Imetimia saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita saa za Afrika Mashariki. Hivi punde tupate jukwaa la mchezo. Sante sana Victor Muturi. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Tunaanzia pale London, katika mbio ndefu za London Marathon, utajua washindi walikuwa ni kina nani. Je, kuna rekodi zimevunjwa? Lakini wakati huo, klabu ya Simba Sports Club mnyama ametua ndani ya fainali ya kombe la shirikisho baada ya kupata matokeo ya goli moja nyumbani, lakini kule Afrika Kusini mechi ikaishia kwa sare. Wakati huo, klabu ya Lahali wakiachana na kocha wao wa Marcel, lakini pia kutoka Burundi wao sasa ndio mabingwa wa ligi kuu nchini humo. Wakati huo kumekuwa na mashindano ya mpira wa kikapu ya ukumbusho wa mauaji ya kimbari kule nchini Rwanda, utasikia taarifa yake Christopher Karenzi, na baadaye tutaangazia kinachoendelea kule Ulaya katika soka. Askofu, ni Jumapili, upo vizuri, umeokota vya kutosha kama Simba eh? Nashukuru sana na naseme alhamdulilahi. Uh, jana ulivalia uzi wa Simba na ukasema kwamba ni kila laheri kwa Simba, labda mm, dua zimefanikiwa. Niliomba saa tisa usiku asubuhi wa leo <laughs> na maombi yangu yametimizwa, <laughs> yamejibiwa uh na simba mnyama ameshafuzu kuingia fainali ya kombe la shirikisho nani, baada ya kutoka bila bila mm. na klabu ya Stellenbosch huko mm. Afrika Kusini. Tunakuja hapo kwa Simba sasa. Baada ya kuzungumza hili, ambalo nataka tuliangazia sasa hivi, kumekuwa na mbio ndefu hapo. Jana tuligusia tu kidogo kuhusiana na historia ambazo zingekuwepo, lakini pia rekodi kuvunjwa na wanariadha ambao majina yao atakuwepo leo na leo. Sebastian Sawe ameibuka mshindi kwa kitengo cha wanaume. Jana ulimzungumzia huyu bwana sana eh, nilikuambia kwamba yeye ndiye mwanariadha wa kasi zaidi mwaka jana mm -hmm. kwenye marathon akiwa ameweka mm -hmm. rekodi ya saa mbili dakika like mbili na sekunde tano mm -hmm. na anacheza manashiriki a makala yake ya pili mm -hmm ya marathon mm. Na hii ni baada ya kushinda marathon ya Valencia mwaka jana, lakini pia hii inakuwa ni marathon yake ya pili kushiriki na anashinda katika kujaribu kwa mara ya kwanza mashindano ya London marathon. Na ukimwangalia sawa, alivyoanza kukimbia mbio hizo alianza vizuri, na baada ya kilomita 30 akaanza kuongoza, yani baada ya nusu kilomita nusu mashindano alikushaza kuongeza ama kuonyesha kwamba ana nia ya kushinda mbio hizo na ongeza kasi, na baada ya mfumo uliotumiwa pia na Tamirat Tola kwenye olimpiki bila shaka. Na baada ya kilomita 35 alianza kupanua pengo kati yake na nafasi ya pili mganda Jacob Kiplimo ambaye pia anashika mara ya kwanza marathon hizi za masafa marefu. Kwa hivyo Sebastian Sarf kwamba ni mtu ambaye kama mjui anafanya mazoezi katika huko nchini Kenya katika eneo la Kaptagat, county Eldoret, na anafanya mazoezi na watu tutajua kadhaa ikiwemo Evans Kipruto ambaye pia alishinda makala, Evans Chebet ambaye alishinda makala ya Boston mara mbili, lakini pia unazungumzia Amos Kipruto ambaye pia leo alishinda pia makala ya Hamburg Marathon ambaye pia alikuwa ni bingwa wa zamani wa kujuisha na watu ambao wametawala wame pia kunawiri katika mashara haya marathon huko London. Naam, uh, Jacob Kiplimo wa Uganda