dakika 36 baada ya saa 12 jioni Afrika Mashariki punde tunaungana na wanajukwaa la michezo wakati rasmi kupanda kwa jukwaa la michezo ukiwa nami Jason osana mwenzangu ponziaanaoa ikiwemo ubingwa wa Yanga wa 26 ligi kuu soka Tanzania lakini pia rekodi kadhaa zilizowekwa wiki hii ukizungumzia Mkenya kipigo lakini pia raia kutoka Sudan Kusini kwenye basketball Haman Malwach kupanda kwenye orodha za dunia katika ligi ya basketball ya Afrika NBA Marekani huko, lakini pia kaf yatoa ratiba rasmi ya michuano ya CHAN mwaka huu mwezi Agosti itakoandaliwa katika ukanda wa Afrika Afrika Mashariki, lakini pia tuzungumzia pia vilabu vyote vya Afrika kuondolewa katika mashindano ya kombe la dunia la vilabu huko Marekani. Jukwaa la michezo, karibu sana jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Nam Nzioki, kama ilivyo ada, ni wakati upande ni michezo na karibu sana Nam. Asante sana, ni wiki yenye matukio mengi na hmm, tupo hapa ni Jumamosi, bila shaka uh, tuanzie huko Tanzania ambapo jana ilikuwa ni supu dei baada ya Yanga kuibuka mabingwa watajidali kuu soka Tanzania kwa mara ishirini na sita mara baada ya kuifunga Simba watani wa jadi magoli mawili kwa bila, ugandi Mkapa, Benjamin Mkapa wa Dar es Salaam Tanzania siku ya Jumatano eh, jioni, na bila shaka ushindi huo umepokelewa vizuri kabisa, maanake hapo jana ilikuwa ni siku ya kusherehekea ushindi huo na viongozi wa Yanga, lakini pia timu nzima ya Yanga iliandaa sherehe kabambe ya mashabiki za kufurahia eh, na kusherehekea ubingwa huo kwa kuandaa sherehe rasmi ya supude ambayo supude ambayo imezoa utata bungeni huko hmm, Tanzania kawaida ya Watanzania kwa sababu mpira wao umetawaliwa sana na Simba na Yanga. Kwa mm. hivyo vilabu vyote viwili wao unapata vina mashabiki hadi kwenye bunge mm. la kitaifa lao. Wakati mwingine unasikia mijadala pale, wanaulizana maswali kama debi hii ambayo ilikuwa imeahirishwa sana, ilipelekwa bungeni pia, wabunge walihoji, na hata ukiangalia rais ametaja timu za Yanga, Simba, Azam na Namungo pia wakati wanavunja bunge la kitaifa kule kwa sababu wanaelekea kwenye uchaguzi. Ya, na pia ulimsikia spika wa bunge lao pia, uh, daktari uh, Akson Tulia pia naye aliwapongeza Yanga kwa ubingwa. Kwa hivyo ni kawaida yao, kwa sababu wameutengeneza mpira huu wa Simba na Yanga mm. kama sehemu ya maisha yao, eh, bila shaka kwa mtu ambaye afahamu sugule, nini sugule? Ilikuwa ni siku ambayo walichinja ngamia na wakapika na kanywa supu huwa wana yeah, supu dei. Sasa yeah, ni kwa vile raundi hii wakaamua hata kuwa ni ngamia mbaye watakunywa supu yake, na yeah, ukiangalia, yeah, mashabiki wao walijitokeza pale kwa sababu hii supu dei imekuwa maarufu sana. Kama kuna wakati waliwashinda Simba magoli matano kwa sifuri, Ma wakasema itakuwa ni supu na magoli na, na chapati tano no, kwa ashiria yale magoli matano, yeah, yeah. Na hata jana ukiangalia, waandishi wa habari wakiuliza baadhi ya mashabiki ambao walifika kwenye supu dei, alikuwa na Wamuuliza, utakunywa supu na chapati kama ngapi? Hivi anataja aina ya magoli ambayo amewafunga Simba. Kwa hivyo ni, ni, namna moja yao ya kukuwa na mashabiki karibu, lakini pia kuonyesha kwamba mashabiki wamekuwa sehemu ya ushindi wao mwaka huu. Bila shaka, mbunge moja katika bunge la taifa la Tanzania anasema kwamba, ambaye anafikwa kama mashabiki wa Simba, anasema kwamba msipochunga