Msikilizaji wa RFI Kiswahili leo, naye Batwell Kinyunyu maarufu B2K, tutakuwa tukiangazia sanaa ya muziki. Jina langu ni Steven Mumbi, karibu msikilizaji, karibu B2K katika makala haya, nyumba ya sanaa Bana. Asante sana, sana. Msikilizaji ili apate ladha ya sanaa yako ya muziki, tupe kionje kidogo cha wimbo wako wa mwanzo. Jalishi unafanya nini? Unakosa gani? Na umeshindaje nyumbani? Hivi wewe hali gani? Unafanya nini? Na umekosa nini nyumbani? Tunaenda nami na wewe. Hajalishi umefanya nini? Unakosa gani? Na umeshindaje nyumbani? Hivi wewe hali gani? Unafanya nini? Na umekosa nini nyumbani? Ingoma inaitwaje? Uh, nyimbo yetu tunaendana. Tunaendana. Kwa nini tunaendana? Ah yetu tunaendana kwa uh, sababu unajua uh, mahusiano mengi huwa yanavunjika kwa sababu tu ya mtu kukosa uvumilivu. Ah uh, tunatakiwa tujue sisi, watu ambao, sisi binadamu wote ambao tumeumbwa na Mwenyezi Mungu kila mtu huwa anakuwa na mapungufu yake, kwa hiyo kuna muda unaweza ukaa, mimi naweza kuandika kwenye mahusiano, mwenzangu akaona mapungufu yangu, baada ya kunirekebisha ananiacha. Umenielewa? Lakini kumbe angenirekebisha siku nyingine nisingerudia, ningesema, ah, kumbe mwenzangu wapendi hichi kitu, na tungeendelea kuishi fresh. Kwa hiyo nilisema tunaendana, ndio maana nilikuwa na maana kwamba mtu anaweza kunikosea nikamwambia hichi kitu sikipendi na usikirudie, kwa sababu binadamu yeyote anafanya makosa. Akaelewa na akashindwa kurudia tena, tukazidi kuendelea kuwa pamoja, na nilipanga kusema tunaendana. Inasa ulianza sana hii ya muziki elfu mbili na kumi na moja ilikuwaje? Kipi kilikusukuma? Mimi nilikuwa naimba toka niko shuleni, nimesoma Morogoro, uh, sehemu moja kwenye mlimba wakati nasoma nakumbuka nikiwa darasa la pili niliipa shule yangu taji la msanii bora wa mkoa wa Morogoro kuhusu kuimbia ma masuala ya ukimu duniani. Uh, shule zote za msingi mimi ndo nilikuwa namba moja. Uh, lakini pia darasa la nne pia nikawa mshindi. Darasa la sita mpaka la saba pia nikawa mshindi. Kwa hiyo nilikuwa ni mtu ambaye uh, na, na profile nzuri mkoa wa Morogoro, lakini pia ni mtu ambaye nilikuwa nilikuwa napenda mziki toka zamani. Hicho kikakusukuma vipi? wu mapokeo ya wazazi kuhusiana muziki? Uh, mwanzo walisema uhuni. Walisema uhuni kwa sababu wanaamini kila ambaye yupo kwenye sanani muuni, umenielewa? Lakini kumbe sivyo. Unajua uh, kwenye maisha tunavyokuwa tunapambana, kila mtu Mwenyezi Mungu amempangia kila mtu riziki lake. Ah, uh, nakumbuka mara ya kwanza kabisa napata show nilikuwa kama laki nne hivi. Nikaichukua. lakini mwaka gani huo? Ilikuwa 2014. Nikampelekea mama yote. Akaenda umepata wapi hela? Mistaki matatizo, sije mtu akaja akasema umeiba huko. Hapana. Nimetoka kufanya show, sasa show, show kivipi? Nimetoka kuimba huko. Umeelewa? Basi baadaye akaona eh, kumbe kitu kizuri. Sasa akaona kila akitembea, unajua jina linakuwa kila siku. Kila akitembea watu wanampongeza. Eh, hongera bwana, mwanao anafanya vizuri. Mwanao anaimba vizuri sana. Mwanao tunapenda sana kazi zake na sasa zifanye. Kwanza hapo akaweka imani na akaendelea kunisupport. Sauti yako ni ya kipekee sana. Mimi wakati nasikiliza ngoma zako, wakati mwanzoni ukiwa unatoka niko natamani nikuone ana kwa ana. Na watu hawajawai kuambia kuhusiana na upekee wa sauti yako. Wegiwana uh, wengi wananiambiaga, wengi wananiambiaga kwamba sauti yangu ni ya kipekee. Unajua, uh, vitu vingine nadhani tu ni Mwenyezi Mungu aliamua kunipa sauti ya kipekee na haijawahi