Akiondoka hapo Florence kiupa tangia najikula michezo, ikiwa nami Jason sagini a sport bishop, niko naye ponzi mwana sport ya Tanzania, ikiwemo kifo cha mwanasoka wa Kenya zekolotuma. Lakini pia tutaangazia pia ziara siku mbili nchini Kenya kwa rais wa KAF mosepe kuelekea chana mwaka ujao. Je, kulikoni kwenye maandalizi ya mataifa matatu? Lakini pia tutaangazia pia tuzo za bara Afrika, wanasoka bora lituzwa wiki hii ya chambali. Pia pigano kubwa leo usiku kule Riyadh, Saudia, Tyson Fury dhidi ya Alexandra Usyk. Nani ataibuka bingwa? Hili jukwaa la michezo, karibu sana. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Tuanzie hapo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Bwana Paul Nzioki, karibu sana. Asante sana lakini, kwanza tunaanza kwa taarifa ya tanzia, maana kwamba mwanasoka winga wa zamani wa klabu ya FC Leopards nchini Kenya, Ezekiel Otuma mm. ameaga dunia baada ya kuugua muda mrefu kwa miaka minne sasa hivi, na ugonjwa wake anaugua ni ugonjwa wa moto neuron, ambao pia ugonjwa ambao unaathiri sana akili, lakini pia mishipa, na ameaga dunia akiwa na miaka thelathini na moja na tuseme kwamba ni makiwa kwa familia yake nzima, lakini kama kawaida ilivyokuwa ada kwenye jukwaa la michezo, tunapopoteza mwanasoka ama mwanamichezo, huwa tunapiga sekunde kadhaa za kuweza kumwenzi na kumpa heshima za mwisho. Kwa hivyo sekunde kama ishirini hivi tuweze kupiga kimya ili kumwenzi mwanamchezo huyo hivi karibuni ametoacha Ezekiel Lotuoma. Nam, bila shaka tunasema makiwa sana kwa familia ya mwenda zake, wengi wa zamani ambaye pia alichezea timu kadhaa ikiwemo Western Stima, Mhoroni Youth, Ulinzi Stars lakini pia Talanta FC za nchini Kenya. Bingu ametuacha akiwa ameondoka na kugua kwa muda mrefu tangu mwaka elfu mbili na ishirini. Naam, eh, mwamba me, amepambana sana na, labda kwa shabiki ambaye anashangaa kimya hicho, ni kwa sababu bila mwanamichezo na si atupo. Ah, tupo hapa mm, kwa sababu michezo ipo na kuna wanaoshiriki hiyo michezo moja kwa moja ambao ni wachezaji, na wakiondoka, na sisi pia hatupo. Kwa hivyo ni sehemu tu mm, ya kazi yetu pia mm. Na tuoma amepambana sana na ugonjwa. Nilikuwa nafanya utafiti baadhi ya magonjwa ambayo siku za hivi karibuni nimekuwa nikiasikia na wachezaji naachia mbali matatizo ya moyo ambayo yamewaangusha wengi viwanjani, umewashuhudia. Lakini pia asma kwa wachezaji ambao wanaamka asubuhi kufanya mazoezi, na hilo linakumbana sana na wanariadha. Lakini pia kuna wengine wanasema kwamba kuna wakati mchezaji anaweza akaugua kutokana na kufanya mazoezi kupita kiasi, ndio mm. maana wakati mwingi daktari anafaa kupima. Lakini sasa hii kesi ya utuoma ilikuwa ni tofauti kwa, kwa sababu ugonjwa ukifanya utafiti wake wanasema unaweza ukampata mchezaji ambaye sana sana anahusika kwenye mchezo wa raga, kwa sababu ya ile contact mm. uh, wanakutana mara nyingi kuna, sana ana eh, mnagongana sana pale kwenye raga sema kama mchezaji mmoja