Sisi sio makinda, bwana Benson Wakoli, sisi ni magwiji na mastaa wa michezo, bila shaka Nzoki, au sio? Kweli kweli kweli, Benson huwa na madharau, lakini eee, siku za hivi karibuni, mzizi huo wa madharau tutaamini kwamba tutaukata kweli kwa, tunamwelewa bila shaka, lakini leo tuangaze mengi kwa jukwaa la michezo, msikilizaji kiwemo pia. Uh, kutimuliwa kocha timu ya taifa Rwanda Amavubi Stars, Torsten Frank Spittler, lakini pia uwanja wa Talanta Nairobi Kenya ukiweza kujiandaa kuweza kuandaa AFCON, ujenzi unaendelea huku kule na unazidi kupiga hatua kwenye ujenzi wake na yacha mbali, pia, ligi ya Tanzania kutajwa katika nafasi ya nne miongoni mwa ligi bora barani Afrika, lakini pia tangaza pia tetesi za uhamisho Afrika cha mbali pia tenisi ya chipukizi Afrika Mashariki na Kati, pia, tangaza pia kwenye draw ya CHAN mwaka huu Kongo watimuliwa wanafanya nini? Lakini pia katibu mkuu wa shirikisho la soka Afrika CAF Mosengo Omba yeye kesi yake ifutiliwa mbali na mahakama kule usuya chambali, pia michuano ya UEFA Champions League kwenye katikati mwa juma hili, lakini pia msururu raga dunia mkondo wa tatu kule Perth Australia, chambali pia mashindano ya finali za tenisi za Australian Open. Jukwaa la michezo, mimi naitwa Jason niko na mwenzangu Paul Nzikimana, karibu sport, karibu, karibu. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati Afrika Mashariki na Kati, tuanzie huko Rwanda ambapo kocha wa timu ya taifa Amavubi Stars Torsten Frank Spittler, baada ya kandarasi kuweza kukamilika mwezi Desemba mwaka jana, hajaongezwa kandarasi hiyo. Ni kwamba siku ya Alhamisi wiki hii, shirikisho la soka nchini Rwanda FERWAFA limesema kwamba halitomwongeza kandarasi, na rasmi ni kwamba ametoka kama kocha mkuu wa timu ya taifa Amavubi Stars. Labda wewe kama mchambuzi na pia mwanahabari wa michezo, manake FERWAFA haijatoa sababu za kumtimua ama za kutomwongeza kandarasi mpya, labda unawazia labda huenda ni matokeo ama nini kimpelekea kutoendelea kufanya kazi kama kocha timu taifa ya Mvubi Stars. Na nasikitika kwa shirikisho la soka nchini Rwanda FERWAFA kuamua kwamba awatu akuwa wanaendelea naye mwalimu huyu Mjerumani Spitla, kwa sababu ndani ya miaka miwili na nusu huyu bwana mm -hmm. alipata timu ya taifa ya Rwanda Amavumbi Stars ikiwa ijashinda mechi yoyote ya kimataifa atamuja, mechi hata moja ya kimataifa ya mashindano na akaja yeye sasa hivi ameiacha timu ikiongoza kundi la kupambania tiketi ya kufuzu mashindano ya kombe la dunia mwaka elfu mbili ishirini na sita kwenye hizo mechi ameishinda afrika kusini afrika kusini sio timu ndogo tumeiona walichokifanya katika mashindano ya kombe la mataifa ya bara ya afrika lakini pia tumeona mwaka huu alichokifanya kwenye safari ya kufuzu kuelekea moroko ameishinda nigeria Unafahamu kilichotokea kati yake na Benin. Mwangalia alipoiacha timu hii ya Chani, ni timu ambayo ilikuwa na rekodi nzuri sana ya kushinda mechi za nyumbani. Tatizo tu lilikuwa ni ugenini peke yake. Mm, ho ni kikosi cha wachezaji ambao wanacheza ndani. Kwa hivyo ni