Usalimu, msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Steven Mumbi, kama ilivyohada, hii leo utakuwa na mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka kule katika mji wa Goma, anaitwa Torina Boy. Karibu sana msikilizaji, tujiweke sawa kwanza, kabla ya mwenzangu Ruben Kakule lukumbuka akijiweka vizuri Anza mazungumzo yako murwa na unaweza tona kutueleza. Tonna Boy, umeanzaje kazi ya usanii ya? kazi ya usanii nimeanza kitambo sana. Unajua, mimi kabla ya kuanza mziki nilijaribu kwanza kufanya dance, nilikuwa dancer mkubwa hapa Goma. Nilianza cheza dance tokia nilikuwa mtoto ilikuwa ilikuwa na na grupu kubwa hapa inaitwa Magic Dance. Ilikuwa katika ilikuwa kati ya magrupu ambazo zilikuwa celebre hapa, katika maarufu yani, maarufu hapa Goma na mjini, watu wa Goma, ilikuwa grupu ambayo inafanya vema. Wakati nilikuwa nafanya dance nilikuwa na inspire sana music sababu mziki na dansa inaenda pamoja. eh, wakati nilifika kipindi kimoja mziki kan inspire sana nilikuwa nafuatilia sana sana wa Tanzania nilikuwa nafuatilia sana wa Naija, hata na wa Sauza wakaninspire kufanya mziki wangu, na nikajaribu, eh, kuingia. Siku yangu ya kwanza studio niliingia mu 2012, ndo maana niliingia studio nika mm. nikajaribu kufanya nyimbo moja, ilikuwa nyimbo ya mapenzi ndo nilijaribia, eh, lakini wakati nilijaribu kufanya hiyo nyimbo nilikuwa na mapokezi kwa shabiki nini, wananisupport, wananiambia bwana, mbona unajaribu unafanya vema nini, sijaribu kabisa, tunaona mziki eh, una kipaji una kitu, bwana jaribu, tutakusupport. Ndo na mimi mziki ilikuwa kama vile ilikuwa kama vile ndoto, ilikuwa kama kitu ambayo napenda na, na, na sana kufanya. So nikajifoki sana na muziki wangu. Leo naendelea na muziki, leo nakuwa na mashabiki, leo nafanya muziki ambayo nasikilika popote pale na sijafanya lakini niko nafanya, so kusema, mm -hmm. Sijaanza <laughs> sijaanza, ndo natafuta anza sasa, ndo nataka kuanza sasa, ndo hivyo uko bado mwanzo, ndo yani mwanzo ile ndo mnaweza e, sema mm -hmm. si yakuwa mwanzo mm -hmm. nimeshafanya, lakini mimi nimeona kama sijafanya, inabidi tena nifanye zaidi. Unakumbuka kitu gani ambacho umewahi kufanya, mawimbo ambao umewahi ku, kufanya? kuimba afu kakuletea shida? Namaanisha, baadhi ya changamoto ambazo pengine ulikabiliana nazo uh, katika tasnia hii ya uh, muziki? Yeah, mimi kwanza ni msanii ambao na, nafanya muziki waku, waku, wa kuelimisha na kufurahisha. Mimi sifanye muziki wa, wa, wa, wa, wa siasa ama muziki wa, wa kuleta shida. Hapana, mimi ni msanii waunaona sisi tunaishi eh, katika mji ambao bo vita nini yeah. Hatuwezi ishi kila siku kwa vita. Kuna wakati ambao sisi kazi yetu ni kufurahisha wale watu wakulia kila siku, kuna wakati wa kuwafurahisha, na hatuna kingine kichwa kuwafurahisha isipokuwa muziki yeah. Wakisikia muziki ambao tunaimba pengine, pale wanaweza kujisikia freshi, wana mawazo inapunguka. Unajua sisi wana muziki, wakati tunaimba tunaangalia watu ambao tunaimbia wanafurahi na sisi pengine yeah. Anatuletea kafurahi kusema wanasababu yeah. Shida wanasababu vitu ambavyo tunapitia mafariji. Mafariji lakini kusema yeah. Muziki ambao nimeshaimba inaletea shida haipo kwa sababu mimi sio revolution no. Sifanye muziki wa sio revolution. Mwanamapinduzi. Yeah. Nafanya