Na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, jina langu ni Steven Mumbi na kualika katika makala ya nyumba ya sanaa, na leo ninao viongozi Generation, ni kikundi cha sanaa kifanya sanaa ya muziki kutoka nchini Tanzania. Karibu sana msikilizaji oh. Karibuni sana katika makala ya nyumba ya sanaa sanaa. Asante sana, asante sana, asante. Santa. Santa sana. Ni Ayubu Mbarazi, meneja wa kundi hili la Viongozi Generation, lakini pia ni naye Francis Mwankenja Dibigo, maarufu jina lake hilo, lakini pia David Joseph ambaye ni Davi. So tami inasonga. Mzee acha kununa, moyo unadunda dunda, be happy. Ni kweli kweli una shida mzee Acha kununa, moyo unadunda, be happy, from January to December, haso zako hazikwenda, be happy, from January to December, ulowapenda walikutenda, be happy, eh Uh -huh. Life lina dunda. Punguza kununa. Be happy. Umefukuzwa isee. Life lina dunda. Punguza kununa. Be happy. From January to December, asoza kazi kwenda Ni Francis Mwankenja Dibigo pamoja na David Sol, jina lake la kuzaliwa David Joseph, kutoka katika kundi la Viongozi Generation. Tuanze na meneja maarufu Goncha. Kwa nini kikundi na sio uh, bendi? Mara nyingi unavyosema bendi, maanake unaunganisha watu, kwanza wapiga vyombo ni, wa ni wanamuziki kwanzia watatu wanne mpaka sita, ambao wanafanya vitu vyote, lakini hiki ni watu wawili tu. Lakini haiconsist kama band. Tunaita music group. Ndio maana inaitwa kikundi cha mziki kwa sababu Viongozi ni watu wawili, mmoja anapiga chombo na tulikuwa tunafanya zaidi covers za, za nyimbo mbalimbali. Katika kazi ya mziki unajua kitu kimoja kinazaa kingine, mwisho wa siku tukatengeneza kundi ambalo tuliamini kabisa lina balance nzuri na linaweza kufanya mziki mzuri zaidi. Na hapo ndo ikatoka, tukaja tukapata Viongozi Generation. Jina linawakilisha kitu gani? Viongozi ni jina, ni neno zito lenye nguvu, lakini pia tunataka kuwa mfano kwenye jamii, kuongoza katika mziki. Ndio maana tukaanza kuitwa Viongozi. Kwayo tuliamua kujiita viongozi kwa sababu tunataka kuongoza, taka tuonyeshe mfano. Aina gani ya mziki unaotaka ufanya? na nataka tuende mbali zaidi kimziki. Wana ngoma ngapi mpaka sasa hivi? Tunavyozungumza tunapiga live, lakini pia tuna vibao kwa sasa, mpaka sasa viko vibao sita ambavyo unaweza kupata kwenye platform zote za za Spotify, Apple mpaka YouTube, na juzi tu hapo tumeacha EP yetu ambayo inaitwa Marafiki, ina nyimbo nne, ina be happy ambayo imepigwa saizi, Marafiki, mimi mi nu pamoja na love me now mtoto anaweza kuingia sehemu yote akaipata, ukiwa tuna simu yako popote, unaipata na unaisikiliza. Francis Mwankenja, Dibigo, uh, in, inaitwa Dibigo Master. Kwa nini Dibigo Master? ah uh, mi, mi before nilikuwa katika kujaribu kupushi mambo yangu wa gana, na naamini na, na, Mungu anaweza account yangu namba yangu anajiita God Must Be Able ya Instagram, lakini sikutaka kutumia hilo jina kwenye God Must Be Able Nikalivuruga vuruga nikapata Dibigo Master. So ili, god, ili dibigo ukiipanga vizuri unapata god must be able. Muziki ulijifunza vipi? Mi muziki nimejifunza kwa kusikiliza tu yani, e, kusikiliza anachoimba yule na yule na yule na yule basi. Sijawai kujifunza kokote, sijawai kwenda kanisani wala. Ukasikiliza <laughs> <laughs> ukaanza kupiga kopi, baadaye ka mambo yakawa mazuri. Yes, copy, sikufanya sana. Hmm. Mi sikufanya sana copy. Uh, like nimeweza kufanya za kwangu mwenyewe tangu around eh, kwenye elfu mbili na sita. Ngoma gani ya kwanza ya kwako mwenyewe ulitoa? Uh, sikufanikiwa kutoka kwa sababu ilikuwa sirizishi na kwaliti yangu. Wewe mwenyewe uko ujipendi. E, ndo, ndo, washikaji ya ya uh, e, na hii ngoja kali mlatutoi atutoi, lakini mi kila nikisikiliza naona sio kwaliti yangu, lakini nimeweza kufanya kazi tangu elfu mbili na sita nikiwa, nikiwa, nikiwa, primary kabisa. Pengine tuzungumzie sasa eh, maono ya sanaa hii ya muziki unaionaje