Ni dakika 36 baada ya saa kumi na mbili anaingia Paul Nzioki na Jason Sagini uh, katika uh, mtangazo ya mchezo Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo. Tunaangazia mengi leo hii, tukianza na fainali ya kombe la mataifa ya bara Afrika kwa wachezaji wasiozidi umri wa miaka ishirini wa kiume, ambapo linachezwa leo pale Misri. Lakini wakati huo, tutakwenda kupitia katika taarifa ya hapo jana ambapo ndoto za Simba hakutafuta kombe la shirikisho barani Afrika zimepata pigo baada ya timu hiyo kupigwa magoli mawili kwa sifuri na Res Berkane. Lakini pia katika sehemu yetu ya mjadala tunajadili, je, ni yao kwa nini mechi yao imepelekwa katika uwanja wa Aman kule Zanzibar badala ya kuchezwa kwa Mkapa. Lakini pia utapitia katika viwanja vingine ikiwemo viwanja vya tenisi na mashindano ya mbio za magari ya langalanga langa Formula One. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati. Askofu, ni Jumapili umeokota uh, vya kutosha. Ah, eh, leo nimeamka kuombea timu yangu ya Simba. Ah, Simba unawaombea na e, jana ndio hivyo wamechemsha mambo kule Moroko. Tutakuja kutoa hapo baadaye, lakini mwanzo tuanzie na finali. Leo kuna finali ya AFCON, mm, vijana wa kiume wasiozidi umri wa miaka ishirini pale Misri, Afrika Kusini wanakutana na Moroko bwana. Nilikuwa naangalia naona ni baada ya miaka ishirini na nane mm, timu hizi mbili zilipokutana na sasa Afrika Kusini wanalenga kutoa taji lao la kwanza. Ndiyo, kwa umri wa vijana wanafukuzia kisasa ambacho walipigwa na moroko mwaka huu elfu moja mia tisa tisini na saba akifungwa na moroko. Na nafikiri wakati huu kocha wa timu ya South Africa coach Raymond Mdaka amekuwa na kikosi kizuri, na kwamba ukiangalia katika kikosi chake kilichocheza katika mashindano ya haya katika makule katika hatua za mtoano, amekuwa akibadilisha badilisha wachezaji katika kikosi cha kwanza. Kwa hivyo ni mtu ambaye amekuwa na ule ubunifu wa kuweza ku balance team, lakini pia kwa kwamba je, nani anapokaa anaanza, lakini pia kuweza kumpa kila mtu mchezaji kila nafasi ya kuweza kucheza na kwamba kwa kufanya hivyo unahitaji kila mtu awe katika nguvu na mm, uh, ubora ubora wake wa asilimia mia moja. Kwa hivyo kwamba, uh, kule kubadilisha kikosi kila mara na hapa na pale, katika pia katika hatua mtoano, kumempa nafasi bora ya kuweza kuibuka na ushindi leo, lakini licha kwamba kadhaa katika mchujo siabonga ya uh, uh, katika uh, mm. ana uwezo uh, mm. kufika sasa hivyo ni wale waliitwa na eh, eh, ndiyo, kiongozi wa kundi yao, kundi ba. Uh -huh. pia Uh, wanarejea katika faali hizi za kwa mara ya kwanza tangu mwisho wa elfu mbili na tano. Kwa hivyo pia nao wana, na pia wanafukuzia historia, maana kwamba kurejea kwa mara ya kwanza kwa kama kama kumi na tano mm. na zaidi, pia nawapa ule ile motisha na kile pia pressure ya kuweza mm. kuibuka na taji naam. Uwanjani kwa sasa wanatafuta mshindi, nafasi ya tatu, Nigeria dhidi ya Misri. E, Misri wanaongoza mechi hiyo goli moja sifuri, dakika ni ya 