36 saa za Afrika Mashariki hivi punde ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, asante sana Victor Muturi. Studioni nipo na George Jowi karibu sana mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo leo hii tutakwenda kuungana pia na jason sagini akiwa maeneo ya pretoria kule afrika kusini akiendelea kufuatilia mashindano ya basketball ligi kubwa barani afrika bal fainali mwaka 2025 lakini wakati huo pia tuna taarifa kumuhusu medi kagere ambaye ni raia wa rwanda ambaye ni mchezaji wa timu ya taifa lakini pia tutapitia huko kwenye mjadala wetu ambapo tunazungumzia marufuku ambayo ilitolewa na serikali ya marekani ikiongozwa na rais Donald Trump, wakati huu wanatazamiwa kwamba watakuwa wanaandaa baadhi ya mashindano makubwa duniani ikiwemo michuano ya kombe la dunia, lakini pia mashindano ya olimpiki. Je, hii ina maana gani kwa michezo? Wakati huo pia uwanjani, French Open fainali kwa wanaume, Alcaraz dhidi ya Janik Sina inaendelea. George Joi ni Jumapili, wajua Jumapili nikiwa na askofu namuuliza kama ameokota vya kutosha, na wewe uliniambia ni muumini bila shaka. Anakuletea faida, mnagawa, <laughs> anakula faida yule, yule, yule <laughs> bwana, unajua kipindi tuna mkuu um, wa idhaa bwana Robert alitufunza kuwa, mm -hmm. uh, mm -hmm. mm -hmm. eh, kuwa tunagawa sadaka Aha. lakini tangu aondoke bwana Sagini amekuwa ataki A, kugawa sadaka sasa anakusanya an, sadaka kila <laughs> jumapili tukikutana hapa. mm -hmm. ana meza peke yake tu ananiambia kwamba washirika wanaendelea vizuri, mwambie tamtoka puani eh. ikitoka puani basi kulipo itakuwa <laughs> umi watahama kanisa. mm -hmm. Naam, sasa tunakwenda kuungana na Jason Sagini, yupo kule Pretoria. Jana tulikuwa tunazungumza wakati APR ilikuwa uwanjani dhidi ya Petro de Luanda kutoka kule maeneo ya Angola, na sasa APR wakapata ushindi mkubwa sana. Jason Sagini, karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo. Kwanza utueleze ushindi wa APR ulipokelewa vipi? Asante uh, sana Nzioki kutoka Nairobi. Hapo nipo uwanjani Sanbet Arena sasa hivi na nimechealia wanjani ni kati ya al, al Tripoli ya Libya dhidi ya yau chini, lakini ukirejelea mchezo wa jana kati ya APR ya Rwanda dhidi ya Petro de Rwanda, ambao APR aliwashinda alama sabini na tano kwa hamsini na saba Ushindi huo ulipokelewa kabisa na kocha mkuu wa timu ya APR James May fi akisema kwamba ushindi huo utawapa nguvu ya kusonga mbele kwenye michaano ya mchuano wa sasa katika robo finali. Lakini pia mchezaji wa timu hiyo ya APR Rwanda anaitwa Ntore Habimana alisema kwamba ushindi huo utawapa bila shaka motisha, lakini pia kwamba lazima atafanya kazi masuala kadhaa, ikiwemo kujizuia, lakini pia huweza kuchambulia pakubwa, hasa katika kutumia ile mipira ya three point, yani mikwaju ya alama so tatu lakini pia kwamba kuzingatia kwamba walipata rebounds kadhaa, lakini pia uwezo wa kupata tano basi kadhaa, lakini kujua ni kwamba ushindi huo ule wapo nguvu kubwa kuelekea mchezo kesho