Asante sana mwenzangu Benson Wakole unipisha. Mimi naitwa Jason ailisport a bisho, Bishop mwenzangu Ponzo bana sport angeza mengi ikiwemo mkutano mkuu uliokamilika wiki hii jijini Nairobi nchini Kenya ambao ni mkutano wa jinsia ya Afrika Mashariki na kati, lakini pia tangaza pia uhamisho wa wachezaji, ambapo Kenya ipo kwenye hatari ya kushushwa nyundo na FIFA, kisa ni uhamisho. Je, kulikoni? Lakini pia huko Rona ni kwamba viongozi wa bodi ya kuendesha baiskeli duniani, UCI, imesema kwamba imepinga hatua ya kwamba huenda Rwanda ikapokonywa haki za kuandaa mashindano baadaye mwaka huu mwezi Septemba, baadaye mwezi mashindano yakiwa ni mashindano ya chipukizi ya kuendesha baiskeli nchini Rwanda mwezi Septemba, ambayo pia tangaza pia draw ya Afrika huko Morocco, ambapo pia maandalizi ya kupelekea chana ambapo kwamba, uh, kamati ya maandalizi nchini Kenya nzuri viwanja vya Tanzania kuweza kuangalia maandalizi huko yakoje. Lakini pia kumetangaza pia mashindano ya UEFA Champions League kwenye hatua ya draw ama mchujo ambao utakuwa unachezwa wikendi ijayo. Chambali pia wameisha wachezaji huko ule, ambapo nilikuwa nazungumzia Duran Rashford Watkins pamoja pia na Neymar Dos Santos Silva. Hili jukwaa la michezo, karibu sana jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Afrika Mashariki na kati bila shaka ni kwema kabisa mzaji wangu karibu sana juu la michezo mimi ni Jason Sagini nzioki vipi uh, kwema kabisa mm. mm. ni eh. siku ya kwanza ya mwezi Februari mwezi wa Ibo... Ma... mapenzi eh, eh, chana mapenzi. Tula, <laughs> na mapenzi tu lakini tuseme kwamba mwaka umeanza kukomaa bila shaka na tuanzie bila shaka huko Kenya ambapo wiki hii nime, nimeshuhudia ama nimehudhuria kongamano ama mkutano mkuu wa Afrika Mashariki wa jinsia ambapo ulikuwa nakwenda kuzungumzia pia masuala ya kike kwa ujumla ulikuwa nakwenda kuzungumzia kuhusu kuwezesha wanawake katika michezo cha mbale pia kuweza kuleta usawa katika michezo kwa upande wanawake, ile kipia kwa wanaume achambale, pia matatizo wanaopitia wanawake katika michezo, lakini pia jenda kubwa ilikuwa ni maswala dhuluma za kijinsia. Na huyu hapa mkurugenzi ama katibu mkuu katika kamati analizi nchini Kenya NOC ama kamati olimpiki nchini Kenya, Francis Mutuku akizungumzia kuhusu matarajio wa yao, anajia walifikia malengo ya huo mkutano wiki hii baada ya presentesheni ya kwanza ya Profesa Olive Genda, tulikuwa tunasema hata kama hiyo semina ma workshop ingeshia hapo, tulikuwa tumeachieve lengo letu ya kwanza ni kulete watu wale wanaohusika na gender issues wote wa sports. ya pili kulete federation zote zile za olympic na na Commonwealth, tumelete watu wale wako kwa legal system, tumelete watu wako kwa serikali kwa gender commission, tumelete watu kutoka Uganda na Rwanda ili watu wale wako Kenya wajue kwamba hii itatusaidia. Na ya saba ni kwamba tumelete watu wale wame succeed kwa maisha yao, uh, kuwa senior positions, hata hizi mambo