katika makala yetu jumapili ya leo changu chako chako changu ikiwa ni makala ya kwanza kabisa katika mwaka 2025 bado tunaendelea kupokea salamu za wasikilizaji kupokea mwaka mpya na kuletea pia msanii kingorongoro kutoka kule nchini Burundi mimi ni Ali Bilali, na nakutakia heri ya mwaka mpya merve bonane kama nilivyokujuza napokea salamu za wasikilizaji kutakiana heri ya mwaka mpya ndugu jamaa na marafiki tuanze na mimi ni aisha kifodio kutoka marekani nawatakia heri ya mwaka mpya mwaka elfu mbili ishirini na tano familia yangu na marafiki zangu popote walipo duniani nikipendelea salamu zangu zimfikie mama yangu mzazi akiwepo hapo bujumbura burundi kigobe mama nakutakia heri ya mwaka mpya mwanao nakupenda sana Nikipendelea pia salamu zangu ziwafikie wadogo zangu wa kiwapo hapo Bujumbura. Boss Lady Asia na mme wake Amin na watoto, Nana na watoto, Ismail aka Izomkali, Amina Kifodio aka Yellow Baby na Dr. Naila na familia yake. Vile vile ningependelea salamu zangu zimfikie kaka yangu akiwepo hapo Holland, Kaka Bone, happy birthday once again, na kutakia heri ya mwaka mpya wewe na mke wako Bi Fatma na watoto. Ningependa pia salamu zangu zimfikie Bi Ashura Kifodio akiwepo hapo Belgium na mme wake Pablo Sam na watoto. Ningependelea pia salamu zangu zimfikie rafiki yangu ambaye ni daktari yuko hapo New Jersey Marekani, Nasema kwa niaba ya wagonjwa wote, natoa wa shukurani, nikipendelea kumalizia na kuwatakia heri ya mwaka mpya watangazaji wote wa RFI Kiswahili hapo jijini Nairobi, Kenya. Nasema burudikeni na wimbo wa disco. Asante sana kasa, kasa, kasa, kasa, kasa, kasa, kasa, kasa. Shalom, shalom, shalom. Mimi ni mchungaji Israel Bundia hapa Kigali. Salamu zangu za zimfikie kwanza mke wangu mpenzi Grace na watoto wetu. Zimwendee pia shemegi yangu Andri Parurindo hapa Rwanda. Ziwafikie tena jamaa langu la hayati Bundia pale Bukavu DRC. Kwa marafiki zangu za zote wale ambao tumegraduate jana hapa pasta Kamanzi, pasta Kumbo, Mubikalo, Steven, Kefa, Desire. Sikumsahau pia rafiki yangu mchungaji Elimi Rindi pale Bukavu, baba wangu wa imani Moisi Kota Mingi pale Goma na kanisa letu lote la Jerusalemu pale Goma. Salamu zangu ziwafikie, zimfikie tena Wakristo wote wa, wa Jerusalemu pia hapa Kigali. Mungu awe pamoja na nyinyi. Sikuwasahau marafiki zangu pale Tanzania Dodoma, wakina Aule wakina mchungaji mchungaji Elia wakina mchungaji Samuel, Mungu awabariki, nawatakia amani na salama. Sikusahau pia rafiki yangu pale ze Maestro, Ali Vilali, pokea salamu zangu bwana bana e, ni kwema kule <laughs> Sikusahau pia ndugu yangu mpenzi huyu ambaye ameitwa Leonce Masio na familia yote, ma yote ya Masio pale Bukavu, familia yote ya Uh, ya ayati, um, kianga nduma sio nyinyi wote, na wasalimu. Mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano iwe mwaka wa amani ya salama, mbarikiwe sana. Asante mkubwa bili kwa fursa ambayo umenipa. Salamu zangu ziwafikie watu wafuatao: mama mzazi akiwa pale Kamango na baba mzazi akiwa pale pia Kamango, na kila mmoja ambaye ananijua kwa majina ya Waseja Wakatui Albert, nikiwa mkungumani kutoka Kasindi A, mashariki mwa Dia Rasim, mpakani mwa Kongo na Uganda. Na salimu pia kakaangu msema Ibrahimu, na wasikilizaji wote wa redio RFI Kiswahili, asante sana. kiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa majina anaitwa Ariane Tessil Karubala, mama Dominique. Natoa salamu zangu za mwaka mpya kwa wazazi