Jijini Kampala, Uganda, ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita. Ameingia studioni Pauli Nzioki na mwenzake Jason Sagini, Jukwaa la Michezo. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti popote pale ulipo, ndani ya makala jukwaa la michezo. Tunaangazia mengi, tukianzia pale Misri, katika mashindano ya Afcon kwa vijana wasiozidi umri wa miaka 20 Kenya ikiwa uwanjani dhidi ya Tunisia, lakini Tanzania wakipoteza mechi ya pili hapo jana. Wakati huo kwenye basketboli ni kwenye ligi ya BAL barani Afrika mkanda wa Sahara na kwenda kuangalia kinachoendelea lakini wakati huo tukuwa na taarifa wakati huu, Al Ahly wanaendelea kutafuta kocha mpya. Ni kwamba aliyewahi kuwa kocha wa Liverpool, lakini pia Real Madrid, miongoni mwa timu ambazo wamefunza Ulaya, Rafa Benitez amekataa ofa kutoka kwa timu hiyo. Lakini kikubwa cha kuzungumzia studioni, kumekuwa na mechi ya ligi kuu soka nchini Kenya kati ya Shabana na Gor Mahia, kumeshuhudiwa vurugu ambapo mashabiki kadhaa wameumizwa. Kipi ambacho kimejiri huko, lakini pia tutapita katika viwanja tofauti kikiwemo kiwanja cha Formula 1 pale Marekani. na maskofu, karibu sana, ni Jumapili umeokota vya kutosha kama ilivyo ada. Bila shaka, nashukuru, e, nashukuru, eh. Mm. Sawa, sawa. Sasa tunaanzia pale Misri ambapo timu ya taifa ya Kenya kwa sasa ipo uwanjani dhidi ya timu ya taifa ya Tunisia. Hawa ni vijana wa kiume wasiozidi umri wa miaka ishirini. Kwa sasa mechi hiyo inaendelea dakika 36, Kenya imepata goli moja. Mm, nataka tusikie kwanza kocha Salim Babu alivyozungumza kabla ya mechi hii kwanza tulikuwa tumejiandaa pia, kwa sababu tulikuwa tumetin vizuri, tukaweka uh, vijana wako ready, so bahati mbaya tu tumelose game because uh, mistake kidogo kidogo game pia tulicheza vile kwanza tulikuwa na plania hiyo game so but lakini tukalose. So so hiyo hiyo game apili, game game game game game pili tumeplania must win kwa kwa kwa kwa sababu sababu sababu kama tuko, tuko, tuko game. Hakuna vile tutakuwa tutakuwa bado tuna vijana pia wako ready, wame pia wamesema wata fight kwa sababu, lazima tushinde so, ni tumejiandaa vizuri, kila mtu yuko ready kucheza, wako na na matumaini timu nzuri tunatubatishi kuna wengine okay, okay, so okay. Wakenya tu wakuwe na matumaini, tunajua tutafika hata semi fainali. So wakenya watusapoti tu, wakuwe na watuombee, pia wakuwe na imani pia na sisi, anafu tutatoboa tu. Matumaini ya kocha Salim Babu ni kufika nusu fainali mm. kwenye mashindano haya, na ametaja mwenyewe na akasema Wakenya wayamini timu yao hii. Timu ilipoteza mchezo wa kwanza dhidi ya Moroko. Sasa wapo uwanjani dhidi ya Tunisia na wanaongoza, japo kwa misemo ya Bilali, mpira ni dakika tisini. E, ndiyo. Na matumaini ya kocha Babu ni kwamba ndio maanake kaniyote kwamba uwezo upo kwa Kenya kufuzwa kwa tuamtano kwa kuangalia hesabu sahivi za Kenya ni hesabu moja pekee kwamba ipige Tunisia kisha toka sare na Nigeria katika mchezo wa mwisho wa makundi hmm. na hilo liweza kufanyika, lakini katika mchezo wa leo wametangulia kufunga, ndio lakini wasije wakarejea makosa aliofanya katika mchezo wa Morocco, maanake mm -hmm. pia atangulia kufunga kisha mm -hmm. wakafungwa tatu mbili, kwa hivyo leo pia na imani na, na, na, na kwamba la, lazima kwamba lazima kwa mchezo wa leo wajiepushe na kutofungwa na kutoka nyuma, maana kwa mchezo wa kwanza aliofunga, alifunga ule wa kwanza Lorenzo Okoth, baada ya hapo wakafungwa tatu mbili na kisha kupoteza, kwa hiyo katika mchezo wa leo natumaini na, na kwamba watakuwa na ule mwendelezo wa kuweza kujilinda, lakini pia kuwa na ule ustadi wa kuweza kuangalia kwamba je, tunadhibiti vipi mchezo ili kuhakikisha kwamba uongozi huu unadumu hadi mechi iweze kukamilika. Hivi ukiangalia hili kundi lao wapo na Moroko ambao wanaongoza alama tatu. Nigeria pia wako na alama tatu. Kenya na Tunisia ndo walikuwa mm. wajashinda mechi hata moja. Sasa hii ni mechi yao ya pili na wanakutana wenyewe. Sasa ukiangalia kwenye jedwali, sasa kama mechi hii itaishia hivi, e, Kenya nayo itakuwa imepata alama tatu. Kwa hivyo bado naona ni kama matumaini yapo hai, e, ndio, na itakuwa itakuabiasaa pakubwa mechi ya mwisho ya makundi iwapo mm. Nigeria tamfunga timu ya taifa ya Moroko kesho mm. basi takana kwamba ni afueni kwamba mm. Atakuwa amepanda alama sita, mm -hmm. na atakuwa nafasi ya kwanza na hapo Kenya atakotoka sare na Nigeria. Kwa mechi ya mwisho, itakuwa ni alama nne kwa Kenya, mm -hmm. na alama alama sita kupande wa Nigeria kwa maana kwamba watakuwa na fuzu wawili Nigeria, mm -hmm. na Kenya na Uh, ule ubuntu lakini pia wana talanta nzuri, kwa kwamba kuangalia kwenye kuonyesha pasi kutoka nyuma kwenda mbele mm, wana ule ule ule ule mwendelezo wa mpira kutoka nyuma kwenda mbele na uweza kupata mabao kwa hivyo mm. Kenya na 20 Rising Stars ni timu ambayo kinaelewa kwamba, kidogo wengi, nasema kwamba huenda wangekuwa ndio timu kuu ya Kenya mm. Lakini na kwamba wanavyocheza, na hata pia wanavyofunga mabao, wana ubuntu lakini pia wana ile, nasema kwamba individual brilliance, maana kwamba kila mchezaji pale ana kule kujiamini, lakini pia uh, kujua kwamba je katika mchezo huu tunacheza vipi? Kwa hivyo nafikiri kwamba Rising Stars katika mchezo huu wa leo iwapo watakuwa wapusha makosa kutofungwa baadaye mm, na kufunga kujirudia mm, watakuwa wanapata ushindi mchezo wa leo. Sawa sawa, bwana, twende kwenye kundi A, hey, ambapo wapo Tanzania, vijana wa Ngorongoro Stars bana, wameona vibaya hapo jana <laughs> baada sasa ya kuwa na me, wamecheza mechi mbili sasa, mm, wana alama sifuri. Hebu kwanza tumsikie kocha wao bwana Charles Boniface Mkwasa master, yeah. mchezo wa leo kusema kweli ni uh, pongeze vijana wamepambana vya kutosha, wamejitahidi kutafuta nafasi sasa mimi naamini kwamba unapokosa nafasi nyingi, basi matokeo yake unakuja kufunga magoli ambayo pengine hayana kichwa wala miguu. Kwa hiyo, tuna tunaomba radhi kwa mfano kwa Tanzania, kwa matokeo haya, kwa sababu vijana wamejipambana kuweza kutafuta, lakini bahati haikuwa upande wetu. Sometimes mpia unataka bahati. Tuna vijana utulivu na, na, na, na bahati kidogo, kwa hiyo tumefungwa mechi ya pili mfululizo sasa. Sio imeji nzuri kwetu, na pia sio imeji nzuri kwa serikali, lakini au kwa nchi ya Tanzania. Lakini