kubadilika. Wengi waga wakiniona nasema ah, kumbe wewe ndio uko hivi. Mbona sauti yako ni ndogo sana? Unapendwa sana na mabinti nyimbo zako. Kwa nini? Ah uh, nadhani kwa sababu naimbia mapenzi. Naimbia mapenzi lakini pia na bembeleza. Ah uh, unajua nyimbo <coughs> za mapenzi ziko nyingi sana. Lakini unaimba nini? Yaani wewe unachukua content gani kuwapelekea watu mtaani? Hicho ndio kitu ambacho nadhani kwangu mimi watu wamekuwa wanakipenda sana. Kibao gani kilikusogeza zaidi na hadhira? Ni hicho cha tunaendana uh, ambacho nilikuwa nimekiimba. Hicho ndio kilinifungulia nchi nzima kwa ujumla, kwa sababu nyimbo ilifika stage, nyimbo imekuwa kubwa kunizidi mimi. Yani naenda sehemu kufanya show, mpaka nipige nyimbo ianze kuimba, nasema kumbe ndo huyu. Umeelewa? Kwa hiyo nyimbo ilinizidi ukubwa. Kwa hiyo nyimbo hiyo ndio ilifanya mimi nianze kujulikana zaidi. Sasa ni B2K, kibao kinaitwa Tunaendana, haijalishi umefanya nini, unakosa gani na umeshinda umeshindaje? nyumbani ivi, wewe hali gani? unafanya nini na umekosa nini nyumbani meziulu, unauma kuishi kwa picha na chachi, nikwambie, nimeambiwa mambo nayo ufanya, ila sijui jibu gani ni niamue, tunaenda nami Nauma, minatubu makosa kosa, najua kosa la mpe, nikwambi najua nime kosa, nielewe, nahitaji kuomba sama, na pia nyota yangu nielewe, na nahitaji kupata Kibao hiki ni miongoni mwa vibao ambavyo vimesikilizwa zaidi ukilinganisha na vibao vingine ulivyo navyo. Nafikiri ni kwa sababu ya aina ya mashairi ambayo yanasikika katika kibao hiki. Una vibao vingine yeah, na kibao kingine, na kibao kinaitwa Lala, nimefanya na msanii kutoka Kings Music kwa rikiba pale, anaitwa Vanila. Ni moja kati ya nyimbo sasa, yani hiyo ndio imenifungulia mipaka yote imenifungulia mpaka yote kwa maana kwamba ni moja kati ya nyimbo ambayo kwanza, mpaka sasa hivi ina views milioni nne yaani, inaondoka inaondoka kwelikweli. Kwa hiyo ilipata, ilipata views nyingi zaidi within one, one, one year. Kwa hiyo ni moja kati ya kitu ambacho pia kimenipeleka sana. Unajua sio kila mtu ana hizo namba. <laughs> Tukiachana na kibao hiki, kuna ngoma nyingine mara baada ya kutoa hiki cha mwanzo kuna ngoma zilifuata. Yes, uh, kuna ngoma zilifuata. sasa hivi ndo ngoma mpya, inaitwa Tosha. kabla tujazungumzia hiyo ambayo yeah. inaitwa Tosha baada yeah. ya hii tunaendana, kuna kibao yes. cha pili ulikitoa yeah. kini, yani, likitoa kilicho kindo, kindo, kinaitwa Lala, ambacho nilimshirikisha Vanila, lakini baada ya kutoka hapo pia nikifanya ngoma nyingine na Dayo, nayo pia inaitwa Nimekubali na inapatikana kwenye digital platforms. kati ya hizi mbili, Lala na Nimekubali, Wimbo upi ungependa ni ugonge hapa? Lala. Lala. Kwa nini Lala? Nadhani kwa sababu ni moja kati ya nyimbo ambayo ina, ina, ina, inafanya vizuri tuseme East Africa nzima. Haya, msikilizaji akimshirikisha Vanilla Music kibao kinaitwa Lala. My feeling make it. Mara tu ukinisogelea, ukinigusa, ukinikumbatia, Kwangu naona zawadi mapenzi wakiniletea nona, wazuchi wanazikundu, mbona situko gudi, hawajui unavyo nipendelea, waninyonyesha huku ni mekulu, upendo umezidi mpaka unikumbatendo, naongea nikiwa mbali, bedu jazoea au nafanya kusudi takulinda moyoni. Furaha, ilikuwa rahisi kiasi gani kumshirikisha Vanila kwenye hii ngoma? Oh, Arkiba ni, ni rafiki yangu, ni kaka yangu ni mmoja kati ya mabrada ambao wako na mimi toka na, na, naanza mziki wakati nafanya mziki. Pia alikuwa ni mtu ambaye ananiambia kila siku wewe, bituke, wewe, hauna kazi