mtu ambaye amekuja kuamsha tena mavumbi, Stars ikaonekana. Mm, sasa ni kocha ambaye alifaa kupewa kandarasi mpya, ili kuonyesha mwendelezo wake, labda apewe mechi kama mechi za kombe la dunia nami, waone hata waachia wapi, kwa sababu kuna lazima kuwe na safari ambayo wanaweza wakasema kwamba hii imemshinda kocha, ametufikisha hapa, sasa tunafaa tumpate mwingine. Kwa hivyo naamini mimi binafsi kwa sababu mm. ukimwangalia mkataba wake uliisha mwezi Novemba mwaka jana, wakakaa tena hadi Disemba, wakasema kwamba atakuwa anarudi kuiandaa timu ya chani kwenda kupambana na Sudan Kusini lakini ikashindikana. mm -hmm. Taarifa nyingine zikasema atakuwepo, lakini taarifa nyingine zikasema kwamba ameamua kwenda kusherekea Krismasi kwa Ujerumani. mm -hmm. Sasa ni kama walikuwa na mvutano baina yake na Ferwafa kwa maswala ya mkataba, inaonekana labda alitisha hela ndefu na wao wakashindwa kuzitoa. sani kwamba tangu mwaka Rwanda imekuwa e, na makocha ishirini na wanne ikiwemo nane ambao ni wakushikilia kwa mda makaimu kocha, lakini kati ya hao kumi na sita wamekuwa dunia la mwaka kule Marekani. Uh, kwangu, kama mchambuzi wa soka, kwa tathmini yangu, naona kwamba itaidhuru Rwanda kwa sababu ni kocha. Kwanza kabisa alikuwa ameshazoea timu, falsafa yake, e, staili yake ya mchezo, wachezaji walikuwa ameshaimudu vizuri sana. Kwangu naona kwamba namna ambavyo alikuwa ameanza kucheza staili mpya, wachezaji wanatengeneza nafasi za kufunga, na nafasi kweli zilikuwa zinapatikana, lakini tatizo, changamoto ilikuwa Uh, ni kuweza kuzitumia nafasi hizo ipasavyo. so, kwa hiyo mimi niseme kwamba sio tatizo la kocha uh, na itaidhuru sana Rwanda kwa sababu, akija kocha mengine anaanza upya, anaanza kujenga timu upya, anaanza na falsafa yake mpya, kwa hiyo inachukua muda na makocha sio tatizo. Kocha na Rwanda haswa, changamoto kubwa ni namna ambavyo uh, wanakuza vipaji, mashindano ambayo wanayapata, hapo ndipo kuna tatizo haswa. Kwa hiyo niseme kwamba kuondoka kwa Pankitl uh, itaidhuru Rwanda kwa sababu kocha ambaye atakuja ataanza upya, falsafa mpya. Uh, niseme kwamba ni pigo kubwa upande wa Rwanda. Asante sana, kule Chigali nchini Rwanda. Msambuzi wetu huyo akiwa soka anasema kwamba lazima watapata madhara makubwa sana, sana, kwamba alikuwa ameanza kuifunza timu vizuri, lakini eh, bado timu hiyo inaonekana kwamba kazi ya kuwa kocha timu ya taifa ya Rwanda mm -hmm, ni kazi ku ambayo inastahili mtu ambaye anakuja kwa nia ya kujieleza, basi mtu ambaye ni kocha mbae na wasifukazi mkubwa maana kwamba katika miaka iliopita makocha kumi mm na sita ambao wamefunza Rwanda hapo awali, hakuna wawili tu ambao wamehudumu miaka miwili na zaidi, lakini wengine wote wamehudumu chini ya wame miaka miwili. Lakini pia ukiwaangalia na makocha wenyewe sasa hivi, huyu bwana alikuja Rwanda kama ana rekodi kubwa, hakuwa mm na rekodi ambayo tumezoea kuona makocha wengi barani Afrika ambao wanakuja wanakuwa na CV zao ukiangalia wasifukazi wao unaweza kusema kwamba huyu ni kocha wa timu za taifa mm, anafaa huyu. Amekuja