Na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala nyumba ya sanaa. Kutoka mkoani Morogoro, nimekutana na Samir Kasim maarufu Samir Kinyulinyuli, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi, karibu msikilizaji. Karibu sana Samiri, katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante, asante sana, nashukuru sana mtu. Akisikia Samiri, bila shaka akilini mwake kuna baadhi ya vibao vinamjia. Tupate radha chako, chochote, nyuli nyuli, nyuli nyuli, kikidali, ya kibao chako chochote kimojawapo. Njoo tucheze, nyulinyuli akinyulinyuli idali kekidali, tupeane burudani, wile ni bora uwe mchoyo, sikufume kwenye kichochoro, usiniweke kiporo ukajazua mgogoro ni kupelekeya chilo tukale wote nialamo kama krabu tuende sansilo ila kupa sana mabaro ule utamo kunoga kwenye radha kama baga wanasema umeniroga umenifanya ndondo cha mamiweni maji kwenye jangwa nifungue dibaji unisome usinidengulie. Nyuri huu nyuri. Ni wimbo ambao unapendwa sana na watoto. Kwa nini? Uh, ni wimbo ambao, na kwanza, wenyewe ni wimbo wa furaha, kwa hiyo yes. Wimbo ambao umebeba furaha ndani yake, aina ya muziki ambao umetengenezwa na, ambao pia na mizunguzo, michezo ya kitoto umo wa kinyuri nyuri, ndoma wanapenda na watoto. Ni lini hasa ulianza sana hii ya muziki? Uh, muziki nianza toka nimaliza darasa la nishaingia kwenye muziki. Tunaweza kutengeneza nyimbo tofauti tofauti kuandika hapo kujifunza kuimba vizuri. Yes. Morogoro hapa wewe ni mzaliwa hapa? Yeah, hapa ndo nyumbani, Morogoro mjini kwa kifupi kwamba wewe Morogoro wewe ndio kila kitu kwako. Yeah, Morogoro ni nyumbani kabisa, ndo mbo yaani kila kitu uzao na ni kizazi Morogoro. Kwa hiyo Morogoro ni nyumbani kabisa ni kwangu yani. Nani aliona kipaji ulicho nacho kuhusiana sana hii ya muziki? Ah, kipaji changu kianza kuonekana mtaani, ah, wakati naimba walinisikia tofauti tofauti. Wakaamini ninachokifanya, wakanipa moyo na hawakuishia hapo tu, walinichukua na kunipeleka baadhi ya studio na kuna mbao ni linichukua naitwa Shidi Matesa linipeleka kwa Tris yuko hapa, yes, hapa Morogoro kwa, kwa kwa nika, nika sehemu nyingine mpaka sasa hivi nikawa. Umezungumzia kibao chako cha kwanza mapenzi yanaua, wazo lilikuja vipi la kutunga kibao hiki mapenzi yanaua, na, na pengine kinakwenda vipi Ah, mapenzi yanaua ni wimbo ambao una stori ya kweli kutoka niko mtoto, lakini baada ya mapenzi ya kitoto kulia muda wote. Ukipenda, ukipenda unaweza ikatokea time ukaumizwa, au kafurahi. Kwa hiyo kuna kulia na kucheka kwenye mapenzi, kwa hiyo muda wote unaweza ukalia ukishengia kwenye love. Kwa hiyo ni idea ambayo imetukana na mahusiano ya kweli kabisa. Mapenzi yanaua, Samir Kasimu maarufu Samir Kinyulinyuli, na endapo unampenda takuzungua amini <mimu> mapenzi yanaua, ni kibao kinachoitwa Ukipenda, ndio kibao cha mwanzo kutoka. Ni kibao cha mwaka gani hiki? Ah, uh, kitoka muda mrefu kiukweli. Uoga, si si sikumbuki sana, si wazaki sana kwamba wimbo wangu mfano nilitoa muda gani, nilitoa muda gani, nilitoa muda gani, kwa sababu naona nikiingia tu YouTube nitaona na nitakumbuka nimetoa muda gani. Lakini ni kama kama mapenzi yanaua, ukipenda ni kama 2014 hivi na ndio ilikufungulia dunia kwa watu wakakufahamu kupitia kibao hiki. Yeah, ndio mwanzo kwanza, na watu wakani appreciate na wakanipokea na wakanisikiliza nikapata mashabiki kuanzia hapo na muziki wangu kaendelea. Umemzungumzia producer Tracy. Tracy amefanya kazi kubwa kwa wasanii wa Morogoro ikiwa ni pamoja na Bele 9. Connection yenu ilikuwa ni, ni rais kiasi gani kufikia mpaka kurekodi? Uh, Tracy, kwangu ilikuwa ugumu kwa sababu huyo Shedi Matesa ndo ambaye alivyonisikia