nyingine zaidi ya muziki, kwa hiyo hakikisha unapambania kwenye muziki wako. Uh, maneno haya yalikuwa yananijenga, na alikuwa ni mtu ambaye kila nikiachia kazi lazima nitafute kazi nzuri, lakini umekosea hapa kazi nzuri, lakini umekosea hapa. Kwa hiyo ni mtu ambaye yupo karibu na mimi binafsi, naweza nikasema najivunia kuwa karibu na yeye, kwa sababu ni mmoja kati ya mtu ambaye anafanya njia yangu ya muziki kwa nyeupe zaidi kupenda leo kesho mpaka kufa baby. Kama ndio kwanza unafungulia ya redio yako, haya ni makala ya nyumba ya sanaa na nasikika kutoka katika mkoa wa Njombe. Msikilizaji nchini Tanzania, ninaye B2K, ninayebk, mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Tunazungumzia ya safari yake ya sanaa hii ya muziki. Unaweza kuelezea vipi safari yako ya sanaa ya muziki? Kwanza, mimi, mimi ya muziki binafsi kwa mimi, nimeanza kwa ndoto ya muziki toka nikiwa shule ya msingi na nilivyomaliza nikaenda form 1. Nilivyofika form 3 waliokuwa wananisomesha wote wakafariki, kwao nikashindwa kuendelea na shule ikanibidi nirudi mtaani. Nilivyorudi mtaani nikajifunza kugonga box na kupanga nyanya pamoja na kulima nyanya ili kuendeleza ili kuendeleza maisha yangu ya kawaida. Kwa hiyo nikiwa napanga nyanya baadaye, uh, watu walikuwa wananipenda sana kazi ninayofanya kwa sababu nilikuwa na mkono aaa wa chap chap sana. Yaani mtu akinipa kazi yake hata kama box mia mbili mia tatu nazifanya ndani ya siku moja. Yaani gari zima mimi ninapanga siku moja. Kwa hiyo wakawa wananipenda, wakawa wananipa kazi. Kafika stage sasa nikapata nikapata nafasi ya kuwa napata hela sana. Kwa hiyo kupata hela nikasema okay, sasa naingia kwenye muziki. Basi nikaanza kufanya nyimbo yangu ya kwanza inaitwa Dimaya. Dimaya ilifanya vizuri mkoa wa Njombe na Kusini tu. Haikufika mbali kwa maana ya nchi nzima. Manialewa lakini ili nitambulisha kwenye mkoa wangu wa Njombe na kusini kiujumla. Kati ya nyimbo pia iliwahi kunitambulisha kwa huku. Baadaye nilipokuja kuachia tunaendana sasa, ikaondoka nchi nzima. Ndio sokoni sasa, kila mtu akaanza kunisupport, wakawa nasema, bwana sasa uko serious, tunakuona. Kwa hiyo ukiwa unataka kufanya kazi njoo tukupe hela. Kwa hiyo ikae nataka kwenda kushuti, naenda soko la nyanya, naenda mwenyekiti, mimi nataka kushuti nyimbo yangu hapa nimerekodi. Lakini kazi yako hiyo ya kupanga boxi za nyanya hukuiacha? Eh, sikuiacha ndio. Nimekuja kuiacha hivi karibuni tu, wakati sasa tayari jina limeshakuwa kubwa, nimeanza kufanya show za milioni mbili, milioni ngapi. Ndio sasa nikaacha kuendelea na muziki serious zaidi. Kwa hiyo unasema ukidhamilia kufanya jambo kama unaweka juhudi, ni rahisi kufanikiwa, ni marufuku kukata tamaa. Uh, ni marufuku kukata tamaa, kwa maana kwamba hakuna kitu kirahisi duniani kitu chochote, yani hata unayemwona anauza karanga anakutana na changamoto Unaelewa? Anakutana na mlevi anapiga tu sinia linaanguka, hawezi kumlipa chochote. Umeelewa? Kwa hiyo wakati cha jamaa wapo na watu wanaosupport wapo. Cha msingi ni wewe kuamini katika kile unachokifanya, lakini pia kuwa na heshima nzuri. Kupambania katika kile ambacho unakifanya. Paka sasa hivi una ngoma ngapi? Paka sasa hivi na nyimbo zaidi ya arobaini na. Ni nyingi. Zimetoka zote? Yes, zimetoka na album mbili na EP mbili na mwezi wa 5 tarehe 31 naenda kuzindua album ya tatu. Sawa. Hiyo album bila shaka ndio itakuwa inabebwa na hii ngoma mpya. Kabla tujazungumzia ngoma mpya, ngoma moja ambayo unapenda ni isikike hapa. Tumekubaliana