Ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita hivi punde, tunakuletea jukwaa la michezo. Asante sana Caroline, mimi ni Paul Zio kinipo na ajawiliyo eh, hii eh, Jason lakini tutakuwa naye kwenye line ya simu, kwa sababu huyu mwamba amepiga ziara mpaka kule Kigali nchini Rwanda kufuatilia mashindano ya basketball barani Afrika ligi kubwa BAL, wakati huo ikiwa ni mkondo wa Nile. Tutakuwa tunakwenda kuungana naye kwenye line ya simu, lakini pia wakati huo ajawu atakuwa anatujuza Uganda Joshua Cheptegei atakuwa nakimbia wapi katika mbio ndefu, lakini pia wakati huo kule nchini DRC Kocha wa timu ya taifa ya kinadada Leopa akiwataja wasichana, akiwataja wanawake 27 ambao watakuwa wanapambana na Tanzania. Lakini wakati huo ni wakati wa ligi kukamilika, na moja ya ligi ambayo zinakwenda kukamilika ni ligi ya mabingwa barani Afrika. Na leo hii tumeshuhudia mechi ya kwanza katika mkondo wa kwanza, Mamelodi Sundowns dhidi ya Pyramids. Lakini hapo kesho ni zamu ya Simba dhidi ya RS Berkane katika kombe la shirikisho. Lakini kule Italy mambo yamekamilika, Napoli wakitoa ligi nchini humo na na na. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. George Ajoi, karibu sana ndani ya makala ya jukwaa la michezo. Wajua, nimezoea ni sana mm, e, mimi na Jason Sagini e, lakini leo hii Mgeni wangu hapa ndani anakuwa ni George Joey. Muda mrefu sana hatujakutana ndani ya jukwaa la michezo. Hatujakutana hapa studioni lakini tutanakutana pale nje lakini huyu eh, Sagini amekuwa mtalii sana. Eh, anazuru mataifa haya ya Afrika Mashariki. Inabidi tut, tutafute mganga wa huyu bwana. Ni kama labda anawinda <laughs> kitu. <laughs> <laughs> Mbali na kazi kuna kitu anawinda. Mimi mimi eh, nina hisia fulani kwamba anawinda anawinda mnyama mm. fulani lakini atatujuza atakaporudi. Naam, ni vizuri sana kwa hiyo Jason Sagini yeye sasa yupo maeneo ya Kigali. Nili, nilikuwa naangalia namna ambavyo anaendelea kutujuza mambo yanavyotokea pale katika mtandao wa RFI Kiswahili pale ndani ya Facebook eh. mm -hmm. Nilikuwa naona Sagini anatusalimia tusalimia kwa Kinyarwanda pale. Huyu bwana siku moja tu peke yake mtu amejua Kinyarwanda pale. Si ndio nakuambia, eh, kuna mkono wa mtu nyuma yake. Mm -hmm. Lakini pia tumpe heko kwa kazi nzuri ambayo anafanya kwa sababu eh, bila yeye matokeo haya ya moja kwa moja kuhusiana na mchezo wa basketball hatungekuwa tunayapata mm. E, jinsi ambavyo tunayapata kwa kwa kina mm -hmm. E, tuna, anafanya kazi nzuri sana. Naam, Jason Sagini, karibu sana ndani ya makala ya jukwaa la michezo sasa hivi, hebu <laughs> utujuze ka, kando na tabasamu lako utujuze kinachoendelea, kilichojiri kabla ya wakati huu. Bila shaka, asante sana, asante sana wenzangu hapo studioni. Ah, kuna cha ninachokuinda na chakula pekee hapa ni matukio na matukio mbalimbali mbali katika viwanja vya basketball hapa Rwanda na katika mkondo naye ambapo unakamilika kesho, lakini leo ni katika raundi ya tano, na sasa hivi uwanjani mechi kati ya Al Ahly Tripoli ya Libya dhidi ya APR ya Rwanda, na mechi imeanza muda mfupi, muda si mfupi uliopo, muda si mrefu uliopita, na na uzuri sasa hivi zipo alama tatu kwa tatu na ni