40 moja kwa moja mpaka Kampala, Uganda, ambapo kinyang'anyiro cha kuwania urais wa shirikisho la soka nchini humo FUFA kinaendelea ambapo muda wa uteuzi unatarajiwa kufikia tamati tarehe 24 mwezi huu mwaka huu. Na sasa hivi, yani kufikia leo tarehe 28, ina maana kwamba wagombea wana siku sita peke yake kuwasilisha majina yao, na uteuzi huu ulifunguliwa rasmi tarehe moja mwezi huu na uchaguzi unatarajiwa kufanyika Julai tarehe tano mwaka huu, na hili kustahiki ni lazima wagombeaji wakidhi vigezo vyote kabla ya saa tano dakika hamsini na sita usiku uh, siku ya tarehe ya Mei ishirini na nne na nimeangalia baadhi ya vitu ambavyo vinahitajika mm, ni ukuwa umelipa shilingi ya Uganda milioni kumi. Hiyo uh, ni hela ambayo unapaswa kulipa, yani hiyo ni dola ya Marekani alfu mbili mm, uh, na mia saba hivi. Kwa hivyo ina maana kwamba mpira wakati huu tunahitaji watu ambao wanajiweza, ndio manake mm Ukiingia pale kama una pesa utaibia mm, za watu wengine, ndio hivyo, uh, mambo yako hivyo. Kule Uganda, nadhani ya uh, Magogo atakuwa pia anatetea eh, bila shaka eh, nafasi yake hiyo, ndio rais wa sasa wa shirikisho la soka nchini humo. Lakini hii timu yako ya basketball bwana, mm -hmm. uh, kutoka Nairobi nchini Kenya, Nairobi City Thanda uh, wanaendelea kuona vitu tofauti na jina lao kule Rwanda katika mashindano ya basketball, yaani nasema kwamba radi yaipigi katika viwanja vya basketball huko Kigali, BK Arena, maana kwamba katika mchezo wa kwanza jana wakafungwa na timu ya nyumbani APR, wakiwa na mchecheto wa mashabiki wao wengi uwanjani BK Arena. Lakini kiangalia mchezo wa jana ulioanza, nafikiri kwamba hawakuanza vibaya, seti tano na kwamba walianza vizuri na kwamba nahodha wao Tylor Ongwae mm, alifungua rasmi kampeni ya Kenya kwa kuweka three pointer ya kwanza katika mchezo, iliwapo motisha nguvu, lakini pia katika dakika saba za kwanza walikuwa alama sawa, na pia walikuwa nauza pia wakati wote katika mchezo huo. Lakini baada ya hapo, seti ya pili ndipo mambo yalibadilika, wakafunguliwa mwanya wa alama nane zaidi katika seti ya pili, ama robo ya pili mm-hmm, baada ya hapo, robo ya, robo ya tatu wakawa wanakuja kusalisha mchezo, lakini robo ya nne wakalemewa zaidi na kwamba kwani eh, roba ambayo nafikiri wenyeji wao APR walikuja kufanya mazoezi na kwamba walikuwa wanajifurahisha tu. Mm -hmm. Nafikiri wachokosea jana katika mchezo wa jana City Thunder ni uh, kule kutofanya makosa mengi katika foul, lakini pia kuachilia rebounds nyingi na pia zile turnovers kwa upande wa APR, maana kwa kuangalia uh, 3 pointers za APR zilikuwa nyingi kuliko 3 pointers za NCT, na kwamba pia mchezaji mbali alikuwa ni bora katika kikosi cha NCT ni nahodha wa Tyler Ngamba ambaye alikuwa amefunga alama 14 katika mchezo wa jana. Mm. Na leo hajafunga alama nyingi sana licho kwamba amekuwa na double digs katika mchezo wa leo dhidi ya Al Ahli Tripoli ya Libya lakini katika mchezo wa leo pia amefungwa pia na amefungwa kwa takriban karibu