Ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita Hivi punde tunakuletea jukwaa la michezo. Nam, asante sana Karo Coriel. Mimi ripo, lindzio, kileo, studio, ni Paul Nzioki. Leo hii studioni nipo na mwenzangu George Joey. Utakwenda kumsikia Jason Sagini akiwa jiji la Pretoria kule Afrika Kusini, anaendelea kufuatilia mashindano ya basketball barani Afrika, ikiwa ni ligi kubwa ambapo sasa ni michezo ya fainali. Lakini wakati huo pia tutakwenda kumulika mataifa mbalimbali mbali ambayo yameshiriki katika mechi za kirafiki kuanzia barani Afrika, sasa hivi Kenya ikiwa uwanjani dhidi ya taifa la Chad. Lakini wakati huo kwenye riadha mwanariadha wa mbio za mita elfu tano mwanadada Beatrice Chebeta ameshindwa kuivunja rekodi ya dunia katika mbio hizo kwa sekunde tatu peke yake, katika mashindano ya ligi ya Almasi. Wakati huo kwenye French Open kwa sasa uwanjani Arina Sabalenka dhidi ya Coco Gauff, ni fainali kwa kinadada. Karibu jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Joja, Joi, vipi? Kwema kabisa. Ponzi, okay. Imepita wikendi kama moja hivi tangu tukutane. Naam na, na e, mimi nafurahia kwa sababu mm, kila wakati ambapo sagini anazurura katika ukanda <laughs> na vilevile nje ya ukanda anazurura tena. <bile> <laughs> Kuzurura kufanya kazi. Si kuzurura tu, kuzurura kule kulaza damu, lakini kuzurura kufanya kazi. Mm-hmm. Anapopata nafasi kama zile basi sisi tunaweza kuwa hapa mimi na wewe mm, ili kuweza kuchambua yale. Anapata nafasi nyingine ya kupiga injili hapa wakati yeye anakusanya sadaka huko. Sasa tutakwenda kumsikia moja kwa moja, akiwa tayari, tutakwenda kuzungumza naye, kwa sababu anaendelea kufuatilia mashindano ya basketball, na mwamba huyu amesha tua kule. Nimekuwa nikimfuatilia pale kwenye WhatsApp, anatesa sana huyu hey. Ametuonyesha mambo mengi sana yani, tunajisikia kama na sisi tuko Pretoria. Nimemwona anapanda taxi taxi hey, ambayo uh, uh, gari lile ukilileta hapa jijini Nairobi linatumiwa na mawaziri hey. Afrika Mashariki ni gari la mawaziri, watu wa serikali uh, no. nimemwona eh, hey. Pale amekaa back left wacha, mm. mm -hmm. <laughs> tuungane naye moja kwa moja atueleze kilichojiri tangu kutoa kwake pale na kinachojiri kwa sasa, kwa sababu nafahamu kuna mchezo mmoja uwanjani. Juston Sagini, karibu sana ndani ya makala, jukwaa la michezo. Bila shaka asante sana kwa lugha ya mtaani hapa Pretoria. Nzioki, wanasema giabonga, yani kusema asante sana. Na bila shaka unasema kwamba mchezo unaendelea sasa hivi uwanjani, mchezo kati ya wakilishi kutoka Afrika Mashariki na Kati APR ya Rwanda ambao wanaongoza kwa takriban alama kumi na tatu mbele ya Petro Delona mbele ya mtetezi ambako sasa hivi yuko nyuma kwa alama 45, wakiongoza APR kwa alama hamsini na nane kwenye robo ya tatu. Sasa hivi tunaelekea robo ya nne, inasalia alama thelathini kabla ya robo hiyo ya tatu kukamilika, kwamba kwa umekuwa uh, na mishono mizuri hapo awali kuanzia jana hadi leo, na bila shaka tumefurahiwa na kwamba uwanja huu bila shaka una viwango sawa tu na uwanja ule wa Kigali nchini Rwanda wa Beki Arena. Maana kiwanjani