Na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Mimi ni Steven Mumbi na mara hii, msikilizaji, tunajielekeza huko Mashariki mwa DRC katika mji wa Beni, ambako huko msanii Tata Charles Obama anafanya sanaa ya muziki kwa mafanikio makubwa, akiwafikia vijana na akitoa elimu kuhusiana na mambo mbalimbali kupitia sanaa yake ya muziki. Karibu sana msikilizaji, mimi ni mi Steven Mombi. Kabla ya kuanza kuzungumza na msanii huu Tata Charles Obama, ambako huko mwenzangu Ruben Kakule lukumbuka atakuwa amejikita kuzungumza naye, msanii huyu pata kibao hiki cha ja kwake Tata Charles Obama, akimshirikisha Feregora konser. Mwanamke mzuri ni tabia atakinga kama nyota, akikosa tabia nzuri ni bure. Mwana muke muzuri kweli ni tabia, akiwa murembo mwekunda mweusi, akikosa tabia nzuri ni bure. Eh, batoto ya este unusalimie Haya, Ruben Kakule Lukumbuka, kwanza nifahamisha hali ya mambo ya sanaa ikoje mashariki mwa DRC hivi tunavyozungumza, hususan katika mji huo wa beni. Na Stephen Mumbi, nikiwa hapa mashariki mwa DRC kwenye mji wa Beni napata na kwamba bado wasanii wengi wamekuwa wakijitahidi katika kazi zao na kutokana na hali ya usalama na utulivu, usalama mdogo, nimeona wazi kwamba wengine wanajitahidi katika kuthabitisha amani na usalama. Lakini hapa napata mmoja wao, anaweza kujitambulisha kwa majina. Unaitwa kwa majina, anaitwa Tata Charles Obama, mwanamuziki wa Kongo, lakini baadhi yangu ni Beni. mm -hmm. Nord Kivu, okay, Kivu Kaskazini. Unaweza kutupa kwa kirefu historia ya muziki, umeanza lini na umefikia wapi hadi sasa leo? Bo, historia ya muziki nilianja muziki kanisani. Baada ya kanisa nikaenda Angola, Luanda, Angola, Luanda, Kinshasa, nikarudi Bunya, Bunya, Beni, Beni ndio sasa niliendelesha kuimba kukanisa me. Beni ndio nilianja mena karier populaire kwa karier profesionel, nika nika nikaanja binafsi, baadaye nikaingia kwa presida wetu Bakulu, muda wa miaka mbili, nikarudilia tena karier solo ndoke kazi ya binafsi nika nikaunda timu yangu inaitwa Two Stars kwa French ni etoile mbili, kwa Swahili nyota mbili mm -hmm, mpaka leo naendelesha tangu 2007 uh, elfu mbili na saba mpaka leo. Na katika miaka yote hii ni muziki wa aina gani ambao wewe unapiga? Napiga rumba congolese, napiga muziki wa Congo mesama pia, napiga raga raga ritme ya Uganda, napiga slow, napiga uh, RnB. Donm baze sana yenye napiga ni rumba ya Congo. tangu mwaka elfu mbili na saba hadi kufikia sasa umeunda albamu ngapi? Albamu nimeunda moja na manyimbo ya masingl, na nimeimba pia, nimefaa kolabo na Fere Gola Kinshasa. Hata kwa shene yangu YouTube Tata Sharle bamotakuta hiyo nyimbo, Tata Charle e Fere Gola. Tata Charles Obama atuambie ni changamoto gani ambazo umezipitia tangu miaka yote hii ulivyoanza kuimba ama kutengeneza nyimbo zako mbalimbali mbali. Changamoto, uh, maana yake manyimbo yenye shida shida, ah, shida. Shida nimepata nimefungwa, karibu mara kwa mara hata Kinshasa Kinshasa kuko nyimbo ma nilimbaka juu ya Kongo Ba sikutukana mtu ndani me, nilisema maneno yenye tuko na vivre hata leo tunaishi. Tunaishi leo kulikuwa mainterpelaioamnivo a kinshasaovava niliitwa Kinshasa nikafungwa baadaye ya saa fulani na nikapata maintervension eh, mm -hmm, wakanisaidia wakani na sikulalaka kwa gereza mm -hmm. donk hiyo ndio shida naweza pata, na shida kuhusu hiyo nyimbo ni ya mingi sana, lakini hiyo nyimbo ni ni manyimbo miongoni imeleta sana masikio yabo. Miradi yako ya baadaye, pengine unapanga kufanya nini katika siku zijazo ya Amani? Tata Charle na orkestra yetu