Msikilizaji, hujambo na karibu kwenye makala ya leo ya habari rafiki. Jina langu mimi ni bwana Benson Wakoli. Leo msikilizaji, shabaha yetu inalenga nchini Uganda, ambapo rais wa taifa hilo Yoweri Kaguta Museveni pamoja na mkewe wameomba msamaha kwa raia wa nchi hiyo kwa mabaya yote ambayo serikali yayo imekuwa ikitekeleza kwa kipindi cha miaka 39 ambacho wamekuwa madarakani. Tumekuuliza msikilizaji, unafikiri kauli ya Rais Museveni na Mama Janet Museveni ni ya kweli au ni ya kisiasa? Ndilo swali tumekuuliza msikilizaji. Karibu kwenye makala leo, tuanza kusikiliza ujumbe wako wa sauti uliotuma kupitia nambari yetu ya mtandao WhatsApp. Baadaye nitatembelea ukurasa wa arifa ya Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook kusoma maoni ya wasikilizaji kuhusiana na mada ya leo. Kwa majina ni Adolf Mkashi wa Bank kule nikiwa nchini DRC. Ya haya mambo ya rais wa Uganda kuomba msamaha kwa upande msama, mmoja tunapasa seme na kuwa labda ni siasa kwa maana unajua ni wakati ambao tunatarajia uchaguzi labda inaweza kuwa ni, ni siasa ya kwa upande wengine naweza kuwa kwa ukweli wake kwa maana yeye ni mtu mzuri sana anasapoti watu ya ndio anapenda. Haya mambo ya, ishe tu, ya kuwe hivi na kuwe kama kawaida ya kuishi ya watu wote ya kwa upande moja hivyo tu ya, huyo ni rais mzuri sana, anaweza kulomba msamaha kwa maana ambao watoto wote watu wanafanya yote anaangukia kwae kwa, kwa maana Baba Mtundiri wa Moses kutoka DRC Kanyabayonga naenda nikisema hiyo kauli si sahihi, maana ni kisiasa. Hao wanafanya hii mambo ili uh, raia wa Uganda waweze kuwarudisha tena wawachague, sababu wanafanya mambo haya kwa kutaka kuwa danganya raia kwa msa, kwa msamaha huo, bali hiyo ni kisiasa ya kwamba raia waweze kuwarudisha tena madarakani. Sioni hii ni msamaha iliyo sahihi. Jiite si porte parole mimi kwa mada huru ya leo napasha kwanza nipongeze Rais Museveni kwa kuwa alifanya kitu kizuri sana kwa kuomba msamaha kwenye raia ya Uganda hiyo vraiment inaleta sura mzuri kabisa tunge waomba wa Rais zote wa Afrika ambao wamesikia huu msamaha ambao metolewa na Rais Museveni nao wa uige kwa kuwa ni mwendo mzuri ni sauti ya mzee Makindare, kutoka Bujumbura Burundi. Rais Museveni na mkewe kuweza kuomba msamaha raia, upande wangu unakamata kama vile mchezo wa kuigiza kwa sababu pale wana lengo lao, pana kitu chenye wanatizamia katika e, uchaguzi unaokuja, ionekane kama wamejikosha katika mabaya yote nazo kwalifanyika Uganda. E, watie mbele mazuri. Sasa raia ndio wataamua, chague hiki au hiki. Mjambo RFI Kiswahili, mimi ni Mtanzania marango yongetoka Uvira. Kauli ya rais Mseveni kuomba raia msamaa kweli ni mzuri, ila aachilie kwanza wapinzani nao wawe uhuru. Majina naitwa Augustin Nzilongi, napatikana pa Bukavu, DRC. Mimi ninafurahia hiyo Mambo ambayo Museveni na mke wake wamefanya huko Uganda, sababu rais wa Afrika wengi wanajua kama wamekosea sana wananchi, lakini hawapendi kuomba msamaha. Kama wengine marais wanaweza kukamata hiyo mfano ya Museveni kuomba msamaha na kuacha madaraka, lakini Museveni asiombe msamaha kwa sababu Waganda wamchague tena ku uh, election ya kesho, hapana. Ndivyo kwa leo, msikilizaji. Natembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook kusoma maoni ya wale ambao wamechangia mada yetu ya leo kwenye makala haya ya habari rafiki. Ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Namwona Sebastian Kasongo wa DRC, Kivu Kusini, jijini Uvira: rais wa Uganda Yoweri Museveni na mkewe Janet hao kuomba msamaha ni kisiasa. Kwa nini wanaomba msamaha kipindi hiki uchaguzi unakaribia nchini Uganda? Ni mbinu ya kudanganya raia wa Uganda waendelee kuwapenda. Maoni yake Sebastian Kasungu Chengi wa Kabana, Nairobi nchini Kenya. Kwangu huu ni unafiki tu, ila kiongozi ambaye amekaa madarakani kwa muda mrefu ni vigumu kumtoa madarakani. Kwa hivyo kwangu mimi ni kejeli kwa raia wa zalendo Uganda. Ukiomba msamaha, ufai kutumia kiunganishi uu kama if, hamuna radhi kabisa, vile Rais Ruto alivyotumia maneno hayo kwenye hotuba yake ya kuomba vijana wa jenzii nchini Kenya. hakuna msamaha ndani ya maneno hayo. Edi Yuma Oscar kutoka mjini Goma nchini DRC kiukweli, kauli hiyo ya Rais Museveni na mkee wake kuomba msamaha kwangu, kwa kweli hakuna manufaa yoyote, ila kwa raia kutokana na uongozi ambao wanaendelea kutekelezwa kule wa kimabavu. Samuel Lukuli wa Masisi, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo: hatua kuomba msamaha ni nzuri, ila sio sahihi kama kukosea mtu miaka mingi na kutarajia kuomba msamaha, kwangu haina haja na halijakaa sawa. Msikilizaji, tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia ya sauti. Jambo Erifi kiswahili ni safari jamba, nikiwa Lubumbashi DRC, kuhusu bwana Museveni, rais wetu wa zamani ambaye kweli amekaa miaka mingi naye kwenye madaraka, kuomba msamaha kwa wananchi wa Uganda. Kusema kweli, kati yake kuna unafiki ambao unaendelea. Ukiangalia kuna wafungwa wengi e, wafanasiasa ambao ni wapinzani ambao bado wanakandamizwa kwenye nchi ya Uganda. Sasa utaombaje msamaha wakati wengine bado anaendelea kuwaangamiza? ni president wa Union de la Nouvelle Generation Congolaise Marco Foma Diego ikitulia kijijini Masango. Acha niseme kuomba msamaha hii ni kauli ya kisiasa, lakini ingekuwa nizuri na vengine viongozi waige mfano huu, kwa kuwa itasaidia surtout Africa ingilikuwa na huku kwetu DRC kovile, najua mambo yangeenda vizuri. Wanamtangazaji kwa jina naitwa Geoffrey nikiwa hapa mjini Lusaka Zambia, kwa mada iliyoko pembezani, kwa upande mwingine wako sahihi, endapo kama wameomba kwa nia ya dhati, kwa sababu sometimes wanakuwa tu wanaweza wakawa wameomba msamaha kwa kiunafiki, na kitu ambacho ningependa kuona wakidhihirisha ni kwamba Yoweri Museveni, uchaguzi unaokuja hatakiwa asimame urais, ndio tutajua kweli msamaha alioomba ameuomba kwa dhati kutoka moyoni, ndio tutajua kweli huyu jamaa alimaanisha alipoomba msamaha. Kutoka jijini Kampala nchini Uganda, kiendo cha rais Museveni pamoja na mama Janet kuomba msamaha wa Uganda ni jambo ya uzalendo kabisa na ni jambo nzuri ambaye mimi nampongeza, na pia naomba ndugu zetu wa Uganda wamshukuru sana rais Museveni kwa mazuri ambaye amefanya katika nchi ya Uganda, kama vile leo watu wanatembea masaa ishirini na nne