hapa SunBet Arena, bila shaka mandhari mazuri, lakini pia mashabiki wamekuja kiasi cha haja, na labda kabla ninde kukupatia uh, taarifa kem kem, labda uweze kuwasikia maana kwa mashabiki wa Epera wasikia hapa kiasi cha haja na wamekaa au panao kuume juu kabisa kwenye uwanja huu wa SunBet Arena, na unavyowasikia nyuma yangu bila shaka wanapiga ngoma tangu mechi ilipoanza ni saa hivi, kwa minajili ya kushabikia timu yake kuweza kufuzu eh, michuano hiyo ya robo fainali, baadaye kuanzia siku ya Jumapili. lakini Right, jambo limeshuhudia pia mchezo mmoja Creole Star ya Cape Verde kilaza bila shaka FS Rabat ya Morocco, lakini pia uh, timu ambayo ilikuwa na rekodi nzuri kwenye mkondo wa Nile, unazungumzia Al Ahly Tripoli ya Libya ikifunga mechi yake ya kwanza na Al Ittihad ya Alexandria Misri, katika mechi ambayo ilikuwa na ubaya sana, maana ilikuwa ni mechi ya nafasi za kwanza katika kila mkondo Unazungumzia Tripoli tri, tri, tri, ya Libya lakini pia Alexandria ya huko taifa la Misri. Kwa hivyo bila shaka tunazidi kuangania, lakini kiujumla ni kwamba mashalo ni mazuri na mashabiki wamefika kiasi cha haja kama ilivyokuwa Rwanda. Kwa hivyo ni mchezo ambao kidogo inazidi kukua na inazidi kushika kasi hapa Pretoria, Afrika Kusini. Nam Sagini, labda ulikofika, umezungumza na baadhi ya viongozi katika mashindano haya barani Afrika, kwa sababu sasa wajua, ni fainali na ikitoka hapa fainali ni hadi mwaka ujao, na labda wanasemaje kuhusu mashindano ya mwaka huu? A, bila shaka jana nimezungumza na rais wa bal bila shaka, a, Rais Amadou Gallo Fall, lakini pia mkurugenzi mtendaji wa NBA Afrika Claire Akamanzi lakini pia rais wa FIBA Afrika hapa anaitwa Anibal Manave na wakazungumzia kuhusu kurizika kwao na hukua mchezo hii tangu ilipoanzishwa mwaka elfu mbili na moja wakisema kwamba imechangia pato la Afrika kwa zaidi ya milioni dola mia mbili hamsini tangu ilipoanzishwa mwaka huo, na wampata uunguaji mkono kwenye mtandao wa YouTube ya utazamaji wao uia niongezeko la sitini na tisa tangu mwaka jana lakini pia wameshuhudia pia kutoa nafasi za kazi zaidi ya elfu thelathini na saba tangu ilipoanzishwa miaka hiyo minne iliyopita, lakini pia kusema kwamba wamefurahia maana kwamba michuano hiyo imezidi kuenea kila mahali duniani, maana kwamba wamefikia zaidi ya mataifa mia mbili kumi na manne katika lugha kumi na saba, lakini wame pia wamezungumzia pia kuhusu kwamba kupanua michuano hiyo na kuipeleka nchi kadhaa ikiwemo bila shaka, hii ikiwa ni mara ya kwanza ikweza kuona michani hiyo ya BAL kwa mara ya kwa kwanza kabisa. Lakini pia kusema kwamba kuna uwezekano kwamba labda huenda miaka ijayo tutaweza kurubia ligi spesheli au angalau ligi na angalau ama iliyo karibu na ligi ya mpira wa wanaume ya vikapu upande wa kinadaa. Lakini pia ni mhoji rais wa BAL Amadou Gallo Fall, na alikuwa anakueleza kuhusu basi uwezekano wa kuwa na ligi spesheli au ligi ya BAL ya wanawake kwa miaka ijayo, tumsikie. Rais huyo wa Afrika BAL, Amadou Gallo Fall. <laughs> hili ni jambo ambalo tumekuwa tukijiuliza kila mara. Tunachoweza kumhakikishia kila mtu ni