Addis Ababa ya Ethiopia ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita. Askofu mkuu wa michezo ulimwenguni ameingia akiwa ameandamana na Paul Nzioki, Jukwaa la Michezo. Asante sana Douglas wa Mariba. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti, popote pale ulipo ndani ya makala ya Jukwaa la Michezo. Tumekuandalia mengi, na miongoni mwa tunayokwenda kuyazungumzia hapa studioni ni pamoja na pamoja visa ya Kenya, Uganda na Tanzania kuelekea CHAN mwaka 2025, lakini wakati huo kule Rwanda historia ikiandikwa na Alice Umulinga kwa rais wa kwanza wa kamati ya olimpiki kitaifa nchini humo. Kwenye sehemu yetu ya mjadala tunazungumzia mambo ya mashemeji dabi, hakuna uwanja wa kuandaa mechi hii, na kupelekea mechi hiyo kuahirishwa mechi ambayo ilikuwa ichezwe wikendi hii. Je, yeah. Ili tusiwe na mambo kama haya siku za usoni, kipi kifanyike? Lakini wakati huo pia tutakwenda kuangalia taarifa za soka kule Ulaya. Sasa hivi uwanjani, Real Madrid dhidi ya Barcelona ni klasiko mzee, Carlo Ancelotti akizidiwa ujanja Jason Sagini ni askofu mkuu wa michezo ulimwenguni. Karibu mm, sana ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Ni Jumapili na ni siku ya sadaka, sadaka hivi mm, lakini ibada, sadaka yenyewe ijatoa maumbe ah, maombi yajibiwa. <laughs> <laughs> na ke, yeah. Inanyanyaswa uwanjani. Inanyanyaswa uwanjani sasa mm. hivi tutakuja hapo baadaye. Mzee anazidiwa maarifa na ni wakati wake wa kuachana na vijana eh, kwenye hili soka la vilabu yeye, yeah, aelekee huko kwenye timu za taifa. Tuanzie hapa kwenye pamoja bid, sasa imekuwa ni pamoja visa. Mm. Kenya, Uganda na Tanzania. Bwana mawaziri wamekutana katika kikao ambacho alikuwepo ni katibu mkuu wa CAF Bwana Veron. Ndiyo na akasema kwa mawaziri, ma ma wakakubaliana kwamba kutakuwa na uh, visa ya pamoja, na hii itakwenda kuwafaidi Waafrika wengine lakini pia watu mbalimbali mbali duniani ambao watakuja kushuhudia hii michuano ya CHAN, lakini sio kwa wenyeji hapa Kenya, Tanzania na Uganda, kwa sababu unajua wana paspoti moja ile Deo, Afrika we. Mashariki. Kwa hivyo unazungumziaje hatua hii sasa? Ni pamoja bidi pamoja visa, nafikiri ni hatua ambayo ni bora katika kufanya kwamba mashuano haya yawe ni ya kufana, lakini pia mashuano ambayo yawe ni ya umoja, na kwa kuangalia unapokuwa na waandalizi watatu. Mara nyingi katika kuandaa AFCON na CHAN, mara nyingi lazima uwe na visa, na kama ilivyokuwa kule Cote d'Ivoire, kila mmoja alifaa kuwa na visa. Lakini wanapokuwa waandalizi watatu, lazima pia muwe na visa, maanake ukiangalia, shabiki anapokuja ama mwanahabari kutokea nchi jirani ama nchi nyingine kule afrika, ama hata kule ulaya, anapokuja katika nchi yenu, kwa waandalizi wa michezo hiyo, lazima awe na visa ngapi? Visa tatu, ya kenya, mm. uganda pia, tanzania. Kwa hivyo kuweka viza moja kwa mataifa matano kwamba ni katika kule kurahisisha mm. ule usafiri, lakini pia kuweza kuweka mipango ambayo mara mingi katika uh, mambo ya viza kuna foleni ndefu mm. na kuna hatua ambazo zinafaa kufuata nyingi kadhaa mm. lakini, unapokuwa na viza moja inapunguza zile hatua ambazo zinafaa kufikiwa kabla ya kupata viza