Ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita saa za Afrika Mashariki. Vipunde ni jukwaa la mchezo. Asante sana Victor Muturi, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Georgia Joi, lakini pia utakuwa ukimsikia Jason Sagini kwenye laini ya simu, akituambia namna ambavyo mambo yalikuwa hapo jana katika mchezo wa fainali katika ligi ya basketbol barani Afrika BAL, Alahali Tripoli wakiwa mabingwa mwaka huu. Lakini pia kuna mechi ambazo zinaendelea, mechi za ukanda wa SEKAFA ni kwa kinadada Ajoi, watakuwa anatupa matokeo. Lakini katika sehemu yetu ya mjadala, kombe la dunia la vilabu limeanza hapo jana, Alahali wakipata sare ya si sifuri kwa sifuri dhidi ya Inter Miami yake Lionel Messi. Je, yeah, hizi mechi wakati ambapo zinaendelea, tunazungumzia wakati huu mechi zime, timu zimeongezwa katika mashindano ya kombe la dunia la vilabu, lina athari gani? Lakini pia ukiangalia kuongeza kwake kwa timu ina maana kwamba utapata mashindano ambayo anaweza kushindana na mashindano makubwa kama mashindano ya vilabu bingwa kule barani Ulaya. Ni baadhi ya mambo ambayo tunakwenda kuulizana hapa tukijadili kuhusiana na hilo kombe la dunia la vilabu, lakini pia Formula 1 Joi Joe, karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo, ikiwa ni Jumapili. Hii ni wikendi ya pili tena tunakutana Jumamosi na Jumapili, na ni raha kweli kwa sababu mimi mm. ukiniuliza naona kwamba tuiweke ni kama ikuwa ibada sasa, lakini kaka najua ah, yupo hewani <laughs> Da, a, sasa sisi tunamtuma atakusikia. Kama sasa tungemtuma aende afanye mashindano ya klabu bingwa Marekani Marekani e, alafu tu, tu, tusubiri hapa hadi tarehe kumi na tatu. Inabidi tumtume sana na, mm. Lakini leo ni Father's Day, siku kubwa ya kina baba na wewe, tunafahamiana ni baba sasa. Najua uh, benki imekaa vizuri, wametumatuma vizawadi wa, wamejaribu. Najua mimi ni baba ya watoto wengi mm. na kila mtoto na mama yake kina, ma, ma, kina mama ananipenda sana, kwa hivyo ukiangalia simu yangu sasa, imejaa pesa Kila mmoja, mm -hmm. Kila kitu. mmoja kitu. Sawa, sawa sasa wache tuungane moja kwa moja na Jason Sagini ambaye hapo jana amefuatilia kabisa yani hadi fainali ikafanyika na hii fainali alahali Tripoli wao wakawa mabingwa wa mashindano ya basketball ligi kubwa barani Afrika BAL mwaka 2025 Jason Sagini karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo tuambie namna ambavyo mambo yalikuwa nam bila shaka asante sana nziki, studioni hapo. Ni kwa sasa hivi nipo katika uwanja wa ndege wa Oliver Tambo jijini Johannesburg, nchini Afrika Kusini, katika safari yangu kurejea nchini Kenya, Nairobi, lakini kupitia Ethiopia, Addis Ababa. Na unapozungumzia mechi ya jana kati ya Tripoli ya Libya na klabu kutoka nchini Angola Petro de Luanda ambao ilikuwa bingwa tetezi uh, unazungumzia timu ya Tripoli kushinda robo tatu za mchezo huo, lakini pia Petro ikishinda robo ya pili ya mchezo na katika mchezo mzima kwa ujumla, unazungumzia mchezaji kutoka nchini uh, Misri Asim Marey akiwa uh, mfungaji bora kwa alama 22 lakini pia unazungumzia assists zake 19 uh, assists zake 3 kumradhi, lakini pia uh, rebounds 19 na turnovers 5 lakini pia steal moja, na kwa upande wa timu ya Petro de Luanda ambaye alikuwa anatetea ubingwa wake lakini akalemewa katika finali yake ya tatu kushiriki katika mashindano ya BL unazungumzia mchezaji Abaka ambaye alikuwa na alama kumi na mbili akifunga bila shaka yoyote, uh, tanovas 