yote usiku na mchana. Ni wazi kusema kwamba yote ambayo huwa anaifanya kwa taifa lake huwa anaifahamu na anafanya ni kusudi, kwa sababu kwanza tunapozungumza bado mwanaye anaendelea kufanya mabaya. Kwa hiyo hatua ya kuendelea kuomba msamaha ya rais Yoweri Museveni ni sawa na kuwafunika tu Waganda. Kwa hiyo la kufanya ni vyema tu viongozi wetu wajaribu kujifunza utawala ulio bora, kwa sababu hakuna atakayedumu milele hapa duniani. Ronde onde Nkambabalungu, maarufu kama mzee Mkonta Gabriel. Narejea na tena kwenye ukurasa wa RFA Kiswahili kusoma maoni yako kuhusiana na mada tualeo. Msikilizaji, tunajadili kauli ya Rais wa Uganda Yoweri Museveni kwamba msamaha kwa raia wa taifa hilo hapa nasoma maoni ya wasikilizaji kwenye ukurasa wa Arifa ya Kiswahili mtandao ni wa Facebook. Hodari Ruhatha Leonard anasema, yuko Baraka Kivu Kusini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo: huo ni mpango wa kisiasa, lakini kwa mtazamo wangu rais wa Uganda na mkewe wanapenda kuwazungusha wananchi wa Uganda. Debaba Huseni anasema, ikiwa ni msamaha wa kweli, basi waachilie Waganda wamchague kiongozi mwingine, msamaha huo utapokelewa kwa shangwe, nitamjengea heshima kubwa duniani kwa kuwa mfano wa kuigu duniani kote. Tungani baraka Hassan anasema nikiwa Uganda Kampala, mimi binafsi naona ni unafiki mtupu anafanya kwa kuwa anaendelea kwa nyanyasara ya Uganda na anaendelea kushikilia wapinzani gerezani. Kauli yake ni ya kisiasa tu. Alfred noa Jacob wa Rushuru, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mimi binafsi naona Mseveni kuomba msamaha wa Uganda, msamaha ni kama kuwafunga macho sababu ataomba msamaha leo lakini mwanaye kesho atazidi kuwatesa Waganda. Maji Moto Malole wa wapi wa Kibara, Bunda, Tanzania, kuna maneno yanasema, shetani akizeka anakuwa malaika. Sina uhakika sana katika hilo, ninachofahamu kwamba msamaha ni sehemu ya ungwana, wala siyo dhambi. Maji Moto Malole, maoni yake. Yanatupa nafasi zaidi ya kupata maoni yaliyotumwa kwa njia sauti toka Kongo, mimi ni Kiza Kasongo. Kiukweli hatua ya rais Yoweri Museveni kuweza kuomba waganda kwa ujumla msamaha ni hatua na ni kauli ya kisiasa maana ukitizama yapata saa miaka makumi tatu na kenda tangu yuko rais kwenye nchi hiyo, ukitizama kwamba ni rais ambaye kiukweli labda anawanyima uhuru ya kuweza kujieleza, mimi sioni kwamba msamaha huo utaweza kuleta mabadiliko kwa majina anaitwa Alex Jeremia, niko Chakechake, Mwanza, Tanzania. Ni kuomba kwa msamaha kwa rais Yoeli Museveni pamoja na mkewe, ni kwa kweli, kwa sababu tumesikia akitamka kutoka kinywani, lakini kama ni kwa kutoka moyoni, tutashuhudia kukiendana na vitendo. Mojawapo ya vitendo ni kushuhudia baadhi ya wafungwa wakiwachiliwa, kama mfano mlizi wa Bobi Wine, tukisikia yuko hulu, tutakuwa tunaona kweli msamaha wake ulikuwa ni kwa vitendo na si kutoka kinywani. Kwa maoni hayo, makala ya bara rafiki, msikilizaji, leo yanafika kikomo. Imekuwa fahari yangu Bwana Benson Wakoli kuwa nawe kwenye mada leo. Kesho ni mada huru, anza kutuma ujumbe wako kwa sasa. Msikilizaji, ukijaliwa nami pia nijaliwe basi, inshallah kesho ni siku nyingine.