Nam, asante sana mwenzangu huyo Carol Kore. Ikiondoka hapo inaanza rasmi bila shaka, tangaza mengi ikiwemo matokeo kwenye mkondo wa kwanza ya wa robo fainali katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika lakini pia matokeo ya Uganda Tanzania kwenye michuano ya Afrika natasimini huko Moroko lakini pia nafasi ya Kenya kusala kwenye kwenye msuru wa dunia wa raga duniani saba kila upande baada ya kufuzu nusu fainali katika mkondo wa Singapore wikendi lakini pia tangazie pia ushindi wa Mnyarwanda Celestin Nsanzuwera kwenye sunshine tour ya Afrika mashariki kufuzu kuelekea Afrika Kusini mwezi huu lakini pia tangazia pia klabuni Gor Mahia kulikuona kwamba kocha eh, sinihamiki amekosa na benchi lake la ufundi wakati pia wachezaji watano kutoka Ufaransa wa tenisi wapigwa marufuku kwa muda mrefu, kufuatia matokeo ama makosa ya upangaji matokeo, lakini pia wachezaji wawili kuaga vilabu vyao mwishoni wa msimu, ukiwemo mchezaji wa Ujerumani, lakini pia klabu ni Bayern Munich, anaitwa Thomas Muller. Jukwaa la michezo, mimi ni Jason Sagida Sports, Arc Bishop, nina mwenzangu Ponzio Ki. Mwana Sport karibu. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati afrika mashariki na kati tuanzia katika mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. Tumeshuhudia wiki hii Simba ikifungwa kwenye mechi ya mkondo wa kwanza na Almasri ya Misri huko, Misri mbili bila, na inaonekana kwamba katika mechi ya marudiano wiki ijayo uenda, huenda ikawa ni mlima mkubwa wa kukwea kwa Simba nyumbani kwao Dar es Salaam, ugani Mkapa. Nam, nakubali ni mlima mkubwa sana kwa klabu ya Simba Sports kukwea wakati wanalenga kuingia katika nusu fainali hatua yao kwa miaka hivi karibuni, wamekuwa wakiishia kwenye mashindano yoyote ambayo wameshiriki yenye, yenye nembo ya kaf mm, iwe ni kwenye klabu bingwa lakini pia kwenye kombe la shirikisho, wakiishia kwenye robo fainali. Sasa wanalenga kuingia ndani ya nusu fainali. Mechi nilifuatilia dakika ya kwanza hadi mwamuzi anapuliza kipenga na kuashiria kwamba mchezo umekamilika, mm, magoli mawili kwa sifuri. Goli la kwanza makosa ya mlinda lango Musa Kamara, lakini pia goli la pili na goli la pili ndilo linauma zaidi kabisa kwa mm. sababu kwani ni dakika za jioni kabisa, unaona kwamba labda wameamua kumekuwa kubaya sana, tutoke na ili goli moja ambayo tumefungwa, kisha tukienda kwa Mkapa tutakuwa na kibarua cha kutafuta magoli mawili peke yake. <laughs> Sasa mlima ni mkubwa, kwa sababu kwanza ni utafute magoli mawili, kisha hapo sasa mnakuwa sawa yeah. na unaanza kutafuta goli moja, ambapo utahitaji magoli zaidi ya matatu sasa kusonga mbele. Wao Al-Masri wana kazi ambayo ni rahisi kidogo, wanahitaji kuja kupa kibasi tu mm. na walituonyesha kwamba hilo linawezekana. Ujue mchezo huu kule Misri si eti kwamba Al-Masri walicheza kama timu ya nyumbani yeah. walicheza kama timu ambayo inataka kuvuka kuelekea nusu fainali, yani kama mpira ambao mashabiki wanaushangilia kushikilia sana mpira wa pasi