Msikilizaji, hujambo na karibu kwenye makala ya habari rafiki. Leo utakuwa nami bwana Benson Wakuli kwenye makala leo. Tunajadili kilichofanyika nchini Kenya, ambapo rais William Ruto na kiongozi wa upinzani Raila Odinga wametiliana na saini mkataba wa ushirikiano wa kisiasa wanaosema utasaidia pakubwa kutatua changamoto zinazowakabili raia wa taifa hilo. Unaamini makubaliano ya viongozi hawa wawili ndilo swali tumekuuliza. Karibu kwenye makala leo. Ilivyo ada, tuanze kwa kusikiliza ujumbe wako wa kwa sauti, baadaye ndatembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook kusoma maoni yako. Kiongozi wa kizazi kipya Marco Foma Diego natulia maeneo ya um, hoplato ya Uvira, Fizi na Mwenga. Acha nipongeze kwanza viongozi hawa wawili kwa kukutana na upinzani na, na walioko madaraka, wamefanya vizuri sana, na ndio usalama itaonekana kwenye nchi yao. Kwenye nchi yetu ya DRC, viongozi wanashindwa kuongea na M23 huko uh, Goma wapi na, na, viongozi waoni yale wale waende wazungumuze. Kamjambo, RFI Kiswahili, naitwa Nguru Nziza Tarsise kutoka Burundi, lakini sahizi tunaongea nikiwa hapa Nairobi, Kenya. Acha tungoje hii sai ni rais Ruto na kiongozi wa upinzani Raila Odinga eti itakuwaje, kwa sababu hizi nchi zetu za Afrika eh, makubaliano hayo azoreki, ndiye maana hatuwezi amini kama itakuwa sawa, juu viongozi, kila mtu anataka kuchukua vyake na hafikirii kuhusu faida ya, ya za maraia. E, media hapa kutoka Kenya. najua huo ushirikiano wao baina ya Rais Ruto na ra... Raila Odinga, huu ni wa muda, kuna vile wanatafutiana hapo, lakini mwenye atamweza mwenzie mapema tu atakuwa mshindi. Jambo alefai Kiswahili. Kwa majina, anaitwa Aleksi Jeremia, niko Chake Chake, Tanzania, ni fanzi wa Simba Sports Club. Sitaki kuamini kwamba kiongozi wa pinzani ndo anajua matatizo ya raia katika taifa lake zaidi ya kiongozi anayeongoza katika taifa hilo. Nachodhani ni siasa iliyotumika, ukiangalia kwa sababu kiongozi Raila Odinga ni kiongozi mkubwa katika taifa hilo na anao wafuasi wengi wanaomfuata nyuma yake. Nasubiri makubaliano ya vitendo na si ya mikataba. Naitwa Celestine Kajuna nipo Bukoba, Kagera, Tanzania. Makubaliano ya kisiasa yanaweza kutatua changamoto zinazowakabili raia endapo hawa waliokubaliana watatanguliza maslahi ya wananchi na taifa mbele pasipo kuangalia maslahi zao binafsi. Walio wengi wanaweka makubaliano kwa sababu ya maslahi yao binafsi, kwa hiyo wakitanguliza maslahi yao haiwezi kuzaa matunda hata dakika moja. Kwa jina naitwa Vincent JJ Kaji, kijana mpoa Tanzania, natokea maeneo ya Kagongo wa manispaa kama nchini Tanzania. Mimi niseme kwamba mkataba wa kisiasa sidhani kama unaweza kusaidia changamoto hiyo, kuweza kumaliza changamoto katika taifa la Kenya, kwa sababu ukiangalia hizi changamoto sio kwamba zinaanza leo, mara nyingi tumeshawahi kuzishuhudia katika taifa la, la Kenya. Kwa hiyo sidhani kama naona kama inaweza kusaidia kwenye tatizo hilo. Kuhusu makubaliano ya viongozi wa Kiafrika, hayo makubaliano ya kisiasa kwa viongozi wa Kiafrika, mimi kivyangu, naona kama