Dakika ni thelathini na sita baada ya saa kumi na mbili jioni majira Afrika Mashariki. Punde unaungana na wanajukwaa la michezo. Asante sana mwenzangu Tija kutupisha. Mimi naitwa Jason Soka Uingereza. Karibu jukwaa la la michezo michezo, twende hadi tamati, jukwaa la michezo, kwingineko barani Afrika. Wiki imekuwa nzuri, bila shaka bila shaka uh, kweli kabisa, wiki mm, haijakuwa mbaya mm, uh, wiki inashuka tunashuka tuna na bila shaka nayo bila shaka na bila shaka tunazungumzia kwamba mnyama, um, simba atakuwa kwa nashuka dimbani katika mechi ya mkondo wa kwanza fainali ya kombe kwa la shirikisho dhidi ya RS Berkane eh, hii ni ya Moroko, bila shaka. E, ndio Resbarkane ni timu ya Moroko ambayo tayari imeshashinda ligi kuu nchinkuma e. Kwa hivyo aa e, na ama shinikizo ya kushinda ligi na ikitajwa, anatajwa pia naibu rais wa kwanza mm. kwenye shirikisho la kafu huyu e, bwana ambaye pia ni rais wa shirikisho la la la soka la Moroko. mm -hmm. Inatajwa kwamba ni timu yake, lakini alikuwa ni kama kiongozi, alikuwa ni kama Nick Mwendwa na Kariobangi Sharks wakati ule nchini mm -hmm. Kenya, lakini unajua ukishatajwa kama kiongozi, au uwezi kutofautishwa tena, ama kutenganishwa na hiyo timu mm -hmm. kwa hivyo inatajwa kila wakati, ukisikia Resberkan inatajwa jina la Fauzi Lekja lazima mm -hmm. litokee mahali. Bila shaka watakuwa na shukrani, bila shaka katika uwanja wao nyumbani huko Moroko dhidi ya Simba mani mnyama kutokea Tanzania, na tumsikia kwanza kocha wa timu ya Simba Sports Club Fadlu Levis kuelekea mechi ya ya mkondo wa kwanza fainali Yeah, it's very important for us to manage the moments. Ni muhimu sana kwetu kudhibiti matukio ya mchezo, na hapa ndipo uzoefu unahitajika ili kuweza kupambana na kucheza hapa. Tunafahamu uwanja huu na kocha wao pia. Wachezaji wetu wanastahili kuweka akili zao kwenye mchezo tu, wafahamu kwamba wanachostahili kufanya kulingana na mpango wetu ni kujaribu kucheza mpira wa kasi. Tunawafahamu na tunaijua vema RS Berkane wana kikosi sawa na sisi, ila walisajili wachezaji wazuri kama uh, mlinda lango na beki wa kulia na wana rekodi nzuri kwenye kuzuia kando na kushambulia. Kwa hivyo ni sharti tujiandae na tuangazie mchezo, mpango na mbinu ya kuelekea kwenye mchezo. Kocha, kocha wa timu ya Simba fa anasema kwamba yeye yeah, anawafahamu wanake ameuea nao akiwa kama kocha wa Orlando Pirates elfu mbili na ishirini na mbili. Eh, lakini kuijua sasa ni timu tofauti, mm -hmm. kwa sababu wakati amecheza nao haikuwa ni timu ambayo imeshinda ubingwa wa ligi ya Moroko mbele ya timu kubwa kama ka, uh, Wydad mm -hmm. Eh, lakini pia Raja Casablanca ambazo zimekuwa zikiwasumbua sana kwenye ligi nchini humo mm -hmm. Eh, labda wamecheza katika majira tofauti na Simba, ukiangalia pia mechi ambazo waliwahi kukutana nazo sio wakati kama huu uh, zinakutana timu mbili ambazo zinakaa tofauti kidogo. Nadhani umemsikiliza vizuri, ameita kwa jina la Kiingereza stingy defense. Kama we unazanakusana na wanadada Nairobi unakutana na hili jina stingy sana. Yani, inakuwa mchoyo kukubali, e, kutoa mchoyo, kwa sababu awa jamaa wameruhusu magoli mawili peke