ametengeneza wasifu wake kazi hapa Rwanda <tipa> na ina maana, ndio maana mimi naendelea kuamini lilikuwa ni swala la kandarasi, kwa sababu ile kandarasi ya kwanza huenda ikawa walikubaliana kwamba tupe kandarasi nione kazi yako, kisha nikishaiona kazi yako, sasa tutajadiliana. Sasa yeye kaangalia kwenye mechi kumi na tano, ameshinda saba, sare nne, kapoteza nne. Baadhi ya wachezaji kama ukimwangalia nawadha wa kikosi, Jihad Bizimana na mchezaji anaitwa mwingine anaitwa Kevin Muhire, walikuwa wameanza kusema kwamba sisi tunamwamini kocha kila wakati wakijua na inasemekana kwamba nyuma ya vyumba vya kubadilishia hakuna mm. mchezaji ambaye ana shida na kocha. Kwa hivyo mimi naendelea kuamini kwamba ni mm. swala la kandarasi, na inaonekana yeye aliitisha hela ambazo mm. e, tuende tu, tu, tu, tu, tumtafute mtu mwingine akuja, atengeneze wasifu kazi kisha tuachana naye. Tutajua kwenye hii safari ya kombe la dunia atatufikisha wapi, kwa sababu wameshapoteza nafasi ya Afcon, mm. eh, kwenye chani, ndo hivo tena. Kwa hivyo safari pekee ni ya kombe la dunia Kenya wiki hii kimepata fursa ya kuzuru uwanja mpya ambao unajengwa una upya kwenye kuandaa Afcon 2027. Nazungumzia uwanja wa Atlanta Sports City ambao tumeshuhudia pia wiki hii, pamoja pia na waziri wa michezo nchini humo Salim Vuria, na huyu hapa waziri huyo akizungumzia kuhusu maandalizi na ujenzi huo ukiendelea kufanya ukarabati kufikia makataa Desemba mwaka huu wa elfu mbili ishirini na tano. Ziara yangu hapa this, ni kuhakikisha kazi inaendelea vyema uh, na huwa, is is kwa wakati uwanja huu wa talanta ambao ni wa kihistoria kwa nilichokiona, tupo uh, kwenye mkondo sahihi kukamilisha in, uh, in, in, ujenzi wa uh, uwanja kufikia disemba mwaka huu, ili tuwe tayari kuandaa Afcon ya mwaka 2027. Waziri wa michezo nchini Kenya Salim Mvuri anajali kwamba amba sema pamoja Afrika unasema wakati umefika. mm, sasa uwanja wa talanta Nairobi mm. unaendelea kufanyiwa ujenzi na kufikia sasahivi naweza sema kwamba labda unaweza kwa kwa mtu ambaye hajui soka ukimpa ramani ya picha kwa sasa hivi ilivyo, naweza akajua kwamba huu ni uwanja wa soka. Ni kwamba uena labda wapo katika njia sahii ya kuweza kuanda Afcon hiyo ishirini na saba pamoja na Uganda pamoja pia na Tanzania. Mimi huwa huwa sio muumini sana wa namna ambavyo vitu vinaendelea, na vipenda vitu ambavyo vimekamilika. Na sasa vitu ambavyo vinaendeshwa na serikali e, serikali ya Kenya, mimi huwa siamini. Kwa hivyo ntasubiri kuona uwanja ukikamilika nami, kwa sababu yani hizi serikali zote zimepita tangu serikali ya rais Daniel Moi ndiye mtu ambaye alijenga viwanja nchini Kenya peke yake. Amepita ki. Kibaki amepita yeah. Uhuru, hakuna mmoja ambaye amefikiria kujenga uwanja mpya <laughs> na hii serikali labda tuseme na wao wamelazimishwa kwa sababu ya swala la Afcon ndio mm. Maana Wakenya wa Waganda wa na Watanzania wataendelea kuishukuru Chan mm -hmm. na Afcon kwa sababu ya miundombinu yao itaimarika <laughs> lakini pia swala la viwanja kufikia sasa hivi uwanja huo tayari umeshakamilishwa