muziki wa kufurahisha na kuelimisha yeah na kuwafanya watu wacheze, wacheze wasahau mateso, mateso wasahau indohi. shida indohi. na madeni. Indohi. Indohi. Indohi. Indohi. Kuna jamaa mmoja kaniambia hivyo, eti bwana, sisi wengine ni wasanii kweli, lakini kikubwa ambacho yeah. tunatamani ni kwamba watu wasibaki kwenye masumbufu, masumbufu haya ya vita mm. kila siku wengine yeah. hata mpaka wanajipata wakati anasikiliza mziki wake. Mtu ameniambia wa eti ukisikiliza muziki wake hata na madeni yote utasahau, yeah. na shida zote za maisha sawasawa. yes. so, so. na ni aina gani ya muziki unafanya? Uh, nafanya aina yote ya muziki mimi. mm -hmm. niko niko polyvalant nafanya na nafanya na aina yote ya muziki nafanya, afrobeats mm -hmm. nafanya dancehall nafanya R&B no. Na, nafanya pia na na, na, rumba. na, na, rumba. na na, ndombolo okay. Sababu popote pale hata ukinibeba kwenye nyimbo za, za Mungu kule batibu, kuku, yote, na, lakini, na, ya Bahati Bukuku ntajitosha mimi, nafaa mziki yoyote lakini mziki ambao nafanya kwa sasa sababu na, ni, ni Afrobeats Afro ama piano ndo mziki ambao kwa sasa naikalia na niko katika wale wasanii ambao wanaongoza mziki wa mapiano Kivu. mm. Ukiongea mziki wa mapiano pale pale unaangalia jina ya Toronaboi itakuja inakuja, sababu ni stili ambao tumekuja kuburudisha wale watu ambao wameshalia siku nyingi. mm -hmm. Wameshateseka sa mapiano ni muziki wa kuonesha kama, mm -hmm. Afrika sio tu mateso, sio vilio mm -hmm. Afrika nao wana haja ya kufurahia. E, inamaana, e okay, inamaana yeah. wakati mwingine unapopiga afrobeat unajisikia kuwa na fahari, yani unaji, yeah. Unaji unakuwa una proud, unajisikia yeah. Unajisifu yeah, ndio hivyo unasema hapa ndio pangu kabisa kweli, nimeshafika penyewe. Ndio hivyo kabisa <laughs> yeah. Na sasa hivi unaweza penda tu, kabla kuendelea tupige wimbo gani, uh, nyimbo ambayo unaweza penda tupige kwa sasa mm -hmm. E, ni nyimbo wangu ambao ilini iliniuzisha tena zaidi mm, ulikufanya, um, e, ni nyimbo ambao ilinipatia ilinifikisha na ikanisikilizisha nje ya nchi nje ya Kongo, ni nyimbo ambayo ilifanya vema, ilitoboa. Ni nyimbo yangu ya Yesu Kamata Bizu. wow. Eh, ambayo nilishirikisha msanii kubwa kutoka Kongo Kivu, anamwitaka Fandereji mm-hmm. mmoja kati ya wasanii wanaongoza game pia fresh. mm-hmm. Mbo ni nyimbo yangu ambayo mnaezapenda ni nipatie shabiki wasikie, sababu wakisikia hiyo nyimbo wanawazaka turu na boy tu <laughs> yeah. Hey, hata mi mwenyewe natamani walau nipe maonjo kidogo tu kama akapela Nililala jana wengine wakwamuka, Baba Yesu kamata bizu kama, kama nikoleo nikwa nema yako Baba Yesu kamata bizu. Wamoja walikufa na sida, wengine wakakufa na ksida, onalona kula nyama na kirda, ila mini mzima bila shida. Nilianza kama adama jigo onaleo wananitaturna boy sasa, leo naonekana kukaliko sent esprit mina enjoy Ah, kweli kabisa, ndo hivyo kamata bizu yeah, ni, mm. ni nyimbo ambayo yani, iko Yesu kama, wa, iko, iko, kama, vile sifa. Iko, kama vile, iko kama vile nyimbo ya sifa iko kama vile iko kama vile nyimbo ya kumshukuru ndio nyimbo ya kumwabudu Mungu, unakosa mm. kama umpatie nini, ndio mtini eh, ndio unakosa una namna ya kum ya kumwabudu, nasema mm. yani sina cha kukupatia, basi nakupatia kukupatia busu