yake mm -hmm. katika michuano hii ya Kombe la Shirikisho mm. kuanzia kwenye makundi hadi hatua ya mtoano, kufikia hapa walipofika, wamefungwa magoli mawili peke yake mm ina maana kwamba ni timu nzuri kwenye kuzuia. Simba imekuwa ni timu ambayo inaweza ikaruhusu magoli, na wakati mwingine silaha yao kubwa ni kufunga magoli, kwa sababu wanajua wao wanaruhusu magoli. Kwa hivyo ni mechi ambayo ni mechi kubwa sana. Na ukiangalia uchambuzi kimakaratasi, ya RS Berkane ndio timu inaonekana kuwa timu kubwa katika mechi, kwa sababu ya vitu kadhaa. Kwanza ni timu ambayo imewahi kushinda ile taji. Huyu ni, ni bingwa ambaye amewahi kushinda mashindano ya kombe la shirikisho. Cha pili alishinda ligi ya Moroko mapema sana. Kwa hivyo hi amekuwa na kipindi eh, kikubwa sana cha kuwapumzisha nyota wake mchezoni ambao anategemea kuwatumia katika fainali ya leo. Leo. Lakini pia ukiangalia CV ya makocha wote wawili hata kama Fadlu aliwahi kucheza na RS Berkane dhidi ya Mouine Chaabani, yani huyu bwana, ukiangalia CV yake ni nzito sana. Mm. Ni mtu ambaye ameshinda ligi ya mabingwa barani Afrika, ni mtu ambaye ameshinda kombe la shirikisho, kufika nusu fainali na robo fainali haijakuwa isto... Sasa ni historia kwake, ni kitu ambacho anaweza kukifanya na kipo wenye makaratasi akiwasilisha hivi makaratasi yake bana, tunataka kocha mniajiri. mm. anayaleta unaona yani, <laughs> yani anakuonyesha historia, unajua kwamba huyu kazi anaiweza mm. lakini pia ukiangalia, endapo Mun Shabana atapoteza hii fainali na fadlu apoteze hii fainali, nani kibarua chake kipo katika hali ya hatari? Nafikiri wa Simba mun Shaban kazi itaenda ashashinda yeah, ligi. Ares Berkane wamewekeza, hawataki ligi, wanataka tu kombe la ulimbara Afrika. Ehe, sasa umeshinda ligi, unashindwaje na Simba timu kutoka Afrika Mashariki, utapoteza kazi, ambao wamefuzu fainali yao ya pili bila shaka kombe la shirikisho na bila kufuzu mara ya kwanza, lakini kwamba katika kikosi cha Simba mtu ambaye pekee ana uzoefu wa kucheza fainali hizi ni Fabrice Ngoma, alicheza katika fainali ya mwaka 2022 akiwa na klabu ya Raja Kasablanka huko Moroco. Wakati lakini like, pia tumsikie mchezaji wa timu ya Simba Sports Club Shema Lon akizungumzia fainali hii ya leo usiku. Kucheza fainali ya kombe la shirikisho ni fursa kubwa sana kwangu na wachezaji wangu. Ni fursa kubwa kwa sababu nimekuwa nikipanga kutoka nilipoanza soka kuwa nicheze fainali kubwa za barani Afrika au duniani. Kufuzu fainali hii si kufuzu tu, bali ni kucheza na kushinda, kwa sababu lengo kuu letu ni kupata taji hili. Haitakuwa rahisi, lakini kutokana na ubora wa kikosi na benchi la na kiufundi, naamini tutashinda. Mchezaji wa Simba Mnyama Shemalo anasema kwamba yeye, fainali hiyo ni kubwa sana kwake. Kumbuka mechi hii ni mkondo wa kwanza kubwa kwa Simba. Kaangalie rekodi za kombe la shirikisho, wamefika fainali mara nyingi sana fainali huyu ni kocha ambaye hawezi kumwachilia mm -hmm. Lakini kwa Mun Shaban, atakuwa tayari kaambiwa na wale mabosi wa Arabu, usiposhinda bwana, hii ni fainali dhidi ya Simba, alafu tunaanza kwetu, tunaanza kumalizia kwao mm-hmm. na mechi