Naam, hujambo ulipo? Natumai unaendelea vyema Alamisi ya leo. Karibu tena kwenye kipindi unacho kienzi cha bara rafiki, mada ya leo ikiwa ni kuhusu mkutano wa kila mwaka wa viongozi wa Afrika ambao umeanza rasmi jijini Adis Ababa, Ethiopia, ambapo masuala muhimu ikiwemo usalama mashariki mwa DRC, mapinduzi ya kijeshi na vita dhidi ya makundi ya kijihadi yakitarajiwa kuangaziwa. Unatarajia nini kipya kutoka kwa viongozi wa AU? Unafikiri viongozi wameshindwa kumaliza changamoto za bara hili? Karibu tuandamane pamoja hadi mwisho wa kipindi hiki. Mimi ni Vikta Muturi. Naitwa Juste Kakule kutoka Moku Watsa Hotuele, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Viongozi wa Umoja wa Afrika kwenye mkutano huu huko Adis Abeba, huenda suluhisho halitaonekana upande wetu, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kwano mikutano kadha na kadha yanaandaliwa huko na huko, lakini hakuna lolote. Ningependelea viongozi wa Afrika kila uh, rais akamate mbinu na kipaumbele ya kuongoza nchi yake bila kutia tamani umoja wa Afrika, umoja wa kimataifa. Asante RFI Kiswahili. Kwani hawa viongozi wetu wanawoga wa kuambia na ukweli. Hawa viongozi wetu wanawoga ukamata decision, inakuwa kama vile kuna wanaowaongoza, kunakuwa kama vile kuna mkono ambao haonekane ambao unaongoza hawa viongozi wetu. kama mababe za ulimwengu hawajasema na, hawajasema lolote na shida ambazo tunazo zina faida kwa mababe za ulimwengu. Mimi sitarajie kabisa chochote naona kibinafsi, AU za kuleta amani hapana, sababu hii mambo ambayo tunapitia ni unabi mbalimbali ambao unaendelea kutimie. Kwa hiyo hata AU waweze kuikala, hawataleta amani, hawataletea wanadamu amani hapana. E, ni ufalme wa Mungu tu ndio unaweza kutuletea amani. toka kipese bosanza kaparai. Hii ni sauti ya mzee Makindari kutoka Bujumbura, Burundi. Maada ya leo kuhusu umoja wa Afrika. Umoja wa Afrika ni umoja muhimu. Sema Afrika wakutane, wandugu wazi kuzungumza maneno ya bara lao. Neno la maana kabisa muhimu. Lakini umoja wa Afrika ni kama vile unasuasua. Umoja wa Afrika hauna msimamo thabiti. Kwa nini hauna msimamo? Kwa sababu hawana lugha moja. Hawazungumzi neno moja. Hawa wakiwa huku, hawa wakongambo hii, hawa wakisema hivi, hawa wanakwenda hivi, hawa wakikubaliana, hawa wanakubaliana shingo upande. Sasa ndio maana hawafiki kwenye lengo. Sasa kwa hiyo Walikuwa wanastahili wazungumze na wawe na lugha moja, wakamate umoja, kwa sababu umoja ni nguvu, mtengano ni udhaifu. Asante. Jean Claude Mkulu kutoka hapa mji wa Goma. Mimi sitarajie chochote katika mkutano ule, unaona mkutano mwingine uliendeshwa huko Dar es Salaam, kati ya sadai kuhusu mzozo huu mashariki mwa DRC, lakini siku mbili baadaye mapambano yaliendeshwa huko Kalehe. Nafikiri kwamba suluhu ni kati ya, ya wakongomani wenyewe tu, suluhu haitoke nje kabisa. Toka Lubero, Kivu Kaskazini, DRC, maeneo ya Buhale, naitwa DJ Eka kule Sahani bin Hodari. Kwa kweli, umoja wa Afrika una uwezo, lakini bado kunalia kuonekana marais ambao waendelea kuwa vibaraka wa wazungu, wa viongozi wa dunia na ambao waendelea kusababisha waendelea ni kuendelesha vita kwenye nchi mbalimbali. Kwa kweli hali hiyo haituridhishi sisi kama raia wa Afrika. Na kwa jumbe zako kupitia ukurasa wetu wa Facebook, nianze nawe Godfrey Fils Nkunda Mbose kutoka Goma, DRC: jamani, tumeshachoka na mikutano ya kila siku ambayo haitoi matunda yoyote, kila mtu akae kwenye nchi yake. Kutoka Uvira DRC, kijijini Dunda Rulimbi, ni Mahuno Alfin Mbona viongozi wa Afrika mnatuchosha na mikutano? Mbona ndani ya mikutano hiyo hakuna matunda mazuri? Hiyo ni kizungumkuti cha Afrika. Mkulima halisi Baba Chariti wa Butembo DRC, kwa mtazamo wangu mimi viongozi wa Afrika wameshindwa kabisa, sababu hawaaminiani na wanapenda msaada, badala ya wao watatue shida za bara. Jambo RFI Kiswahili, naitwa Kanula hadi mimi kwangu Afrika ingali na shida sana, kwa maana makundi ya jeshi yanaletwa na wanasiasa walioko madarakani. Kwa mtazamo wangu, sijatumaini kitu kutoka kwa viongozi wa Afrika kwa sababu vikao mbalimbali vimeshafanyika kwa lengo la kuleta amani mashariki mwa DRC, lakini hadi leo hali inaendelea kuwa ngumu. Ni kweli viongozi husika wameshindwa kuleta usalama, mawazo yao ni kuomba misaada ya nje ya Afrika. Niite Inshara Nkere, napatikana maeneo ya Mulende Nyagezi, jimboni Kivu Kusini, mashariki