nyingi ungekuwa unapeleka watu katika fainali, nusu fainali hizi, yani ile timu ya Rulani Mokwena ya, ya Mamelodi Sundowns mm, miaka hiyo mitatu angekuwa anafika fainali na kushinda mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, lakini iko inawezekana. Kwa hivyo nadhani Simba walifeli kuangalia, mm, unahitaji kucheza vipi ili kujiweka vizuri katika nafasi za kwenda nusu fainali, kwa sababu yani mashindano ya mtoano. Ukipigwa hapa nyumbani, sasa Simba watakuwa wanaondolewa kama watashindwa kupata magoli matatu na zaidi katika mechi ambao watakuwa na wakaribisha Almasri. Kwa hivyo nakubali, mlima ni mkubwa sana. Nam, tumsikie mchambuzi wa kule Dar es Salaam, Tanzania, Ibrahim Bakora akizungumzia kuhusu kipigo cha Simba wiki hii, namna ambavyo mbinu ya Almasri waliokuwa nayo wamewafanya Simba waonekane ndio kwanza wamekutana leo kwenye pre season. Ukiwatazama Almasri waliwaacha Simba waweze kucheza, lakini kuwapunguzia ama kuwaondolea utulivu kwenye, kwenye finishing na kwenda nusu fainali. Almasri licha kuwa anaongoza goli mbili nawapa asilimia thelathini, lakini labda simba iamue kuniaibisha Tanzania, Simba iamue kunitia aibu nchi nzima na barani Afrika, isiende nusu fainali. Na anatoa tangazo, huu ndio muda Mangungu na wenzake wakamfuata, injini walifikaje fainali? sauti so yake mchambuzi akiwa ya ku Dar es Salaam Tanzania, itwa Ibrahim abokile na siba kole anasema kwamba hmm, labda uenda wakaa, uh, kuja kumpa aibu nyumbani kwao Dar es Salaam, lakini pia wanaogopa kwa sababu wanajua yeah, kwamba sasa hivi sio ile timu ya Simba ambayo labda ilikuwa na kina Jose Mikison Chama, yule chama wa moto ambayo ilikiwasha dhidi ya Kaizer Chiefs. Kumbuka walikuwa wafuzu eh, kuelekea yeah, nusu fainali hapo kwa Mkapa, lakini ikashindikana. Ila kwa sasa inaonekana kwamba kibarua ni kigumu eh, kila, kila mmoja yani anaona kwamba hapa kazi ipo. Kwingineko pia uh, Mimosas ilifungwa na barakani nyumbani kwao kule Ivory Coast Abidjan, goli moja bila Constantine, kitoka moja moja na USM Alger, huku nastelasmeka kusini kitoka bilabila na zamane kwenye michuano ya klab bingwa Champions League, Al Ahli e, ilimfunga aliladu mdraman goli moja bila MC Alger. Zikapiga Orlando Pirates goli moja kwa bila. Pyramids zikailaza FAR Rabat magoli manne kwa moja na Sundowns na Tunis zikaishia goli moja me, bila. Mechi ambayo tulishuhudia vurugu katika uwanja huko Johannesburg ambapo walifuzwa ama walishinda Tunisia, Tunisia Sundowns goli moja kwa bila. CAF imesemaje kuhusu mechi hiyo? Wamesema kuwa wanasubiri ripoti za uchunguzi, lakini kanda za video zipo mtandaoni bwana, inaonekana vizuri kabisa <laughs> Vurugu ilitokea na, na kitu, kitu ambacho na wasiwasi nacho mm. Kama wataamua Esperance, wacheze na mashabiki manne kwa moja labda kwa ujumla na kwa ufupi Tanzania na Uganda kwenye afcon under 17 matokeo yamekuwaje kufikia sema na kwamba naelekea kwa hatua za mchujo ikisalia mechi moja kabla ya kuingia hatua za mtoano Yaani, matokeo