Asante sana pia karibu sana mwenzetu Benson wa Kultipisha. Mimi ni jason Sagini, the sports archbishop. Niko naye Punja Miilila michezo. Karibu sana na michezo wetu, tutaangazia mengi ikiwemo mashindano ya mwaka huu ya mapinduzi wa kule Zanzibar, lakini pia Tuanza pia raundi ya tano kwenye hatua makuni michuano ya klabu bingwa barani Afrika inaendelea na kusakata katika hatua za kufuzu, hatua za mchujo. Lakini pia mashindano ya kwanza ya KAFU ya wasichana inaendelea huko Tanzania, kiacha mbali pia tezamisho Ulaya, lakini pia tukisubiria kwa hamu na ghamu mashindano ya kwanza mwaka huu ya tenisi ya Australian Open. Jukwa la michezo, karibu sana jukwa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati afrika mashariki na kati. Nzio, karibu sana juu la michezo. Unajua, tunakwenda kuandaa chani ya elfu mbili mm. na ishirini na nne, na kibokizo cha mwaka huu kinasema kwamba, moja, afrika wakati umefika wakati umefika. mm. Umoja wa Afrika mashariki sasa ndio wanakwenda kuandaa umoja wa Afrika hapa Afrika mashariki naam Lenzioki akigeuka kuwa mwanamasumbwi katika mchezo ambao walipoteza Arambe Stars goli moja bila dhidi ya wenyeji wao Zanzibar Heroes. Labda hili mwanzo unalipokeaje kama mchambuzi wa michezo lakini pia kama shikadao mkubwa wa michezo hapa Afrika? Uh, ni, ni, ni, ni kitu cha kushangaza mm. uh, kumwona mwamuzi ameamua kujikinga mwenyewe mm. sababu kitambo tufikie katika hali hile Uh, wachezaji wa timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars walikuwa wanamwandama mwamuzi, walikuwa wanamfuata baada ya kufanya maamuzi ya kutoa kadi nyekundu mm. na nikiangalia ile video vizuri, haikosekani kuna mtu naye alimpiga pale ndio mm. maana naye akaamua kujibu kwa kurusha ngumi pale katikati, tunasema aligeuka kuwa mwanamasumbwi uwanjani mm. Sasa hivi visa huwa wa vinatokea wakati mwingi sana. Uh, waamuzi wanavutana na wachezaji baada ya kutoa maamuzi eh, kadhaa, okay. Lakini kufikia hapa, kurusha ngumi sasa, wanasonga kando ya kanuni za soka kabisa, kwa sababu mvutano ule unaruhusiwa kabisa ndio, yeah. Maana wakati mwingine hata naodha wa timu anaweza akavutana na mwamuzi lakini asipate kadi yote kwa Deo. Sababu yeye amepewa majukumu na timu kuitetea ndani mm -hmm. na nje ya uwanja mm -hmm. Lakini kile kitendo cha mwamuzi kurusha konde ni kitendo ambacho hakikufaa kabisa mm -hmm. na pia wachezaji wenyewe, unajua timu ya taifa ya Kenya kumekuwa na taarifa tangu wakati wa kocha Engin Firat kwamba kuna utovu wa nidhamu katika timu uh -huh. Unakumbuka hata taarifa zilitoka, kuna wakati timu inaelekea kusini mwa Afrika, wachezaji kadhaa walirushiana makonde, kampini mwingine mm. akatoka uh, airport akarudi. Sasa hizi taarifa za nidhamu zimekuwepo katika timu ya taifa Dio. Kwa hivyo sasa, huu ni mwendelezo tu na mm. kinakuja kuonekana kabisa, kwa sababu baada ya ile kadi nyekundu kutoka naodha wa timu angemfuata mwamuzi mwonyesha mm -hmm. kwamba maamuzi ambayo umefanya sio sahihi. Ndiye kapewa kadi nyekundu ile, lakini sasa wachezaji wote wamemfuata, ndio, na kwa sababu ndani ya timu, ndani ya kikosi uwanjani, kunakuwa