Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Asante sana Jojajoo, ukiwa Nairobi hapo nchini Kenya. Sisi tupo Naivasha kwenye makao makuu nam barabara kabisa, msikilizaji popote pale ulipo ni kukaribisha sana katika makala ya leo ya jukwaa la michezo. Mimi ni nahodha wako Jo, uh, wenzangu Paul Nzioki, okay, na Jason Sagini wapo katika kaunti ya Nakuru, maeneo ya wa Nakuru wakifuatilia mashindano ya magari ya WRC Safari Rally, lakini kabla tujiunge nao tujuzwe yale yaliyojiri wiki hii na jumamosi hii. Katika kipindi hiki tutaangazia ushindi wa rais mpya wa kamati ya Olimpiki na mashindano ya kufuzu kwa kombe la dunia kwa timu mbalimbali mbali kutoka barani Afrika na vilevile bara Ulaya, bila kusahau kifo cha bondea mkongwe George Foreman ambaye amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 76. Jukwaa la Michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati na msikilizaji, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Mimi ni George Ajowi, kwa mara nyingine tena tuangazie yale ambayo amegongwa vichwa vya habari kuanzia juma lililopita na hadi siku ya leo alfajiri. Na ni kwamba bondia asifika katika makala ama miaka ya nyuma katika uzani wa juu ama ukipenda heavyweight, George Foreman amefariki dunia akiwa na umri wa miaka sabini na sita. George Foreman atakumbuka kwamba alishinda michezo Olimpiki dhahabu mwaka elfu moja mia tisa sitini na nane katika mashindano ambayo aliandaliwa kule Mexico akiwa na umri wa miaka kumi na tisa pekee. pia vilevile vile alipoteza taji lake la kwanza kwa bondia mohamed ali katika pambano la maarufu zaidi la rumble in the jungle mwaka 1974 mashindano ambayo aliandaliwa ali kinshasa zairi wakati huo ukiitwa zairi lakini sasa ni drc amefariki akiwaacha nyuma watoto kumi na wawili wakiwemo watoto watano wa kiume ambao wote wanaitwa kwa jina la george na alikuwa na wake watano mfululizo. Wakati huo huo, mapema wiki hii kuliandaliwa e, uchaguzi wa kamati kuu ya kitaifa ya olimpiki IOC ambapo kwa mara ya kwanza historia iliandikwa ambapo Cristi Coventry alishinda kwa mara ya kwanza nyadhifa hiyo ambayo ni kubwa zaidi katika michezo ya Olimpiki. Coventry ambaye ni waziri wa michezo wa Zimbabwe na bingwa mara mbili wa michezo ya ogeleaji katika michezo ya Olimpiki pia ni mwanaafrika wa kwanza kushinda taji hilo akiwa na umri mdogo wa mwaka ama miaka arobaini na moja, msikilizaji, timu timu mbalimbali zinajiandaa kwa michezo ya Olympic, michezo ya kombe la dunia ambayo itafanyika Marekani, Kanada na vile vile Mexico. Na kwa mara ya kwanza Japani imefuzu kwa mashindano hayo ambayo yataandaliwa huko mwaka elfu mbili na ishirini na sita, baada ya kushinda Bahrain mabao mawili kwa bila, siku ya Alhamisi. Hapa barani Afrika, timu mbalimbali zimeweza kuandikisha matokeo mbalimbali. Ethiopia ikashindwa na Misri mabao mawili kwa bila. Burundi ikashindwa na Ivory Coast moja bila. Rwanda Rwanda ikalazwa na Nigeria mabao mawili kwa bila, na vilevile vile, vile Somalia ikatoka sare na Gini. