Na, msikilizaji, karibu tutamatishe wiki hivi leo kwenye makala ya Habari Rafiki. Ni mada huru na una nafasi ya kuchangia mada yoyote uipendayo. Tuanze kwa kusikiliza mada yako ya sauti. Kwa jina naitwa Geoffrey nikiwa hapa mjini Lusaka Zambia, kwa mara huru ya leo iliyowekwa hapo mezani RFI Kiswahili. Kwanza kabisa, awali ya yote, napenda kuwashukuru watangazaji wote wa, wa RFI Kiswahili, nawapenda sana na napenda kuwafuatilia kila dakika, kila sekunde, hasa mnapokuwa mmeingia hewani. Asanteni sana kwa hilo. Kitu kingine ambacho ningependa kuongelea, ningependa kuongelea kuhusu nchi yangu ya Tanzania. Aa, Tanzania naona kweli hali ya amani inaendelea kukithiri, inaenda kupotea kwa sababu wapinzani wanaendelea kunyanya kunyanyaswa sio vizuri jamani, hiyo sio Tanzania ambayo tumeizoea kuwa inanyanyasa wapinzani namna ile. Ningeomba wabadilike, kadhalika na Uganda wabadilike, waache kunyanyasa wapinzani kwa sababu mwisho wa siku tunajenga nchi moja. Asanteni sana RFI Kiswahili kutoka Uvira, DRC, kijijini Masango. Mimi ni kiongozi wa umoja wa kizazi kipya cha Congo, n de la nouvelle generation congolaise. madangu huru kwa siku ya leo, acha nizungumuzie mazungumuzo ma ambayo yanaendelea uko Katare kusikana kwenye eh, usalama mdogo ambao unaendelea kwenye nchi yetu ya DRC. Hayo yote tuko tunaona mheshimiwa Felix Tshisekedi iko naenda kwenye mambo ambayo hayataleta amani eh? Wa, wa M23 wako wanaendelea kusonga, nao wanaendelea kuzungumuza, tujui nini kinajificha nyuma ya hii mambo tunge Omba government ya Kongo ijiweke wazi. Jean Claude Mkulu kutoka hapa mjini Lumumbashi. Madahuru nitazungumuzia leo ni kuhusu mazungumuzo haya ambayo yanaombwa na upinzani nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, mkiwemo pia Kabila. Sasa mimi najiswali kwa sababu gani kabila anataka sasa mazungumzo uh, kati ya rais wa jamhuri kipindi ambako nchi ilikuwa ikiumbishwa na vita hakupata hata muda ya kusema poleni wa Kongomani, lakini anataka sasa mazungumzo ni mazungumzo ya pia. Nikiwa pembezoni mwa ziwa Edward ni mashariki mwa jamhuri ya demokrasia ya Kongo, mimi naitwa Kabuya Yamba Irindi. Kwa mada huru ya Ijumaa ya leo mimi ningependa kuzungumzia hii vita ya mashariki mwa jamhuri ya demokrasia ya Kongo. Kwa nini Umoja wa Mataifa haukamate mipango itakayomaliza hii vita? Na kwa sasa ninapopanda hewani, vita inaendelea huku Lunyasenge ni pembezoni mwa ziwa, watu wanaendelea kukimbia. Kwa sasa watu wanaendelea kufariki, na tunajiuliza kwa nini Umoja wa Mataifa haukamate mipango itakayomaliza vita haraka sana. Hii ni sauti ya mzee Makindari kutoka Bujumbura, Burundi. Mada huru ya leo nazungumza kuhusu waziri mkuu wa Israel, Benda Benjamin Netanyahu. E, wanasema nchi nyingi, napenda kusikia wanasema kama hakuna mtu aliyekuwa juu ya sheria, lakini katika kuchunguza nakutana Benjamin netanyahu ulimwenguni yuko juu ya sheria, kwa sababu anachotaka kufanya anafanya, icha atakichokitaka kufanya anaacha. Sasa hakuna kinachomfuatilia. Kumbe wangechunguza wakatoa mfano kwa Benjamin Netanyahu kwa kuonyesha ulimwengu kama hakuna aliyekuwa juu ya sheria. Kwa jina mimi ni Godfrey Musoke kutoka Kampala, Uganda. Kwenye mada huru ya leo nataka kushukuru watangazaji wa RFI Kiswahili ikiwemo chiwemo Benson Wakoli, Alibirali, Ruben Rukumbuka, Mizi Etejai, Emmanuel Makundi, George Ajai, Vikitabuso na wengine. Pia nashukuru wasikilizaji wa RFI Kiswahili Kiswahili kutoka DRC, Kenya, Tanzania, Rwanda, Burundi, Zambia na kongineko. Asanteni sana kwa kusikiliza RFI Kiswahili. Pia asante sana asante sana kwa kujadili kila mada inayokuwa mezani. Ronde onde, onde kamba balungu maarufu kama msemu conte Gabriel kutoka mlonde commanda DRC, yangu ya leo nilitamani niwaombe wakazi wa tarafa letu hususani maeneo ya Kasenga na Kala, ni vyema tujitume sisi wenyewe kwa kutengeneza barabara yetu, kwa sababu swala la kuendelea kutegemea mabunge ama serikali yanaweza kukatoweka kwenye hatari hata tushindala kutembea tena baadaye. Kwenye ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili. Nianze na ujumbe wako, Mkombozi kutoka Makobola, DRC. Unazungumzia hali ya ukosefu wa usalama mashariki mwa DRC, ukitazama jeshi la FRDC likipigana na watetezi wazalendo katika mji wa Uvira. Hii inaweka watu mashakani na wengine kuyahama makazi