wangu baba na mama wote wakiwa ndani ya mji wa Bukavu. Salamu zangu za mwaka mpya ziendelee kuwafikia wakubwa wangu wadogo wangu wote wakiwa ndani ya mji wa Bukavu na kando, kando. Naendelea kuwatakia mwaka mpya watangazaji wote wa RFI Kiswahili. Naendelea kuwatakia mwaka mpya marafiki zangu wote wa ndugu, wale wote ambao wananifamia kwa jina ya mama Dominique, heri ya mwaka mpya kwetu sisi wote. Na basi asalamu alaykum warahmatullahi wa barakatu, kwa waislamu wote kwa ujumla duniani kote, wala mbaaili, hususana kwa wale wote ambisa bisana washabiki wa redio hiyo, bila kusahau waandishi wa habari ma wapashaji habari, bila kumsahau Bwana Albin Bilali <laughs> bila sana kutoka hapa DRC DR Congo la michezo la huko nyumbani kwetu kwetuhuru Mwisho wa kipengele hiki. Unasikiliza Changu Chako Chako Changu, makala yanayohusu utamaduni. Na makala ni changu chako chako changu, RFI Kiswahili, nami Ali Bilali, mtangazaji wako asependa makuu. Kwenye kipengele cha muziki niko msani na msanii kutoka kule nchini Burundi, anaitwa Kingorongoro The Magic Soja, karibu. Asante sana, umezionaje studio zetu? Ah, na enjoy lakini pia nadhani ndo mara ya pili tena naingia katika studio hizi, so naenjoy kusema kweli, mara ya kwanza ilikuwa Dar es Salaam na mara hii ya pili Nairobi, yeah. Lakini sasa nashindwa kuelewa kwa nini mara ya kwanza ilikuwa mwezi Desemba na mara ya pili ni mwezi Desemba tarehe kama zile zile tu. Unajua, watu wa Desemba, mi nimezaliwa Desemba, unajua hata At mimi pia kama ha, baas, sasa <laughs> yeah. Yeah. <laughs> Sasa kidogo tuongelee muziki wako the magic soja yeah. Uh, sasa hivi muziki wako umefika wapi? Uh, kivyovyote vile nashukuru mwenyezi Mungu, unajua sisi ni watu ambao tumezaliwa katika familia za kimaskini uh, so kwa hiyo tunaishi kwa sababu ya muziki na angalau tunaona kipato kivyovyote vile ambacho sio sana, lakini alhamdulilahi. Na tueleze yeah. Basi kuhusiana na muziki wa Burundi sasa hivi upoje? ya yeah, mziki wa Burundi uh, angalau ni sawa, kwa sababu sahizi wasanii wameanza kutoka. Uh, mi nilikuwa, niko nilikuwa South Africa mwaka jana kwenye tua uh, nilikuwa Morocco kwenye festival ya Visa for Music uh, na wengine pia wengi sana wanatoka wanaenda maurop wanaenda wapi, na ni new generation ambao sio wale ambao tunazoea kila siku wanaendaga. So angalau tunaa mziki unafika sehemu, ingawa hatujatosheka tu kivile, lakini Tunashukuru Mwenyezi Mungu wa kilatu. Tunaingia vitani magic soja kingorongoro, basi studio za RFI Kiswahili, tuko pamoja leo. Vipi kuhusiana na muziki wako sasa hivi, umefikia wapi? Ya, asante sana kwa swali hilo. Nadhani kasema kwamba uh, mwaka jana ni, nilitoa album ambayo ndi ilikuwa albamu yangu ya kwanza, ilikuwa inaitwa Shine ambayo ni jina la la manifest. Bon, so naeza nikasema kwamba mziki wangu kwa unaenda unakuwa, kwa sababu sahizi siulizwi tena una miziki mingapi, sahizi naulizwa una albamu ngapi, na una ngapi? Mm -hmm. So naza nikasema kwamba mpaka mwaka kesho najiandaa tena kuachia nyingine albamu, kwa sababu uwezi kuwa msanii mkubwa mwenye ana albamu. Mm -hmm. so that's why you know, unaona najiendeleza na kukanyaga, uh, ambako kwenye zile nyayo za watu wakubwa, napitia zile njia za, za watu wakubwa. Yeah. Na uh, wimbo wako wa mwisho usema unaitwaje? yeah, nyimbo yangu ya mwisho inaitwa umusore umusonga, ikiwa na maana umusore umusonga inamaanisha kijana wa nguvu, nasema