ikuwako wakapat watu encouragement kwamba wakiendelea vile wanafanya vizuri bado watasucceed. Nam, bila shaka mkuu. Ni katibu mkuu katika kamati ya olimpiki nchini Kenya, Francis Mutua, akizungumzia kuhusu malengo aliyoafikia kwenye mkutano mkuu wa Afrika Mashariki wa jinsia ambao ulifanyika jijini Nairobi wikendi ama wiki hii huko nchini Kenya. Unajua alikuwa akizungumzia pia masuala mengi, na hivi karibuni tumeshuhudia wanawake wakinyanyaswa, haswa dhuluma za kijinsia, unamkuta kina Agnes Tirop wa hivi karibuni akiwa kule Uganda, Rebecca Cheptegei ambaye aliaga dunia kupitia dhuluma za kijinsia uh-huh. Unafikiri hatua hii ina umuhimu gani kwenye kuwalinda wachezaji wa kike haswa? Mimi nina shida sana na na hii mikutano ya kuangazia hizi changamoto hmm, kwa sababu tumekuwa tukizungumza sana kwa muda mrefu hmm. Tunafahamu changamoto mahali zipo, lakini kila wakati badala ya kwenda kuzungumza namna ya kusuluhisha hizi hmm, changamoto tunakwenda kuziangazia zile changamoto tena. Mkutano unafaa kutoka na majibu tujue kwamba tunakwenda kufanyaje, alafu ukiangalia katika huu mkutano kuna mkutano mwingine ambao niliwahi kuhudhuria na kuwa ni mkutano wa ziara ya rais wa IOC mm -hmm, eh, Bwana thomas Bach hapa nchini Kenya mm -hmm. Na aliulizwa hili swali eh, la dhuluma za kijinsia ambazo zimewaathiri sana wanariadha naakasema kwamba tutakwenda kuzungumza mm -hmm. na wao, lakini pia tutakwenda kuweka afisi zetu mm -hmm. ziwe karibu na wanariadha, lakini hatuwezi kusema kwamba tutaweka afisi hadi kijijini mm -hmm. <laughs> tuseme kwamba tutapeleka afisi hadi kule maeneo ya bonde la Ufa nchini Kenya yeah. maeneo ya Uganda ambapo wanariadha wanatokea, tuweke afisi pale kijijini eti kwamba mwanariadha akidhulumiwa anakwenda kusema pale mm -hmm. Ama itakuwa ni vigumu mm -hmm. sana kwa mwanariadha amedhulumiwa nchini Kenya, anachukua simu kupiga katika afisi kuu za yeah. hiyo simu yeah, yeah, yeah. kwa hivyo ni maswala ambayo yanahitaji elimu mm -hmm. kwa pakubwa sana mm -hmm. ukiangalia elimu inahitajika kwa hao wanariadha ambacho wanakipitia kwa sababu nilipofanya utafiti wangu hawa wanariadha kitu ambacho wanakipitia pia kina mizizi, mm -hmm. kwa namna ambavyo walipokulia na yaani, walivyokuwa maadili ambao walikuwa wanapewa na jamii yao. Wanakotokea kuna kautamaduni fulani ambako kanawafunga hao mm -hmm. wanariadha mm -hmm. E, pia ni kwamba kwenye mtuano kwamba iliyotokea kwenye mtuano, kwa, kama, kama, kama sehemu ya majibu ni kule kuelimisha wachezaji wa kike, lakini pia kuweza kutoa funzo kwamba lazima pia waweze mm -hmm. kuwa na ule moyo wa kufunguka waziwazi bila kuogopa, lakini pia kuweza kujua namna ya kupambana, lakini achambali pia wanaume wana pia waliweza kuhimizwa pia waweze kuwa miongoni ama sehemu ya, ya umjadala y kuweza kujua namna ya kutatua jinsi ya kupambana visa hivi vya dhuluma za kijinsia. Ukisikiliza hizi taarifa nyingi, wakati mwingi sageni hmm. ukizungumza na