binafsi? Uh, kwangu mimi ninatamani sana, tunatamani kufanya muziki ambao utaishi na tunatamani kuona wenzetu wakifanya hivyo. lakini kwa bahati mbaya muziki wetu sasa hivi umeangukia kwenye... sio bahati mbaya, ni bahati nzuri, lakini umeangukia sana kwenye trendi, kwa sababu imeenda kuwa ni biashara kwa hiyo watu wanapoteza kufanya nyimbo zenye maana zenye kukaa kwa muda mrefu, hata watu wakisikiliza nyimbo aliimba mtu fulani. Lakini sisi tunatamani kujaribu kufanya hivyo kwa hiyo, kupitia mule mule tunataka basi angalau watu, watu, unajua siku hizi mtu hata ukiwa umetoka zako kazini umechoka, hauna, hauna nyimbo za kusikiliza, kwa sababu everywhere kuna aina fulani ya mziki, especially kwa sisi Tanzania amapiano imekechi tunapenda mapiano wote, lakini lakini no, kwa uh, like Kiswahili. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, wanaitwa Viongozi Generation, ni kikundi cha muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania, na nimetembelea eneo lao hapa maeneo ya Kijito nyama jijini Dar es Salaam kuzungumza nao kuhusiana na safari yao ya muziki na namna wanavyofanya muziki huu wa kizazi kipya kwa ufanisi mkubwa. Na umewasikia wenyewe, wanajinasibu wamejaribu kuongeza vionjo e, vya Kiafrika katika muziki wao na kufanya muziki kuwa wa kipekee mno. Asante kwa ambaye unatusikiliza kupitia masafa ya FM kupitia redio wa shirika mbalimbali mbali nchini Tanzania, lakini pia ukiwa pale Bujumbura nchini Burundi, Kampala nchini Uganda, Kigali nchini Rwanda, Mombasa pamoja na Nairobi nchini Kenya. Hali kadhalika ukiwa kule mashariki mwa DRC, Beni, Ituri, Uvira na kwingine kote, iwe ni Kivu Kaskazini ama Kivu Kusini, tunasikika vizuri kupitia redio wa shirika, lakini pia kupitia masafa yetu ya FM, lakini pia unaweza kutupokea kupitia www.rfi.kiswahili.com. Na bado niko nao. Viongozi Generation ni kikundi cha muziki, mmemsikiliza Ayubu Mbarazi, meneja maarufu Gancho, eh, hali kadhalika Francis Mwankenja Dibigo. Hadithi ya mapenzi ni siri, mina wewe Oh, uh, uh, tujenge na familia wawili mina wewe, hey, eh, yeah. Kama familia mimi ntajenga ukitamia, nitakupenda mimi na wewe, kama familia mimi ntajenga ukitamia, nitakupenda mimi Mimina na wewe Ujenge na familia, wawili mimi na wewe, Oh mimi na wewe. Hey. Kama familia mimi nitajenga ukitamia, nitakupenda mimi na wewe. I like that. Huh. Kama familia mimi nitajenga ukitamia, nitakupenda mimi na wewe. Yo, yo. Just, msikilizaji ni viongozi generation kikundi cha muziki kutoka nchini Tanzania, na tunazungumzia sana hii ya muziki. Devi Sol umemsikia yeye, Mwankenja, Francis Mwankenja dibigo, yeye anasema yeye alijifunza kufanya muziki huu kwa kusikiliza. tuwe ilikuwaje? mm -hmm. Kiukweli kabisa mimi nimejifunza muziki kanisani. chachi siniambie kwamba ulikuwa unaimba kwaya ya nimepita kwenye kwaya. Si unasikia hata anavyoimba. Hebu tusimulie ilikuaje? Eh, uh, by the way, kwa mimi nimeanza nikiwa darasa la tatu. Mama yangu alikuwa chachu sana ku, ya, ya mimi kuimba, kwa anapenda mimi niimbe. So nilianza kuimba darasa la tatu mpaka sasa hivi. Na jina David Soul lilikuja vipi? David Soul limekuja kwa sababu ya aina ya muziki na ufanya uh, mimi napenda sana kutumia hisia, napenda sana kutumia feeling So hiyo yes, soul ipo kwa ajili ya nafsi. So mimi napofanya mziki au napoimba kutoa sauti, natumia sana hisia, sifanyi kikawaida. That's why mziki unakuwa, unakuwa hot. Kuna ngoma yoyote binafsi ulishatoa kabla ya kujiunga na ama kuwa katika kundi hili la Viongozi Generation? Ah, kabla hapana, sijatoa, sijaikutoa nyimbo, lakini nilikuwa nazo nilisijaikutoa. Meneja Ayubu Mbarazi maarufu Goncha, aina hii ya muziki, hii ni aina gani ya muziki? Hii inaitwa afrofusion, afrofusion. Tunafanya afrofusion, pia tunaunganisha vionjo vya muziki mbalimbali ndani na nje ya nchi. Ukisikiliza EP yetu ya Marafiki utagundua kwamba kuna kuna raza