Nam, asante sana mwenzangu huyo kutupisha. Mimi naitwa Jason. Michezo karibu sana, michezo na michezo kwemo, pia uchaguzi wa KAFA uliofanyika wiki hii huko Cairo Mis, lakini pia uga Mkapa Tanzania kufungiwa kwa muda mfupi, lakini pia kisa nini? Lakini pia michuano kufuzu kwa dunia inaendelea kufanyika hivi punde, lakini pia utangaza pia maandalizi ya mashindano ya michuano ya magari barani duniani, kwa ujumla, debr Safari Rally kufanyika wiki ijayo. Je, ya mambo yakoje? Lakini pia michuano ya UEFA Champions League hatua ya mchujo kuelekea hatua ya robo fainali. Mimi naitwa Jason Sagini, karibu sana jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Asante sana bwana Nzio, karibu sana. Uh, ni mimi kukaribisha ah, kwa sababu eh, we, yeah, wikendi iliyopita umekuwa katika ziara uh, kule nchini Tanzania katika jiji la Dar es Salaam, ingawa mm, dabi iliyotambawa, lakini bado umerudi hivyo hivyo tena, lakini umerudi salama. Nasema asante sana kwa kushikilia jukwaa, bila shaka mkiwa na ajoi na nilisikia likwenda vizuri kabisa, ila sikuwa na zurura bwana, nilikuwa na zurura, kuenda, yeah, napita pita mitaa Tabata nikiangalia na kwani mechi ikiotambawa, ulielekea wapi na ujarudi na makala nilielekea maana ya tareli kule, yani ni Dar es Salaam nzima wanazungumza soka la lao. mm -hmm. la la e, yani, Tanzania eh, kila kona iwe ni kwenye kwenye kwenye mikahawa mm -hmm. kwenye hoteli fulani hivi kwenye barabara boda, boda. Boda, boda, kwenye magari yani, yeah. unanusa tu harufu ya Simba, Yanga. Kuna bwana mmoja alinieleza ni kama ukienda Misri mm. Ukifika tu kwenye kituo pale ya poti unapata kwamba e, kwa kwa kwa kwa kwa kwa ni Al Ahly na Zamalek. Kwa hiyo pia huko Dar es Salaam pia ni mambo kama hayo hayo, ni aidha Simba ama ni Yanga, lakini tuanzie huko Kairo ambapo uh, kulifanyika wiki hii pia uh, uchaguzi wa CAF na aliteuliwa kwa mara nyingine ya pili, muhula wa pili, rais wa sasa hivi daktari Patrice Motsepe. Miaka minne anayokuja atakuwa na soka hilo la, ke, la Afrika CAF kwa miaka minne ijayo. Lakini pia uh, tulishuhudia wanachama kadhaa wakiweza kuteuliwa katika viwango tofauti tofauti katika kamati ya utendaji ya shirikisho la soka barani Afrika CAF, ikiwemo rais wa soka Tanzania Wales Karia. Kabla ya kuzungumzia hilo la Wales Karia, uh, Mosepe anachukua kwa mara nyingine ya pili, na anasema kwamba yeye anakuja kuongeza mafanikio zaidi, maanake katika mula wa kwanza ameleta mafanikio kadhaa kwenye mula wakaza, akiwa kama, kama rais wa soka, Tanzai, wa soka barani Afrika, barani Afrika. Ni kweli Mosepe amefanya mambo mengi na mambo yake ambayo amefanya kikubwa, ameangalia upande wa hela mm, kwa sababu haya mataji yote sasa hivi ambayo tunazungumzia barani Afrika, kila taji ameongeza hela, na ukiangalia rekodi yake ime kubwa, imekuwa ni dola milioni sabini na mbili ambazo zilipatikana kama faida kwenye kuandaa makala ya Afco Afcon kule Cote d'Ivoire na inakadiriwa kuwa katika Afcon nyingine ambazo zijazo mambo yatakuwa vizuri kwa sababu inakadiriwa kuwa hela hizo zitaendelea kupanda. mm-hmm. Kwa hivyo hatujui sasa Afcon ya Morocco itakuwa labda ni dola