naimba ndo akamwambia Tracy bwana kuna dogo anaimba sana bwana, msikilize. Ndo nikaenda kwa Tris akansikiliza, akapishiti nachoimba, ndo nikaanza kufanya kazi na Tris. Kwa Tris nilimwambia tu mara ya kwanza, hakuongea chochote zaidi, akaniambia tuende studio, tukaanza kurekodi, kwamba ali appreciate ambacho nakifanya, na tukaanza kufanya kazi na Tris, na Mungu ameleta heri zake. Ngoma ya kwanza tukufanya ikaenda na mbali na kibao hiki kufanya vizuri. Wakati gani uliona sanaa sasa una umetoka sasa na unajiona kwamba angalau sanaa inaanza kukuletea matunda uh, baada ya kuachia wimbo wangu wa kwanza, kwa kweli si muda mrefu sana au kupita muda mrefu, nikaanza kupata shows yes. Nakumbuka show yangu ya kwanza ilifanyika Mtwara, kwa hiyo si baada ya kutoa wimbo, ukipenda, ni ndani ya kama miezi miwili hivi, ndani kama miezi miwili tu nikaanza kupata show, wimbo kaanza kufanya vizuri. Kwa kwanza hapo nikaanza kupata income ya kazi yangu ya kipaji changu, na nikaanza kujitegemea nikiwa mwenyewe sasa kuweza kuongoza maisha yangu kwa pesa yangu ambayo natoka mfukoni kwa ajili ya kipaji changu. Wazazi walikunga mkono kiasi gani kufanya sanaa ya muziki? Ah, wazazi mwanzoni walikuwa hawaamini ninachokifanya kwa sababu walikuwa wanaona kama kuimba sio kitu rahisi, kuwa mwanamuziki sio kitu rahisi, kuwa msanii sio kitu rahisi, kutengeneza wimbo sio rahisi. Kama unaweza usitoboe. Eh, kwa hiyo wakawa nikiwa namwambia baba mimi naimba, unaweza kuimba wewe? Naambia mimi naimba mzee, lakini nikuja kuamini siku moja, nenda kushiriki kwenye mashindano Nikashinda, nikawa mtu wa mshindi wa kwanza. Mashindano gani haya? Mashindano ya kuimba Morogoro, yalifanyika Vijana Social, ni muda mrefu sana. Ukumbi ulikuwa unaitwa Vijana Social, kwa tuli perform pale, wasanii wa kuimba. Nikawa ni mshindi wa kwanza, nilipewa Siemens dole simu. Kipindi hicho Siemens dole ndo zinaingia na so so, rais atakuwa na simu kwa kipindi kwa, nikapata Siemens dole kwenye boksi, nikampelekea mzee, bwana mimi ni mshindi, mshindi wa kwanza, kwa tukapata kwanza kuamini. Na nilipoingia kwa trisi, kwa kweli nyimbo ya kwanza ikatoka ikawa inapendwa na sikilizwa, naye akaisikia akasema ah, kumbe unajua kuimba. Baada ya pale nikaanza kupata shows, napata hela, akajua, Aa, okay, kule unafahamu kuimba na unakuwa na unachokifanya endelea, basi maanisha unachokifanya ungepewa baraka za kama. Ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa, na mara hii nasikika kutoka mkoani Morogoro. Hapa ni Morogoro mjini, nimetembea tembea kidogo kutoka pembezoni mwa mkoa huu hapa mjini, na hapa panaitwa Mgolole. Na nimekutana na Samir msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Ana kibao kingine msikilizaji kinaitwa Darling mpenzi. Mm-hmm. Hey, wendieta kwenye giza la ngome yangu kwenye silaha kwenye vita ya penzi langu Ja, oh, oh, unashipa maneno yangu endie dawa, umeponya kidonda changu. Mimi sina kipato, maisha yangu msoto, wewe mwenyewe si unaniona, sina roya pilato, nikiwa nacho au kama yakaburu soeto. Mimi sina kipato, maisha yangu msoto, wewe mwenyewe si unaniona, sina roya pilato, nikiwa nacho au kama yakaburu soeto m dali, dali. dali. Kwa sababu uh, so ni wimbo ambao unazungumzia mapenzi ndani yake, maneno mazuri yenye kubembelezana na kuikana, sawa kwenye love. Ya, ni wimbo ambao una message kubwa sana ukiusikiliza ni, ni, ndio maana nimeuita darling mpenzi, kwa sababu ni mpenzi, ni pande zote mbili unatumika huo wimbo, unaweza kumwambia mwanaume, unaweza kumwambia mwanamke, au mwanamke kumwambia mwanaume pia, ndio maana ya kuita hivyo. Ndio maana nikakuuliza hivyo, nimeshangaa yani