kwamba awali kulikuwa na mchezo mmoja ambapo City Thunder ya Kenya imeilaza mpata ushindi wa kwanza wa taifa la Kenya katika michezo ya bal baada ya kuifunga a timu kutoka Afrika Kusini MBB Blue Soldiers alama 85 kwa sabini na sita. Lakini kabla kujua hicho nilikuwa katika mchezo wa leo hapa ugani BK Arena. Sasa hivi mechi ya APR na MBB ni kwamba mechi ya APR katika kosa APR ni kwamba amerejea kusini mchezaji ambaye alikuwa ni mwiba sana dhidi ya Fitana katika mechi ya kwanza. Unamzungumzia mchezaji ambaye alifunga eh, vikapu 23 na kufunga rebound 9 katika mchezo huo unamzungumzia bila shaka Aliu Diara ambaye alikuwa nje katika mechi mbili, alikosa <tosilio> <dhe> mechi ya <tosilio> jeraha. Lakini pia David Villa pia kwa leo pia amerejea kwenye sta Ethan ambaye huenda basi ikawa ni nafasi yao kubwa ya kuweza kuongeza nguvu na chachu kwenye kusaka nafasi tiketi kuelekea michuano hii za mchujo baadaye mwezi ujao huko Tunisia ya Kusini. Lakini sasa hivi uwanjani, awali pia katika mchezo huo, uh, kati ya Sitanda na MBB ni kwamba mechi ilianza vizuri kwa NCT. Walitangulia kwa, kwa alama sita kwa bila, kisha baada hapo wakapanua mwanya na kufungwa alama kumi nyuma yao. Lakini kwenye robo ya pili kusalisha mambo ikawa thelathini na tano kisha baada hapo mafunzo yakaishia arobaini na moja kwa tisa Lakini baadaye mechi kamilika, unaweza kwamba asist ishirini na mbili kwa upande wa NCT sabu upande wa MBB. Lakini kwenye rebound anaguza kwamba NCT hamsini na mbili lakini pia upande wa city wa MBB alama ishirini na tatu na kwenye three pointers walifunga three pointers nne katika ishirini na tano NCT huku wakifunga three pointers saba katika ishirini na sita timu kutoka MBB. Na mchezaji bora ambaye alikuwa katika timu ya NCT hii leo amekuwa mchezaji bora ni Albert Einstein Odera ambaye amefunga alama 23, rebounds 9, na assists nne. Lakini pia wachezaji zaidi wamefunga zaidi ya wanne leo wamefunga zaidi ya alama kumi katika mchezo mmoja dhidi ya timu kutoka MBB unazuzia klabu ama timu ya NCT. Lakini kwenye mahojano a makocha a baada ya mchezo, kocha brad bra amesema kwamba amefurahia kwamba ushindi huu ni mngumu sana kuweza kuwapa Wakenya aa kadhaa, kuja Rwanda. Lakini pia mchezaji ambaye ametokea katika akademia ya BAL unamwita johan kabonga amesema kwamba amefurahia kucheza kavanguli ambavyo ni vikubwa Unaweza pia kulinganisha na viwango vya NBA, lakini kocha amesema kwamba mechi hii ambayo ameshinda leo inawapa nguvu kuelekea mechi ya kesho ya mwisho. Mara kwa mara, mechi ya kesho ya mwisho ni kati yao na wenyeji hapa ambao kwa leo wanasaka ushindi ili kufuzu kujiunga na Al Ahly kwenye raundi hizo za mchujo. Maana yake Al Ahly washafuzu, tuelekee michuano ya mtu baada ya mwezi ujao huko Pretoria Afrika Kusini. Naam, Sagini umesema kwamba Tripoli wanapambana na APR ya Rwanda. APR wako nyumbani na labda tueleze tu kwa kifupi kabla ya mechi ya leo eh, mashabiki walikuwa na hisia za aina gani kuelekea mechi hii na kwa sasa ukumbi uko vipi wakati huu mechi inapoendelea? Naam, nikiangalia upande wa kushoto kulia mbele na nyuma uwanja umejaa furifuri yani kontrole. Kwa ujumla ni kwamba tiketi hapa