ndio matokeo, lazima tuyakubali. Sasa tutarudi katika uwanja wetu wa mazoezi kujipanga tena, tuhakikishe kwamba mechi zisalia walau tuta, tutavute pointi, pointi sita ikiwezekana. Lakini kwa ujumla ndio matokeo yamekuwa hivyo, basi na sisi tutakubaliana nayo huyo ni Bonface Mkwasa mast, yani mast anasema mm. Kwenye mpira wa miguu, bahati. Eh, kuna bahati unahitaji, na bahati ameikosa katika mechi mbili, ndio utahitaji bahati katika soka, lakini usitegemee sana bahati, manake bahati hiyo huenda isije katika mchezo, manake ukiangalia mchezo wa jana Tanzania walivyocheza walikuwa na nafasi kadhaa, na hata jana kabla ama baada ya mchezo wao wa kwanza anasema kwamba walikuwa na nafasi nyingi, lakini wakuzitumia mm. Mchezo wa jana naangalia, uh, bao walilofungwa alipiga shuti, anaitwa uh, Mohamedi Kamara mm -hmm. nje karibu miguu uh, yadi kama thelathini na mbili hivi mm -hmm. gol kipa wa Tanzania akapangua, kisha alipangua vipi? Alipangua moja kwa moja kwa mpinzani striker wa timu ya taifa ya Sierra Leone, yeah. Na akapata mpira ule wazi na neti, akafunga bila wasiwasi wote ule mm -hmm. inaonyesha kwamba kama ni bahati basi naye pia lazima ujitume mm. Angalia pia walivyokosa uh, aliokosa goli la wazi Bakari Msimu kipindi cha kwanza kupitia cross yake Jamei Simba mm -hmm. kutokea pembezoni ubavu wa kushoto uh, alileta cross cross chini kwa chini, mguu wa kushoto mm -hmm. lakini kwenye kuunganisha mm -hmm. akunganisha lakini kutumia mguu wa kulia pale ambapo alifaa kuunganisha kutumia mguu wa kushoto mm -hmm inakwisha kwamba kufanya maamuzi ya kuweza kujua nitafunga kutumia mguu gani, ndio kuliwaponza Tanzania. Maana kwamba Bakari Msimu angeliamua kwamba mpira huu umetokea kushoto, na fanele malizie na mguu wa kushoto, bado si mguu wa kulia, yeye akaamua kutumia mguu wa kulia, bao ulisha kupiga pasi, ulisha kupiga shuti nje ya lango. Kwamba katika soka ndio kuna bahati, lakini pia lazima ujitume kwa asilimia ngapi? Angalia alivyofunga bao timu ya taifa Sierra Leone baada ya kufunga kadhani kwamba alikuwa ameotea, lakini VAR kaangalia akasema kwamba ni bao. Kwa hivyo ndio, bahati ipo, lakini pia Tanzania, nafikiri kwamba wapo katika kundi ambalo la timu nyingi, timu tano. Kwa hivyo nafasi yao ipo kuweza kufunga na kwamba ni lazima sawa, washinde michezo iliyosalia mbili, ya alama sita, sita sasa wafuzu, eh. Na bahati nzuri ni kwamba Tanzania hajafunga magoli mengi katika michezo mbili za kwanza; amefunga moja pekee katika kila mechi. Kwa hivyo na kwamba wana negative 2 katika mechi mbili, ina maana kwamba mechi ambazo zinakuja wana kazi mbili za kufanya za ziada cha kwanza shinda mechi zote mbili kwa alama sita, uweke mfuko, lakini pia ufunge magoli mengi, ili ili kuweza kumpikuaa kumpi na karibu nawe katika kufuzu kama mm. mshindi wa tatu katika kila kundi. Naam, sasa Sierra Leone hapa, wao wanaongoza kundi hilo kwa alama saba. Imekuwa timu ya moto kweli kweli, waangalia dhidi ya Misri walikuwa moto kweli. Sasa Misri ni timu ya pili katika kundi hilo alama nne, afrika kusini ya tatu kwa alama tatu zambia nafasi ya nne kwa alama mbili tanzania wao