na watoto wote abeni kupitia muda tuko ndani, kupitia benge tunaishi, kupitia benge tuko naona, kutakuwa mesaji mingi pale, paske mi niko misimu nye, naimba maisha yetu ya Kongo, me situkane mutu. Uh, naimba vi yenye tunavivre mm. naimba benge tuko nabo kama mali Kongo, tuko na uh, zaabu vitu tuna, uh, mingi tunapori mm. maji Donc okay, na na na interpeller conscience ya watu. Mm, na itisha dhamiri za watu kwamba wajue tuko inchi tajiri. Ndiyo. Na tunapaswa tutumie utajiri wetu. Hiyo tarehe 23 nitakuwa pale kwa stadium ya Beni na ba fans bote, najua ba fans tuko parmi benye ba fans bana tusikia, bana tukubali, donc nitakuwa na tamasha pale kwa stade. Baada ya hiyo niko na nyimbo yenye nilitoka Kampala jana, nilikuwa Kampala jana, niko pa nilifika pa jana magharibi. wimbo huo unaitwaje? naitwa ina inomba kutumika ku francais, ilifo bosser mm -hmm. Ilifo travae. Ilifo travae kwa, donc ndio hiyo nyimbo iko audio video itatoka le 8 mars mm -hmm. Na uh, nikuulize tu swali la kizushi pia. Yes. wimbo wako ama album zako nyimbo zako zinapokelewa vipi katika jamii? bo kunenye watu wanaipokea juu mutu afanye nyimbo zote tu batu wana nafurahia kuna inye watu wana bana, bana batu banafurahia zaidi, inye batu wanasema tata, hapo ulitukana hapa tata wapi? me E, kwa mimi napenda nitumike batu bafurahia, kwa sababu kama niko leo na jina parmi benye biko na jina nijua nikupitia eh. Okay, zile manyimbo ya Tata Charles ya na lete le jina Tata Charles. mm -hmm. ni wimbo gani ambao wewe mwenyewe ulitunga na unapopiga mwenyewe unakukuna moyo unafurahia? Kongo ya Mobutu kukungwendu Kongo ya Lora Desire Kabila Kongo ya batoto ya Benie etonda nde bomengo Kongo iyo, nyimbo mpaka leo ah, wanasiansa ah, wanaipenda wakumumani pia, wana... nami pia. Mm -hmm. Kwa sababu nilimbaga hiyo nyimbo ndiyo nye tunaishi leo. mm -hmm. Nimesema mingi kwa hiyo nyimbo tunaishi leo, maneno mingi nilisema ndani, tunaishi hayo. Msikilizaji, kama ndiyo kwanza unafungulia ya redio yako, haya ni makala ya nyumba ya sanaa, na mara hii mwenzangu Ruben Kakule ilikumbuka hivi karibuni alizuru Mashariki mwa DRC na kuweka kambi katika mji wa Beni, na ndipo alipozungumza na Tata Charles Obama. Kibao kinaitwa Bonapeti, Tata Charles Obama Uluwala. Obama anakwambia bao maridhawa mujarabu ee, kinaturejesha tena katika mazungumzo ya kwake. Ruben Kakule alikumbuka akizungumza na tata Chazi Obama kuhusiana na safari hii ya muziki. Ehe, mambo yako vipi? Hebu endelea hapo, Ruben Kakule, likumbuka ni mtazamo. Wewe unaona wazi kwamba kazi yako inafanikiwa hapa Beni au una tatizo lolote? bo kazi kufanikiwa, naweza sema ndio, wala pana. Uh, kazi yetu ni shida, kupata sponsor ni shida sana. Leo sisi pekee tunaanzaji eh? donc auto finance kwa donc mm, eh? kupiga yes, leo muziki na bidu, kuwe na hiyo bidi na njoma, na mimi naimba inomba kutumika hiyo bidi binafsi na mipango binafsi juu uwe, uh, uweze muziki kwa nivo mm -hmm, ki, niko naeleo niko na ji kiwango niko wamo niko najikuta kadiri tu ya maisha pole, pole. Unapatikana una vipi katika mitandao ya kijamii? e, napatikana tata, napatikana kwa YouTube, Facebook. Tata Charles Obama, Instagram, YouTube, Facebook, TikTok na nanzika tu tata Charles Obama tatupata. Mm -hmm. Na hata nyimbo zako zinapatikana YouTube? Zote ziko ndani hata yenye tatosha lei mars iko ndani hata hiyo show yangu ya 13 mars yenye tapika kwa stade itakuwa pia ndani . Sata Obama, kuna tetesi, si tetesi, lakini ni mambo ambayo yamefanyika, wanamuziki kuuawa eti kwa sababu