alikuwa ndo Federico alikuwa anacheza katika klabu ya Rangers pale Scotland, walikuwa wanasema yeye alipambana na, sema, yeah, na ugonjwa, miezi miaka kumi na mitatu mm. uh, ni in, nne in, kwa Otuama yeye alipambana nao miaka kumi na mitatu na baadaye walisema kwamba yale majeraha mengi aliyopata ya kichwa yalikuja kuchangia ugonjwa mm. Kila binadamu ana safari yake duniani. Hiyo ndio imekuwa safari ya Otuoma, ya ameondoka. Taarifa zimekuwepo nyingi mitandaoni, lakini e, yote kwa yote ameaga dunia ni makio kwa jamaa na familia, na sana sana mke wake Rachael Otuoma mm, ambaye amekuwa naye muda mrefu. Huu ni kisio kitu rahisi sana kwa mwanamke kukana na mtu ambaye ameumia na hawezi kujisaidia. Kufikia sasa walikuwa ni watu ambao wanategemea msaada, lakini ameendelea kuishi naye, kwa hivyo Apumzike kwa amani tunasema kwamba yeye ndiye kielelezo chema ama kielelezo bora cha maana ya kwamba tutapeana na kufa na kuzikana. Lakini kutoka hapo tuelekee bado salia nchini Kenya ambapo ni kwamba wiki hii pia tumeshuhudia rais wa mchezo wa soka barani Afrika CAF Patrice Motsepe akizuru mataifa matatu mwaka ujao Kenya kabla ya kuelekea mchana huo Ijumaa eh, Kampala, Uganda. Na baada ya kuzuru viwanja kadhaa nchini Kenya siku Ijumaa asubuhi, ya Ijumaa asubuhi alikuwa na kauli hii baada ya kuzuru viwanja vya Kenya. So uh, uh, kwa hivyo unaondoka Kenya nikiwa na imani zaidi kwamba kuna maendeleo makubwa. Na katika shughuli yoyote kubwa ya aina hii siku zote kutakuwa na changamoto duniani kote, ikiwa ni pamoja na kuandaa kombe la dunia la FIFA. Ila na namalizia kwa kusema, kwa changamoto tulizopata, tumepata mafanikio makubwa katika kukabiliana nazo, na nina imani wakati ujao tutakapokuwa hapa Kenya Nam, sauti yake huyo rais wa soka Afrika, kaf CAF, Patrice Motsepe mara baada ya kuzuru viwanja vya Kenya kwenye malizi ya chano mwaka ujao. Pia utakuwa namsikia mchambuzi wa michezo kutoka nchini Kenya, Gregory Muleme. Lakini kabla ya hapo, bwana Nzio, kikusikia kauli yake Mosepe anasema kwamba ameridhishwa na maandalizi ya Kenya. Unafikiri kwamba kauli yake ipo sahihi? ni tathminivi kauli yake Mosepe? <laughs> Eh, bwana, nilikuwepo uwanjani uwanjani, mm -hmm. Nyayo, mahali ambapo alikuwa anatoa usemi wake baada ya kuzunguka viwanja kadhaa: uwanja wa Ulinzi, uwanja wa Kasarani, lakini pia uwanja wa polisi Sako, na akamalizia Nyayo, mahali ambapo alizungumza mm -hmm. A mwenyewe amesema kwamba anataka na matumaini kwamba atarejea Kenya kwa ajili ya michezo ya CHAN. Kwa hivyo ina maana kwamba hizi taarifa ambazo zilikuwepo kwamba kufikia tarehe thelathini na moja mwezi huu huenda hiyo nafasi kapewa Rwanda au taifa lingine ambalo litakuwa karibu hapa likiwa tayari. Sasa ni taarifa ambazo zinasalia tu kuwa taarifa za ndani yao hapo tu wanajua na wenyewe nani alianza na nani alizitoa. Sasa ukimwangalia ndio kuna labda sehemu ambazo aliona kwamba hizi wamefikia viwango, lakini bado