milioni themanini au tisini hatujui zitakuwa ngapi, lakini kikubwa ukiangalia ameongeza uh, uh, zawadi katika mm-hmm. kila, kila mashindano kutoka mashindano ya kinadada hadi mashindano ya wanaume. Sahivi ukiangalia hata timu aziteseki sana, timu ishaingia katika hatua ya makundi michuano ya klabingwa barani Afrika na kombe la shirikisho. Nami wanajua kwamba watu watateseka sana sasa. Zile mechi ambazo kwa unapeana pointi tatu au wajafika walikosa hela hazipo kwa sasa mm-hmm. Mosepe amefanikiwa kuandaa michuano ya Super League mm-hmm. yani ligi ambayo ilishindikana kule Ulaya mm-hmm. kule Ulaya mabosi walikaa wenye hela wote wakashindwa kufikia mwafaka wa kuandaa ligi hiyo, lakini barani Afrika amekuja mm-hmm. na imefanyika na sasa hata ni kama wenye vilabu hivi ambavyo vilishiriki haya mashindano na timu nyingine ambazo zina uwezo wa kushiriki haya mashindano wanauliza, yatakuwa tena lini? yeah. Kila mtu anataka ku ona tena, kwa hivyo Mosepe niseme kwamba alichaguliwa kabla ya kwenda kwenye uchaguzi kule Kairo. Maanake ako upinza na upinzani wote, umtu wa kushindana naye alikosekana kwa e. sababu, hata etoa ambaye alikuwa labda anajitoa kwamba atakuja kushindana naye ilikuwa inaonekana kwamba wazi e. hapa Mosepe alikuwa hana ushindani, na naamini hata ye alikuwa anajua kwamba sina ushindani na kwenda tu kuchaguliwa tena ila kwa mara ya pili. Ila amesema kwamba kwa miaka mine inayokuja, rais Mosepe amesema kwamba yeye lengo lake kubwa saa hivi ni kuweza kuwa kuona kwamba kila mwanachama wa kaf anapata angalau dola milioni moja kila mwaka. Mm. Kwa kweli ni kujali mwaka elfu mbili na ishirini na tisa, na amesema hela hizo anataka sana mm. wajenge viwanja mm. kwa sababu anajua kwamba kufikia sasa kuna tatizo kubwa sana la viwanja. Ukiangalia timu nyingi barani Afrika hazina viwanja, timu zote hizi zinategemea serikali kwenda kujenga viwanja. Yani ukizungumzia hata mashirikisho yenyewe mm. ukisikia sijui, eti ukisikia hapa nchini Kenya, FKF wamejenga uwanja, sijui FECOFA DRC wamejenga uwanja, sijui FUFA Uganda wanajenga uwanja TFF uongo awanakiania mm. sasa wote wanategemea serikali ijenge viwanja kwa hivyo, kama atawapa hizi hela na wote waelekeze kwenye kujenga viwanja mm -hmm. Tunaweza tukawa vizuri sana kimiundo mbinu naam. Lakini pia katika kamati tendaji ya kaf tulishule pia wazaji kadhaa pia wakiteuliwa kuwa uh, wenye kiti na wanachama wa kamati tendaji ya kaf ikiwemo pia uh, mwanasiasa kutoka kule DRC anaitwa Bestin Kazadi ambaye sasa hivi alikuwa ni rais wa zamani wa AS Vita Club na atakuwa ni naibu wa rais wa Kafu wa tano akiwa anasimamia soka la wanawake barani Afrika ateuliwa kuwa pamoja pia na rais wa Tanzania Wallace Karia, ambaye pia atakuwa kwenye kamati ya utendaji ya soka barani Afrika. Lakini huyu hapa Wallace Karia, mara baada ya kuteuliwa katika nafasi hiyo na shirikisho la soka barani Afrika kaf jambo kubwa nazungumza kwamba basi tusisherekee sana yeah. Tuende tukafanye kazi, tuhakikishe kwamba mpira wetu ulikofika unaenda mbele zaidi. Nitakuwepo ni mimi kwenye vikao vya juu vya maamuzi ya mpira wa nchi hii, ni jambo la faraja kwamba