naye alikamata nafasi ya pili. Alexander Mutiso Munyao mm. uh, alikuwa nafasi ya tatu. Huyu ndiye alikuwa bingwa mtetezi wa yeah, yeah. mbio hizi za marathon huko. Kipchoge Kipchoge ya, ya, sita. ya sita Eliud Kipchoge na muda wake mm. nashangaa kwa sababu na umri wake huu bado ameweka saa mbili dakika tano sekunde 25 <laughs> lakini alificha kwamba katika maujiano kabla ya mashindano alisema kwamba mm anajua kwamba yeye ni bora mm, lakini alikiri kwamba anakubali kwamba wale mm, ambao wanakuja chipukizi kina Kiplimo mm -hmm. akina akina akina nani ambaye alishinda leo sawe na sawe. Eh, wana talanta ambazo mm, zinaweza kuja na kuwazidi mm. Kwa hivyo alikiri kwamba ndio yeye ni bingwa na ameshinda mara kadhaa, lakini pia anakiri kwamba wanaokuja wana, wana chipukia wana uwezo wa kushinda mm, mbio, mm -hmm. Kwa hiyo nafikiri kwamba ni kitu cha maana sana yeye eh, kuweza kusikia mm, akisifia chipukizi katika mbio hizi za marathon naam, bingwa wa olimpiki Tamirat Tola Mwethopi. Yeye alikuwa katika nafasi ya tano, lakini nimeangalia kwa sana, nafasi ya kwanza hadi kumi wametawala wa Kenya, wa Ethiopia, mm. Great Britain na kule Uholanzi alikuwa ni Habdi peke yake, na mimi wanaamini Habdi ni Mwafrika mm. eh, ni Mwethiopia <laughs> huyu tu, lakini kaamua kwamba kabadilisha uraia sasa hapa kwenye kitengo cha wanawake Tigist mm. Assefa wa Ethiopia mm. amekuwa mshindi na rekodi imeenda ni rekodi ambayo ni ya wanawake pekee duniani mm -hmm, katika marathon mm -hmm, ambayo ni rekodi ya saa mbili daa kumi na tano na sekundi hamsini mm -hmm. Anakuwa anaibuka mshindi mbele ya Mkenya Josinkeos Gay ambaye alikuwa na muda wa saa mbili da kumi na nane na sekundi kumi na tatu lakini pia bingwa wa nafasi ya pili. Mm. Bingwa wa Olimpiki, eh, eh, Sifan Hassan kutoka Uholanzi, mm, akiwa nafasi tatu, kwa nini si kwamba, mm, Asefa, sababu hapa Asefa alikuwa analipiza kisasi. E, kisasi. Maana katika Olimpiki <laughs> alikuwa nafasi ya pili. Kwa hivyo, eh, hapa alikuwa ni kisasi kati ya Asefa na, mm, Hassan. Mm-hmm. Lakini ukiangalia katika mbio za wanawake leo, nafikiri Asefa walikuwa wanapishana, mm, na Mkenya Kijep Kosgei, mm-hmm, katika baada ya kilomita 35, mm, na baada hapo alianza kuona kuna kwamba alianza kulemewa na kasi, mm, na pia nafikiri alianga pili aweza kumlemea Mkenya. Mm lakini Asefa alikuwa na ile kasi na ule mtiririko kuweza kuonyesha kwamba adumisha uongozi wake ili kuweza kumaliza utepeni akiwa miongoni mwa wale washindi. Kwa hivyo, nasema kwamba ushindi wa Asefa si ushindi tu, bali bali pia ni ushindi ambao mara nyingi, unaposhinda unapoweka rekodi, huwa inaonekana kwamba umeshinda medali mbili za dhahabu, yaani kama mbio, lakini pia umeshinda kwenye upande wa rekodi. Na wakati huo pia Stella Chesang wa Uganda amekuwa na nafasi ya sita na Vivian Cheruiyot Mkenya alikuwa katika nafasi ya tano. Hivyo ndivyo mambo yamekuwa kwenye Kwenye mashindano ya Boston Jumatatu mm. wiki hii mm. nafasi ya pili alikuwa ni Mtanzania Simbu na wengi walishangaa, walishangaa. Nilifurahi sana kwa umri wake ule thelathini na tatu, bado wengi wakashangaa, hivi vipi? <laughs> Mtanzania nafasi ya pili yeah. Wakashangaa huyu alikuwa Simbu, alikuwa olimpiki Kwa timu