mm, Yanga mtakuja mm -hmm. kuchinja Simba hivi karibuni mm -hmm, tumsikie. <laughs> Eh, makamu wa rais wa Young Africans Arafat Haji mara baada ya kunyakuwa bingwa 26 walikuwa soka Tanzania Ubingwa huu wa msimu wa 24 25 wa kombe la NBC ni ubingwa ambao unastahili kwenda moja kwa moja kwa wanachama wa Young Africans, kwa sababu wao ndio ambao waliusimamia kwa jasho na damu, na sisi kama viongozi wao tunawaambia asante sana. Tunawaambia msimu huu tunakwenda kukamilisha tarehe 29 kwa fainali ya kombe la shirikisho dhidi ya Singida Big Stars. Naamini wanachama wa Young Africans wapenzi pamoja na mashabiki wataendelea kuitika kwa wingi na kuja kuujaza uwanja huu wa New Amani Complex, ili tukamilishe ile safari yetu ya kuyadhibiti, kuyahifadhi makombe yote ambayo tulitakiwa tuyachukue msimu huu na kuyarejesha katika mitaa ya Jangwani na Twiga. Uh, na bila shaka makamu wa rais huyo wa Young Africans, Arafat Haji, mara baada ya kuifunga Simba na kunyakua na na taji la ligi kuu ya soka Tanzania, taji la 26. Lakini pia akizungumzia kuhusu mchezo ujao ambao ni mchezo wa kombe la fainali katika kombe la shirikisho huko Tanzania, huko uh, DRC ni kwamba klabu mpya ambayo imeundwa miaka miwili iliyopita wanazungumzia igol dukongo imenyakua ubingwa huo walikuwa soka Tanzania. Uh, kumradhi DRC, mara baada ya kutoka sare goli moja kwa moja na TP Mazembe e, siku ya hapo jana. Ubingwa huu bila shaka unakuwa ni ubingwa wa kwanza wa klabu hiyo ambayo iliundwa miaka mili iliyopita inaitwa FC Les Aigles du Congo, lakini kwenye michuano hiyo nau fainali katika kombe la Konkapuko nchini DRC. Sasa wiki hii pia kumekuwa na rekodi kadhaa Nzioki, unazungumzia kwenye basketball Sudan Kusini Haman Malosh ni mm -hmm. pia Mkenya um, Kipyegon Faith katika mbio za mm -hmm. mita maili moja alikuwa analenga kuwa mwanamke wa kwanza kukimbia chini ya muda wa dakika nne katika mbio hizo, lakini safari hii e, rekodi hiyo hakuweza kuifikia nam rekodi ilishindikana hmm, na nilifuatilia uh, ili zoezi la Faith Kipyegon kutaka kuwa mwanamke wa kwanza uh, kukimbia mile moja na ataikimbia na da, eh, sekunde hmm. Sasa ilizidi sekunde sita peke yake e, kilikimbia... ilikuwa ni dakika nne se, sekunde sita, sekunde sita. E, kwa hivyo sasa pale tuzihesabu tu kama rekodi hii imemshinda kwa sekunde sita peke yake mm. Kipchoge aliwahi kukimbia mbio ndefu kwa chini ya masaa mawili. Asa, Kipigona alikuwa anataka kuweka rekodi kivyake na sagini, tunaishi katika nyakati ambazo haya makampuni ambayo yanawafadhili wanariadha wana michezo lakini pia mashabiki na mwanariadha mwenyewe anaweza taka kuweka rekodi kadhaa. mm. kwa hivyo tunaishi maisha ambayo shinikizo ni kutoka kwa vitu vingi. kuna mm. mashabiki kuna kampuni ya ufadhili alafu pia kuna mwanariadha mwenyewe. Uh, nilimtizama Faith Kipyegon na kwenye mbio za kwenye mita elfu moja mia mbili mm. kila kitu kilikuwa sawa, kwa sababu nikihesabu alikuwa kwenye dakika tatu na sekunde moja sasa. Pale ukihesabu zilikuwa zimebaki sekunde za kutosha pale kumalizia. mm. mm -hmm. lakini katika mita mia nne za mwisho nikaona uchovu kwanza umeanza kumwingia, namna ambavyo anapiga hatua ameanza kupungua mwendo. Ukimwangalia unajua unaangalia mwanariadha miguu na mikono, mm. -hmm, unaona huku kwenye mabega anajipinda kidogo, namna ambavyo anarusha mikono yake pale, mm -hmm. Ee, ukaanza kuona