chini kabisa ya mchezo huu kuingia kama shabiki hapa ni shilingi elfu ishirini na sita za hapa Rwanda, hizo ni kama shilingi elfu mbili na mia sita za nchini Kenya tiketi na begala lakini mashabiki wamekuja kiasi cha haja, na kwamba katika mchezo wa kwanza mashabiki wengi walikuwa ni wa APR, lakini kwa sasa hivi tunaona kama mashabiki hapa wanashabikia timu, na kwamba APR kwa, kwa sasa hivi inafuzia ushindi moja tu ili kufuzu mchujo. Lakini unapozungumzia ule mchecheto munkar, lakini pia ile nguvu na mashabiki wengi katika uwanja wa leo, ama katika michezo hii tangu ilipofika hapa, wamekuwa wakija kiasi cha haja, na kwamba hata nje uwanja wana kwamba mechi kabla ya kuanza ni sale moja, mashabiki washaanza kutua mapema tu lakini pia hata baada ya mchezo bado wanakuja kufurahia kwamba mchezo huu wa Rwanda kikweli kabisa umekumbatiwa kwa asilimia kubwa kabisa sagini. Ukiangalia mitaa ya jiji la Kigali, labda unaweza kusema kwamba ni kitu gani kingine ambacho uh, ukiangalia mashindano ya basketball yamechangia kukuza pale katika jiji la Kigali. Nafikiri katika mitaa mingi hapa, wengi wanazungumzia soka, lakini pia wanazungumzia pia michuano ya BL, maanake ukizungumzia una Rwanda unataja kwamba mchezo kama ambao wameikumbatia pakubwa, kuna soka, kuna kuendesha baiskeli na sasa hivi kuna, kuna, kuna basketball. Ukumbi huu kingine kabisa ni ukumbi ambao ni wa kimataifa, kwa hivyo mashabiki wengi wanaweza kuwa naume muunganiko karibu sana na mchezo ambao kidogo wameanza kuukuza pamoja na ushirikiano wa ligu ya basketball ya Marekani ya NBA. Kwa mtaani kote kabisa wanajua kwamba mechi bila shaka zipo, kwa hivyo watakuja wa, maana wa, wa, wa, wa, wa, wa, kwamba hata katika mwa wiki mechi unapata kwa saa 10 au saa 9, lakini maana yake masaa hizo ni saa za kazi, lakini bado wanakuja kiasi kiasi, inaonesha kwamba na pia kuweka tiketi hizo kuwa shilingi elfu ishirini na sita za Rwanda, hapa ni bei gani? Ndio, lakini wanakuja wengi na, iyo inaonesha kwamba wamekumbatia mchezo huu bila shaka, ndio itakuwa ni kiini na sura mpya ya michezo hapa nchini Rwanda. Naam, asante sana Jason Sagini, bila shaka tunatumai kwamba utaendelea kutujuza zaidi kinachoendelea kujiri katika mashindano hayo mkondo wa Nile Conference, lakini vilevile vile kuwajuza ukiendelea, uh, ukiendelea kuwapa burudani mashabiki wa RFI Kiswahili ambao wanaendelea kufuatilia ukurasa wetu wa RFI Kiswahili ukiwapamba na vitu kadhaa kadhaa kutoka jiji la Kigali. Bila shaka asante sana eh, lakini usitembee mitaa ya mak mugan. Ndo hivo tumemalizana na, na Jason Sagini. Sasa bwana huyu Mganda Joshua Cheptegei baada ya kushinda ile medali pale Olimpiki ya Paris, sasa nimeambiwa kwamba atakuwepo, sasa anaingia katika marathon. Nam, Joshua Cheptegei kwa wale wamjui ni raia wa Uganda na ni bingwa wa michezo ya Olimpiki katika mbio za mita elfu kumi alishinda mbio hizo kule Paris na vilevile bingwa mara mbili katika mbio za dunia katika mbio za mita elfu tano na mbio za mita elfu kumi. Atakuwa anashiriki kwa Antrim Coast Marathon ambayo itakuwa inafanyika kule Island kuanzia Agosti tarehe ishirini na nne, na kwamba, ni kwamba itakuwa ni