ilikuwa ni karibia nusu ya vikapu ambazo walifunga NCT manapo amefunga leo 115 dhidi ya 87 walizofunga NCT dhidi ya Lalet e, hii ni hivya, rekodi tangu mashindano yaanze. Eh, ndio maana yake. Rekodi ambayo ilikuwa imewekwa hapo awali ya, ya alama nyingi kwenye mchezo mmoja, mm, katika mashindano ya BAL ilikuwa ni mwaka 2021 ikiwekwa na US Monastir mm -hmm. ya Tunisia wakati huo na iliwekwa siku moja kabla tarehe ya leo ilikuwa ni mwezi tarehe 17 ambayo ilikuwa mm. ni jana ni kwa kwa kwa e, siku moja baada mm. ya rekodi ya awali ya 2021. Kwa hivyo leo pia ukiangalia, walivyoanza mchezo walianza mchezo onekana kwamba hapo kia kila hapo ama kisaikolojia hapo mchezoni NCT wanakwamba, katika dakika sita za kwanza walifungwa alama nane sufuri, na ikabidi kocha Brad Ibs kuweza kufanya geuzi moja mpigo mm. kuzuia lakini pia kushambulia, maana kwamba hiyo inakupa nafasi ambayo hauwezi kutoka nyuma. Na angalia pia walivyokuwa wanacheza leo, katika mchezo wa leo NCT dhidi ya Al Ahli Tripoli ya Libya mm-hmm. three pointers za timu ya NCT zilikuwa ni 2 mm-hmm. kati ya 28 ambazo walijaribu mm-hmm. lakini upande wa Al Ahli three pointer ngapi? Uh, three pointer zilikuwa ni ngapi? vinafikiri zilikuwa ni three pointer uh, 30 kati ya 50 ambazo walifunga leo, kwa hivyo ni alama 60 mm-hmm. kutokea mikwaju ya alama tatu ya three pointers kwa Al Ahli ya Libya inakusha kwamba katika kushambulia ama kurusha kwa mipira ya mbali mm. NCT yako vizuri Labda wazie kufunga mpira ambao ni Kenya. Bila shaka kocha wa APR jana alimpigia makofi sana huyu bwana Diara. Na sasa najiuliza swali, hivi mnyonge wa Nairobi City Thunder hapa ni nani? Manake MBB na sasa hivi na mm. Uh, APR e, wanacheza na APR na APR wanaongoza mm. hapa naona APR wanaongoza alama kumi na nne kwa kumi na mbili Hii ni robo ya kwanza e, inamaana kwamba wakipoteza MBB leo dhidi APR e, mm. ya APR basi mechi ya mwisho ya hatua ya kwanza ya makundi leo itakuwa ni hapo kesho kati ya mm. kati ya MBB NCT naona kwamba watakuwa wanyonga mo, kila moja mpoteza mechi zake mbili za kwanza makundi, kwa hiyo inamaana kwamba ina kila moja anaenda kufukuzia ushindi, manake ushindi huo utakua kupata nafasi mm -hmm. ya kuweza ngalau kufua matumaini akwamba utakua namaliza katika nafasi tokakundi ilo la la lakinipia mbele ae mtu ambaye ni mfupi ndio, lakini katika mm. mm. mm. uh, kweli kabisa mzungu anasema ni outstanding. Naam, ndivyo hivyo mambo yanavyoendelea katika ligi hiyo kubwa ya e basketball barani Afrika BAL. Huo ni mkondo wa Nile Conference. sasa tusubiri kuangalia mechi hizi zinavyoendelea, matokeo yataendelea kuwa namna gani. Kwenye riadha huko sasa hivi, wa Ethiopia Selemon Barega na Medina Eisa wameshinda mbio za kilomita kumi kwa wanaume na wanawake kwenye Great Manchester Run, mtawalia. Barega ambaye alikuwa ni bingwa wa Olimpiki ya Tokyo mwaka 2020 alitumia muda wa dakika 27 na sekunde 49. Katika mbio za kilomita kumi kwa wanawake, ulikuwa ni ushindi mzuri kwa Aisha mwenye umri wa miaka 20, akitumia dakika 30 na sekunde 42. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika Saa kumi na mbili na dakika arobaini na sita ukiwa Nairobi, lakini pia Kampala kule Uganda. Sisi tunatua Dar es Salaam nchini Tanzania, ambapo nilikuwa naangalia leo. Nimeona Simba wameshafika mm. E, Simba wameshatua nyumbani baada ya kupata kichapo cha magoli mawili kwa sifuri hapo jana katika fainali ya Kombe la Shirikisho, mkondo wa kwanza kule Moroko dhidi ya Res Berkane. Kwanza wacha tumsikia Hamed Hali ambaye ni msemaji wa timu hiyo goli mbili atazitapika nyumbani kwetu Tanzania. Goli mbili alizotufunga zitayeyuka mithili ya theluji ya mlima Kilimanjaro inavyoyeyuka baada ya kupigwa jua kali na kutokana na, na mabadiliko ya tabia nchi, ndivyo goli mbili zake zitakavyoyeyuka kwa namna ambavyo nimewatazama RS Berkane, kwa namna ambavyo timu yetu imecheza hii leo niseme tu ya kwamba matumaini ya Simba kuchukua huu bingwa ni mkubwa mno. Huyo <laughs> <laughs> ni Ahmed Ally ambaye ni msemaji wa timu, anasema magoli atatapikwa pale niwe amani. Yani, kama angealikuwa mpira unachezwa kutumia maneno mdomo eh, amedali angeshinda basi angekuwa shashinda Simba maana kwamba ukiangalia anavyozungumza. <laughs> Ahmed Ally msemaji wa Simba mm -hmm, kwamba watatapika magoli yote mawili katika uwanja wa nyumbani Dar es Salaam. Nafikiri ndio inawezekana, lakini kwamba je, kimchezo Simba walicheza vizuri ama macheza vibaya? Angalia kwenye statistics e, shot on target, walikuwa hakulenga lango hata mara moja pekee. Simba mm. kati ya mashutu tisa walikosa kulenga lango la rs bakani, wakati barkani yeye mashuti kumi na manane ya kilenga lango mara sita, inaonyesha kwamba mmoja alikuwa kidogo mvivu mwingine akiwa ana ile mm. -hmm. kule kushambulia kwa kwa, kwa ukali lakini mm -hmm. lakini la kwamba walinyimwa bao ama golao likataliwa, goli moja ana mm -hmm. simarekani golao la tatu likataliwa mm. Simba nafikiria jana katika mchezo wa jana walikosa kabisa ule muunganiko wa timu, lakini pia kwenye kushambulia achia mbali pia kwenye kujizuia, angalia pia mm -hmm. kwenye mbawa e, mba zake kushoto na kulia, upande e, wa kulia e, yupo Kibu Dennis mm -hmm. ambaye sikumuona jana katika mchezo mzima, lakini pia kiungo kati e, ahu ambaye pia katika mchezo jana pia sikumuona, maanake ule ubunifu wake kule kushambulia kutoka mbali sikuona, mm -hmm. kifupi ni kwamba Simba jana walikuwa kidogo wanyonge. Utafikiri ni paka, utafikiri ni paka ambaye amenyeshewa mm. Lakini, yani, Simba ilikuwa ndio timu mm. nyonge kabisa uwanjani, maanake walichokicheza jana kikweli kabisa, kama ni finali ya mkondo mmoja basi mm. ingelikuwa rasmi kwamba kombe hilo haiwezi kuliona kabisa mm. Sasa hivi ukiwaangalia wana mechi ambayo itakuwa inachezwa. Wacha kwanza tumsikie shabiki wa Simba, yeye anasemaje kabla tuingie kwenye mjadala. Tumepoteza, tuna furaha kwa sababu walichotarajia, yeah. Sawa wao eh? Yeah. Watu wabelkane pamoja na wapinzani