watu wengi utapata kwamba huyu mwanariadha alikuwa amezungumza na watu kadhaa, yaani kabla ya Tirop kuja kupatikana na mauti. Nami, kuna watu baadhi ambao walikuwa hili ina anwani ambayo imeandikwa bila shaka ya kwamba GBV apewa kipaumbele, mkutano wa jinsia wa Afrika Mashariki wa mwaka huu. Lakini pia katika mkutano huo huo likutana na bingwa mara mbili wa dunia katika mbio za mita elfu tano Helen Obiri, na ambaye alizungumzia kuhusu pia kuwahimiza wanawake wa kike ama wazazi wa kike kwenye kujieleza na pia kuwa na uwazi kwenye kujituma kuwa viongozi katika michezo, lakini pia alizungumzia pia maandalizi ya kuelekea kutetea taji lake la Boston Marathon kwa taji la, la tatu ambao anakwenda kuwania kushinda mara ya tatu, na huyo hapa Hellen Obiri akizungumzia kuhusu maandalizi yake, lakini pia presha aliyonayo kuelekea mashindano hayo baadaye mwezi Aprili. Like nina chini ya miezi mitatu kuelekea Boston Marathon. Nimeanza mazoezi rasmi Jumatatu na hadi sasa mambo yanaenda vizuri. Kwa sasa nitafanyia ni mazoezi hapa kwa miezi miwili na nusu kabla ya kuelekea Marekani, kwa sababu kusafiri kutoka Kenya hadi Marekani ni masaa mengi. Unajua, kutetea taji la Boston mara tatu inahitaji kazi nyingi, lakini kwangu ninapoenda mashindanoni huwa anajiambia like, mimi ndio bora, the best for me. Inakuwa under pressure, ila under pressure nakuwa nayo sometimes, but hii pressure inakusaidia kuwa in training, you know, wakati uko defending champion huwa unajiskia like, I need to show the world, I can defend my title again here. Helo ndo Bira ambaye ameshinda tajila Boston Maraton mara mbili hapo awali mwaka elfu mbili ishirini na tatu lakini pia mwaka elfu mbili na ishirini na nne na anaonea kuwa, kuwa mwanariadha wa kwanza kwa miaka ishirini na sita kushinda tajila mara tatu mfululizo baada ya wawili utapipig wa, wa Ujerumani lakini pia muhabeshi anaitwa Fatuma Roba miaka ile ya tisini mm, na kishinda atakuwa anaenda kutafuta rekodi ya Catherine Dereba labda, mm. mataji manne kati ya hiyo miaka ambayo amekuwa akishiriki, sababu yeye alishiriki miaka mitano na akashinda mataji manne. Sasa mm. atakuwa anatafuta na nilisikia akiwataja baadhi ya wanariadha ambao anawaogopa, anasema mm. pia na Hedna na Kiplangat pia yupo, na nikimwangalia Hedna, kuna wakati alishiriki hizo mbio akamaliza katika nafasi ya thelathini, lakini nafasi iliyofuata mwaka uliofuata alikwenda kumaliza kwenye ile tunaita podium, mm. nafasi tatu za kwanza. Sasa kwenye hizi mbio ndefu sagini yaani usiwai kumwondoa mtu yeyote, huwezi e, yani kumdharau yeyote. Subiri waanze, kisha namna ambavyo watakua ana, wanakimbia kilomita mm. kumi zimekatika, kilomita kumi na tano mm sasa -hmm. Utakua unaanza kuangalia na unaanza kujua sasa kuna mmoja hapa ana uwezo wa kushinda mm -hmm. Uh, namna ambavyo wanakimbia kwa kasi kwa sababu mtu anaweza akafanya mazoezi vizuri mm -hmm. Lakini kitu kama kujua mali ambapo anafaa kupokea maji mm -hmm. Kikamkoseshe ushindi kabisa katika hizo mbio, nam helenobiru huyo atakuwa na shiki mbio zake za nne kwenye marathon ambapo ni kwamba kwenye Boston marathon itakuwa inaandaliwa tarehe ishirini na moja mwezi Aprili huko Boston, Marekani. Sasa huko Kenya zote ni kwamba Gor Mahia ipo kwenye wasiwasi wa kufungiwa na FIFA, kisa ni uhamisho wa mchezaji Runi Onyango. Uh, unajua hizi taarifa nimejaribu kufuatilia, na sasa sijui nani anasema ukweli, nani anasema uongo, kwa sababu mwenyekiti wa klabu ya Gor Mahia bwana Ambrose Racher wakili mm -hmm. mm -hmm. amezungumza na amesema kwamba ajui kama kuna mazungumzo baina ya klabu na Runi Onyango, hiyo ni Gurmaya baina ya Runi Onyango kwamba mimi naondoka na kwenda Singida. Amesema pia hizo ni taarifa ambazo anazipokea kwamba walipokea hela kutoka kwa Singida. Sasa Singida wao wanasema, na sisi tulitupa hela kwenu kwenye akaunti ya Gurmaya dola elfu arobaini. Sasa nani huyu ambaye alitia saini kwenye hizi hela? Nani huyu ambaye anamiliki akaunti ya Gurmaya? Nadhani hapa watu wengi wanafaa kuulizwa majibu sana, kwanza kwa katibu mkuu kuchagua klabu, lakini pia mwenyekiti ametoa yake, amesema kwamba mm. ajui chochote, lakini haya ni mambo ambayo huwa yanatokea kwenye mpira wa Afrika. Ni mpira ambao umejaa mambo mengi. Tumeshuhudia hata wachezaji, mtu anawekewa pesa kwenye akaunti yake mm, lakini anakataa, anakwenda kusaini mkataba mwingine. Juzi hapa tumekuwa na taarifa za kina Faisal Salum Abdalla kule Tanzania, tumekuwa na Kagoma mm, sakata lake hapa na Yanga na Simba. Mmoja anasema mimi nishalipa hela ya kukusajili na ushatia saini mkataba runi mwenyewe ajitokeze e, mm. kama kuna hela ziliingia hapo kwa sababu kama Singida wanajua kwamba tulituma pesa kwa Gorumaya. Hii ni kesi mm, nah. Na Mkenya kumekuwa na mechi kadhaa. Hii leo Kakamega Homeboyz zimefunga mara shuga mbili bila Talata madhari kaishia goli moja kwa moja huku Gurumaa ikifunga Posta Rangers mbili kwa moja na huko Burundi, unazungumzia mechi tatu. Deira na Dinamek imeishia moja moja, Royal Vision ikifunga Rukinzo mbili moja, na ya Mosso Sugar ikifunga Amasipiri mbili moja. Na huko Tanzania, unazungumzia Young Africans kuifunga Kagera Sugar magoli mawili magoli manne kwa bila. Lakini huko Rwanda zioke ni kwamba uh, shirikisho la kuendesha baiskeli duniani UCI imesema kwamba imepinga madai kwamba huenda Rwanda ikapokonywa haki za kuandaa riadha ama mashindano ya dunia ya chipukizi baadaye mwezi Septemba. Kisa ni ule mgogoro endelea huko DRC, nadhani wanakatatu mm. Kwa namna ambavyo mgogoro huu ukiufuatilia, unaendelea itabidi watafute taifa mbadala mm. ambalo linaweza kuandaa mashindano mm. ikiwa hali huenda ikawa tete, kwa sababu ukiangalia namna ambavyo viongozi wanazungumzia huu mzozo Eh, wachambuzi wa mambo wanaonya kwamba uenda hali ikaendelea kuwa hatari zaidi, yeah. Na ukiangalia hata maneno ya rais mwenyewe Paul Kagame juzi, kasema yeyote ambaye anataka