au kuingia kutoka nje mm. na ndani ya nchi naam. Hivyo ndivyo mambo yalipokuwa katika kikao hicho ambacho, uh, vile vile kiliandaliwa mtandaoni hiki kikao, na alikuwepo katibu mkuu wa KAF Bwana Veron Mosengo, lakini pia waziri wa masuala ya vijana nchini Kenya, uchumi na ubunifu, Mheshimiwa Salim Mvuria. Wakati huo wa kutoka kule Uh, Uganda naona waliwakilishwa na Peter Ogwang, lakini Tanzania alikuwepo Hamisi Mwijuma ambaye ni naibu waziri wa habari, utamaduni, sanaa na michezo katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Wakati huo kule Burundi eh, naona sasa shirikisho la soka Afrika Mashariki hapa na kati linaongozwa na Sudan Kusini hmm. eh, na Burundi eh, na Burundi, kwa sababu eh, shirikisho la soka nchini Burundi wao wametoa pongezi za dhati kwa rais wao Jenerali Brigedia wa polisi Uh, ni brigadia brigadia. Rwanda, ehe, Rwanda, Rwanda Burundi yawapo. Kwa hivyo hata kule Uganda wasikia uh, brige <laughs> <laughs> waambao wanashika bunduki lakini pia wanashika ya soka. Alexandra Muyenge kwa sasa yeye ameteuliwa kuwa makamu wa rais wa Sekafa, na uteuzi huo ulifanywa katika mkutano hivi karibuni, ambapo ulikuwa ni mkutano wa kutafuta uongozi mpya wa Sekafa, ile ni shirikisho la soka Afrika Mashariki na Kati. Wakati huo, bwana Sagini, umetuandalia taarifa ambayo unawazungumzia uhamba wa Nairobi city thanta, ambao wanakwenda kuwakilisha taifa mm. Lakini pia ni mara yao ya kwanza katika mashindano ya basketboli ligi kubwa hapa Afrika. Bila shaka na wanasafiri wiki hii uh, kuelekea Kigali Rwanda maanake itakuwa inaanza wikendi kesho, uh, siku uh, ya Jumamosi. Kwa hivyo labda uh, nilijumka nao katika kambi ya mazoezi yao hapa Nyayo, Nairobi mm -hmm. Na nilifuatilia nikaandaa taarifa hii ifuatayo. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika Nam, eh, ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na moja ukiwa Nairobi nchini Kenya. Makala hewani ni jukwaa la michezo. Jason Sagini, labda ulipozungumza na wao, kwa sababu eh, fundi mitambo ananiarifu kwamba huenda kuna hitilafu za kimitambo mm-hmm, eh, ili kuleta taarifa hiyo hewani, ulipozungumza na wao, wamejitayarisha kiasi eh, kipi? Kwa sababu ni mara yao ya kwanza, lakini pia timu ambazo wamepangwa nazo ni timu ambazo zinacheza mashindano haya kwa muda sana APR mm. ya Rwanda, alahali tripoli ya kule Libya, lakini pia blue soldiers ya kutoka afrika Kusini. Nadhani itakuwa ni blue soldiers mara ya kwanza, itakua ni mara ya kwanza kwa, kwa, kwa hivyo hapa sasa kwenye ukanda wa Nile kuna timu mbili ambazo ni mara yao ya kwanza, Nairobi city thunder lakini pia blue soldiers kutoka afrika Kusini mm. Nam, lakini, unajua mara mingi ikiwa ni mara ya kwanza kucheza bila shaka unaangalia kwamba mnakwenda kushirikini pia mnakwenda pia kutafuta nafasi, maana kwamba mkwende kushiriki pekee, mnakwenda mm. pia kuangalia namna ya kuweka historia, maana kwamba ni mara ya kwanza kucheza. Kwa hivyo ni lazima pia muweze kutafuta nafasi ambazo zinaweza kupeleka katika nafasi ambazo ni bora na hata kwenye kubingwa wa basketball ya Afrika, maana yake ni mara ya kwanza. Lakini mara mingi mm. huwa ni kwenye