mm. Kwa hivyo nafikiri kwamba labda huenda kwa tarehe mpya. Maana yake bodi ya soka nchini Tanzania inapanga kupanga mkakati mpya kumaliza msimu, lakini pia kupanga tarehe, tarehe mpya. Hiyo mechi lazima ichezwe, lazima itachezwe. Kwa hivyo bila shaka tusubiri kuona tarehe mpya ni ipi kati ya na Yanga debi la Kariakoo huko Dar es Salaam. Wakati pia huko nchini Rwanda unazungumzia nembo ya visit Rwanda endelea kupanuka baada ya visit Rwanda kutia saini mm. mm. mm. e, na klabu nyingine mpya ya miaka mitatu yuko Hispania to athletic de Madrid, de Madrid sasa wana, wana, wameingia Ufaransa, wamekwenda Ujerumani, wapo pale England, sasa wameingia Hispania, Hispania. Nadhani hapo sasa wanakwenda kuingia kuchukua vilabu vyote vikubwa. Ni, ni, ni fursa yao, huwa wanasema wana, wana ule mpango wa kuongeza idadi yao ya watalii ambao wanakuja nchini Rwanda. E, sababu sasa... ujue kwenye huo mkataba Rwanda inatoa pesa wanalipa. E, sasa shida ni kwamba inakuja katika chizo, kwa maana kwamba mashabiki wengi wa Arsenal na PSG wiki hii katika, katika mchezo wao wa UEFA Champions League mm -hmm. walikuja na nembo za kusema kwamba wanapinga huo mchakato wa nembo ya Visit Rwanda, kwa maana kwamba Rwanda inakiuka sheria za kibinadamu, manake mzozo unaendelea huko mashariki mwa DRC ambao kufikia sasa hivi kutoka Januari watu takriban elfu saba wameuawa. mm. -hmm. na wanasema kwamba hawa waamini kwamba Arsenal na vibi vyao vina Uh, ile, ile, ile, ile lengo la kuweza kuvunja Mm. Uh, maswala bin adam duniani lakini nadhani kwamba wanaweza kuinua inua mabango mm, lakini ukiangalia kwa mazungumzo yanavyoendelea kwa sasa, uh, labda tuna imani kwamba watapata mwafaka wa hili na watapata jibu la huu mgogoro ambao umekuwa ukiendelea kwa muda mrefu sana, mm, na wakishapata mgogoro sasa, mashabiki na wao wataenda wanjani kuinua mabango tena ya nini? <laughs> Okay, kwa hivyo sasa hapa inategemea kama tutapata suluhu kwenye huu mgogoro, ndio, yeah. Yeah, mkataba wa PSG na vizi tuand unaisha mwaka 28 lakini pia mkataba pia bayana wa bayan na nembo hiyo ya visitnaisha pia mwaka huo huo wa elfu mbili na ishirini na nane lakini pia mkataba wa Arsenal na klabu huyu ya visitors Rwanda pia kama taramatika mwishoni mwa msimu huu katika ukando wa Sekafa. Tumepokea rais mpya kutokea huko Sudan Kusini, anaitwa Agostino Moduot pereka, ambaye huyu ni rais wa soka ee, huko nchini uh, South Sudan, baada ya kwamba rais wa sasa hivi Wadiskari anaondoka, na kwamba yeye sasa hivi ni mjumbe hmm, pereka kamati kuu ya na nafasi nyingine pale kwenye kafu eh, kwa hivyo hawezi kuwa hai hai mbili anaamua kujiuzulu kaacha mwenzake hii. Sasa tuna tuna changamoto kubwa sana kwenye Sekafa. Hivi ni mashindano yapi ambayo kurejesha tena yani raisi Hela yani, hakuna ya mashindano ya sekafa tena. Kwa hivyo kama huyu bwana wa Sudani Kusini nadhani, kama ataleta hela na atafuta vyanzo vya mapato vya sekafa, tutasema amefanikiwa, amechukua rais uh, kiti hicho kama kaimu ama kaimu rais, lakini pia atakuwa tangazwa kama rais rasmi fikapo Januari katika mtano mkuu wa sekafa mwaka ujao, kama alivyosema rais wa sasa anaondoka. wale skaria katika ligi za soka Kenya leo, kongoro