kukabiliana na Rwanda, sisi tupo tayari, mm. Kwa hivyo hebu jiulize kama kuna yeyote ambaye anataka kukabiliana na Rwanda yeah, itakuwaje? Kwa hivyo hauwezi kupeleka mashindano katika eneo la vita Lio. Kwa hivyo itategemea pia u mgogoro utaishaje, na ukiangalia namna ambavyo mambo yalipo ni kama kuna kitu ambacho kinaisha hivi karibuni, eh, yeah, kwa hivyo wenyewe kishaanza kusikia maneno kwamba huenda tukawapokonya, wanaonyesha kwamba huenda tukatafuta mtu mbadala wa kuandaa mashindano kama hapa hali ya usalama haitakuwa sawa. Tayari usiizi ashaonyeshwa kuwa mwenye nia ya kutaka kuandaa mashindano haya ya chipukizi ya riadha za baiskeli mwezi Septemba mwaka huu. Lakini kwamba je, maanake tumeshuhudia hili hapo awali na taifa la Urusi Ukraine. Unadhani ni sawa kwa Rwanda kupokonywa haki za kuandaa mashindano haya ya baiskeli yani kama hali ya usalama itakuwa nzuri, dio, ni sawa kupokonywa, lakini kama hali ya usalama itakuwa sawa mm. wapokonywa tu kwa vigezo kama vilivyofanyika kule Urusi sijui mm. kwamba asababu mekwenda kuvamia Ukraini, sasa tunafaa tuwapokonye hizi mm. mm -hmm. nadhani hatufai kuweka mambo kama hayo katika michezo, tunafaa kuondoa kabisa mm. yani tusiandae mashindano ya uendeshaji baisikeli kwa sababu ya usalama mm. lakini sieti kwa sababu awa wanamgogoro na wale hapana mm kwa wanaoendelea huku kupotea, kupata mgoro huo huko DRC, tunasema pole. kama wana la jukwaa la michezo jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika huko Chigali, saa moja jioni dakika arobaini na tisa kipindi a jukwaa la michezo, ikiwa nami Jason Sagini niko naye Paul nziokituangazie draw ya AFCON ambapo ilifanyika Jumatatu wiki hii, na ni kwamba kwenye kundi kundi cha tunaiona timu mbili kutoka Afrika Mashariki, Nzioki. Nigeria, Tunisia, Uganda na Tanzania Taifa Stars. Kundi A naiona Moroko wenyeji, Mali, Zambia na Comoro. Kundi B inajumuisha Misri, Afrika Kusini, Angola na Zimbabwe. Kundi inajumuisha Senegal, DRC Leopards, Benin na Botswana. Kundi I inajumuisha Algeria, Burkina Faso, Equatorial Guinea na Sudan. Kundi F inajumuisha bingwa mtetezi Cote d'Ivoire, Cameroon, Gabon na Msumbiji. Kundi cha Uganda, Tanzania kundi moja. Hizi timu mbili zinapaswa kujiamini kupita kiwango chao mm, ambacho wanajiamini kwa sasa, kwa sababu wana timu ambazo zina historia ndefu sana. Ukizungumzia ufanisi wa maswala ya soka barani Afrika, Nigeria mm, na Tunisia ni watu ambao tayari wanakuja katika mashindano wakijua mm, watangulizi wetu waliwahi kushinda ili taji sasa ukiangalia siku za hivi karibuni, ukasema kwamba sio timu tishio sana, ni timu ambazo amba atakuja vizuri tu kuzi, kuzi mm. Nigeria, ya Rwanda na Kenya, Uganda, tanzania, mm. Tanzania ujue kwamba wanatafuta rekodi kwenye yeah, mashindano ya moroko yeah, kwa sababu wamekuwa na rekodi mbovu sana katika afcon zilizopita. Kwa hivyo kwanza watataka kushinda mchezo hapa, na wakishinda mchezo hapa watabidi wachagua, watashinda dhidi