wanavuta mkia hapo sasa kwenye kundi cha drc wao wana alama moja jamhuri ya afrika ya kati alama moja senegal alama moja na ghana alama moja haya mashindano yanaonekana kuwa magumu sana ukiangalia hata kwenye misimamo ya makundi lakini pia ukizitizama mechi zenyewe na nilikuwa nawaza tu mm lamini ya mala na miaka ngapi? kumi na saba kumi na saba. Aa, ni wasiozidi miaka ishirini ishirini. Tusubiri tu bana huko Marekani. Eh, Shujaa amefanyaje? Shujaa hajafanya vizuri, ajafanya vibaya katika mkondo wa mwisho wa mtoano wa licha taarifa mbaya jana ya kwamba kutakuwa divisheni zetu katika msimu mpya msimu ujao wa raga duniani saba kila upande na kwamba Shujaa katika mechi yake ya kwanza jana usiku akapigwa na Samoa kumi na tisa kwa kumi na mbili kisha baada ya hapo akailaza Ureno ishirini na sita kwa kumi na nne lakini leo acheza mechi yake ya mwisho dhidi ya Marekani, mechi ambayo Marekani iko kilele mwa jedwali hilo, uh -huh. na ameshashinda mechi zake zote mbili za kwanza, na safari mbaya, mechi zao mbili za kwanza, mechi ambayo ni kwamba itakuwa na miezi machache kwamba hata ashinde Liones za Kenya, mm -hmm. hana nafasi ya kuweza kufuzu kuitika, kuingia katika hatua za mtonde, kushirika katika divisheni ya pili mm -hmm. ya msimu ujao ya raga sb kila upande ya tatu, bila shaka kwamba hata Ivi... ashinde yeah. Sioni kama atakuwa nafasi ya kufuzu kuingia divisheni mm -hmm. tu, labda mm -hmm. divisheni ya tatu. Na ukiangalia hivi haya matokeo ya, ya, ya shujaa mm, Inakani kama ule mfumo umewaumiza kwa namna fulani, ndio ile morali waliotoka nayo Singapore imekatwa hapa katikati. Lazima bila shaka hata wewe ukiambiwa kwamba kuna safari kesha kuelekea Marekani, alafu mm, leo ambiwa kwamba paspoti yako ina shida mm, alafu baada ya hapo iwe imefanyiwa ukarabati na ikawa sawa, lazima ule ile, ile munkar ulikuwa nayo itashuka. mm. Mm. Kwa hivyo bila shaka timu za taifa za Kenya baada ya kupata taarifa ile kwamba wameshatoa timu 12 hadi 18 msimu, mm, ujao lazima iliwafisha matumaini yao katika kushiriki kuweza kufuzu mchuano michuano inayokuja ina ya elevi karibu, kwa kwamba taarifa hiyo kwa asilimia kama 60 hivi mm. iliyeyusha lazima nguvu za timu. Tunakwenda kuchezea kufanya nini sasa, yeah. <laughs> na msawa sawa, tuachane na wao huko Marekani, tukiwatakia kila laheri, wataka kocheza iwe ni division ya pili au division ya tatu. Sasa kwenye basketball huko tunaendelea kufuatilia mkondo wa Sahara, uh, kwenye mashindano ya BL, ligi kubwa barani Afrika. Sasa uwanjani kwa sasa Creole Star bana nashangaa, hebu mm. sikiza sasa. Creole Star wanaongoza mm -hmm. kwa alama 45 kwa 19 za Petro Atletico. Hawa ni mabingwa mara 17 saba wa ligi ya Angola mm -hmm. na sio timu geni kwenye mashindano ya BAL barani Afrika, ila Creole Star sasa hapa naona ile timu ya Kenya inaitwaje? Ile Nairobi City Thunder eh, wale na wao basi wafanya kitu kama hizi timu gani zinavyofanya. Mechi ya pili itakuwa US Monastir ya Tunisia, na pia timu kubwa katika mashindano ya basketball barani Afrika, dhidi ya Ville de Dakar kutoka Senegal. Wakati huo bwana, nimeona taarifa zimezunguka mitandaoni sana, na