kwamba tumejitolea kukuza mchezo na kukuza umaarufu wake, kuleta mashabiki zaidi uwanjani. Mchezo wa wanawake ni maarufu sana katika baadhi ya nchi, lakini bado kuna mengi ya kufanya katika suala la kuhakikisha tunapata idadi muhimu ya mataifa ambayo yanashiriki upande wa wanawake. Tunafahamu baadhi ya nchi zinazoongoza kwa mpira wa kikapu wanawake kama Nigeria, Msumbiji, Senegal, Mali, Cameroon na Angola. Tunahitaji kuona nchi nyingi zikiwa na ligi ya ndani zenye ushindani zaidi na kujitahidi, hivyo tunaweka msingi thabiti. Bila shaka umesikia, bila shaka sauti yake huyo rais wa Afrika Madugalo waf ambaye sifa hizo ambazo zimeminia kwa BAL pia mkurugenzi mkuu mtendaji wa NBA Afrika Clare Kamanzi pia sifia kwamba yamekuwa sana mazuri, lakini pia sema kwamba kuna kuendelea kukua kwa BAL kwa miaka ijayo. Lakini pia akizungumzia kuhusu uwezekano na uwepo wa ligi special ya BAL ya Afrika kwa upande wa wanawake, rais wa tiba Afrika Anibal Manave pia alikuwa naye kusema kuhusu labda miaka ijayo utakashuhudia ligi ya Afrika ya BAL kwa wanawake. We are working on it. Tunalifanya kazi pengine mwaka huu tutatia saini mkataba na mdau ili kuendeleza ligi maalum ya akina dada. Bila shaka, tunahitaji kuelewa kuwa kiwango cha mpira wa vikapu upande wa wanawake na idadi ya mataifa yanayoshiriki mpira wa kikapu upande wa wanawake ni kidogo sana. Kwa hivyo tunahitaji kuendeleza uh, muundo maalum wa kuleta ushindani. Tayari tumeanza mpango huu wa wanawake, tunaziunga mkono klabu za wanawake kushiriki na kufika fainali. Tunaanza kuwapa nafasi ile ile ambayo tunawapa wanaume. Tunahitaji kuwekeza kwa wanawake, kwa hivyo tunafanyia kazi, naamini mwaka ujao tunaweza kuwa na taarifa zaidi, kwamba bila shaka wanawake watakuwa na ligi yao maalum. I... naam, labda Sagini, mbona viongozi hawa wawili rais wa BAL na rais wa FIBA wameweza kupigia upatu kuinua ligi ya kinadada ya mpira huu wa kikapu? Unajua <coughs> oh, ni kwa sababu kwamba wameona kwamba mafanikio yamekuwa makubwa katika msimu wa tano kwa upande wa wanaume, na hivyo basi, mara nyingi unapoona kwamba wanaume wanafanya vizuri pil... lakini pia wanawake pia wanafanya vizuri na kwamba ukiangalia kihistoria Aa, uh, katika michuano hii ya basketball ya Afrika unakumbuka kwamba Nigeria ilifuzu katika hatua ya robo fainali kwenye Olimpiki ya Paris mwaka jana, lakini pia unazungumzia Senegal aa, uh, kuwa ikuwa pia kufuzu michuano hiyo, lakini pia kumpiga bingo tezi katika dunia michuano ya kufuzu kombe la dunia la mwaka 2022 lakini pia zinaona kwamba kumekuwa na wanawake kadhaa ambao wamekuwa kinawili katika mchezo huu wa basketball ya Afrika, kuzungumzia kwamba Liz Mills akiwa na timu ya taifa Kenya akiwa akiipeleka timu hiyo katika michuano yake ya kwanza na kufuzu katika michuano ya FIBA Afro Basket barani Afrika kwa hiyo mafanikio amepelekea viongozi kuweza kuwazia labda kuweza kuwapa angalau nafasi kubwa ujuku wa kubwa wanawake ambao wamekuwa wakifanya vizuri katika michuano hiyo ya hapa barani Afrika ya BAL basketball. Naam, Jason Sagini, ni kushukuru sana na ni kutakia uangaliaji