Akiondoka hapo george ajoi, mimi ni Jason Sagini, the sports archbishop. Niko na mwenzangu Paul Nzioki, mwana sport, lakini pia tangaza ya ya ya ya wa pia raundi ya mwisho ya tua makundi kila bingwa barani Afrika, Yanga imeaga mashindano, je kulikoni? Lakini pia fainali ya wasichana ya 17 huko Tanzania, kati ya Jaki Twins dhidi ya klabu ya TDS Girls, pia Ukenya wanariadha Eliud Kipchoge afukuzia taji lake la tano katika mbio za London Marathon, huku bondia Tyson Fury akiaga mashindano ama akistaafu, uh, ndondi eh, kwa mara nyingine ya pili. Tutakupatia tupe jicho mashindano ya tenisi ya Australian Open. Mimi naitwa Jason Sagini, karibu sana wana michezo wetu, jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati afrika mashariki na kati nzikanasema kwamba kwa pamoja Afrika wakati umefika, na bila shaka safari imeguwa ya mm, safari kuelekea kuandaa AFCON ishirini na saba ilianza wiki hii katikati mwa juma hili siku ya Jumatano ambapo ni kwamba ni kwenye draw ya kupata tathmini ya makundi yatakayochuana kwenye hafla ya nzima makala ya mwaka huu ya CHAN maarufu yatakayoandaliwa Afrika Mashariki ni kwenye mataifa matatu Kenya pia na Uganda. Hafla hiyo tulishuhudia katika ukumbi wa kimataifa e, wa Kenyatta Nairobi, nchini Kenya, tajina, chini, ukumbi ni KICC na tulishuhudia bila shaka sote wawili katika hafla hiyo, lakini mwanzo, kabla ya kupata tathmini ya makundi na kuonyesha mashindano hayo, je, uh, binafsi walivyoandaa andaa hafla hiyo ya draw ya chani mwaka huu ilikuwaje binafsi kwako wewe? Uh, naweza kusema kwamba walifanikiwa uh, kwa mpango wao wa kafu kuandaa uh, draw ambayo itabaki bado kinywani mwa watu wengi sana, ambao walihudhuria wakiwa ni waandishi wa habari, lakini pia washikadau mbalimbali katika mchezo wa soka nadhani uliwaona wachezaji wa zamani lakini pia wachezaji wa sasa ambao wanacheza mm. viongozi wa mashirikisho mbalimbali hasa mbali, Afrika Mashariki ambao wanaandaa michuano ya CHAN ukizungumzia mm. Tanzania alikuwepo Wallace Karia, Kenya alikuwepo Hussein Mohamed, Uganda alikuwepo Asim Magogo, lakini pia mawaziri wote wa michezo mm. ukianzia nchini Kenya Salim Mvurya, Paramagamba Kabundi Tanzania na Peter Ogwang Ogwang kutoka Uganda, wote nawao wao walikuwepo na Uh, tuseme tu alikosekana Mosepe mm. kukamilisha tu ile orodha rasmi, uh, rasmi ya wageni ambao walifaa kuwepo pale, japo pia mapema nilipofika kulikuwa na taarifa kwamba Rais William Ruto angewakilisha wenzake Museveni wa Uganda na Samia Suluhu wa Tanzania, lakini hilo alikuwepo likaishia kwa Salimu Mvuri ya kuwakilisha serikali, lakini mm. sasa hilo tu, ukiondoa kukosekana kwa Mosepe, nadhani naye eh, Mosepe amekuwa na safari nyingi sana Afrika Mashariki wakati wa kuangalia viwanja, kwa hivyo inaweza kueleweka ni nini mm. Uh, kwa muhimu sana kwake like, kama alikuwa na majukumu mengine kama ilivyosemekana, na kuna mingi ya kuangalia manaa, tutakuwa na kuangalia pia kuoshamaka siku ya Jumanne kabla ya drohio kufanyika siku ya Jumatano. Uh, kafi litangaza rasmi kwenye mtandao wake kwamba yameirisha mashindano hayo Februari hadi mwezi Agosti mwaka huu, lakini kabla ya kupata tathmini hiyo na kuweza kujua makundi ya koja kwenye, kwenye, kwenye, kwenye chana mwaka huu uh, huyu hapa injinia na rais wa klabu ya Yanga, lakini like pia ni mwenyekiti wa vilabu vya barani Afrika