Asante kutupisha, bila shaka yote George ajui. Uh, mimi ni Jason Sagina Sports Arc Bishop, niko na wenzangu Paul Nziokimo na Sport Azamienki kuelekea safari ya makala 56 ya ya gofu ya Magical Kenya Open jijini Nairobi wiki ijayo, lakini pia utakufahamisha pia namna mchezo huo unavyochezwa, pia utaangazia pia ligi za ukanda acha mbali, pia mashindano ya voliboli ya ukanda wa tano kufuzu yatakayochezwa wikendi ijayo huko Uganda, lakini pia dro ya AFCON ya under 17, under 20 iliyofanyika wiki hii. Pia utazungumzia pia, uh, michuano ya kufuzu kombe la mataifa ya Afrika kwa kina dada ya mwaka ujao. Lakini pia ugaibuni Jack Sinclair mchezaji mmoja nambari moja duniani wa tenisi amua kukubali kupigwa marufuku ya miezi mitatu kwenye tenisi baada ya kupatikana mambo ya ulaji muku. Lakini pia raundi ya mchujo kwenye mashindano ya UEFA Champions League. Jukwaa la michezo, karibu sana, tuende hadi tamati. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na kati kati, Afrika Mashariki na Kati. Bwana Nzio, karibu sana jukwaa la michezo. Asante. mm, tuanzie kwenye gofu ambao mara mingi huwa unapenda kusema kwamba ni mchezo wa matajiri, lakini si mchezo wa matajiri. Aha, ni ukweli. <laughs> ni mchezo wa kila mtu, maana kwamba tunazungumzia kuelekea makala msikawanja dhaya Golf Club jijini Nairobi, nchini Kenya, na ni mashindano ya Magical Kenya Open ambayo yatakuwa yanavuta takriban ama jumla ya 150 kutoka mataifa 30 kote duniani, na usha pamoja mashabiki ya mchezo huo nchini Kenya imetwika timu ya Kenya nafasi tano zaidi na kuwa nafasi kumi na tatu kwa timu ya Kenya, yani wale wachezaji ambao ni mahiri, yani golfers ambao ni pros, na pamoja pia na chipukizi watatu, ikiwa ni jumla wachezaji kumi na sita kwa timu ya Kenya, ikiwa na ongezeko la wachezaji watatu kutoka katika timu ya taifa ya Kenya ya gofu. Na huyu hapa naibu rais wa mchezo huo e, nchini Kenya kwa upande wa wachezaji ambao ni mahiri, Jeff Kubwa akizungumzia ni kwa nini waliweza kutoa ombi la kuweza kutafuta ombi zaidi ya nafasi zaidi katika timu hiyo ya Kenya kwa mchezo huo wa gofu. So tulikuwa tumefanya kwalifi hapo mwanzoni na tukaandika barua kwa mwenyekiti wa Kenya Open eh, Obath, kuulizia tupewe nafasi kumi na tano, but the fact that ametupatia nafasi kumi na tatu, sisi tumefurahia. So ile kitu tutafanya tutachukua wale wachezaji walikuwa kwa ile qualifi eh, watano, will just move up the list, so representation yetu ita, itafanywa na wale watu walikuwa wamefanya qualification. So we'll just go up the list from number eight to number thirteen. Ama sauti yake huyo naibu rais wachezaji kutoka nchini Kenya, jef kubwa wakizungumzia ni kwa nini waliweza kutoa ombi la kuweza kuongezea kwa idadi ya nafasi kwa wachezaji wa Kenya ambao ni mahiri. Na unajua bila shaka, uh, kuelekea mashindano haya Nzioki, unazungumzia uh, maana kwamba wachezaji walikuwa ametishia kutocheza na pia kuchukua hatua za kisheria dhidi mm. ya kamati andalizi ya Magical Kenya Open ya mwaka huu, lakini wamepatiwa ombi la kuweza kupatiwa