2 assist 2, lakini pia tanovas uh, moja na steals 4. Na baada ya mchezo bila shaka uh, nahodha timu ya Al Ahli Tripoli ya Libya unamuita Mohamed Al Sadi alisema kwamba ushindi huo haukuja rahisi, na tumsikie. Kabla ya kumsikia MVP, mzaji bora wa BL msimu huu anaitwa Jean Jacques Bwasi. Like, uh, sio rahisi, lazima upigane like, yeah, ufanye kazi kwa bidii uh, na kama tulivyofanya like okay, hatukupata taji hili virahisi uh, tumepitia bidii like, uh, na tumeng'ang'ana ndani ya uwanja na unajua huu uh, ni mpira wa kikapu, na katika easy, Afrika like sio rahisi kwa sababu sote uh, tunacheza kwa bidii uh, na kupigania uh, timu yetu kila siku uh, na jivunia timu yetu so, uh, mnamo mwaka 2009 nilikuwa nikitazama mchuano wa Afrobasket nikiwa mtoto mchanga na kwa Afo sasa, familia uh, yangu uh, baba na mama wanajivunia ufanisi huu nam. Bila shaka ushindi huo kama unavyosema nahodha Muhamed Sadi kwamba haukuwa rahisi kuupata lakini pia kano na hilo pia timu ya Tripoli ya Libya ikiwa timu ya kwanza kabisa kutoka nchini Libya kushinda ubingwa wa BAL lakini pia timu ya kwanza katika historia ya BAL kucheza michuano ya mchujo yaani, road to BL, lakini baada hapo na kuja mwishowe na kushinda BL taji kwa mara ya kwanza kushiriki. Uh, unazungumzia alama kadhaa lakini pia kocha kupata tuzo binafsi. Kocha wa timu ya Tripoli ya Libya, Fouad Abu Shakra, akiwa akitajwa kuwa kocha bora wa msimu huu. Lakini pia mchezaji kutoka timu ya taifa ya Senegal, Jean Jacques Boissy, akitajwa kuwa mchezaji bora wa haya mashindano ya BAL. Na bila shaka, uh, mchezaji huyo, Jean Jacques Boissy, katika mashindano haya ya mwaka huu alifanya makubwa, eh, baada ya kufunga alama kadhaa. Unazungumzia kwa wastani alama Kumi na nane nukta tisa, lakini pia rebounds kwa jumla ya Western tatu nukta tano, lakini pia ya lakini licha ya kupoteza bila shaka, bingo ambaye alikuwa anateo bingo wake, Petro de Luanda alikuwa na nia kujifunza baada ya mchezo na mchezaji wa Bakari kakuwa ambaye alifungia alama 12, rebounds mbili, assist mbili na turnovers moja, lakini pia steals nne. Alisema bila shaka hakujizatiti na katika maeneo kadhaa, lakini pia amejifunza kuelekea misimu inayokuja. Now is the Afro. Sasa hivi ni kuangazia jinsi ya kushinda taji la Afrobasket, tunaenda kuweka juhudi kuanzia wiki ijayo. Tutabaki kuwa dhabiti, kwa sababu hili ni muhimu, na wakati wa nyuma hatukuwa tunazingatia hilo. Nam, labda Sagini, tuelezee tu tuzo zingine ambazo waliweza kutuzwa mbali na mche, tuzo la mchezaji bora katika mashindano haya ni gani, na labda kwa ujumla tu mashindano haya tumejifunza nini? Uh, unazungumzia mchezaji bora wa mwaka wa ulinzi, ikimwendea mchezaji kutoka timu ya APR ya Rwanda Aliu Diara, ambaye alishinda pia tuzo ya Dikembe Mutombo kama mchezaji bora wa mwaka wa ulinzi wa mwaka huu. Diara aliongoza APR kwa rekodi ya sita nne, yaani ushindi mara sita na kupoteza mara nne wakati wa awamu ya kundi ya Nile. Na bila shaka pia unazungumzia kikosi pia kadhaa katika tuzo la wanamichezo bora. Mlinzi um, wa Petro di Luanda ya Angola Suleiman Diabate alipokea tuzo la Manute Bol kwa kutoa mfano bora wa wanamichezo na urafiki uwanjani. Timu bora ya BAL msimu huu ikitokea uh, kutoka timu ya Cape Verde, mlinzi wa Creole Star Joel Almeida ambaye alishinda hii kwa kutambua juhudi zake zinazoendelea katika kutumia michezo kwa mpira wa vikapu kuathiri vyema maisha ya vijana katika nchi yake