ya nani? Kwa hivyo nadhani alichokizungumza kocha Ahmed moroko ni cha ukweli kabisa kwamba kundi ni gumu, na kundi likiwa gumu inabidi ujiandae. Yani hapa hakuna njia nyingine ya kupita ukitaka, mm -hmm, yani, mm -hmm, kutoka katika hatua ya makundi lazima umshinde Tunisia, Nigeria na Uganda mm -hmm, ndio utoboe katika hatua yako ya makundi kwa hivyo wote wawili wana kibarua, lakini wasiangalie hizi timu kwa historia yao. Mm. Tunisia na Nigeria siku ni timu timu ambazo za hivi karibuni timu ambazo zinakaa za kawaida, na ukiangalia kwenye AFCON iliyopita kutokea kule Kameruni kwenda kwenye Cote d'Ivoire. Timu hizi zikijiamini, unaweza kupata matokeo yote, yani, mm, na kwamba pia, uh, wiki hii pia CAF ilitia saini kandarasi mpya na kampuni ya mafuta Total Energies, ni miaka minne ya udhamini, ikiwa ni mara ya pili kwa CAF kutia saini hiyo, baada ya mwaka 2016 ambapo CAF ilitia saini miaka minane na kampuni ya Total Energies chini ya aliyekuwa rais wakati huo Issa Hayatou ambaye aliaga dunia. Kwa wakati upya ni kwamba mashindano ya ya CHAN ya mwaka huu pia yampata rehe mpya, Agosti 2 hadi 30 kwa Afrika Mashariki Uganda, Kenya, Tanzania zikiandaa kwa, kwa kwamba kampata lizi nchini Kenya pia imefanya ukaguzi wa viwanja huko Tanzania wiki hii, ambapo walizuru viwanja vya Tanzania, Benjamin Mkapa. Na huyu hapa mwenyekiti wake wa kamati nchini Kenya, Nicholas Musonye. Tanzania vile wanafanya mambo yao, tumekuja kuona Kenya wanafanya, Tanzania, Uganda wanafanya, tuijumuishe pamoja iwe kitu kimoja. Na nimeridhika chinzi vile uwanja imelindwa emeli. Nina matumaini kwamba wakati wa CHAN hatutakuwa na matatizo. Uwanja iko shwari, kila kitu inatayarishwa kulinganisha ni kafu anahitaji. Kwa hivyo mimi nimefurahi sana kama mmoja wao pamoja Chani na Afcon kuona kwa kwamba Watanzania wamejitahidi kufanikisha ile mahitaji Kafu ambayo wanataka. Kwa hivyo nimeandilia, uwanja wenyewe uko sawa, upande wa viti iko sawa, private lodges ziko sawa, pavilion ya rais na watu wengine wakubwa iko sawa. Kwa hivyo mimi nimeridhika jinsi watanzania wamejitahidi. Sauti hiyo ya mwenyekiti wa kamati andalizi nchini Kenya, Nicolas Musonye. Pia ni kwamba tunakwenda kushuhudia uh, uchaguzi wa KAF mwezi Machi huko Misri, Cairo. Uchaguzi ambao utakuwa unajumuisha kupata rais mpya, lakini pia uh, kubaini watakaokuwa katika kamati kuu ya utendaji ya KAF, ambapo ni kwamba uh, rais wa soka nchini Kamerun, Samuel Eto, amefungiwa nje. Kisa ni maswala ya kimaadili, lakini pia maswala ya ukiukaji wa kanuni za sheria za soka. Nadhani kaf eh, wapo sawa kwanza, kwa sababu ni watu wawili ambao wamenyimwa sasa yeah. uh, unamzungumzia pia uh, Mbombo mm -hmm. Saidu ambaye pia ni raia wa Kamerun na yeye, kwanza sheria ilitumika dhidi yake kwa sababu mm -hmm. kifungu cha kumi na nane sehemu ya pili inasema kwamba chama chako cha soka mm -hmm. cha, cha, cha nchini mwako. Sasa kama ni Kenya unazungumzia FKF kama mm -hmm. ni Tanzania