nafasi sano zaidi katika mashindano ya mwaka huu ya Magical Kenya Open. Yani, ombi lao limekubaliwa, mm hivyo -hmm, labda kamati ya andalizi waliangalia hatari iliyokuwepo ya wao kutocheza Uh, uh, kwa sababu inaonekana hmm. kwa mujibu wa namna Jeff anavyoongea walikuwa wamekubaliana wote kwamba hizi nafasi tunakwenda kuzitafuta na hizi nafasi zinahitajika, na kama hatutopata basi tunakwenda kugoma kucheza. Kwa hivyo hiyo ingetoa picha mbaya sana kwa mashindano. Wewe ni mwandalizi uh, wa mashindano, taifa ambalo linaandaa mashindano, wageni wote wamefika, lakini wachezaji wa nyumbani hawachezi. Sasa mashabiki wa nyumbani wangeenda kushangilia kina nani? maana wa kandarasi ambayo imetiwa kati ya Magical Kenya Open ya Kenya, pamoja pia na shirikisho la gofu duniani DP World ni kwamba mm -hmm. DP World inatoa nafasi kumi na sita kwa wachezaji wa nyumbani kuweza kucheza mashindano ya Magical Kenya Open, lakini kwamba kamata lizi nchini Kenya ilikuwa imetoa nafasi nane pekee. Kwa hivyo swali kubwa lilikuwa ni je, nafasi hizi zilizosalia wengine nane wameenda wapi? wameenda wapi. Kwa hivyo nafasi zilikuwa zimepotea hewani <laughs> na bila shaka. Lakini pia Jeff kubwa anazungumzia pia umuhimu wa kuongezea kwa nafasi hizi kwa timu ya taifa Kenya ya gofu Uongezeko huu wa wachezaji kucheza Kenya Open for local pros ni imekuja na ile kitu tunaita a lot of positive vibe kwa wachezaji wa Kenya kwa sababu wakati tunakuwa na more representation kwa mchezo kama huu the better, kwa wachezaji wa Kenya wanatiana nguvu na wanakuwa na ule kitu tunasema uh, umoja kwa sababu wachezaji wetu wa Kenya wengi ni wachezaji wazuri, na mchezo wa gofu kulingana na vile iko, uh, kukiwa na more representation the better the chances. na pia imeongeza moral hata watakuwa uh, miongoni kwa wale watano mwaka ujao, watafanya bidii sana Ku make sure wako kwa orodha ya watu kumi na tatu wa mchezo wa kipekee ambao eh, Nzioki, hauna ama uhitaji refari uwanjani mm. Kwamba kwa mchezo ambao unachezwa aaaa wanasema ni mchezo wa kiungwana mm -hmm. Na unachezwa kwa watu ambao wanaaminiana mm. Kwamba ukidanganya sehemu fulani <laughs> lazima ujue pia nami kitanifanyikia kwa hivyo, <laughs> unapofanya makosa lazima ukiweke wazi kwamba ni hapa nilikosea. mm -hmm. Kwa hivyo hakuna refari ambaye anakuja kuangalia kama umefanya makosa hapa na pale, yani hata kwa watoto iwe ni katika kiwango kipi, unaanza kufunzwa kwamba hakuna referee e. Ukifanya makosa, unakubali, unajirekebisha mwenyewe. Ukishindwa unakubali e. Ukishinda tunakubali kwamba wewe ndio mshindi. Maana pia hata kule kuandika kwenye kuandika yale matokeo mm -hmm. mchezaji binafsi huwa anajiandikia mm -hmm. alafu anapeleka baada ya mchezo mm -hmm. anapeleka kwenye wale waamuzi, kwenye chumba fulani mm -hmm. kwenda kuwa kama yanakwenda ya sawa mm -hmm. kwa hivyo kama ulidanganya, mm -hmm. itaonekana pale, kwa hivyo huwezi kudanganya <laughs> katika maana kwamba wewe ndiye referee, wewe ndiye referee wako binafsi pekee ambalo lina muamuzi lina muamuzi