sasa hapa uchovu unaanza kumwingia, na pale hata teknolojia ya kiatu alichovaa ingemsaidia. Kwa hivyo nadhani alijaribu, mm -hmm, na ni funzo pia kuonyesha kwamba unaweza ukajaribu na ikashindikana, yeah. na akasema kitu ambacho nilipenda ni kwamba ataendelea kujaribu yeah. Tumsikie bingwa huyo mara mbili Olimpiki Faith Kipyegon kutoka nchini Kenya mara baada ya kushindwa kuweka rekodi hiyo ya dunia katika mita maili moja, huko Paris mwiki hii <laughs> Nimechoka sana ila, najivunia, nimejaribu, nimeonyesha kuwa inawezekana. Ni swala la muda tu, lakini itakuja upande wetu. Kama si mimi, basi mtu mwingine. Najua ipo siku mwanamke atakimbia chini ya dakika nne. Sitakata tamaa, nitajaribu tena Natumai nitaipata siku moja. Niwashukuru nyote kwa kuja kunishangilia. Na side nne za, lakini ni kwamba kwamba kwamba Faith hakushindwa chini ya jua, alikuwa rekodi ya awali katika mbio hizo, mm. ya katika katika hizo kuna kitu ambacho Faith anafaa kukiangalia sana mm. Mimi binafsi nadhani kwamba ameshiriki katika mashindano mengi sana mm. na uenda labda waliomwambia aende akajaribu hili hawakuangalia baadhi ya vitu ambavyo kiufundi vilikuwa vinahitajika kwa sababu mm. ukiangalia kuna mikondo kadhaa, Diamond League hapa mnague faidhame Ha, kuna, yeah, kuna feithi, na amekuwa, kuna kuna mbio kadhaa ambazo Fadhi nadhani amekimbia kama asikosei kuelekea hii yeah, e, maili moja hivi. Yeah. Kwa hivyo e, ukiangalia namna ambavyo Kipchoge alijiandaa wakati anaelekea kwenye rekodi yake, anaweza akasoma baadhi ya vitu, lakini pia ufundi zaidi unahitajika kwa sababu mm, nimekueleza mita 100 2000, kila kitu kilikuwa sawa, lakini pale mwisho mambo yaliharibika, mm, na ukizingatia kwamba hawa watu ambao walikuwa wanamsaidia pesa, sponsors walikuwa ni mchanganyiko wanaume na wanawake. E, kuna mbinu kiufundi hapo, atakuwa anahitaji labda makocha wake kuangalia, kwa sababu kama atafanya hivi te, atajaribu mm, kuvunja hii rekodi tena. Kila laheri kwake, kipigo namba uh, yake atakuwa anania tena kuweka rekodi ya dunia katika mbio za maili moja, kumbia chini kwa mwanamke wa kwanza kimbia chini ya muda wa dakika 4. Kumbuka mwanadada pekee kufika kwenye hivyo ni kutoka taifa la Uingereza, anaitwa uh, Roger Bannister ambaye alikimbia katika makala ya mwaka mwaka 1954, lakini pia kitu kwenye Haman a ameteuliwa katika orodha kumi bora katika NBA draft, baada ya kuteuliwa katika orodha hiyo, wiki hii huko Marekani Malwatch alieso, alianzia basketball yake akiwa miaka kumi na mitatu na alipokuwa umri huo, mm, yani eh, basketball inabidi ule bodaboda awe karibu atueleze alichokiona <laughs> mm. Kwa sababu nadhani sio urefu peke yake ambao unahitajika kwenye ule mchezo, hasa ukiangalia katika ligi ambayo anatajwa. Ni ligi ambayo wanacheza watu ambao hiyo ndio kazi yao, hiyo ndo taaluma yao mm. Eh, hakuna eti anacheza basketball wikendi, hapa katikati mawiki kuna kitu kingine anafanya. Unakuwa ni mchezaji wa mchezo wa basketball. Manake huyo alikuwa ni mwamiaji ama mkimbizi kutoka Sudan Kusini baada ya vita vilivyozuka mwaka 2015. Lakini baada ya hapo akahamia huko Uganda, Kawempe mm. Na kwa hivyo sasa tutakuwa tunataja luol deng e, e, pamoja na huyu bwana e, like ubwana pia mm. anatokea ka, kama, kama chipukizi ama wazalio mm. e, kutoka kwenye akademia ya NBA afrika ambayo ilikuwa makao yake makuni kule senegal