Afrika mashariki ni saa 12 na dakika 36, wakati wa kupita, wa kupisha kikosi cha jukwaa la michezo nam. Asante sana joja jue, hapo ulishika zamu bila shaka vyema kabisa, na nimerejea nikiwa katika hali sawa. Mwenzangu Nzioki, vipi? Nikaribishe kwa e, kapeti ya rangi nyekundu Eh, kapeti ya rangi nyekundu ndio, <laughs> hapa makao bora kabisa ya michezo hii, na leo ni jukwaa la michezo bila shaka. Kigali boy akirejea studioni nikitoa mm. na amevalia uzi wa Ferwafa, sijui umekuwa mjumbe wa kamati kuu ya shirikisho la soka Rwanda au vipi? Amavubi Stars mm. nilipatiwa jezi nilipozuru uwanja wa Mahoro, ah zawadi kule ndio mm, mm, na shirikisho nilitarajia utakuja na vile vivesti vya watu wa basketball, lakini kama <laughs> <laughs> <laughs> kama ndivyo basi kama kama kama ni zawadi mm. hapo mm. inakuwa ni inakubalika mm. mm. bila shaka uh, lutu ngulami bila shaka msikilizaji. kuyemu pia mashindano ya Kip Keino Classic Nairobi, Kenya kini pia kongamano la tisa la mtuna mkuu wa shirikisho la soka nchini Kenya FKF FKF kini pia uh, ripoti maalum kuhusu uh, kilichojiri msimu katika ligi ya soka Rwanda manabiretu Karenzi yuko stand wakweza kujaza mengi, lakini pia tuangaza pia CAF ya pisi moja piku ilekea michuano ya CHAN nchini Kenya, lakini pia tuangaza pia mashindano ya klabu bingwa Ulaya mapema usiku. Ni fainali kubwa kati ya PSG dhidi ya Inter Milan, hiki ni UEFA Champions League karibu sana mwanamichezo na jukwaa la michezo, jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Ndio huko kule Kigali nakwambia, amakuru hiyo uh, ni kusema nini? habari yako habari yako. Lakini kuna nyingine ulituwekea pale kwenye Twitter, mtandao wa X mm. na kuna nyingine ambazo ulikuwa unatusalimia sana pale kwenye <laughs> mtandao wa e, Facebook mm. ukurasa wa RFI Kiswahili. Inaonekana umesoma maneno mengi sana ya Kirwanda kukija Rwanda kule, kando na lugha ya Rwanda pia nimesoma kwamba huko Rwanda isee katika maswala ya viwanja na michezo mm. wamepiga hatua ndefu kuliko Kenya Ukifananisha Kasarani, Nyayo na Mahoro yeah, umeona vipi? Yani uwanja wa Mahoro ambao ni wa kimataifa, na hivi kama nitakuwa nachapisha video hiyo mtandaoni, kwa hivyo utaweza mm -hmm. kuona picha eh, kamili mm -hmm. ya sura ya uwanja wa Mahoro, maanake uwanja huo mm -hmm. una mashabiki elfu arobaini na tano lakini pia unawezo, una uwezo, una simu ambazo ni maalum manake, mm -hmm. katika uwanja ule amna stairs ama mm -hmm. na ngazi ya kupanda kwa miguu unatumia mm -hmm. Eh, left left, lakini yeah. pia uwanja ule pia una nyasi ambazo ni za kisasa za hybrid mm -hmm. Mm -hmm. lakini pia utaona kwamba katika vyumba vya wachezaji e, wa kubadilishia nguo mm -hmm. kuna vyumba vinne mm -hmm. yani, uwanja ule unaweza kubeba timu mbili ama timu nne yeah. katika mechi mbili ya yeah, kwa timu yani, inaweza tukawa na mechi mbili pale yeah, na bado hakuna kusema tusubiri tubadilishe vyumba au nini. Kila timu imejipanga. Na ukiangalia kwa upande wa jiji, kwa sababu pia umetembelea da, Dar es Salaam Tanzania, ukiangalia Dar Salaam Nairobi na Kigali uh, umeona tofauti zikoje? uh, tofauti ya Kigali na Dar es Salaam ni moja tu kwamba usafi, mm, maanake mm -hmm. si kwamba Dar es Salaam ni chafu lakini, mm -hmm. Dar es Salaam uh, kumradhi Kigali mm -hmm. ina ubora kwenye usafi kuliko mji mm -hmm. wa Nairobi au mji wa Dar es Salaam. Lakini