tunapendana. Ati squeeze yani na megeshwa tonge. Mie nalishwa yani mambo pambe. Hata gugu chiti baby ni tanzi wapi miadi na ogopa. Ukomta ni achawone donge. Misi kuguse tanyelewe pombe. Mpole mwenye uko kakuti basmika mashabiki, napenda kukuona tu varandani kwenye kiti, mda wowote unaichapa mechi. Kwa kifupi, uko fiti, acha tu enjoy tu. Umegusia kidogo kuhusiana na kuja na na albamu mpya ina kwendaje na ina maudhui gani? Ah, ina mchanganyiko, ina mambo ya maisha, pia kushauri watu, lakini pia ina nyimbo ya Mheshimiwa rais nyimbo za Mheshimiwa Rais mbili, lakini pia ina nyimbo za kawaida ambazo nimewashirikisha wasanii tofauti tofauti. Kuna nyimbo nimemshirikisha uh, Profesa J kwenye album, kuna nyimbo nimemshirikisha The Voice, kuna nyimbo nimemshirikisha Ibra on the gang, kuna nyimbo nimemshirikisha Mboso, kuna collabo kama saba hivi. Kwa hiyo uh, nimejipanga kufanya kitu kikubwa na binafsi naitaka watu nyingine. Kwa hiyo na nimejipanga kufanya kitu kikubwa na tayari, uh, mdogo wangu Chino ameshakuwa tayari kuja kunisupport Dayo, uh, Vanilla timu mzima ya Kings itakuja kuni support. Kwa hiyo nadhani nitafanya jambo kubwa. Niliomba uwanja lakini uwanja kwetu haupo, kwa hiyo nitafanya ukumbini. Umeshirikiana zaidi na wasanii kutoka ndani ya Tanzania yeah. Vipi, unafikiriaje kuhusiana na soko la nje na kuwashirikisha wasanii kutoka nje? Ndio niko napambania kwa sasa uh, napambania hilo swala, lakini naamini kwa sababu vingine nilianza na nikaweza hata ili pia nita, nitafika muda, naamini sana katika muda na mimi, itafika muda pia nitakuwa na kolabo nyingi za kimataifa, japo ni ndoto yangu pia. Nani anakutungia nyimbo zako? Naandika mwenyewe, mimi naandika na nauza kwa wasanii wengi wakubwa. Ni kipaji maana yake unawaandikia wengine yeah, nawaandikia wengine. Wanakulipa vipi? wananilipa kulingana na vile ambavyo tumeelewana. Kuna win win situation. Naweza nikamwandikia msanii ambaye mimi amenizidi zaidi, nikamwandikia nyimbo yake anipa korabu, unanielewa? Kwa hiyo yote yanawezekana, naweza nikamwandikia mtu akanilipa. Na kushukuru sana kwa kushiriki nasi katika makala ya nyumba ya sanaa. Kibao cha mwisho kipya ni kipi? Ah, nyimbo ya mwisho inaitwa inatosha. Ni nimesema inatosha kwa sababu ah, sometimes unaweza kuwa kwenye mahusiano ambayo ah, mtu anaweza kuwa ameshakuchoka lakini hawezi kukuambia. Utaona kesho ajarudi kesho kutu, wajafanya kitu fulani cha msingi, ati nilivumilia nisiende, nikidhani heshima yangu yaja, kumbe mwenzangu na wenge unapapatikana waja, ati kisa umesifiwa una shepu nzuri, ndo weke nje mapaja. <laughs> Inatosha. Ningekuwa ningekuami mi, mungenifokea. Inatosha zile panda shuka zimechangia hayo nimekubali kuenda kuendelea ndo maana ufanya... unapatikana vipi mitandaoni uh, unaandika B2K mnyama 25 Twitter Instagram, Facebook kote natumia jina moja lakini pia unaweza ukaingia YouTube, ukaandika B2K Mnyama, subscribe na notification, utakutana na kazi zangu nyingi, endelea kuenjoy muziki mzuri. Haya, furahi ya muziki mzuri Ay. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndio nakunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa, kutoka hapa nyanda za juu kusini mwa Tanzania katika mkoa wa Njombe. Nilikuwa nikizungumza na B2K, tukizungumzia safari yake ya muziki na mashiko yake. Mimi ni Steven Mumbi, mitandaoni nifuate, andika Tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwa heri kutoka hapa nyanda za juu kusini, furahia muda wako, inatosha.