ya Cape Verde. Na bila shaka mwaka uliopita pia Almeida alipanga kambi za mpira wa vikapu na kliniki ambazo zilifikia zaidi ya wachezaji 100 wanatarajiwa kuwa wachezaji na makocha wakiwemo kutoka jamii ambazo hazijahudumiwa. Almeida alikabidhiwa tuzo hii mnamo um, Jumatano Juni tarehe kumi na moja. Kwa hivyo kwa ujumla mashindano ya BAL msimu huu yamekuwa mazuri na bila shaka mashabiki walikuja kiasi cha haja kwenye finali hii, lakini pia katika awamu ya mchujo, mechi za mtoano pia walikuja kiasi cha haja, inashiria kwamba licha ya kuwa mchezo huu wa basketball hapa Afrika Kusini haujakumbatiwa pakubwa tapakaa pakubwa lakini pia angalau umeanza kukita, e, mizizi na utaendelea kukua, maana kwamba huu ndio mwanzo tu wa kuweza kukua kwa basketball hapa Afrika Kusini kuelekea msimu wa sita ambao utaanza mwaka ujao wa BL. Kwa hivyo, kwa ujumla mashindano ya BL msimu huu yamekuwa mazuri. Nimehudhuria ya, um, kundi la Nile, lakini pia finali hizi hapa Afrika Kusini. Kwa hivyo kwamba yamekuwa mazuri, na kila wachezaji, kila mmoja wa timu walipokezwa pete kama wanavyofanya ligi ya NBA huko Marekani. Kwa hivyo inashaka kwamba ligi ya BL inaendelea kukua na itaendelea kukua kwa kesha haja kwa miaka ijayo. Niwashukuru sana, tutaan tena Nairobi, bila shaka weekend ijayo. Asante. Nam, asante sana kaka Sagini, nikutakie kila la heri ukisafiri kuja Nairobi bwana sa, Sagini. Sasa tukiagana naye unajua, amekusikia mm -hmm. Ukisema utampangia yeye awe ni wakuu kutembea awe ripoti wetu wa mashinani awe anatuandikia hizi taarifa, lakini amefanya kazi safi sana katika haya ya mashindano ya basketball barani Afrika, kuanzia katika jiji la Kigali kule Rwanda, lakini hadi kule Pretoria nchini Afrika Kusini. Na tukitoka huko kuna mechi za SEKAFA. No, kipi ambacho kinaendelea huko Nam? no, jana ilikuwa siku ya mapumziko, lakini leo kumekuwa na mechi moja ambayo imekamilika muda mfupi ambao umepita, ambapo Kenya ikicheza na Burundi, Kenya imeshinda Burundi mabao matatu kwa bila. Baada ya leo usiku katika muda wa dakika 15 zijayo, Sudan Kusini itakuwa inaingia uwanjani kupambana na Uganda. Kumbuka kwamba Uganda ilishindwa ama ilishinda, ilishindwa na Burundi kwa bao moja kwa bila, ilhali Sudan Kusini ikagaragazwa na Tanzania mabao manne kwa bila. Na kufikia sasa Tanzania inaongoza jedwali kwa alama tatu ikifuatwa na Kenya, Burundi ni ya tatu, Uganda ni ya nne. Kisha Sudan Kusini navuta mkia bila alama yoyote kwa so, mm, sababu mm -hmm. ya kufunga yale magoli manne no. na Tanzania. Lakini pia wakati huo, kamati ya uchaguzi ya shirikisho la mpira wa miguu nchini Tanzania TFF inatangaza uchaguzi mkuu wa shirikisho hilo utakaofanyika tarehe 16 mwezi Agosti mwaka huu, na uchaguzi utafanyika jijini Tanga. Sasa nafasi ni saba ambazo wagombea wanaenda kuwasilisha makaratasi yao. Moja ni ya kwa rais, nafasi ya kwanza, lakini pia nafasi ya wajumbe wa kamati ya utendaji hizo ni nafasi sita peke yake. Gharama ya kuchukua fomu nafasi ya rais ni nusu milioni hele ya Tanzania, hizo ni dola mia moja na tisini na nne, lakini shilingi elfu mia mbili hele ya Tanzania kwa nafasi za wajumbe wa kamati ya utendaji na fomu zinaanza kutolewa Jumatatu hapo kesho. Lakini wakati huo nimefahamishwa kwamba kule Jibuti bwana eti wamepata kocha kocha ni Nado Mfaransa na wanalenga mashindano ya wa kombe mm -hmm. la dunia na wanavuta mkia katika kundi lao la A uh, ambalo linajumuisha Misri ambao