nam asante sana benson akoli huyo mimi naitwa jason sagini the sport ac bishop na mwenzangu hapa ponzi wanasipona kaza mingi ikiwemo uh, bodi mpya uchaguzi nchini drc kwenye shirikisho la soka nchini humo fekofa lakini pia taarifa nchini tanzania waziri wa michezo nchini humo damas dumbaro ainisha viwanja ishirini kuwakilisha ma kuchezesha michuano ya afcon ishirini na saba je ni viwanja vipi hivi lakini pia tangazia pia timu ya nishati nchini rwanda ya rg ya basketball kina dada ya fuzu michuano ya mwaka huu ya ligi Afrika ya wanawake. Lakini tunatangaza pia michinano ya kufuzu Chan mwaka ujao, acha mbali pia hatma ya kucheza timu ya taifa ya Amavubi Stars ya Rwanda, Torsten Spittler kwenye timu taifa ya Amavubi. Pia Senegal ikiwa taifa la kwanza kuandaa kwa mashindano ya Olimpiki mara ya kwanza Afrika mwaka 2026. Lakini pia tutazungumza pia kocha mpya wa klabu ya Manchester United Ruben Amorim. Pia tutangazia pia mashindano ya Paris Masters na kwenye Formula 1 mashindano ya Brazilian Grand Prix. Karibu sana, la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki aeweye karibu sana la wenye sana bwana sagini absaanaabwaanam. Tuanzie nchini DRC, ambapo ni katika shirikisho la soka nchini humo FCO ambapo uh, siku ya hapo jana walifanya kikao katika kikao katika mkutano uh, mkuu wa shirikisho na ni kwamba waliteua bodi mpya ya uchaguzi kuelekea kuainisha uh, shirikisho jipya nchini humo kuanzia mwaka ujao mwaka huu hadi mwaka elfu mbili ishirini na nane na kwenye bodi hiyo nimemwona rais ambaye ameteuliwa kuwa ni rais wa bodi hiyo ya uchaguzi ni Enyeka Michi Bowangalawanga jina gumu kweli hili Ah, si gumu <laughs> tuseme tu ni, ni ndefu kama majina ya wale jamaa kutoka kule Madagaska pia. Diyo. E, majina yao wanasema kwamba mji wao, mji mkuu uh, Antananarivo e, ndio mm. mji ambao labda una jina rahisi kidogo, na huyu bwana mwingine ambaye anapambana na Raila Odinga mm. e, kwenye huu wadhifa wa AU nadhani pia ni baadhi ya watu na miji ambayo ina majina ambayo labda si marefu kama hili la huyu bwana enye kamichi mm. na pia namwona atakuwa na naibu wake Bole Sangwa Rachel, uh, Singa Bosobi Shimene atakuwepo ni mwanachama. Kabasele Malumba atakuwa pia ni mwanachama. Bianda Kayembe Augustin atakuwa ni mwanachama na watakuwepo na makamishena ambao watakuwa wanapokea tuhuma zozote ambazo zitakuwa zinaletwa katika bodi hiyo mm. najua bodi pia imetengenezwa ikiwa kamili kabisa. Kwa hivyo kama kuna mtu ambaye atakuwa anahisi kwamba kuna kitu hakiendelei vizuri, sasa atakuwa analeta kesi yake kwa awa, watatu ambapo rais atakuwepo ni Katembo Kambele Karim na tabia Lonciel eh, Jean Claudia atakuwa ni mwanachama, lakini pia Pengele Kasongo Edo atakuwa ni mwanachama. Sasa hao ni watatu mm -hmm. Lakini pia wapo katika hiyo bodi yeah. Na nadhani hafekofa, kuna shida hapa, wameongeza muda sana, kwa sababu tangia mwezi wa sita tunaanza kusema ni mwezi mmoja, ni mwezi mmoja mm-hmm. Lakini bado sasa wana, wanaendelea kuongeza kwa hivyo tuseme tu sasa kusema wanatume uchaguzi ambayo itakwenda kusimamia uchaguzi Deo. Tuseme ni hatua wameipiga, kwa sababu wangetoa taarifa tena eti kwamba kamati ambayo inashikilia shughuli za FECOFA tumeiongeza muda tena Ngekone. Maswali yangekuwa mengi nam, tuelekee kule Tanzania ambapo tunazungumzia maandalizi ya kuelekea Afcon 27 bayo itaandaliwa kati ya Afrika Mashariki: