Msikilizaji hujambo, na karibu kwenye makala leo ya habari rafiki, ikiwa siku ya Ijumaa kama ibada. Msikilizaji, mada huru, yani unachangia chochote kile, msikilizaji, kile ambacho umesikia kwenye matangazo yetu juma nzima. Karibu kwenye makala leo. Tuanze kwa kusikiliza ujumbe wako sauti uliotuma kupitia mtandao wetu, nambari ya WhatsApp. Baadaye tatembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook kusoma maoni yako kuhusiana na mada huru siku hii ya Ijumaa. Idi Juma Oscar toka chini DRC chini Goma. Mimi nimependa kuzungumzia kuhusu mpango na mpango wa Sadek kuamua uigondoa vikosi vyake katika ardhi yetu ya DRC ni jambo jema. Kwa nini hatukuona kazi wala manufaa? Asante sana, nashukuru RFI Kiswahili kwa mada huru ya leo Ijumaa. Acha nitakiwa wasikilizaji wote wa RFI Swahili, vilevile Ijumaa njema, lakini naitwa Mtundiro wa Moses kutoka DRC Kanyabayonga. Mimi ni Muhindo Kamavu mwenyewe mwnyerio wa kivingo kutoka huko DRC katika wilaya ya Beni kwenye mji wa Mtwanga kwenye mlima mrefu wa Rwenzori. Katika mada huru ya leo, nataka kuzungumzia hatua ya serikali ya Kongo ya Kinshasa ambayo imeweza kuishika, kuweza kuanja kusikiliza kesi za hawa wanajeshi majenero ambao waliweza kukimbia huko Goma na Bukavu wakati waasi wa M23 waliweza kukimbia ingia katika miji hiyo. Naomba na kwa serikali yetu isikilize kesi hizo vema na kuweza kuwahukumu kivilivyo. Kutoka Lubero Kivu kaskazini DRC maeneo ya Buhale, naitwa Didier Kakule Sahani Bin Hodari. Leo ikiwa ni mada huru, ningependa kuzungumzia kuhusu mchakato ambao unaendelea wa kuweza nikukutanisha waasi wa M23 na jeshi la Kongo ama serikali ya Kongo huko Luanda. Nadhani hiyo ndio suluhu inayobaki kuweza nikutatua mgogoro ambao unaendelea hapa mashariki mwa DRC, sababu tukiendelea kusema kwamba vita viendelee, watu wataweza nikupoteza maisha yao, hata kama watu waendelea kukukata huu ukweli, lakini ndio ukweli. Kutoka Uvira DRC kijijini Masango, mimi ni Marco Fuma Diego, leader de la nouvelle generation congolaise. Mada yangu huru ya leo, napenda kuzungumzia shirika la umeme hapa kwetu DRC depuis eventrue comme Tibukavu na Kamayola. Kwa kweli kura hapa kwetu haionekani, tujui kama kura ilikuwa natoka Bukavu au ilikuwa natoka Burundi. Kwa hiyo tunalala mgiza, watu ambao walikuwa wanatumikisha ile mafriji Uh, mambo haiko sawa tungeomba mkuu wa shirika la umeme hapa kwetu Uvira. Kwa jina naitwa Geoffrey nikiwa hapa mjini Lusaka Zambia, kwa madahuri ya leo ambayo ningependa kuchangia hapo mezani ya RFA Kiswahili. Kwanza kabisa, awali ya yote, napenda kuwashukuru watangazaji ninyi nyote mnaotangaza hapo RFA Kiswahili, nawapenda sana na napenda kuwasikiliza, e, kila siku kwenye matangazo yenu. Mimi ni Jean-Claude Mukulu kutoka hapa mjini Lubumbashi. Mada huru nitazungumzia leo ni kuhusu mazungumzo yanayotarajiwa kati ya serikali ya DRC na M23 AFC. Nafikiri kwamba ni wazo nzuri sababu hakuna vita inapo inayokwisha kupitia vita. Inaomba tu mazungumzo kabisa. Mimi ni Pierre Malipo nikiwa DRC Uvira, kwamba wanajeshi wa SADC kuondoka hapa nchini kwetu, e, inafaa kwa sababu hawatufai kitu. Hakuna kitu chochote ambacho wametusaidia e, inafaa kabisa kuondoka. Wanalipwa mshahara mnono, lakini e, hakuna kitu walichotusaidia na nilivyoahidi natembelea ukurasa wa RFA Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook kusoma maoni yako kuhusiana na madahuru ya leo. Na mwana nane na mwona Gabriel Musindiru anasema u, yuko Uvira, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwenye madahuru leo, napenda kuwapa ongera wazalendo wote popote walipo, ila wawe makini na hawa wanajeshi wa FARDC sababu baadhi yao ni wasaliti. Zablo ni Mnyangeso, kijana mkongwe wa Beni, jamhuri ya kidemokrasia Kongo. Kwenye madahuru leo, napenda kupongeza rais wa Angola kwa kuandaa mazungumzo kati waasi wa M23 na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ili kutafuta suluhu kwa mgogoro unaoendelea mashariki mwa taifa letu. Vita Munyison walina Apotre kutoka Mambasa Alibongo tarafani Lubero kwenye mada huru. Leo napenda nizungumzie swala la makundi awasi, mbayo, ya waasi ambayo yamekuwa yakiibuka katika mataifa jirani kisha hatima yake inakuwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Mbona mataifa hayo yasitusaidia kupambana na makundi haya? Maoni mengine ni ya Kasongo Mulumbula Filipe, anasema yuko Lubumbashi, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, eneo la Haut Katanga. Mimi kwa mtazamo wangu sioni kwamba mazungumzo haya yataleta amani huko mashariki mwa DRC kati