marathoni yake ya tatu baada ya kushiriki marathoni yake, half marathoni yake ya kwanza, mkipenda nusu marathoni yake ya kwanza, Mm. katika New York Marathon mwaka elfu mbili na ishirini na tatu alipomaliza wa pili nyuma ya Mganda mwenzake Jacob Kiplimo, lakini itakumbuka kwamba mwaka jana Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na nne alishinda mbio za New Delhi, E, na, na mwendo wa kasi vizuri sana mm. Na baada ya chini ya mwaka mmoja mm -hmm. Amehakikisha kwamba anashiriki katika mbio za half marathon ambazo zitafanyika kule mm. island na, na ukimwangalia Cheptegei mm. Yeye ameanza na half marathon mm na anakimbia huko kwenye nusu sasa na, bado anajipanga panga mm -hmm. Eh, nilikuwa nakuelekeza hapo na hata ukiangalia zile marathon ambazo anashiriki ni zile marathon za chini sana mm. -hmm. Azizungumziwi sana, azizungumziwi eh, ina maana moja ama eh, eh, eh, eh, sababu mbili mm -hmm. Sababu ya kwanza anatayarisha mwili wake kuweza mm. kutoka kwa track mm. na kuingia katika mbio za marathon mm, sababu na pi... wanasema oh, wanariadha wanasema na natoka uwanjani na ingia barabarani, na, eh, na, na ukiangalia pia yeye eh, katika mbio hizi ambazo za, anakimbia za track, ni, ni ngumu sana umpate katika Diamond League mm. na vile vile katika mbio kando na mbio mashindano makubwa kama Olimpiki na mbio za dunia mm. Kwa hivyo mimi ukiniuliza, anatayarisha mwili wake kwa mbio za marathon mm, kwa sababu pia miaka yake imeenda, miaka 29 29 mm. Kwa hivyo anapiga ana watakapotoka Tokyo mm. eh, mwaka huu katika mbio za dunia aweze kuingia katika mbio za marathon kabisa, kabisa. kama mwili wake umeshazoea mm. hizi mbio za masafa marefu. na kule DRC kocha wa timu ya taifa ya kinadada yaliyopaa yeye ametaja kikosi cha wachezaji ishirini na saba ambao watakuwa wanaingia kampini kujiandaa katika mechi dhidi ya Tanzania. Itakuwa ni mechi ya kirafiki ambayo imepangwa kuchezwa tarehe ishirini na tisa mwezi huu, lakini pia mechi ya marudio ichezwe Juni ni tarehe tatu. Na wakati huo, viwanja ambavyo vitakuwa vinatumika katika mechi hizo zote mbili hazijatajwa, lakini kupitia ukurasa wa kija, kupitia mitandao ya kijamii ukifuatilia kurasa tofauti tofauti za shirikisho la soka nchini humo Fecofa, wao wamesema kwamba wachezaji wametajwa, wame tayari na wachezaji ambao wametajwa kikosi hiki kocha Happy ana anatarajiwa kukitumia sana kujiandaa katika mashindano ya kombe la bara Afrika kwa kinadada. Na wakati huo baadhi ya wachezaji wenye majina makubwa kule DRC ambao wameitwa katika timu ya taifa ni Mave Kajinga ambaye anacheza pale PSG ya kule Ufaransa, lakini pia Gloria Mabomba ambaye pia anacheza pale Ufaransa. Jukwaa la Michezo, kwingineko barani Afrika ukiwa Kampala ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na saba. Jukwaa la michezo hewani, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu George Ajowi. Leo hii Jason Sagini yupo Kigali. Sasa tuna fainali eh, Ajowi. mm-hmm. Sasa leo hii tulikuwa na fainali mkondo wa kwanza najua wiki jana tulikuwa na fainali mkondo wa kwanza kombe la shirikisho. mm -hmm. Sasa leo imekuwa ni fainali mkondo wa kwanza klabingwa barani Afrika, Mamelodi