Msikilizaji hujambo na karibu kwenye makala ya leo ya habari rafiki, ikiwa ni Jumaa kama ada ibada, msikilizaji mada huru, yani achangia chochote kile ambacho ulisikia kwenye matangazo yetu ama kile kinachoendelea hapo ulipo. Jina langu bado mimi ni Bwana Benson Wakoli. Tukamilishe wiki kwa kusikiza ujumbe wako sauti. Baadaye tatembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook kusoma maoni ya msikilizaji aliyechangia kwenye mada huru hii leo. Karibu msikilizaji. Jina naitwa Matie Masoka, maarufu Maskini Jeuri. Tunawapata vema kupitia redio wa shirika Kolombe feme 90.5 hapa jimboni Tanganyika. Katika mada huru ya leo, nilipenda kuzungumzia kuhusu mafuriko ambayo inazidi kuonekana katika jimbo letu la Tanganyika, hususa sana hapa mjini Kalemi nyumba nyingi zimeharibiwa, imefikia mpaka watu kufariki. Aa, tunaomba serikali kuu yetu ya Kongo kusaidia wananchi wa jimbo hili la Tanganyika kwa mafuriko makubwa ambayo wanaipata kupitia sana zaidi na mto Lukuga. Kwa majina anaitwa Alexi Jeremia, niko chaka chake Mwanza, Tanzania, ni fanzi wa Simba Sports Club. Natoa pongezi kwa papa mpya aliyochaguliwa, Papa Leo wa kumi na nne. Binafsi namtakia maisha mema na utumishi mwema katika kuliongoza kanisa Katoliki duniani, na pia asitusahau sisi wa Afrika. Baadhi ya nchi zilizokumbwa na vita, walao wajaribu kusuluhisha kulingana na uwepo wake. Naitwa Jofre nikiwa hapa mjini Lusaka, Zambia. kwa mara huru ya leo iliyowekwa mezani ya RFI Kiswahili, ningependa kuona kabisa serikali ya Tanzania ikimfungua Mheshimiwa Risu kutoka gerezani, kwa sababu kweli inasikitisha sana kumweka mwenzako gerezani ili hadi umemsingizia makosa. Na kitu kingine ambacho ningependa kutoa wito, ningependa kutoa wito kwa nchi ambazo zinaendelea kupigana vita, jamani, naombeni waache vita kwa sababu mwisho wa siku hii dunia sisi sote tutaiacha kama ilivyo. Uh, ni Jean-Claude Mukulu kutoka hapa mjini Lumumbashi nchini DRC. Mada huru nitazungumzia leo ni kuhusu kumteua papa mpya. Matarajio yetu ni kuona amani kirudi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kama vile mtangulizi wake aliweza kuanzisha uh, kuomba amani rudi chini mwetu, naye tunamwomba aendeleshe mradi ule. Ni sauti ya mzee Makindar kutoka Bujumbura, Burundi. E, mada huru ya leo nazungumza kuhusu mahakama ya jinai CPI huko e, Uholanzi. Sasa nikichunguza na kutana hiyo mahakama imewekewa sana ni Afrika. Kumbe wangechunguza sana wakati zao kama Benjamin Netanyahu, waziri mkuu wa Israel. Ile CPI ilikuwa na mstahili kabisa na yeye aweepo, kwa sababu iwe mfano wa kutizamia ulimwengu mzima kwa kuonesha kama hakuna aliyekuwa juu ya mahakama ulimwenguni. Ni Omega J wa Kirubi, Kitagoma Busanza, tarafani Ruchuru, mashariki mwa DRC Congo, Kivu Kaskazini. Kwa mada huru ya hivi leo, mimi nataka kumpogeza papa wetu mupya ambaye ni Robert kwa majina yake Leo wa kumi na nne. Nimpongeze kabisa na kumtakia kazi njema ya kila raheri, na ili aweze kuliongoza jamii la Wakatoliki ama kanisa la Wakatoliki