tumeitoa Dar es Salaam tumeipeleka Zanzibar. Ehe, kazi kwako, bila shaka ni fainali hiyo mbele kwa leo usiku, katika majira ya Afrika Mashariki saa 4 usiku, fainali kati ya RS Berkane na Simba kwenye kombe la shirikisho la barani Afrika CAF. Sasa bado kwenye CAF unazungumza kwa mashindano ya kombe la mataifa Afrika ya under 20 endelea huko Misri, na kesho ni fainali kati ya South Africa na Moroko, huku pia ikiwa mechi ya pili ameamapete kwani kati ya Nigeria na Misri katika mechi ya kuonea mshindi wa tatu. Kumbuka South Africa ilifuzu kwa kuifunga Nigeria moja bila, huku Misri ikibanduliwa na Moroko kufuzu fainali hiyo baada ya kufunga Misri goli moja bila. Huko Kongo, Nzioki, ni kwamba uh, shirikisho la soka la kimataifa la FIFA limeondoa adhabu uh, ya kufungiwa kwa Kongo Brazzaville kutoka kwa soka kimataifa, baada ya masharti kadhaa kutekelezwa. Kumbuka adhabu hiyo iliwekwa mwezi Februari kwa sababu ya serikali ya nchi hiyo kuingilia katikati shirikisho la soka nchini humo feco Food ilipelekea eh, kuairishwa kwa mechi za kombe la kufuzu za dunia za elfu ishirini na sita dhidi ya Tanzania na Zambia ambazo zilipangwa kuchezwa mwezi Machi ila sasa fainali za CHAN baadaye mwezi Agosti mwaka huu. Nadhani hiki ndio tukuwa tuna kitarajia mm. Baada ya michuano kuahirishwa, kwa sababu wakati ule hawakuwa na nafasi, makunde alikuwa amekamilika na timu zenyewe zilikuwa zimejiondoa kama shirikisho limeshatangaza kwamba sisi hatuchezi kwenye CHAN, ilikuwa ndio hivyo, watu wameshaondoa wa timu zao. Lakini kwa nafasi hiyo kufunguliwa sasa, Afrika Kusini wamekuja na naona kundi cha wamepata timu yao ya nne sasa, kwa sababu ilikuwa na Uganda ambao ni wapo kwenye pamoja bid ambao watakuwa ni waandalizi wenza wa Kenya na Tanzania, lakini ni je Guini na Algeria Afrika Kusini ili kundi litapendeza sana, kwa sababu unafahamu Afrika Kusini ni baadhi ya timu za taifa ambazo zinategemea wachezaji wa nyumbani, wachezaji ambao wanacheza ligi ya nyumbani, kwa sababu wao wanaamini wana ligi bora barani Afrika. Ligi bora barani Afrika zikihesabiwa na yao imo katika tano bora. Mm -hmm. Kwa hivyo ni, ni kitu kizuri kuwaona Afrika Kusini halafu hapo pia kuna wamba wengine ambao wanaamini ligi ya nyumbani sana, Algeria, kisha Uganda na Niger na Guinea. Kwa hivyo mm, ile kundi cha litatupa mechi nzuri sana kule Kampala. Afrika Kusini walifuzu baada ya kuifunga timu aa Najumuisha wenyeji Kenya, Morocco, Angola, DRC na taifa la mm. Zambia. Kwenye riadha Kenya imefanya vizuri sana jana katika mkondo wa Diamond League huko Doha. Nazungumzia kwamba Mkenya anaitwa Faith Cherotich ambaye alimshinda Winfred Yavi Kitile katika mbio za mita 3000 tukaji vinyuzi na maji. Anaitwa Faith kadogo. Sasa huwa kuna kwenye hizo mbio huwa kuna Faith kisha huwa kuna Winfred ambaye ni Mkenya lakini anakimbilia Bahrain huko. Nanini, kwa sababu ya kipato pia. mm -hmm. Kule akishinda unajua, <laughs> kienda kufika pale, anapewa kitu kikubwa kulinganisha na serikali ya Kenya huku. Lakini pia wakati nipo Paris, tulikutana na tulizungumza na aliniambia kwamba pia akiangalia nafasi ya yeye kuwakilisha Kenya, kwake