umeyataja mwenyewe si mazuri, ukiangalia kwamba kichapo kikubwa sana kutoka kwa Moroko kwa Uganda magoli alifika matano, hicho cho kichapo cha kawaida hmm. Aa, lakini pia ukiangalia kwa Tanzania dhidi ya Zambia magoli hivyohivyo yakafika manne, na kuna mchezaji nadhani ni naodha wa timu ya Zambia Jonathan Kalimina alifunga goli nzuri sana hmm. Ni mechi ambayo nilifuatilia sasa, pia nimefuatilia hiyo debi ya Uganda na Tanzania n yani wakati mwingine wanatamani mwamuzi naye atueleze kwa nini amefanya baadhi ya, ya maamuzi. Kuna kadi nyekundu ambayo ilisababisha haya magoli matatu. Kwangu mimi, nadhani magoli matatu yote ya Uganda ni kwa sababu ya kadi ambayo ilipatikana kwa Tanzania, kwa sababu kabla ile kadi mechi ilikuwa inakaa kama hapo sawa. Baada ya kadi kupatikana, wakapungua uwanjani na ndio hivyo, Uganda wakapata magoli matatu kwa sifuri dhidi ya vijana wa Samia wa Tanzania. Sasa ukiangalia haya matokeo ni matokeo ambayo sio mazuri, lakini ni mashindano ya vijana ya mashindano, wana mambo mengi. Kameruni imekuja kwenye haya mashindano ikiwa ndio timu ambayo inakaa kuwa timu bora mm, yaani, mimi ungeniuliza ningekwambia Kameruni labda Moroko watakuwa wanapambania kutoa ile taji, kwa sababu ukiangalia kwa sasa Ghana na Nigeria ambao wana ripoti nzuri sana kwenye haya mashindano, akiwa ni baadhi ya wa washindi mm, wapo katika mashindano Kamerun, ukizungumzia hata yale magoli sita kwa sifuri dhidi ya DRC, yaani ilikuwa inaonekana kwamba wamekuwa na rekodi nzuri kwenye kufuzu, lakini kuja kwenye mashindano, mechi ya kwanza dhidi ya Bukina Faso wakapoteza. Kwa hivyo, Uganda ametoka hapa Afrika Mashariki akiwa ndio mshindi mm. Amefika kule mechi ya kwanza magoli tano. Hasa ni mashindano ya vijana, nadhani mm. Kitu muhimu cha kuangalia ni vijana wangapi ambao watatoka Tanzania na Uganda wapate nafasi za kwenda kucheza katika soka ambalo watu wengi wanatizama kwa mfano kule ulaya mahali ambapo pia kipato kitakuwa kinaongezeka kwa sababu ni mashindano ambayo wanatoa vijana hawa ni vijana wa umri usiozidi kumi na saba kina tapsoba wametokea hapa idara wa kodivua sasa ni mashindano ambayo wanafaa kulenga zaidi ni vijana wangapi wanatoka katika maeneo yao kwa sababu huwezi kulinganisha afrika mashariki na nchi za kaskazini kwenye kukuza vipaji vya vijana rekoto mtoano baada ya kwamba mechi ya mwisho ni dhidi ya Zambia ambapo amba, amba, nafasi ya pili kwa alama nne baada ya mechi mbili. Moroko nafasi ya kwanza kwa alama nne baada ya mechi mbili. Kameruni ambao ametaja Nzioki kwenye kundi ba na ipo nafasi ya tatu nje ya kibano cha kufuzu toa mtoano kwa alama moja baada ya mechi mbili. Tuzungumze pia raga, ambapo unazungumzia timu ya taifa ya Kenya na wachezaji saba kila upande ya shujaa ambayo imefuzu kwa mara ya kwanza msimu huu kuingia hatua ya nusu fainali katika mkondo ambao ni mkondo ambao unasema kwamba wana neema na pia wana bahati nzuri katika mkondo wa Singapore ambao waliushinda mwaka 2006 walipokuwa na, wa