na naodha wa timu, lakini pia iweja a, a, a, kama ataumia kuna mtu mwingine, he, na na kile kiraba cha unaodha. Kuna watu wengi ambao wanaweza wakafanya maamuzi, kile kitendo cha wachezaji wote kumfuata na mm -hmm. Pia sisi ni binadamu <laughs> yani, picha yote ukiweka mezani mm -hmm. Eh, makuna, makuna wachezaji katika mataifa a Kenya maana kwamba maneno, ee, yanarushwa wakati mwingine, ee, na hata utamkumbuka wakati mmoja Uh, kocha, kuna kocha alikuwa Kenya mm. Uh, jina lanitoka, uh, kuna wakati ali, alimtupia mate, alimtemea mate mwamuzi mm -hmm. Baada ya kujibizana tu, kwa hivyo cheche zinakuepo wanajibizana, lakini kufikia hatua mm -hmm. ya kurusha makonde pale, sasa inaamua yeye mwenyewe mm -hmm. Ameamua kufanya maamuzi peke yake mm -hmm. Wala sio swala la kumaliza mchezo kisha unaelekea kwenye eh, bodi ya wale ambao wameandaa mashindano kile kisa wanakwenda kukizungumzia pale, sasa imefanyika mm, hivi na hivi na na hivi na hivi na hivi na hivi, alafu wenyewe wanaamua. Mm, kumbuka tatiza fainali hapo kesho kulikubaini mshindi wa mashindano haya ya mapinduzi, kama mwaka huu ambao walikuwa watacheza Bukina Faso dhidi ya jiji wao Zanzibar. Walifuzu baada ya kuifunga Kenya goli moja bila, lakini mashindano mwaka huu ilishuhudia kugeuka kwa mfumo na kwamba ilikuwa ni mashindano ya vilabu, lakini safari hii ikageuka kuwa mashindano ya kucheza timu za taifa. Na hapa tunaungana naye mchambuzi wetu kule DRC kumradi Dar es Salaam Tanzania, Hadija Lukinga, yeah, unazungumziaje mapinduzi Labda je, mashindano haya, je, yamepoteza maana yake kuelekea mashindano ya mwaka ujao bila shaka? Taarifa za kuidhinishwa kwa uwanja wa Nyayo kuandaa mashindano ya CHAN mwaka elfu mbili ishirini na nne na bila shaka, si hiyo maanake. Tujunganaye Hadija Lukinga, tuambie labda maana ya, ya, ya mashindano haya mwaka huu ya mapinduzi gani kuelekea mashindano ya mwaka kesho. Hapana, Kombe la Mapinduzi kapo halijapoteza maana, isipokuwa mabadiliko yaliyofanyika ndio yamekuwa mageni hasa kwa mashabiki wa michuano hii. Kuna usemi wa Kiswahili ambao unasema mazoea wakati mwingine huleta tabu, na kitu ambacho nafikiri michuano hii imekumbana nao, hasa kwa upande wamekuwa wakizoea au wamezoea kuona timu kutoka Tanzania bara. Hapo nazungumzia timu zenye mashabiki wengi naipata Simba Sports Club, Young Africa, Azam FC lakini wakati mwingine tulikuwa tukishuhudia hata Mtibwa Sugar pamoja na Singida zikuwa zikialikwa kwenye michuano hii. Lakini ukienda kwa upande wa visiwani, Zanzibar unazungumzia Mlandege ambaye msimu uliopita alichukua Kombe la Mapinduzi Cup. Lakini unazungumzia KMK, Kipanga Malindi ambao mashabiki pia ambao walikuwa wakijitokeza kwa wingi kuzisupport wanapokutana na timu kutoka Tanzania bara lakini kwangu mimi nafikiri ni ubunifu ambao viongozi wameamua kuja nao kwa msimu huu, kwa sababu ukitazama kwenye msimu uliopita walialika pia timu kutoka Afrika Mashariki, unazungumzia APR kutoka Rwanda, unazungumzia vitalo zote zilishiriki michuano ya Mapinduzi Cup. Lakini msimu huu wameona wabuni, lakini wakati mwingine mwanzo huwa mgumu. Nafikiri