wetu vimekuwa vitu viwili tofauti. Wale walitaka kuimaliza mechi wapi? Walitaka kuimaliza mechi nyumbani kwao. Yaani watufunge goli zaidi ya ngapi? Zaidi ya goli mbili. Lakini mwisho wa siku, Mungu ni mwema, Mungu ni mkubwa, wachezaji wetu wamepambana. Shukrani kwa mwalimu wetu kwa mbinu alizozitumia eh, tumeweza kupata nini? Kufungwa goli mbili hizo hizo, kwa sababu kule ni ugenini, kila mtu anashinda nyumbani kwake, imechi na Simba ni miongoni mwa timu ya kwanza kucheza katika ule uwanja, kuzuia na kufungwa goli mbili. Pale achafungwa mtu goli tano yeah. Stella Bochi ameshafungwa mtu goli tatu, ameshafungwa mtu goli nne pale klabu Constantine yeah. Lakini Simba ameweza kudifensi, amezuia vizuri, amefungwa goli mbili na hatimaye tunarudi nyumbani tukiwa na nini, tukiwa na tofauti ya goli mbili. Kwa hiyo naamini kabisa kilichotokea Misri na Almasri ndicho kitakachokuja kutokea uwanja wa Benjamin Mkapa. Bila shaka shabiki wa Simba huyo anaamini kwamba wao watavuka salama katika fainali mkondo wa pili huo, na sasa hapo ndio tunatua kwenye sehemu yetu ya mjadala sagini. E, wiki hii Kafu wakatoa taarifa. Kwanza ilianza nikaona kwamba Berkane wamesha tafuta hoteli kule Zanzibar. Simba hawana taarifa kwamba mechi mkondo wa pili inachezwa Zanzibar. Wao wanajua kwa Mkapa hapa, tunaita mashabiki wanakuja kujaa hapa. Yaani, wanasema wameshatengeneza mazingira ya hali ya hatari kwa timu yoyote ile ambayo inakuja kucheza ba Afrika katika uwanja wa Mkapa na hivyo jana nimemwangalia waziri mkuu Kasim Majaliwa amesema huu uh, uwanja sasa unaweza kuchezewa mechi yoyote, wacha ya kafu, hata ya FIFA mm. Na ukiangalia baadhi ya sababu ambazo kafu ametoa amesema kwamba pia walitaka mazingira rafiki kwa wachezaji, lakini pia mashabiki mm, wakitoa baadhi ya sababu kama sababu za mvua mm. Sasa najiuliza ni kwa nini kafu hawakuangalia namna ambavyo mashabiki huwa wanajitokeza kwa Mkapa na wakaamua kwamba fainali hii mkondo wa pili, bwana, tucheze kwa Mkapa tu na, nafikiri kafu amezingatia kubwa michuano ya CHAN ama inakuja mwezi Agosti na tumekwambia pia CHAN ama KAFA hao hao ndio waliowanyima ruksa debi la mashabiki kuchezwa katika uwanja wa Nyayo lakini pia uwanja wa Kasarani, wakihofia kwamba viwanja vinaweza kuharibika kuelekea michuano ya CHAN Agosti mwaka huu. Nafikiri sababu hiyo pekee inatosha, na kwamba ukiangalia, nafikiri CHAN ina nia zaidi ya Afrika Mashariki za kuandaa CHAN kuliko wenyeji wao, yani Tanzania, Uganda na Kenya. Kwa hivyo sababu hiyo inapelekea michi kutochezwa katika uwanja tuliona mm. mechi ya mkondo wa pili kuchezwa katika uwanja huo, mechi mm. ya eh, nusu finali kati ya ah, Simba likuwa, kidogo ni matope ni kama eh. zizi la ng'ombe. Nafikiri mm. sababu hiyo pekee inapelekea, maana yake uwanja ule wa Aman uliandaa nusu finali ya kombe la shirikisho dhidi ya mm. Stellenbosch na, eh, ya na mm. ya mechi ilizozuri kabisa kwa hivyo mm. Ni kwa nini kwamba uwanja unafaa kuwa kisingizio kikubwa kwamba