Kenya, Tanzania na Uganda, na ni kwamba waziri wa michezo nchini humo Damas Ndumbaro <laughs> uh, vinaandaa Afcon kama uwanja uh, ambao ame, amezuru siku ya Alhamisi uwanja wa Iramuyo Ihamuyo kule Mbwenyi, Dar es Salaam utakuwa kama mwandalizi wa wiki hii. Tumekuja kufanya ziara kukagua uwanja wa Isamu, uwanja ambao utatumika rasmi kwenye CHAN ishirini ishirini na tano na Afcon ishirini ishirini na saba kama kiwanja cha mazoezi. Tumekuja kukagua, tumeona sehemu ya kuchezea kwa maana ya nyasi ziko katika hali nzuri kabisa. Tumeona majukwaa kwa ajili ya washabiki yanaendelea kujengwa, lakini pia tumekubaliana maeneo mbalimbali ya kuweza kuimarisha zaidi, kuongeza idadi ya vyumba kwa ajili ya timu. Uwanja huu utakuwa na uwezo wa kuwa na vyumba vya timu vinne kwa wakati mmoja, kuweka sehemu ya huduma za afya, sehemu kuweka huduma za upimaji wa madawa ya kusisimua misuli uwanjani, lakini pia sehemu ya waandishi wa habari. Sehemu ya VIP iko vizuri sana sana sana, ni moja kati ya eneo ambalo liko vizuri zaidi. Kwa hiyo kwa kifupi, tumelizika kwamba uwanja huu hata wakisema utumike kwa mazoezi ya chani, leo tunaweza hata wakisema tutumie kwa uwanja kwa mazoezi ya Afcon leo tunaweza tunachokifanya ni tuna kuimarisha ili uwe bora zaidi. Waziri wa mchezo huyo nchini tanzaniadama sema kwamba viwanja chini vya mazoezi katika taifa hilo la Tanzania hio Zanzibar na Arusha, kwamba kule wa Benjamin klwaw wa Law School of Tanzania pamoja pia na uwanja wa Tirdo kule Msasani. Kule Arusha, nazungumzia viwanja vitano ukiwemo Sheikh Amri Abeid pamoja pia na General Taya Elboru Secondary School pamoja pia na AICC ama ukipenda Arusha Technical cha mbali pia uwanja wa New Samia Suluhu Hassan. Kule Dodoma unazungumzia uwanja wa Jamhuri Stadium, Itumba Hazina pamoja pia na uwanja wa chuo kikuu cha Dodoma. Je, viwanja ishini vya mazoezi nafikiri kwamba vinapita mani katika idada maviwango vya kafu? Ah, hili ni swali lako bana, ulikwepo Kodivoa katika <laughs> mashindano ya AFCON na ulifuatilia kila kitu labda. Ah, ili nilitamani unieleze kwamba kama hivi viwanja ni vingi kama, mm, hivi viwanja labda kwa sababu nchi ni tatu ambazo zinaandaa e. mashindano kuna e. Kenya, Uganda na Tanzania. Uganda hawajatoa orodha e. Kenya bado hawajatoa orodha Tanzania, kwanza. Tanzania wameanza sasa viwanja hivi ishirini japo naelewa vingine ni vya mazoezi e. alafu kuna viwanja mbavyo vinatumika katika mechi rasmi e. Sasa sijui kama ulivyoangalia mazingira kule Kodivoa mm. E. kama ni viwanja vingi au ni viwanja ambavyo labda huenda havitoshi pia e. eh, vikawa vingine ni kwamba labda katika viwango na haiba vya FIFA na kaf labda apo basi kwamba kama ni dari nafikiri kwamba vimefika, mm. na kupita viwango vya, tuseme tu ni mwanafunzi anatoa majibu mengi mwalimu, mm. atachagua, ataangalia, je mm. umekidhi mahitaji ama hujakidhi mahitaji. Lakini pia kwamba tumsikie rais wa TFF Tanzania, Wallace Karia akizungumzia kuhusu uh, maneno ambayo aliyatoa ama, eh, marekebisho ambayo aliyatoa waziri wa michezo nchini humo Damas Ndumbaro. Nadhani sasa hivi taratibu zilizoko ni kuhakikisha kwamba angalau jambo lililobaki ni kuhakikisha kwamba miundombinu ya kuweza kuweka taa ni zile timu za kufanya mazoezi usiku ziweze kufanya, lakini na kuendelea kuboresha sehemu ya kuchezea. Hii ni pamoja na ziara ambayo tumeianza jana, tulikuwa jimkana jana mchana, na