dakar kwa hivyo nafikiri na ya hio nafikiri ligi ya basketball afrika bal imemkuza na inampa jina kuweza kuwa mojawapo ya majina tajika katika basketball ya hapa afrika jukwaa la michezo kwingineko barani afrika ni saa kumi na moja jioni dakika arobaini na saba kipindi jukwaa la michezo, akiwa nami Jason Sagini na mwenzangu Paul Nzioki. Tuangazie ratiba ambayo imetolewa hapo jana na shirikisho la soka barani ya Afrika, CAF, kuelekea michuani ya CHAN baadaye ya Agosti Kenya, Tanzania na pia nchini Uganda. Mechi ya ufunguzi inachezwa tarehe ngapi? tarehe mbili Agosti, Jumamosi, itakuwa ni kati ya Tanzania na Burkina Faso Dar es Salaam huko Benjamin Mkapa, Tanzania, huku Kenya ikicheza na DRC siku moja baadaye, Jumapili, dhidi ya DRC ugani Moi Kasarani, Nairobi, Kenya. Kisha Uganda cheza siku ya Jumatatu, tarehe 4 Agosti, huko Kampala, Mandela Stadium, dhidi ya Algeria. Lakini pia unazungumzia kwamba Tanzania imeshatoa kikosi chake ishirini na saba unazungumzia kurejea kwa golkipa Aish Manula baada ya kuwa nje kwa takriban siku 221. <mimu> E, naangalia kundi lao hapa naona wana Madagaska, Mauritania, Burkina Faso na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Sasa ukiangalia mechi ya kwanza umesema itakuwa ni dhidi ya Burkina Faso mm. na unajua wao ndio wenyeji wa mchezo wa kwanza. Yaani mm. chane kwa mara ya kwanza Afrika Mashariki, mechi ya kwanza tutaiangalia Tanzania katika uwanja wa Benjamin Mkapa na umemtaja Manula ambaye amekosa nafasi kabisa katika kikosi cha kwanza cha Simba. Mm. Na sijui, mwalimu Ahmed Suleiman Morocco amefikiria nini kuamua kwamba Manula atamwita katika kikosi. Mm. Wakati ambapo Manula katika timu ambayo, uh, barani Afrika kwa sasa ni timu kubwa Simba Sports Club, amekosa nafasi. Lakini nadhani pia Manula amekuwa na matatizo ndani na nje ya uwanja. Kwa hivyo, mm, labda tusubiri kuona kama atakuwa anaanza. Kwa sababu kuna walinda lango wengine kama Hussein Masalanga wa Singida lakini pia Yakubu Suleiman wa JKT. Eh, tuone kama watakuwa wana, wanatoa shinikizo kwake sasa akae tu kwenye benchi kwa sababu Manula amecheza sana katika timu ya taifa ya Tanzania. Mm. Kwa hivyo sasa anaweza tumika pia kama kina Ahmed Musa wanavyotumika na timu ya taifa ya Nigeria. Lakini pia vijana wengine wa nyumbani ambao wameitwa katika kikosi hiki ni pamoja na Shomari Kapombe, Mohamed Hussein, Dickson Job, Yanga Africans, Mudadri Yaya, Yusuf Kagoma, lakini pia Kibu Dennis na Clement Mzize. Kwa hivyo ukiwaangalia wa Tanzania Kenya hmm. Hawana shida sana wakati wanaitengeneza timu ya Chan kwa sababu wachezaji wao wengi wanacheza nyumbani wa Yanga, Simba na yanga Azam, Simba alafu azam uh yeah. Kisha Coastal, Singida, yani ligi yao ya nyumbani yeah. Inatoa asilimia kubwa sana na hata kwa Uganda pia uh yeah. Ligi yao ya nyumbani inatoa asilimia kubwa sana hata wakati tunaenda katika mashindano kama ya AFCON yeah. Kwa hivyo wakati chachan, wa kipindi kama hiki cha Chan hawana tabu. Ukiangalia vijana wao wote ni wale ambao asilimia kubwa umekuwa ukiwaona katika timu ya taifa ambayo inakwenda katika shughuli za kitaifa zaidi mm. Kumbuka mara mwisho kucheza kwa Aishi Manula klabuni ama timu ya taifa ya Taifa Stars ya Tanzania ilikuwa ni mwezi Novemba kumi na tisa mwaka ishirini na nne katika mchezo wa kufuzu kombe la AFCON dhidi ya Guini, lakini pia kikosi cha Kenya hakijatangazwa bado. Uganda wameshatangaza. E, Uganda wameshatangaza awali. Nadhani Kenya wanasu, walikuwa wanasubiri ligi ikamilike, ambayo sasa uh -huh, ishakamilika. Kwa hivyo nadhani uh, kama sikosei, wiki ijayo yeah, ya, yo, tutamsikia mwalimu naye pia uh, watimu stars bwana Benni McCarthy akitaja kikosi chake, kwa sababu nadhani kwa sasa Afrika Mashariki kwa watu ambao watakuwa wanaandaa uh, Chan, yeye ndiye ameachwa peke yake, ndiye hajaita timu okay. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani kwingineko duniani, tuanzie katika kombe la dunia la vilabu huko Marekani, ambapo vilabu vyote vya Afrika Sundowns Mamelodi, Esperance de Tunis anazungumza pia Vidadi Kasablanka, lakini pia Klabu kutoka nchini gani? Wydad Casablanca, Wydad eh, e, Mamelodi Sundowns, Al Ahali, uh -huh, Al Ahali uh -huh. Pia wote wametoka nje katika hatua ya makundi. Je, kulikoni? Kocha wa timu ya Sundowns ya kusini, kocha Miguel Cardoso, mara baada ya kutoka bilabila na Fluminense, alikuwa anakueleza kuhusu matokeo lakini pia ina maana gani kwa vilabu vya afrika kwenye matokeo katika mashindano ya mwaka huu. Exactly inaonekana, kupitia hisia na mchecheto, ila nafikiri cha msingi, kama leo kwa mara ya kwanza katika haya mashindano tumeonyesha mchezo mzuri, mpira wa kisasa wenye viwango vya juu, tumeonyesha haiba ya juu ya wachezaji wetu. Mimi kama kocha na msaidizi wangu wa benchi la kiufundi imekuwa uh, so safari ndefu kwetu sote na klabu na wanaotupa hamasa. Leo ni siku nzuri a, lakini ni siku a, muhimu sana kwetu very, very, very. Kocha wa klabu ya Sandowns wa kusini Masandawana, kocha Miguel Cardoso, mara baada kutoka bilabila Bila, na Fluminense kutoka nchini Brazil. Ukiangalia kwenye jedwali la makundi timu ambayo ilifanya matokeo mazuri ni Sandowns, na ilishinda mechi moja na kutoka sare moja na kufungwa mchezo mmoja nadhani yes Tunis pia nao walishinda mechi moja eh, walishinda mechi moja wakapoteza hizo zingine, lakini pia lahali mechi yao ya mwisho na Porto nadhani wakatoa sare mm-hmm, eh, mechi ambayo walifungana nadhani magoli manne kwa manne mm-hmm. Uh, mechi ya Mamelodi Sundowns na Borussia Dortmund wakaishia nne tatu. Kwa hivyo nikiangalia timu za bara Afrika wakati huu zimefanya vibaya, kwa sababu barani Afrika tuna timu kama TP Mazembe ambayo tayari ina medali E, katika haya mashindano wakati mm -hmm. ambapo inakwenda kutolewa na timu ya Inter Milan ya AC, ya Inter Milan yake Jose Mourinho na ukiangalia hali kwa miaka hivi karibuni, na wao pia kuna mashindano kadhaa, ya, ya, ya, ya mashindano ya vilabu bingwa duniani wamekuwa wakimaliza katika nafasi ya tatu, kwa hivyo wakati huu kukosekana kwa timu kabisa ambayo inaenda kushiriki katika mashindano haya, hatua ya raundi ya kumi na sita bora. Shida zetu vizuri kwanza, una wachezaji ambao wana umri wa juu kabisa, umewapeleka wachezaji ambao wana miaka thelathini na sita, miaka thelathini na mitano, au ndo unataka waende kupambana na vijana wa PSG wenye miaka ishirini na miwili, miaka ishirini mm -hmm, na mitatu yani hii haiwezekani kabisa. Yani wewe unamchukua mchezaji ambaye amemaliza maisha yake ya soka kabisa, kule Ulaya amemaliza maisha yake ya soka, hata Uarabuni kucheza ni shida, ndio anakuja sasa kuwa star katika timu yako ya bara Afrika, lakini pia ukiangalia tuivulie tui, kofia ya Mamelodi Sundowns. Mm. Kwa sababu