wakati. Lakini pia kuna mambo ambayo yanashuhudiwa katika mchezo wa gofu. Kwa mfano, katika uwanja wa gofu unaitwa golf course, uwanja e, wa, wa, wa gofu, mahali ambapo wanakwenda kucheza kupambana. E. Aha, kwa hivyo, namna ambavyo tunasema stadium, uwanja wa mpira wa miguu, hivyo hivyo huku nao wanasema ni golf course, golf course, na mashimo But kumi na nane. Ehe, hayo mashimo yanatunga kufanya nini? Inategemea ni uwanja upi. Kuna uwanja ambao una mashimo kumi, mashimo mm -hmm. tisa, mengine kumi na nane, kwa mfano uwanja Mudhaiga una mashimo kumi na nane na kila shimo mm -hmm. ina mapigo ambayo inahitajika yani zile pa mm -hmm. ili kuingiza mpira kwenye lile shimo. Sasa yale mashimo tuseme yanatumika kama goal post kama namna ambavyo tunasema kwamba sasa ule ndo ulingo ambao unakwenda kufunga sasa mm -hmm. Ehe. Ehe. Ehe. Ehe. na eh. wana eneo la kumi na tano mahali ambapo unasogea kwenye goli kwenye sasa mpira hapo ipo nakwenye na eneo la kusogea shimo katika mm -hmm. mchezo wa gofu unaitwa mm -hmm. green Mm -hmm. eneo ambalo ni nyepesi mm -hmm. na lina rangi ambayo haijakolea sana, haijachorwa mm -hmm. kama ile ya kwenye uwanja wa eh, mpira eh, lakini unaweza kuona kwamba kuna tofauti fulani katika uwanja uh -huh. wa gofu, maana ya kwamba eh, karibia na shimo la gofu mm -hmm. uh, ile nyasi imekatwa na imenyooka kwelikweli, lakini nje ya mchezo huu ama nje ya mm -hmm. eneo hilo la green mm -hmm. kuna eneo linaitwa fairway, ni kuonyesha utofauti. Utofauti. Kwa hivyo namna ambavyo kwenye viwanja vingine ka, eh, labda kwenye mchezo wa riadha mm -hmm. kwenye riadha unaona kwamba kama tunakwenda kwenye mbio za labda mita mia mbili mm -hmm. pale kwenye uwanja wale washindani wanasimama katika sehemu tofauti yeah. ambazo zimechorwa kwenye mm -hmm. rangi. Kwa hivyo huko kwenye gofu nao ni nyasi, ni sasa. nyasi tu, lakini kuna eneo la green mm -hmm. na eneo la fairway na pia kuna eneo la rough, mm -hmm. lakini pia kuna eneo la penalti ambalo si penalti ya soka bali penalti ambayo mm -hmm. ukipiga mpira ije katika eneo hilo mm -hmm. una patiwa pigo moja zaidi ya unaofaa kupiga mm -hmm. yaani kifupi yani ni kuwa mchezo wa gofu mm -hmm. mchezo ambao una zingatia nane ambayo atatumia mapigo machache mm -hmm. kuingiza mpira katika mm -hmm. mashimo kumi na nane na eneo la penati nalo wamehesabu kama kwenye mpira huko ama <laughs> kwenye raga kwenye raga unajua ni katikati ya uwanja kwenye mpira unaona ni hatua sita tu i, ipo pembeni kabisa katika, pembeni? pembeni kabisa nje mm -hmm. ya eneo la eneo la fairway mm -hmm. karibia mm -hmm. na eneo lile la rough mm -hmm. lakini pia kuna eneo linaitwa banka mm -hmm. banka ni ambalo limechimbwa na lina mchanga hasa. mm -hmm. eneo hili mara nyingi tumia katika kujua nani ambaye ana mbinu mm -hmm. e, bora kuliko meweza katika kuingiza mpira ndani mm -hmm. ya shimo mm -hmm. eneo hili mara nyingi wachezaji wengi wa gofu mm -hmm. huwa wanaliepuka, na kwamba mpira unapodunda katika eneo la banka huwa mm -hmm. ni vigumu sana kwa kuweza