leo asubuhi tuliamkia Law School of Tanzania. Jambo ambalo waziri ameona kwamba ni vizuri apite ili aweze kukagua na kuelekeza yanayotakiwa kufanya. Maelekezo yote Mheshimiwa waziri aliyotoa, sisi kama TFF na hizo pati ambazo zinahusika, wamiliki wa viwanja pamoja na wakandarasi ambao wamepewa na wataalamu kutoka Wizara ya Michezo, sisi tutashirikiana nao kuhakikisha kwamba maelekezo yako yanafanyika na kukidhi matarajio yetu ya kuwa na viwanja bora kwa ajili ya mazoezi kwa mashindano yao walioko mbele yetu. Naam Rais huyu waziri wa michezo nchini humo Damas Ndubara, ambaye alisema kwamba uwanja mpya wa niu Samia sulu wa utakuwa tayari ifikapo uh mm -hmm. Aprili mwaka elfu mbili ishirini na sita wa Kenya watalanta <laughs> bado <laughs> bado na <laughs> nadhani ni pia na wao labda, ukimuuliza waziri yeah. hata kukosa jibu la kukupa kwamba na wao wanalenga kukamilisha uwanja ifikapo mwaka fulani mm -hmm. kwa sababu unajua alfu mbili ishirini na sita lazima hivi viwanja viwa tayari mm -hmm. kwa sababu kafu na wao watakuja kuviangalia. Sasa kafu haiwezi kuja kuangalia ikupate kwamba hata wewe mwenyewe na watu wako wa ndani wamwamini Hmm. Na Karia yeye mlipokutana Mombasa, nakumbuka ukisema Karia alisema kwamba ni Wakenya ambao wanasema kwamba Tanzania imejipanga kuliko Kenya kuliko, kuliko, na, e, na Uganda, lakini kiukweli tu inaonekana ni wazi kwamba wao wamepiga hatua na wapo mbele mm -hmm. Na hata sio tu na Uganda, pia wao wapo vizuri, labda wao wana uwanja tuseme tu. Kenya kwa haya mataifa matatu ambao watakuwa wanaandaa AFCON ndio hawana habari kabisa namtuulitazani kwamba ligi kuu soka Tanzania imeendelea leo, nani kwamba mapumuzio aa karibia Young Africans inaongozwa goli moja bila na Azam Sports Club ambapo wanaongoza Azam kwa goli moja bila, lakini baadaye usiku na mechi kati ya Singida Black Stars na Coastal Union. Kenya, Rwanda, kumeendaje leo? Nianzie Kenya ambapo Talanta imepata sare ya moja moja dhidi ya Kariobangi Sharks. Sofapaka imeshinda Kakamega Homeboyz magoli mawili kwa sifuri. Gor Mahia, hii mechi imeisha vibaya sana hmm. E, maafisa wa polisi wamelazimika kutumia uh, gesi ya kutoa machozi e, uh, kuwatawanya mashabiki hmm. wakitaka kuuliza wachezaji wa Gor Mahia maswali magumu, ni kwa nini timu haipati matokeo mazuri, hasa mechi yao na Murang'a Sili imeisha mbilimbili mbili. Kule Rwanda, Amagaju wameshinda mchezo wao dhidi ya Vision tatu moja, bugesera dhidi ya musanze moja moja, polisi dhidi ya rusiro tatu mbili, kisha baadaye rayon sports itakuwa inapambana na kiyovu. Naam, nielekee kule uh, rwanda mbapo apo rwanda ambapo ni kwamba mashindano ya basketball ya wanawake kufuzu ligi ya afrika mwaka huu na itakuwa inaanza tarehe 6 Desemba hadi 15 katika jiji kuu la Dakar kule Senegal. Ilikuwa ni kwenye mkondo ama awamu ya pili ya mashindano hayo ya BAL, na ni kwamba timu ya nishati ya Rwanda REG ilifuzu fainali hizo baada ya kuipiga APR kwenye nusu fainali eh, hapo jana katika uwanja nchini Zanzibar vikapo 82 kwa 77, na kufuzu kama wakilishi wa ukanda wa tano wa Afrika kwenye mashindano ya BAL ya mwaka ujao. Naam, na sasa hivi nadhani ni fainali inaendelea, mm -hmm. uh, kati ya wao na Lahali uh, mechi nadhani sasa tayari imeanza, kwa sababu awali kulikuwepo na mechi nyingine APR na KPA, na unafahamu kwamba KPA ndio timu kubwa wanaita, mm -hmm. wakiangazia ukanda huu wa