ukimsikia, kuna sehemu ambazo hazijafikia kwa sababu ukisikia anasema kwamba hizi changamoto zinatokea, ni changamoto gani hizo ambazo zinatokea? Mm. Ina maana kwamba kuna sehemu ambazo hazijamridhisha. Mm. Na ana matumaini kwamba ifikapo mwezi Januari, eh, tufike Februari mosi, tarehe ya mashindano, watakuwa wamekamilisha kila kitu. Mm. Na nikizungumza naye Gregory Mlemi, ambaye niko naye kwenye line ya simu sasa hivi kutoka nchini Kenya, Nairobi. Gregory Mlemi aliambia kwamba, uh, ukiangalia body language yake Mosepa iko ni ya kufurahisha maana kwamba labda alikuwa na wasiwasi fulani lakini, Mlem Gregory, karibu Jukwaa la Michezo na uniambie umezuru viwanja hivyo nchini Kenya. Je, hali ikoje kwenye maandalizi ya Kenya kuelekea chana mwaka ujao? Asante uh, sana na uh, kwa fursa hii. Kwanza ningesema kwamba kazi inaendelea na kazi yenyewe inaweza sema kwamba ni kazi nzuri haiko vile ilivyokuwa takriban wiki mbili zilizopita sahizi naona kasi imezidi ime, ime na kila kitu ambacho kinafanyika pale ni kana kwamba wanajaribu kuhakikisha kwamba ule muda ambao umewafikiwa huu muda mpya ambao wamepewa angalau vitu vyote vimetendeka pale nyasi stadium sidhani kuna mengi ambayo yatakuwa nafanyika pale manake tukiangalia daktari mosepe aliingia pale kwenye katikati mwa uwanja akaangalia ile nyasi ambayo imepandwa pale akasema kwamba hii haitang'olewa itakuwa sawa ikitumika ifikiapo kwa mwezi Februari kule nya, Kasarani pia vile vile ilifanyika hivyo, lakini kuna sehemu nyingi ambazo zinafaa zifanyiwe kazi kabisa, kama kupakwa rangi kwenye changing rooms, kumalizia zile taa ambazo zitatumika kama floodlights. Kwa hivyo bado mambo ni mengi sana, na kwa tas, taswira yangu ni kwamba wiki tatu ambazo zimesalia zitakuwa wiki tatu za kazi nzito. Bado tuko mbali sana, kama nilivyokuelezea kwamba asilimia sitini imefanyika. Kwa maoni yangu, nadhani kwamba hatuko mahali ambapo tulikuwa wakati Rais Daktari Patris Musepe alipo alikuja mwezi wa tisa, nam ashikilia tu hapa bila shaka uh, mlemo ukiwa nchini Kenya, Nairobi. Unapozingatia unapolinganisha maandalizi ya Kenya pamoja na pia taifa la Tanzania pia taifa la Uganda hmm. unaangalia kauli zake amesemaje na labda maandalizi yakoje kwenye mataifa yote matatu Uh, Mosepe amekuwa akisema kila taifa aliyofika, mm. wapo tayari mm. uh, na ukiangalia na pia alikuwa anasema katika kila taifa anatamani kuwaona fainali mm. sasa <laughs> alipokuwa Tanzania anasema kwamba na imani Tanzania wataingia finali. Kenya, Kenya vivyo hivyo, hivyo. hivyo. kule Uganda alipoenda pia akasema anatamani kuwaona crazy nao kwenye fainali. Sasa eh, ni kiongozi kwa hivyo lazima aonyeshe watoto wake kwamba ni yeye yeah. kiongozi wao yeah. sasa ukiangalia kauli kwamba mataifa yote matatu yapo tayari lakini wewe mwenyewe ukiangalia, unajua kwamba Tanzania wana uwanja ambao tayari unatumika mm. uwanja wa Benjamin Mkapa mm. Unajua Uganda wana uwanja wa Nambole ambao unatumika