pia katika mazingira ya hali ya hewa mm -hmm. uh, Rwanda Chigali I say mm -hmm. eh, hali ya hewa inapendeza mm -hmm. lakini kama na hali ya hewa pia ehe, kuna ile sehemu nyingine, lakini kabla hapo uh, tuanzie kwa kumulika <laughs> viwanja vya riadha nchini Kenya katika uwanja wa Ulinzi ambapo leo kumekuwa ni makala ya sita ya Kipkeno Classic ya, ya, kwa leo, uh, sita, tangu kwa kwanza ya na uh, wanaume uh, Kusini Bayanda, lakini pia, kutoka Australia, Kennedy, ya wa Laza Bayanda na, na, na ambao wamekimbia hizo mbio za mita mia moja ambapo zimetumika sana kama kilele cha mashindano na, hmm, nyakati nyingi hata katika Olimpiki au katika mashindano ya dunia watu wanapokimbia mbio za mita mia moja, yaani huwa ni kama kumleta msanii mkubwa katika tamasha lako mm -hmm. Na unataka yeye ndo awe wa mwisho kabisa kuonyesha, atataka kufananisha kwa kuaminisha watu kwamba tamasha limefana, lazima msanii mkubwa mm -hmm. awe wa mwisho katika kutubuiza wasanii ambao watapanda kwenye stage. Kwa hivyo Shaun Maswanganyi na Bayanda Walaza ni watu wawili ambao nimekutana na wao aa, wakati ambapo wameshinda medali katika mbio za kupogezana kijiti nne kwa 400, wakati namsubiri Akani Simpine, nilipata nafasi ya kuzungumza na wao mm -hmm na ni vijana wawili ambao huyu Walaza huyu sidhani hata kama miaka ishirini na moja na hajafika kabisa, kwa hivyo inakuonyesha, ina kitu ambacho nimekuwa nikikisema sana hapa studioni vijana katika mbio za kupokezana kijiti mm, lakini ni vijana ambao Akani Simbine amekuwa akiwalea. Kwa hivyo wao, Afrika Kusini wameshaangalia baada ya Akani Simbine tuna nani kwenye mbio za mita mia moja? Kitu ambacho labda kwa Manyala kimekuwa kigumu. Kwa hivyo ni kijana ambaye naona tunaweza kusema kwamba bado siku zipo zake za kusumbua sana katika mm, mbio za mita mia moja, kwa sababu leo anakuja na anamshinda Omanyala akiwa nyumbani. E, si taarifa ambayo si nzuri kwa Wakenya, lakini kwamba kuzungumzia Mwafrika Kusini huyo, Walaza Bayanda ana miaka kumi na tisa Pekia, alizaliwa tarehe 9 Februari mwaka 2006. Na kwenye mbio za mita 1500 Um, Liberia, Macoy Mai amekuwa kwanza, Smith Barnett Desn akiwa pili kutoka taifa hilo Liberia, kile pia Misri, Hemida Basant akiwa nafasi ya tatu, wa Kenya wawili Ndoro Milcent na Waka Dono amekuwa nafasi ya saba na nane za mwisho katika mbio hizo za mita mia moja upande wa wanawake. Na kwenye mbio za mita elfu tatu, tukajivizona maji kupanda wanawake, Macoy Mai pia bado uh, kumradhi upande wa mbio hizo, Asefa Wosan amekuwa wa kwanza, Tufa Kena akiwa pili na Gesese Firehut akiwa watatu katika mbio hizo kutokea taifa wote, kutokea taifa moja taifa taifa la Uhabeshi. Kuchambua mita alfu moja mia tano kwa upande wa wanaume, hapa kuna kutimuka kwa, kwa wingi mana kwamba hapo ndo kuna timu shirati, lakini pia Wakenya amekuwa nafasi ya kwanza pili hadi ya tatu, Kipsang Abel akifuatiwa na Kipchumba Kipsang, ni pia Mkenya mwenzake anaoitwa Vincent Kibet. Kutoka hapo tuelekee katika soka ambapo leo kulikuwa ni kongamano la tisa ama mkutano mkuu wa shirikisho la soka nchini Kenya FKF, ambao ni kwamba rais wa mpya wa FKF Hussein Mohamed amekuwa mwenyekiti amesimamia kwa mara ya kwanza kabisa mkutano huu ulikuwa una kumbwa mm-hmm, na malumbano katika kamati ya kitaifa ya, ya, ya, ya soka nchini humo. Naam, wajua ukiangalia mwaka jana na mwaka huu