mwema wa mechi ambayo inaendelea uwanjani, lakini vilevile vile baadaye, US Monastir dhidi ya Rivers Hoopers, tutakuwa tunasubiri matokeo kutoka kwako. Labda nikujue kwamba kwa, kwa, kwa sasa hivi APR naongoza katika roba imeshaanza, uliopita, na APR naongoza kwa alama sitini na tatu kwa arobaini na sita dhidi ya bingu mtetezi Petro de Luanda kutoka taifa la Angola asante sana jason sagini nam huyo ni jason sagini akiwa Pretoria. huko ni afrika kusini anaendelea kufuatilia fainali za mchezo huu wa basketboli timu za wanaume hizi zikichuana hizi ni timu bora kufikia sasa barani afrika na wakati huo ajoi kule tanzania ni kwamba sasa ile mechi ambayo imepangwa juni tarehe kumi na tano dhidi ya yanga na simba sasa imechukua mkondo mwingine kuna bwana mmoja alikuwa amewasilisha kesi katika mahakama kuu na akaambiwa kwamba sasa sisi hatuna uwezo wa kushu kesi kesi hii kwa pale, kwa wao, kwa hivyo ile mahakama ya juu pale ikajiondoa, ikasema kwamba kwamba wao hawataendelea na na hiyo. Sasa tunaendelea kusubiri, kwa sababu tarehe 15 wao hawatapeleka timu uwanjani, na wamepanga mechi kucheza na timu ya ya na nadhani ni EPR kama si Rayospo ya kule Rwanda. Wana mechi ya kirafiki na na timu moja kule Rwanda, na sasa wanasema kwamba kwamba Simba wao kwa wao waendelee kujua wana mechi mechi, lakini haipo sijui katika za kirafiki za kirafiki za kimataifa. Kulikoni hapo, naona Kenya wapo uwanjani, DRC najua walimrarua Mali, goli moja sifuri. Ikalazwa na Mauritania mabao mawili kwa moja. Burundi ikaishinda Guinea Bisau bao moja kwa bila, wakiwa nyumbani. Kisha Gabon wakashindwa na Nije mabao matatu kwa bila. Tunisia wakalazwa waka na Moroko mabao matatu kwa bila. Kisha Uganda wakagaragazwa na Kamerun mabao matatu kwa bila. Afrika Kusini na Tanzania walitoka sare tasa katika mechi ambayo ilichezwa kule Afrika Kusini. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika jukwaa la michezo ya hewani Nairobi. Ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na saba sasa. Hapa tunamzungumzia mwanariadha wa mbio za mita alfu tano Beatrice Chebet. mm -hmm, kaikosa rekodi ya dunia kwa sekunde tatu katika mashindano ya ligi ya almasi kulikoni ya Jowi, lakini alinifurahisha baada ya mashindano hayo ambayo aliandaliwa kule Roma, Italia, alipojiwa akisema kwamba alitamani sana kukimbia e, muda wa dakika kumi na nne na sekunde moja tano, lakini hata ukiangalia jinsi ambavyo alifanya katika mashindano yale alimaliza wa kwanza kwa dakika kumi na nne sekunde sufuri tatu, e, na kukosa kuweka rekodi ya dunia kwa sekundi tatu nukta nne tano lakini akasema kwamba e, licha kwamba alimaliza katika nafasi ile, anarudi hapa nchini Kenya na atajiandaa kuweza kurudi na kuweza kuvunja rekodi. Sasa hatujui ataivunja rekodi mm. wapi lakini na, ameweka rekodi yake bora mm. kabisa, rekodi yake bora kabisa, rekodi ya inaitwa national record pia mm. lakini e, Nzioki, mimi nitasema kwamba pia kuwa nashindana na, na wanariadha ambao ni wachache katika mashindano ya riadha katika mbio hizi za mita elfu tano mm. kumbuka kwamba alikuwa nashindana na, na mshikilizi