nadhani ni, na ni zone 5 kwa um, kwa misingi ya uh, FIBA Afrika. Kwa hivyo sasa hivi KPA uh, haipo ndani ya fainali. Ndio timu ambazo zimeenda fainali ni RG ya Rwanda pamoja na Lahali. Na ukiangalia RG katika msimu uliopita katika haya mashindano ya bara Afrika, sasa wao walitolewa katika hatua ya nusu fainali na awa KPA, alafu wakaingia katika nafasi ya kupambania nafasi ya tatu na ya nne, wao wakamaliza katika nafasi ya nne wakishindwa na inter Klabu ya Angola. Sasa nadhani kwa msimu huu wasichana wa Julian Martinez wamekuwa vizuri na kuingia fainali, na pia ni kukumbusha, walishinda APR, ilishinda KPA katika haya mashindano yanaendelea. Alafu APR ilishindwa na RG kwa hivyo tuna labda, kwa leo kama, baada ya fana, tunaanza kusema RG ndio timu kubwa sasa katika ukanda huu wa zone 5. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika kuingine kwa Afrika Chigali, ni saa kumi na moja jioni, la karibu na nane, kipindi cha jukwaa la michezo kwa nami, Jason Sagina Sports Arc Bishop na mwanangu Paul Nzioki mwana Sport, angazia mashindano kufuzu CHAN mwaka ujao, na ni kwa Burundi ilianza Somalia magoli sita kwa bila magoli ya jumla, na atakutana na timu ya Uganda kwenye fainali ya za Jibuti tatu moja na kufuzu awamu ya mwisho nata kutana na mshindi kati ya Sudan Kusini na Kenya, huku Sudan Kusini ikiwa imeongoza goli mbili kwa bila dhidi ya Kenya, cheza hapo kesho. Na ni kwamba kwenye raundi ya mwisho ya kufuzu michano ya CHAN uh, atakuwa na mchezo kati ya Mali na Mauritania, Guini dhidi ya Guini Bisau, Ivory Coast na Bukina Faso, Ghana dhidi ya Nigeria Kitoro lgini na Kongo ya Afrika ya Kati na Kamerun, alafu Chadi cheze DRC, nayo Musumbiji cheze na taifa la Zambia. Kenya, unaonaje, wana nafasi gani kufuzu, maana kwamba wanaongozwa mbili bila na Sudan Kusini kutoka mechi ya mkondo wa kwanza? Na, nafasi yao o, ni, ni ngumu kidogo kwa sababu ya mwalimu hapa mm, nitamlaumu moja kwa moja. Baada ya ile mechi kushindwa, alilalamika kwamba ni kwa nini mechi imepangwa na nimeona baadhi ya watu wamemkosoa sana nchini Kenya, wakiwemo mm. wachezaji wa zamani wa mpira. Mmoja alikuwa ni Bonface Ambani. Na Ambani alimwambia kwamba hizi mechi unafaa uzitumia, aufai kulalamika kwa nini zimewekwa mm. aufai kulalamika kwamba umechukua sijui siku ngapi, siku chache sana kuandaa timu na kuanza kukusanya kikosi chenyewe mm. Na hata umeona amefanya mabadiliko makubwa sana kuelekea mchezo wa pili. Kwa hivyo nadhani kocha mwenyewe ni kama ashaamua kwamba liwe liwalo Mm. Litokee nini, mm, mimi sijali, mm, yani nishindwe nish, nini, kwa sababu Kenya itakuwa inaandaa mm, mashindano, lazima watakuwa wanacheza na watakuwa wanacheza mashindano kama waandalizi wa mashindano, na yeye ajali, kwa sababu ukimsikia analalamika mm, badala ya kuzitumia hizi mechi sasa kujua nitakuwa naandaa mashindano mm -hmm. Hivi mimi na malengo gani? Nta, nataka kufika wapi? Labda nataka kutoka katika hatua ya makundi, nataka kuingia katika hatua ya mtoano, nafaa kuzitumia hizi mechi kuandaa timu yangu. Uta, utamsikia kuelekea mashindano labda mm, kama atakuwepo na atasema ana kikosi <laughs> Naam, uh, Rwanda pia nayo ilifuzwa kupiga Jibuti. Moja ni kwamba nchini Rwanda, kocha timu ya taifa nchini Rwanda huwa anaitwa Tosten Spitler. Hata ama hatima zake katika timu ya taifa ya Rwanda hazijulikana kwamba huenda akawa na jiuzulu ama atakuwa