Sundowns dhidi ya Pyramids, mechi imeishia moja moja. mimi mm -hmm. Najiuliza swali hapa sasa, mechi ya mkondo wa pili tutakwenda kule Misri, kwa sababu tulikuwa Afrika Kusini. Hii unaona, Mamelodi Sundowns wakiichomoka raundi hii e, mpira wa mikondo miwili huwa ina, ina, wanasema kwa kizungu dynamics uh -huh. ama ina, ina, ina, ina mbinu tofauti mbinu tofauti, ili kwamba ukibadilisha mchezaji mmoja ama wachezaji wawili ama mazingira tu yakibadilika, basi mchezo huenda katika njia yoyote mm. E, yeyote anaweza kuja na kuweza kunyakua ushindi, lakini Pyramids e, wamejiweka katika nafasi nzuri safari hii mm. ama msimu huu ukizingatia kwamba katika ligi ya nyumbani wameshinda kombe la nyumbani la Egypt mm. Cup Egypt Cup na kwa sasa na wanashikilia nafasi ya kwanza katika ligi hiyo na iwapo watashinda Zamalek katika mechi ya mwisho Juni tano, basi watanyakua taji lao la la ligi kuu nchini e, Misri. Wana kibarua kigumu sana katika mechi ambayo imesalia, kwa sababu pia wako na shinikizo, kwa sababu mara ya mwisho kushinda taji hili kufika hata katika hatua hii ya finali ilikuwa ni zamani sana. Katika makundi waliondolewa mara mbili, na mara ya mwisho pia kushiriki katika fainali ilikuwa ni kombe la shirikisho, ambapo wa, wali wa bandua wa RS Berkane katika mkondo wa eh, kipindi cha pili ama mkondo wa pili. Kwa hivyo watakapokuwa wakicheza mechi hii dhidi ya mamelodi Mamelodi, pia wamekuja mm, wame, wame katika nafasi nzuri msimu huu, kwa sababu ikikumbukwa eh, kwamba ligi ya Afrika Kusini wao ndio wanaongoza mm, na wakikutana waki na Pyramids, basi itakuwa ni kati ya mabingwa wawili wa ligi za nyumbani. Naam, wakati huo wa hapo kesho sasa itakuwa ni siku ya kufa au kupona kwa klabu ya Simba, wakiwa maeneo ya wa Zanzibar, ni katika fainali ya kombe la shirikisho na ni mkondo wa pili dhidi ya Res Berkane. Berkane wanaongoza mchezo huo kwa magoli mawili kwa sifuri ambao waliyapata mkondo wa kwanza kule Moroko. Hebu nisikie wachambuzi, baadhi ya wa wachambuzi kule Tanzania wanaizungumziaje mechi hii. Angalia rekodi ya Simba nyumbani pia, uh, siyo timu rahisi pia nyumbani Simba imekuwa nafanya vizuri kupindua meza, imeshawai kufanya sana. Kwa hiyo nawaona Simba wanaweza kufanya kitu, mimi bado na imani kwamba Simba wanaweza wakafanya vizuri na wakalibakisha ili kombe nyumbani Zanzibar. Uwanja uh, Simba nao pia hawajauzoea, alafu unaona Berekane itakuwa na advantage kwao kwa sababu ukiangalia uwanja wa manispaa Berekane na uwanja wa Zanzibar kama vinalingana saizi na eh, eh, eneo lenyewe la kuchezea pamoja na aina ya uwanja kama ule wa Berekane hauna tofauti sana, kwa hiyo Abarikani watakuwa wameuzoea ule uwanja. Kwa Simba wangewaleta katika uwanja huu wa taifa, uwanja huu una utofauti mkubwa na ule uwanja wa Abarikani. Kwa hiyo uh, kuna vitu vingi sana vitapungua kwa Simba, lakini najua ukiwa na timu bora popote pale unapata matokeo ya ushindi . Naamini kwa kiwango ambayo wachezaji wa Simba wanayo, mashabiki wa Simba wanayo rekodi ambayo wanataka kuiweka, lakini na utani wao wa jadi ambao wanataka kuwatania watani wao wa jadi. So kuna kila sababu, naamini shabiki wa Simba atapiga dua yake