kubwa. Mm. Yanga amekuwepo fainali ya kombe la shirikisho. Simba sasa ameingia fainali ya kombe la shirikisho. Na natumai kwamba huenda Simba akavuka matarajio ambao walishinda kufika Yanga. Mm. Manake walipofika Yanga fainali hiyo walifungwa. Mm. Na MC Alger. Mm. Na nafikiri wakati huu ya Simba, inatarajia mshindi kati ya RS Berkane na Konstantin. Mm. Kutoka Algeria. Mm. Hapa watavuka kweli Berkane. Naona uwezekano upo manake ni mchezo wa mkono miwili. Kwa hivyo uwezekano upo. Lakini kiangalia katika mchezo wa leo Simba, jaa sema kwamba Simba anafaa funge goli la ugeni. Lakini leo hawajapata bao mm. Lakini ikiangalia mchezo ulivyoanza, wanaanza vizuri, licha ya kwamba walikuwa na mashambulizi machache kuliko wenyeji wao Stellenbosch, leo uwanjani huko South Africa. Mwanakwamba kiangalia kipindi cha kwanza eh, Kibudenis baada ya kupewa kiatu kwenye kisanduku na kupewa penalti, lakini refa akasema kwamba baada ya kuangalia ile mfumo wa VR ukasema kwamba hiyo si penalti ikakataliwa. Baada hapo kipindi cha kwanza kwenda kamilika, Ahua Mgana wa Ivory Coast yule akapiga mpira wa ikabu ambao uligonga chuma na golikipa akaokoa, ikazalisha kona, lakini pia mpira huo haukuzalisha matendo yote ya kupanda timu ya Simba. Kipindi cha pili kiangalia Stellenbosch anakuja na kasi na radi, lakini akanawa mkono kwenye kisanduku cha timu ya Simba beki anaitwa E, Shamu Karabue uh -huh. VR sema kwamba ni penalti lakini baada ya hapo akaenda kwenye kiwambo si uh -huh. uh, si uh -huh. uh -huh. na kwenye mfumo wa VR, ameotea. Kwa hivyo, ilikuwa, ambayo, ilikuwa na mtafaruko na kwamba kuna kufunga bao kisha nakataliwa kwenye VAR. Kwa hivyo sema kwamba Simba wamejijiza titi maana kwamba licha kwamba wamekuwa na mashuti machache kuliko wenyeji wao, singelia kwa mchezo mzima wamepiga mashuti matano Simba wakilenga lango mara mbili pekee, lakini wenyeji wao leo wamepiga mashuti kumi na tatu wakilenga lango mara nne, mara mbili zaidi ya Simba inasha kwamba weji wao leo walikuwa na nia na ari ya kupata bao na, kufuku, na kufika kwenye fainali ambao walikuwa nafaa kufika Simba mm, kwa siku ya leo nam hawa ni Simba. Sasa hapo saa moja tutakuwa tunasubiri nusu fainali ya pili Constantine dhidi ya RS Berkane, na Berkane tayari wameshinda ligi ya kwao Moroko. Sasa Mm, mkondo wa kwanza pia walipata magoli manne kwa, kwa sifuri. Kwa hivyo naona ni wazi tu, huenda asilimia 90 atakuwa ndio mpinzani wa Simba mm, kwenye fainali eh, lakini saa firi kwenye fainali hiyo Simba atakuwa na shinikizo, na kwamba Simba yeye katika ligi nyumbani bado ana nia ya kushinda ubingwa wa ligi kuu Tanzania wakati Barkani yeye mm. ashashinda ligi Sama ya Moroko. Kwa hivyo Moroko Moroko Barkani atakuwa analeta nguvu zote mm. kwenye michuano hiyo mm. ya fainali, lakini Simba mm. atakuwa anagonyesha nguvu zake kwenye mm. ligi nyumbani kipia ligi mm. ya shirikisho ile karibu. Kwa hivyo ana ana, ana, ana wasiwasi na pia mm. ana mawazo mengi kumliko mm. Barkani iwapo atafuzu kuingia fainali hiyo ya shirikisho. <laughs> Na bado tuko kwenye mambo yenye nembo ya CAF bwana. Allah halik ameamua kocha Marcelo ndoka, sisi umeshindwa kutufikisha fainali tunaachana na wewe. Na halali ni baadhi ya timu zenye