hapo kesho watapocheza katika robo finali dhidi ya timu gani? Ni dhidi ya timu ya River Supers kutoka nchini Nigeria. Lakini sasa hivi wanjani wapuzuko wamesha hapo awali kabla ya kuingia katika robo ya tatu. Sasa hivi wanjani kati ya Alex Tripoli na timu kutoka nchini Cape Verde Creosta na jambo ni kwamba wachezaji watatu katika kila pande waliishia mapumzikoni wakiwa wamefunga alama za tarakimu mbili kila mmoja. Unazungumzia Adams White Junior na Marei kutoka timu ya Al Ahly, ambao walikuwa wamefunga kila mmoja alama kumi na moja, lakini kwa upande wa Kriol Star unazungumzia McLeod Ivan Almeida na Joel Tumbo, ambao kila mmoja hao walikuwa wamefunga alama kumi na zaidi. Lakini kwa jambo ni kwamba mapumzikoni, tulipokwenda kwenye mapumziko kipindi cha kwanza katika mechi hii ya leo walikuwa wanaongoza Tripoli kwa takriban alama kumi na nne tofauti wakiwa juu kwa alama hamsini na nne dhidi ya arobaini kati yao dhidi ya Creon Star wakiwa wamelenga alama moja pekee ama alama tatu, kati, moja, Tripoli, kwa juu moja lakini pia wakiwa wamejaribu mara wa kumi na saba zile wakilenga vya hilo mavikapu vya tano eh, ikiwa ni zile alama za lakini za ishirini na sita kupanda na upande upande wa Kriosta kutoka nchini. Na msagini labda, ukiangalia ukisema, ukisema kwa kina, leo ni siku ya Jumapili, siku ambayo ni ya mapumziko kwa eh, watu wengi sana soa wa dhehebu la wa Kikristo utasema kwamba idadi ya mashabiki ambao wamekuja hapa wamekuja E, kiwango gani kilinganishwa na wale ambao walijitokeza kwa mfano Kigali? Ah, bila shaka katika masuala ya mashabiki uwanjani, hapa wanakuja uwanjani, ninasema kwamba katika michuano ya Kigali kwenye mkondo wa Nile. Nafikiri ulikuwa na mashabiki wengi kushinda katika mashindano haya sasa hivi, fainali hizi kwa mara ya kwanza Pretoria. Na ajabu ni kwamba ajowi nimepitapita mitaani na ninapobegwa, na hata madereva wa taxi wanaweza kwamba nini kinafanyika hapa na kwamba naaa kwamba hapa ni basketball na kwamba wengi hawana ufahamu kwamba basketball inachezwa na, na inalea kwa mara ya kwanza hapa kusini. Kwa hivyo hiyo kidogo inatoa picha ambayo labda hakutangazwa kwa asilimia kubwa kwamba hakuja hapa mara ya kwanza lakini, sasa hivi sasahivi wanjanakuangalia pan kushoto kulia, uh, juu na chini, hata kwenye pia kwamba kuna viti kadhaa havina mashabiki kwenye, lakini pia eneo la Gupia, mashabiki kule juu, pia kuna viti vingi sana havina mashabiki, ni takriban sema kwamba uwanja uko nusu, lakini ukilinganisha na viwango vya idadi ya mashabiki kule Rwanda Simba, nafikiri idadi ya Rwanda ilikuwa kubwa kuliko idadi hapa eh, lakini katika mchezo jana vile APR na eh, bila shaka, Al-Ittihad nafikiri mchezo huo ulikuwa na mashabiki wengi kuliko mchezo umeanza Ileo kwenye hatua za robo fainali. Naam, Justin Sagini, ni kushukuru sana bwana, ukiendelea kufuatilia mchuano huo ambao upo uwanjani kwa sasa na baadaye kutupa matokeo kamili, lakini pia kufuatilia mchezo wa hali Itihad Alexandria