sasa, tofauti ya mwaka jana ni kwamba kelele ilipigwa sana mm-hmm. Watu walizungumza sana kabla ya watu waende kwenye mkutano mkuu. Hata kulikuwa na baadhi ya wanachama wa shirikisho ambao wanaambiwa kwamba nyinyi sio wanachama wa vilabu, hamna hati za kuwawezesha nyinyi kufika katika mkutano mkuu, na maneno yalikuwa mengi. Nakumbuka hata rais wa sasa aliandika mtandaoni wakati ule maswali saba ambayo alikuwa amepanga kwenda kuuliza, na ni mmoja ambaye alikuwa anaambiwa kwamba wewe eh, sio mwanachama wa Muranga Seals, kwa hivyo huwezi kuwakilisha timu yoyote katika mkutano mkuu, lakini leo hii tuna ile mkutano mkuu ambao maneno yalikuwa chini tu kwa chini, ungesikiliza huku kando na kando katika viwijiwe vya soka, ungesikia kwamba katika ile kamati kuu kuna watu ambao wasikizani mm. na ni kwamba wameamua kwamba hakuna mtu katika kamati kuu ambaye atarushwa nje ya kamati ile. Kwa hivyo ina maana kwamba labda ile migogoro ambayo ilikuwa inaendelea ndani ya kamati kuu mm. wameamua kwamba wataisuluhisha kidiplomasia, tuseme, kwa sababu ukisikiliza maneno ndio kulikuwa na wanachama labda ambao walikuwa wanasubiri leo kujua hatima yao ni gani. Mm. Lakini pia kitu kingine ambacho kimetokea leo, nimeona kwamba kutakuwa na fedha ambazo zitakuwa zinapeanwa katika matawi ya shirikisho la soka nchini Kenya FKF Aruba. 48 na matawi yote. Kwa hivyo sasa, kila tawi litakuwa na bajeti yake, hakuna kulilia tena afisi za FKF Nairobi wawasaidia na hela za kuendeleza mambo yao mm -hmm. Kitu ambacho FKF wanafaa kuwa uangalizi sana ni umewapa hela wanaenda kuzifanyia nini mm -hmm. Eh, usiweni mpango tu wa kuwanufaisha wenye viti huko na sijui kamati huko kwenye matawi mm -hmm. Watu waanze kupokea hela wajue <laughs> kwamba hela zimekuja kwa sababu ukiwapa hizo hela na wana mpango bila shaka zitaingia kwenye mfuko wa watu mm. Hela hizo ni dola za Marekani 7739 eh, kwa kila tawi ama 48 katika soka la nchini Kenya. Kutoka hapo kwenye raga pia kuna malumbano na kwamba, ah, mwenyekiti wa marais wa kamati ya raga nchini Kenya Kariu mm. Sasa Mutai amejiuzulu hawa na hawanarusha rais nje hawa mm. E, hawajui rais. Unajua kwenye raga kuna ile bodi ya mm wakurugenzi -hmm. eh, ambao wanasimamia sasa, wale ndio wenye kusema, wale ndio wakiamua hata ndio wa anakwenda anakwenda kuamua nani anakwenda kuwa rais rais tena mm, kwa kwa kwa kwa hivyo ukishangalia kwenye raga raga raga, usimamizi kumekuwa na na na na na na shida, na hii shida hii imejulikana hadi na shirikisho shirikisho la la raga duniani, World Rugby, na wamesema kwamba kwamba nyinyi mkiendelea hivi na kuvurugana hapa katika katika hizi kamati zenu, lakini pia kuwavuruga wenye kiti, kwa sababu sio mara ya kwanza inatokea kwa rais kujiuzulu, imewahi mm. kutokea katika shirikisho la raga nchini Kenya. Na ni Kenya migogoro ambayo kwa sasa ukiangalia, kuna semekana kwamba kuna semekana hela zimepotea, niliona hata wabunge kwenye seneti, bunge la seneti nchini Kenya, nimemwona seneta wa Nairobi bwana Edwin Sifuna anasema kwamba ni lazima tuchunguze akaunti ambazo zinaingia hizi hela, lazima tuone hela zimetumika vipi, kwa sababu unafahamu shirikisho la raga limekuwa halina pesa. Ndio, kwa hivyo wakati ambapo hawajakuwa na pesa serikali ya Kenya imekuwa ikipea e, shirikisho pesa. Kwa hivyo lazima wajue hizi hela zimetumika vipi, na unajiuliza ni kwa nini