yao. Unasema tungependa kiongozi wa FRDC pamoja na watetezi wazalendo wasikilizane, ili hali isitishwe. Delphine Matabishi kutoka Uvira, Kalimabenge, DRC, leo ni kushukuru serikali yetu ya DRC kwa kutujengea barabara japo kwa changamoto ya vita tarafani mwetu Uvira. Gabriel Musindiro kutoka nchini DRC, mjini Uvira, kwanza, unasema unashangazwa na mambo ambayo wanajeshi wa FRDC wanaendelea kufanya kuua watu kiholela na kuiba mali ya raia. Unasema hali hiyo inaonyesha dhahiri kwamba wanajeshi wetu wameshasaliti nchi. Marselin kutoka Uvira, Kabindu la DRC kwenye madahuru, hapa Uvira tunashangazwa sana na wanajeshi wetu wa FRDC na wazalendo kuanza kupigana wao kwa wao. Inatushangaza sana na kutukatisha tamaa ya kupata amani. Jiris Eli ukiwa Lusaka, Zambia, unasema Rais Chisekedi, mbona haueleweki mpaka sasa? Wananchi wanateseka na maisha pia, ukosefu wa usalama. Na msikilizaji ni mada huru, tuzidi kupata maoni yako ya sauti. Kwa majina yanaitwa Alexi Jeremia, niko chekecheke moza, Tanzania. ni fans wa Simba Sports Clubu. Kiukweli kwenye mada huru binafsi din, nitoe rai nchini DRC, hasa wale viongozi wanaosuluhishwa kutafuta amani na kuleta amani mashariki mwa DRC, ningependa wafanye kwa vitendo. Tushachoka na masuluhisho kisha tunaona vita vikiendelea, ni raia tu wanaozidi ku, kuuawa na raia kuendelea kuishi bila amani, ili hali wako nchini mwao, viongozi wajishushe ili amani ipatikane. Injinia Jonathan Bakuzola nikiwa Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ikiwa Katari, ikiwa nchi zingine, ikiwa waaskofu, ikiwa wa, wa, wenye madaraka wa participation kwa kumazungumuzo hata na wageni wa kutoka nchi zingine, kwa nini awa wapinzani nao wasipewe nafasi nao ya kuleta eh, mchango wao ama eh, mawazo yao kuhusu swala la usalama nchini Kongo? Wote ni Wakongomani, wapinzani wakitaka pia ku nao wawape nafasi, wawasikilize, swala la amani linaenda kupata nuru na mgongomani atakuwa na amani. Shukrani toka mtambala sindano avenika buteke tarafani Moba, DRC. Ni Andres Elsoso Zombe Mwina Kalonda, kuhusu na mada uru na pongeza atua iliyochukuliwa na wanasiasa wa upinzani hapa DRC wanaotafuta kujiunga kwenye mazungumzo ya kitaifa yanayolenga kutafuta suluhu la utovu wa usalama mashariki mwa DRC. Mimi nimepongeza kwa sababu naona ya kwamba amani karibuni itakuja kuwa ukweli mashariki mwa DRC, lakini naomba tu Umoja wa Afrika pamoja na nchi ya Qatar na muungano wa maskofu wa Kanisa Katoliki uitwao Senko waendelee kufuatilia hiki kitu ili mambo yatimiliki. Anselme Mesigabe napatikana Luvunge Itara, ila niliwahi kusikia kama wiki hii amani itakuwa jini mwa DRC popote au kuwa wanajeshi watakuwa wameshaondoka ndani ya nchi ya DRC, hasa hapa kwetu tungali tunawaona na tungali tunawasikia milimani ya kwamba wangali nafanya vita, hasa sijui kama hiyo hatua walikamata, inamaanisha nini wakati vita vingali vinasikilika kwa kupigiwa masasi? Hiyo ndio ilikuwa mchango wangu kwa siku ya leo, na ya msingi, mimi kama shauri, nipenda amani ya kudumu iwe katika nchi ya DRC, kwa sababu tunalia sana amani. Ni rejea tena kwenye ukurasa wa Facebook, arifa hii Kiswahili. Evan Sila kutoka Nairobi, Kenya, unasema unaomba mahakama ya Kenya kuwachukulia hatua wanajeshi waliowaua vijana kwenye maandamano ya mwaka jana ukweli umeshafichuka, ni wakati sasa wa sheria kuchukua mkondo wake. Baraka Bimu ukiwa Bukavu, DRC. Kwa madahuru ya leo, nazungumzia hali inayoendelea hapa mashariki mwa Kongo. Kiukweli, sisi tumeshachoka na mauaji ya kila siku ambayo yanaripotiwa katika miji iliyotekwa na waasi. Tunaomba serikali yetu itafute suluhu ya kuleta amani ya kudumu katika eneo la mashariki mwa nchi. David Sichenga toka Wagumtu na dumu Hezatanga, Tanzania, nimpongeze mkuu wa nchi kwa siku ya jana ambayo ni siku ya wafanyakazi duniani kuwaongezea mishahara wafanya wa wafanyakazi wa umma wa kiwango cha chini hata mishahara yao kufikia laki tano shilingi za Tanzania. Jambo jema ila mamlaka ya udhibiti wa mfumuko wa bei mdhibiti hali hiyo. Nitamatishe na ujumbe wako. Daniel Kahemulo kutoka DRC Kanyabayonga unasema unawasalimu wote na unaomba viongozi katika mazungumzo yao waelewane ili amani ya kudumu ipatikane. Ndivyo nakamilisha makala ya habari rafiki kwa juma hili. Ni kushukuru msikilizaji kwa kushiriki nami makala haya. Kwa heri.