wale walionyeshana kwamba wana kitu cha kufanya na wanaweza wakafanya kitu katika mashindano kama hayo, kwa sababu dhidi ya Borussia Dortmund ni baadhi ya timu kubwa barani Ulaya. Mm. lakini kuamua kwamba mechi ni nne tatu, alafu unaangalia kuna mzembe uwanjani. Nadhani hata Jose Mourinho alizungumzia hii mechi, alisema klabu pekee kutoka barani Afrika ambayo imempendeza ni Mamelodi Sundowns. Nafikiri kwenye soka uwanjani vilabu vya Afrika vimeonyesha mchezo bora kama alivyotaja kocha wa Sundowns, Miguel Cardoso. Leo tunaanza raun, rasmi raundi ya kumi na sita bora ambapo mechi ya nikati kati ya Pelmeres na Botafogo, kisha baadaye Benfica atacheza na Chelsea huko Marekani. Kwenye ligi kuu soka itakuwa inaanza tarehe kumi na tano Agosti mwaka huu. Ni kwamba kuna sheria mpya ambazo zimewekwa, mabadiliko mapya. Unazungumzia mahojiano mapumzikoni kwa makocha, lakini pia kwa wachezaji ambao wametolewa, wame, wame nje ya uwanja kama nguvu mpya wametoka nje ya uwanja. Nafiki kwamba mabadiliko yatakuwa na, na sababu, ama yatakuwa na adhari gani? Maanake mi nafiki kwamba huenda yakaleta kukata Mm. Ile momentum ya timu lakini pia namna alivyopanga, uh, kocha mfumo wa mchezo huo. Nadhani huu ni upuzi tu mm. eh, huu ni upuzi nitauita upuzi kabisa. <laughs> Aa, nilikuwa namwangalia Jurgen Klopp aliyekuwa kocha wa Liverpool akizungumzia mm. ile kombe la dunia la vilabu, na alikuwa anasema mm -hmm. kuna watu hawana kazi ya kufanya alafu wanakaa mahali wanaanza kujitafutia kazi yao ya kufanya. Nani? alafu wanaamua hii kazi yangu ya kufanya nitaitafuta kwako wewe, mm, na wewe nitaamua kukuchosha zaidi ndo nipate kazi yangu ya kufanya. Ndicho hiki sasa wanachokifanya, huu ni upuuzi. Ina haja gani uanze kumuuliza kocha mm, ana, ana, ana mbinu gani, wakati ambapo unajua kocha amejiandaa kwa dakika 45 za kwanza mm, alafu wataingia katika vyumba vya kubadilisha, atazungumza na wachezaji tena, watarudi tena katika kipindi cha pili uh -huh. na sasa hapo utamuuliza dakika 90 zime ya muda mrefu ya nchini Ufaransa, lakini pia anacheza katika michuano ya bara Europa, unazungumzia Europa Ligue. Pia ni kwamba mabingwa mara saba walikuu ya soka ya Ufaransa Ligue Lyon wameshushwa daraja ya kufuatia matatizo ya fedha klabuni huu ambayo amekuwa akiwazingira na kuwakumba kuwa kwa muda sasa. Nafikiri kurejea kwa jirude kuna maanisha nini? Hakuna ah, athari yoyote nilikuwa mm. Nadhani ukiangalia miaka yake na namna ambavyo mchango wake umekuwa katika mechi za soka kule Ulaya, nadhani tumwangalie zaidi Pogba labda, yeah. Kwa miaka yake hii anaweza akatuonyesha kitu ndani ya miaka mitatu minne ijayo. Mm, bila shaka niseme asante kwa kunajua na michezo nimekwako Jason Sagini kwa mwenzangu Paul Nzioki mwanaspoti, kama ilivyo ada kishpeni siku weka miadi na siku aheri Bila shaka tunasema asante kuwa nasi kutoka mwanzo hadi mwisho wa matangazo haya. Uh, mwenzangu uh, Paul Nzoki mwanaspoti. Na sasa tupate kibao chake msanii kutoka nchini Cote d'Ivoire, Ivory Coast, Magic System kinaitwa uh, Premier Gaula. Lakini pia ukizungumza kwamba katika viwanja vya soka nzio, kabla kupata kibao hicho, unaweza kwamba ligi kuu ya Ufaransa ambayo itarejea hivi karibuni mwezi Agosti, eh, nchini Lille, baada ya kwenye Europa League. Na sasa tupate kibao chake msanii Magic System kutoka Ivory Coast kinaitwa Premier Gaula <mikipi>