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika, na moja kwa moja ni kupeleke katika maeneo ya Nakuru kaunti na maeneo ya Nakuru kaunti ya Nakuru ama maeneo ya Naivasha kaunti ya Nakuru ambapo Paul, sag, Paul Nzioki na Jason Sagini wametuandalia makala jukwaa la michezo, wakifuatilia mashindano ya Safari Rali. Nam, asante sana jojajoo joja, ukiwa Nairobi hapo nchini Kenya, sisi tupo Naivasha kwenye makao makuu ya Safari Rali kwenye service center. Hapa ni kwenye studio zetu ndogo nje ya makao makuu ya service center, kitu ambacho ni maalum kwa minaajili ya magari haya ya Safari Rali katika mashindano ya mwaka huu. Mimi ni Jason Sagini sports archbishop, niko na mwenzangu pande wa pili hapa Paul Nzioki mwanaspoti. Mambo vipi? Kwema kabisa ndugu Sagini, mm. kweli kabisa tupo nje ya studio yeah. ya Nairobi, kwa hivyo yeah. kwa sasa, lazima utakuwa tofauti kidogo e. Mashindano ya magari yameanza bila shaka Alhamisi huko Nairobi, Kenya, kabla kuja hapa Naivasha, na tumekita kambi hapa kwa siku mbili zimepita, na tunajigamba kwenye wikendi hii ya mashindano ya rali. Jukwaa la michezo iwani, bila shaka, labda katika mashindano mwaka huu, labda umeshuhudia kipi tofauti, na kwamba mimi nimeshuhudia kwamba wakati huu hakuna vumbi, kuna mvua kadhaa, lakini pia aa, kuna matope na maji mengi, lakini wakati huu pia hamna vumbi kama ilivyokuwa katika mashindano ya mwaka jana. Naam, hilo ni kweli kabisa, kwa sababu hali ya anga ilikuwa imebadilika kidogo tofauti na inavyokuwa katika ile miaka mingine, kwa sababu watu wanasema kwamba utamu wa rali ni vumbi mm. Kama tunavyozungumzia mchezo mingine yoyote, kwenye soka wanasema utamu ni magoli mm. Kwenye raga labda wanasema ni kukumbana vikumbo mm. A, kwenye riadha unasema wakati kengele inakirikizwa basi hapo ndo utamu wake. Sasa kwenye rali Dio. Mashindano haya utamu wake ni kuona hiyo vumbi wakati gari imepita, lakini wakati huu imekuwa tofauti, kwa sababu kulikuwa na mvua siku kama mbili hivi nyuma Dio. Kabla ya mashindano kutoka Kasarani kuhamia mjini Naivasha mm. Kwa hivyo ndio wakati sasa unaona kwamba athari za mvua hiyo wakati huu ni, ni vumbi tu, lakini ni vumbi yenye matope si kubwa mm. Ndio na, na, na bila shaka wakati ambapo kuna mvua mm. vumbi sio nyingi sana, vumbi sio kubwa yani lile wingu mm. sio kubwa sana. Unaona kwamba wakati mwingine unaona gari limepita, unaona ni matope ehe, bila shaka. Sasa kabla kutupatie matokeo ya hii leo, lakini pia matokeo jumla ya hatua kadhaa kufikia sasa hivi ni kwamba waziri wa Michezo nchini Kenya hii leo Salim Mvuria amezungumza nasi kwenye uh, kituo cha wanahabari akasema kwamba Kenya inanuia kuweza kurusha kandarasi yake ya sasa E, miaka inayokuja kupita mwaka kesho ambao ulikuwa ni mwaka wa mwisho wa safari rali ya Kenya, kwa maana kwamba safari rali hii ni mojawapo mikondo kwenye msafara wa dunia wa WRC. Safari nzuri, taarifa nzuri, inakuja wakati mzuri, wakati ambao pia huenda