nimekuwa Mtanzania watatu kutumikia nafasi hii. Nashukuru, kitu kikubwa ni kuhakikisha kwamba, kuonyesha kwa kwamba nastahili kuwepo pale, kwamba tufanye vizuri zaidi kwa nchi yetu, ili tuweze kuonyesha kwa kwamba hatukupata nafasi hii kwa bahati, lakini pia tunastahili kuipata hii nafasi. Rais wa soka huyu wa Tanzania TFF tanzaniatff Wallace Karia mara baada ya kuteuliwa kuwa mwanachama katika kamati ya utendaji ya KAFU. Sidhani kama Karia anaiwakilisha Tanzania hapa. Yeah. Karia anaiwakilisha Afrika Mashariki. No. Pale Mm. Karia akiwa pale Kenya inajua kwamba tuna Karia Mm. Yani Mdabu... yeah, kwa na, pale Mm. wanachama wote wa SEKAFA manake ndiye rais wa SEKAFA. Kwa hivyo akiwa pale ukanda wote wa SEKAFA, mataifa yote anamwangalia yeye, akiwa na nilimwona ye. Yeah. na bwana wa Jibuti pale Suleiman pia naye amepata nafasi na, na, na moja pale. Kwa hivyo wale wote wakiwa pale wawakilishi mataifa yao peke yao mm. wanawakilisha ajenda zote za Sekafa, mashindano mm. yote ya Sekafa, kama atapata ufadhili kutoka kwa Kafu, kwa sababu tunafahamu kwamba ukiangalia Kafu wana nguvu mm. ila hao wenzao sasa, ambao wapo chini ya Kafu wanakuwa na shida sana mm. mashirikisho yote haya hata sijui watu wanasema sijui Kosafa ya kule kusini labda ina nguvu kidogo, lakini ukiangalia na wao sieti wako vizuri sana. kwa hivyo mm -hmm. eh, Sekafa ukiangalia na Kosafa na wale wenzao wote kule kaskazini Yazima wote waanze kuangalia wanachama wao ambao wamepata hizi nafasi pamoja na wanachama ambao mepata nafasiasroaaaatwna ni kura zilikuwa zinapigwa uungwaji mkono ukipata uungwaji mkono lazima mkono. Ulio, mkono. lazima uliomba sekafa kwamba <laughs> bana mjue sisi hii ni nafasi ya kwetu bila shaka, lakini pia tuzue pia rais wa soka la taifa la Kamerun uh, Fecafoot Samuel Eto'o ambaye mara baada ya kufungiwa kuwania urais wa kafa amepatiwa amepata jukumu la mpenyo mm. na mm na katika kamati ya utendaji yetu bwana amepambana. Kumbuka kwamba <laughs> ilianza wakisema kwamba haifai kuwa Kongo mm. na Kamerun wote nataka kuwa na nafasi pale mm -hmm. lazima taifa moja liamua kwamba nani atakuwa na nafasi, kwa sababu pia wale wote wanatoka ukanda mmoja wa kisoka barani Afrika. Naam. Sasa pia unakumbuka kwamba Eto'o amekuwa na kesi nyingi mahakamani nja ufisadi hapa na pale na ufisadi kuna jinechi. Wakati mmoja ameambiwa kwamba ufai kwa wewe ni balozi wa kampuni ya Kamari wakati huo mm, wewe ni rais wa, wa shirikisho la soka nchini mwako. Kwa hivyo uenda tunaona kwamba uenda ukapanga matokeo hapa, kwa sababu wewe ni balozi wa hiyo kampuni. Kwa hivyo amekuwa na kesi nyingi, amekuwa na kufungiwa kwa sababu la eh, mambo ya utata utata hapa na pale. Kuna baadhi ya wachezaji wa timu ya taifa ya Kamerun ambao wamesema kwamba haufai kuwa kiongozi wa namna hii mm. Hata kuna baadhi ya wachezaji walimuita dhidi ya Almasri mis al ya Misri e, wiki ijayo. Kwa hivyo huenda wakafungiwa nje, mara baada ya kwamba kafta kwa jijini humo e, Dar es Salaam Machi ishirini kuweza kufanya ukaguzi rasmi kuweza kujua kama watakuwa watatoa uwanja mpya ama itasalia kuwa pale Mkapa, kuwapa Simba jawabu mm, kwa