mechi mbili, Bidco imetoka bila bila na bandari, huku Taska ikiambulia bila bila na AFC Leopards. Kumeendaje huko? kule burundi unajua mambo yameshakamilika sasa hmm. ni mechi za kuheshimu ratiba tu vital o tano kwa mbili dhidi ya royal visio eglenoa mbili sifuri dhidi ya rukinzo amasipiri wakafungwa na msongati matatu kwa sifuri deira wakashindwa na flambodi sand magoli matatu kwa sifuri kayanza wakaishinda dynamik moja sifuri kisha ngozi city wakapata ushindi wa mbili moja dhidi ya inter star olympic star wakipata magoli matatu kwa sifuri dhidi ya mosto shuga huko drc klabu ya as vita klabu yachana na kocha wake mfaransa bruno feri atakuwa naondoka. Kocha huyo awali pia amekuwa kocha amekifunza klabu kutoka Tanzania Azam FC lakini na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Hapa ndio fundi mitambo anakuwa anapeka taarifa kwamba amesikia Manchester ikitajwa. Mm, amesikia Manchester ikitajwa ambapo mashabiki wao wamejinadi kwamba e, yule bwana Magwaya mm, ni kama Bukayo Saka wanane <laughs> hivi. Yaani nimeshangaa <laughs> shangaa. Hizi takwimu wanaziangaliaje lakini nadhani hata ulimwangalia Pep Guardiola mm, alisema kwamba amewasimamia wachezaji wengi wakubwa na vitu kama kile ambacho Magwaya alikifanya huwa hajawahi kufunza mchezaji. E, yaani mchezaji e, anafanya yeye mwenyewe. Anakuwa beki, e, anakuwa mshambuliaji pia na kuwa winga. Vincent Kompany akiwa kwenye ubora wake sasa, e. Maguaya, sijui naye bana, yaani ikageuka kabisa. Sasa hivi siku hizi amekuwa mchezaji wa maana sana katika timu ya United, lakini niseme kwamba ni mechi ambayo ilikuwa wazi kabla ijaanza mm-hmm. Yaani United washindwe wenyewe na labda tutakuja kuangalia kwenye hii michuano mm, labda tutapata nusu fainali na fainali ndo zitakuwa okay. Yeah, ngumu kwa United Manchester walipiga Atleti Bilbao tatu bila uwanjani kwao huko Hispania, ugani san Mames, lakini pia Spurs zilifunga pia tatu moja, lakini pia Chelsea ikipata ushindi wa magoli manne kwa moja huku PSG ikifunga Arsenal goli moja bila goli lake Osman Dembele, wakati Basona ikitoka tatatu na klabu mm, ni twaji ile klabu e, walikuwa wanacheza na, na Inter Milan e, tatu kwa tatu e, lakini shaka, bado mechi zote zipo wazi e, e, ni, ni mechi ya mkondo wa kwanza bila shaka mm. Uh, tunasema asante kutusia bila shaka, imekuwa na jukwaa la michezo, ukiwa nami Jason Sagini pamoja pia na Paul Nzoki. okay, tunasema kwa heri kutoka jukwaa la michezo. Kibao chake BN akimshikisha Sultan Sirar kutoka Kenya, inaitwa Safari, binadamu anapanga, shetani anapangua. fundi mitambo wangu anaitwa George anasema kwamba Manchester watafika fainali ya Europa League msimu huu kama alivyopanga Mungu maana kwamba wewe ulikuwa umepanga, lakini pia Mungu ampanga ya kwake. Tunasema asante kusikiliza kutoka mwanzo hadi mwisho. Matangazo haya nimekuwa na wenzangu, bila shaka Paul kwenye jukwaa la michezo, ni pia fundi mitambo Coli pamoja pia najuu Maina Achambali, pia alisomea habari za dunia hizi Carol Cor lakini like, pia fundi mitambo lakini like, pia mseza matangazo haya Victor Buso mimi naitwa Jason Sagini the sports arch bishop. Kama ilivyo ada, michezo yetu na spoti ni sisi Nafutarobi.