nikawa nawaza kwa sababu sijaiona taarifa rasmi kutoka kwa Lahali wala kwa Rafa Benitez mm, lakini huenda alizungumza na watu wake wa karibu. Sasa inasemekana huyu bwana amekataa ofa ya matajiri wa bara Afrika <laughs> ameangalia akaangalia timu anayokwenda, lakini pia malengo yake binafsi kama kocha. Je, ni kuikufunza timu yanayoshiriki Afrika ama ligi mm. kuu za kule Uropa mm -hmm. nafikiri ameangalia mm. anawazia kufunza timu zinashirika katika michuano mm. ya bara Ulaya, lakini, Europa, kazi. E, lakini pia kocha pia na wasifukazi wake mm. kuna level za kocha <laughs> kama wewe kama kocha pia lazima uangalie ana viwango, ana viwango vyake eh, kwamba naweza kushuka viwango nikikufunzi timu za Marekani mm -hmm. za bara Afrika, za bara ya Ulaya, ni wapi ambapo CV yangu inasema, katika wasifu ambayo nasema kwamba mm -hmm. uh, level hivi, wangu hivi, ni vyangu. Maanake pia wewe kama mtangazaji huwezi kukubali kuitwa mm -hmm. hivi leo na redio ndogo kama kwamba, nitakwenda viwango vyangu vinafika wapi? Je, timu inataka mm -hmm. viwango mm -hmm. vya, vyao na vyangu vinakwendana? <laughs> E, ndio, ni klabu kubwa lakini sidhani kama ni kudharau soka la Afrika, maanake mm. kila kocha ana viwango vyake binafsi yake, na pia ana malengo yake binafsi kwamba je, mm. nikienda hapa je nitakuwa na napita manashusha viwango vyangu kama kocha, alafu kwamba kocha ameangalia binafsi yeye kama kocha mm. anafaa kuwa katika viwango gale, wala si kudharau soka la Kenya, soka la Afrika. Lali wanaendelea kutafuta kocha makala hawani ni jukwaa la michezo ukiwa Dar es Salaam saa kumi na mbili na dakika arobaini na tisa wakati huo tunatua katika sehemu yetu ya mjadala hapa sasa ni moja kwa moja mpaka maeneo ya Kisii nasikia huko sasa, uwanja unaitwa Santiago Bernagusi. Waliamua kwamba watafunga paa la uwanja kama walivyosema Real Madrid, lakini sasa Gor Mahia wamepata ushindi wa goli moja sifuri katika mechi hiyo. Ni mechi ya ligi kuu soka nchini Kenya, lakini sagini, tunachokizungumzia hapa sio matokeo ya kushinda kwa Gor Mahia, hmm. bana saa sita hivi E, kutoka saa tano kwenda saa sita watu wanasema uwanja umejaa mm, lakini kidogo vijana wanasema pameanza kuchangamka. Tunaona mashabiki wengine wanajirusha uwanjani kidogo, tunasikia milio ya bilenzi pale, yani mm -hmm. E, vurugu zinatokea na baadaye, kwa mujibu wa picha zinazosambaa mitandaoni, tunaona kuna mashabiki wameumia Ukirejelea tukio lilotokea leo huko Gusi um, tazama saa nne asubuhi uwanja wa Gusi uko shajaa mm. mashabiki washajaa pomoni kuweza mm. kuangalia mchezo wa Shabana Gor Mahia, maana kuna mashabiki wa Gor Mahia aliotoka Nairobi hey, wanasafiri usiku na mabasi yao mm. mengi kuelekea Gusi mm -hmm. na saa nne kamili asubuhi ko saa lakini, saa nne asubuhi uwanja wa ushajaa mm -hmm. na mechi saa ngapi? Mechi saa nane mchana. hii nakuosha kwamba mechi ya Shabana na Gormai alikuwa ni mechi ambayo alikwenda kufufua soka la Kenya, kwamba ukitaja soka la Kenya barani Afrika nje ya Kenya mm. unazungumzia mara nyingi unazungumzia e, Leopards na, na Gormaya, Gormaya mashemeji dabi hmm. lakini angalia kuna picha mpya