duniani na kuona ni vipi huku na kule vita vinavyoendelea, anaweza kuwashauri viongozi ili kuachana na hivi ronde onde Kambabalongo maarufu kama Mzee Mconte Gabriel, kutoka mlonde komandante. Kwanza ni sema asante kwa watangazaji wateref Kiswahili kwa changamoto ambazo mwazipitia kwenye kazi zenu pinosi. Leo sina mengi sana bali ni tamani tu ni waombe ndugu zetu hapa kwetu, ni vema tuache maisha ya kufuatilia na kila muda jirani yako kuvaa vizuri, kula vizuri. Haya ya kuhusu wewe, fanya ya kwako yanaweza kusaidia baadaye kuliko kuendelea kufuatilia maisha mwenzio pasipo kuwepo na sababu yote ile. Na msikilizaji nilivyo kuahidi sasa natembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kusoma maoni yako kuhusiana na mada huru juma hii. Namwona nani? Namwona Agatha Mbale Mamadi kutoka Moru Town. Yani kule nchini Tanzania. Anasema asanteni sana kwa mada mbalimbali, RFI Kiswahili. Tunawakumbusha viongozi wanaotaka kupigiwa kura watekeleze ahadi, na tumechoka wanatudanganya sana wanapokuwa kwenye majukwaa. Maoni mengine ni ya Kashindi Elanga James Sebastiano kutoka Makobola, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tunawapata tano kwa tano, RFI Kiswahili kwenye mada huru napenda kuzungumzia juu ya vita vya DRC. Serikali imewatupilia mbali wahanga wa vita wenye kuwa na ukoo na nchi ya Burundi. Watu wanakosa huduma mbalimbali, tunaiomba serikali tusaidie, tunateseka sana. Maoni yake bwana Kashindi Elenga. Kasongo Mbulambula Filipe, jamaa wa Lubumbashi Haut-Katanga. Leo kwa mada huru, wacha nitoe pongezi kwa timu Arifa Kiswahili kwa kutupa habari za dunia. Mwenyezi Mungu awalinde na pia awape nguvu. Mwenyezi Mungu pia kulinde. Bwana Kasongo Mbulambula Filipe King Beves wa Butembo, DRC, kwa mada huru leo nazungumzia kuhusu vijana wa hapa mjini Butembo. Wengi wamependa pombe, pia wengi wamesahau kufanya kazi. Naomba serikali yangu ifikirie mambo haya. Asante Arifa Kiswahili. Mutikulwa kulwa Hermane anasema kwa maada ya leo, napenda kuwasalimu watangazaji wote wa RFI Kiswahili, dada Florence Kibuba, kipenzi chetu Minleti Jai na mzee wetu pale Victor Abuso na wengine wote, nawasalimu sana. Mimi Mtikulwa Armane. Nasi pia tunasema asante sana bwana Mtikulwa Armane na msikilizaji, maoni hayo yanatupa fursa nyingine ya kuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia ya sauti. Naitwa Fabiano na bebe ya Dolfine na ripoti nikiwa tarafani Moba mjini Karonja parcele. Kwenye mada ya leo, ni nyependa tu kutoa pongezi kubwa kwa waumini wote wa kanisa la Katoliki kwa kuweza kumpokea kiongozi mpya wa kanisa hilo ulimwenguni kote. Ninyemtakia tu Bwana Robert Leon 14 uongozi bora katika kanisa hilo la Kikatoliki. Asante sana erfi Kiswahili. E, jambo ilevikisonetwa kwa jina la, la Faraja Amani kuwakindela kutoka mkoa wa Muinga. Mada yangu e, leo Ijumaa, kwa kugusia tu e, kwa kuwatakia uchaguzi mwema e, wa Rundi katika uchaguzi ambao utapitika mwezi wa sita. Tunawatakia uchaguzi mwema uwe na fanaka e, uwe waheri na amani