wa rekodi ya dunia katika mbio hizi, raia wa Ethiopia Gudaf Segei pamoja mm. na mshindi wa fedha katika mbio za Olimpiki mita elfu kumi upande wa kinadada mm. raia wa Italia Nadia mm. Batole, Batosleti mm. ambaye al, na ambaye alimaliza katika nafasi ya tatu katika mbio hizo mm. kwa hivyo mimi naona kwamba E, akiweza aki, aki kushiriki katika mbio zingine ambazo zimesalia kabla mm. mashindano ya Tokyo, kwa sababu wanariadha wengi sana wanajiandaa kwa Tokyo, mashindano ya dunia mm. Aidha, e, ataweka rekodi katika mbio hizi za katikati mm. ama tutarajia rekodi katika mashindano ya Tokyo, mashindano ya dunia wajua. Uh, nikimwangalia, bitri zinakumbuka wakikimbia hizi mbio mm -hmm. za mita elfu tano katika mashindano ya olimpiki kule Paris mm -hmm. na katokea kisa pale kati ya Gudaf Tsegay na mwanadada Faith Kipyegon ilikuwa ni katika hizi mbio mm -hmm. sababu nakumbuka huyo Nadia naye nimemwona wakati mwingi sana, katika hizi mbio za mita elfu tano na huwa anakimbia unadhani pale kwenye track uamini kama mm -hmm. bado atamaliza katika zile nafasi tatu za kwanza, lakini, mionge, lakini... eh, pia naye huwa ukimwangalia kwa sasa hivi, lakini ukimwangalia kirekodi unampata Beatrice yupo mbali kidogo. Kwa hivyo labda tuendelee kuamini kwamba hii rekodi hivi karibuni itakuwa inavunjwa na Beatrice Chebet. Kuna mashindano yako Safari Cup ambayo anaendelea na Tanzania watakuwa wanacheza baadaye na, na Madagaskar. Afrika kusini wanapata ushindi dhidi ya Zimbabwe mbili sifuri, Mauritius sifuri kwa sifuri dhidi ya Msumbiji na bwana ajoi, timu ambazo zinashiriki haya mashindano Makocha wengi wamesema sisi tunaziandaa timu mm -hmm. kwa sababu ya mashindano ya CHAN. mm -hmm. Kwa hivyo ukiwaona Tanzania hapa wameamua, sisi tunashiriki kabisa kwenye COSAFA, huku ujua wanajipanga labda watakuja kuharibu uh, hali ya hewa kabisa katika mashindano ya CHAN kwa sababu ni nafasi sasa ya timu za taifa kujiandaa, na kila moja ikipata mashindano kama haya imekwenda kujiandaa kwa sababu. Umezungumzia mechi za kirafiki kuna vijana ambao walikuwa wanacheza na Afrika Kusini, timu ya Tanzania hiyo, lakini bado hapa sasa kuna timu nyingine ambayo inashiriki katika mashindano ya KOSAFA. Kwa hivyo ule wakati mwalimu anakuja kutengeneza timu ya chani sasa, inaonekana kwamba haya mashindano ya chani yatakuwa ya kuvutia zaidi. Ina maana kwamba Tanzania watakuwa na upinzani mm, mkubwa wa kuchagua wachezaji ambao watashiriki hata Afrika Kusini na, hata Afrika Kusini na. Sasa kinachojiri kwingineko duniani mimi ni paul nzioki hii e studioni nipo na joja jowi lakini jason sagini umemsikia bila shaka kwenye simu ukiwa maeneo ya iringa unaweza kusikiliza matangazo ya rfi kiswahili kupitia nuru redio tisini na tatu nukta tano ukiwa maeneo ya tabora unaweza ukasikiliza kupitia uhai fm redio tisini na nne nukta moja una redio na redio nayo tuongeze hapa bwana jowi redio labda kule maeneo ya magharibi mwa kenya kuna redio moja ambayo inaitwa Um, sauti ya matumaini. E, sauti ya matumaini, sauti ya matumaini wale maeneo ya Vihiga kule unaweza ukasikiliza pia