kwa miaka inavyoendelea, kama wataamua kuendelea na timu za taifa huenda tukaona lile vibe kama vibe ambayo tumekuwa tukizoea, tumelizoea kwenye michuano kwa wakati uliopita. Lakini na shauri, kitu ambacho nafikiri kinatakiwa kufanywa mabadiliko, hasa eneo la waamuzi, kwa sababu ukitazama kwenye msimu uliopita malalamiko yalikuwa mengi, hasa kwenye upande wa waamuzi, na baadhi ya timu zilisema hazitashiriki tena. Lakini pia kwenye msimu huu inaonekana bado eneo la waamuzi lina changamoto. Nafikiri kama watafanyia marekebisho eneo la waamuzi, nayaona Mapinduzi Cup kuendelea kuwa miongoni mwa mashindano bora kabisa Afrika Mashariki. Nam, asante sana mchambuzi wetu akiwa kule Dar es Salaam, Tanzania, Hadija Lukinga, akizungumzia labda je, maana Mapinduzi kamepotea ama atasalia kuwa yale yale kuelekea mashindano ya mwaka kesho. Lakini kwenye uhamisho, kuna habari kadhaa bila shaka nzio kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, na huko Rwanda APR inakamilisha, imefikia hatua uh, za mwisho kukamilisha usajili ji kutoka taifa la Uganda, Hakim Kiwanuka na Denis Omedi kuingia klabuni humo kwa miaka miwili ijayo. Lakini pia Arthur Gite kutoka AFC Leopards nchini Kenya, naye pia amesema kwamba huenda hatutoka klabuni humo kuelekea labda vilabu kadhaa ikiwemo Gagra Georgia cha mbali, pia Bere Bizatini ya Tunisia, lakini pia klabu kutoka kule eh, Macedonia inaitwa FC Shkupi. Wakati huo pia ni kwamba kocha wa nchini Kenya, aliyekuwa kocha wa Sofapaka na pia klabu ya Tusker FC Robert Matano amejiunga rasmi na klabu ya Tanzania ya Fountain Gate. Huku, uh, huko Rwanda mhasiri tikisajili mshambuli kutoka taifa la Ghana Emanuel Bohen kwa mkataba wa miezi kumi na nane lakini pia huko ta taifa la Rwanda, sgl nayo ikiwa katika hatua za mwisho kabisa za usajili wake, kiungo wa zamani wa APR anaitwa Kedi Nsanzi Mfura. Wakati upia ni kwamba winga wa DRC Jonathan Okita amejiunga na ligi kuu ya Uturuki akitokea FC Zurich kuelekea klabu ya Bodrumspor kwa miaka miwili na nusu ijayo. Anajiunga na wakongomani wenzake ikiwemo Simon Banza, e, Samuel Tsame, kile pia Arthur Masuaku ambaye zamani alikichezea klabu ya Crystal Palace ya nchini Uingereza. Kutoka hapo, uh, tumulike vilabu ama ligi za ukanda, ni kwamba hii leo huko nchini Rwanda Mukura Victory Sports imetoka bilabila na Rais mejendelea uwanjani sahivi. Lakini kule Kenya kumekuwa na mechi tatu leo. Posta imefunga Ruby Stars mbili moja, Shabana ikifunga taska mawili kwa moja na huko Kakamega Homeboys ikifunga Talanta FC goli moja kwa bila. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika, hapo ndio kuna kile kibagizo kwamba pamoja Afrika wakati umefika. Nzio kini kwanza Tuanzie kwenye michuano ya hatua ya tano, maraundi ya tano kwenye hatua makundi michuano ya klabu bingwa, eh, barani Afrika mwaka huu. Na tunazungumzia kwamba vilabu viwili kutoka DRC vimeaga mashindano rasmi kwamba watakuwa wanacheza katika hatua ya mtoano ijayo. Maana kwamba Maniema leo imefungwa na Masandawana mbili moja, wakati apo jana timu kutoka DRC TP Mazembe kifungo na MC Alger goli moja bila. Imekuwa ni