kulikuwa na shida. mm. Hivyo -hmm. akaona kama ntaamua kuwa huku Bahrain basi, huenda nafasi yangu itakuwa ni rahisi sana na huenda nikawakilisha taifa hilo mm -hmm. eh, kwenye mashindano makubwa. Lakini huwa ni yeye kisha kuna Chemutai na mm -hmm. kutoka ilikuwa ni mbio sana, maana katika mbio za mita 100 pia uh, tulipokea mshangao na kwamba Mjamaika um, Shelly-Ann Fraser Price aliduazwa na madada kutoka Jamaica Clayton Tia na Clayton, uh, Tina katika mbio za mita 100 kwa wanawake ni pia. Kwenye urushaji Sagaya Mamkuki Julius Yego wa Kenya alikuwa tisa akirusha mita 78.52 na kwenye mita 200 kwa upande wa wanaume, Tebogo wa Botswana alikuwa nafasi ya saba, huku Afrika Kusini Sean Maswanganya akiwa pili katika mbio za mita 200, lakini Maswanganyu anakimbia 100 sasa sijui kaamua, ni kama tu vile Tebogo mwenyewe huwa anafanya wakati mwingine, unaweza kumwona katika mbio za mita mia moja, lakini unajua kwenye mbio za mita mia mbili ndo yakwake. Mia moja anafanya mazoezi. Kwa hivyo Maswangaji pia naye huwa anakimbia mia moja, sijui naye kaamua vipi, lakini ndo hivyo. Hii mikondo mingi ya riadha huwa inatoa nafasi kwa kila mwanariadha mwana, hata Wanyonya anataka kutoroka kwenye mia nane aje kwenye mbio ndefu, sasa nataka kuja kwenye mbio ndefu. Kwa hivyo zinawapea wanariadha wote nafasi ya kuja karibu mbio katika vitengo tofauti tofauti. Bila shaka wakati kwenye basketball ni kwamba mkondo wa Nile umeanza hii leo katika ligi ya Afrika ya basketball ambayo imeanza huko Chigali nchini Rwanda, na mechi ya kwanza imeshapigwa awali. MB Bulls kutoka Afrika Kusini kifungwa na Al Ahli Tripoli kutoka Libya vikapu 97 a 87 kumradhi kwa 77, na sasa hivi uwanjani derby ya Afrika Mashariki nzio ki APR ya Nairobi City, na wanacheza kama raha wa kwanza mm, katika mashindano haya BL, na hapo 10 kwa 10, wenyeji wanakaribisha wageni kwa sababu Nairobi with <laughs> Thunder wao ni <laughs> wageni sasa hivi, ingekuwa labda ni ile Oilers ya Uganda mm, tungesema labda ni timu ambayo ime, imeonja mashindano labda, lakini sasa ni wenyeji ambao wamekaribisha wageni, lakini wote wapo katika ukanda mmoja, wanatafuta timu mbili za kwenda kushindana na wale wengine walioshinda katika ile mikondo mingine mm, kwenye mkondo huu bila shaka eh, mechi wa usafi wa njani endelea APR ino, ina, alama kumi uh, eh, 12 kumradhi kwa kumi kwenye robo ya kwanza ya mechi ya pili ya mkondo wa Nile Conference mwaka huu huko Kigali nchini Rwanda jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika mashariki na kati na mzee, kitu kimesababisha bila shaka kumsikia sauti eh, rais wa shirikisho la ligi hii ya mpira wa vikapu nchini barani Afrika BAL, anaitwa Rais Amadu Galo akizungumzia kuhusu umuhimu wa haya mashindano, lakini pia namna ambavyo wameipokea, lakini pia wamepatana. Kumanake huu ni msimu wa tano kuandaliwa kwa ligi ya basketball ya Afrika. In five years, we are definitely... Kwa miaka mitano tumeshawishika kuwa ligi hii inaweza kuwa ligi bora zaidi duniani ambayo itaiuza Afrika na itatumika kama kifaa cha ukuaji wa uchumi kwa bara, kwa kutoa nafasi za kazi, kuonyesha miji iliyostawi