ikanufaisha sekta ya michezo nchini Kenya. A, lazima tuseme kwamba ni taarifa nzuri, kwa sababu hata ukizungumza na watu wengi, hata sio waandalizi peke yake mm, hata mashabiki walikuwa wanatia hofu sana, wanasema kwamba mm, tunaelekea kuandaa rali ya mwisho mwaka, mwaka ujao mm. Kwa hivyo kama mwaka ujao, basi kandarasi haitakuwa tena kandarasi mpya Lio. Ina maana kwamba mashindano labda atakuwa anahamishwa kwenda nchi nyingine mm -hmm. na tukuwepo tunazungumza na baadhi ya mtu mmoja ambaye ni mkuu wa waandalizi wa mashindano haya hapa nchini Kenya, na alisema kwamba kuna baadhi ya mataifa hapa barani Afrika ambayo yanataka mkondo huu mm yeah. Yani kwamba tukianzia kule Hispania tuende Sweden mm -hmm. wawe mashindano yanaenda katika nchi zao mm -hmm. kwa hivyo, kuna watu wanaiangalia hiyo nafasi sana, na unafahamu kwamba barani Afrika kwa sasa kuna mataifa kadhaa ambayo yanahitaji mbio za magari, iwe ni kwenye Formula One au kwenye Safari Rally mm -hmm. kwa hivyo, moja kwa moja unafahamu kwamba Rwanda wanahitaji nafasi kama hii, lakini pia wao wakiwa bado wanasubiri nafasi ya Formula One. Kwa hivyo ni hatari sana kukaa kama serikali ionyeshi nia ya kutaka kuendelea kuandaa mashindano, kwa sababu huenda ikafungua nafasi kwa mataifa mengine kuleta zabuni yao na labda ikakubaliwa. Kwa hivyo kwa waziri kusema kwamba wao wanaendelea kuangalia nafasi ya kuandaa mashindano haya hata baada ya mwaka elfu mbili ishirini na sita na labda hata hiyo kandarasi iwe ndefu, sio kandarasi fupi kama iliyokuwa kwa sasa, ni kitu kizuri kwa sababu haya ni mashindano ambayo yanachangia sana kukuza uchumi wa taifa bila shaka. Sasa ni kwamba dereva kutoka timu ya Toyota Elfin Evans. Kufikia saa hivi akiwa anaongoza kufikia dakika moja. Labda, uh, ya kufikia saa hii siku ya juma mosi. Kabla ya siku ya mwisho hapo kesho Jumapili huko na, na pia siku ya mwisho tukiendelea kusubiri nimeona mm -hmm. kwamba mikondo itakuwa mingi sana. Kwa hivyo hatua ni kadhaa yeah, hatua zikiwa nyingi kwa sababu ya muda. Ott Tanak ni ni dereva ambaye ameshinda hatua nyingi akiwa ameshinda hatua tano wanasema umekuwa mkondo mgumu sana kwao mm -hmm. Eli Evans, ambaye pia ni dereva tajika naye ana hatua tatu na kuna hatua mbili alishinda zikiwa zinafuatana mm -hmm. Kalle Rovanpera huyu, mm -hmm. bila shaka anatajwa sana bingwa mtetezi, bingwa mtetezi huyu naye ameshinda hatua tatu kufikia sasa mm -hmm. na leo niseme imekuwa ni siku nzuri kwa mm -hmm. Takamoto Katsuta meshinda akishinda hatua mbili aha, so Isambu moja na Sleeping Warrior mbili, ukizungumzia uh -huh. kamboranmba ikuwa ndio hatua ngumu zaidi kwenye mashindano haya mwaka huu na kwamba imekuwa ni hatua ndefu zaidi, kilomita thelathini na moja nukta nne, ambapo madereva kadhaa waliweza kukosa kumaliza mashindano, akizungumzia pia Wakenya sita, akizungumzia pia Hamza Anwar, Aakif Virani na Nikhil Sachania ambao walipata majeraha kwenye magari yao, kisha mm -hmm. baada ya hapo kazi kuweza