ameamua kujiuzulu wakati kama huu ambapo hmm, anatazamiwa kwenda katika bunge la seneti kujibu maswali. Labda hao wakurugenzi wakienda katika bunge la seneti watatueleza ni kwa nini labda, hmm, ni kweli kama hivyo wanasema kwamba labda ametumia hela vibaya, hatujui. Kwa hivyo ukiangalia kuna mgogoro mkubwa na mimi naona shirikisho la raga duniani likiingilia kati kwa sababu wameshatoa onyo tayari. Mkiendelea mm. hivi sisi tutakuja kufanya shughuli za hili shirikisho mm. kwa hivyo naona labda itafika wakati shirikisho la raga duniani waamua hapana, Kenya, tumeshiba mambo yenu sasa mm. katika jana, katika ukumbi wa Kigali, wanasoka bora ilituzwa katika sherehe ya tuzo za msimu. Timu ya APR ilitawazwa mabingwa msimu huu kwa mara yao ya ishirini na tatu na mwandishi wetu kutoka huko Kigali nchini Rwanda Christopher Karenzi, nani mwingine alituzwa katika sherehe hapo jana licha ya kutoa vikombe vitatu msimu huu, haikuwa safari rahisi kama anavyoeleza nahodha wa klabu ya IPR clod Changamoto tulizozipata ni kwamba tulifika wakati mmoja, hatukufanya vizuri, huku tukipoteza mechi zisizo za lazima. Nilijadiliana na wachezaji wenzangu kitu cha kufanya, tukawa na sauti moja na Mungu ametusaidia, ndiyo maana tumepata mafanikio hayo. Aidha, Claude amesema mechi walizopoteza tatu, dhidi ya ama Amagaju na Mukura, hawezi kuzisahau kamwe. Mlinzi wa APR ni Gena Cleima ametawazwa kuwa mchezaji bora wa msimu. Nahodha wa Mukura Victor Sport Mgenda Nicolas Sebwato ametawazwa kuwa mlinda mlango bora msimu huu akiwa pia katika kikosi cha wachezaji 11 wa msimu. Kwa furaha ameeleza siri ya kutawazwa mshindi akiwa akiwapikwa wachezaji wa IPR na Rayon Sport. Yeah, it has been hard work. ilikuwa kazi ngumu kuwa na nidhamu na kuwa pamoja kama timu like, uh, nashukuru like wenzangu like kwa ushirikiano na timu yangu nashukuru Mungu kwa hii. Mfungaji bora msimu huu ni Mnigeria Umari Aba aliyefunga mabao 18. Tuzo ya goli bora la msimu limekwenda kwa Mnyarwanda Abedi Bilamahire wa Rayon Sport na timu ya taifa ya Rwanda. Aidha, kocha mkuu wa timu ya Rutiro Gatera Msa ni miongoni mwa makocha waliosutwa kwa tuhuma za upangaji mechi baada ya timu yake kufungwa mabao matano bila jibu katika uwanja wao wa mjini Gisenyi. Yeye na mlinda mlango walisimamishwa kazi kwa muda na klabu yao ila baadaye walirudishwa kazini. Kwa huzuni kocha Msa alikuwa na haya ya kujitetea. Changamoto hizo nimezipitia. Mimi kama kocha mimi nakubali kama siku zote hazitakuwa nzuri kwa timu. Kuna wakati mwingine timu mpira unakuwa mbaya, wachezaji unawatafuta uwanjani unawakoza. Kocha Gatera amesema ingebidi kusema, uh, kubadilisha wachezaji ningebadilisha timu nzima, sababu kuanzia kwa kipa mpaka kwa strika wachezaji hawakuwa vizuri wote wa midfielder ambao nilikuwa nikitegemea wote walikuwa hawako vizuri katika hiyo siku. APR watawakilisha Rwanda kwenye ligi ya mabingwa barani Afrika msimu ujao, huko Rayon Sports waliomaliza nafasi ya pili kwenye ligi wakicheza kwenye michuano ya kombe la shirikisho. Kutoka Kigali, RFI Kiswahili ni mwanamichezo wako Christopher Karenzi. Na asante sana Christopher Karenzi, kule Kigali nchini Rwanda. Kutoka Rwanda nzi kutusalia bado nchini Rwanda jijini Kigali ni kwamba kuelekea fainali za ligi ya mpira wa vikapu wiki ijayo huko Afrika Kusini jijini Pretoria ni kwamba klabu ya APR ambayo inawakilisha