fulani ambayo inatoka Kenya, kuna raza fulani ambayo ni original bongo flavor, alafu kuna mfano unasikia Spanish, kitu kama hicho, ni mjumuisho wa ladha mbalimbali. Tuzungumzie kidogo mwelekeo. Unaonaje sana hii na nini eh, lengo na, mnajiona wapi miaka michache ijayo? Lengo ni kuhakikisha kwamba tunatoka kitaifa na kimataifa, tunafikisha aina ya mziki ambao nadhani umeanza kusahaulika, mziki ambao watu wanaweza wakausikiliza, mziki ambao unaishi, mziki ambao unagusa jamii yetu kwa ujumla, kama kamaoskabhap na inazungumzia maisha halisi ya mtanzania na sio mtanzania tu, dunia nzima, watu wanapitia kitu kama hicho, na lengo letu ni kufika mbali kwao. Naona kabisa kama tutaenda na response hii ambao watu wanatupa wana, wana miaka miwili mitatu, pengine tutakuwa tunapeperusha bendera yetu huko uh, billboard Uingereza, Marekani. Tunajaribu kuweka kwe, ushindani kama walionao Nigeria katika mziki wa dunia kwa ujumla. Kipi ni kikwazo kikuu kwenye muziki ambacho nakiona ambacho hicho natakiwa kupambana nacho ili kufika mbali? Bado wa Tanzania Watanzania tujaingia sana kwenye digital marketing. Na digital, digital marketing. Marketing manake watu ku stream ziki live ni ngumu sana. Kwa Tanzania, asilimia kubwa ya wasanii wa muziki wanategemea mapato kupitia show mbali mbali wanazozipata. Akafanya performance, alipwe pesa yake ndio apate kuishi. Sasa, kama ukikosa zile performance, manake uwezo ukapata pesa, na usipopata pesa uwezo ukafanya production nzuri ya muziki wako ambacho wenzetu kuanzia Kenya, Nigeria na, na wapi ndio wametuzidi ni kwamba wananunua mziki online, wana stream, wanasikiliza live. Mapato inamwezesha yeye kwenda mbele zaidi, kufanya production nzuri, nzuri pengine kuliko Afrika nzima. Ila unawafikiaje watu wengine? Stream maana yake tungefika mbali. Tukielekea ukingoni wa makala haya ya Nyumba ya Sanaa, tupate ladha kibao kimoja, wimbo unaitwa Fande, na ni wimbo ambao unaelezea ya... changamoto zinazotokea kwenye daladala Tanzania. Moja ya njia kubwa ya usafiri ni daladala So, tukajaribu ku ile mabishano yanayotokea kati ya konda dereva na polisi, wakakamatana na abiria, watu wanataka kuwahi, foleni kubwa daradara. Msikilizaji, ni usafiri wa umma. Ukiwa hapo jijini eh, Nairobi, ni matatu, ile usafiri ambao tunatumia watu wengi. Unaingia humo unakuta kuna dereva una na kuna yule ambaye anahakikisha mambo yako yanakuwa mazuri. Dar es Salaam tunaita kondakta, kwa kifupi konda. namsikiliza uh, polisi naye ana ya na maoni yake katika nyimbo. Kosa la kwanza, umezidisha watu wengi, kuna shuka tonge asijui dereva, kama una leseni unipatie, ujafunga mkanda dereva, javaa uniform dereva, tairi la nyuma lina upepo, abiria mnalalamikani? I'm sorry Hizo faini bwana wewe mnapatikana vipi? Uh, okay. Sisi tunapatikana katika social media platform karibia zote. Uh, Instagram tunapatikana kama viongozi generation, Twitter viongozi generation, uh, YouTube ambako nataka sana watu waende viongozi generation lakini pia ukiingia Spotify, Apple Music, Boomplay, Deezer na digital platforms zote unapatikana kama viongozi. Na kushukuru sana kwa kuungana nasi katika makala ya nyumba ya sala. Asante sana, asante sana. Woo! Hey! Oh! Tunapenda kucheza muziki mwisho wa wiki, tukutane mikiki, mikiki, hatuna dhiki, dansi zetu za nata na biti choma. Washa. Washa, choma. Washa, choma. Washa, choma. Msikilizaji wa Washa, RFI Kiswahili ndio nakuja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa. Nilikuwa na kikundi cha viongozi generation Ayubu Barazi, meneja wa kundi hili maarufu Goncha, Francis Mwankenja, Dibigo pamoja na David Sol Jina lake la kuzaliwa David Joseph Juma. Lijalo ni makala nyingine ya nyumba ya sanaa kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Sante na uwe na wakati mwema kucheza muziki mwisho wa wiki. Tukutane mikiki mikiki, hatuna dhiki, dansi zetu za natana viti.