kujilinda, lakini pia kwenye kuangalia kwamba labda, uh, mambo yatakuwaaje Naam, sasa hivi nikiangalia katika ukanda wa Sahara, uh, US Monastir wao washaongoza wa huko wakiwa na Petro Atletico ya kutoka Angola Creole Star ambayo ilikuwa ni mara yao ya kwanza na wao walimaliza katika nafasi ya tatu. Naona kutakuwa na nafasi ya mshindi wa tatu hapa ambaye atakuwa mm. bora. E, yaani katika kila awamu ama kila mkondo e. kuna mikono mitatu. Kwa hivyo mm. wale ambao uh, walimaliza wa nafasi ya tatu wanakuwa ni kama best losers. Mm. Watakuwa nafasi yao mbili kuweza mm. kujiunga na kwenye finali zile za Pretoria mwezi Juni. Aha, sasa hivi naona Creole Star wao watakuwa wanasubiri kwa sababu alama zao ni mia nne sitini na moja. Ukiangalia timu nyingine ambayo ilimaliza katika nafasi ya tatu Farabat ya kule Moroko, wao walimaliza na alama mia nne hamsini na sita a, kwa hivyo wao watakuwa wanasubiri. Sasa ni mkondo mmoja ambao unasalia, mkondo wa Nile Conference, na mikondo miwili imesha kamilika, Sahara na Kalahari. Kisha baadaye hizi timu zote sasa tutaelekea Afrika Kusini <coughs> e, mwezi Juni tarehe yeah, sita hadi tarehe kumi na nne nafikiri mm -hmm. uh, fulani mitaa ameshapata taarifa hiyo mm -hmm. labda tuweze kuisikia kabla ya kuingia katika mashemeji dabi <coughs> kutoka mitaa ya Nairobi hadi viwanja vikubwa Afrika, historia imetengenezwa kwa mara ya kwanza kabisa. Timu ya mpira wa vikapu ya Kenya itacheza katika ligi kubwa, ligi ya mpira wa kikapu Afrika maarufu BAL. Nairobi City Thunder haiwakilishi klabu tu, inabeba ndoto za taifa mkurugenzi mkuu Colin Rasmussen anazungumzia maana ya historia hii. Ni kitu kikubwa kwetu kwa sababu inatuweka kwenye jukwaa la bara na inatusaidia kuendelea kufahamika kimataifa, kando na ndani ya nchi, na hilo limekuwa lengo letu tangu mwanzo. BAL inayoungwa mkono na NBA na FIBA ni shindano kuu la mpira wa vikapu barani Afrika na Desemba mwaka 2024, Thanda ilifuzu fainali za mechi za mchujo ukanda wa mashariki na kwa timu ya kwanza ya Kenya kufuzu Wachezaji wa Thanda kwa furaha wanachukulia hii kama fursa kipekee ya kujitangaza. Kwangu ni inaonyesha tu tumefanya kazi vizuri hii miaka yote ni kama unapewa ile reward. Na of course, ku represent Kenya ni one of my biggest achievements as a player personally. Kama mchezaji binafsi, ningependa kujitahidi zaidi na kufanikiwa katika majukumu yangu team, na pia kujifunza kutoka kwa wengine, ikiwa ni mara ya kwanza kwangu. Na kama timu tunataka kushinda team, taji. Kocha Marekani Brad Ibs na msaidizi wake Ross Mshila wamejiandaa kimbinu kupambana na miamba wa bara. You know, one of our key strategies has just been... moja ya mikakati yetu kuu imekuwa kuleta na pia kukuza wachezaji wa kiwango cha juu na nadhani sasa kuwaunganisha na wachezaji wengine wa kiwango cha juu. Mwishowe inatubidi tuwafanye wacheze pamoja kwa ajili ya kila mmoja kwa njia iliyounganishwa. Sasa so hizi fokasi yetu kama coaches ni kutayarisha wachezaji hapa. Tunaangalia offensive tactics, tumekuwa tukiscout uh, tim zenye tutakupata na nazo mbele zaidi ya hapo, pia defensive scheme yetu tuhakikishe pia sisi tunaweza kusimamisha