kuaga mashindano, lakini mwisho wa siku waliweza kurejea, lakini walikuwa wameshapoteza muda mrefu katika siku ya mashindano hapo jana. Akiendelea kuzungumzia kwamba teknolojia mpya ya magurudumu mwaka huu ambayo ilianzishwa kwenye mkondo wa kwanza msimu huko Rali Monte Carlo kabla ya kuja Rali Sweden, lakini safari hii safari tumeshuhudia kampuni ya Hankook kutoka Korea Kusini walichukua nafasi ya Pirelli hadi mwaka elfu mbili ishirini na saba. Lakini pia madereva huzungumzia kuhusu magurudumu haya mapya, na huyu hapa dereva kutoka Kenya Jeremaya Wahome pamoja na mwenzake Karl Flash Tundo wa timu ya Ford Fiesta. Nilidhani nilichukulia kirahisi sana, lakini nilipoteza muda mwingi, kisha nikajaribu kurejesha kasi polepole pole, lakini magurudumu haya mapya ni magumu sana na sifurahii gari kwa sasa I, I easy, nilidhani niliichukulia kirahisi sana, lakini nilipoteza ah, muda mwingi, kisha nikajaribu kurejesha kasi polepole pole, ah, lakini magurudumu ah, haya mapya uh, ni magumu sana so, na asifurahii gari kwa sasa. Flash Tundu huyo ambaye sasa hivi ndiye anaongoza katika jedwali la bara Afrika yeah, na ARC, yeah. Akichukua ama akimuondoa bingwa tetezi sasa hivi Kalle pale ambaye alishuka hadi nafasi ya sita. Ukizungumzia bingwa tetezi wa dunia sasa hivi Thierry Neuville wa Hyundai ambaye amekuwa na msimu mgumu kwenye mashindano ya mwaka huu ya safari, na kwamba alipata magurudumu mapya mawili yalivunjika ama alipata kutoboka katika hatua mbili, lakini pia gari lake liliweza kukosa kuwaka siku ya Ijumaa katika hatua ya mzabibu, lakini amekuwa na safari ngumu sana msimu huu Thierry Neuville ambaye anaonekana kama ana uwezo wa kuweza kuvunja ule utawala ambao kuweka kwenye safari rali, timu ya Toyota. Tumesumbuka, nimeugua usiku kucha, sikuwa najisikia vizuri leo, sikulala usiku kucha, kwa hivyo ilikuwa changamoto. Ninajaribu kadri ya uwezo wangu kupenya. Tulikuwa na tatizo na gari leo asubuhi, kwa hivyo haijawa rahisi. Bila shaka ni dereva huyo ambaye ni bingwa tetezi wa dunia sasa hivi Thierry Neuville kutoka timu ya Hyundai. Labda ukiniambia matokeo yarmanake, leo tumeshuhudia mikondo sita ikianzia kule Sleeping Warrior kabla ya so, kuja elementeta, kisha kumalizia katika hatua ya Soisambu. Sasa kwamba imeshinda hatua moto kasudi ikiwa ni Sleeping Warrior two, lakini pia Soisambu one miwili ya kushinda, lakini kuna mkondo wa elementita 1 mm -hmm. Elfi Evans huyu bana unampenda sana pamoja na mkondo wa Sleeping Warrior mm -hmm. Alishinda yaani, wa kwanza alishinda, lakini wa pili uh -huh. akashindwa na Takamoto Kasuta na Grigory Monster naye pia elementita 2, ndiye akawa mshindi, lakini pia kulikuwa na mkondo wa Kendong kendong tu pamoja na Kenjen jodhamo ya pili hmm, ambapo hiyo ilikuwa ni mikondo ambayo Karen Rovan Per aliamua hii ni ya kwangu. Hiyo ilikuwa ni jana bila e shaka, hiyo ilikuwa eh, ni jana yeah. Kwa hivyo leo tukakwenda kuanzia maeneo ya sleeping warrior moja, nafasi ya kwanza hiyo