kwenye kujenga ama kwenye kuandaa tu ramani ya awali ya kujenga maeneo ya mashabiki, lakini pia maeneo ya parking, lakini pia maeneo ama eneo la kuchezea soka. Lakini katika ligi za ukanda huko Burundi leo kumekuwa na mechi mbili, Dynamic imetoka bilabila bila na vitalo hukurukinzo pia kiambl sare mbili mbili na klabu ya Flambo Desant. Nchini Kenya, Ulinzi Stars wameshindwa na Taska goli moja sifuri. Posta Rangers wakapata ushindi wa mbili moja dhidi ya Atalanda FC. AFC Leopards na Murang'a Seals, ngoma moja moja, moja moja. Hasa huko Tanzania ni kwamba ligi kuu ya Tanzania Bara imetajwa hmm. kuwa na nafasi ya nne miongoni mwa ligi bora barani Afrika, ikiwa imeizidi pia ligi kuu ya soka South Africa katika nafasi ya sita. Ligi ambayo inaongoza katika bara Afrika hivi sasa ni ligi ya Misri, inafuatwa na Moroko, kisha Algeria, kisha Tunisia ikiwa nafasi ya tano. Lakini kwenye ukanda wa duniani kwa ujumla, Tanzania ligi bara, ligi kuu bara inashika nafasi hamsini na saba duniani. Mimi nina shida sana na, na huu uchunguzi ambao umefanyika hmm. hmm. La utafiti ambao wamefanya, nani huu utafiti? Mimi nina shida nao, kwa sababu ni ubora wa ligi kuu Tanzania bara mm. kwa vigezo vipi? Wanasema wameangalia ubora wa miundo misingi kwenye kukuza vipaji, miundo misingi kwenye ligi ambayo kuna timu zinafanya mm. mazoezi katika viwanja vya shule za msingi mm. inakuwaje ubora sasa? yeah. ligi ambayo kocha wa Yanga hivi majuzi, kuna mechi alikuwa anacheza nadhani na Dodoma Jiji mm-hmm. Kasema ile mechi tuliishinda kwa dakika ishirini na tano peke yake mm-hmm. Kuna mechi nyingine pia alisema ile mechi Yanga imeshinda kwa kipindi kimoja, yani kipindi cha dakika arobaini na tano peke yake mm-hmm. Sasa inakuwaje? Yani huwa sielewi kabisa wakati ambapo watu wanafanya uchunguzi wasema kwamba ligi ya Tanzania ni bora, inafaa waseme ni bora kwa vigezo vipi? Yani kama ni ukusanyaji wa pointi mm. Wamefanya hesabu, wakaona hii ligi kwenye pointi zote ambazo timu ziliandikisha, ina maana kwamba timu zilifungana sana, kulikuwa na alama tatu nyingi mm -hmm. Hakukuwa na mechi nyingi ambazo zilienda sare. Ni sawa, tufanye takwimu, watulete takwimu, hazidanganye mm -hmm. Lakini kama ni kwenye ubora, yani tuzungumzie ubora wa wachezaji, ubora wa ushindani ndani ya ligi yenyewe, ubora wa viwanja, ubora wa waamuzi mm -hmm. Tuangalie vitu vingi na tuweke wazi, lakini sio kutokea na kusema mm -hmm. ligi ya Tanzania ni bora, ni okay. Bora kwa kigezo gani? Eti ni bora kutoka kushinda ligi ya <laughs> Afrika Kusini ambayo ina vila vilabu viwili sasa hivi. Ndani e. ya hatua ya robo fainali kwenye e. michuano ya klabu bingwa barani Afrika walikuwepo, walikuwepo Yanga na Simba. Lakini Yanga wameondoka sasa hivi. Simba wenyewe si eti kwamba wapo kwenye kombe la klabu bingwa, wapo kwenye kombe la shirikisho daraja la pili, la pili. Kwa hivyo Afrika Kusini wao wana Mamelodi Sundowns na wana Orlando Pirates sasa hivi kwenye mm. mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. Sasa labda, nao watueleze