mashairi yake yamekaa katikati hivi, yapo huku yapo na huku, maana yake yanazungumzia upendo wa, wa, wa kina. Sanaa ya muziki wa kizazi kipya, ukilinganisha wakati unatoka na sasa, unaweza kuizungumzia vipi? Uh, mziki sasa hivi umebadilika lakini mabadiliko yake ni mazuri. Watuna, hatuna, hatuna, hatuna jiswitch kwenye kwenye kwenye uimbaji wa kisasa, na kwa hiyo mziki pia umekuwa na thamani sana kwa sasa hivi sababu mziki umekuwa biashara nzuri na kubwa ambayo inalipa tu kabisa. Uh, hapo zamani mziki ulikuwa ni biashara, lakini haikuwa na ukubwa kwa sababu watu hawakuwa wameuelewa sana kiasi hicho kama sasa hivi ilivyo. Sasa hivi bongo flava mziki wa Tanzania umepanda umekuwa mkubwa na una mashabiki wengi. Wadau wa mziki wameongezeka wapenzi wa mziki wameongezeka kwa hiyo umekuwa na thamani na umekuwa na na faida kubwa sana mziki sasa hivi, lakini pia ni mziki ambao unatakiwa una uinvest. Ukifanya mziki uwekeze, ili upate return. Kwa hiyo mabadiliko ya mziki ni umekuwa mkubwa yes, na Tanzania, imekuwa miongoni mwa taifa ambalo linatengeneza mziki wa kisasa tayari, tunaweza kupanda ngazi kwa siku hadi siku ndio mabadiliko ya mziki kwa mziki wa Tanzania. muziki umekupa nini Samira? Uh, mziki toka nimeanza kufanya mziki umeniwezesha kuishi mwenyewe bila, bila kutegemea wazazi. Ni muziki ndo umenifanya ndo umetengeneza kipato changu cha mimi na, na maisha yangu. Muziki nimejenga nyumba Morogoro muziki. Kwa sababu ya muziki, kwa muziki umenipa ramani ya maisha. Muziki umenipa madili mengi. This time tumekutana mi na wewe tayari ni dili, ni woo muziki <laughs> <laughs> Hakika RFI inakusogeza karibu na hadhira, karibu na wasikilizaji wako, wapenzi wa muziki, hasa muziki wa kizazi kipya na sanaa nyinginezo kutoka nchini eh, Tanzania. Vipi, una mpango gani siku za usoni kuhusiana na sanaa hii ya muziki? Uh, tutegemee vitu vikubwa sana toka kwangu Samir. Ya mipango ni mikubwa, mikakati mizuri nimeweka na Nina project kubwa sana sana na, na surprise kubwa sana kwa mashabiki wangu. Kwa hiyo kitu ambacho kitawakaribia watakipata kutoka kwangu muda huu, yani sauti yangu, I say itakuwa ni surprise kwao, lakini ndo kitu ambacho nimeamua kufanya kwa mashabiki wangu na ndo miongoni mwa matumizi mazuri sahihi ya sauti yangu na kipaji changu alichonipa Mungu. Kwa hiyo surprise ni kubwa sana, kitu ambacho nitafanya na nitakiona sasa hivi. Niseme wataamini, siwezi kusema watu waamini kwa sababu ni mimi nandafanya na wataamini wataaiate na watapenda zaidi. Tumeona wengi wanakuja na, na, na kutoa EP. Katika mipango yangu ya kazi, basi kama ni album basi utapata album, mashabiki wangu, kama ni single basi utapata single. Unafanya nini kushirikiana na wasanii wengine hasa wa Afrika Mashariki? Uh, plani nyingi na tayari mikakati mizuri ishafanyika na taratibu wa za kiofisi wakubwa tu za collaboration wasanii wa yes, na wasanii tofauti tofauti, kwa tutegemee tu vitu vingi vizuri, ndio maana nimesema aanza kuizungumzia boa ni nyamazi umetoboa. Sawa, na tunaona muziki unapiga hatua kubwa, wengine wanaoweka vionjo vya namna nyingine. Tumeona kuna eh, wasanii wanajaribu kuchanganya ladha ya bongo flavor pamoja na singeli, tumeona mchiriku na ladha za namna hiyo. Ue, vipi unafikiriaje? mziki ni burudani. Mziki ni burudani, kwa hiyo uwajibikaji wa msanii kwenye mziki ni kuhakikisha Adhira inapata ina, ina kile ambacho inahitaji ina, ina, ina, ina kwayo, singeli. Kwa hiyo naweza nikaimba singeli, ukiona kwenye singeli ni ndani ya music, kwa sababu kuna mashabiki wangu mashabiki wangu pia na ambao pia na, ni, mashabiki wa singeli. Kuna mashabiki wangu pia na ambao ni mashabiki