kuingiza ule mpira kwenye, kwenye mm -hmm. shimo la gofu. Sasa nitakupa mtihani mmoja kwa sababu mm -hmm. utakuwa baadhi ya waandishi wa habari wa ambao watakuwepo katika haya mashindano mm -hmm. Aa, ukifika huko waulize haya majina aya ni ya Kiingereza. Sasa, mm. Duniani tuna lugha mbili ambazo tunazitumia <laughs> sana, Kifaransa na Kiingereza. <laughs> Tukienda Paris, je, atabadilika eh? Au itakuwaje eh? Naam, lakini pia baadhi ya maneno ambayo yaitumika katika kubaini maalama za kufunga katika mchezo wa gofu ni kama vile badi Eagle, Albatros, Bogi na Double Bogi. Badi ni kupiga pigo moja chini mm -hmm. ya unafaa kupiga. Mm -hmm. Kama mifano, sasa namna ukifunga huku kwingine kwenye mpira tunasema kwamba amefunga goli. Sasa hapa ukifunga tunasemaje? Inategemea umefunga umefunga alama gani. Ukifunga badi na kwamba kwa ile shimo lina mapigo matatu, mm -hmm. yani par 3 kwenye mm -hmm. shimo la kwanza. Mm -hmm. Unafaa upige eh, mapigo matatu ili kuzoele mpira kwenye shimo. Mm -hmm. Lakini ukipiga mapigo mawili mm -hmm. umefunga badi na kwamba mm -hmm. umetumia pigo moja chini a unaofaa kupiga, Mm -hmm. Ama unaofaa kutumia, Mm -hmm. Lakini kama ni Eagle, umetumia mapigo mawili chini, Mm -hmm. ya unayofaa kutumia, Mm -hmm. kwa mfano kama ni par 4 Mm -hmm. na umetumia mapigo mawili umesko Igul mm -hmm. upo, lakini kama ni shimo la mapigo... <laughs> <laughs> la mapigo matano uh -huh. umetumia mapigo mawili umetumia uh -huh. mapigo matatu chini yanayofaa uh -huh. kutumia uh -huh. kwa hivyo inakuwa ni albatross. Kwa hivyo kila shimo lina alama zake eh, na mapigo yake, ni kama kwenye ule mchezo mwingine tunaucheza wa pool table tunasema mm. kwamba kila mpira una alama zake, bila shaka eh. Sasa natamani pia nao wanaotusikiliza waangalie mchezo ambao unaupenda kisha ulinganishe na huku utakuwa una urahisi sana mm, kuelewa. kuelewa mm, kuelewa mm. Kama hilo pia tuzungumzie pia soka kule Tanzania kwamba uh, kamati ya uendeshaji na wasimamizi wa ligi ya bodi ya ligi kuu Tanzania imetoa faini ya dola 1771 kwa timu ya Pamba Jiji kwa kosa la mashabiki wake kuingia wa uwanjani baada ya mchezo wa Azam uliochezwa Februari 9, kitendo ambacho kilisababisha kuja kwa majiano ya makocha wakati huo. Pia bodi hiyo imepelekea imempeleka kamati katika kamati ya, made, ya maadili ofisa habari wa Young Africans Ali Kamwe na wa Kagera Sugar Hamis Mazanzara kutuhuma za kutenda makosa ya kimaadili kupitia machapisho yao kwenye ukurasa wao wa mtandao wa Instagram. Eh, hili pia ni kumaana kwamba waliopigwa marufuku hayo pia tutakuwa wanajua kama watakuwa wanapigwa marufuku ya siku ngapi, lakini pia faini ya fedha ngapi, kwa wasimamizi hao wa ofisa habari wa timu hizo mbili Young... Afrika. Lakini pia klabu ya Kagera Sugar, nichungulie ligi za ukanda uh, zimekuendaje hii leo, na nianzie bila shaka uh, huko, kla, huko Tanzania, ni kwamba jana nilishuhudia Young Africans ikifunga timu fulani magoli sita kwa moja akifunga mm, hatrik aziziki aziziki ambaye, yeah. yeah. yeah, amekuwepo katika