wazi wazi kwa sababu mimi sielewi kabisa ubora ambao unazungumzwa, labda e. wangesema Afrika Mashariki tunaiona Yanga na Simba ni vilabu ambavyo vinafanya vizuri kwa sasa barani Afrika. Lakini sio kujumulisha ligi, ligi yote zima pamoja, hapana. Kwenye e. ligi kuna madhaifu mengi sana. Waliofanya uchunguzi ni wa, ni, wa, ni Shirikisho la kimataifa la historia za soka na takwimu. Lakini pia ni kwamba kwenye tetezo wa mwisho wa Afrika Mashariki ni kwamba uh, mchezaji Lidio Koth mtoto wa kike huyu kutoka Kenya Police amehamia klabu ya Yanga Princessa Yanga kwa mkataba wa miezi 6 kwa mkopo ikiwa pia na uh, option ya kuweza kumnunua mwisho wa msimu, lakini pia Uganda golkipa Keni Saida amejiunga na klabu ya Vital Club ya kule, uh, kule DRC kutokea klabu ya Ethiopia Shashemene City kwa mkataba miezi nane, akijiunga na klabu hiyo ya kule DRC ya S Vita Club. Kwenye tenisi ni kwamba ligi, uh, Kenya imetawala sana katika mashindano ya chepukizi ya tenisi ya barani Afrika baada ya kuibuka na medali tatu za dhahabu wiki hii, eh, siku ya Alhamisi katika uwanja Nairobi Klabu mjini Nairobi nchini Kenya, Felicia uko na Batsheba Ogamba wanaekua medali za kwanza za dhahabu katika vitengo vya wasichana Mine, kabla ya Mkenya Hesbon Okuku upande wa wanaume pia akiibuka na taji hilo baada ya kumbwaga mraia kutoka Burundi Francis Bireha kwa seti mbili kwa bila. Kwenye midali ya tatu ni kwamba Celine Ahoya kutoka Kenya alimshinda Mburundi Yusra Irakoze katika seti mbili kwa bila na kushinda midali ya tatu kwa taifa la Kenya. Jukwaa la michezo, kwingineko barani Afrika. Bila shaka kule Kigali Rwanda, jioni dakika tisa kipindi ana jukwa la michezo ikiwa nami Jason Sagine Sports Arkbishop, niko na mwenzangu Paul Nzoki mwana sport. Tuangazia draw ya CHAN ambayo ilifanyika wiki jana na ni kwamba wiki juzi na ni kwamba Kongo imebanduliwa ama imefutuliwa mbali na shirika soka barani Afrika CAF. Kisa ni makosa kadha waliofanya dhidi ya timu ya taifa ya Torolgine katika michezo ya kufuzu michuano hiyo ya CHAN baadaye mwezi Agosti mwaka huu. Naam, eh, makosa ni mawili, hawakuwasilisha leseni za wachezaji, mm, eh, kwa CAF, uh, unafaa kuwasilisha leseni za wachezaji wako wote kwa kafu lakini pia wanatuma za kumchezesha mchezaji asiyefaa katika mechi. mm. E, hilo limetokea hata liliwaathiri Rwanda pia katika mechi yao na Benin. Rwanda walicheza mchezaji ambaye hakufaa kuwepo katika orodha ya wachezaji, alikuwa na kadi, ama alikuwa na kadi na hakufaa kuwepo. Sasa wao wakasahau ile kadi, jamaa akakwenda kwenye mchezo akacheza. Huwa inatokea sana kwenye timu nyingi barani Afrika hata, mm. unawakumbuka wale Sierra Leone huko na Kenya wanakwenda kufuzu kwenye AFCON kwa hivyo sasa hivi sijui ni kwa nini yani, elfu mbili ishirini na tano mm. tunasema kwamba timu imeunguliwa kutokana na mashindano ya Chani kwa sababu achana mbali na, na leseni yani, kuna mchezaji ambaye alichezeshwa na hakufaa kwenye mechi. Kuna watu wengi mm. na maafisa wa mechi na wao waliandika ripoti aina gani baada ya ile mechi na. Yani, kuna