matokeo mabaya sana kwa vilabu kutoka DRC, Mazembe na Maniema, maana kwamba watakuwa wanacheza hatua za mtoano, maana kwamba kufikia sasa hivi katika mechi tano zamecheza kati ya sita, hawezi kufuzu kuingia hatua ya mtwano ya klabu bingwa mwaka huu. Uh, kwa, kwa Maniema inaweza kueleweka uh, kwa Mazembe ndio kuna utata kidogo, kwa sababu ukiangalia kundi lao walikuwa na hali lalo mdrama. Hii ni timu ambayo inatoka katika taifa ambalo limekumbwa na shida sana. Hmm. Ni timu ambayo haijaweza kucheza nyumbani Sudan, kule mechi hazichezeki uwanjani. Sasa wao wakaamua kwenda kutafuta hifadhi kwingine uh, wakaangalia Tanzania kidogo, kulikuwa na taarifa kwamba wataruhusiwa kucheza katika ile ligi, lakini kama wageni, kupata timu. Na hiyo timu ya Ibenga kwa sasa inaendelea kuongoza kundi. Walikuwa na MC Algers, walikuwa na Young Africans na ukiangalia timu zote hapa ilikuwa inaonekana ni kama timu ambazo zipo daraja moja. Mm. Timu zote hapa kundi ni gumu kiasi kwamba huenda tutasubiri kufikia mechi ya nne au ya tano kuamua nani anakwenda kwenye robo fainali. Na Mazembe ameachia nafasi. Sasa inabaki kazi kwa Young Africans, MC Algers, hao wawili tu pekee kwa sababu Al Hilal wao mm. wanaongoza kundi wameshajikatia tiketi tayari. Kwa Mazembe taarifa zimekuwepo kwamba waliamua kucheza msimu na wachezaji wengi sana kutoka akademia ya timu mm. Kwa hivyo huenda kwa kocha amekuwa ame, ame na kazi ngumu sana kwa sababu Mazembe ukiangalia ilikuwa inajitafuta hapa katikati kwenye kombe la shirikisho Dio, baada ya kupoteza umaarufu wake kwenye michuano ya klabingwa. Sasa, nilikuwa natarajia msimu huu baada ya kuona walichofanya mwaka jana kwenye michuano ya kombe la shirikisho, lakini pia fahamu kwamba walicheza michuano ya Super League barani Afrika. Mm, na ikawa ni timu tishio zaidi. Yeah. Kwa nadhani pia kwamba mwaka huu na wana kitu cha kuonyesha lakini inaonekana bado wachezaji hawajaingia kwenye mfumo wa kocha. Mm, nakumbuka msimu uliopita walicheza na Pyramids na walicheza pia na Mamelodi Sundowns sundowns kwenye kundi moja, na walipita kwenye hilo kundi. Na ukiangalia mechi zao nyingi za ugenini, hata ungewalaumu hata kidogo, ulikuwa unajua mm-hmm, kwamba ugenini watakwenda labda watapata sare, na wakirudi nyumbani watakuja kumaliza mechi. Lakini msimu huu umekuwa tofauti. Kumbuka yanga walipata alama moja wakiwa nyumbani, mm-hmm. Sasa hii ni mechi nyingine wamepoteza, ambayo imewatoa kwenye mchezo kwa Maniema. Walianza vizuri mechi ya kwanza, lakini mechi zikiendelea, wakaendelea kukutana na timu ambazo zilikuwa ngumu, kwa sababu katika mechi za kwanza hizi dhidi ya Raja wanaonekana kama timu ambayo inaweza kushinda lakini kumbe sasa, baada ya kucheza mm. na mamelodi na FAR Rabat wameonekana wanyonge, walikuwa wawili kwenye kundi, kwa hivyo walicheza na mnyonge mwenzao maniema wao wanaondoka hivyo. Mazembe tusubiri hadi mwaka mwingine. Sasa na leo pia kuna mechi kadhaa katika ligi hiyo ya mabingwa ya Afrika kwa vilabu ni kwamba leo Sagrada kutoka Angola itacheza na Pyramids za Misri, huku mechi ya pili ya siku ikiwa leo ni kati ya Al