mm. tuchezeni Mkapa wala si Amani, wanasema mashabiki mcheze. Kufika kule Zanzibar kidogo kama walifika katika nusu fainali ya Stellenbosch eh. watakusaji kufika finali dhidi <laughs> ya RS Berkane Simba, Zanzibar mbali huko <laughs> alafu pia angalia mfuko, angala mm. kwa sababu kuna kutoka Dar es Salaam huko labda, kuna, kuna, kuna mm. labda pia Dar es Salaam kuelekea huko kuvuka bahari, lakini labda pia ukiangalia kama ni idadi ya mashabiki watakuwa wengi uwanjani Mkapa kuliko uwanjani aman manake wanje wa man una mashabiki wangapi? elfu kumi na tano peke yake wanje Mkapa elfu sitini. mm. Kwa hivyo hilo pia linanyima fursa ya mashabiki wengi kuelekea wanjani kuishabikia Simba. Sasa hivi ipo kwenye shinikizo yana pressure mm. maradufu mm. kuzuia kufungua bora kipia kusaka magoli matatu, matatu. Eh, kwa hiyo kuna kazi bila kufanya kwa Simba katika mechi ya marudiano mm. tafuta kuzuia kufunga goli la ugeni pia tafuta magoli matatu kuweza kufikia kwa tefinali hiyo na kushinda taji, lakini kwamba kama ni kiso cha uwanja mm. Nafikiri uwanja wa Mkapa ndio haufai kuandaa, maana kwamba upo tayari kuandaa michuano ya CHAN mwezi Agosti. <coughs> Kwa hivyo kafu iko sahihi kabisa. <laughs> Wewe unakubaliana na kafu kabisa, yani wewe ni kama tu Yanga, kwa sababu Yanga nimeona wamefurahi sana hiyo e, taarifa kusikia kwamba mtani anaenda kucheza kule Zanzibar. Hata nao wanajua ni pigo bila shaka yeah, manake kutokuwa na mashabiki wako 1045 kuna mm, kunyima ile fursa na shinikizo kwamba unajua kama niko na backup ya mashabiki wangu katika uwanja wa nyumbani. Kwa hiyo Mike Pingelia katika basketball pia jana mm, uh, APR alipata ushindi ule kutokana na mashabiki wa nyumbani mm. Kwa hivyo mashabiki pia mara nyingi ucheza nafasi kubwa Naam hmm. Mechi hiyo itachezwa tarehe 25 mwezi huu, na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Makala yawani ni jukwaa la michezo, mimi ni Paul Nziokinipo na mwenzangu Jason Sagini. RFI Goma, lakini pia huko Bukavu na mashariki mwa DRC ni 98, na wakati ukiwa Bujumbura unaweza ukasikiliza kupitia 96.1. Tunaendelea na makala ya jukwaa la michezo na sasa hivi bana, tuingie kwenye tenisi kidogo, ambapo Jasmine Paolini alimaliza ukame wa miaka 40 wa taji baada ya kumshinda Coco Gauff katika fainali ya Italian Open kwa wanawake. Paolini, ambaye alifika fainali kwa kushtukiza katika michuano ya French Open lakini pia Wimbledon mwaka jana, alimalizia ushindi huo katika muda wa saa moja na dakika 29, wakati huo mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 29 akiwa mwanamke wa kwanza wa Kiitaliano kushinda shindano hilo tangu Raffaella Regi mnamo mwaka elfu moja mia tisa themanini na tano na akiwa wanne pekee kwa jumla tangu kuanzishwa kwa mashindano hayo mwaka elfu moja mia tisa thelathini na ushindi huo utamuweka vizuri tukielekea katika kupanga ratiba ya mashindano ya French Open. Na wakati huo nimeona kwamba mtundu um, wangu Nick Kyrgios mm, atakuwa anarudi katika