watu wengi hapa wa kushirikishwa na kuwajibishwa kuulizwa maswali ili wawajibiwe, kwa sababu naamini hizi adhabu sasa hivi hazifai kuwa zinaangalia timu ya taifa peke yake mm. na maafisa wote ambao walisimamia ile mechi, awafai kusimamia mechi nyingine ya kimataifa ya kimashindano, hata kwenye timu kuna meneja wa timu mbaye anafaa kuangalia. Ndio hawa watu hawafai kuwepo kwa sababu yani hii ni shirikisho la Fecofoot. Fecafoot ni kule Cameroon, Fecofoot ni hapa Congo sasa. Yani wote walisimamia mechi wakajua huyu afai kucheza, lakini bado akamweka uwanjani. Yani watu wengi sana hapa wanafaa kuadhibiwa kwa sababu mambo sawa ni kwamba timu iliyobanduliwa ama iliyofuliwa mbali kwa mashindano ya Chan mwaka huu ni Congo Brazzaville, wala si DRC, ni Congo braza vilolawadsseme hmm, leopa ifiki ifiki <laughs> lakini bado kwenye KAF ni kwamba katibu mkuu wa shirikisho la soka barani Afrika, KAF uh, Veron Mosengo Omba kesi yake imefutiliwa mbali na mahakama ya kule Uswizi. Huyu eh, bwana alikuwepo FIFA miaka mingi Naam. na ni rafiki yake Gianni Infantino wa muda mrefu tu baadaye uh, wali, walifanya kazi pamoja kabla Dibu. aje huku kwenye KAF hmm. na mimi nachofuata ni kwa sababu ali, alikwenda kule Uswisi mwenyewe mm. kakutana na ofisa huyu ambaye alikuwa anaamua, kwamba mwendesha mashtaka mkuu ambaye alikuwa anaamua hii kesi, lazima sasa, wana ushahidi wa kutosha, lazima waelekee mahakamani mm-hmm. na amekwenda amejibu maswali mbele yake. Sasa sijuu alikojibu maswali, alijibu maswali, akawapa majibu au ilikuwaje, kwa sababu wenyewe walikuwa wanaamini wana kesi. Sasa mimi nimeshangaa imekuwaje, wanasema kwamba tena hakuna mm. kesi, hawatapeleka kesi mahakamani, ina maana kwamba hawakuwa na ushahidi wa kutosha. Hmm, ama huyu Verona alipokwenda mbele ya kikao hiki alijibu maswali sawasawa, akaona sawa ah, na hapa basi hatuna ushahidi tena. Ni kwamba awali Mosengo alikanusha madai yote ama makosa yote. Alikutana na ofisi ya mwendesha mashtaka wa umma ya Uswizi mnamo Novemba kujibu maswali yanayohusiana na uchunguzi wa awali katika shirikisho hilo la soka kafu. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani ya kubahatisha na kusema kwenye mashindano ya UEFA, maana kwamba kufika saa hivi wapo kwenye kufuzu kibano cha kuelekea hatua za mchujo, michuano ya UEFA Champions League, baada pia ni kwamba City wao wapo nje ya kwenye orodha ya kufuzu michuano ya mchujo ya UEFA Champions League, kwa nini unasema nne mbili ni kubahatisha? Ha, maana kwamba la, kubahatisha kwamba kufuzu kwenye <laughs> awamu ya mchujo wapo vizuri, PSG na nilikueleza hapa nadhani mwaka jana tulizungumza kuhusiana na hii michuano ya klabu bingwa wakati PSG wapo katika hali mbaya sana hmm. Nikiangalia kwa mechi ambazo zilikuwa zinasalia nilikuwa naona bado nafasi ya PSG na hata hawa Man City ambao unasema wapo nje, mm. Naona bado nafasi yao kwa sababu wamebakisha mchuano mmoja na Club Brugge mm -hmm. Huo mchuano nadhani utacheza nyumbani, mm, mm, eh, kisha PSG watakuwa wanasafiri kwenda Ujerumani kucheza