sababu waliteseka sana. Nilikuwa nasema kwamba Kenya ndio hivyo, hakuna uwanja ambao unaweza kutumika, hata dabi imeahirishwa sasa. Na ukiangalia sehemu ambayo ni karibu sana ilikuwa ni Rwanda, kwa sababu pale uwanja wa mahoro unatumika. Sijui ni kwa nini wakuwa wanaona nafasi ya kwenda Uganda, lakini sasa najiuliza mimi. Naona kwamba CAF waliamua kuwashtua tu mm, TFF ili wawe Ee, chani inakuja, chani inakuja bana, huu uwanja mnautumia sana, ee, mbaya tena sana, mnahitaji kuweka ee, pembeni kidogo mtumie viwanja ee, vingine sababu Tanzania kuna viwanja vingine bado ligi yao inaendelea, si eti kwamba kwa Mkapa kama kuende kibasi hakuna ligi, ligi inaendelea bado. Kuna viwanja vingine ambavyo vinaweza kutumika. Kwa hivyo nadhani CAF walikuwa wanatoa tahadhari tu kwamba bana, mnasponsa chungu vizuri, mm, lakini kuna kitu hapa kikaisa, huu uwanja muache kidogo. Kwa hivyo leo uwanja wa Nyayo unatumika. Ee, ee, kwa hivyo Simba na Yanga jameni, ee. Bila shaka kwamba lazima wawe tayari, waweze kuwekwa standby. Simba pia wanacheza na Almasri mechi yao kwenye kombe la shirikisho. Naam. Waje hapa Nairobi. Ehe. Haya safi. Uh, huko Kenya ni kwamba leo kuna michuano mikubwa hapo kesho kati ya Kenya na Uganda katika mchezo wa mkondo wa pili kufuzu kombe la dunia la wasichana wa miaka 17, na huyu hapa kocha timu ya taifa ya Kenya Harambee Starlets Junior Mildred Cheche akizungumzia mchezo huo hapo kesho baada ya kushinda mbili bila katika mchezo wa mkondo wa kwanza. Wasichana wamejitahidi wiki nzima. uh, kupata alama tatu away Tuta kujitahidi tena kesho tupate alama zingine tatu. Morali iko juu. Uh, wasichana wako na morali ya juu kwa sababu tunacheza nyumbani. E, hapa nyumbani wanatarajia fans wetu, wanatarajia familia, so wako very comfortable kucheza hapa nyumbani. Malengo ina remain kurudi kombe la dunia tena pale Moroko, so tutajitahidi zaidi. Tunajua si rahisi, so tutazidi tu kuwa hard na kuzidi kuwapatia motisha that inawezekana Uh, kocha Mildred Cheche anasema kwamba nafasi kurudia kurejea kwenye kombe la dunia bado ipo, mi nadhani ipo na ni kubwa sana yeah. Yani, ni nafasi ambayo ipo mikononi mwao kuipoteza. Hii sio timu ambayo unazungumza tu kama timu nyingine yote yeah. Hii ni timu imecheza na Uingereza ikashinda, mm. mashindano ya kombe la dunia, kwa hivyo kila mtu akiwaangalia hawa wasichana kwa sasa atakuwa na maswali mengi ya kujiuliza, tumefeli wapi? Tulijaribu mara ya kwanza ikawezekana, na ukiangalia timu haikufanya vibaya sana, kwa sababu ilikuwa ni mara ya kwanza hii mm, ndio timu ya kwanza kushiriki mashindano mm, ya kombe la dunia kutoka Kenya, kutoka taifa la Kenya. Kwa hivyo yeah, nadhani kwamba nafasi ni yao kupoteza, bila shaka mechi kwa kesho katika uwanja wa Nyayo, lakini kwamba hapo jana Burundi liaga mashindano bila kufungwa na vikosa 2 bila na juna kwa magoli 4 kwa 3 kuzambia, na ikiondoa Tanzania leo kwa kufunga goli moja bila iko ni juna goli 4 kwa bila. Kesho pia ni mchezo mkubwa kati ya DRC dhidi ya Benin DRC na, ina, ina iko nyuma mbili bila, lakini pia mchezo kati ya Algeria na Botswana, alafu kisha mchezo kati ya Nigeria dhidi ya Afrika Kusini iko leo jioni, huku Nigeria iko inaongoza magoli matatu kwa moja katika mkondo wa kwanza michuano ya kufuzu kombe la dunia kwa wasichana zaidi ya miaka 17. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati afrika mashariki na kati shigali sasa hivi ni saa moja jioni ya 9 kipindi juku na michezo kiwa nami jason sagini na mwenzangu paul nzioki mwana sporti na tuelekee huko rwanda ambapo ligi kuu ya rwanda basketball nzioki ilikosa kucheza jana maana maana mechi kwamba mechi tatu ziliahirishwa kwamba kuna uh, maandalizi ya kuweza ku Uh, kuwa kwamba uwanja wa huye umeloa maji baada ya mvua kubwa kuweza kushirika uwanja huo, lakini mechi baada ya kati ya Rayon Sports dhidi ya AS Kigali yalikuwa soka Tanzania ya huko Rwanda kumradhi. Naam, nchini Kenya. Na nikitaja hizi mechi nashangaa, umesema ni rais Paul Kagame atakuwa uwanjani. mm. Sasa eh, ni sawa basi, lakini nadhani <laughs> kwamba angetafuta mahali pengine tu na <laughs> michezo iendelee huko, lakini ni sawa, ndiye rais pia, kwa hivyo serikali ikitoa bajeti ya kujenga uwanja na ukumbi inasema kwamba ni wao. Sasa nchini Kenya, Kariobangi Sharks zimepata ushindi dhidi ya Madhara United magoli matatu kwa moja. Kakamega Omboys sifuri kwa sifuri dhidi ya Atalanta FC. Police FC wakapata ushindi na magoli matatu kwa moja dhidi ya Muranga Seals. Ulinzi Stars wakashindwa na wanabenki KCB mbili moja. Kisha Gor Mahia wakapata ushindi dhidi mm, ya Bandari ya ya mbili sifuri. Hapa maneja wa eneo la service park la Naivasha huko akizungumzia kuhusu maandalizi ya mwaka huu ya Safari Rali. makontena baharini yamefika jana na leo tunashughulikia forodha. Kila kitu kitakuwa shwari. Makontena yote ya Toyota yamewasili Hyundai pia yanafika sasa, tunasubiri ya Ford M-Sport ambayo yako njiani. Ifikapo Jumapili, eneo hili la service park litakuwa uh, linafanya kazi kikamilifu na idara zote zitakuwa zimerudi hapa, kati ya leo na siku ya kufanya mazoezi. Kila timu zinajiandaa kwa kushughulikia magari yao ya mazoezi ili kuhakikisha kuwa wanaweka mashine zao vizuri kwa mujibu wa hali ya hewa na mipangilio ya hatua mpya. Meneja huyo wa service park Naivasha huko, naojua mushiri, unapotaja service kwa ni kwamba service park ni ile ambalo hmm, magari hufanyiwa ukaguzi, lakini hmm, pia marekebishani kama vile gereji la magari hmm, ya safari rali. Ah, lakini ni tofauti na ile ya Formula 1 eh, bila shaka. Ah, sasa, basi bwana ameshapitisha kila kitu. <laughs> E, kwa hivyo ni rasmi kwamba tutakuwa na tutakuwa Naivasha. Tutakuwa mubashara wiki ijayo e, jukwa la michezo mubashara kutoka Naivasha. Basi ndio hivyo, mashabiki sasa wote wajue kwamba jukwaa la michezo litakuwa moja kwa moja mubashara kutoka maeneo ya Naivasha. Kwa hivyo tutapata nafasi moja kwa moja na madereva, lakini pia mashabiki watatueleza namna ambavyo mambo yatakuwa. Kwa hivyo sasa huko service park, labda wataiona, pia wakifuatilia RFI Kiswahili katika mitandao ya kijamii. Bila shaka kwamba pia kutakuwa na hatua mbili mpya pia hatua ya Mzabio, lakini pia hatua ya Camp Morana, lakini pia kutakuwa na hatua spesheli ya mashabiki katika kembi ama katika shamba la Morendat Farm ambao liko katika, katika eneo ambalo utakuwa na mashabiki ambao watakuja pale kuweza kushuhudia madereva, lakini pia kuweza kuangalia michuano hiyo ya, ya, ya magari duniani ya WRC Safari Rali. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani ni kwamba katika ligi kuu ya soka Uingereza, sasa hivi uwanjani, Everton mapumzikoni, bila bila, na West Ham, Ipswich bila, Nottingham matatu, Man City mawili, Brighton goli moja, Southampton bila, Wolves moja. Baadaye usiku ni mechi kati ya Bright, Brentford dhidi ya Bournemouth. Kule ligi au Faransa Uh, mechi baadaye ni kati na ya Nantes na Lille, Angers eh, dhidi ya ya kule Bundesliga. Kule Bundesliga ya Monaco na Lens wacheze na Rennes ya robo fainali. PSG ilifanya mambo ambayo watu wengi hawakuwa wanatarajia mm. Na watu wengi ambao labda walikuwa wanaamini Liverpool ikiwa nyumbani katika uwanja wa Anfield, labda ni timu kubwa sana ambaye haiwezi ikateseka, lakini waliteswa pale park the princess <laughs> Wakate, wakachomoka na goli moja, lakini pia Anfield wakakipata kweli kweli yani. PSG aingesonga mbele, ingekuwa ni kama haki ijafanyika kwa mpira mm. Kwa sababu kila mtu Verratti Diego Simeone na Atletico Madrid lakini ndio hivyo, sasa kibarua kikubwa, mm, ni kati yao na Arsenal. Arsenal wakimalizana na Chelsea weekend, wataweza, hey, wanaingia Madrid Real. Hey, na unajua wale Madrid wakishafika katika hatua kama hizi, Madrid ukitaka kuwaondoa, kuwashinda huko huko kwenye hatua ya makundi. Mm. Hapa sasa ah si ya Lazio huku Manchester ikicheza na Lyon ya Ufaransa, Bilbao icheze na timu kutoka kule maeneo ya wapi, Ufaransa nafikiri, bila shaka katika hatua ya fainali michuano ya Uropa Ligi kule Ulaya. Lakini pia ni kuambia kwamba kwa Neymar amepata jera jipya, atakuwa nje ya kikosi cha Brazil. Nafasi inachukuliwa na mchezaji kutoka Real Madrid, mshambuliaji Endrick anafaa kutokana na jeraha alilopata mchezaji huyo Neymar aka na kikosi cha timu ya taifa ya Brazil. Mm, kwa ssaa mchea, nasema asante sana kwa nasi, bila shaka yote, lakini pia nasema kwamba ukiangalia Neymar kukua mm, nje kikosi dhidi eh, ya Brazil mm, labda jeraha jipya lake linampa mm, nafasi gani kuweza kuwa pale kwa muda mrefu. Neymar anafaa kuondoka bwana, katika ile timu mm. Sijui kama ushawahi kuangalia namba zake kwenye ile timu, anakuja mm. kuwakaribia malejendari wote wakubwa ambao waliwahi kucheza na Ronaldo, ukiangalia anakuja kuzikaribia zote pale mm. Kwa hivyo nadhani kwamba ni wakati wa yeye kuondoka. Na huyu bwana mdogo ukimwangalia, Endrick, ukiangalia pia nambari zake pale Real Madrid. Mm. Sio mbaya vile, na ukiangalia umri wake ni mdogo, japo uanza lakini e, mambo yako sawa. Kwa hivyo nadhani kwamba ni wakati wa Neymar pia kuamua kwamba imetosha, achana na timu. Tell me me honestly Would you still love me the same Kibao chake R6 kimemfikisha Adam Levine kwa Marekani, kinaitwa Locked Away. Kitafika mwisho wa matangazo ya Jumamosi ya leo you're gonna <mukira> say goodbye Can you you you tell me me right now If I couldn't buy you fancy things in life would be all right Come show me that