mwa DRC. Maji moto Malawale wa Kibara, Bunda, Tanzania. Natarajia kuona amani ikirejea katika mataifa yenye migogoro. Mjambo RFI Kiswahili, napiga simu kutoka Goma, mashariki mwa DRC. Mimi ni Jeremi Vusu Nasani. Kwa mada ya leo, ningependa kuwaambia wa viongozi wa hilo bara la Afrika kuwa wanakaa huko Adis Abeba bila majibu haina maana. Ningeweza kuwaomba wawe wanakaa katika vikao vyao hivi na wanaleta majibu kwa yale ambayo walizungumza. Jambo, RF Kiswahili, ni safari jamba, nikiwa Lubumbashi DRC, kwenye mada ya siku ya leo. E, kuhusu huyo mkutano ambao unaoendeka huko Addis Ababa Ethiopia, kwa ajili ya marais wetu wa Afrika e, kusema kweli, mimi acha niseme ya kwamba katika nchi yangu mimi sitegemei kitu, kwa sababu ni mara nyingi mkutano huo unafanyika, lakini e, umoja wa Afrika unaendelea kutuumiza sana. Ni kama vile hawa, hawangalii mfano kwa bara la Ulaya na bara la Marekani na Asia vilevile, lakini wajiangalie sana, la sivyo Afrika tunaelekea pabaya. Jina naitwa Vincent JJ Kaji, kijana mpoa Tanzania, natokea maeneo ya Kagongwa Manispaa, kama nchini Tanzania. Ah, mi sioni cha kutarajia kwenye mkutano huo wa AU, kwa sababu ukiangalia yote yanayokuwa yanajadiliwa ni yale yale tu, na hatujaona mafanikio yake Tukirudi kwenye swala la kumaliza changamoto katika bara Afrika, mi naona kweli wameshindwa, kwa sababu ukiangalia changamoto hizi ni mara nyingi zinakuwa zipo, wanakutana wanajadili, lakini hatujaona mafanikio zaidi ya kuona tu machafuko hayo yanaendelea kwenye mataifa mbalimbali, lakini sioni msaada wao wakiweza kuyasaidia mataifa kwa ujumla. Tu tuseme kwamba wameshindwa kabisa. kwenye iisalama salimini harafa ya Kiswahili kama kawaida, ni mfasi wenu Shindi poro barozi toka hapa Rwanda weni Nyabihu tarafa ya Rambura, siwoni kwenye macho yangu kwamba mkutano huo utazaa mavuno ikiwa mliona viongozi waliokutana hapo Dar es Salaam, hakuna mavuno yalipotoka kwenye uh, mkutano huo. Suluhisho zinazoweza kuwekwa mikononi na rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Antoine Tshisekedi Chirombo, ni yeye ambaye anatakiwa kutatua mizozo na vizuizio vya nchi yake ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. <tune> Jina naitwa Mpero Askela, napatikana Nyikonga, Lulembela, Mbogo, Geita, Tanzania. Mimi nadhani kama kwamba mzozo wa Kongo na huu Umoja wa Afrika, sidhani kama kwamba unasimama kati kumaliza mzozo huko Kongo. M23 unazidi kuiharibu hiyo nchi na unazidi kuisogelea na kuizingira, lakini Umoja wa Afrika upo, unaona kwa macho yao binafsi. Lakini sasa hebu wajaribu kuingilia kati huu mzozo ili kusudi usije kuleta picha mbaya hata mataifa mengine. nadhani hili wataenda kulimaliza na huu mzozo. Rais wa Kongo ajaribu kuwasongelea umoja wa Afrika, ili kusudi aelezee kusudio la M23 kuingia taifa hilo. Jambo jambo RFI, toka Ovira dia Sikatongo, naitwa Kanale please. Kweli hii mizozo inayoendelea hapa bara la Afrika, marais wa Afrika wanashindwa kujipanga, kwa sababu kuna mizozo ambayo haitakiwi imalizike hata muda wa siku tano, lakini unakuta mizozo inakamata miezi na, na. Hatimaye niangazie tena ujumbe wako kupitia ukurasa wetu wa Facebook. DJ Shukuru Musai wa mjini Mbutembo, maeneo ya Katwa, DRC: tunawatakia mkutano wa amani na sio wa kujinufaisha wao na familia zao. Jose Mutogo toka Kivu Kaskazini, DRC: hiyo mikutano haina maana kwetu sisi wakongomani Padri Moshi wa Kotela, Moshi Tanzania, kuongea kwenu kuendane na utekelezaji mzuri wa vitendo katika kutatua mzozo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Congo, mapinduzi ya kijeshi na vita dhidi ya makundi ya kijihadi. Delphine Tantine toka Uvira DRC Kasenga, mimi sioni matarajio yoyote kuhusu amani ndani ya nchi yangu DRC kwa sababu mikutano kila siku na hakuna suluhu yoyote. Lubanga, ukumbusho huo ni mkutano tu wa kusalimiana uso kwa uso kwa viongozi hao, kwani mikutano ya awali haikuzaa chochote. Ni kula tu na kunywa, kuambiana ukweli imewashinda. Tungane basilika asani nikiwa Uganda, Kampala. Mimi binafsi sidhani kama mikutano yao ina matunda yote, kwa kuwa kila mara wanafanya mikutano lakini hakuna matunda yote, na bara Afrika limeshindwa kutatua changamoto za bara letu. Na kufikia hapo, ndipo nakamilisha kipindi hiki kwa leo. Tukutane kesho kwenye kipindi kingine ambapo tutakuwa na mada huru. Mimi ni Victor Muturi, kwa heri.