yeah. Lakini unajua kwamba Kenya hawana uwanja ambao unatumika mm. Yeah. Kwa hivyo unaweza ukapima maneno yake, sasa ukajua, ndio mataifa yote matatu anasema. Nilipo alipokuwa Uganda, sehemu ya mwisho aliyozungumza alisema kwamba mm -hmm. nilipokuwa Tanzania na Kenya nimeona tupo tayari yeah. na tutaandaa chana ambayo ijawahi kuonekana tena mm. Sasa wee mwenyewe unasikiliza maneno alafu unaangalia ukweli wake <laughs> na mgerugeromlemi, labda uweze kuniambia kwa koli fupi ya sekunde chache, una imani kwamba Kenya itaandaa chana mwaka ujao? Niko na imani maanake, ukiangalia yale yale mambo ambayo yanafanyika sahizi, kama nilivyosema hapo awali, ni kwamba hatuoni hii kasi, ambayo inafanyika saizi haikuwepo uh, takriban wiki tatu ama nne zilizopita, na tunaona kwamba kwa sahizi kuna ule msukumo kutoka kwa serikali ya Kenya ambayo inahakisha kwamba hata wale wahandisi na wafanyakazi ambao wametumwa pale wanafanya kazi kwa shift mbili, uh, kwa hivyo kazi inafanywa usiku na mchana kuakisha kwamba mashindano haya yamekuja. Asante sana Mulemi, Greg, kule Nairobi, Kenya, kwenye laini ya simu. Niseme asante kuna nasi kujukula michezo Anze kwa kauli fupi, labda Kenya unamaana ni kiasi gani kwamba itakuwa inaandaa, manake amesema kwamba itakuwa inaandaa. Hata mimi ninaimani nanakubaliana na Gregory, hata mimi nilichokiona kwamba asilimia sitini mm. imefanyika lakini kuna arobaini ambayo inasalia. mm -hmm. Sasa ndani ya hizi wiki tatu ambazo zinasalia, ndio wiki ya mwisho ya mwezi Januari ndio tuingie wiki ya kwanza ya mashindano ya mwezi Februari, naamini kwamba watakuwa wamefikia baadhi ya vitu ambavyo hata kama ni asilimia sabini themanini hapo itakuwa imeafikiwa na, na imani kubwa sana kwamba Mosepe mwenyewe mm. na Kafu wenyewe awataki kuiondoa chani Kenya lazima, Uganda na Tanzania. Yani in, ingekuwa kwamba tunaangalia vitu vyote waiondoe mm. ingekuwa ishaondoka mapema, lakini kufikia sasa unaona mtu anakuambia Desemba thelathini na moja anakuongeza wiki nyingine anataka anataka sana wewe uandae wa mashindano un michuano kadhaa ya kufuzu na hii leo, unazungumzia Somalia kuifunga Sudan goli moja bila Kenya ikifungwa na Uganda magoli matano kwa bili rasmi, Somalia na na na kwenye za fainali za michuano hiyo ya Sekafa ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, na na na kwenye kwenye ligi kadhaa leo kwenye ukanda ukanda unazungumzia taifa la Kenya za ukanda, FKF Premier League. Bidco United wameshindwa na Sofa paka mbili sifuri, Posta Rangers wakashindwa na Taska tatu moja, KCB wakaishinda Mara Sugar nne tatu Madhara United wakapata ushindi dhidi ya Shabana goli moja sifuri. Police na Kakamega Omboys moja moja. Kule Rwanda, Bugesera dhidi ya Mukura Victory Sports sifuri kwa sifuri. Kiyovu ikapata ushindi wa magoli matatu kwa mawili dhidi ya Vision. Musanze goli moja sifuri dhidi ya Gorilla. Kule DRC League, Ceas ku imefunga Dolphins noa mawili kwa bila na huko