hasi said akizungumzia kuhusu kuairishwa Kumshana haya chan hadi mwezi Agosti mwaka huu. And for me I fully support uh, hii idea ya kusogeza mashindano kwenda Agosti. Naamini ligi nyingi za kwetu uh, Afrika zilikuwa hazijajiandaa kuhost hizi tournament kat katikati ya season so you either uh, simamishe ligi yeah, au some of the countries zilionekana kama zinataka kutuma under 20 o under 23, which for me tulikuwa tunakwenda kuua thamani ya chan So kuisogeza August inatoa platform ya yeah. all the the, the, countries in the continent kuleta strong team ambayo ita raise value ya mashindano. Lakini namba mbili, it gives a space for the clubs to finish the season on time. Otherwise hii season ingeweza kuisha kwenye mwezi wa saba wa nane, which is for me it's very bad for the the club and for for the players. So for me kuipeleka August ni nzuri na haiwezi kuathiri uh, ligi zetu za nyumbani. Ligi zitaisha kwa wakati, wachezaji watapata nafasi ya kupumzika na watarudi wakiwa na nguvu. Mwenyekiti wa vilabu barani Afrika, ambaye ni rais wa klabu ya Yanga kule Tanzania hasi, sasa, kwamba labda yeye anaunga mkono kuairishwa mashindano hayo hadi mwezi Agosti mwaka huu, labda kwa kauli fulani kwamba hiyo itakuwa mjadala wa kesho kuweza kujua ni kwa nini waliweza kuairisha na je, ilikuwa ni sawa kuairisha mashindano hayo. Lakini pia eh, kwa kauli yako fupi, labda anachosema rais wa Yanga hasi saidi, je ni kweli ama ameyumbisha? Nadhani alichokisema rais wa klabu ya Africans, lakini pia rais wa vilabu barani Afrika vya soka Uh, kina ukweli ndani yake kwa sababu ukiangalia kama basi huu mwezi mmoja tungeamua mm, kwamba ligi zote barani Afrika watu ambao wana timu zao za taifa ambazo zimekuja kushiriki michuano ya CHAN wasimamisha, ina maana kwamba tungewapa na mwezi mwingine katika ligi zao za ndani, ili, ili waweze kumalizia. Kwa hivyo pia ingeathiri ratiba za mechi nyingi ambazo zimeshapangwa tayari. Tuna yeah, tuna ratiba ya kafu na tuna ratiba ya FIFA, kwa kwa hivyo sasa hii ya CHAN ingekwenda kuingia katikati kwa sababu kumbuka haya mashindano bado inaonekana FIFA wajatambua bado. Kabla tuangazia basi, makundi yalikuwaje, maanake kwenye kundi a, Kenya ilipangwa na Moroko, bingwa mara mbili, Angola, DR Congo, pia bingwa mara mbili mmoja, pia na Zambia. Na kwenye kundi hilo mchezaji wa zamani na mchezaji wa sasa hivi kiungo wa kati Kenneth Muguna alitupia jicho kundi lake la Kenya. Kundi letu ni poa, ukiangalia nchi tunaenda kucheza nazo ni nchi ambazo zimekua pale na sisi, ni mara yetu ya kwanza lakini hiyo haijalishi si, pia tuna wachezaji wazuri ambao wanaweza toka pale na wachalenje hizo timu zingine. Kiungo kati ya timu ya taifa Harambee Stars Kenneth Guna asema kwamba Uh, kila moja na nafasi, maanake kundi la Kenya, kundi A, nasema kwamba ndilo kundi la kufa kupona, yani group of death. Nadhani hakuna mtu aliyemtegemea muguu na kusema kwamba ni kundi ambalo huenda wakashindwa mm -hmm. au hata wakamaliza bila kupata alama yoyote au kushinda mchezo wowote. Kwa kawaida ni mchezaji ambaye ya pia anatupia jicho kama atakuwa anachukuliwa katika kikosi cha ja timu ya taifa. Hata alipoulizwa MacDonald Mariga, naye pia alisema hivyo hivyo mm -hmm. nadhani hakuna kiongozi au mchezaji mm -hmm. Kundi ni hatari, kusema ukweli. Ukiangalia hapa uchambuzi kimakaratasi, Kenya