Ujambo msikilizaji, karibu katika makala ya habari rafiki. Mimi ni Carol Corir. Kwenye mada yetu siku ya leo ni kuhusu mapambano yanayoendelea mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ya waasi wa M23 na jeshi la Kongo, ambapo kwa leo waasi wa M23 wanadai kuuchukua mji wa Goma. Tumekuuliza msikilizaji haswa ulioko Goma, hali ikoje ulipo? Unafanya nini kujiokoa au kujilinda? Kwa kuwa kuna ripoti za ukosefu wa umeme na mtandao wa internet, tutaanza kwa sauti chache ambazo umetutumia. habari zenu RFI Kiswahili, mimi kwa majina naitwa John Romeo. Nimesikitishwa sana kwa upande wangu na ili sakata ambalo linaloendelea mashariki mwa nchini mwetu DRC Congo. Mi maoni yangu ilikuwa tu kusema kuwa siku rais wa Congo ataamua kutangaza vita na Rwanda, siku hiyo ndio ita, itaenda kuandikwa historia na mama mjamzito atashika silaha siku hiyo. Nchi yetu inakalia tu ujinga wa kusikiliza Umoja wa Mataifa, ndio kitu ambacho rais amefanya, kuteketeza nchi. Hao hao ambao anawasikiliza wao ndio wanasapoti M23. Iyo M23 inapata wapi hizo nguvu za kushambulia Kongo kila siku kila siku kila itoayo leo. Hiyo chakula hizo pesa ambazo wanazitumia wao kwa kuandaa vita kila kila siku kila mwezi, wanakuja wako na nguvu mpya, wako na nguvu yani kasi mpya nguvu mpya. Hizo nguvu huwa wanazitoa wapi? Wao M23. Fiki, jina langu ni Alan Kaita kutoka Nairobi, Kenya. Mimi tarafu ya mada hii ya leo ningependa kutoa pole zangu za kwa wananchi wa DRC si kwa kuathirika kutokana na vita ambavyo vinazidi kushuhudiwa nchini humo. Hata rais wetu William Ruto amezungumzia hali hiyo, na ningependa kuisihi jumuiya ya Afrika Mashariki kuchukua usukani na kuweza kuwasaidia wananchi wa, wa DRC si. Manake hali inakuwa mbovu sana, na ningeomba pia mashirika mengine ya kimataifa kama vile Umoja wa Afrika pia kushika usukani wa nchi hiyo ili tuweze kuwasaidia wananchi wa, wa DRC si. ambao wanapitia hali ngumu kutokana na, na machafuko yanayoendelea huko baada ya M23 kuteka ule mji wa Goma. Asante sana refa. Kisha kwenye mtandao wa Facebook, RFI Kiswahili, Blessing Sore Justin unasema, tunawapata vema mjini Goma, kiukweli M23 imeshawasili tayari mji wa Goma. Pachi Kakule Mulavi unasema, hali ni mbovu sana kwa sasa, mlio ya risasi inasikika pande zote za Goma, waasi wakionekana katika mji wa Goma. Jamen Muluhirwa unasema, kwa sasa mimi niko nyumbani, nasikiliza milio ya risasi na bomo upande wa airport, hatuna umeme, hatuna maji, hata chakula, hali ni mbovu sana. Guide ulihuhu Bwira unasema hali ni ya heka heka. Baridi kali, adui kasha ingia kitambo, tumeachwa kama mayatima kabisa. Tupate jumbe zingine za sauti. Niko naitwa Eritie Mungara, ha, ha, hali ni mbaya Yaani, vita inaendelea kwenda nchini Rwanda. FRDC inapiga kombora nzito nzito Rwanda kwa kujiokoa hivi. Uwanjani tuko, tuko tuna tunatazama makombora nzito nzito zikaenda huko Rwanda. Umeme hakuna maji hakuna, vyote vitu vyote vya lazima hakuna, majashi wako wako hapa sasa. Ni vita inaenda kona kwa kona yakina Hivi ndio vita iko sasa. Kwa sasa hatutoke tuko nje kwenye barabara, tulikuwa nyumbani hivi, tunachoka tangia saa sisi, saa kumi na moja asubuhi tuko nyumbani hivi, tunachoka, tuko kiwanjani. Mimi ni Eritie Mungarafisi, asante. Ukitega vizuri, utasikia kombora. Mimi mi naitwa Eritie Mungarafisi bo. Hali kwa sasa ni vita, vita ya vita kwenye mitaa kwa sasa nakuambia, tulishachoka hadi kuanzia saa kumi na mbili ya usubuhi hadi sasa, tulikuwa kwenye nyuma nyumba tukachoka hivi. Kwa sasa tuko tuko viwanjani, tunaangalia tuna, tuna gisi mapambano yanaendeka. Hakuna hata kitu kimoja maji, hakuna maji, hakuna umeme na hakuna hata kitu kimoja cha lazima kwa sasa hata mtandao ni mbaya sana. Mimi niko kwenye kabisa karibu sana na na ambao uwanja huko ni karibu sana. Huu ni mtawa mtawa Karisimbi, ndio tunapatikana kota mabanga side. Tumefikishia habari zetu kwa wakubwa. Sisi hatupendi tena vita, tunachoka na vita. unasikia ako mbora baadhi ya wasikilizaji walio nje ya Goma pia wametuandikia ujumbe kwenye Facebook. San buja pro, ukiwa ukiwa Gitega, Burundi, unasema mimi binafsi ningeomba tu serikali ya Kongo iweze kuongeza nguvu, irudishe Kivu Kaskazini kwa wananchi. Samuel Maina, ukiwa Nairobi, Kenya, unasema Wakongomani, amani muhimu, tamaa ya uongozi mweke kando. Kongo ni nchi tajiri, lakini uchu wa madaraka hauna maana. Mwelwa Juma Shabalala ukiwa Burundi, Bujumbura unasema pole sana kwa matatizo haya. Ni vema serikali ya DRC na Rwanda wakae kwenye meza ya mazungumzo, na jua amani itapatikana, kwani kilicho na mwanzo hakikosi mwisho. Na tukimalizia kwenye mtandao wa Facebook, ujumbe uliotuandikia Jackson Zondero unasema hapa Goma hali ni ya heka heka, silaha nzito nzito zinaendelea kusikika hapa mjini, adui anaendelea kuzorotesha usalama katika mji wa Goma. Dda Belgi ukiwa Goma unasema kweli, hali hiko mbaya hapa kwetu sababu kuna kosa chakula pia maji, kwa sasa pia hali ni ngumu, tunao ndugu jamaa na marafiki ambao wako mbali na Goma watusaidie na kutuma chochote ama mchango wote, ili tupate chakula. Promis Ivan unasema goma iko, unasema Promis Ivan unasema Goma iko hatarini. Basi kufikia hapo tunahitimisha makala Habari Rafiki. Mimi ni Carol Korir, kwa heri.