Uganda unazungumzia Kitara kuifunga Express FC magoli saba kwa bila na Tanzania, Simba Sports Club mnyama amemfunga Gera Shuga magoli matano kwa mawili. Jukwaa la michezo, kwingineko barani Afrika. maana lakini pia mchezaji mchanga wa timu za taifa hapa Afrika Mashariki na kati unazungumzia pia Msenegali Lamin Kamara, lakini pia Doha, El, Madani, kutoka Morocco, lakini pia klabu ya AS FAR na wake, pia kocha bora wa mwaka akiwa ni Emas Faye kutoka taifa la Cote d'Ivoire, lakini pia raia kutoka taifa la DRC, Lami Bumedi akiwa ni kocha wa timu ya TP Mazembe. Timu bora ya mwaka ilikuwa ni timu ya Cote d'Ivoire, lakini pia timu ya taifa ya kinadada ya Nigeria. Timu bora ama klabu bora ya ya ya mwaka ilikuwa ni Alaya, unaombe pia timu ya TP Mazembe mara baada ya kushinda kombe la klabu bingwa wa Afrika kwa upande wa kinadada. Refari pia waliotuza refari kwa mara ya kwanza, CAF wakimtuza Mutazi Ibrahim kutoka Libya, lakini pia Bushra Kabui kutoka taifa la Moroko, lakini pia wasaidizi wa kati wakiwa pia ni Diana Chikotesha kutoka Zambia, lakini pia Elvis Ngue Ngue kutoka Cameroon. Goli la mwaka likiwa kutoka kule Angola, Mabululu. Uh, unajua kuna tuzo za kawaida mm. Uh, kocha wa mwaka tunajua kwamba anatoka kwa kocha aliyeshinda AFCON. Klabu ya mwaka tunaijua ni Al Ahly <laughs> uh, kocha wa mwaka wa kina dada unajua kwamba TP Mazembe ndio mabingwa kombe la klabu bingwa barani Afrika mm. Uh, refari pia bumeBushra uh, umemtaja mm. kule Moroko naye pia aligonga vichwa vya habari kama ilivyokuwa kwa Salma Radhi ya Mukansanga kutoka kule Rwanda. Mm. Sasa tuzo ambayo kidogo haikuleta maneno ni tuzo ya Demola Lukman. Mm. Na ukiangalia vitu ambavyo Demola Lukman amekuwa akivifanya, kuna vitu amefanya kwenye CV yake ambavyo vime, vimetuliza maneno kwa sababu joto la maneno lingekuwa kali sana. Mm. Lakini ukiangalia washindani wa karibu alikuwepo Hakimi. Hakimi hajakuwa katika ubora wake. Mm. Mwingine alikuwa ni Andingra. Mm. Andingra ni hadi ya Masefa akachukua timu pale Course, ndo tukaanza kumwona mm. na pia alikuwa apati sana katika timu yake at, uh, klabu ya anayocheza kule England, akuwa right uh, anapata nafasi sana Nem. Sasa kama Ronwen Williams angekuwa katika ubora wake, kuifikisha klabu yake ya Mamelodi ndani ya uh, fainali ya kombe la bingwa barani Afrika, kwa sababu waliishia nusu fainali Dio. Sasa hilo lingezua mjadala, au Mane na Salah wangekuwepo katika ubora wao mm. Sasa kwa hili nadhani ya Demola Lukman angekosa, tungekuwepo hapa kwenye mjadala wa maneno, kwa nini Lukman amekosa, kwa sababu ukiangalia vilabu ambavyo vinaonekana sana. Mm. So, hivyo, sasa, hivi tuseme kwamba usife moyo Ademola Lukman ni, ni ushuhuda. Ndiye mchezaji bora kutoka barani Afrika kwa mchezo wa soka kwenye tuzo za CAF mwaka huu. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Hatimaye Bwana Nzoki, ni kwamba mchezaji timu ya taifa ya Brazil na klabu ni Real Madrid Vinicius Junior, timae alivikwa taji lake mara baada ya kukosa taji la Ballon d'Or kwenye tuzo za FIFA wiki hii. Pia hilo linafanya mashabiki wengi <laughs> mitandaoni <laughs> kusema kwamba kipigo ambacho wanaendelea kukipokea Manchester City mm. ile Ballon d'Or warudishe <laughs> rodri <laughs> mwenee mwenyewe kwa sababu hii tuzo ni ya FIFA ndiyo, na wameamua kwamba ndo mchezaji wetu. Sasa alafu inashangaza sana ilitokeaje kule kwenye Ballon d'Or Japokuwa kwenye Balondo unajua kuna mambo ya kurakura mingi hapa mm. Eh, kwa hivyo labda na wao wameamua kwamba ndio mwaka uishe salama, waridhishe kila pande, kila pande, yani kila nyumba ipate <laughs> kitu <laughs> so, kama pia ni kwamba kwa upande wa wanawake pia alishinda mchezaji kutoka timu ya taifa ya Hispania lakini pia klabu Barcelona, Aitana Bonmati akiwa mchezaji bora wa FIFA mara baada ya kushinda tuzo la balondo mwaka huu. Ni kwamba pia, pia kwenye draw ya Carabao Cup kwenye nusu finali kwamba wiki hii pia tumeshuhudia kwenye robo finali Manchester ikifungwa na Spurs magoli manne kwa matatu sote nayo ikipigwa na, na Liverpool mawili kwa moja. Newcastle ikipiga Brentford tatu kwa moja, huku Arsenal ikishinda Crystal Palace matatu kwa mawili. Ni kwamba kwenye draw hiyo ya nusu fainali Arsenal itachuana Newcastle huku Spurs ikichuana na klabu ya Liverpool. Tunazungumza kwamba sasa hivi ni kwamba uwanjani kule Uingereza mechi kadhaa zinaendelea bila shaka yoyote, na ni kwamba mpima awali Man City ilifungwa na klabu ya Aston Villa mbili kwa moja mapumzikoni. Sasa hivi Brentford bila Nottingham Forest goli moja, Ipswich bila Newcastle matatu, West Ham bila abdhiri Arsenal kwenye michuano ya ligi kuu ya Uingereza. Kule Bundesliga Italia, uh, Ujerumani kwamba Eintracht Frankfurt bila Mainz 05 matatu, Hoffenheim goli moja, Monchengladbach mawili, Holstein Kiel magoli manne, Augsburg goli moja, Stuttgart bila St. Pauli goli moja, Werder Bremen matatu, Union Berlin goli moja. Na kule Italia Serie A, Torino bila Bologna mawili, Genoa na Napoli baadaye, Lecce dhidi ya Lazio pia ni baadaye usiku wa leo. Pia tunazungumzia kwenye ndondi bwana Nzioki kule Saudi Arabia Riyadh, pamoja na marudio Tyson Fury dhidi ya Oleksandr Usyk pambano kubwa zaidi kuwahi kutokea ndani ya miaka ishirini hapo ni kwenye ndondi kwenye uzani wa juu kabisa unamzungumzia Fury mwenye umri wa miaka thelathini na saba na Usyk mwenye umri wa miaka thelathini na minane wote wanaachana na mwaka mwaka mmoja peke yake hili ni pambano ambalo limeandikisha mambo mengi kihistoria cha kwanza imekuwa ni face of kule kutizamana kwa mabondia mm kwa mara ya kwanza wameandikisha dakika kumi na moja kwa hivyo muda mrefu zaidi kuonyesha ukubwa wa pambano hili lakini pia Fury amekuwa mwenye maneno kama kawaida amesema amesema kwamba yeye ndo atasababisha Husi kujiondoa kabisa kwenye ndondi, kwa sababu mm, amesema maumivu ambayo atampelekea atakuwa akihisi kila wakati atamani kabisa