unazungumzia TFF sasa Fecafoot ambaye ni mwanachama wa kaf afai kuwasilisha majina mawili mm -hmm. kwenda kwenye hii kamati ya utendaji ya CAF. Sasa hapa amekuwa na Saidou Mbombo, lakini pia wamekuwa na bwana Eto'o. Sasa mmoja akatolewa kwa sababu ya sheria mm -hmm. Sasa huyu mwingine naye unajua kwamba amekuwa na vikwazo hivi karibuni, unafahamu kilichotokea, uh, kwenye timu ya taifa wakati wa um, mashindano ya kombe la dunia kwa vijana wa kike wasiozidi umri wa miaka ishirini mm -hmm. kapewa miezi sita ya kutumikia adhabu na shirikisho la soka duniani FIFA. Sasa ukiangalia na vikwazo vya hivi karibuni kwa mashtaka ambayo alishtakiwa kule kaf kwa sababu ya tuhuma za upangaji matokeo nchini mwake, yeah. Sasa, Eto ametolewa hivo hivyo naye, kwa hivyo itabidi sasa akwende kuwania mula mwingine wa fekafuo mm. Ndio arudi tuone kama miaka mingine atakuja kuingia katika kamati ya utendaji ya kaf lakini kwa sasa mm. Naonekana kafu walikuwa na mawakili wazuri wakaamua kumalizana <laughs> na wao tu, e, na kwenye kamati hiyo ya kupata kuchagua watakaokuwa katika kamati hiyo utendaji ya kaf pia namwona rais wa soka nchini Tanzania eh, TFF wale skari ambaye na yake amwachia rais wa ta soka taifa la Uganda Ashim Moses Magogo. Lakini pia ni kwamba rais ambaye atakuwa anawania pekee katika kiti cha soka kuu zaidi ambaye ni rais wa Kafu kwa sasa hivi atakuwa ni rais Daktari Patrice Mosepe. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani duniani kwa sasa tuangazie ligi za ukanda ama ligi za kule Ulaya ya Uingereza, kwa ni kwamba a awali Nottingham Forest ilifunga Brighton magoli saba kwa bila. Sahivi mapumziko Liverpool moja Bournemouth bila, Everton matatu Leicester City bila, Ipswich goli moja Southampton goli moja Fulham bila, Newcastle moja Baada ya usiku ni mechi kati ya Wolves na Aston Villa. Huko Ufaransa liga, baada ya mechi ya usiku ni kati ya PSG na Brest, Monaco dhidi ya Auxerre na Lille dhidi ya Saint Etienne. Lakini kwenye ligi ya mabingwa Ulaya ni kwamba wiki hii tumeshuhudia Manchester City ikifuzu kuingia hatua za mchujo na watakutana na Real Madrid kwenye hatua hizo za mchujo, kabla kufuzu, ya kufuzu hatua ya kumi na sita bora nkana kwamba ule mganga wa Man City bado halali, maana kwamba katika hatua mchujo, katika hatua ya ligi walikuwa na changamoto, lakini pia katika hatua ya mchujo pia wanakwenda a kutana changamoto hiyo hiyo Nilikueleza kwamba mmoja ataachia nafasi Stuttgart, mm -hmm. Aliyekuwa anacheza na PSG ama club Brugge aliyekuwa anacheza na manchester City. Sasa kwa bahati club Brugge na Manchester City wote wamefaulu, lakini kwa mechi ambazo zinaonekana kuwa ngumu mm -hmm. Manchester City dhidi ya real Madrid ni mechi moja ambayo itakuwa inaangaliwa na watu wengi. Kwa hivyo nadhani kwamba wote makocha wanapitia matatizo, carlo Ancelotti lakini pia pep Guardiola. Kwa hivyo mtu ambaye ana matatizo chache kuliko mwingine ndiye atakuwa anashinda mechi.