ya kuuza soka la Kenya inaosha Shabana hmm. na Gorma na kwamba Shabana na mashabiki wengi pia sasa huya na, na klabu ya Gormaya mm -hmm. nafasi nzuri ya mchezo huu kuweza kuipa Kenya soka la Kenya sura mpya, maana mm. kwamba hata mechi hiyo kuchezwa katika uwanja wa Gusii haikufamana kwamba uwanja ule hauna vigezo vinavyokidhi vina, vina mahitaji ya CAF kuweza mm. kuchea mechi kama hiyo katika uwanja huo mm -hmm. lakini FKF kama kwamba tunawaachieni nyumbani nyumbani zao kuandaa mchezo huo, na hii pia kwa nafasi nzuri ya Shabana nashsa kwamba tuna uwezo wa kuchezesha mechi kama hii katika uwanja huu, maana kwamba tukiwa na viwanja kama hivyo, vipo vimezagaa kotekote nchini. Angalia Homa Bay Stadium, Raila Odinga, uh, Gusi Stadium Machakos, Nairobi, Nyayo Stadium, Kasarani inaonyesha kwamba mm. mm. debi tokana kuenda kila kona ya nchi, na hili linakwenda kupanua soka na sura ya soka la Kenya mm. Lakini nafasi hiyo imeyayushwa mm. na imepokonywa na kwamba huenda sahivi uwanja huo usiandae tena michuano kama hiyo mikubwa mm. katika soka la Kenya, na kwamba kumetokea vurumai mm. na nafikiri kwamba vurumai hiyo imetokea kutokana na ule msimuko mashabiki wa nyumbani kimbia mashabiki wengine kuweza kuja uwanjani, lakini pia kuona kwamba je, imechitwa mchezo wa nyama nje ya uwanja mm. nafikiri kikubwa ni kwamba mashabiki wambiwa kwamba mechi haichezi nje ya uwanja, inachezwa ndani ya uwanja na ni wachezaji nyewe mpo pale eh, kusherehekea na, tu... na kushabikia e. Mara nyingi soka la kija linakuwa na vurumai, lakini hili ambalo limetokea hili leo, wengi wanasema kwamba labda mechi haingefaa kuchingefaa kuahirishwa mm -hmm. Lakini je, katika sheria za soka za Kafu kuna kipekee sema kwamba mechi inafaa iahirishwe, kut, iwapo kut, kutatokea vita ama kutotokea kifo cha mtu mmoja mm -hmm. Katika sheria za Kafu hamna kipekee kama hicho mm -hmm. Article ama kipengele namba 10 cha Kafi inasema kwamba iwapo kuna tokeo ambacho kinalinda usalama mashabiki uh, mashabiki na usalama wa wanaoshiriki michuano hiyo, na zungumzia vilabu hapa. mm. inasema kwamba iwapo tutokea vurumai kama hizi, basi itachukua labda waamuzi wa mchezo lakini pia wasimamizi wa usalama kuweza kubaini kama mm. itaendelea au la. Ukikumbuka mwaka 2022 huko Olembe Yaounde Cameroon, mm. katika uwanja wa Olembe Stadium mm. kutokea vurumai na mkanyagano mkubwa ulitokea kule na kule wao, watu kama watu kama nao waliweza kupoteza maisha yao, lakini mechi ile iliendelea. 2009 huko Côte d'Ivoire uwanjani Stade Félix Houphouët Boigny pia mm -hmm. watu waliwao uwanjani humo mm -hmm. lakini mechi ile iliendelea. Kwa hivyo hakuna kipengele cha kusema kwamba iwapo mtu atakufa wanjani kutoka na mkanyagano basi lazima mechi ile iweze kuahirishwa. mm -hmm. lakini je Tuna epuka vipi visa kutokea nchini Kenya? Nafikiri kwamba FKF inafaa kuja na vigezo maalum vya kuweza kuangalia kabla mchezo kuje, kuna usalama wa kutosha, lakini pia hmm. namna ya kuwafunza mashabiki kuweza kujua namna ya kusherekea ya ku, ya, ya, ya, ya, ya lakini hmm. pia msimuko kabla na hata baada ya mchezo. Na, ya naam, hivyo ndivyo mambo yamekuwa katika uwanja wa Gusii katika mechi ya ligi kuu nchini Kenya, Gurumaya dhidi ya Shabana. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani Makala hewani, jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, niipo na mwenzangu Jason Sagini, Valeri Mumbele, DJ Shukuru Musai Balike Asana, Isayah Ruben pamoja na kamisoni ya Mulembwa nawana ni mashabiki ambao wanaendelea kufuatilia jukwaa la michezo. Wakati huo bwana, tunazungumzia mashindano ya Formula 1. Sasa, tupo kule Marekani anaanza. Na, katika nafasi furaha, lakini pia tunasubiri mechi za klabu bingwa barani Ulaya bwana, Arsenal watakuwa wanasafiri kuelekea pale Ufaransa katika jiji la Paris. Wakati huo Barcelona wao wakisafiri kuelekea Italia. Mm, nimeangalia jana mchezo wa Arsenali na timu ya Bournemouth akafungwa mbili moja na alicheza kingo wakati kutoka taifa la Gana, Thomas Partey na alikosa katika mchezo wa kwanza dhidi ya PSG ambao alifunga goli moja bila, si walisema Partey alikosekana ndo eh, akafungwa eh, na PSG. Jana amekuwepo uwanjani wakafungwa eh. Nafikiri kwamba mchezo unaokuja Jumatano dhidi ya PSG, PSG pale alipoteza wikendi hii pia mbili moja alifungwa wakiwa ugenini huko Ufaransa ligi. mm-hmm. kwa hivyo ni mechi ambao kiingelea kile moja na kuja kiwa mpoteza, lakini nafikiri kwamba ni mechi ambayo itakuwa na presha kubwa. Natarajia kuwa na magoli mengi pande zote mbili, lakini kwa upande wa Barcelona mm. ambayo pia jana alishinda goli moja bila mm. lakini pia Inter pia ilishinda goli moja bila, kwa hivyo mechi ambayo pia itakuwa na msimamo kwamba mechi ambazo ilishia tatu kwa tatu mm. kwa hivyo mechi zinazokuja za marudiano wiki hii eh, inayokuja zitakuwa mechi ambazo zitakuwa na magoli mengi sana, lakini angalia Barca kifuzu, lakini pia, pia PSG kifuzu kuingia fainali ya UEFA Champions League msimu huu, huo ndio ubashiri wa Jason Sagini. Sasa pale England match moja inaendelea, ipo uwanjani, Chelsea wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Liverpool. Man United wamepoteza magoli manne kwa Brentford. Kutoka jukwaa la michezo tunasema kwaheri. Douglas Omariba, karibu studioni ukamilishe matangazo kwa siku ya leo. Asante sana Pauline Nzioki na Jason Sagini. Msikilizaji, taarifa kuu za dunia tulizokuandalia jioni ya leo Muungano wa kisiasa wa FCC nchini DRC umeelezea kuguswa na hatua ya rais wa zamani Joseph Kabila kufunguliwa mashtaka katika mahakama ya kijeshi. Na waandamanaji nchini Moroko wanashinikiza mamlaka kukata uhusiano na Israeli. Kutukamilishia matangazo yetu ni msanii kutoka nchini Marekani, Lionel Richie. just go Just Go wimbo wake Lowland Rich kutoka nchini Marekani ndio ambao unatukamilishia matangazo. Msikilizaji, wewe ni wa maana sana, shukran kwa kuchagua matangazo ya RFI Kiswahili. Kwa niaba ya wenzangu wote ambao wamefanikisha matangazo haya mwanamichezo Jason Sagini anasema amesahau kukuambia kwamba Manchester United lazima watafuzu kucheza Champions League msimu ujao. Sijui itawezekanaje, lakini kutoka kwangu, msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Emmanuel Makundi, naitwa Douglas Omariba na kutakia wiki yenye furaha.