vie, vichwa vya vyombo vya habari sana, sasa kwa watu ambao wanafuatilia hizi taarifa za mapenzi mapenzi, sababu <laughs> ni kama amepata mpenzi kule Tanzania na mwamba inaonekana anauasha ndani na nje <laughs> sasa jana akafunga magoli na huo pia, sidhani kama tunaweza kusema kwamba ni mwendelezo mzuri au ni mwamko mpya, kwa sababu wamekuwa wakifunga hata mm. kama wakati walikuwa na ramovic bado mm -hmm. Utakumbuka ilikuwa imegeuka kuwa timu ya kwamba kufunga magoli matano Nema. Sio shida kwao. Kwa hivyo kwa eh. sita kwa moja nadhani ni mwendelezo eh, ni mwendelezo mzuri uh, ah, hi leo bila shaka unazungumzia pamba jiji kifunga kosi tulini mbili bila, na baadaye kuna mechi kati ya Azam na mashujaa fc na huko Burundi kumekuwa na mechi kadhaa bila shaka pia hi leo. Uh, Deira imefunga Lemasa Jengoze goli moja bila Vital'O ikifunga Olympic goli moja bila nayo Kayanza ikifunga Mosso Sugar, magoli matatu kwa moja. Kumeendaje Kenya, Rwanda na pia Uganda? Nchini Kenya, klabu ya Sofapaka imepata ushindi wa mbili sifuri dhidi ya KCB Mara Shuga wakashindwa na FC Leopards mbili moja. Bandari ikashindwa na Talanta FC magoli matatu kwa mawili. Murang'a City ikishindwa na Ulinzi Stars mbili kwa moja. Kisha Police FC wakapata ushindi wa mbili sifuri dhidi ya Bidco United awa bandari ambao wamefungwa leo na Atalanta. Utakumbuka mwalimu wao amekuwepo pia mitandaoni mm -hmm, kwa sababu alilalamika kwamba timu ya Sofapaka ilitumia mipira ambayo ilikuwa ni miepesi sana, ambao wanasema wa kwamba imenunuliwa mitaani tu, sio mipira ambayo inafaa kutumika katika mchezo wa soka. Kule Rwanda, klabu ya Maganju dhidi ya Rusiro ametoka sare ya sifuri kwa sifuri and cells 2-0 dhidi ya Mukura Victory Sports tatu sifuri dhidi ya Vision. Baadaye kiovu na Rayo Sport watakuwa uwanjani wakipambana kule Uganda. Vila wamepata ushindi dhidi ya Express moja sifuri. Baadaye Ura Sports Club dhidi ya Maroons tusalia mm. uh, bado huku kwamba itakuwa inaandaa makala ya mwaka wa tano timu kumi nane zatuakisho la kushiriki mashindano hayo ya mwaka huu tanaliwa hadi tarehe nne mwezi Machi katika uwanja wa Logogo Indo Stadium huko Kampala, Uganda. Timu ambazo zinafukuzia kutetea ubingwa wao ni timu kutoka nchini Kenya, wanawake, kenya Pipeline, ni pia timu ya wanaume kutoka nchini Rwanda, Rwanda Police, lakini pia ziko ziko zipambana na timu kadhaa kutoka Uganda ikiwemo kwa upande wa wanawake na timu tano ikiwemo KCB, Nkumba, VVC, KCCA, Ndejje Elite pamoja pia na Sport S lakini pia, pia kwa upande wa wanaume unazungumzia timu kutoka Uganda: KFVC, Nemo Stars, Sport S ss na pamoja pia na UCU Davs. Lakini kule Burundi itakuwa nawakilishwa na timu mbili muzinga na Rukinzo. Tanzania itakuwa nawakilishwa timu moja jeshi Stars, huku Sudani kusini ikiwakilishwa na Kobra, wakati bingwa mteza akiwa ni upande kutoka nchini Rwanda ambaye ni polisi wa nchini Rwanda. Timu hizo zinakuwa zawakilishwa kufuzu katika michuano hiyo ya ukanda wa tano ya voliboli ya barani Afrika. Jukwaa la michezo, kwingineko barani Afrika Barani