mm. na kubusu na kwa kuhusu. Yote sababu kubusu mtu ni, ni kama Avilimone vile tendo ya, ya ya kumheshimu mm-hmm. eh, ya kumheshimu ya kumconsiderer Kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako, unampokea vizuri Ruben Kakule lukumbuka, akiwa kule katika mji wa Goma, mashariki mwa DRC, akizungumza na mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya. Unasikia miondoko yake ya kisasa kabisa, kugongea mapiano mujarab, na ukifurahia bila shaka uweziamini. Mashariki mwa DRC, vita inazungumzwa sana, lakini pia burudani ipo na imesheheni, maisha lazima yasonge. Mimi ni Steven Mumbi, asante kwa kutupokea ukiwa hapo Beni, Kisangani, Ituri na kwingineko huko. Nazungumzia Kivu Kaskazini, hali kadhalika Kivu Kusini. Tunasikika vizuri kupitia masafa ya FM Kigali Rwanda, Bujumbura Burundi, pale Mombasa pamoja na Nairobi nchini Kenya, hali kadhalika Kisumu katika nchi hiyo ya Kenya. Tunasikika vizuri kupitia masafa ya FM na kwingineko katika nchi za Afrika Mashariki, kule Juba kusini pia unaweza kutupokea vizuri, lakini pia kupitia www.rfikiswahili.com. Bado na kuelekeza kule kwa mwenzangu Ruben Kakule, ulikumbuka? Ukumbuka, endelea. yes. yes. yes. Ee, tuelekee kwenye biashara sanaa. Yako ama nyimbo zako unaziuza vipi? Sisi wasanii wa Kivu eh, tuna matatizo kidogo kuuzisha mziki, lakini tuna imani sababu tunafanya mziki mzuri na vizuri vinaziuzishwa vyenyewe vinajibeba, vinapendwa. Ni kusema kuuzishwa mziki kwa sasa, tuna matatizo kidogo ya manajment nini, sisi wenyewe tunajiuzisha sisi tunajua ah, sifa za mdomo ni kutupatia yeah. Hatu eti braha, umeua braha, umetoboa yeah. Braha lakini mm, aujanipateyo aujani, mm, aujani kitu ya kunibeba katika njia ya kutafuta, ya kutafuta kitu kidogo ya kurizisha mziki wangu, maswala ya sanaa, kutusaidia hapo sema ni ngumu tu, ngumu tu, unajua Goma, kama hauna mtu ambaye anatumika msanaa ama hakuna mtu ambao ni mtu mkubwa huko, ili akusaidia ama kuongoza akukokote, ni, ni vigumu. Wanatusikiaka na penginepo, kuna mashabiki wetu wanatupendaka, lakini kutusaidia kusapoti sana yetu kungali kazi, sio kesho ama kesho yake, lakini kuna wakati ya kutengeneza sisi wasanii tuanze kujisikia kama tunajivunia sanaa yetu ya mziki, ndiyo, ndiyo. Lakini hatuchoki sababu sisi kiamana ni kufanya mziki mzuri. Mziki mzuri najibeba, ni kusema hata sio sanaa ya hapa Kongo tu ndio naweza kutusapoti mziki kwake na kwa kina na limite, kwa kina fronte, haina mpaka. Ni kusema hata tukitoboa hata TZ ama Uganda, ama Kenya, Kigali, Burundi, tukifanya muziki mzuri huko huko tunaweza kupata hata mtu akutuita blaza, tumesikia muziki wako hivi na hivi, tunataka tukusaidie. Naweza pia sijiona na watu wengine, sio tu wakongomani ama sanaa yetu hapa, kweli kabisa. Huyo unapatikana vipi mtandaoni kwa wale ambao hawakufahamu? ukitafuta kunipata mtandaoni ni unaandika tu Tur na Boy, Tur na Boy, t u r n a espace boy na boy, b -o -y. Mm -hmm. Tur na Boy YouTube, eh, Instagram Tur na Boy, TikTok Tur na Boy, platform zote Spotify, Boomplay, yani Tur na Boy tu. mm -hmm. ukipenda kunifuata kabisa ama kupenda kusikia kazi zangu ambao nafanya Unaingia tu YouTube tu na unatafuta turna boy, nafuatilia kazi zangu, na mi najua e, utapenda kazi. Ndo kazi yetu hii, sawa sawa. t -O, o u r n