inaanza katika nafasi yaani unapoteza mechi kabla cha Uganda ambapo yuko ambaye pia ni mwenyeji wa mashindano haya, amepangwa na Niger pamoja pia na Guin, lakini wapinzani wake wawili hajaweza kwamba watakuwa na fa wapinzani wake wawili wasalia kwenye awamu ya mwisho wa kufuzu michuano hiyo ya Chana. Lakini huyu hapa rais wa shirikisho la soka nchini Uganda, Moses Magogo, akizungumzia kuhusu Uganda kwenye kundi lao, kundi cha kundi letu bado hatuwafahamu wapinzani wetu wawili, lakini tumecheza dhidi ya Guine na Nija mara kadhaa na tunawafahamu vizuri. Uganda imefuzu CHAN mara saba, hii ni mara ya nane na hatujawahi kuaga mashino haya kwenye hatua makundi. Lengo letu kwanza ni kutoka kwenye hatua makundi na kwenda kwenye hatua ya mwondoano, na chochote kinaweza kutokea. Huwa tunashinda tukiwa Kampala, naamini kwamba kuandaa mashino haya kunatupa nguvu zaidi zaidi kuliko timu zingine. Rais wafufu anasema kwamba wao wamefuzu mara nane sasa, kwa hivyo wao kwenye kundi lao, kundi cha haitakuwa pana kwamba kwenye amu zao wamecheza pale mara saba waje kufu mm. waje kutolea kwenye hatua makundi, yaani huo ni ukweli kabisa na hiyo mm. ndio timu bora kwa sasa nami, ukiweka Kenya Tanzania na, na Uganda, Uganda pamoja mm -hmm. na sababu ni moja, hata ukiangalia wachezaji ambao walishiriki michuano ya kutafuta tiketi ya kwenda AFCON mm. mara nyingi sana miaka mitatu hapa nyuma, wachezaji wote yani wachezaji idadi kubwa sana mm -hmm. wamekuwa wakishiriki ligi ya ndani ya Uganda, kwa hivyo ina maana kwamba ile ligi mm -hmm ina inawezekana isikuwe ligi kubwa sana barani Afrika lakini inalea vipaji vyake ndani ya nchi mm -hmm. sasa hiyo timu ikikuja kutolewa pale kwa timu ya taifa, wao watakuwa na wakati mwepesi sana mm. kuchagua timu ya taifa na alichokisema Magogo nadhani kina ukweli ndani yake, na ndio timu ambayo naona katika hii michuano sina pingamizi na wao kwamba watatoka katika hatua ya makundi mhm haraja kuzeweza mwingine ni Tanzania. Kundi B linajumuisha pia Madagaskar, Mauritania, Burkina Faso na jamhuri ya Afrika ya kati. Na huyu hapa rais wa shirikisho soka nchini Tanzania, TFF, Wallace Karia, akizungumzia kundi lake Tanzania. Haya, draw ni nzuri kwa sababu tusichukue kwa kusema kwamba ni timu jepesi. Hamna timu jepesi, wote wamekwalifai. Kila mmoja ana mtazamo wake, lakini mimi niko tofauti kwamba hamna kundi rahisi. Ni kuhakikisha kwamba tunapambana kuhakikisha kwamba tunajitayarisha kwa sababu ukiangalia timu zote tumeshacheza nazo. Mimi timu ambayo sina sifahamu vizuri Mauritania, sijui hata nyinyi wenyewe waandishi Mauritania, hatujacheza nayo, haijawahi kuja kucheza pale. Lakini nyingine Burkina Faso ndo mmeiona juzi ilikuwepo, ndio timu yao ya chani ile. Kwa hiyo ni watu tunaofahamiana, unapocheza na mtu unaofahamiana naye pia sio nzuri zaidi. Lakini as far as mpira unakuwepo una ni kuhakikisha kwamba timu tunajitayarisha. Kila mtu anapigia ngoma upande wake. Sasa swali kubwa ni je, katika mataifa yanakwenda kuandaa CHAN Kenya, Tanzania na Uganda uh -huh. Nani ambaye atafuzwa ama atakwenda mbali uh -huh. zaidi kwenye mashindano ya CHAN mwezi Agosti mwaka huu? yani, kabla ya mashindano hayajaanza, ukiniambia ni zirenki hizi timu yani, hitm uh -huh. ukinipa jukumu la FIFA kuziweka kwenye, uh -huh. kwenye orodha rasmi, <laughs> orodha rasmi. Mimi naanza