haisaidii chochote kwa raia, maana unakuta yanasaidia, yaani wanakubaliana hivyo kwa masilahi yao wenyewe, unakuta wanafaidi ni wao wenyewe tu viongozi e, wenyewe, lakini kwa raia haijasaidia hata chochote kabisa. Asante sana RFI Kiswahili. Jambo jambo, RFI toka Vira, DRC, Katongo. Naitwa Kanale Please. Wanaweza kusaini wanaishi pamoja mee, baada ya siku fulani kuna mwenye atamgeuka mwenzake, deja ile saini itakuwa inaonekana kama aikukwayauaminifu. Mimi ni bwana Elisha Sharle kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Kivu Kusini hapa mjini Uvira. Kiukweli eh, makubaliano kati ya Raila Odinga na rais, eh, William Ruto ni makubaliano mazuri na yanaweza yakaleta suluhu kwenye matatizo ya Wakenya, kwa sababu upinzani si tu kwa kupinga kila jambo na kuchafua eh, government ambayo inatumika, ila pia na kusikilizana pia kwa kuleta suluhu kwa matatizo ya Wakenya wote. Majina, naitwa Pretre Motar, napiga simu toka Moba Kirungu daracimta aewa bora kusumada da. Leo kwanza natoa sana pongezi kwake Raila Odinga na kwake kina bwana William Ruto kwa kuweza kusaini mkataba huu, ila mkataba huyo usio wavurugo, bali huo mkataba wa amani, na wendapo watakaposaini mkataba hiyo, kila mwananchi haone uhuru wa mkataba huyo. Tembelea ukurasa wa rifa Kiswahili kusoma maoni yako kuhusiana na mada leo, msikilizaji. Namwona nani? Namwona Samuel Kahupa, anasema yuko Uvira Kigongo. sioni kama hayo makubaliano ni sahihi kwa sasa. Mikataba ya kisiasa haitusaidii chochote sisi raia. Maoni yake bwana Samuel Kahupa kutoka Uvira kule jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Gabriel Msindiro kutoka tarafani Uvira anasema kwamba maamuzi hayo yaliyochukuliwa na rais William Ruto na kiongozi wa upinzani Raila Odinga ni maamuzi sahihi kabisa, ila endapo hakutakuwa na unafiki pande zote mbili zitasaidia raia wa Kenya. Maoni mengine ni kutoka kwa Chamet Mkombozi, anasema yuko Makabola, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa makubaliano ya haya yanaweza kutoa suluhisho kwa changamoto zinazowakumba raia wa nchi hiyo. Saini hizi zina malengo ya kudumisha amani nchini Kenya. Heri Lutalalira anasema mikataba hiyo haiwezi kutoa suluhu kwa matatizo kwa sababu viongozi wanatafuta faida zao wenyewe kama ilivyo tu hapa Goma kwetu. Na msikilizaji, tuzidi kupata maoni zaidi yaliyotumwa kwa njia sauti Tabani toka DRC Ituri Mambasa, ngambo yangu, mimi nitaona ya kwamba hiyo ingali mikataba. Naomba wa Kenya wasubiri waangalie matukio kama yatakuwa bora au hapana, wasifurahie mikataba, kwani wafanya siasa sio watu wazuri, wanaonaga kama mahali hapo hamna faida ya yake, anaweza akabadili hata leo leo. Nasema hapana, uliweza kusikilizana hivyo lakini mwenzangu aheshimu mikataba, mimi nimeondoka kwenye hiyo mikataba Asante sana RFI Kiswahili. Ni Zefaninga Hanguni kutoka Komanda, mashariki mwashari mwa DRC. Kwa kweli haya makubaliano kati ya rais wa Kenya na mpinzani wake ni jambo njema kabisa, na ninaamini kwamba itaweza kuleta matokeo mazuri, lakini nchini kwangu DRC kuna tatizo, sababu wapinzani