kuingia ulingoni. Sasa ni pambano ambalo utafahamu kwamba Husi akishinda atakuwa bondia bora zaidi kwa kutokea katika huu uzani kwenye maisha, kwenye mabondia wa rika lake. Lakini pia ufahamu kwamba Fury na yeye, kwenye mapambano yote ambayo amerudia hajawahi kushindwa, ameshinda yote kwa KO. Sasa kitu kikubwa zaidi leo kutakuwa na AI, akili mnemba, ambayo itakuwa inaamua kwa hivyo hivo kutakuwa na majaji pande mbili, majaji wa AI lakini pia majaji ambayo ni binadamu. Haya, mm. yote ni kulinganisha, yani VR kwa upande wa ndondi. Sau kwamba mwezi mwei mwaka huu pia usi kalishinda dhidi ya Tyson Fury kupitia uamuzi wa majaji. Lakini pia ni kwamba pia tunazungumzia ndugu ya Pogba afungwa miaka mitatu baada ya kujaribu kumlaghai ndugu ya mm. Paul Pogba, Mathis Pogba, wale jamaa waliomwambia Pogba, kwa sababu tulikuwa pamoja, mm. wewe una haki ya kutuhudumia <laughs> <laughs> sisi ah. <laughs> wacha, wacha waende huko basi, wakapate adabu kidogo, kwa sababu nadhani walikosa nidhamu mm kwamba mlikuwa na mtu kijiji kimoja ndiyo unaishi maisha ya kumwangaisha kila wakati, ya kuhudumia nam likwamba pia. Baadaye usiku kuwa mechi kadhaa kule Hispania. Saa hivi uwanjani Mayorca imefunga Getafe goli moja kwa bila, na Celta Vigo bila sasa hivi uwanjani dhidi ya Real Sociedad, lakini pia baadaye nilikuwa mchezo kati ya Bilbao Atletico dhidi ya Sassuna, kisha mchezo mkubwa leo usiku ni kati ya Barcelona dhidi ya Atletico de Madrid. Uh, mechi ambayo inafika katika timu ambazo inaonekana ukiziangalia, uh, unaweza kusema kwamba Barcelona wana uwezo mkubwa kwa sababu ya walichokifanya dhidi ya Real Madrid, lakini kwa Atletico Madrid, unafahamu kwamba siku zote Diego Simeone anaweza akageuza meza, mm. Kwa hivyo uh, tusubiri labda tutakuwa na kitu cha kusherehekea Krismasi matokeo mapema, au Barcelona nao wataendelea kuonyesha umahiri wao dhidi ya Atletico na Real Madrid. Kila moja, Barcelona, Atletico, kila moja na masawa alama 38 baada ya michuano 18, Barcelona baada ya pia baada ya michuano 17 basi, na magoli 30 kipia club ya Atletico Madrid na magoli 20, lakini kwamba sasa hivi wanapata bao Celta Vigo dhidi ya Sociedad Real ikiwa naongoza goli moja kwa bila. Imekuwa na makala ya jukwaa la michezo kiwa nami Jason Sagida sports ak bisho, alikuwa na mwenzangu Ponzo mwanasport. Kwa sasa tutakutakia jioni njema. Kibao chake msanii kutoka Burundi Dramati kinaitwa Koshofimisha matangazo haya jioni ya leo your naitwa kutoka dramati na kibao chake kosho. Matangazo haya ni seme, asante kwa wale tusikiliza kuanzia mwanzo hadi mwisho, ikiwa ni Florence Kibuva, fundi mitambo Collins Kadambe, pamoja pia na George Maina, pia mzame, kujukula, michezo, ponzo, pia kujukula, michezo, ponzo, mwana spoti, lakini pia amekuwa msimamizi wa matangazo haya Victor Buso. Niseme asante kutusikiliza, nitutakie Krismasi njema na siku njema pia jioni njema. Mimi naitwa Jason Sagini, the sports archbishop. Kwa heri.