wanaimba vibaya, serikali wanatukana serikali, na, na sasa hivi tuo katika hali nyingine unayojua. Uh, hili unalichukua vipi? mimi naichukua tu, haiko sheria kuua mwanamuziki kwa sababu baki, eh, tukaishi maisha mzuri ya kisiasa Mwanamuziki ni pia ataimba mazuri. E, mwanamuziki sio mwenda bazimu aimbe tu. Kwa sababu mimi napiga miziki kwenye kuku amani. Kama hakuna amani, kazi yangu pia inakuwa blokus. Ndio maana mimi na shongwa sana vibaya sana, ona wanasiasa hawaendeshi siasa vizuri. Hatutaendesha lulimi huku na huku, siasa yetu ni vibaya, inaongezewa vibaya, inaenda vibaya kwa, kwa kifaransa wanasema mopei vaman mm-hmm. Na tusisababu ke siasa mbaya wa victime ni, ni ba, militaire na sie population, waathiriwa ni wenyewe wanajeshi au vyombo vya usalama na sisi raia, voilà vyombo vya voilà vyombo vya usalama kidi les journalistes ba musiciens, ba population et le militaire. Lakini nini, wanasiasa munakula vizuri, munaenda munaenda inji in, eh, etazini munaenda Ulaya, munachezea siasa mubaya juu sisi ndio tuangamizwe. mm -hmm. Donc sa mwana mwanamuziki anaimba vile mumuite kwa nini ulimba vile? mm -hmm. Itakuseda kwa, kwa sababu sio vile bure balisemaka president wa inchi, an, e, inabidi akwe na washauri. mm -hmm. Donc kila mutu anaelekezwa kupata shauri yeah. Hakuna mwenye anaweza tembea tu mudratire mwanjo mpaka mwisho, ata wenjo Donald Trump, ata wenjo nani, isipokuwa Mungu. mm -hmm. Mungu ndiye uh, eh, hakuna akuna wakumushauri mm -hmm. Me kutoka kwa Mungu apre Mungu tulu monde ilifo anapata mashauri mm -hmm. Kuna ile kasumba kwamba nyimbo za mapenzi eh, vibao vya kuimba mapenzi ndo vinauza sana, lakini mbona kana kwamba wengi wana muziki hapa maeneo haya ya mashariki mwa Kongo wameelekea kwenye nyimbo ama vibao vya mapinduzi, mapinduzi, mapinduzi kama wana harakati hivi mapinduzi maanake voila mapinduzi revolution, voila, ma revolution. Ya kusema ndio maisha yenye tunaishi, tukaima mapenzi sana kushinda maneno yenye tunaishi, haina maana kwa sisi sie si. Ukafata bien Nord Kivu, Mkongo wa Afrika, Nord Kivu est precisement grano imesemewa sana kumitandao ya ulimwengu mm -hmm. Donc benye inapitikana hapa inashinda za genocide, tunaishi maisha ya moto inawaka, tunatembea juu ya moto. Sisi interpellation yangu wito, wito, yangu wito yangu kwa wanasiasa bapolitisie betu ya Kongo, nie banasiasa ya Kongo, mutusaidie, mutucheze kabumbu mzuri juu na sisi tufurahi. Pesa mataxe tunalipa hmm, kodi, tunalipa kodi, tunawaheshimia, tunawasikiliza lakini malipo yetu ni kulia kilio kila siku, lakini ngambo yenu tunabasatisfaire mm -hmm, tuna wala tuna, tunawatoshereza mekusisi amutujibu eh, yenye inafaa kutujibu. Ndio kilio yetu, njo maana unaona bamizisie ba mingi mm, wana tuna wanamuziki wana wengi tunaimbia hiyo muginigisi, tuko naishi mubaya, tunaishi vibaya na inaendelea kukuwa priske mubaya Tata Charles Obama, yeah. ni kushukuru sana na uh, Stephen Mumbi, huyo ni msanii ambaye bila shaka ana umaarufu hapa mjini Beni na ndio hivyo, tunamaliza na yeye, nikurejeshe mikrofoni, endelea na makala Nyumba ya Sanaa kutoka Beni. Hapa mimi ni Ruben Lukumbuka, nimekuwa naye Tata Charles Obama, mwanamuziki kutoka Beni. Asante sana. Chini ya usimamizi wake, uh, Nixon, yeye ni injinia mkuu wa redio uh, Oasis Congo FM, na uh, chini ya ufadhili wake Bwana Natanael Paluku wa Sukundi. Asanteni sana, Steven Mumbi. Endelea na makala Nyumba ya Sanaa <mumabali> Kila heri na uwe na wakati mwema. Mimi ni Steven Mumbi, mitandaoni andika tinini Mumbi <muchilio>