mwanaume wa shoka kwa Kiswahili. <laughs> <Yeah. laughs> Uh, lakini kwa nini wasanii wengi wa Burundi hampendi kuimba kwa lugha za kimataifa au lugha ya Afrika Mashariki? Mmekalia kuimba kwa Kirundi, kwa nini? mm. Nazani kwanza Burundi wanakuambia karanga mutima jua <laughs> <laughs> lugha tofauti. Warundi wanajua Kiswahili, wanajua Kiingereza, wanajua Kifaransa, so na imani kwamba jinsi mziki wetu unaenda nakuwa tutaenda kujionyesha ni kitu gani ambacho tunaweza, lakini ukiangalia mziki wa Burundi badala ya kukua unarudi nyuma. hmm. Nakumbuka miaka kumi ya nyuma mziki wa Burundi ulikuwa mbele zaidi ya mziki wa, hmm. wa, yeah. wa Rwanda yeah. Lakini sasa hivi Wanyarwanda wamepiga hatua kubwa sana sasa. hmm. Wewe ukiniambia kukua na, na ukweli ambao uliopo kuna, hmm. kuna tofauti. hmm. Nini ambacho kinafanya mziki wa Burundi umeonekana kufifia badala ya kung'aa? Uh, mi nadhani kuhusikana uh, na hilo mi nadhani ni vitu ambavyo vinaanzia juu ya, ni vitu ambavyo vinaanzia juu. Nikisema juu na inamaanisha uh, uh, niveu ya ya, ya, ya nchi, kwa sababu <laughs> watu mpaka saizi rais anasema ana, ana, ana kwamba tupendeshe watu wenchi. Yeah. So ni swala la, la, la kujulikanisha, nchi dunia ijue Burundi ni nchi gani o so, minaza nikasema kwamba vita bado ingali ndefu. Sisi wasanii tunafanya mziki, lakini uh, nchi yetu bado kwanza watu wajua ni wasanii wa, wa nchi gani, kwa sababu nafika kiwango mpaka YouTube haijui haijui nchi yetu, so ni swala la kusema sisi tunaendelea kupigana kujulikanisha nchi yetu, lakini pia nakufanya mziki, kwa sababu mziki uko miongoni mwa vitu ambavyo vinajulikanisha nchi. Na ukiwa Bujumbura ushawi kusikiliza RFI Kiswahili yeah. mara kadhaa yeah, sana tu mm -hmm. mm. Na msikilizaji Ali Bilali bado nipo studio hapa na msanii Kingorongoro The Magic Soja kutoka kule nchini Burundi ni mwanamuziki wa miondoko ya, ya hiphop ni kupi nafasi basi ya kusikiliza kibao chake na Wosa. Wosa. kwa sababu hii ni radio France International na naimani kwamba east africa zima inatusikiliza, na bado wasanii wa Burundi tunahitaji sapoti kutoka east africa. So east africa sijamaanisha uh, vituo vya vya redio tu, bali na wananchi wa east africa wajue kwamba Burundi ipo katika east africa. Lakini pia Burundi kuna vipaji vingi vinahitaji sapoti kutoka watu, kutokea watu wa east africa. So naweza nikasema kwamba muziki wa burundi upo ni mziki ambao ni mkubwa na wasanii wanajua kuimba, lakini tunahitaji sapoti kutoka East Africa, kwa maana Burundi tunapokea kila miziki ya kutokea East Africa. Lakini kuna msikilizaji hapa ambaye alikuwa akikusikiliza hapa kutoka kule Butembo yeah. Anaitwa Valeri Mumbere, anasema tutajuaje kama kweli wewe ni msanii, hebu imba kidogo. Akapela asikia anasema hivyo, sina macho lens kupiga zoom kwa tasira nimechezea mapenzi sasa anachezwa kama mpira Apa huyu kutoka kule Bujumbura nchini Burundi, Kingorongoro, karibu tena re Kiswahili. Asante sana, nashukuru sana mm -hmm. uh, lakini pia uh, endelea kusapoti mziki wa Burundi, endelea kusapoti uh, vijana wa Burundi kama gisi unatusapoti kila siku, ni kushukuru sana na karibu tena. Mungu akubariki, amina mm -hmm. yeah. Yeah. Mze wangu, amina. <laughs> Kibao hicho ndicho kinatufikisha kwenye tamati ya makala yetu Jumapili ya leo. Mimi ni Ali Bilali, mtangazaji wako asiyependa makuu na kutakia mwanzo mzuri wa mwaka. Tukutane tena Jumapili ijayo, tukijaliwa.