na Fas Rabat ya Moroko. Bila shaka na nikuambie kwamba katika mchezo wa leo sasa hivi, uh, kocha wa timu ya lali Tripoli anaitwa Fuad Abushakra amepatiwa onyo la kwanza, yani kwenye lugha ya soka ni kama vile ameambiwa kwamba ni kadi ya njano ya kwanza. Ukifanya makosa ya pili unapata kadi nyekundu. Maanake jana, katika mchezo wa jana, e, kocha timu ya Alexandria Sergio Moreno alipatiwa kadi nyekundu. Yani ilikuwa ni technical foul ya pili piliana, kwamba alifoka sana mara ya pili eh, na kusababisha kwamba ambia kwamba wewe katika mchezo wavoh weye adhari ya kupokea onyo la pili kuweza kuondolewa uwanjani kabisa hadi na, na msande sana, huyo ni Jason Sagini bwana. Huyu sasa, unajua nimesahau ni kumwambia siingie mitaa ya Mark Muga kule Afrika <laughs> kusini lakini najua <laughs> anajua hiyo <laughs> ni ilani yetu ya chama <laughs> hapa katika jukwaa la michezo <laughs> ukitembea mahali ambapo unakwenda kuangalia shughuli za michezo hiyo <laughs> e, mitaa toka kabisa huko kule kuna polisi na ni vibaya sana mwandishi wa habari wa RFI Kiswahili akitokea katika magazeti ya dunia yote. Sasa nimemsikiliza Sagini na nikashangaa, <laughs> dereva wa teksi anakubeba <laughs> wakati nchi inaandaa mashindano makubwa kama haya. Fainali hizi mm. Anakuuliza kipi kinachoendelea. Ni namaanisha kwamba mashindano eh, haya eh, ya kufanyiwa mauzo ya kutosha eh, kwa sababu mauzo ya kutosha mm, kwa sababu mashindano makubwa kama haya kuna mm, shirikisho, kuna serikali mm, kuna wadau mm, kuna wasimamizi, kuna mambo mengi sana mm. na, na, na kuna siku hizi kuna mbinu nyingi sana za kufanya mauzo. Kuna mbinu ya TikTok mm, mbinu za mtandaoni huku, unaingia kabisa eh, na unafanya mauzo na mabango na eh, inamaanisha kwamba Afrika Kusini basi wameweza kuji wanasema um, kwamba wameweza kujipiga kuji risasi mguuni mm, nam kwa sababu kule Rwanda yalikuwa ni mashindano ya, makubwa ulikuwa uli, uh, ni mkondo mmoja tu ukaenda mmoja sasa, huku ni fainali zote nam, unamfahamu Medi Kagere huyu bwana, naona kwamba kocha wa timu ya taifa Mavumbi Stars Bwana Adela Murush anasema huyu bwana anataka kumpa hata majukumu mengine. Wajua, watu walilalamika kwa nini ameitwa katika timu ya taifa na miaka yake hiyo 38, na, na kocha amesema hata atampa majukumu mengine. Mi namfahamu vizuri sana, wakati akiwa hapa Kenya akichezea timu ya Gor Mahia alikuwa mchezaji ambaye wengi sana walikuwa wanampenda. Na safari hii Adela Mrusha akisema kwamba angependa muingize katika kikosi ama safu ya uf, kufunzi wa timu ya Mavubi, e, ina maana kwamba ameona kitu ambacho wengi sana wanasema kwamba uzoefu katika kikosi cha vijana chipukizi mm, na itakumbukwa kwamba alirudi katika timu baada ya kukaa nje miaka miwili mitatu, mm, miaka miwili, miaka miwili na alikuja na kushiriki katika mechi dhidi ya Algeria japo alipoteza. Kwa hivyo ina maana kwamba akiingia katika timu hii e, kupitia mbinu hii labda, e, amalize msimu wake na timu mm, ya Namungo na kule, kule