kiburi sana barani mm. Afrika, na kule kaskazini maisha yanakuwa magumu sana kwa makocha hivi. <laughs> Najiuliza ni kwa nini, kwa sababu hata nikiangalia na huko Wydad na wao wameamua Rulani Mokwena aondoka bwana. E, mi nafikiri inaonesha kwamba inaonyesha kwamba ule ushindani na levo za mpira wa Afrika unazidi kukua. Kama ingelikuwa ni ukanda wa Afrika mashariki mm, kati au magharibi mm, ambapo kocha amefikisha timu hii katika nusu fainali na anabaduliwa, angewekewa nafikiri sherehe mm, lakini kaskazini mwa Afrika nusu fainali hiyo haitoshi, maana kwamba kocha Marcel Koller ameshindia Al Ahli juma la mataji mangapi? kumi na moja, ikiwemo mbili za klabu bingwa barani Afrika mara mbili mfululizo zikifuatana tangu alipojiunga nao mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Marcel Cole ameshinda ligi ya Misri na hajakuwa na historia mbaya. Amecheza michuano 160 kwa jumla tangu alipojiunga nao mwaka 2022 katika michezo zote mm -hmm. Amefunga magoli ngapi? Magoli, mm, eh, magoli, magoli mia moja magoli mia tatu na saba mm, akifungwa mia moja ishirini na tano peke yake mm -hmm. Ni kocha ambaye anania na pia ana ujuzi mm -hmm. wa kushinda vikombe mm -hmm. Lakini msimu huu umekuwa tu mgumu mm -hmm. lakini kufukuzwa kwake klabuni ya Al, Al Ahli sidhani kwamba ni kutoa asante ya kutosha na kwamba Mwafrika siku zote hana asante <laughs> Bwana awa lahali wananikumbusha, kile kipindi cha Mosimane kawashindia mataji ya kutosha tu ikiwemo makombe mawili ya klabu bingwa barani Afrika msimu wa tatu kilichofuata, waliposhindwa wote mm. walitozwa faini ehe, ya dola alfu tano na yeye alikuwemo katika wale sasa. Unaona wa kuna kule kusahau ehe, umetutoa wapi? Unakumbuka tu umefika wapi? Sasa timu kwanza, kwanza, ndio hawa wanaitwa watu wa kaskazini. Kwa hivyo sasa Rulani Mokwena timu ambayo inamhitaji Afrika Mashariki, labda kocha ndio huyo. Na Masel pia ana kazi kwa sasa kule nchini DRC. Shirika la umma la Ufaransa la kubuni na kutekeleza miradi ya ushirikiano wa kiufundi wa kimataifa linalojulikana kama wataalamu wa Ufaransa limepata ufadhili wa euro milioni kumi na sita ili kukuza michezo nchini DRC, na balozi wa Ufaransa nchini humo Remi Marshu atangaza hayo hapo Jumatano, na akizungumzia ufadhili huo amesema kwamba wanategemea kwamba ili shirika litatengeneza miradi mingi ambayo itaunda miundo mbinu ya michezo na kitamaduni ili kuruhusu maendeleo ya shughuli za michezo hasa kwa wanawake. Lakini pia wakati huo, kule Burundi, klabu ya Aigle Noir wameibuka mabingwa wa, wa ligi kuu nchini humo baada ya kutoka sare ya kutofungana hapo jana dhidi ya Royal Visio, zikiwa zimebaki mechi mbili tu ligi hiyo itamatike Makala yawani ni jukwaa la michezo. Ukiwa Kigali ni saa 11 na, na dakika 48, na sasa tunatua huko ambapo jijini Kigali wikendi hii kunafanyika mashindano ya mpira wa kikapu ambayo ni kumbukizi ya mauaji ya kimbari yaliyofanyika nchini humo mwaka 1994, na, na timu mbalimbali zimeshiriki shindano hili la mwaka huu, na mwandishi wetu Christopher Karenzi amefuatilia mashindano hayo kwa ukaribu. Shindano hili limezileta kwa pamoja timu za wanaume na wanawake kutoka Tanzania, Kenya, Uganda na mwenyeji Rwanda. APR Basketball itakayoshiriki mashindano