hizo timu zingine. Thanda imeimarisha kikosi chake kwa kusajili wachezaji watano ikiwemo Marekani Will Davis 2 na mshambuliaji kutoka California Nana Apia. Wengi wetu hatuendi kupoteza, tunakwenda tukitarajia kushinda kila mechi. Kila mtu hapa ameimarika kucheza basketball katika ngazi za juu, na tunahisi tunaweza tukafanya makubwa. Tunapanga kwenda kushinda itakuwa good experience kabisa. Mimi kujoin team ilikuwa kuwasaidia mostly on defense na rebounds hizo vitu zote. Main goal itakuwa qualify kwenda playoffs. Nyuma ya pazia, timu hii inajiandaa kimwili na kiakili kukabiliana na timu kutoka Rwanda, Afrika Kusini na Libya. Nahodha Tyler Ongwae anasema, "Mazoezi yetu yamekuwa same, you know, uh, tumefanya ile vitu yenye tulifanya before before to qualify na tumekuwa na wachezaji wageni wa wamekuja so ni sisi kwa integrate kwa timu yetu." Na kila kitu inaendelea salama kabisa. Safari ndefu ila mwisho mwema ndiyo hoja. Mkurugenzi mkuu Colin Rasmussen anasema haijakuwa rahisi kufika viwango vya kimataifa. have... Kiusimamizi unatumia muda mwingi na bidii kusajili talanta sahihi ambayo inaendana na timu ya msingi na tunaweza kufanya hivyo. Tunajivunia kuwa vijana wana nguvu na ushirikiano mzuri na wamekuwa wakicheza vizuri kwa pamoja. Safari ya Nairobi City Thunder kushiriki BAL si hadithi ya michezo tu ni wakati wa kitaifa na mwanzo wa enzi mpya mpira wa vikapu nchini Kenya, kauli mbiu ikiwa ni sharti radi itapiga viwanja vya basketball ya Afrika. Tunawatakia kila laheri wao wakielekea kule Rwanda, bila shaka ni wikendi ijayo mm. Eh, unaondoka Nairobi lini? Ah, wiki ijayo Jumatatu. Wiki ijayo, ah, sasa mashabiki wote ambao wapo Kigali, wajipange katika uwanja wa ndege. <laughs> <laughs> Kusubiri Jason Sagini kwa sababu atakuwepo katika hayo mashindano. Wakati huo kule Rwanda pia, Alice Somulinga ameandikisha historia kwa mwanamke wa kwanza kuchaguliwa kama rais wa kamati ya Olimpiki nchini humo, na alishinda uchaguzi bila kupingwa akipata kura zote hamsini kutoka kwa wajumbe waliohudhuria mkutano mkuu wa uchaguzi uliofanyika Kigali. Wakati huo, yeye ana umri wa miaka 46 na alikuwa akikaa nafasi hiyo tangu Januari mwaka 2023 baada ya aliyekuwa rais tio uayo kujiuzulu kutokana na tofauti za maono na baadhi ya wajumbe wa kamati kuu, na sasa amechaguliwa rasmi kuongoza kwa kipindi kipya cha miaka minne hadi mwaka 2028. Makamu wa kwanza wa rais atakuwa ni Christian Gakwaya, makamu wa pili wa rais atakuwa ni Salama Umutoni, katibu mkuu atakuwa ni Joseph Kajagwe, kisha mweka hazina atakuwa ni Kevin Ganza, na washauri ni mmoja ni Jan Butoi. Sasa wao wamefanya uchaguzi. Kenya walijifanya wajui kusoma katiba, umeona hayo mm. tofauti, ila nimeshangaa huyu mm. binti Alice Umulinga alikuwa anashikilia nafasi ya urais mm. tangu kikaimu mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, miaka miwili kama, kama kaimu mm. Mbona kufanya uchaguzi wakati huu? Maana yake labda ah, walikuwa wanaweka mazingira sawa yeah. eh, kwa sababu unaona huyu bwana tio yeye ya aliamua kujiuzulu kwa sababu maoni yalikuwa yanatofautiana pale kwenye bodi na wale wajumbe wengine eh, kwa hivyo mazingira