barani Afrika, talanta nyingi uwanjani, wasanii na sekta nzima ya ubunifu wa sanaa ikikuwa ni kitu spesheli. Nataka nikumbushe watu kuwa ligi yetu ni kubwa. Na lengo letu kubwa ni kuendelea kuzalisha mashindano bora zaidi uwanjani. Uh, sauti ya rais huyo wa ligi Afrika ya Amadugir, ya muhimu, lakini pia ya msimu wa ligi ya ya Afrika basketball basketball wa ligi za huo ni Andy Tiambote ambaye alifunga alama 26 na o pia rebound 23 kumbuka. DRC ipo kwenye nafasi ya pili katika ukanda wa 4 na hii leo anacheza na Cameroon ili kutafuta nafasi ya kufuzu michuano ya Afro Basket wasizidi mia kumi na sita, tukaliwa baadaye huko Kigali, nchini Rwanda, mwezi Julai. Huko Kenya, leo kumekuwa na mechi kadhaa katika ligi kuu ya soka na imekuwa na mechi moja pekee kwa kumsalia mechi mbili tu. Ligi tamatike madhari mifunga Ulinzi Stars goli moja bila, na kwamba huko Rwanda bado ligi jaisha. E, ligi ya jaisha Burundi ilishakamilika. Burundi, e, Glenwa akakuwa washindi wa Tanzania. Bado Tanzania Tanzania bado, Uganda pia bado, debi bado, mm. Lakini pia Tanzania, yani tuna Uganda, tuna Tanzania, kisha tuna Kenya, Mm. Lakini Kenya nadhani baada ya mechi moja tutajua. Tutajua mshindi wa ligi. Yeah. Asa mshindi wa ligi akishapatikana wengine wanaanza kutafuta nafasi. Na unajua barani Afrika sio kama Ulaya eti kwamba nafasi ya kwanza, ya pili, ya tatu mnakwenda kwenye kombe la klabu bingwa. Mm. Unajua huko kombe la klabu bingwa ni nafasi ya kwanza kama ligi yako ipo kwenye nne au tano za kwanza alafu kama umeshinda kombe la shirikisho nchini mwako. Sasa pale unapata nafasi ya kwenda kwenye kombe la shirikisho kwa hivyo. Mm-hmm. Rwanda bado kwa sababu Mm-hmm. Leo hii Amagaju dhidi ya Mukura Victory Sports moja moja. APR dhidi ya Gorilla moja sifuri. Bugesera mbili sifuri dhidi ya Rayon Sports. Marines tatu sifuri dhidi ya Musanze. Kisha saa moja mechi itakuwa ni Gasogi United dhidi ya Muhazi United kule DRC. Eh, AS Vita Club watakuwa wanachuana na DC Motema Pembe, eh, kisha Sanga Balende sifuru kwa sifuru dhidi ya Don Bosco na sasa kinachojiri kwingineko duniani kwingineko ni kwamba huko Uingereza saa hivi mechi kati ya Crystal Palace na Man City kwenye kombe la FA fainali na dakika ishirini na mbili ya mchezo Crystal Palace wanaongoza goli moja bila dhidi ya Mansiti kwenye fainali inachezwa katika uwanja wa Wembley huko London, Uingereza. Lakini pia nazungumza kwamba kuna tuzo za washindi ama wachezaji bora wa msimu katika ligi kuu ya soka Uingereza msimu hivi karibuni, ambapo kwenye orodha ya maneja bora, makocha bora wa msimu, sijamuona kocha wa Arsenali Mikel Arteta. Uh, kwa nini hakuwepo? yes, sina shangaa manake naona Thomas Frank, Eddie Howe, Nuno Espirito Santo, Victor Pereira na Arne mm, Slot wa Liverpool mmm Arne ndo taji lake hili mm. Kwa sababu yeye ndo kashinda ligi. Sasa sijui kipi ambacho Mikel Arteta amekifanya, amba ambacho haku kifanya msimu jana eh. Ambapo alifaa kuwepo hapo katika hiyo orodha, sijaelewa, lakini sawa ha. Yaani hakuna kitu chochote cha kutisha ambacho amekifanya msimu huu katika ligi katika ligi, lakini ingekuwa ni kwenye mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya mm. Tungempa ni sawa, alifaa kuwepo kwenye orodha, lakini katika ligi amefanya kitu cha kawaida sana hmm. na kwa sababu msimu jana alikifanya cha kawaida cha kawaida sana, nafasi ya pili, wamesha wa tumeshazoea sasa Arsenal <laughs> yani Arsenal tunaiweka <laughs> pamoja na Atletico Madrid mm. wakianza hivi mechi za kwanza kumi wanaongoza la liga mm. tunaifuatisha hapo Borussia Dortmund ya Ujerumani wakianza hivi wanaongoza hmm. yani ndio hivyo Arsenal sasa imekuwa kwa sababu tulitegemea msimu ambao Manchester City wanaonekana wameporomoka mm-hmm. labda Arsenal wangejaza pengo lakini mm. Arsenal wameamua, mimi naporomoka na mwenzie mm. E, mimi na City poromoka sote. Arne Slot anakuja, na ndio maana msimu wake wa kwanza ana Slot ameingia katika orodha naam, katika tuzo za mchezaji bora namuona Morgan Gibbs-White, Ryan Gravenberch wa Liverpool, lakini pia Alexander Isak wa Newcastle, Bryan Mbeumo kutoka Cameroon, lakini pia klabu ya Brentford, Declan Rice kwa kutoka Arsenal, Mohamed Salah wa Misri, lakini pia klabu ya Liverpool, lakini pia Virgil van Dijk wa Liverpool, lakini pia Chris Wood akiwa uh, katika klabu ya Nottingham Forest. Katika tuzo za mchezaji bora wa mchanga zaidi katika ligi ya Uingereza namuona Liam Delap, Anthony Elanga, Gra, Ryan Gravenberch, Dean Hughes na mbame sajiliwa na Real Madrid, lakini pia Cole Palmer, Joao Pedro Morgan Rogers na William Saliba. Salib uh, pia ligi mechi za za na na eh, Nice, ya Le Havre, huko Jerumani, mechi, ligi imeisha hii leo. Augsburg imefungwa na Berlin Union 2-1, Gladbach bila Wolfsburg goli moja, Dortmund tatu Holstein Kiel bila Freiburg goli moja, Frankfurt tatu Heidenheim moja, tatu, moja. Werder Bremen magoli, manne. Bayern Munich, magoli manne. Hoffenheim, bila na, Mainz 05, mawili. Nzio la na la mm. wanawake si yani, sijui ulikuwa unatarajia kipi, kwa sababu Lyon ni timu ambayo inaonekana wao wawekeza sana kwenye soka la kina dada hivi mm, majuzi uliangalia taarifa yao ya kwamba timu ya haina pesa lakini baadhi ya timu ambazo zina mafanikio makubwa sana unapotaja soka la wanawake mm. barani Ulaya. Bila shaka tunasema asante kusikiliza, imekuwa ni kipindi cha jukwaa la michezo. kwa nami Jason, nilikuwa na mwenzangu Paul Man Sport, tunasema asante kutusikiliza. Bila shaka, kwa heri hadi hapo kesho. kuna pana mengine ya ya jukwaa la michezo, tukizungumzia mengi ikiwemo pia mada kuu katika uh, taarifa mbalimbali za soka lakini pia michezo huko Ulaya. na sasa kibao chake msanii sauti sokiitwa sura yako kutoka Kenya. Tuisho mtangaza haya, tuseme asante kwa kutusikiliza. chake msanii sauti solo kutoka nchini Kenya inaitwa sura yako, anasema sura yako ni mzuri sana. Tunasema asante kusikiliza kutoka mwanzo hadi mwisho. Matangazo haya kwa niaba ya msimulizi wa matangazo haya Victor Buso, funi mitambo anaitwa George, lakini pia mwenzangu kujikuta na michezo Paul Nzioki mwanaspoti, lakini pia likusomea habari za dunia Minslet, tunasema asante. Derby ya Afrika Mashariki ya basketball ya Rwanda ni kwamba APR ipo nyuma alama ishirini kwa kumi na sita dhidi ya Nairobi.