wanaongoza kundi hilo, Bukina Faso, Sierra Leone, Ethiopia na Guini Bisao. Jibuti wanavuta mkia wakiwa tu na alama moja, lakini ni kocha ambaye, jinsi ambavyo umetaja, ni mzaliwa wa Ufaransa na akiwa na miaka ishirini na tisa alianza mafundisho yake ya ukocha, lakini amefundisha vilabu kadha wa kadha na vilabu hivyo vimepata ufanisi chini ya ukufunzi wake mm -hmm. itakumbuka kwamba mwaka elfu mbili na kumi na nne alianza akiwa na timu ya wachezaji wasiozidi umri wa miaka kumi na tisa ya Olympic Marseille kule Ufaransa, kisha akajiunga na Monaco na akawa kaimu kocha wa timu ya Monaco mwaka elfu mbili na ishirini na mbili hadi alipo viku ama alipoamua kwenda na kujiunga na timu ya taifa ya Mauritania akiwa naibu kocha mwaka 2017 na 18 na na, kwa hivyo amekuwa hata barani Afrika na eh, barani Afrika pia katika timu ya taifa ya Morocco kwa vijana wasiozidi umri wa miaka 20 upande wa wanawake na umri wasiozidi umri wa miaka 23 upande wa wanawake mm, na wakati huo huo akawezesha timu hiyo kufuzu kwa kombe la dunia kwa vijana wasiozidi umri wa miaka 17 kule India na wanawake wasiozidi umri wa miaka 20 kule Colombia, na kabla kujiunga na Timia Jibuti, timia taifa, timu ya Jibuti, timu ya taifa alikuwa anaifundisha timu ya Zemara hadi e, kujiunga kwake na timu ya ya taifa ya Jibuti kwani kipindi kigumu sana kwake na rais wa shirikisho la kule Burundi bwana Suleiman Waberi kwa sababu mm -hmm. Kachaguliwa tena muula mwingine. Sasa anakocha wake nado, wacha tuone kama wataelekea katika kombe la dunia, lakini pia kumekuwa na fainali kule mashindano ya KOSAFA Angola dhidi ya Afrika Kusini, wakishinda tatu kwa sifuri mshindi wa tatu Komoro akimshinda Madagascar goli moja sifuri. Makala yaani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Georgia Joi studioni saa 12 2 na dakika 48, ukiwa na Mogadishu kule Somalia, Addis Ababa kule Ethiopia, Dar es Salaam nchini Tanzania, pamoja na Kampala kule Uganda, si sahau Nairobi nchini Kenya. Marekani itakuwa saa ngapi hivi? Unajua kufanya hizo ya sabati? Ah, kupa kupa sabi, chenga, eh, ya pesa, ay, ya ah, itanipiga chenga nayo, najua tu hesabu hesabu pesa pesa, eh, eh, eh, labda eh, miaka ya kinadada <laughs> <laughs> sawa sawawa. Sasa kombe la dunia la vilabu eh, jana mimi sijalala mm -hmm. kwa mm -hmm. sababu nilikuwa naisubiri mechi ya Al Ahly dhidi ya Inter Miami, nikaiangalia mechi toka mwanzo hadi mwisho. Wajua mm -hmm. wakati kule Marekani huku sisi tunaelekea kusema ni asubuhi Afrika Mashariki, mm -hmm. wao kwao ni mchana kule. Kwa hivyo mechi ya Al Ahly na Inter Miami niliangalia yote kabisa, ikaishia kwa sare ya kutofungana, mechi ambayo niliamini binafsi Al Ahly wangeshinda, kwa sababu kipindi cha kwanza walikuwa na nafasi nyingi sana, lakini eh, kwenye sehemu yetu ya mjadala sasa ya mashindano najiuliza, bwana Joey mm -hmm. ukiangalia kwanza kupanua hizi timu ziwe nyingi thelathini na mbili mm -hmm. Ni, ni FIFA wanafanya biashara au ni kwa namna ambavyo Infantino FIFA amekuwa akisema wana lengo la kukuza soka katika, mm -hmm. kila ukanda tukianzia barani Afrika, tuende kule Amerika Kusini, tufike kwa Waarabu alafu na mpira ulokolea kule Ulaya. mm -hmm. Eh, ukiniuliza ni kwamba FIFA wanajaribu kujiweka ama kuji wanasema um, kushow off yaani, kujionyesha kwamba wanaweza mm -hmm. Lakini ukiangalia kupanua mashindano haya hadi timu thelathini na mbili eh, kwangu mimi ukiniuliza Sio ni haja, sio ni haja, kwa