yakiwa kama hivyo, basi wanaruhusiwa kukaa hadi wakati huu, na yeye amesema kwamba eh, yupo eh, kuhakikisha kwamba ataweka Rwanda mm. katika ramani ya dunia katika michezo yote ambayo atakuwa anashiriki kwenye mashindano ya Olimpiki, lakini pia michezo yote ambayo inatambuliwa na kamati ya Olimpiki kitaifa Makala yawani ni jukwaa la michezo. Unaendelea kusikiliza RFI Kiswahili ukiwa kitu, unaweza kusikiliza kupitia 92.5 maeneo ya Bukavu ni 98 na, lakini pia RFI Bunjumbura 96.1 hapa naona tumebakisha tu kusikia ni RFI Kiswahili ndani ya kithi sagini labda... <laughs> <laughs> tunamwambia Emila afanya hiyo kazi bila sasa shaka. Tunatua katika sehemu yetu ya mjadala bana, hakuna mashemeji dabi wiki, mm. Wikendi hii tulikuwa tunatarajia kwamba mechi itachezwa labda ugani Kasarani kwa sababu nyayo walikuwa wameshasema ipatikani. Sasa ni rasmi kuwa hakuna uwanja wa kuandaa mechi hii nchini Kenya. Ndio, lakini maswali ni mengi, na mimi nimeshaandaa maswali yangu manne hapa kwenye kiwambo changu na maswali yangu manne ya kwanza nikiwa ni kwa nini labda zile chaguu ambazo walipatiwa za kuweza kuandaa debi hili haizi kufua dafu, kuweza kuona kwamba debi hili linachezwa. Lakini pia pili, ni kuhusu uh, sababu ambazo zilitolewa kwamba kuahirishwa kwa debi hili. Je, sababu hizo zilifaa? Lakini pia labda, nani anafaa kulaumiwa kwa mara ya pili kwa debi kuahirishwa, mashemeji dabi nchini Kenya? Lakini pia je, suluhu ni gani? Mm. Wanaposonga mbele maana ligi inafaa ikamilike. Mm. Cha kwanza walipatiwa chaguo mbili, aidha chezee Kasarani ama Ulinzi Sports Complex. Mm-hmm. Kasarani, kwa sababu kwamba kafi kusema kwamba Kasarani ipo chini ya ujenzi, kwa hivyo hamuwezi kutumia, maana tunakwenda kuandaa CHAN mwezi Agosti. Mm. Sawa pia na ulinzi ambao itakuwa ni uwanja wa mazoezi wa Chan. Mm -hmm. Lakini pia kasema kwamba lazima tulinde rasilmali ama mm -hmm. viwanja vitakavyoandaa Chan mwezi Agosti. Ah mm -hmm. Uh, uwanja wa ulinzi ambao una mashabiki elfu kumi pekee ambao chini ya idara ya usalama nchini Kenya KDF. Kasema kwamba wao wanalinda pia ule uwanja ili kwa minajili ya Chan. Lakini hapa kuna kizungumkuti. Uwanja huo uwezo wake ni mashabiki elfu kumi peke yake. Mm -hmm. Ukizingatia mashabiki wa Gor na FC kwa pamoja wanazidi hata alfu arobaini. Tumeshuhudia mm. ugani Nyayo ama Kasarani wakizidi mm. alfu arobaini tano, pia kuzidi ule kile kigezo ma ile idadi inayohitajika pale Nyayo ambayo ni alfu thelathini. mm-hmm. Ukiweka alfu sita peke yake katika uwanja wa ulinzi, maanake ilikuwa ni kigezo cha kuweza kusema kwamba tuna tutaruhusu mashabiki alfu sita pekee wala si alfu kumi, maanake mm-hmm. alfu tatu upande wa Gor na tatu upande wa Leopards. mm-hmm. Hiyo nafikiri inanyima mashabiki wengi fursa na nafasi mm-hmm. kipekee ya kuweza kuangalia derby kubwa mm-hmm. la Afrika Mashariki, lakini pia ukiangalia kwamba kupatiwa option kwamba mcheze mechi hiyo bila mashabiki mm -hmm. uwanjani ulinzi, mm -hmm. lakini Gor kasema kwamba hatuwezi kucheza bila mashabiki. Maana kweli kabisa, nzoki debi bila mashabiki si dabi la, e, na, na pia ukiangalia sio haki kwa sababu mm -hmm. watu wanataka