Tanzania, basi atakuwa anaingia katika kikosi cha ukufunzi na kuleta tajriba mm, e, sio tu kwa vijana chipukizi bali pia katika safu ya ya, ya, ya, ya wa... Shafi, ay, safu ya washambulizi na vile vile safu ya wakufunzi <laughs> naam. Sasa tukitoka huko Rwanda, shirikisho la mchezo wa masumbwi duniani limeomba radhi baada ya bingwa wa Olimpiki Imani Khalif kutajwa katika tangazo la baraza hilo la kupima mabondia wote ili kujua ni mwanaume au ni mwanamke. Sasa shirikisho hilo limetoa sera yake mpya wiki iliyopita na kwa kumtaja Mwalgeria huyo Khalif, sasa wamesema kwamba wameomba, uh, wameomba radhi kwa shirikisho la ndondi kule Algeria, maneno haya yakithibitishwa na rais wa shirikisho la ndondi duniani bwana Boris van der Vost akisema kwamba ilikuwa ni vibaya kumtaja jina lake katika barua ambayo walikuwa wameandika kwamba watakuwa wanawapima mabondia wote, na sasa wamesema kwamba waliingilia masuala yake ya kibinafsi na anafaa kulindwa. Lakini wakati huo, bwana Jowi, kulikuwa na mechi za kimataifa ambazo hizi mechi ni za kirafiki yani, so ushindani pale so timu inakuja kujipima na kufanya mazoezi. Kulikoni huko? Najua kuna mechi ya DRC leo hii. Nam, leo baadaye usiku DRC itakuwa inacheza na New katika mechi ya kirafiki siku ya Ijumaa, lakini pia Gabon itakuwa inapambana na Guini Bisau katika mechi nyingine kujipi ya kujipima nguvu. Naam, pia hapo jana tulizungumzia kombe la Kosafa Cup na hapo jana bwana, Tanzania ilipoteza mchezo wake wa kwanza. Tanzania walikuwa uwanjani na mlikuwa nadhani kwamba watashinda dhidi ya Madagaskar, lakini ndio hivyo bwana, wao walipoteza mchezo wao wa kwanza, na leo hii pia kuna mechi kesho. Hapo kesho Madagaskar watakuwa wanapambana na Eswatini, kisha Komoro watakuwa wanapambana na timu ya Botswana, lakini pia leo hii kuna mechi zimekamilika. Namibia dhidi ya Malawi sifuri kwa sifuri, Angola nne sifuri dhidi ya Lesotho. Makala ya wani ni jukwaa la michezo, Kampala Uganda, saa 12 na dakika 47. Tunatoa kwenye sehemu yetu ya mjadala, bwana Ajowi, unajua, mm -hmm. siku hizi unakaa tu unamsikiza rais wa Marekani, bwana Donald Trump Akiamka anaamua ni hivi, akiamka kila siku kuna tangazo. Sasa kuna tangazo lilitolewa kwamba kuna raia kutoka nchi kadhaa ambao hawataruhusiwa wa kuingia Marekani, yani na maana kwamba kama ulikuwa umepanga kuenda Marekani, hiyo mm -hmm. paspoti yako sasa haifanyi mm -hmm. kazi yani kutoka hayo mataifa <laughs> na mimi najiuliza maswali kwa sababu Marekani kwanza tarehe kumi mm na -hmm. nne wanaandaa mashindano ya klabu bingwa duniani, lakini pia tunawatazamia kuandaa mashindano ya kombe la dunia mwaka elfu mbili ishirini na sita mm -hmm. wakiwa na Mexico, lakini pia na Canada. Mwaka elfu mbili ishirini na nane wanaandaa mashindano ya Olimpiki. mm -hmm. hii inakakaje? Kwanza hebu tupe majina ya hizi nchi ambazo tujue. Sasa hivi ukiwa na paspoti yako inasema mm -hmm. wewe ni raia wa nchi hii, auruhusiwi kuingia Marekani. Nam, kuna mataifa kumi na