sababu eh, unaponua timu kumi na mbili eh, mataifa kumi na thelathini na mawili. Lakini uki, uki, ukiangalia mataifa ambayo amepewa ama mabara ambayo amepewa kipaumbele, kama kwa mfano Uropa mm -hmm, ambayo inawakilishwa na timu kumi na mbili mm -hmm, Amerika ya kusini inawakilishwa na timu sita, karibu nusu ya timu ambazo zinatoka bara Uropa, bara Afrika, bara Asia, Karibea, Amerika ya kati mm -hmm, timu nne, kisha mataifa mabara mengine. Lakini bara Afrika tuliongezwa kwa sababu mm -hmm, ilikuwa inaenda tu mshindi wa kombe la bara Afrika klab bingwa peke yake. Sasa mm. tuna timu tatu katika mashindano timu mm. nne, mamelodi na Wydad Kasablanka. Sasa unaona hapo tuna timu nne <laughs> na ili wanasema ni kukuza soka. Naam, unakuza soka ndio, lakini pia unafaa kuangalia mwanzo um, afya ya mchezaji kwa sababu mm unaona wakitoka hapa watakuwa wanasalia wana na wiki mbili, kisha ligi zinaanza, ligi za msimu mm. wa mwaka elfu mbili na ishirini na sita wanakotoa e, mishahara yao wanapokoto e, alafu pia inakuwa ina kazi ngumu sana kwa wachezaji, wasimamizi mm. kipindi cha kupumzika na vilevile vile pia e, kipindi cha dirisha la uhamisho. Kwa hivyo mm. in, inakuwa ni kama Infantino na, na, na FIFA kwa ujumla mm -hmm. wanafanya kile ambacho kinaitwa ambayo tulishuhudia fainali hivi majuzi. Wakati huo pia tumekuwa sasa hivi tunasema kwamba tumetoka katika mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya tunaingia kwenye fainali ya ligi ya mataifa Ulaya, mm -hmm. lakini pia sasa tunakwenda kwenye haya mashindano mm -hmm. na tukitoka hapo, umesema ni wiki moja turudi tena kwenye ligi na, wiki moja. Na, na kuna kumbuke... wachezaji watajiandaa kuja AFCON ni Disemba, eh, eh, na pia ukumbuke pia kuna kipindi cha dirisha la uhamisho mm -hmm. hapa karibu karibu mwezi mmoja hadi mwe, mwisho wa mwezi Agosti mm -hmm. kwa hivyo ukiangalia kalenda ya mchezaji na mawakala wao ni kalenda ambayo iko finyu sana, imefinywa mm -hmm. sana, na hata hakuna kipindi cha kupumzika mm -hmm hakuna kile kile kipindi cha acclimatization mm. ama kuweza kwa ku... watu waende wapumzike mm -hmm. Waende Serengeti eh, waje Nairobi nchini Kenya waende Mombasa eh, waende wapi wao wanataka eh eh, na pia uki, ukiangalia pia eh, timu zile ambazo huwa zinajiandaa kwa msimu ujao zile pre-season mm hazitakuwa -hmm. na nafasi nzuri ya kufanya hivyo. Kwa hivyo FIFA hapa ni kama wanajali wana, wana, wana maslahi yao binafsi hawajali maslahi mm -hmm. ya timu na wachezaji mm -hmm. na, na, na ukiangalia bwana Joy, kwa sababu ni kama FIFA wanatafuta mashindano mengine ambayo wa, wa mashabiki watakuwa wengi kuyafuatilia kama namna ambavyo mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya yamekuwa yakifuatiliwa mm -hmm. duniani. Ni, ni kombe ambalo kwa sasa tunahesabu miaka sabini tangu mm -hmm. kuasishwa kwake. Sasa najiuliza hawa ili kombe la FIFA lilitafikia mashindano kama haya ya klabu bingwa barani Ulaya, itakuwa ngumu sana kwa sababu hata uh, ukiniuliza bwana Bwana Nzioki, mm -hmm. ukiangalia timu ambazo zinashiriki katika mashindano haya, kwa mfano ukitoa ukitoa Real Madrid, toa mm. ama... timu za Ulaya eh, toa timu za Ulaya uh -huh. ni timu gani ambazo zina ushawishi mkubwa, kwa sababu mm -hmm. Arsenal haishiriki katika mashindano hayo, Manchester United ambao wana wachezaji wa, wa mashabiki wengi zaidi mm -hmm. barani eh, Ulaya na vile vile duniani mm -hmm. AC