kukusanya kiingilio bila shaka, leo pazo walikuwa na nafasi yao wakakusanya zao, kwa hivyo mm -hmm. haitakuwa haki kwa kuambia Gor Mahia mcheze kwa milango iliyofungwa, sasa na wao watatoa hela wapi? Bila shaka swali so, la pili ni kuhusu je, sababu hizo jezi zinatosha kuahirisha dabi? mm -hmm. cha kwanza ni kwamba FKF ijua kwamba mnamo tarehe 31 mwezi Mei. mm -hmm. kutakuwa na michuano ya ya Kipkeno Classic uwanjani Nyayo. mm -hmm. na unajua kwamba Kasarani ipo chini ya ujenzi. mm -hmm. na Kenya hakuna viwanja vingine tofauti na Kasarani manyayo kuweza mm -hmm. kuandaa dabi. kwa hivyo walifahamu fe kwamba ifikapo tarehe hii, hakutakuwa na viwanja vya kuandaa dabi mm -hmm. na ni kwa uh, nini kwamba dabi hii ambayo ilifaa kuchezwa majumanne yaliyopita, maana tulishuhudia dabi la kwanza pia likiahirishwa, lakini wikendi ile ambayo dabi la kwanza ilichezwa ilifaa kuchezwa mm -hmm. mfululizo, wikendi iliyokuwa inafuata ilikuwa na dabi ya pili mm -hmm. ya mashemeji dabi. Kwa hivyo kama kwamba tunaahirisha, maana kwamba hatuwezi kuwa na dabi katika wiki mbili zikifuatana mm -hmm. je, lilifaa nafikiri kwamba hapo halikufaa, maana kwamba mkiahirisha, maana kwamba hatuwezi kuwa na dabi ili uh, wiki mbili zikifuatana mm -hmm. nafikiri kidogo kuna kosekana, walifaa kucheza dabi wikendi ambayo ilifuata kabla ama baada ya wikendi mm, ya dabi ya kwanza kabla viwanja vianze kufungwa. Na sasa ukiangalia, watu wanajiuliza kwa sababu hizi timu mbili FC Leopards na Gor Mahia hakuna mmoja ana uwanja wake. Mm. Na watu wanajiuliza maswali je, yaani hapo ukiangalia suluhu ni lipi? Kwa sababu debi hazitaisha, debi zitaendelea kuwepo. Mm. bila shaka kabla kuja kwa suluhu eh, labda nani anafaa kulaumiwa hapa? Mm. Ni FKF ama mm. ni vilabu? Mm -hmm. ama ni bodi ya ligi? Nchini Kenya kuna bodi ya ligi. Hakuna bodi ya ligi. Inaendesha ligi ni shirikisho. Ni shirikisho FKF. Nafikiri wa kwanza kulaumiwa hapa ni shirikisho maana yake ni shirikisho anafanya kazi zote. Mm. Hamna kumsaidia kazi kama bodi ya ligi iliyokuwa kwa Tanzania TPLB. Mm. La kwanza hilo lakini pia vilabu vya Gor na FC mbona kufikia sasa hivi havina viwanja vyao vya nyumbani? Mm. Lakini pia suluhu huenda ikawa ni gani? Maana yake mechi hii ni mojawapo ya ligi za soka Kenya. Mm. Na mechi hii pia ni mojawapo ya muhimu katika kubaini mshindi wa ligi maanake, Gor Mahia sasa hivi ipo mm, nafasi ya pili kwa alama mbili, mm, nyuma ya viongozi Kenya Polisi kwa alama hamsini na tano wakiwa nyuma kwa alama hamsini na tatu mm -hmm. Kwa hivyo iwapo debi itachezwa ligi itakamilikaje na zinasalia mm. mechi nne tu kabla ligi kukamilika nchini Kenya. Labda suluhu ni gani? La kwanza labda ni kukubali kwa Gor na FC kucheza bila mashabiki. Lakini je, watalikubali hilo? Nafikiri hilo ni suluhu la kwanza, lakini la pili huenda likawa kuhamisha dabi hili kuchezwa nje ya nchi aidha Uganda ama Tanzania, ama Tanzania. Eh, lakini pia swali kubwa ni je? Lakini pia wao Uganda na Tanzania ukumbuke wanaandaa chani eh, pia wanaangalia eh, viwanja vyao. Bila shaka. Lakini unapopeleka kule, kule kwao mm. hamtakuwa na mashabiki wengi sana ah, itatumika kama