a turna boy. oh, yeah, namna hiyo unapatikana mara moja. Okay, sasa, ungependa kumalizia tucheze tena mziki gani wa kwako, ambao wewe binafsi yeah, na wenyewe unapousikia yeah, si tofauti, yani ni kama vile tu Yesu, kamata bizu mm -hmm. uh, wengine ambao tumalizie nao, ya muziki ambao naweza taka ni nimalizie nao kwa ku, kwa kulaga shabiki wangu na wote ambao wananisikia Afrika. Ni muziki wangu ambao na dunia ni, nzima, na dunia nzima pia ni muziki wangu ambao unaitwa Depot ni kati ya muziki pia siko nafanya vema hapo. Mm -hmm. Na siko natoboa kwanza kwenye mtandao ya jamii TikTok zina challenge nyingi sana na ni muziki ambao ina mashauri na ni ya mapiano tu muziki ya kuchezesha wa, wa kuelimisha pia. Nimine za penda tumalizane. Hiyo ni music ya depo, wakwambia wa, wa dada ambao wameshindikana kwa saizi watoshe madepo wazali, unamaanisha jalala ama? Hapana, depo i na depo ni kitu ambao depo unajua ni, ni, ni, ni neno ambao iko mkifaransa lakini kwa Kiswahili sijui wanaitajii ni ni kitu ambao, wana, wana, wa, ambao wanawake hata wamama wanacheka ndani ya mwili oh, ili wafunge oh, vizazi oh. Nini sasa imekuwa kama kawaida na watoto wa wa miaka Anza, anza wa miaka kumi na tano kumi na sita wameshaanza chea hiyo vitu vya kusema ti wanapenda wafanye biashara mm -hmm, wakatia hiyo vitu ndio tuliwashauria watoshe hiyo ili wasipate ujauzito wa wasipate ujauzito ni vitu mwa oh. Sisi, sisi wanamuziki kama mimi niliwaza ni vitu ambavyo vilinichanganya mm -hmm. Mungu alisema tuingie duniani tuongezekini tujaze dunia. Mungu anakupatia uwezo wa kuzaa mm -hmm. Unataka uifunge? yeah, oh, unamaanisha vile vi, vi, vi, vi, vile ambavyo tuseme ni kama ku vile ambavyo wanawake wanatumia kuzuia mimba, mimba sasa wa, ukuna, kuna watoto pia mm, wa kumi kumi na tano mm, kumi na sita wewe haujakuwa hauja, hauja hata na miaka ya kwanza, panga uzazi unaanza tia vile vitu juu ufanye biashara. Kuna watoto wameshaharibika ki kimalaya, nini vitu ya hivyo, ndo tumewashauri watoshe huyo vitu, wazae tupate nafasi ya kupata wimbo huo depo, yeah, na Ntuna boy tumepata wimbo huo, na pengine tuambie neno gani umesahau kumwambia msikilizaji wa idhaa hii ya Kiswahili ya RFI katika makala ya nyumba ya sanaa? Mimi naweza tu kusema nashukuru kwanza kwa kunipokea RFI sababu, ni, ni kwangu ni shukrani kubwa, na ni kusema sisi wanamuziki tuko hapo, kazi yetu ni kuimba, kuelimisha jamii, nikusema tuna tunatamani kupata wale watu wa kusupport muziki wetu Turnaboy ana, ana, ana besoin ya kutafuta huyo mtu wa kumsupport wa kufanya naye biashara, sababu mimi ni biashara. Ukifanya na mimi muziki, tutafanya biashara pe, tutapiga pesa, tutauzisha, tutatoboa. Alafu natafuta huyo mtu wa kusupport muziki wangu tu, tufanye business, money ya music itakuwa kitu kikubwa, sio tu tuna boy kusikiliwa Goma, Kivu nzima. Hapana, natamani mtoboe popote pale Afrika. Nipa fursa ya kukunja jambi hili la makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ulikuwa ukifurahia safi makala haya ya nyumba ya sanaa, na nilikuwa ukimsikiliza Ruben Kakule alikumbuka akiwa na thoro na boy kutoka mashariki mwa DRC. Mimi ni Steven Mumbi, nifuate mitandaoni, andika hati nini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwa heri, nafurahia na muda wako