mashindano ya French Open, ikiwa ni baada ya miaka minane tangu bwana huyo alipocheza katika mashindano hayo. Lakini kwa sasa katika mashindano ya Italian Open, fainali ni kati ya Jannik Sinner na Alcaraz Carlos kwa upande wa wanaume. Wakati huo jana niliacha ulikuwa unafuatilia uh, mambo ya Formula 1 ukiwa na George Minor mm, na leo katika huo mkondo wa Emilia Romagna kule Italia nadhani, mm, asijakosea Max Verstappen uh, zimeingia pointi mm, ishirini na tano. Lando Norris nafasi ya pili pointi kumi na nane. Oscar Piastri nafasi ya tatu pointi kumi na tano amenishangaza mm. nafasi yani, alama kumi na mbili, baada jana kubanduliwa kwenye mchujo wa pili kufuzu mm. lakini akitarajia na pamoja pia mchezaji mwenzake Charles Leclerc, lakini leo Max amerejea na ameshinda mbio zake za kwanza baada ya kukosa mbio zake zilizopita tatu na pia baada ya kumaliza nafasi ya nne katika ule mkondo wa Miami. Kwa hivyo nafikiri ni mwanzo mpya wakuweza mm. kujmana kwa, ya kwamba kufikia saa hivi Oscar Piastri huenda mm. akaibuka uh, kwamba kufikia saa hizi ndie anaongoza kwenye jedwali la jumla madereva mm. kwa hivyo ipo katika hatari kubwa ya kutoshinda taji hilo. Um, msimu huu, Max Verstappen bila shaka ushindani ni mkubwa, lakini lazima nikukumbushe, jana Christopales bana amepata ushindi na, sagini naona ni kama mm. ni wakati wa timu ambazo zimekaa muda mrefu hazijashinda chochote kushinda. Kwa hiyo una maana gani kwamba Spurs wanashinda kombe yote? Man United ndio hivyo, story imeisha. Nikiangalia kabisa, yani naona kwamba hizi fainali kwanza kwenye klabu bingwa huku naona PSG ana nafasi kubwa sana ya kushinda na Spurs pia na na Spurs naona ana shida. Sijui unaonaje una, una, una, pira udunda mimi nasubiri Wednesday niweze mm. kujua kama tutanyakuwa tena kama, na imani kubwa kwamba Manchester atabuka taji la Europa League mm. Jumatano. Lakini upo, kocha amesema ni heri asishinde kwa sababu anaona pressure itakuwa kubwa kwa kikosi chake hiki kibovu. Asiposhinda basi kazi imeisha kwake <laughs> nam, sasa sisi tuko na hayo tu kutoka jukwaa la michezo lakini pale England kwa sasa Arsenal lipo uwanjani dhidi ya Newcastle, wakati Brentford wapo chini Fulham wakiongoza mechi yao magoli matatu kwa mawili. Tunakamilisha makala jukwaa la michezo. Kwa kukamilisha matangazo siku ya leo, tupate kibao cheat on you chake. Wasanii ni jaki na kidi, wanatokea Nigeria lakini pia Ghana. nawajakii wakitokea na Nigeria na Ghana na kibao chao chito. Ni wakitamatishia matangazo siku ya leo ni washukuru Douglas Omariba ambaye amekusomea taarifa leo hii, Emmanuel Richard Makundi ambaye amekuwa ni msimamizi wa habari za leo, Collins Kadhambi na Baldwin mbali ambao amekuwa amba ni mafundi wa mitambo katika upande wa pili kuhakikisha matangazo yanakuja mubashara. Mimi ni Paul Nzioki nimekuwa na Jason Sagini katika makala jukwaa la michezo, hadi hapo kesho saa moja na nusu Afrika ya Mashariki utakuwa unasikiliza matangazo mengine kutoka idhaa hii