akapata Eli Evans mm -hmm pamoja na Elementaita one alishinda mikondo miwili ikifuatana. Kisha kutoka hapo Soisambu ya kwanza na Sleeping Warrior ya pili Takamoto Kasuta, kisha mkondo wa Elementaita kwa mara ya pili ya jioni kabisa, hiyo Gregoire Munster bila shaka. Lakini pia tulishuhudia mashabiki wengi katika viwanja mbalimbali mbali, ama katika hatua mbalimbali kwenye safari rali, ambako tumeshuhudia leo asubuhi. Tumekwenda kule Soisambu, tumeangalia kwamba mandhi alikuwa mazuri kabisa, na hawa mashabiki walivyozungumza, wakishuhudia rali zikipita mbele zao ama mbele ya macho zao Mashabiki unazungumzaje e, mashindano mwaka huu, mashindano ya mwaka huu yako fiti kabisa. Tunafurahia, tumefika kwa wingi, amna shaka kukosa. Mnaweza ona, hawezi, kila kitu kipo. Tumefurahi kabisa, tumefurahi kuja Kenya, si mara kwanza, lakini mara kwanza tunakua kwa hii safari rali. Utarudi katika rali ya mwaka ujao? Takuja kabisa, juu nimefurahi, napasha kurudi. Kwa majina, naitwa Ruben Dirango. Hii ndio mara yangu ya nne kutazama hizi rali, na kulingana na experience yenye napata hapa eh, ni experience bado inaenda ikiongezeka, compared to the last year, na mwaka iliyopita na hiyo ingine bado wanaenda wakikijkakamua kulingana na venye the race venye zinaenda, na I think uh, kila kitu iko sawa. Very good. Mambo vulai best best kwa majina anaitwa Abed Muchoi. Ni safariali ya kwanza na nimeenjoi sana, safariali iko fiti kabisa, tunaenjoi tu. Kwa majina anaitwa Honorable Jeruto Kiptala, I come from Baringo County Assembly. Is my second time kuja kuwatch safari lali, na tofauti ya hii rali na hiyo nyingine, ile iko na vumbi ndio nzuri sana, uoni ile utamu wake ikipita vumbi, but else well, nimekuja leo kuleta watoto sababu sijawahi waleta kwa majina naitwa Jordan Bujiriri, natoka Congo DRC so, hii ni rali yangu ya pili. Ya kwanza ilikuwa last year, but kwa leo nilijaribu nikafika mapema na nikaenjoy kabisa. Asa mashabiki hayo katika hatua ya ss so mapema leo asubuhi, lakini pia unazungumzia kiongozi wa mashindano haya kufikia sasa hivi Elfyn Evans ambaye alikuwa na haya kusema baada ya kamisha awamu ya kwanza leo asubuhi. Hali ni ya kushangaza sana kama unavyoona, hali ni ya kutisha na inaendelea kuwa mbaya, na kisha gafla tu unapata kuwa sehemu ya barabara zimekauka na hali ni inashangaza sana kwa kweli. Mara tatu hali imekuwa nzuri, mara tatu imekuwa karibu sana kupita, kwa hivyo Mbali sana sauti yake. Bila shaka huyo kiongozi wa mashina hayo kufika sasa hivi elfin Evans wa Toyota, lakini pia anazungumzia Tanak wa Toyota pia ambaye ameshinda tu watano kufika sasa hivi alikuwa na kauli hii kiufundi. Asubuhi hii hali ilikuwa nzuri sana, hatukuwa na shida, kwa hivyo imekuwa vizuri sana japo lazima dereva awe makini sana, kwa sababu sehemu zingine zenye matope. Siku ya leo ni tofauti sana bila shaka, Nzuki, msikia Toyota huyo dereva Tanak akisema kwamba E, hali si rahisi hivo, hali si rahisi na ukimzungumzia Tana kinamaanisha