na wa hmm, kocha aliyeaga dunia anaitwa Benjamin Ayimba. Safari hii nafasi yao kufuzu kuingia ama kusalia katika msuru wa dunia wa raga HSBC ni upi? Na huyu mchambuzi wetu akiwa nchini Kenya, Nairobi, Stephen Ocheng, labda nafasi ya Kenya kusalia kwenye ligi hii ya dunia ya HSBC ni ipi msimu huu? Ah, shukran sana bwana Sagini, kwa fursa hii. Chances za kubaki mpaka sasa tukiwa Singapore ni vigumu sana, wao kuwa in the top 8 because ukiangalia shujaa wako nambari tisa. Great Britain wako nambari nane na tofauti ya points kati yao wawili ni twenty points so, nambari moja akimaliza mwenye ameshinda title anapata twenty points, but hata shujaa wakishinda title in Singapore watapata twenty points na hata Great Britain wakimaliza nambari ya mwisho watapata one point kumaanisha hata waki-ukipiga hiyo hesabu shujaa ile mathematically hawawezi maliza in the top 8 Nam shikilia tu hapo. Bila shaka mwenzangu Stephen achekwa Nairobi nchini Kenya, labda ndio kinazungumzia kwamba Kenya ilianza vizuri katika mkondo huu wa Singapore baada ya kuifunga Ireland lakini pia kuifunga taifa la Ufaransa na kufuzu nusu fainali kwa mara ya kwanza msimu huu. Nam, nadhani kwamba umekuwa ni mkondo mzuri zaidi mm. Kwa mikondo ambayo timu ya taifa ya shujaa Kenya imecheza mwaka huu tangu warudi katika haya mashindano. Ukiangalia ndo mkondo pekee tunazungumza kwamba timu inaingia ndani ya nusu fainali mm. yani hiyo tumekaa muda mrefu sana tukielekea kumaliza msimu, tunaelekea kumaliza msimu, lakini nadhani mjadala wa shujaa tuliumaliza wiki iliyopita. Tulisema kwamba singapo wanaenda tu kuheshimu ratiba yeah. na watafute labda zile eh, rekodi na sita kama wanaweza wakafanya chochote kama mm, sio kufikia karibu, basi nawatukumbushe mwaka elfu mbili kumi na sita, lakini mtihani wenyewe mtakuwa Los Angeles mm. E, Stephen Ocheng labda asema so, kwamba nafasi yao ni ngumu kusalia kwenye msuru wa dunia wa HSBC, lakini labda je, kinachofuata ni kipi kwa timu ya shujaa? Stephen Ocheng, so fursa ambayo wako nayo ni Los Angeles sevens mahali, kutakuwa na promotion na relegation playoffs pale ambapo uh, teams yamaliza 9 to 12 yaani the bottom four teams na teams ambazo zitamaliza top four kwa challenger series zitakutana hapo, ambapo the top four pia kwa hiyo group yao, wata retain position yao in the next series. So kuangalia Shujaa, hiyo ndo the only chance wako nao mpaka sasa hivi hapa Singapore, ingawaje wamefika kwenye main cup semifinals. E, kwa mara ya kwanza this season, kidogo haitakuwa na tofauti kubwa kwenye standings because mathematically hawezi kufikia zile pointi za kuingia top eight. E, kuangalia kitu ambayo Singapore inaweza fanya ni kuwapatia motisha ili wakienda Los Angeles huko USA next month third to fourth May, watakuwa na hiyo confidence watakuwa na hiyo motisha ya angalau kukuwa na uwezo kuwa eh, pale Singapore tulifika semifinali. Sasa hapa Los Angeles lazima tufanye tena bidii, angalau tu maintain status yetu next season. Asante sana Steven Nairobi nchini Kenya, mzimumu ambaye amesafiri sana timu hii katika msururu wa dunia msimu um, huu. Lakini Kenya itacheza hapo kesho na Hispania kwenye hatua ya nusu finali ya mkondo wa Singapore. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika ukiwa huko Kampala, Uganda. Ni saa 12 jioni na dakika 48, kipindi wanajikuna michezo kwa nami Jason Sagini kwa na mwenzangu Paul Nzuki mwana sporti. Na wiki hii Nzuki, tumeshuhudia Mnyarwanda Celestin Nsanzuwera akishinda mkondo wa mashindano ya kufuzu ya Sunshine Tour ukanda Afrika Mashariki baada ya kuandikisha alama ya 2 under par katika uwanja wa Great Rift Valley Golf Resort huko Naivasha nchini Kenya, na hii ni baada ya raundi 4 za mashindano kuandikisha alama ya 4 under par ya 280 na kumshinda Mkenya John Legirim ambaye alimshinda kwa mapigo manne zaidi. Celestin alishinda makala ya mwaka huu ya Rwanda Open mwezi Februari huko Chigali, lakini pia anakuwa miongoni mwa wachezaji wa gofu kumi kufuzu mashindano ya mwaka huu ya South Africa ya Sunshine Tour tarehe nane Aprili hadi kumi huko Johannesburg. Huyu hapa Celestin Sanzuera baada ya kushinda mashindano ya mwaka huu ya Afrika Mashariki ya Sunshine Tour. sana kwa ajili ya nchi yangu, wachezaji wetu, wadhamini wangu sana na natumai nitafanikiwa na kufuzu hadi fainali. Nitafanya kadiri ninavyoweza, sitabadilisha chochote ili nicheze vema, na natumai kwamba nitafanya hivyo. Uh, sauti yake ya mshindi Celestin Sanzuera kutoka Rwanda, ambaye amefuzu mashindano ya mwaka huu ya Sunshine Tour Afrika Kusini wiki ijayo huko Johannesburg. Nchini Kenya, Nzioki tumeshuhudia, uh, wiki hii siku ya Jumatatu kocha wa Gormahia uh, Sinihamiki amekosana na benchi lake la kiufundi Wakina Joji, wakina Bareira, wamekuja na wao na akasema kwamba hawa anakuja na wao. Barani Afrika sio rahisi sana. Labda hivi majuzi tulimwona Nabi akielekea Kaizer Chiefs, alisema kwamba anakwenda na kina Khalil Ben Youssef alisema kwamba anakwenda na Cedric Kaze. Nadhani pia Wydad Casablanca wakimwajiri Rulani Mokwena alibeba pia msaidizi wake na akabeba pia mchambuzi wake wa mechi, wakaelekea pamoja Moroko. Lakini mm-hmm, vitu vyote ambavyo vimetokea barani Afrika wakati kocha anaajiriwa mm, kumekuwa na mjadala Je, yeah, msaidizi wake awe ni mzawa hata mm, huko kwa, kwa Moroko huko Ronani Mokwena. Hili. Yeah. Sasa, unasikia kocha, baina ya kocha na wachezaji, unataka mtu hapo katikati na anakuwa ni kocha msaidizi. Sasa wakati mwingi wao makocha wasaidizi na wao labda kwa haya maneno ambayo mi kamesema kwamba hawa jamaa na wao pia kuna namna ambavyo wanamhujumu ndani ya kikosi, na kaenda mbali kusema hata amewasaidia kwa fedha, amewasaidia lakini bado anakulipa bili kadhaa, eh, kulipa vitu hapo. Inaonekana wanatembea pamoja migahawa tofauti ya Nairobi na labda anawalipia, na baadaye akienda kwenye klabu anasema kuna wachezaji ambao wanasema hao lazima wacheze, lakini na yeye pia hataki, anataka awaone katika mazoezi. Kwa hivyo mimi ndio