ya mwaka huu ya ligi ya basketball ya Afrika inatumia mashindano kama sehemu ya maandalizi yake kabla ya mkondo wa Nile Conference kwanza mwezi Mei. Kama anavyoeleza kocha msaidizi wa IPR Karimu Emenghusi, timu inalenga makuu. Hizi gemu zinatusaidia preparation. Timu kama KPA kutoka Kenya na hii da City kutoka Tanzania, dar es Salaam, ni timu zenye nguvu. Kutokana na hizi timu zingine tunaenda kucheza nazo, ba unakutana, hakuna tofauti sana. IPR imepata mabadiliko kadhaa kwenye kikosi, tuliongeza wengine wachezaji wawili, kuna ule Chalson na Ndoi. Unaona, ni wachezaji wazuri kuongezea na wao wenye tulikuwa nao. Kiwango kimepanda kiko juu, nafikiri timu iko poa kabisa. Mkurugenzi Evode Ruminige anaeleza mabadiliko ya kiwango cha timu kutoka mwaka jana. Mwaka jana tumecheza vibaya sababu kulikuwa injuries, kwanza tumepata injury tatu tena kwa wachezaji key players, alafu sasa mwaka huyu tumejitahidi sana sababu tumeongezea wachezaji wana experience tena kutoka kwenye ligi tofauti. Mkiza maarufu wenye kufunga mikwaju ya alama tatu anaeleza maandalizi Uh, kampu kampu iko inaendelea vizuri, kuna hizi games, kuna matrainings. Sasa mataisaidia na hizi games, tulileta wachezaji mapema, unacheza tuone gisi tunaweza cheza pamoja na nanii hivi. Tuko kwa final na, na UGB lazima hiyo tuifunge, tunaendelea kwa preparation. APR itakutana na UGB kwenye fainali ya leo usiku uwanjani Petit Stade Remera. Kocha msaidizi e wa APR Karimu Eme akilenga ushindi. Uh, UGB nayo sio timu mbovu, ni timu nzuri kutokana na hii ligi yetu vile inacheza na hii tournament. Wamejitahidi, wamecheza vizuri. Mtu akifika final, sio timu mbovu. Tunaenda kufanya preparation kama vile tulifanya zingine timu kwa upande wa kina dada JKL Dolphins ya Uganda itacheza na Rwanda Energy Group kwenye finali baada ya kuinyuka Kenya Ports Authority ya Kenya vikapu 74 kwa sitini na mbili kwenye nusu finali ya hapo jana. Christopher Karenzi, Kigali, RFI Kiswahili. Huyo ni Karenzi unala kumwongeza akiendelea kufuatilia finali. Anajua ametaja kuhusu mm, mkono na ukuja wa BAL mm, na Nile mm, ambao utaandaliwa katika uwanja wa BK Arena. mm -hmm. Na timu ya Rwanda IPR itakuwa kwenye kundi moja na timu kutoka Kenya, Nairobi City Thunder lakini pia Al-Ahli Tripoli kutoka Libya, lakini pia timu kutoka Afrika Kusini naitwa mbbb Blue Soldiers, kuanzia 17 Mei hadi tarehe 25 katika uwanja wa Bikerana. Ni mkondo wa tatu na mm. wa mwisho wa ligi ya msimu ya basketball ya Afrika ya Nile Conference. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na Jason Sagini. Makala yawani ni jukwaa la michezo. DJ Shukuru Musai ananiambia anaendelea kufuatilia makala ya jukwani. Makala yawani, jukwaa la michezo, lakini pia tuungane. Balike asana jamaa wa Kampala. Wakati huo Bwana Sagini, hapo jana mm. Sasa nimeacha mechi ikiwa mbili mbili mm -hmm. Alafu singizi ni kazima kabisa mm. Sasa kuamka baadaye, naona mashabiki wa Barcelona wanaweka mitandaoni picha nina nini, nini kilichojiri pale baada ya mbili mbili <laughs> kisha Rafinha akafanya upuuzi pale akapewa na kadi ndio <laughs> <laughs> Uh, hivi ulisinzia, muli? Nilisinzia tu nilichoka, mechi itaisha saa ngapi, huyu anafunga au anafunga? Mm -hmm. Sasa