Ahly ya Misri dhidi ya Stade d'Abidjan kutoka kule Ivory Coast, lakini pia mechi ya mwisho wa leo saa nne usiku Afrika Mashariki itakuwa ni kati ya FAR Rabat ya Morocco dhidi ya Raja, Raja Casablanca kutoka itakuwa ni Morocco Derby katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Tumulike pia taarifa kadhaa kwenye kuelekea mashindano ya mwaka huu ya CHAN ambayo itaandaliwa ukanda Afrika Mashariki, Kenya, Tanzania pamoja na Uganda, ambapo ni kwamba wiki hii tumeshuhudia uwanja wa Nyayo Kenya ukiidhinishwa rasmi na CAF ili kuweza kuandaa mashindano haya ya CHAN ambayo imesubiriwa kwa hamu na ghamu. Lakini pia CAF pia imeongeza dozi na tuzo kwa washindi Chambali pia tuzo kwa washindi wa jumla kwa mashindano ya mwaka huu. Lakini je E, baada ya kupata taarifa kwamba nyayo itakuwa inaandaa mashindano mwaka huu ya CHAN, je, taarifa hii imepokelewaje na wachambuzi wa soka nchini Kenya? Dona Fortin ni mchambuzi akiwa Nairobi nchini Kenya. Bila shaka taarifa za kuidhinishwa kwa uwanja wa nyayo kuandaa mashindano ya chan mwaka elfu mbili ishirini na nne umepokelewa kwa kishindo na washikadau mbalimbali ikiwemo mashabiki, wachezaji, wanahabari vilevile uh, vile serikali, hali ya sintofahamu imekuwepo kwa muda sasa kuhusu uwepo wa viwanja vya kuandaa mechi uh, ikikumbukwa kwamba mwaka elfu mbili kumi na nane taifa la Kenya lilipokunywa majukum ya kuandaa mashindano hayo hayo ya CHAN kwa kutozingatia vigezo vya ubora wa viwanja wakati huo. Mashindano ya CHAN yana umuhimu kwa taifa la Kenya, maanake ndo mara ya kwanza taifa hili la ukanda wa Afrika Mashariki litakuwa linashiriki lakini kikubwa zaidi utaonyesha uwezo wa maandalizi ya swa inapozingatiwa kwamba kombe la mataifa ya Afrika ina maana ya AFCON litaendelewa papa hapa nchini mwaka wa elfu mbili ishirini na saba. Ukiniuliza mimi nitasema kwamba haya mashindano yamelisaidia taifa kupata viwanja kadhaa vyenye ubora wa kimataifa ikiwemo Nyayo, Kasarani na Ulinzi, lakini pia huenda wachezaji kadhaa wakapata kuangaziwa na maskauti wale wa vilabu tajika kutoka barani Afrika, vilevile vile bara la Asia, ambapo wachezaji kadhaa kutoka Afrika wanacheza soka lao la kulipwa. Shaka, asante sana. Ikiwa ukule nchini Kenya, Nairobi, mchambuzi wa michezo anasema kwamba imesaidia kwenye kuinua viwango na viwanja vya taifa la Kenya. Nafikiri kwamba hii itaongeza ile chachu ya mashindano Hmm, na kufanya kwa mashindano kuwa bora zaidi kuliko mashindano ya mwaka jana ya elfu mbili na ishirini na mbili. Uh, lakini pia ni, ni, ni pi, ukiangalia kwenye picha kubwa hapa uh, ulikuwa ni mpango wa Patrice Mosepe wakati anatafuta uongozi wa CAF mm, kwanza kuongeza hela mifukoni mwa washindani na washiriki ambao wanashiriki katika michuano yoyote barani Afrika, na ukiangalia namna ambavyo ameongeza pesa kwa mashindano ya kinadada, kwenye mashindano ya Afcon, mashindano ya klabu bingwa, tukuwa tunasubiri Chan naye ataongeza lini, mm. Sasa wakati huu anakuja kutafuta ha, mula mwingine ongeza pesa za chani hichani unakumbuka, mataifa mengi sana yamejitoa. mm -hmm. Uh, kwanza kule kaskazini timu nyingi zikuwa