Milan, Barcelona, ambao wana wafuasi wengi sana, kwa hivyo hata idadi tu ya mashabiki inakuonyesha mm, kwamba bado FIFA wana wana kibarua kigumu sana kuuza mashindano <laughs> haya. Alafu pia usisahau kwamba pia wadau wame, wa mchezo wa kandanda wameweza kukosoa sana mchuano huu wa FIFA. Wengi sana mashabiki walikuwa wana wanasema mm, kwamba hata timu ikishinda haya mashindano huwa haijisikii kama imeshinda kombe lolote, okay, lilo la kujivunia mbele watu kusema ah, sisi ndo mabingwa wa dunia. Mm, sasa na, na hata ndio nishinikize hoja yangu kwamba FIFA ina mkono katika mashindano haya. Itakumbuka kwamba Inter Miami, ambayo eh, anaichezea Lionel Messi, Lionel Messi haikufaa kushiriki katika mashindano haya. Walifanya tu mkono wao, walifanya tu mbinu za chini chini wakaweza kushirikisha na, ili waweze kushirikisha Messi mm, kuuza mashindano haya. Jambo la pili <laughs> eh, timu ambayo anaichezea Ronaldo, Al-Nassr timu yoyote ambayo inaweza kushiriki mashindano haya, na hata akatoa kipindi cha wiki mbili mm, kwa wachezaji kuweza kuhamia timu, yaani kulikuwa na dirisha la uhamisho la haya mashindano sasa. Kwa hivyo inakuonyesha kwamba Infantino mm, na FIFA kwa ujumla, eh, wanajaribu kila mbinu kuweza kuuza mashindano haya. Acha <laughs> tusubiri tuone, kama mashindano yakifika fainali, kwa sababu pia atafika patamu tamu. Sasa hizi ni mechi za mwanzo mwanzo. Uh, pia leo hii kutakuwa na mechi nyingine ambazo zitakuwa zinasubiriwa, Auckland City dhidi ya Bayern Munich, lakini pia Paris Saint-Germain dhidi ya Atletico Madrid utakuwa ni mchuano wafunga kazi katika awamu ya kwanza hii. Sasa tutaona namna ambavyo mashindano yataendelea, kama yataendelea kushika kasi, na kama labda haya mashindano yatafikia, kwa sababu hata naamini klabu bingwa barani Afrika pia ni kama ni kubwa kuliko haya mashindano no, kwa namna ambavyo tunaua mm -hmm, tunafuatilia fainali. Kwa hivyo asubiri tuendelee kuona na sasa kinachojiri kwingineko duniani mimi ni Paul Nzioki, nipo na George Ajou. Kuwa maeneo ya Misheweni, Pemba na Zanzibar, unaweza ukasikiliza matangazo ya RF Kiswahili kupitia Misheweni Redio 97.4. Wakati huo ni mashindano ya Formula 1 baadaye leo hii, George Russell atakuwa anaanza katika nafasi ya kwanza, Max Verstappen nafasi ya pili, Oscar Piastri nafasi ya tatu, Antoneli nafasi ya nne. Tunakamilisha makala ya wani jukwaa la michezo. Karibu Victor Muturi ukamilishe matangazo kwa siku ya leo. Kukamilisha matangazo yaleo ni kujuzelea ambayo tumeweza kuyapa kipaumbele. Takriban watu 19 wamekufa katika mafuriko yaliyokumba Kinshasa, mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kesi kuhusu mauaji ya laiki dhidi ya utawala wa aliyekuwa rais wa Zimbabwe marehemu Robert Mugabe kuanza kusikilizwa Juni 26. Waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu amesema Iran italipia gharama kubwa kwa mauaji ya raia wa Israeli. Wimbo unajulikana kama Isaka ameweza kuimbwa naye Sisa akimshirikisha Tukutela kutoka nchi ya Afrika Kusini. Wimbo ni Isaka umeweza kuibana siza akimshirikisha Jack Jack Wax na Tukutela kutoka nchi ya Afrika Kusini. Nikushukuru sana msikilizaji kwaweza kujiunga nasi katika matangazo ya leo, na naodha matangazo amekuwa ni Jukta Mayaka, fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, na mpeperushaji wa matangazo haya katika mitandao ya kijamii amekuwa ni Bolden Amane. Mimi ni eh, Victor Muturi na kurejesha moja kwa moja hadi eh, Paris.