Afrika kule Goma, bila shaka ni saa 11 jioni dakika 51, kipindi cha jukwaa la michezo kiwa na mimi Jason Sagini na mwenzangu Paul Nzioki kitangazia draw ya michuano ya CAF ya AFCON ya mwaka huu. Nazungumzia AFCON under 17 na pia AFCON under 20 ambayo ilifanyika wiki hii, na nazungumzia kwamba kwa upande wa under 20, Nzioki, kikundi kinajumuisha Cote d'Ivoire ambao pia watachukua ni wenyeji pamoja pia na washindi kwenye ukanda wa pili wa magharibi mwa Afrika na DR Congo, eh, Ghana na pia Tanzania. Kundi la B linajumuisha Nigeria, Misri, Afrika Kusini pamoja pia pia na Morocco. Kundi C kinajumuisha Senegal, Zambia, Kenya Kenya na Sierra Leone. Naangalia timu ya Afrika Mashariki hapa Kenya kwenye kundi cha Senegal, Zambia na Sierra Leone hapo hmm. Tatizo ni Senegal mm-hmm. ndio timu ambayo ina uwezo kwa sababu hicho wamekifanya yani, sio mara ya kwanza hivi majuzi. Tumeiona ikitawala kutokea kwenye under 17 huku vijana wasiozidi umri wa miaka kumi na saba. Kwa hivyo inaonekana wao wana mfumo bora wa vijana, kwa sababu haya ni mashindano ambayo ungetegemea watu ambao wana ligi za vijana, lakini hizo ligi za vijana hata kwenye haya y mataifa ambao wanashinda mara nyingi hawapo mm. Wengi wanategemea sana vijana wao wanakwenda kuwakuza Ulaya. Nchini Kenya, Ababu Namwamba wakati alikuwa ni waziri wa michezo, alikuwa ameanza huo mtindo wa kuwachukua vijana kutoka shule za upili, huku anawapeleka Ulaya kwenda kujifunza zaidi huko, lakini inaonekana ni kama mawaziri ambao wamekuja nyuma yake hawana huo mpango. Sasa tait, eh, shida kubwa sana itakuwa ni Senegali mm. kwa sababu wao wametuonyesha kwamba wana uwezo kwenye hiyo ngazi, wameshinda na haya mashindano ya vijana mara nyingi. Hata kafu wenyewe nao ujui wanataka nini? Kwa sababu mm. na mashindano ya vijana wasiozidi miaka kumi na saba sijui kumi na tisa hadi ishirini sasa unategemeaje basi hivi vilabu vitoe hawa wachezaji mm. ni ligi chache sana barani Afrika ambazo zina ligi za vijana mm. kwa hivyo hata kwa kuangalia tunaweza ukasema kwamba namna moja au nyingine ya vijana na kwenda Jifunza zaidi wakipata nafasi itakuwa inaanza mm. bila shaka Cote d'Ivoire mwezi Aprili tarehe ishirini na sita hadi mwezi Mei tarehe kumi na nane katika viwanja vya kule Cote d'Ivoire. Kwenye under 17 eh, itakayoandaliwa kule Morocco mwezi Machi hadi Aprili kumi na tisa. Unazungumzia kundi inajumuisha Morocco wenyeji, Uganda, Tanzania na Zambia kundi linajumuisha Burkina Faso washindi wa kwanza kwenye ukanda wa kwanza magharibi ya Afrika, Afrika Kusini pia na Misri. Kundi da, inajumuisha Mali, Angola, Cote d'Ivoire na washindi kutoka ukanda wa pili barani Afrika Magharibi, lakini pia kundi linajumuisha Senegal, Gambia, Somalia na Tunisia. Iangalia kundi inajumuisha wakilisho kutoka Afrika Mashariki, Uganda na Tanzania, kama tulivyo kwenye draw ya Afcon ya elfu mbili hmm, na na wakubwa na wadogo yeah, lakini ya... wanapaswa pia kuwa zikifanya vizuri hasa hapa barani Afrika Casablanca AS FAR Rabat, unaona ni timu ambazo zina wachezaji