maana nasema ni mambo ya kawaida kwa sababu barani Afrika. Na hasa hapa Afrika Mashariki. Yaani, kuna hizo kauli za kwamba kocha msaidizi lazima awe ni kocha mzaa, ndio asaidie kwenye mazungumzo baina ya kocha na wachezaji. Na wakati mwingi ao wa makocha wasaidizi wanasubiri Kocha mkuu afutwe kazi, mm, yeye atabaki na timu. Mm. Kwa hivyo ukiangalia sana, timu ambayo inajua kwamba sisi tupo hapa kibiashara kwenye soka ukifungwa <laughs> katika dabi tunasema kwamba muhimu. Uliniambia ulikuwepo debi ya mashemeji, ulifurahia tu ni magoli yako e, yako. Tulikosa huko Burundi, Ngozi City imefungwa na Deira goli moja bila, Royal Vision ikifunga ama sipiri magoli matatu kwa moja na bila shaka umeendaje huko nchini Uganda na Tanzania nchini Uganda, Kitara FC wameshinda Kampala City magoli mane kwa sifuri. Maroons goli moja sifuri dhidi ya Empress. Mbale Heroes wakashindwa na wakiso Giants, moja sifuri. Kule Rwanda, Musanze dhidi ya Rusiro moja moja. Marines na Rayospo mbili mbili, APR na Bugesera, APR wamepata ushindi moja sifuri, kisha AS Kigali wakapata ushindi dhidi ya Muhazi United moja sifuri. Tanzania, Pamba imefunga Tabora moja, bila Mashuja ikifunga Fountain Gate, magoli matatu kwa bila. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani duniani ni kwamba wachezaji watano kutoka Ufaransa wa tenisi wamepigwa marufuku ya muda mrefu, miaka miwili, na wengine pia kifungo cha maisha kutokana na makosa kupatikana ya makosa ya upangaji matokeo. Watano hao ni kiwemo Yanika Thaivanta, Thomas Breshemiu, Gabriel Peti, Thomas Setoji na Hugo Daubi, ambao walipewa adhabu hizo zinazohusishwa na kesi ya jinai iliyosikilizwa mwaka 2023 inayohusisha kundi la kupanga matokeo kutoka nchini Ubelgiji kwenye soka. Mula na De Bruyne wataamua kuaga vilabu vyao mwishoni wa msimu kufuatia, uh, kudumia vilabu hivyo kwa muda mrefu. Thomas Mula amehudumia klabu ya Bayern Munich kwa miaka ishirini na sita akishinda jumla mataji thelathini na tatu lakini pia KDB De Bruyne akitoka klabuni Man City baada ya miaka kumi na alishinda jumla mataji kumi na nane. UEFA imesema kwamba Mbappe, Rudiga, Sheba kucheza michuano yao ya wiki ijayo ya robo fainali dhidi, dhidi klabu ya Arsenal kesi. Klabu bingwa barani Ulaya hamna kesi tena hani <laughs> basi wanataka kuitisha tu Arsenal, mm. Lakini kwa sasa wacha tusubiri tuone mechi Eh, hii ni timu ya Bilali na ukiitaja kwa Bilali bila shaka unamgusa rohoni, anakwambia mechi ni dakika tisini. Kwa hivyo labda kwa Mbappe ni kweli kama mm, atacheza watakuwa na kibarua. Rudiga ni baadhi ya walinzi tu wazuri ambao wamejionyesha kutoka ligi kuu nchini Uingereza, lakini pia kuelekea ligi kuu nchini Hispania. Kwa hivyo Arsenal watakuwa na kibarua kwelikweli kweli. Mm, manake ni wiki ijayo labda, manake walikuwa wamefua kwamba huenda watu wacheza wanakwamba kufuatiwa walivyosherehekea visivyo kinyume na sheria mm, katika ushindi wao dhidi ya Atletico Madrid katika hatua rubufa ya kumi na sita bora, lakini mm. yofmesa