zinasema hazikuji. Uh, timu kama moroko walisema kama watakuwepo wataileta timu ya vijana mm -hmm. hivi majuzi ya afrika kusini wamejiondoa na msumbiji na hawajataja sababu za kujiondoa. mm -hmm. Lakini baadhi ya sababu zinakisiwa kwamba ni masuala ya pesa. mm -hmm. na watu wanasema kuleta timu kuja kwenye mashindano ya CHAN ni gharama kubwa, ukizingatia kwamba ni mataifa matatu ambayo yanaandaa mashindano sasa Chukua mfano timu ambayo itakuja katika kundi ambayo itakuwa nacheza Nairobi nchini Kenya, hiyo mm, timu ifuzu tena katika michuano ya robo finali, alafu sikio mechi inachezwa Tanzania mm, au kutoka hapo tena kwenda Uganda. Yeah. Kwa hivyo kuna gharama za kusafiri hapa kwenda kubadilisha hoteli kule, yani mambo ni mengi ambayo yatakuwa anatumia pesa. Kwa hivyo kuongeza pesa hapa sasa kulikuwa na maana kubwa sana, mm. Lakini pia hizi timu ambazo zimejiondoa katika makala yajayo wataona kuna maana ya kuja kushiriki katika michuano kama hiyo, watasema kwamba haina maana, kwa sababu kiongozi wote barani Afrika wa soka akisema hakuna maana tunajua, anamaanisha mm, pesa ya, tulivyofanya hesabu hapa, tumeona hakuna kitu tutapata, yeah. hata tukienda huku tushinde, hakuna kitu tutapata. Kwa hivyo sasa tutatarajia mashindano yajayo, uh -huh. tutaona timu za taifa zikijiondoa kama namna ambavyo orodha kubwa ya timu mm, zimejiondoa wakati huu, kiwango cha ushindani, kila mtu na wachezaji wake, mm, bila mm, shaka pia tumulike mashindano ambayo alianza ya mwaka huu ya kwanza kabisa ya kafa ambayo mashindano ya wasichana ya under 17 ya Girls Integrated Football Tournament maarufu GIFT ambayo ilianza wiki kule Tanzania, Dar es Salaam kwamba katika mechi mbili za kwanza Jackie Queens imeshinda mechi mbili za kwanza kwa kupiga KSS KS, yani Kenya Academy Sports tatu bila, kisha kuilaza timu ya Kenya, Kenya Elite Junior Academy mawili kwa moja. Pia TDS imeilaza Consili Girls mbili bila katika mechi ya pili, lakini pia Kenya Elite kufunga City Lights ya Sudan Kusini sita bila kabla ya Kenya Academy of Sports kuilaza City Lights ya Sudan Kusini magoli matano kwa moja, pamoja na siri wa njano wacheza timu mbili kutoka eh, kule Burundi Ironwood dhidi ya TDS mechi bado iko bila bila, kisha baadaye watacheza mechi moja ya Uganda dhidi ya Hila FC kutoka kule maeneo ya Uhabeshi. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani ni wikendi ya kumulika viwanja vya FA Cup huko Uingereza, ni kwamba awali Liverpool imeifunga Accrington magoli manne kwa bila, Wolves ikipiga Bristol City mbili moja, nayo Birmingham ikilaza mawili kwa moja. Na sasa viwanjani mechi kati ya Chelsea na Mocamp Chelsea wanaongoza goli moja bila. Plymouth bila, Brentford bila, Reading bila, Burnley bila. Lakini pia mechi metamatika kati ya Leste na QPR, Leste ipata ushindi wa magoli sita kwa mawili. Huko Ufaransa Ligue A baadaye, Brest dhidi ya Lyon, Rams dhidi ya Nis, kisha Rene wacheze na Masei. Na huko Bundesliga ni kwamba Frankfurt imefunga St Pauli moja bila, Boshum imefungwa na Mainz moja bila. Mechi naendelea, Hoffenheim bila Wolfsburg goli moja, Heidenheim goli