test match eh, <laughs> lakini pia kulikuwa na kigezo kwamba kuna suala la usalama mm. Tulishuhudia wikendi jana Wikendi, uh, juzi huko Gusii mechi ya Shabana na Gor Mahia ikiishia kwa vurumai mm. watu sabini na wawili wakipata majeraha mabaya mm. na kupelekwa hospitalini huko Gusii Stadium uh, mm. mm. kwa kwa mm. labda pia ulingana kwamba huenda ikabidi kazua maswala ya usalama na rabsha katika uwanja wa Kasarani, ambapo viti vikaharibiwa, lakini makuu wanasema kwamba hivi, kwa nini kwamba uwanjani Ulinzi Sports Complex ule ni uwanja ambao upo chini ya idara ya usalama KDF nchini Kenya, wangeweka, wangemwaga askari wa kutosha nje ya uwanja, lakini pia ndani ya uwanja, kama wangelifanya hivyo Wange, wa, wange wafanya mashabiki wengi kuweza kutozua rabsha. mm. kivyote vile, labda matokeo yangekwenda vile, lakini pia hilo mm. nafikiri lingeweza kusaidia katika kulinda mm. usalama kimia uh. Mechi takavyokwenda siku ya leo, FKF watajua wenyewe. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani ukiwa hatum nchini Sudan ni saa kumi na moja na dakika hamsini na nne, kule Marekani bwana Fred Kali amesema kukamatwa kwake kulikuwa ni kutoelewana baada ya kuripotiwa kuwa alimchapa usoni mpenzi wake wa zamani Alisha Johnson na, ingawa arikili, eh, kuwa kulikuwa na mzozo wa kimwili, anakanusha na kusema kwamba haikuwa ndio kukamatwa haikuwa ndio sababu ya kukamatwa kwake, na alieleza kuwa sababu yake ya kukamatwa ni kwamba alikataa kuzungumza na polisi bila wakili wake, na huyu bwana amesema kwamba sasa hivi atachukua hatua kuhakikisha jambo hilo alitokea tena, na ameahidi kushirikiana na mamlaka ili kusafisha jina lake. Sasa hivi uwanjani, bwana ulianza kwa kuizungumzia e clasico, mm. na mambo si mazuri kwa Barcelona kwa Real Madrid kwa sababu mm. Barcelona wanaongoza manne kwa matatu matatu kwamba labda kuna imani kwamba na na mm. e, pekee mm. na ambayo <inaudible> ya kunyakua katika kombe la Barcelona leo ili kupunguza pengo kati yao, kw kwamba leo iwapo zitaenda vizuri basi wanastahili ushindi, maana licha kwamba na majaribio mengi sana vijana wake Ancelotti. mm. mm, nafikiri kwa leo na na na na wanafaa kiukweli, maana katika mechi ya mkono wa kwanza walifungwa 5-2 na leo nafikiri nafasi yao bora ya kuweza kusaka ushindi mechi ndio hiyo. Basi lakini huko mechi moja imeshakamilika Leganes 3-2 dhidi ya Espanyol, na pale England, Man United wameshindwa na West Ham 2-0, Chelsea wakishindwa na Newcastle 2-0, wame. Ni hayo tu kwa sasa kutoka jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Zioki, nimekuwa na Jason Sagini. Kwa heri wanasa Nam shukran sana mwenzangu Jason Sagini. Msikilizaji, ni matangazo haya kutoka RFI Kiswahili Nairobi, ikiwa ni siku ya akina mama duniani. Chris Martin kutoka Jamaica anaingia na wimbo wa mama. Bila shaka kwa akinamama wote wanaosikiliza, tunawapenda na wana, tunawathamini sana. Wimbo wa mama kutoka kwa Chris Martin, msanii wa Jamaica, ndio ambaye anatukamilishia matangazo yetu leo. Shukrani msikilizaji, kwa kusikiliza matangazo yetu. Msimamizi wa matangazo haya ni Emmanuel Makundi, naitwa Douglas Omariba na kutakia juma lenye baraka.