pekee kutoka Afrika Mashariki imeanza usajili wake bambi baada ya kumsajili, uh, Nuni Omot kutokea klabu ya Beijing Ducks huko Uchina ambaye mchezaji huyu ana sifa kadhaa na amechezea timu kadhaa ikiwemo taifa la Marekani lakini pia Asia pamoja pia na bara Afrika. Omot alisaidia Sudan Kusini kuweza kufuzu michuano yake ya kwanza kabisa Olimpiki mwaka jana huko Paris lakini pia alikuwa sehemu ya timu ambayo ilipata kucheza mchezo wao dhidi ya Marekani na kushindwa vikapu mia moja kwa mia moja hapo jana kabla ya michuano hiyo ya Paris kwa Anza hapo jana lakini pia unazungumzia kwamba Omot amewahi kuwa mchezaji bora wa msimu katika ligi ya mpira wa vikapu Afrika BAL, akiwa na timu kutoka huko Misri Al Ahli. Kwenye fainali hizo wiki ijayo, unazungumzia Creole Star cheza na FS Rabat, huku cheza na Al Ittihad Alexandria, Petro cheza na huku Monastir cheza na River Super toka taifa la Nigeria. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika Kwingineko Afrika. Sasa hivi ukiwa kule Chigali, saa moja jioni dakika hamsini kipindi cha jiko na michezo, ukiwa nami Jason Sagini, kuna mwenzangu Pol Nzungu mwanaspoti. Tuangazie taarifa ya kaf kwamba huenda Kenya ipo katika tayari kutoandaa michuano ya CHAN, lakini pia michuano ya AFCON na kwamba kufikia sasa hivi wamepata uwanja moja, pia ukiweza kuasiwa uwanja wa mboni ya ulinzi sports complex, ukiwana kwamba uwanja wa Nyayo na Kasarani bado havijapitishwa na kamati kuu ya shirikisho la soka barani Afrika ya kaf hivi hiyo, kwamba uwanja wa Nyayo na Kasarani kamati imekuwa ikisema tunabakisha nini? Mm, Nyayo kidogo ni kana kwamba hawajaweka ile tartan track mm. E, lakini pia katika nyasi zao pia hawajaboresha mm -hmm. Uwanja mm wa Kasarani bado viti ni kama vimekamilika vime, lakini pia ukiangalia kwamba katika masuala ya kuangalia media tribune mm. bado haijaya. Kwa hiyo na kwamba hapo kuna vitu ambavyo vinahitajika vya lazima mm. kwa sababu ukiangalia, nimekuwa nikipitia Nyayo karibu kila siku, na kila siku naangalia mchina yuko pale <laughs> <laughs> mchina yuko pale na jamaa zake wanafanya kazi kabisa. Sa ukoona pale, nimeona wanajenga ule ukuta wa nje uwanja. Sasa nashanga yeah, yani ukuta wa nje uwanja ama sehemu ya kucheza ya ndani yani, kipi kinafaa kuboreshwa cha kwanza? Mimi najiuliza maswali mengi, kwa sababu pia ukiangalia Kasarani, Kasarani tulikuwa tunaweka paa mm. tulikuwa tunaamini kwamba uwanja umebakisha paa peke yake ndio, kumbe kuna mambo mengine humo ndani ambayo alifaa kuangalia. Kwa hivyo, yani sijui kama wizara ya michezo nchini Kenya wapo tayari kwa kuandaa hii michezo yeah. Na itakuwa ni hatari kubwa, kwa sababu endapo watatolewa katika hii bidi pa yani ya pamoja, yaani ina maana kwamba michuano ya AFCON elfu mbili ishirini na saba utakuwa na, na hatihati kidogo, kwa sababu kafu atajiuliza hatujawapa mm. mechi tukaona namna ambavyo mna uwezo wa kuandaa mashindano, na labda tumechukua nchi nyingine kujaza nafasi yenu ni kwa nini tena tuwape hmm, hiyo nafasi. Hili tutapita kisha katika mada yetu kule, lakini kwamba uh, unapozungumzia mataifa hayo kuandaa CHAN pia, DRC inajiandaa pia michoano yake ya wanawake ya Wafcon mwezi ujao huko Moroko, na hapo jana walipoteza dhidi ya Tanzania Tiger Stars mbili moja, na mechi ambayo itakuwa Juni tarehe tatu wiki ijayo Jumanne. Na kocha mkuu wa DRC ya wanawake