kwenye imani yake anaoamini, na Simba atapata ushindi kwenye huu mchezo. Naam, hawa ni baadhi wa ya wachambuzi ambao walikuwa wanazungumzia mechi hiyo. Bila shaka mwisho nimemtambua hapo rafiki yangu sana naitwa anajiita fa Farasi wa Vita. Sasa hii mechi ajua itazungumzia sana hapo kesho, mm -hmm. kwa sababu ni fainali ambayo inachezwa hapo kesho, na sijui kama una neno la kutia kidogo tu. Hawa Simba wana uwezo wa kurudisha magoli mawili na kuongeza lingine la ushindi. Wana uwezo uwezo, wanao uwezo. Nitatoa sababu mbili. Uwezo wa kwanza mm -hmm. watakuwa wanategemea sana mashabiki mashabiki wa Simba, wanajitokeza sana mm -hmm. E, jambo la pili kombe jipya lilizinduliwa e, kule Afrika Kusini Afrika Kusini. Na hili litawapa msukumo zaidi jambo la tatu amizung, amezungumzia mazingira. Mazingira mm. kunyakua mm. ushindi ni hapo kesho tutakuwa hapa pia tena kuizungumzia lakini wakati huo rais watatu wa shirikisho la soka barani Afrika Mugengi alikuwa hapa Afrika Mashariki kule Kampala lakini pia ataingia ata kule Tanzania pia angalia hali ya viwanja sasa hivi yupo nchini Kenya naye anaendelea kukagua viwanja kwa ajili ya mashindano ya CHAN ambayo yataandaliwa mwezi Agosti mwaka huu na sasa kinachojiri kwingineko duniani Unaendelea kusikiliza makala Jukwaa la Michezo, RFI Kitwe ni 92.5. Ukiwa Goma, Bukavu na mashariki mwa DRC, unaweza kusikiliza matangazo ya RFI Kiswahili kupitia 98. Na bwana Napoli sasa, mm -hmm, wao ndio mabingwa wa ligi kuu nchini in Italia mm -hmm. Na inaonyesha kwamba Antonio Conte ameendelea kutoa somo kwa makocha wengine namna ya kushinda ili taji la Italia. Kile ambacho kimenifurahisha katika ligi hii ya kwamba ilibidi wasubiri hadi dakika za mwisho, mwisho wakati ambapo ligi inaenda kukamilika, lakini umemtaja Antonio Conte na ningependa tumzungumzie kwa kina kwa sababu Conte anakuwa kocha ambaye anashinda mataji matatu kwa timu tatu e, akiwa katika ligi kuu ya nchini Italia alishinda na Juventus, Inter Milan na sasa ameshinda na Napoli. Na itakumbuka alipokuja Napoli eh, mwaka elfu mbili na ishirini na nne, elfu mbili na ishirini na tatu, Napoli ilikuwa katika nafasi ya kumi. Na safari hii ameiweza, na hata akawarai wachezaji ambao waliwapata pale akawaambia, wengi wao walikuwa wanataka kuondoka, akawarai akawaambia tusalie tuweze kutengeneza hii timu. Na umeona bila shaka wachezaji wengi sana ambao labda walitoka vilabu vingine mm. wakiwa wafanyi vizuri, sema tu walikataliwa vilabu vingi wengine eh, kina eh, Scott McTominay kina na, Romelu muka, Lukaku Lukaku na Scott McTominay alimaliza ali katika msimu huu akiwa MVP mm. Eh, inamaanisha mchezaji komba... bora mm. zaidi katika ligi, nam inamaanisha kwamba Antonio Conte bali tunakuwa kocha ana kipaji ambacho si cha kawaida, kipaji mm. ambacho eh, labda akipata mchezaji anaweza kumtransform katika mm, njiakambadilisha kabisa, mm -hmm. kabisa. Nam wakati huo kulikuwa na fainali na mashabiki wa Man United, hata ukiangalia studioni wamenyamaza kabisa, ukiangalia mafundi wetu wa na upande wa pili mm -hmm. wanakaa watu ambao wana wasiwasi kidogo kwa sababu walipoteza taji mm -hmm. mbele ya Ange Postecoglou ambaye