moja ni Berlin bila, na Freiburg wawili mbele dhidi ya Holstein Kiel, lakini pia kwamba amejiunga rasmi kama kocha mpya wa timu ya West Ham United, Graham Potter, wakati anarejea klabu ni Everton FC David Moyes bwana nzio kibara kwa nje kwa miaka kumi na mbili kama kocha wa zamani wa Everton FC David Moyes. Moyes anarudi e, baada ya kuangaika sana, kwa sababu kibarua chake pale Manchester United e, ndicho kibarua ambacho kilikuwa kimtengeneze au kimvunje, ika mm -hmm. na ikamvunja kabisa, kutokana na soka la England, lakini sasa anarejea katika timu ambayo ilimjenga. Wacha tuone kitu ambacho atafanya. Everton wenyewe msimu jana siatu walikuwa vizuri, walimaliza katika nafasi ya kumi na uh, ngapi, kumi na sita. Sasa hivi wapo mm -hmm. nafasi ya kumi na tano. Kwa hivyo timu imeona kwamba kwa muendelezo huu mm -hmm. hatuendi popote taifa ya Ufaransa leble kocha wao sasa hivi Deshamps amesema kwamba yeye baada ya kuenda dunia la mpishi sa sita hata kuendelea kuwa kocha timu ya taifa ya Ufaransa leble, labda tua mbaye amefanya maamuzi mabaye amefanya Deshamps, ah, maamuzi mazuri sana, mm. yani ndani ya hii miaka apambane na leble mpaka elfu mbili ishirini na sita ukiangalia okay, hapo analenga kwenye kombe la dunia hmm. kisha atakuwa anamalizana na mambo ya leble kabisa, miaka ambayo ameishi na timu hii tano, akishinda mechi mia moja na tano. Ni kocha ambaye amepata mafanikio makubwa. Sa hivi ukiangalia hata kuna baadhi ya taarifa zinatokea mgongano baina yake na baadhi ya wachezaji, umefika wakati wake sasa. Mm. Na hapa hakuna kingine cha kufanya. Asipoondoka, mm, na wao watakoewa atamngoa. Ndiyo kwamba kesho itakuwa ni makala ya kwanza, mataji la kwanza la mwaka huu la Grand Slam ikiwa ni taji la tenisi la Australian Open ambayo ni kwanza hapo kesho. Na ni kwamba wawili ambao walikuwa taji lao ni Arena Sabalenka na Jannik Sinner kwenye tenisi hiyo ya kule Ulaya, yani itakuwa ni Grand Slam ya kwanza mwakiona kwamba kocha wa sasa hivi wa Djokovic anaitwa Andy Murray kwamba iko tayari eh, kumfunza katika mechi yake ya kwanza ya ukocha akiwa ni kocha wa bingwa mara 24 wa grand slam aitwa Novak Djokovic kwa mashindano ya Australian Open yatakaanza hapo kesho kule ughaibuni. Pia nikuambia kwamba huko Serie A sasa hivi wanaongoza tatu moja Empoli nyuma dhidi ya FC Lecce, Udinese nao wakiwa bila bila dhidi ya Atalanta, na huko Hispania unazungumzia Girona kuifunga Alaves goli moja kwa bila. kibao chake Zaiko langalanga kiituwadedee langa, si umezireta matangazo haya. Niseme asante kutusikiliza, niseme asante pia kwa niaba mwenzangu alikuteta habari za dunia Benson wa kulifundi, mitambo vital Mugisho na Florence Kibuba Chambali, pia msemezia matangazo haya Victor Buso na mweza kujijukua la michezo ponz, mwana sport. Mimi ni Jason Sagini the Sports Arc Bishop. Kama ilivyo ada, michezo la sport ni sisi, na kutakia jioni njema pia. Niseme asante kusikiliza kuanzia mwanzo hadi mwisho, hadi hapo kesho saa moja nusu asubuhi kwa matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili kutoka RFI Kiswahili, kwa hili kutoka Nairobi, inshallah.