na Uganda na uh -huh. timu ya ya Chan mm -hmm. Ambayo wachezaji wachezaji wa ndani kama ijapata wachezaji ambao wana uzoefu wa kucheza nje kama kina Bwana Samata na Simon Msuva mm huwa -hmm. Ni timu ovyo sana. Yaani ni timu ambayo itafaulu kutokana na ubovu wa kundi lao. Kwa uh -huh. sababu Mauritania wenyewe sijui kama wana ligi ambayo inaipita ligi ya Tanzania. Mm -hmm. Sijui kama wana wachezaji wa ndani ambao wanaweza wakapishana na wachezaji wa Taifa Stars timu ya Chan. Mm -hmm. Lakini pia timu ya Burkina Faso kama ndio timu ambayo imekwenda kwenye mashindano na mapinduzi kapu. Bila shaka sijui kama watakuwa na uwezo wa kushinda timu ya Taifa Stars. Kwa hivyo ni kutokana na ubovu wa kundi. Mm. E, watakuwa wanaondoka na ukiniambia ni hesabu, narudia tena Uganda, Tanzania na Kenya. Kenya. Mm. Na pia ni kwamba kwenye kila mwisho ninajumuisha pia bingo mtetezi ambaye ni Senegal <laughs> pamoja pia na Congo Brazzaville, ama bali pia Sudan na timu ya taifa ya Nigeria. Kuondoka hapo tuelekee kule Tanzania ambao ni kwamba tumeshuhudia leo mchezo wa mwisho katika toa makundi kila bingo barani Afrika ambao ni kwamba Young Africans miaga mashindano rasmi baada ya kutoka sara bila bila na klabu kutoka kule Algeria, MC Alges. Je, makosa alikuwa wapi kwa Yanga leo? Yanga leo amecheza vizuri mm. E, wamekuja kutafuta ushindi na ukiangalia hata mchezo ulipoanza, dakika ya kwanza nafasi ambazo walitengeneza. Aziz Ki ambaye amekuwa ni mchezaji bora kwenye mashindano haya kufikia sasa kwa upande wa Young Africans amejituma naye kujaribu kuibeba timu mgongoni, lakini imeshindikana. Alipata nafasi mlinda lango akapangua, lakini pia Clement Mzize amepata nafasi kama mbili hivi kipindi cha kwanza, mpira ukulenga wavu. Kwa hivyo Young Africans walijua kwamba hapa ni ushindi ambao utatuokoa. Mm. MC Algiers walijua kwamba hapa ni sare ambayo itatuokoa. Na wamekuja kutafuta sare Dar es Salaam na wameipata. Sasa makosa ya kufanyika hapa, hii michuano ya klabu bingwa barani Afrika wanakataa sana kwamba ni mpira wa mahesabu. Na hesabu unaanza katika mechi ya kwanza. Mechi dhidi ya Hali Lalo drama ni yake Florey Benge wakati ambapo wameshindwa, wameshinda hiyo mechi Hali Lalo ikiwa ni timu ya ugenini, kuja Dar es Salaam wakapoteza, wakakwenda ugenini dhidi ya MC Algiers wakapoteza. Nadhani ule ndo wakati wameamua ku mfuta kazi kocha, kisha wakaamua kumleta Ramovik. Ramovik amechukua ukiangalia rekodi yake kutoka mechi ya Mazembe, kapata alama mm. Uh, DRC kaja Dar es Salaam kapata alama tatu, kakwenda ugenini Mauritania dhidi ya Al Hilal kapata alama tatu Kaja huku nyumbani tena kapata sare. Kwa hivyo inaonekana kwamba e, injinia na wenzake walikuwa sahihi kumfukuza <laughs> kazi kocha e. E, kwamba awali no kati kisha la mali moja kati ya ambayo ni fainali a i ati jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika kule Goma ni saa moja jioni dakika tisa. Kipindi ani jukwaa la michezo, akiwa nami Jason Sagini tunayepo kwa Mwanaspoti. Uh, tunaangazia kwamba kwenye orodha za Olimpiki ni kwamba shirikisho la la mchezo ya kidijitali, yani e-sports maarufu imeweza kujumisha pamoja na metambuliko rasmi na Kamati Kuu ya Olimpiki nchini Kenya na katika hafla ya kuelekea makala ya kwanza kabisa ya Olimpiki ya duniani itakayoandaliwa baadaye mwaka huu huko Saudi Arabia. Wakati huo huo, pia