ambao wamekuzwa kutoka kwenye mpaka kwenye levi ya juu, na wengi wanaishia kucheza ligi ya ndani. Lakini pia ukitazama mfano Uganda hawa ambao wamekuwa wapinzani wetu miaka ya nyuma kidogo, walikuwa kifanya vizuri kuliko sisi, lakini kwa miaka hivi karibuni Tanzania tumeonekana kupiga hatua na kuweza kula nao sahani hawa ndio ambao tunaweza tukashindana nao, pamoja na Zambia, kuweza kuhakikisha kwamba tunajiwekea nafasi nzuri ya kuweza kufuzu. Kwa hiyo tuko kwenye nafasi nzuri lakini kama tukishindwa kuweza kuvuna alama kwa hizi timu mbili, basi itakuwa ni vigumu sana kuweza kuvuna kwa Moroko. Asante sana Hashim Kusa ukiwa kule Mwanza, Tanzania. Kutu, labda ungemkumbusha hmm, Uganda Uh, kwenye mashindano ya vijana haya, mm. mashindano ya shule za upili mm. ndio mshindi wa hapa Afrika Mashariki mm. kwa hivyo akiweka nafasi ya Tanzania kwenda kuishinda Uganda ajue, <laughs> kwamba huenda mfumo wa kuwachagua wale wachezaji yeah. ndio ule ule ambao umetumika kwa zile shule za upili ambazo zilishinda yale mashindano. Eh, kwenye michuano ya kufuzu kumi na mataifa ya kupanda kinadamu mwaka ujao, unazungumzia Kenya kucheza na Tunisia wiki ijayo, lakini pia Uganda kucheza na Ethiopia, huku Rwanda ikicheza na timu ya taifa Misri. Lakini huyu hapa mchezaji wa timu ya taifa Kenya Harambee Starlets, Corazon Aquino kuzungumzia mchezo huo muhimu dhidi ya Tunisia wiki ijayo. kampi kopoa. Uh, kuna competition amongst ourselves kwa training which, uh, ni sain poa ya kuonyesha watu wako tayari uh, kumeke sure tuna go hard for the task ahead of us qualifiers hazijai kuwa easy Uh, and again itakuwa rahisi but kam uh, mehi lazima tushinde because uh, tunaanza home, so tuna have to make sure tunatoka hapa tumesecure 3 points at hand when tunago away na nikoshua tutawaangusha michezo ya kuchezwa hiyo ya kufuzu kombe la taifa kwa kinada upande wa kinada mwaka ujao ya WAFCON, ya Uganda dhidi ya Ethiopia, na Rwanda dhidi ya taifa la Misri. Chungulia viwanja vya Uingereza nzio kabla ya kutoka mitamboni, Arsenal imefunga Leicester mbili bila. Na sasa hivi uwanjani mapumzikoni, Aston Villa sufuri Ipswich bila, Fulham goli moja. Michuano ya bara Ulaya Man City kwenye mkondo wa Michuano, mchujo ilifunga amelifungwa na Real Madrid matatu kwa mbili huku PSG ikifunga Brest matatu kwa bila na Juventus ikifunga PSV mbili moja. Sporting ikifungwa na Borussia Dortmund magoli matatu kwa sifuri Feyenoord na ikifungwa na, ikifunga Milan moja bila Monaco ikifungwa na Benfica goli moja sufuri, kwa hepto, na michezo kibao chake msanii wa tendawili kinaitwa hadi kesho, kutoka nchini Kenya. Mungu nisamehe, ilikuwa niingie church kesho, nikajipata kwa fomia kamnyweso saibashi megeuka jam session. Niko laki sina fiance naweza rudi homenide na, na, na hibashi na madenge na wengi wao, toni malele jitete sijali kantalala inje leo sijali ni lazima niongeze makali. Juni basha mtu leo pahali. So sijali, sijali. Kanta lala inje leo sijali. Ni lazima niongeze makali Kwa heri kwa heri kutoka Nairobi. Nikolaki.