kupitia tisini na nne nukta tatu. Sasa bwana Jowi, mm -hmm. e, kulikuwa na mchwano kati ya Ufaransa dhidi ya Hispania mechi, mm -hmm. ambayo watu wengi walikuwa wanaangalia, kwa sababu tulikuwa tumetoka kwenye fainali ya ligi ama bingwa, lakini sasa hapa ni katika fainali ya mataifa hii yeah, ni ligi ya mataifa ya Ulaya. Sasa pale wana ligi, yaani ni mataifa ya wana ligi, mm -hmm. lakini bado kuna ligi zingine. Sasa hapa sio vilabu ni mataifa. Mataifa. Ufaransa wakashindwa na Hispania magoli matano kwa mane mechi ambayo watu wengi waliangalia. Sijui ni kwa sababu ya majina ambayo yalikuwa uwanjani ama ni ile fainali ya klabu bingwa. Sijui lakini sasa tunaelekea kwenye fainali, Ureno dhidi ya Hispania. Hii mechi ni hapo kesho. Unaionaje? na bila shaka itakuwa ni mechi kati ya vizazi vipya na vizazi vya kale, ama ukipenda vizazi ambavyo miaka imeenda sana, kwa sababu eh, Yamal alipofunga katika mechi ambayo umetaja kati ya Ufaransa na Hispania aliweza kusema kwamba anatazamiwa sana ama anatazamia sana fainali ambayo watakutana na Ureno, na amesema kwamba katika fainali hiyo basi mm, ndio mtamtambua yeye ni nani. Anasema ah, kwamba raha yake kwanza ni kucheza na Cristiano Ronaldo, kisha mm -hmm, raha yake ni kuweza ku, kuji, ashamu kujiweka katika ile e, ulingo wa juu katika mchezo wa kandanda. Yeye hmm, ni mchezaji mkubwa duniani. Naam, na anafurahia na, na, na, na, na, sana na e, hii Uhispania ambayo tunaizungumzia, kumbuka kwamba mwaka 2024 ndio walikuwa mabingwa wa mchuano wa Euro e, ambao ulichezwa kule Ujerumani na wakawa waka na wachezaji bora katika kikosi kile. Kwa hivyo ni fainali ambayo wengi watakuwa wanaitazamia na wengi watakuwa wanaangalia e, vizazi hivi vipya vya Uhispania kwa sababu Uhispania wana kikosi kichanga sana ikilinganishwa na timu kwa sasa na miaka arobaini miaka, miaka mingi sana mm, kata... miaka mingi na, na sidhani kama Ronaldo huyu ana nafasi ya kucheza dakika tisini kweli zipo sidhani atakamilisha kwa sababu <laughs> ukimlinganisha <laughs> na vijana wa <u> Hispania atamuhemesha <laughs> kwelikweli mm. mm-hmm. Na tukimzungumzia huyu Ronaldo amesema kwamba yeye aendi katika mashindano ya kombe la dunia la vilabu, na unafahamu kwamba mkataba wake kule Al Nassr umekamilika na kunasemekana kwamba kuna timu ambazo zilikuwa zimemujia na zikamletea ofa mezani, e, pia, na yeye pia amezungumza na waandishi wa habari na akasema ndio, kuna timu ambazo zimetaka nicheze, lakini bwana, huwezi kushindana katika kila mashindano. Unaamini kwamba labda ni wakati wa Ronaldo, yeye anaamua mimi naondoka sasa. Mimi naona Ronaldo sasa ni wakati wake tu, labda kuunda fedha za kustaafu na kwenda eh, kupumzika na familia, kwa sababu Al Nassr waliweza kumrai kwamba aweze mm, kushiriki mashindano haya mm, kisha baadaye aweze kutafuta klabu nyingine ama, ama ajiunge na klabu nyingine, lakini tunaona kwamba bado mazungumzo wanasema yako, yako chini ya meza. Kwa hivyo mm, tutasubiri kuona kama atakubali kurejea katika mashindano ama ata kataa jinsi ambavyo amekataa na kuweza ku labda kujiunga na timu nyingine ama