kwamba kama umeshinda mikondo mitano kufikia sasa mm. -hmm. ina maana kwamba gari lako labda unakwenda kwa mwendo wa juu mm -hmm. na una udhibiti. Lakini pia amepata nafasi ya kupambana na matope, kwa sababu unajua wakati wa kiangazi kuna vumbi ambao ni rahisi kwa hawa madereva lakini mm -hmm. wakati wa mvua yale matope yanakuwa ni shida sana kwao kwa, kwa hivyo labda pia amekuwa na mkakati mzuri kufikia sasa na ukiangalia pia alikuwa mshindi wa mkondo ambao madereva wote walalamika e, eh, lakini vile kwamba alikuwa anaongoza jana, lakini kufikia leo ametolewa katika nafasi ya kwanza na huyu Elfin Evans kutoka timu ya Toyota, ambayo alikuwa katika mmoja wa watu wawili washaka, Elfin Evans na Tanda. Pia tumsikie bingwa tetezi wa dunia sasa hivi kwenye mashindano haya ya Safari Rali, na pia bingwa mara mbili ya dunia, Kalle Rovanpera kutoka timu ya Toyota tulianza vizuri sana kisha tukapata matatizo baada ya gurudumu la gari kupasuka mara mbili. Hali hii ilitulazimu kukwepa na kwenda nje ya barabara na tena gurudumu likapasuka na hivyo tukapoteza muda. Bingwa mara mbili wa dunia huyo kutoka timu ya Toyota Kale Rovanpera, ambaye pia alishinda mashindano mwaka jana ya Safari Rali. Sasa kuna swala la usalama wa mashabiki lakini pia usalama wa mashindano ya Safari Rali, labda tumeshuhudia, bila shaka, labda tathmini yako ni gani, kwa ufupi, kabla ya kumsikia afisa wa usalama katika hatua ya Soisambu? Naamini na kwamba kufikia sasa wale wote ambao wanahakikisha usalama mm -hmm, wa mashabiki na madereva wamekuwa vizuri, kwa sababu kufikia sasa sijasikia dereva ambaye mm -hmm, amegongana na mwingine, matukio kama haya yamekuwepo. Mm -hmm. sijaona shabiki ambaye amekimbia kuikwepa gari ambayo labda imetoka kwenye laini ya kwake mahali ambapo dereva anapaku anafaa kupitia Naim. Akaja kwenye eneo la mashabiki. Kwa hivyo tuseme kufikia sasa kwamba hali ya usalama hmm. Lakini pia mashabiki wanakuwa kwa sababu ujue ni sehemu za burudani hizi mashabiki wanazokaa. E, bila shaka tumeshuhudia mashabiki kutoka nchi mbalimbali Uganda, DRC, Tanzania, lakini pia nchi ya Kenya kija katika uh, hatua hizi kadhaa mbalimbali kuna hivyo washikuzushia mashina haya mwaka huu ya safari. Lakini kwa huyu hapa afisa wa usalama katika hatua Soysambu Timbu Sola kuzungumzia usalama wa safari rali. Tuko na mapolisi, tuko na watu wa NYS ambao wanatusaidia katika kucontrol the crowd, fai kuvuka 30 meters kwenye ile barabara, so unakaa beyond 30 meters, na upande huu, hata magari yakishapita hadi steji imalizike, hadi watu waende nyumbani, inabaki hivyo vizuizi lazima, na mapolisi wanatusaidia sana, nawashukuru na the he ns changamoto, si mingi. watu tujeuri wa watu wakitumia madawa ya kulevya na kila kitu. Bila shaka ni Timbu Solo, ambaye ni afisa wa usalama katika hatua ya Soysambu. Sa kesho tunashuhudia hatua zingine sita, nafikiri ama hatua ni tano nne hivi, bila shaka kuanzia uh, huko Hell's Gate ya mwisho, lakini tutaanzia bila shaka