e, na pia tunampongeza rais wa Amerika e, mzee Trump kwa kufungulia wakimbizi kurudia tena kwenda Amerika. Ni kiongozi wa kizazi kipya cha Kongo Marco Fomadiego, nikitulia kijijini Masango kwa mada yangu huru tu. Mimi ni kupongeza tu wenzetu wa kanisa kikatolika kwa kumpata, uh, pape wa mpya na kikoa kwenye uh, urahia wa, wa, wa, wa Marekani uh, kwa kweli tuliwahi sema siku zote ya kwamba pape hawezi kutoka kwetu Afrika, na tunamwomba pape ambaye aliyeingia aige mfano wa mwenzake uh, kwa kuwa aliongoza vizuri sana. Jambo RFI, nikitokea mashariki mwa nchi ya kidemokrasia ya Kongo, nikipatikana hapa mjini Uvira. Mimi naitwa kwa majina Gabriel Msindiro. Kwenye mada huru, hacha nichukue nafasi kusema ya kwamba nawapongeza ndugu zangu wazalendo marahia kama mimi, sababu wazalendo sio wanajeshi, ni marahia kama mimi hapa ambao wamejitolea kutetea nchi yao, aidha ardhi yao. Ila inashangaza zaidi ya kwamba wanajeshi wetu wa FRDC ambao wamekubali kutetea nchi yao, ila baadhi yao wengi wameshasaliti nchi yao, na inashangaza Inasikitisha sana. Narejea kwenye ukurasa wa RFI kusuli msikilizaji, kusoma maoni yako kuhusiana na mada huru ya leo kwenye mtandao wa Facebook. Yupo nani? Yupo Minga Francois wa Moba Kirungu, Kaloba, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Natakia papa mpya kazi njema, na nipongeze wakatoliki wote duniani kwa kumchagua papa mpya. Salamu Nyoha wa Dar es Salaam, Tanzania. Kwanza niwapongeze redio yenyu kutuletea mada hii. Naomba msiishie hapo, iwe ni mwendelezo wa kila juma. Bila shaka tunafanya hivyo, ndugu. Kilichonifurahisha mimi ni jinsi uh, Rais Samia Suluhu Hassan anavyoipa kipaumbele sekta ya michezo na ni goli ya mama kufanikisha michezo nchini Tanzania. Isaya Ruben Alex jamaa Uvira, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, tunamtakia kiongozi wa kanisa Katoliki mpya njema na kwa ajili ya maendeleo ya Kanisa Katoliki apate kuhimiza jamii kuishi kwa amani na watu wote, ili dunia iwe na amani na isiyokuwa na ubaguzi wa rangi wala mizozo inayoshuhudia kwa sasa. Jaira Seli jamaa mwenye amejenga makao yake kule Lusaka Zambia, anasema hongera kwa papa aliyechaguliwa kazi njema kwake. Naam, msikilizaji, tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti Tokahehero kutoka Beni, mashariki mwa DRC. Pena nizungumzie uchaguzi wa papa mupya, ambaye aliweza kuchaguliwa hapo jana jioni. Kwa kweli, nampongeza kwanza papa ambaye alichaguliwa, na tulikuwa tukizani kama tutapata papa mweusi, kitu ambacho hakikiwezekana. Nampongeza sana na Mungu ambariki, ili aweze akachunga kanisa vizuri. Asante sana erifi Kiswahili na msikilizaji, maoni hayo yanakamilisha makala ya juma hili ya bari rafiki. Imekuwa fahari kwangu kuungana nako kuandalia makala ya juma hili ya habari rafiki. Msikilizaji, iwapo e sikufanikiwa kusoma maoni yako au kupeperusha, basi ujumbe wako ni wenye radi, takapokuwa tena hewani bila shaka utasikika hewani. Naitwa Bwana Benson Wakoli, hadi kwenye makala mengine, kwa heri.