kwamba lazima na hawana kesi. <coughs> ila UEFA, bana kwa nini wakaamua? Kesi ingeendelea tu, basi wapewe tu adhabu kama ni mechi ya Arsenal. Lakini unajua pia nao UEFA usiwaone vile, pia nao wanaliangalia kibiashara mm. Mbappé kwenye soka la Ulaya kwa sasa ni kivutio kikubwa sana kwa sababu hakuna Messi tena, hakuna Ronaldo, watu wataenda kuitizama mechi kwa nani? Lakini pia katika mchezo wa wiki ijayo fainali dhidi ya Arsenal, Arsenal inakosa huduma za beki wake Gabriel Magalhaes, ambaye alipata jeraha katikati wa juma hili katika mchezo wa ligi kuu ya Ingereza. Lakini pia Uingereza leo mapema Arsenal lilitoka moja moja na Everton, na ni kwamba huenda wakapanua pengo la 14 Liverpool watashinda hapo kesho dhidi ya klabu ya Fulham, lakini pia sasa hivi uwanjani, Crystal Palace mbili Brighton goli moja, mechi inaenda kuisha. Ipswich goli moja Wolves mawili, mechi imetamatika. West Ham mbili Bournemouth mawili. Baadaye usiku mechi kati ya Aston Villa na klabu ya Nottingham Forest. Huko Ligue ya Ufaransa, mapumziko, PSG bila Angers bila. Baadaye Brest watacheza na Monaco, lakini pia nazungumzia Olympic Lyon dhidi ya Lille baadaye usiku, na huko Bundesliga, Bochum bila Stuttgart magoli manne, Freiburg goli moja moja Dortmund magoli manne Heidenheim bila, Bayer Leverkusen goli moja Mainz 05 goli moja, Holstein Kiel goli moja RB Leipzig magoli matatu Hoffenheim goli moja. Baadaye usiku ni mechi kati ya Vada Bremen na Eintracht Frankfurt. Kule Italia Serie A Monza goli moja imepigwa na Como magoli matatu kwa moja, baada ya usiku mechi kati ya Parma Inter Nerazzurri Milano, lakini pia mechi kati ya AC Milan na Fiorentina. Ushindi ya masara ya leo ya Arsenal na Everton inatoa picha kubwa na nafasi kubwa so, kwa Liverpool kushinda ligi, wanajiandaa kwenye mechi dhidi ya Real Madrid. Kwa hivyo kwa sasa ukishaangalia pengo la alama kati yao na Liverpool, wameanza kuona hapa, hata sio asilimia hamsini kwa hamsini Hapa labda wao wana asilimia thelathini tu ya kushinda ubingwa wa ligi kuu nchini Uingereza. Kwa hivyo wapo bize bana na mambo ya Real Madrid, kama Mbappe atakuwepo, unajua ni shughuli, lazima ujiandae. Kwa hivyo sidhani kwamba sare hiyo na wao na Everton kwamba ina kitu kikubwa zaidi cha kuzungumzia. Usau kesho ni Manchester da. Kibao chake Kofi Olomide kutoka DRC kinaitwa Loi Hipodrom. Mwisho wa matangazo kinatufikisha fundi mitambo wangu Collins Kadame anaambia kwamba si Loi ni Lua Hippodrome, kibao chake msanii Kofi Olomide kutoka DRC. Tafisha mwisho wa haya ni sema asante kwa kutusikiliza. Kwa niaba ya mwenzangu pia kwa jukwaa la michezo Paul Nzuki mwana sport, lakini pia msimamizi wa matangazo haya Victor Buso, lakini pia fundi mitambo upande wa Facebook na YouTube live anaitwa George Main, lakini pia aliyekusomea habari za dunia Carol Koro sema asante kwa kutusikiliza. Mimi naitwa Jason Sagini the sports arc bishop kama ilivyo ada. Michezo ni yetu na sport ni sisi. Kwa heri kutoka Nairobi. Jioni njema.