Nzioki, timu ya taifa ya Shujaa sevens ya raga imetangaza kikosi chake rasmi kuelekea mkondo wa tatu wa, wa raga duniani saba kila upande. Naona nahodha zamani alikuwa katika Olimpiki ya Paris, mwaka huu amejumuishwa kwenye kikosi hicho, amerejea baada ya kuwa nje kwa wiki kadhaa. Naam, Vincent Onyala amerejea katika kikosi, na hata nilimtumia ujumbe tuliwasiliana mm -hmm. kwenye WhatsApp wakati ambapo niliona hiyo taarifa huko nchini Kenya uh, kufunga magoli manne kwa mbili na, na, eh, na Rukinzo magoli mawili kwa sifuri eh, Moso Sugar na Mamuru matokeo bado pamoja na, na, Dynamic, na, na wao magoli manne kwa Sifuri, ama sipiri wameshindwa na Olympic Star magoli matatu kwa sifuri kule DRC. Mechi ya Tipi Mazembe na Tanganyika imeirishwa kwa sababu Mazembe walikuwa na mchezo wa klabu bingwa barani Afrika, lakini pia DC Mote Mapembe na siku ya matokeo bado. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani sasa huku duniani Nzioki, ni kwamba wikipia, nimepata taarifa kwamba katika Olimpiki ya Paris uh, jumla ya wanariadha mia moja warejesha medali zao kufuatia mm -hmm, medali hizo kushika kutu kwenye Olimpiki ya Paris mwaka jana, mm, taarifa ambayo Wafaransa wengi <laughs> sana kuangalia <laughs> mitandaoni imewashtua na bila shaka wamezungumza. Mm, nadhani kwamba utafiti utakuwa unafanyika kujulikana medali kutu zilitoka wapi, na ukiangalia medali nyingi sana wanazihifadhi kwa muda Kwa moja. Nasema pumzikoni Brentford bila, Liverpool bila, Leicester bila, Fulham bila, West Ham bila, Crystal Palace bila, baadaye mechi kati ya Arsenal na bila bila Aston Villa. Kule Ufaransa Ligue 1, baadaye usiku ni mechi kati ya Lens dhidi ya PSG, Rennes dhidi ya Brest nayo ilicheza na Toulouse. Katika ligi ya Bundesliga, Bayern Munich imeifunga Wolfsburg mawili kwa moja na si uwanjani. Bochum inaendelea dhidi ya RB Leipzig ikiwa magoli matatu kwa matatu, lakini pia mchezo kati ya Freiburg ikiwa nyuma magoli matatu kwa bila dhidi ya Stuttgart. Kule Italia Serie A, Bologna matatu Monza goli moja. Baada ya usiku ni mechi kati ya Juventus na AC Milano, Atalanta dhidi ya klabu ya Napoli kutoka kule maeneo ya Italia. Lakini kwamba kwenye riadha, Nzioki, mkongwe kutoka nchini Kenya, Kipchoge Eliud anasema kwamba yeye hastaafu riadha hivi karibuni. Anawania taji lake la tano katika mashindano mm -hmm ya Lana Marathon ifaka mwezi Aprili mwaka huu. Huyu uh, bwana amekuwa akijificha kama anataka <laughs> kustaafu au uh, ataki. Kustaafu nilikutana naye mwaka jana uh, katika um, uh, afisi za UN hapa Nairobi mm. na nikamuuliza. Amekuwa akisema kila wakati mwanaume lazima ukuwa unamtafuta sungura mmoja na unamfuata mmoja kwa wakati mmoja. Mwaka ujao utakuwa unafuata nini? Akaniambia atasema mm. Sasa ndio huyu amejitokeza kwenye London Marathon, mbio ambazo yana historia kubwa sana 2015 hadi 2019 akiwa mshindi. Na ukiangalia hicho kilikuwa kipindi bora sana kwake, ndio ameshinda pia Tokyo 2016 na amekuja kumalizia huko 2021. Hmm. Nilipomwangalia baada ya kumaliza kwenye mbio za olimpiki Pari Marathon, alikosa kumaliza, alikosa kumaliza, alikosa kumaliza lakini baadaye akasaidiwa kumaliza <laughs> <laughs> magazeti ya Waingereza yalimbomoa sana, yalisema kwamba mwanariadha bora e, amekosa kumaliza, ha, amekosa kumaliza na amesaidiwa na gari kumaliza. Hmm. Sasa nilipomwangalia