ya serikali na waasi wa M23. Na msikilizaji, tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti. <tune> kwa majina naitwa saidi kasige shemwami kutoka uvira drc patana na mapigano ambayo yunaopigana mtu kongo tunaomba kabisa afadhali wangeenda kusikilizana wasikilizane wapatane ili mapigano ishe sababu wanaokufa ni waraia ambao wasiokuwa na sababu yoyote hiyo hii ni sauti ya mzee makindar kutoka bujumbura burundi Mada huru ya leo nazungumza kuhusu mazungumzo ya Angola katika serikali ya Jamhuri ya Kongo na waasi wa M ishirini na tatu wa M23 walitaka mazungumzo vita ingali inaanza, lakini maoni yangu kuona mpaka hivi wamekushashika Bukavu, Goma, mimi ninaona hata kama wanaonyesha wamekubali, mimi sioni kama wataweza kufika kwenye mwafaka kwa sababu watakuwa wanajigamba wameshashika fasi, itakuwa wataleta vikwazo, vitatuma mazungumzo yasiwo ya kufana. Hey, Joeli Ansete Runesha, nikiwa hapa mkoani Kigoma nchini Tanzania. Mada huru yangu ya leo nitaongelea kuhusu vita ambavyo vinaendelea DRC Congo, ambako nilikuwa eh, napenda ni washauri tu viongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kwamba wangewahi, maana tunavyofuatilia kwenye mtandao ya kijamii, kwa kweli ni hatua mbaya ambayo wale waasi wamefikia kwa wananchi ambao wasiokuwa na hatia. Walikuwa wanatakiwa waharakishe hili liloswala liliisha haraka ili watu wasiendelee kuangamia. Nikiwa hapa Biriba Uvira Mashariki mwa DRC kwa jina naitwa Honorable Simo Sambazaru Rekeza. Mimi ningemwomba Rais Felix Kisekedi Chilombo wa DRC, baada ya kufanya mazungumzo na kundi la M23 tariki kumi na nane mwezi wa Machi huko nchini Angola, akitoka kule aandae mazungumzo yengine ambayo itakuwa ni ya kitaifa, ishirikishe wapinzani pamoja na wajumbe wa serikali na wafanyasiasa ambao wako nje, kwa sababu vita vya M23 vinachangiwa na wafanyasiasa wengi wa ngambo ya upi wale wakujnarejea tena kwenye ukurasa wa kusoma maoni yako kuhusiana na mada yetu leo msikilizaji. namwona jamaa wagumu tunadumu mweheza Tanga Tanzania. David Sichenga anasema hapa Tanzania wizara ya nishati na madini kudai kuzalisha umeme wa kutosha nchini mwetu, tukiwa na mpango wa kuuza umeme kwa mataifa jirani kama vile Kenya, Zambia na kwingineko, iweje tena nchi hii hii kutaka kununua umeme kutoka Ethiopia? Umeme unaozalishwa nchini unakwenda wapi mpaka tufikia hatua ya kununua umeme wa Ethiopia. Mbona hili? Mimi sielewi. Swala la balha kutoka kwa David Shichinga. Espoir Gabriel anasema yuko Kalowezi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Natoa mkono opole, Kongo wa pole kwa ukongomani wote ambao wamepoteza maisha katika vita na magaidi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Asleka Ramadhani kutoka Uvira anasema anahuzunika sana kuona wabunge wa Kongo wanapotaka kuchaguliwa wanaongea mambo mengi tu, lakini baada ya kuchaguliwa wanasalia kimya, wakati raia wanapoendelea kuumia na hali ngumu ya maisha, wengine hata wakiuawa na waasi. Hali hii na ikomi. Ujumbe mzito kutoka kwa Asleka Ramadhani unatupa nafasi nyingine kupata maoni ya sauti msikilizaji kutoka Fizi Centre, naitwa Machumbe Etongano Lami Kristal Madahuru. Leo nazungumzia mazungumzo ambayo inaandaliwa na Lorenko wa Angola kuwakusanya wahasi wa M23 na serikali ya DRC, ni kwamba Rais Tshisekedi endapo atakubali kufanya mazungumzo ya moja kwa moja na M23, na jua ya kuwa asilimia kubwa ya wakongomani watakuwa hawana imani naye tena, kwa sababu anashindwa kusimamia a, maneno yake; ni yeye aliyekataa kuongea na M23, na kwa sasa kikubali ni kwamba anashindwa kusimamia maneno yake. Upande mwingine ni kwamba hawa wanajeshi wa wazalendo watakuwa kabisa wa hawana imani na Rais Tshisekedi Tshisekedi na watakuwa wamehachwa njia panda. Jambo, LFI Kiswahili, kwa majina naitwa Alex Jeremia, niko Chake Chake, Mwanza, Tanzania. Ni fanzi wa Simba Sports Club. Binafsi leo kwenye madahulu ninapongezi niwapongeze kituo hiki kikubwa cha LFI Kiswahili pamoja na uongozi na watangazaji wake wenye weledi mkubwa wa kutupasha habari duniani kote. Mnafanya vizuri kiukweli, nawapongeza kwa kazi nzuri mnayofanya. Pia niwapongeze washirika wenu, ingawa mnawasahau kituo hiki cha Afya Radio kilichopo jijini Mwanza ambacho kina fanya ni wapate bila chenga. Kwa maoni hayo makala ya habari rafiki juma hili yanafika kikomo. Shukrani sufufu kwa msikilizaji uliyetenga muda kuchangia maoni yako kwenye mada mbalimbali juma hili. Nimekuwa wako mwaminifu, Bwana Benson Wakoli. Ukijaliwa nami pia nijaliwe, tutapatana ndani ya makala mengine ya habari rafiki.