katika kambi ama hatua ya mzabibu, kabla kuelekea Oserengoni, kisha kumalizia fainali katika eneo lile la Hell's Gate. Labda matarajio yako ni gani, kuweza kumwona nani huenda akawa bingwa wa mashindano haya mwaka huu? <laughs> Swali <laughs> so ngumu sagini, kwa sababu nikiangalia mikondo yote namna ambavyo matokeo yamekuwa yakitokea, kunakuwa na kuna mm, ugumu sana wa mm, kusema labda moja kwa moja nani ata atashinda kama nikitoa ushabiki, kwa sababu mashabiki wa tiorynevil wa mm, wanasema wanamuona ato tanak, wanasema wanamuona kale rovanpera, wanasema wanamuona mm, lakini ukiangalia namna ambavyo madereva wamekuwa, kwa mfano mm, takamoto kasuta kufikia leo akuwa ameshinda mkondo hata mmoja mm, lakini leo kashinda mikondo miwili mm, kwa hivyo kuna ugumu kidogo, lakini naamini kwamba kati ya tanak, rovanpera lakini pia elfin Ni washukuru sana wenzangu Paul nzioki na Jenso, Jason sagini wakiwa katika maeneo ya Naivasha katika kaunti ya Nakuru, wakifuatilia mashindano ya uendeshaji magari ya safari rali, na bila shaka watakuwepo papa hapa kesho kwa makala kemkem ya jukwaa la michezo. Msikilizaji, kwa kumaliza matangazo haya e, tuangazie mashindano ya kufuzu kwa kombe la dunia kwa timu mbalimbali barani Ulaya, ambapo jana usiku Finland ilishinda Malta bao moja kwa bila Poland ikaishinda Lithuania bao moja kwa bila. Uingereza, e, ambayo ilikuwa nyumbani, ililaza Albania mabao mawili kwa bila. Kisha kusini mwa Amerika kulikuwa na mechi kadha wa kadha, ambapo Brazil ikiwa nyumbani ilishinda Colombia mabao mawili kwa moja. Peru ikaishinda Bolivia mabao matatu kwa moja. Ekuado ikiwa nyumbani ikailaza Venezuela mabao mawili kwa moja. Kisha Uruguay ikiwa nyumbani ikalazwa na Argentina bao moja kwa bila. Baadaye leo siku kutakuwa na mechi kadha wa kadha asubuhi barani Ulaya, ambapo Hungary itakuwa mwenyeji wa Uturuki, kisha Scotland icheze na Ugiriki nyumbani, Serbia ilike Austria, Ubelgiji ipambane na Ukraine nyumbani. Bila shaka kutakuwa pia na mechi kadha wa kadha ambapo Georgia itaialika Armenia, Iceland icheze na Kosovo, Iland Republic ipambane na Bulgaria na Slovenia ipepetane na Slovakia. Kule Ufaransa ni kwamba Ufaransa itakuwa mwenyeji wa Croatia. Ujerumani itaialika Italia nyumbani, mechi ambayo ni ya kukata na shoka. Kisha Ureno ipambane na Denmark. Uhispania itakuwa nyumbani kucheza na Uholanzi katika mechi ya kukata na shoka. Itakumbuka kuwa pia kesho kutakuwa na mechi kadha wa kadha ambapo mechi za Na msikilizaji, tupate wimbo ustaarabu wa bendi ya serikali kutoka taifa la Kenya. Bono, do la delega. Hello. Pole pole dada, cheza kwa maringo. Watu wamezoea kufanya vitu kwa haraka haraka, papasa mambo wambio ustarabu ni nini? na kwa niaba ya wenzetu wakiwa kule Naivasha, ponzioki na jason sagini, niwashukuru sana. Wimbo huo wa ustaarabu wa bendi ya serikali kutoka Kenya unatukamilishia matangazo yetu ya leo. Niwashukuru sana wale wote waliofanikisha matangazo haya. Mimi ni George Ajowi, kwaheri.