anachukua kazi na timu ya taifa ya Rwanda, na hii ni baada ya kosa kuongezwa kandarasi. Lakini tuungane moja kwa moja na mchambuzi wote kule nchini Rwanda, jijini Kigali, Romario Gakuba. Je, e, vipi kuhusu kocha wenu Tosten Spitler, mnatamani kumwachisha kazi, amenakuwaje? Kocha Frank Spittler kocha wa timu ya taifa Rwanda, ya Rwanda alipoulizwa baada ya sare ya sifuri kwa sifuri mechi ya Nigeria kuhusu mkataba wake alisema kwamba yeye, hakuna kinachobadilika; ni kwamba atakapomaliza mkataba wake basi hataendelea. Lakini juzi alisema kwamba bado hajaona viongozi wa shirikisho la mpira nchini Rwanda wakizungumza naye ama kuonesha kwamba wanataka kuzungumza naye, aendelee kuwa kocha wa timu ya taifa. Sasa juzi Eh, baada ya mechi dhidi ya uh, Djibouti, CHAN Qualifiers pia aliulizwa swali hilo, akasema kwamba bado nasubiri, haona hakuna dalili yoyote ya shirikisho la soka kuzungumza naye kuhusu kuongeza mkataba. Ukiangalia namna ambavyo anazungumza ni, ni, ni kama na yeye pia hajachukua uamuzi wa kuondoka ama kusimamisha kuwa kocha, akipata uh, mazungumzo, akipata kandarasi mpya anaweza Naam, bila shaka mwenzetu akiwa kule nchini Kigali, jijini Kigali, nchini Rwanda, anaitwa Romari Gakuba. Labda kabla ya kurejea kwako, Romari Gakuba hatma za kocha timu ya taifa Mavubi Spitla hajaongezwa kandarasi. Uh, na michano mili inayokuja yao dhidi ya Libya, Nigeria muhimu sana katika kubainisha kama atakuwa nasalia kama kocha ama atakuwa naondoka, muhimu sana na pia unakumbuka, haya ni mambo ya kandarasi mm. kandarasi yake inasemekana kwamba, unajua hizi kandarasi haziweki wazi sana, ndio mara nyingi shirikisho barani Afrika huwa linasema kwamba tumempa kazi, mkataba wa mwaka mmoja, mkataba wa miaka mitatu, lakini wake unakamilika mwezi Novemba ni mm. mwezi sasa Deem. kwa hivyo hapa wanahitaji kuuliza na maswali magumu. Rwanda inataka kuingia katika CHAN elfu mbili ishirini na tano inataka kwenda AFCON elfu mbili ishirini na sita na inataka elfu mbili ishirini na tano inataka kwenda kombe la dunia elfu mbili ishirini na sita Kwa hivyo lazima waulizane wakikaa mezani, huyu kocha tunaendelea naye? Huyu kocha mwenyewe tunamhitaji? E, mwenyewe juzi alikuwa anazungumza na alisema kwamba kazi yake iko vizuri uh -huh, na mahali ambapo atakuwa anahitaji sana ni mashabiki wa Rwanda. Mm, wao wanaingia katika uwanja wao mpya ambao walijenga hivi majuzi wakati wanaandaa mechi zao za nyumbani mm. Wasiwanaishabikia tu wa Mavumbi Stars wakati ambapo inacheza mechi za ugenini mm -hmm. Na wakishindwa wanaweza kuwalaumu wote, mm. Na nadhani sasa kibarua ni kwa shirikisho, kwa sababu sio kwake, ukisikia anasema kwamba sijapewa hata barua mm. ya kuniambia kwamba tunakuomba ubaki tunakuomba uongeze muda labda, nawashirikisho wanafikiria mambo mengine. nam Romaro, ikiwa huko Chigali nchini, labda, kwa mtazamo wako, nafika kwamba anafaa kusalia ama unadhani kwamba huenda akaondoka kama timu ya taifa ama kama tima, kocha timu ya taifa ya Mavobi Stars? Kwa mtazamo wangu, mimi naona kwamba bado viongozi wa shirikisho na uh, wizara ya michezo bado wanasubiri waone e, je, huyu atakuwa na matokeo gani? kwa so, sababu kuna mechi mbili muhimu sana zitakazochezwa hapa, mechi dhidi ya Libya uh, ni mechi ambayo wanasubiri sana. So, kwa hiyo wanataka waone, je ataweza kuisaidia timu kupo kufuzu? Lakini mimi kwa tathmini yangu, namna ambavyo naona ni kwamba tu mwisho wa siku watampa kandarasi mpya, kwa sababu ukiangalia kwa kiukweli, namna ambavyo uh, Rwanda imepata matokeo na namna ambavyo wameimarisha uh, mchezo, kwangu naona kwamba ni bora zaidi wabaki na huu kocha. Timu kwa sasa inajaribu kucheza, wanatengeneza nafasi ya kufunga, na kiukweli uh, ni kocha ambaye Wanyarwanda alikuwa ameanza za kuvutiwa na staili yake ya mchezo. Naam, asante sana huyu Romara kakubwa akiwa kule nchini Rwanda, katika jiji kuu la Kigali. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani, namzi, kabla kuendelea duniani, kwamba Senegal atakuwa wawakilishi ama waandalizi wa kwanza mashindano ya Olimpiki barani Afrika mm. ya mashindano ambayo ni makala ya 4 e, 26 ama 26 Oktoba 31 hadi Novemba 13 katika jiji kuu la Dakar ni mashindano ya vijana, e, e, kwa hivyo labda IOC tuseme, wanajaribu kupima mm. kuangalia bara Afrika lina uwezo wa kuandaa mashindano makubwa, kwa sababu hauwezi kupewa tu olimpiki ya wakubwa kabla tu hata hujapimwa na mashindano ya vijana, kuonekana labda mashindano ya riadha ya dunia. Kwa hivyo ni kipimo, lakini pia inaonyesha kwamba ukiwa na IOC wakiamua kushika mkono mm. unaweza ukaandaa mashindano sio mm. tu vile ambavyo wamekuwa akisema sijui taifa la Afrika lionyeshe wazi kwamba lina uwezo wa kuandaa mashindano yani, wao wenyewe wanaweza wakasaidia kwa sababu, ukiangalia wamefanya kazi kubwa sana huko Senegal mm -hmm. ya kusaidia, wamekuwa wakifanya mafunzo pia na hivi viwanja bila mzano Wolves dhidi ya ya ya ya Crystal Palace na na huko kati PSG na Lens, Brest ya Nice, na Saint Etienne Berlin Frankfurt magoli RB Leipzig ukipigo cha Arsenal dhidi ya Newcastle. Ah, nilikuambia kwamba <laughs> hii ni ligi na ligi, sio mechi za kwenda tu, tunakutana hii wiki tunamalizana. Mm. Ah, ligi ya Uingereza ukiangalia wamekuwa akisema kwamba ni kama mbio ndefu, sio mbio za mita 100 au za mita 200. Mm. Kwa hivyo bado safari. Na ma, uh, pia ni kwamba klabu mpya makocha mpya timu Manchester United atakuwa ni kocha Ruben Amorim baada ya kutembelewa kwa Erik ten Hag. Ni, ni kwamba kwenye Paris Master Tennis ni kwamba sisi pasa mendolewa na Alcaraz pia kwa nje, lakini wapo kwenye nusu finali hii leo. Unazungumzia mchezaji kutoka taifa la Ujerumani amefuzu anaitwa Alexander Zverev wa kumpiga Hugo run mbili bila. Lakini pia mchezo kati saa hii unaendelea ni kati ya Karen Khachanov na Hugo Humbert kuwania kufuzu tiketi ya fainali ya mashindano ya Paris Masters. Kwenye Formula 1 unazungumzia Verstappen anapigwa adhabu ya nafasi tano kwenye jukwaa marodha ya kuanza kwa madereva hapo kesho, kwenye mkondo wa Sao Paulo Grand Prix kwenye Formula 1. Tuongea kwa wasaji wa michezo, asante kuwa nasi wimbo wake fali ipupo unaitwa eloko yokuwa, ni waendee mashabiki wote wa Arsenal duniani wakiongozwa naye bila shaka, Ali Bilali pamoja pia na Joja Joi. Kibao chake fali popa kinaitwa eloko ilo, kinachofanya matangazo jumamosi hii. Ni seme asante kulisomea habari za dunia, Benson wa Koli, fundi mitambo Kolt moja, pia na Florence Kibuba Ishaa. Unapata matangazo haya kupitia mitandao ya kijamii ya YouTube na pia Facebook. Alisomea matangazo haya Victor Abuso, pia ni seme asante kwa mwenzangu po nzuri, mwana spoti kujikuwa na michezo, nami kwako Jason Sagiliza Sports AC Bishop, kama ilivyo ada michezo yenyewe, tuna spoti sinakutakia jioni njema, kwaheri.