na Stuttgart. Na lazima pia washinde nao. Sasa kati ya Stuttgart na Club Brugge kuna mmoja anapoteza nafasi yake kwa Manchester City hapo, mm. <laughs> Hawa wawili kuna mmoja atapoteza nafasi yake kwa Manchester City PSG, mm. uh, walijikakamua kwa sababu hiyo mechi wakipoteza safari ya Ujerumani itakuwa ngumu sana, mm. lakini sasa kwa sababu anapata ushindi nyumbani, nadhani safari ya Ujerumani itakuwa rahisi kwao, na taarifa ni kwamba Kivisha uh, anatua leo. Kwenye michuano hiyo ya kumi na sita bora sasa hivi timu ya taifa ya Kenya itacheza kesho katika nafasi, kwa nafasi ya tisa Australia ya raga dunia wachezaji saba kila upande. Kwenye open ya Australia ni kwamba Sabalenka alipigwa kwenye, kwenye fainali yake ya hmm. Marekani, Madison Madison Keys. Keys. Eh, baada ya kukosa kutetea ubingwa wake dhidi ya Marekani anaitwa Sabalenka. Bwana alikuwa amezungumza baada ya ile mechi, baada ya kumshinda rafiki yake, yaani wale hata si rafiki yule, ni mshikaji wake mshikaji wake walikuwa na na Paula Badosa mm -hmm. Baada ya kumshinda kwenye nusu fainali, na akasema kwamba kama nitashinda hii fainali, nitakwenda kuingia kwenye zile rekodi za kina Jose Mourinho na kina refari Clattenburg am, wale ambao walijichora tatu baada ya kuwepo kwenye finali tatu za mashindano ya klabu bingwa mm -hmm. Sasa yeye alikuwa analenga kwamba atakuja kuivunja rekodi ya Martina Higgs mm -hmm. ya kushinda finali tatu mfululizo 97 98 99, lakini imeshindikana kwa ma, kwa Madi sasa sasa anaingia kwenye rekodi za kina Coco Golf. Kwa hivyo Marekani wa kwanza ambaye anakuja kushinda mashindano ya mm -hmm. Australia Open. Kwa Sabalenka, yani tuseme ni ushindani kwa sababu sikuona sababu ambazo zingemfanya yeye kubwa kabisa yani kubaduliwa. Ni ushindani ambao ulimshinda kabisa. Mm -hmm. Na kwa Madison naye tuseme kwamba ni mchache. Mm -hmm. Kumbuka kwamba naye amemshinda Iga Swiatek katika mashindano. Kwa hivyo amekuja katika mashindano ambayo na Sabalenka, Iga Swiatek, Coco Gauff, lakini hajajali mm. Kesho la pia Garnacho, ya ya kati na ekksina kule, ya kule uh, Ujerumani Eintracht Frankfurt kibao chake Christian Bela kutoka Tanzania kinaitwa Tulizana, mwisho wa matangazo yake natufikisha Jumamosi ya leo. Na maneno kidogo, nataka ni kwambie, nataka unisikie, nataka unelewe, pendo langu kwako ni ya milele, nataka unisikie. Juliana, leo nataka wakujue Juliana. Wimbo huu wake Christian Bello kutoka Tanzania, tuatulizana. Sijui ni kwa nini aliuchagua mwenzangu Benson. Wakula kitambu, nitamaliza baadaye kidogo, lakini niseme asante kwa kutusikiliza. Bila shaka niseme asante kwa wale wote waliofanikisha matangazo haya kwa njia moja au nyingine. Fundi mitambo Collins, pamoja pia na Florence Kivuva, shemeji, pia mwenzangu kwenye kitengo la michezo, Bwana Paul Nzioki, Bwana Sport. Lakini pia bila kumaliza matangazo haya, Victor Busali, niseme asante kwa kutusikiliza. Mimi nimekuwako Jason Saginiyo, Sports Hub Bishop, kama kawaida. Michezoni yetu na Sport ni sisi, tafuta kijoni njema, kwa heri kutoka na Nairobi.