atastaafu mm. Kwa hivyo tunamsubiri, lakini bwana unajua, Ronaldo ana mataji ya kutosha tu, ukizungumzia haya mashindano ya vilabu ya mm. kombe la dunia akiwa mm. na Man United ameshinda mara si mm. za, zaidi ya moja, akiwa na Real Madrid ameshinda zaidi ya mara tatu, yani mm. haya makombe pia ya kombe la dunia vilabu na mba, la vilabu, naamini kwamba anayo ya kutosha. Ligi kuu ya Italia ana mataji mengi huyu bana nam sasa nukwa kwenye tenisi sasa hivi, yaani siamini kwa sababu Eh, Arina Sabalenka dhidi mm -hmm. dhidi ya Coco Gauff mm -hmm. Yani hapa wanakabana koo kwa koo, na mimi nilikuwa naona labda itakuwa ni mechi rahisi sana kwa Arina Sabalenka, lakini hata ukiangalia mechi nyingine ambazo wamekutana wote wawili mm -hmm. kama kwenye US Open mwaka elfu mbili ishirini na tatu na ukiangalia, ilikuwa ni fainali ya kwanza hapa uh, Ufaransa kwa Arina Sabalenka, nilikuwa nadhani kwamba itakuwa ni rahisi sana kwake, lakini huyu Coco Gauff mm -hmm. naamini kwamba leo hii huenda hapa tutashuhudia set Yane, seti ya nne, seti alafu tutapata mshindi mpya kwa sababu wawili hao hawajawahi kushinda mashindano ya French Open. Um, e, Zabalenka ameshinda Australia Open mara mbili na mwaka uliopita alibanduliwa katika finali ya French Open. Gauff naye akiwa na miaka e, ishirini na moja alipoteza French Open e, mwaka jana, lakini kamaweza katika nafasi ya pili na, na Arina naye kafika kwa mara ya kwanza, kwa mara ya kwanza na, e. na alibanduliwa na Iga SwaiTech. So kwa hivyo ni finali ambayo wengi wanasema kwamba tutapata mshindi mpya, mm, lakini hatumjui ni nani. Mimi bila na... shaka tutapata mshindi mpya kwa sababu wote wawili hakuna mmoja, hakuna ambaye amewahi na, na kuna kitu kinapendeza kwa sababu ni nambari moja duniani, dili ya nambari mbili duniani. Yani na nambari mbili. Yaani inaonekana kwamba hapa ndo nakwambia naiona na seti ya labda ya aina hapa ya kwenda kuamua. Mm -hmm. Na hapo kesho haya, kwa wanaume unajua itakuwa ni kati ya Jannik Sinner na Alcaraz. Ne, naam tena ni fainali ambayo pia ni ya kukata na shoka kwa sababu mm, wote ni vijana chipukizi wote wanate, ma, wanawakilisha taif, mataifa yao baada ya vigogo wa mataifa yao mm, kuweza kustaafu katika mch mch mashindano haya ya tenisi. Naam, ndio hivyo sasa. Hapo kesho tukirudi hapa studioni, pia tutazungumzia mengi kutokea huko kwenye BAL. Sagini atakuwa nasi tujue timu gani zimeshinda. Tunakamilisha makala jukwaa la michezo. Kwa kutamatisha matangazo ya siku ya leo tupate kibao cha Falipupa. Kibao cha fali pupa msanii kutoka DRC kikutamatishia matangazo siku ya leo. Ni washukuru Collins Kadhambi ambaye amekuwa ni fundi wa, wa mitambo upande wa pili, George Mina ambaye amehakikisha kwamba matangazo yamekuja mubashara katika pale Facebook, Caro Corel ambaye amekusomea habari siku ya leo, Victor Abuso amekuwa ni msimamizi wa matangazo. Mimi ni Paul Nzioki nimekuwa na George Ajowi katika makala ya jukwaa la michezo na Jason Sagini akiwa kwenye line ya simu. Matangazo mengine ni hapo kesho asubuhi saa moja na nusu Afrika Mashariki, ikiwa ni saa kumi na mbili na nusu.