sidhani kama yupo vizuri sana kupambania nafasi tatu za kwanza ambazo ni muhimu sana na, lakini mwenyewe anaamua ni participation, kwa hivyo kama ni participation ni sawa, atapambana na Mganda Jacob Kipima pamoja pia na Mkenya mwenzake Elezar Munyao Chambale, pia Muhabeshi Tamira Tola na pia Mkenya Sebastian Sawe. Lakini pia ni kwamba kwenye ndondi Tyson Fury amesema kwamba imetosha kwa mara ya pili anastaafu mashindano ya ndondi kwa mara ya pili tena baada ya kustaafu mwaka elfu mbili ishirini na mbili alistaafu baada ya kumshinda dillian whyte hmm. sasa hivi unafahamu kwamba ametoka kupoteza dhidi ya bingwa wa wbo wbc na wba olexander usik hmm. sasa hivi achia mbali rekodi yake mimi nina mashaka sana kama huyu bwana amestaafu hmm. na sitaki kumwamini kama amestaafu <laughs> kwa sababu hivi majuzi promota edian ambaye wanahusika sana na mapambano ya aj anton joshua hmm. amesema kwamba kuna pambano kati ya huyu jamaa na Joshua na lazima lifanyike. mm -hmm. Sasa naona ni kama ni mbinu moja tu ya kuwakumbusha mashabiki, bado nipo sijapotea. mm -hmm. na nitakuwa narudi na, na ukiangalia hata ile video ambayo alirekodi inakuonyesha kwamba unaweza ukatia mashaka mengi sana kwamba huyu jamaa mm -hmm. La, tuseme tu ni vitu vya hivi karibuni tu ambavyo watu wengi wamekuwa wakifanya mitandaoni. Unatokea na uongo unatudanganya, alafu nataka tukuamini hivyo hivyo, tunatupa taarifa za uongo ili kutukumbusha kwamba kuna mtu kama wewe ambaye mm-hmm. yupo bado, na sio ni baada ya kupoteza dhidi ya Alexander Usyk katika pambano la mwaka jana huko Saudi Arabia. Pia raia kutoka kwa, mpia, kwa taifa la Uingereza Fury atakuwa uh, na stafu ndondi akiwa ameweka rekodi yake katika michuano 34 ameshinda mara 34 katika ligi ya Uingereza sasa hivi uh, uwanjani wanacheza timu kadhaa ikiwemo Brentford na, na pia pamoja na Liverpool. Lakini pia ni ni kwamba awali pia tumepoa kwamba striker wa Man City Erling Haaland ameweza katika klabuni Man City kwa miaka kumi ijayo hadi mwaka elfu mbili na thelathini na nne mm. miaka kumi ijayo wameamua kufunga kabisa kabisa ni kama Barcelona ilivyokuwa inafanya kwa Messi, mm. na walifanya vile hadi akaisha nguvu kabisa kucheza barani Ulaya, akakuja kuondoka Marekani. Kwa hivyo ni kama Manchester City na wao wameamua kufanya hivyo pia kwa Haaland. Atakuwa analipwa zaidi ya pauni laki tano kwa uh, wiki moja akiwa miongoni mwa matajiri bora katika ligi kuu ya soka kule England. kibao chake Wakadinalo toka nchini Kenya, mwisho wa matangazo haya afikisha Jumamosi ya leo. Kibao chake wasani kutoka nchini Kenya, wakanileta hizi stars. Mmeshatazama haya, rafiki, mmeshatazama haya. Ni sehemu ya asante kusikiliza kuanzia mwanzo hadi mwisho. Amekuwa msambazi wetu wa matangazo haya, jumuiya ya leo. Victor Buso alisomea habari za dunia, George Ajowi pamoja na fundi mitambo Collins na Florence Kiwo, kwenye mitandao ya Facebook na YouTube. Lakini pia umeweza kujua la michezo, Paul Nzoki mwanaspoti. Mimi naitwa Jason Sagini, the Sports Arc Bishop, kama ilivyo ada, michezo ni yetu na spoti ni sisi. Nasema kwamba Afrika Mashariki pamoja ndio fika, wakati ndio huu. Mimi naitwa Jason sagini na kutakia jioni njema, pia kwa heri, hadi kesho saa moja nusu asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, na mengine kwa lugha ya Kiswahili kutoka mm, RFI Kiswahili.