mawili ambayo yamepewa marufuku ya moja kwa moja, yaani liwe liwale, ukiwa mm, na visa kutoka mataifa haya, lakini hata uwe mgonjwa hata uwe mgonjwa <laughs> hata uwe nani wala nani, aufai kukanyaga katika taifa la Marekani: Afghanistan, Myanmar, Chad eh, Chad inapatikana nchini Afrika. DRC ni ukanda wa Afrika mashariki kitwarolgini Eritrea, Ahiti, Iran, Libya, Somalia, Sudan na vilevile vile Yemen. mm. kisha kuna mataifa saba ambayo hayajapewa eh, marufuku ya moja kwa moja mm. Lakini kuna vipengee eh, katika mm, mm, onyo ile kutoka kwa Rais Trump ambayo yakisomwa kwa makini yanawazuia kuingia taifa kama kwa mfano Burundi, Cuba, Sierra Leone, Togo na Venezuela hawana mm. kibali eh, cha moja kwa moja, moja lakini, kwa moja. Naam, lakini yeah. eh, kuna vikwazo ambavyo vinawazuia kuingia pale, kwa hivyo ukitoka katika mataifa haya ukifika katika Ee, uwanja wa ndege kule nchini Marekani uwanja wote mm. ule utakuwa na wakati mgumu. Ukifika pale JFK Kennedy utakuwa na wakati mgumu sana <laughs> kujielezea ni kwa nini umeingia taifa ile na unaenda kufanya nini na e, majukumu yako yatakuwa yako mm. katika taifa na, na sasa ajo inajiuliza maswali kwa sababu mm. kwanza kuna wanariadha ambao watatoka katika mataifa mia mbili na sita kwenda kushiriki katika mashindano ya Olimpiki. Tuna mataifa kama Sudan ambao bado wana nafasi ya kufuzu mm -hmm. kuelekea kombe la dunia. Kuna taifa kama Iran, tayari wao wamefuzu no. kuelekea kombe la dunia Kipi kinakwenda kufanyika kwa wa watu, kabla hata tuingie kwenye mashabiki? Kutakuwa na athari kubwa sana, na ni athari kadha wa kadha, kwa sababu kisaikolojia. Kwa mfano e, na kualika kwangu, alafu nakwambia ukifika langoni mm, usubiri hapo kwanza, ukaguliwe ufanyiwe mawili matatu. Kisaikolojia unajiuliza kwani mimi ni mhalifu hata? mm. E, at, ukiingia kwangu utakuwa hauna hauna raha, hauna ule uhuru wa kuweza kutangamana nami. Inamaanisha mataifa ambayo umeyataja yatakuwa na wakati mgumu sana hata kujiandaa kisaikolojia katika mashindano haya, na vile vile yatakuwa ni, ni kibarua kigumu sana, kwa sababu wanasema kwamba eh, masharti ni kwamba wachezaji wanaruhusiwa mm, eh, makocha, makocha wanaruhusiwa, mashirikisho, wasimamizi, lakini pia ukiangalia, eh, kwa kiwango kingine, e, eh, haikupi uhuru wa moja kwa moja kuweza mm. ku, ku, kupata viza kuweza kwenda Marekani. Kwa hivyo na yu... pia nikiangalia naona kwamba yule katibu mkuu Bwana Marco Rubio mm -hmm. alisema kwamba pia wataangalia ni mashindano ya aina gani. mm -hmm. Sasa najiuliza, kwa hivyo lazima watapima pia uzani wa mashindano, mashindano. Sasa basi siwatoe orodha <laughs> ndo mtu ajue kwa mashindano yote ambayo <laughs> yanafanyika Marekani na tayari kwa... akajichanganya kwenda kulipa hela zake za visa <laughs> Mm, na, na tayari jinsi ambavyo umetaja ni mashindano mawili makubwa ambayo tunatarajia kando na mashindano ya ya vilabu katika mchezo wa FIFA Club World Cup ambayo unaanza mm, baadaye mwezi huu, mashindano