alikuwa amewaonya kwamba mimi, msimu wangu wa pili lazima nitashinda kitu. <laughs> Naam. Na Manchester United, mimi ukiniuliza, watajilaumu wenyewe kwa sababu walikuwa na nafasi nzuri sana ya kuweza kubadilisha mchezo huu, lakini hadi dakika za mwisho mwisho, eh, kocha wao alichukua ali, ali, ali, ali, ali, ali, ali, ali muda mwingi sana kuweza kufanya mabadiliko. Mm. Na hata ukiangalia wachezaji ambao anasema ni Sloana kwa mm -hmm. Kiingereza na, so, hii nafasi walikuwa nayo ya kuweza kufuzu katika mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya, na hata ukiangalia kwenye jedwali la, la, la, la ligi pale Uingereza mm. eh, wako katika nafasi ambayo si ya kuridhisha dhidi Mechi ya kukata na shoka. Inter Milan wasiposhinda safari hii basi watasubiri hadi msimu ujao, sababu lakini, inakaa ni wakati wa timu ambazo zimekaa zijashinda kwa muda mrefu, ndio mm, zinashinda. Na ndio nimegundua kwamba safari hii ni timu ambazo hazitarajiwi kushinda kawaida. Kwa mfano, tuliona Real Madrid waliondolewa mm, eh, katika mchuano wa klabu bingwa barani Ulaya. Liverpool wakaondolewa mm. mm -hmm, timu ambazo zimezoea kushinda taji hili, na sasa finali ni timu mara ya mwisho Inter Milan kushinda klabu bingwa barani Ulaya ni mwaka elfu mbili na ishirini na kumi e, miaka karibu kumi na mitano uhum. Na PSG haijawahi kushinda, kwa hivyo pia hapa tutatarajia historia ambayo hatujawahi kuona katika mchuano huu wa klabu bingwa barani Ulaya. Kuhusiana e, na UEFA Conference League pia, hapa pia kuna uwezekano kutaandikwa historia. Mm -hmm. Na historia ni kwamba ukini, ukiniuliza kikosi cha Chelsea, ukilinganisha na kikosi cha Real Betis, mm -hmm. Chelsea wana kibarua kigumu sana, Chelsea mm -hmm. Wana kibarua kigumu. mm -hmm. Nam sisi tuna hayo tu kutoka jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Georgia Joey studioni, lakini pia Jason Sagini amekuwa nasi kwenye laini ya simu sasa hivi. Na mafundi mitambo ananiambia kwamba tuna sekunde za kuhesabu na nina swali moja no. kwa hizi sekunde za kuhesabu Mikel Arteta mm -hmm. amesema kwamba auwezi kusema hajafanikiwa kwa sababu hajashinda chochote. Mikel Arteta, kocha wa Arsenal. Kocha lazima ushinde taji. Jukumu la kocha ni kushinda taji. Usiposhinda taji, basi ndio hivyo. uh, ah, eh, eh, <laughs> <laughs> Tunamaliza sisi kutoka jukwaa la michezo. kwa kutamatisha, matangazo ya siku ya leo, tupate kibao rewind chake msanii Kaligraph Jones. <laughs> Udaia so matatu tukachezokwa matatu, ona leo tuna chorokwa matatu, damu chacho na machozi tu, mwanangu uliza, so much to do, so little time. akimshirikisha Calligraph Jones wote wanatokea nchini Kenya. Kinatamatishia matangazo ya siku ya leo. Niwashukuru Victor Buso, ambaye amekuwa msimamizi wa matangazo ya siku ya leo, Carol Corel, ambaye amekusomea taarifa siku ya leo, George Maina, amekuwa ni fundi wa mitambo katika upande wa pili. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Georgia Joey studioni katika makala jukwaa la michezo, lakini pia Jason Sagini akiwa kwenye laini ya simu. Matangazo mengine ni hapo kesho saa moja na nusu Afrika Mashariki. Kutoka RFI Kiswahili na Nairobi kando like