anaitwa Have Happy, alikuwa mwingi wa kusifia timu yake licha kwamba walipoteza, lakini pia kumbuka timu ya DRC ipo kwenye kundi A pamoja na Moroko, Zambia na Senegal, huku Tanzania ikiwa kwenye kundi A hkm South Africa, Ghana na Mali kwenye michuano ya Wafco na Kombe la Mataifa ya Afrika wanawake itakayoanza Julai tarehe tano, tarehe ishirini na sita huko Moroko mwaka mwezi ujao. Lakini pia kwenye ndondi, Nzioki DRC wiki hii pia imenyakua medali nane katika mashindano ya kimataifa ya Luanda huko Angola, na wachezaji hawa ambao walinyakulia timu ya taifa DRC iliyopaa ya ndondi medali hizo nane, nne za dhahabu, mbili za shaba na mbili za fedha. Unazungumzia Dioka Benedict, Mavele Mbalai na Tyson Kitangila pamoja pia na Shama David wakinyakua medali za dhahabu, lakini pia kwenye medali za shaba unazungumzia Ilunga Masuasua, Beni Njibu, lakini pia kwenye medali za fedha unazungumzia Livens Tulembekwa na Live Mukendi kinya kuwa medali hizo, kuwa timu ya taifa ya DRC kwenye ndondi. DRC bila shaka inakuja kuwa taifa bora katika mashindano ya ndondi, yani sio inakuja kuwa ni, ni taifa bora katika maswala ya ndondi. Ukizungumzia ndondi DRC bila shaka wapo vizuri na sasa kinachojiri kwingineko duniani kwingineko dunia ni kwamba wiki hii katikati a juma hili bila shaka Chelsea ilikuwa timu ya kwanza eh, kihistoria katika mashindano ya Ulaya kunyakua medali zote za UEFA. Unazungumzia kombe la UEFA Champions League, michuano pia Europa League, lakini pia Conference League. Hii ni baada ya kuifunga Real Betis magoli matatu kwa moja katika finali ambayo ilikuwa ni ya kufana sana, lakini pia wamenyakua awali pia mashindano ya UEFA Super Cup. Lakini leo siku nzuri, kuna finali kubwa PSG na Inter Milan. Uh, ni fainali ambayo labda atakwenda kuona mchezo mwingine wa kuburudisha kama ilivyokuwa kwa Inter Milan wakati walikutana na Barcelona. Na mimi ni mechi kubwa sana Isagini. Yaani kuamua mechi hii mezani, mm, inakuwa na ugumu wa a kiasi fulani kwa sababu mimi ni baadhi ya wa watu ambao waamini Inter Milan ni timu ya kawaida sana. Mm. Lakini wana kocha ambaye huwa anafanya hesabu za haraka na anafanikisha mbinu zake uh, kwa haraka sana. Simone Inzaghi. Na nimeona atakuwa anaondoka, mm, na hela ambazo amepewa kule Saudia na imekaa kama ni, awezi kuzikataa <laughs> yani, hizi zilizokuja kutoka kule Saudia hofa yeah, ni kubwa. Kwa hivyo huenda itakuwa ni mechi yake ya mwisho na Inter Milan. Naamini pia kwa PSG, kocha Luis Enrique amekuwa na timu yake kwa muda sasa ametengeneza timu wakati aina Mbape, wakati aina baada ya kulishinda uh, mara ya kwanza mwaka 2010 michuano hiyo ya UEFA Champions League, lakini pia kwenye tenisi ni kwamba Sabalenka na Swiatek walifuzu katika final round ya 4 ya michuano ya French Open. Na hilo bila shaka, Zverev Alexander amemshinda Flavio Cobolli 3-0, lakini pia Joko dhidi ya Filip Misolic kwa baadaye usiku leo katika finali nyingine ya michuano hiyo ya French Open, saa tatu na robo usiku, michuano ya French Open round ya 4. Na bila shaka, awali pia Sina alimshinda Lehecka 3-2 kwa bila, huku Greg Spo akimlaza Queen E Uh, seti tatu kwa mbili lakini pia Japa akifungwa na Fonseca seti tatu kwa sufuri. Kwa heri kutoka jukwaa la michezo. Kibao chake msanii anaitwa Koffi Olomide anaitwa Jean Pato. Mwisho wa matangazo tufisha jumamosi ya leo, burudika. Uh, uh, uh, uh.