ya Kombe la Dunia mwaka 2026 na michezo Olimpiki ambayo yatafanyika kule Los Angeles nchini Marekani, basi. Kando na michezo hii, kuna pia mchezo wa kriketi ambao pia unafuatiliwa sana kule mm. Marekani na vilevile vile ligi ya mpira wa kikapu NBA, NBA ambao wachezaji wake wengi hasa wachezaji kutoka Venezuela wachezaji mm. kutoka Iran wanashiriki pale Sudana, na na Sudan vilevile vile. Kwa hivyo Nzioki, kutakuwa na kibarua kigumu sana katika wafuasi wa michezo na vilevile mchezo kwa ujumla. Kwa acha, tusubiri tutaona baadaye ripoti kamili ikitolewa na Marco Rubio, atueleze hii michezo ambayo anajua ni mikubwa ni gani? Na mashabiki wafungiwe nje. mm. Unaona kwamba Iran watakuwa na wataadhirika sana, e, kwa sababu watakuwa... ni wachezaji watakuwa uwanjani peke mm -hmm. yake itakuwa vibaya sana, na sasa kinachojiri kwingineko duniani mimi ni paul nzioki studioni nipo na george ajowi ukitaka kusikiliza matangazo ya rfi kiswahili ukiwa maeneo ya goma bukavu na mashariki mwa drc ni tisini na nane rfi kisangani ni mia moja na tano ukiwa kule burundi maeneo ya bujumbura unaweza ukasikiliza rfi kiswahili kupitia tisini na sita nukta moja rfi kampala ni tisini na tatu nukta saba kigali kule rwanda ni tisini na moja nukta tisa na ukiwa tanzania maeneo ya mwanza unaweza ukasikiliza kupitia inland fm tisini na tatu nukta tatu bwana ajowi sasahivi uwanjani tunazungumza fainali ya kinadada Coco Gauff kashinda, hata kabla tuondoke hapa afisini. Lakini leo hii nilikueleza, hii itakuwa kubwa, lakini naona ishaanza kuwa rahisi na nyepesi kwa Jannik Sinner kati ya Jannik Sinner na Carlos Alcaraz kwa sababu Jannik Sinner kwa sasa ni seti ya tatu, ana mbili mfukoni. Ana mbili mfukoni hmm, na tayari ana mbili mfukoni, ana mbili mfukoni. Nakumbuka kwamba mwaka huu aliweza kushinda French Open, kwa hivyo ina maana kwamba anaendeleza ule msururu wake wa msimu huu ambao alianza vizuri sana French Open, ambao ilifanyika kule Australia, aliweza kuibuka mshindi. Mwaka jana alishinda US Open na vile, vile uh, Australia Open, kwa hivyo anataka kushinda taji hili kwa mara ya kwanza kwa sababu ajawai shinda taji hili ikilinganishwa na Carlos Alcaraz ambaye pia ni bingwa mtetezi, bingo mtetezi hapa anata, anatetea taji lake na jinsi ambavyo umesema hapo mm, itakuwa ni vigumu sana kwake kutetea taji hili ikizingatiwa kwamba sina ambaye e, mengi amekuwa akimkumba katika ulingo huu wa mchezo. Anataka kusafisha jina lake na kuweza mm, kurudi katika likuwa na ile jabu, kesi ya ulaji muku na, lakini na, naona bado pia wanatenisi wenzake walimtetea sana lakini pia kuna wengine waliuliza kwa nini asipigwa maru fukunaendelea kucheza kwa hivyo, labda itakuwa mbinu moja y kusafisha jina lake akishinda hapa na hapo. Jana Coco Gauff ameshinda kwa mara ya kwanza, yaani amekuwa amefika fainali mara kadhaa akajaribu, lakini ikashindikana. Sasa hapo jana akashinda Arina Sabalenka. Wakati huo tukizungumzia ili kombe la vilabu duniani mm -hmm, sasa nani huyo anakwenda kucheza na nani? Kwa sababu ni kombe ambalo tunatarajia mashindano yaanze tarehe kumi na nne na hiyo ni wiki ijayo tu naam, na yatakamilika tarehe kumi na tatu mwezi Julai, na ni timu thelathini na mbili ambazo zimegawanywa katika makundi manane. Na kundi A linajumuisha timu ya Palmeiras kutoka Brazil, Porto ya Ureno, Alhali ya Misri na vilevile Inter Miami kutoka Marekani. Kundi B lina PSG ambayo ni mabingwa atetezi katika klabu bingwa barani Ulaya, Atletico Madrid bafatogo ya Brazil na Seattle Sounders kutoka Marekani. Kundi cha Bayern Munich ya Ujerumani, Auckland City, Boca Juniors Argentina na Benfica ya Ureno. Kundi da Flemingo, Esperance ya Tunisia, Chelsea Uingereza na los, HL, los Angeles FC ya kutoka Marekani. Nataja tu timu ambazo zina vilabu vi kubwa kubwa, ama zile ambazo ukiangalia unaona kwamba kuna ushindani mkubwa katika makundi hayo. Kundi G ama ukipenda G, kuna Manchester City ambao ni mabingwa wa watetezi, wamekuja hapa kupitia ubingwa wao ambao walishinda katika msimu uliopita. Kisha kuna Wydad FC ya Misri, Al Ain, hii ni ya kutoka eh, Qatar, Qatar. Kisha Juventus ya Italia. Kundi H, Atletico, Real Madrid, Al Hilal Pachuka na Redbulls Salzburg. Kundi zingine ambazo nikitaja tu nitakuwa na wakosea kwa sababu ni kundi ambazo zinakaa rahisi sana mm -hmm. Nam, nam sawa sawa. Sasa leo nataka kukupa sekunda thelathini kwa sababu kuna Portugal dhidi ya Spain, Ureno dhidi ya Hispania mm -hmm. hii ni fainali mzee. ni fainali ambayo ni ya kukata na shoka narusha tu, turufu kwa Hispania ambao <laughs> wana kikosi kichanga <laughs> wachezaji wazuri sana ukiangalia mm -hmm. kuanzia nyuma kuanzia mwanzo hadi nyuma natumai raya atajumu Eh, nafasi ya tatu mm -hmm. ku, eh, kwa mm -hmm. kuishinda na na eh, na na Ujerumani magoli mawili kwa sifuri. kwa kutamatisha matangazo siku ya leo, tupate kibao kautamu fulani. Wasanii ni Ben Sol na vijana barubaru, wote ni wa Kenya. ukinipana yeah. uwezi shuka shuka ikito wezi ruka ruka ruka. kutoka iweze kani ani kwangu ni kwako ndani hata ufungwe shuka shuka shuka. wakushuke matuta yanga mbali mimi ndo mwenye mali nataka tabibu anitibu jumalimu the way you smile you ignite my soul ni ni your time, your your time body and soul jumwalimu hana jibu. Ona majaribu ya usiku unainama sina nguvu mwenzako sina hali, hali. ni kibao ka utamu fulani wasanii Ben Sol na vijana barubaru wote ni wa Kenya. Kinatamatisha matangazo siku ya leo. Ni washukuru George Maina na Paul Mil ambao wamekuwa ni mafundi wa mitambo katika upande wa pili, George Joey na Jackson Sagini. Tumeshirikiana katika makala jukwaa la michezo. Douglas Omariba ndiye aliandaa taarifa siku ya leo, lakini Victor Moturi amekuwa ni msomaji wa habari hizo. Matangazo mengine kutoka herefi Kiswahili ni hapo kesho saa moja na nusu Afrika ya Kati, sawa na saa kumi na mbili na nusu, saa moja na nusu Afrika Mashariki moja sawa na saa moja sawa na saa 12 na nusu Afrika ya Kati. Kwa heri.