wa mapiano. Kwa hiyo msanii, ni kitu ambacho natakiwa kufanya ni vyote, sina cha kuchagua. Singeli naimba piano naimba kila kitu nafanya. Kwa hiyo mimi nisemekwangu ni ni, ni, ni, ni, ni kama ni kama kama kiwanda ambacho kina, kina, kina kila matilio ambayo adhira wanahitaji, na watapata, na niko tayari kufanya kila ambacho mashabiki wanahitaji kwenye mziki e, e, e, e. Binadamu Samir Kasim, nishapitia mambo mengi, nishajifunza vitu vingi, nishariski maisha yangu, wasapoti wenzangu ni kambuli ya matusi tu Uliwaza nini kuja na wimbo huu? Ni watu ambao sio wa kuamini binadamu, bdam walikutenda snitch wawautnda mwingi katika dunia, si mimi tu. Unajua sio boss, sio sio wako, sometimes ni ile kuchitiana, kusumbua, kugombana, kukosana kusinichiana ni matukio ambayo kila siku tunaishi nayo. Kwa hiyo mtengeza binadamu, nimezungumzia maisha ya wanadamu wanavyoishi, binadamu, kwa, kwa hiyo kuna watu ambao wanakuja kwako kwa sababu ya kitu chao fulani, wakikipata wataondoka. Kuna watu watakuja kwako so chochote kile, kwa sababu ya chochote kile ni kwa ajili yako. Wanakupenda tu kuwa na wewe na ni mtu ambaye wanakuhitaji kwa hiyo, wao wapo tu maisha yako yote watuondoka. Binadamu ni watu wa ajabu wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa sana. Unaweza ukampa mchongo mwenzako kwa mtu, kwa bosi, na baadaye akaenda kwa yule bosi akaanza kukuharibia ambaye ulimpa mchongo. Binadamu ni watu ambao wanabadilika badilika. Binadamu ni watu ambao lazima uishi nao kwa akili. Kwa hiyo huyu binadamu nazungumzia, ishi nahii kwa akili. Ndiyo maana nikaandika binadamu, msikilizaji, marafiki wazuri ni wale wanaokuwa nao nyakati zote, hao ni kuwa watunza na kuishi nao maisha ya muda mrefu. Ogopa sana marafiki ama binadamu anayekuja wakati umefanikiwa Kwani pale utakapoanguka, pengine akaondoka, lakini yule utakayesalia naye, basi mtunze. Kibao kinaitwa binadamu weaminiwa na ukosifule, kuna siku ndo atakucheka au ndu, binadamu ishinao kwa akili, awajelewi kukusnichi ishinao kwa akili. Unapatikana vipi mitandaoni? Uh, Instagram natumia samiri underscore kinyulinyuli, Facebook samiri kinyulinyuli, TikTok samiri kinyulinyuli, samuya platform zote kisakisamiri, takutana na miziki yangu Spotify. Sasa wewe unakutana na muziki yangu kwa hiyo kunitafuta zote. Zangu zote kwa hiyo uta enjoy tu. Vijana wanakusikiliza hivi sasa ambao wanatamani kufanya sanaa ya muziki. Hata mkulima anaenda naika mbegu chini ya ardhi, lakini anaisubiria itoke kuna muda lazima isubirie itoke, na kuna muda lazima isubirie ikue, anze kupalilia kwao. Kila kitu inamaanisha kila jambo, tunaenda hatua kwa hatua. Kwao, usikate tamaa, kwa sababu hata mkulima ameweka mbegu chini ya kuifukia, lakini amekaa kwa jua, anaisubiria itoke, ajui inatoka lini, lakini anaamini itatoka, na inatoka kweli. Kwa hiyo wasife moyo, wavumilie, waendelee kupambana, tuongeze juhudi na bidii watengeneze nyimbo kali. Nyimbo kali ndio inakufanya wewe upate support, upate management. Kipaji chako ndio kitakuuza, kwa sababu mimi nimeanza muziki mpaka hapa nilipofika, sikuwa nimetoa pesa hapo mwanzoni, kwa watu walinisikia tu, wakaona uwezo wangu ni mkubwa, nikarekodi bure, nikapata management, ni ni Nika management nikatembea na muziki wangu mpaka hii leo. Kwa hiyo wafanye kazi kwa bidii watengeneze nyimbo kali na wasikate tamaa. Na kushukuru sana Samiri kwa kuzungumza nasi katika makala haya, nyumba ya sanaa Msikilizaji, ndio nakuja jamvi la makala haya kutoka hapa mkoani Morogoro nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine, nifuate mitandaoni, andika tinini Mumbi. Kwa heri kutoka hapa Morogoro Mundo,