wamekuwa wengi na kila mtu anaangalia upande wake mwenyewe, si upande wa raia, na ni ngumu kabisa kuonekana na baliano hata kwa wapinzani katika nchi yangu kwa sababu kwanza, wapinzani wenyewe kazi yao hawakubaliane. Jina langu naitwa Jofle kutoka hapa nchini Zambia. Kwa mada yangu ya leo iliyowekwa hapo mezani RFE Kiswahili ni kwamba kweli nchini Kenya, Raila Odinga pamoja na William Ruto kuungana pamoja, labda kuweza kuifanya siasa ya Kenya iwe vizuri, ili waweze kufikiria maendeleo zaidi ya nchi yao. Mimi naona wamefanya vizuri, kwa sababu wakiweka tofauti zao pembeni kidogo, wanaweza akaleta kitu cha maana, na wakiweka mawazo yako pamoja, wanaweza akaleta kitu cha maana kuliko kila siku kugomana na siasa, mwisho wa siku wanajikuta wamesahau kuwafaa nya wananchi kile ambacho wameahidi, na ningependa kuona baadhi ya nchi za Afrika wakiungana pamoja na wapinzani wao wakubwa ili waweze kufikiria future ya taifa lao. mimi kwa hilo kweli nawapongeza sana. Hii ni sauti ya mzee Makindar kutoka Bujumbura, Burundi. Mada ya leo kuhusu eh, mwelewano wa Raila Odinga na Rais Ruto huko Kenya. Maelewano ni jambo la kupongeza, ni jambo zuri, lakini katika kuzungumza na kuweza kuelewana Isiwi kupakana e, maji kwenye macho, bali iwe maelewano sahihi. Isiwi mambo ya unafiki, isi mambo ya nini, kwa sababu vile tunavyoona ni usalama wa raia wa Kenya. Kumbe ayo mazungumzo yao na nayo maelewano yao kati ya Ruto na Raila Odinga yawe mambo sahihi ya kuweza kuleta usalama nchini Kenya. Asante. <tipa> Narejea tena kwenye ukurasa wa RFI Kiswahili kusoma maoni yako msikilizaji kuhusiana na mada yetu ya leo. Natembelea ukurasa wa RFI Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook. Maoni haya ni, ni ya Tungane Baliki Hasan, anasema akiwa Kampala, Uganda. Binafsi mimi naona ni hatua nzuri sana Odinga na Ruto kuja pamoja, na hatua hiyo nzuri inaweza chishangia kutatua changamoto zinazowakabili wa Kenya kisiasa. Maoni mengine ni ya Maujanja Maujanja, anasema yuko Kalimabenge, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ndani ya duka la ogopa Mungu. Binafsi ni vizuri wachangie mawazo pamoja na mwenzake labda kisiasa, taifa hilo litatulia. Na msikilizaji, maoni mengine ni Zabulon Mnyangeso kijana mkongwe wa Beni, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo: kwanza nipongeze rais Ruto na kinara wa upinzani Raila Odinga kwa kushirikiana pamoja ili kujenga nchi yao. Hakika huu ni mfano ambao nchi zingine zinastahili kuiga. Isaya Rubin Alex wa Uvira kadhalika anasema hatua hiyo ni nzuri kwa sababu viongozi hawa wa kisiasa wa Kenya wanakuja pamoja kuleta mawazo yao pamoja ili kuunganisha taifa la Kenya. Dahon Save kutoka tarafani Moba, kirungu mtaa wa Kasaki, kwanza anawapongeza viongozi hao wa Kenya. Rais William Ruto na mwenzake Raila Odinga ni viongozi ambao wana maoni ya nchi ya Kenya. Kwa maoni haya, msikilizaji, makala ya Habari Rafiki leo anafika kikomo. Jina langu mimi ni Bwana Benson Wakoli. Ukijaliwa nami pia nijaliwe, kesho ni siku nyingine, tutapatana ndani ya Habari Rafiki.