nikasema ndio utamu wa klasiko, lakini usingi hizi nao kasema, hapana, sasa nikaacha, lakini mm -hmm. akapewa kadi mm -hmm. afu nikazima kabisa sasa, baadaye naamka, unapata taarifa ni za karwa, naondoka tena mkono mtupu msimu. ah <laughs> Uh, mwanzo kabisa nisifie basa maana kwamba mchezo wa jana uliocheza vijana wadogo ambao wanaacha kwamba wana uzuri na wana ubunifu wa kucheza mpira ambao unaunganishwa kutoka kutoka kwenye defense ali kwenye kushambulia na kufunga bao goal la Pedri pekee, na kwamba ole mungane kwa mbao, ni timu ambayo huenda ikashinda pia makala mwaka huu ya mabingwa barani ya Ulaya. mm. -hmm. UEFA Champions League. Mm -hmm iangali Madrid ambao katika mchezo wa jana walikuwa na majeruhi kadhaa, majeruhi matatu. mm -hmm. Akiondoka mapema a uwanjani kipindi cha kwanza, beki wa kushoto mendi, lakini mm -hmm. pia akaondoka Vinicius Junior nafikiri kwamba ye kutoka kwake kulichangia basa kuweza kuwazidi nguvu Real Madrid mm -hmm. Lakini pia akapata jeraha ambalo alicheza nalo kwa dakika kama sitini hivi beki kutoka Ujerumani Rudig Antonio mm -hmm. Nafikiri alipelekea ma, uh, Madrid Real kutofanya vizuri mm -hmm. Katika mchezo jana licha kwamba alikuwa metoka nyuma na kuongoza mechi mm -hmm. Lakini kwa jumla basa, nafikiri, uh, vijana wake kocha Hansi, Hansi Flick. Wana uzuri hmm. Na ni wazuri kwenye kushambulia hmm. Na hasa kwenye, kwenye kuunganisha mpira kutoka katikati ya uwanja hadi kwenye kushambulia wao ni, wa, ni, ni wakali kweli kweli hmm. Lakini nafikiri msimu huu kwa kocha Carlo Ancelotti nafikiri msimu umekuwa mgumu tu kama kocha Marcel, Marcel Koller <laughs> wa Al Ahly ala. Kwa hivyo pia naye huenda mm. akaonyeshwa mlango wa, wa kuondoka labuni humo mwishoni mm, maana kwamba fursa hivi, nafikiri kwamba hakuna timu ambayo ana uwezo wa kushinda, maana kwamba katika ligi, ligi ya La Liga mm, pia ni kana kwamba na asilimia kama hamsini na chini mm, kushinda kwa sababu basi mm, pia nao wana uwezo mm. wa kutoa majina mm. matatu msimu. Kwa hivyo nafikiri kwamba mechi ya jana usiku walijikaza kibuba ya Madrid lakini mm. ilikuwa ni e, siku ambayo walikuwa wanafaa kushinda mm. Barcelona. Unasemaje kuhusu PSG na Arsenal kwa sababu ni mechi ya klabu bingwa barani Ulaya, nusu fainali mm. huku kwetu Afrika tumemaliza mambo za nusu fainali, sasa tunaamia Ulaya nusu fainali mm. e, PSG wapo na Arsenal na mechi ya kwanza ni pale London mm, mesme, e, PSG waliifungwa katika mm. mechi ya ligi yao nyumbani uh, hivi karibuni mm. lakini Arsenal wao waliishinda. Katika timu moja ndoka 2-2 bila shaka na Crystal Palace. Na kingelea mechi hiyo ni kwa kwamba ni mechi ya kuangalia ubabe uko upande gani. Nafikiri kwamba PSG wana uzuri kwenye kushambulia lakini Mm -hmm. pia kwenye kuzuia. Lakini wao mara mingi wanaruhusu magoli mengi. Mm-hmm. walifungwa magoli mawili matatu na klabu ya Stone Villa. Mm-hmm. kwenye michuano robo finali. Angalia Arsenal ambao wamejitoa kupiga Madrid Real na kufunga hata nyumbani kwao huko Madrid Santiago Bernabeu. Mm-hmm. Kwa hivyo ni mechi ambayo ugani, eh, ugani kwao Emirates London. Nafikiri Arsenal ndio nafasi kubwa kushinda lakini PSG ni wazuri kwenye kushambulia. Mm. Ila kitu kimoja ambacho ninashauku nayo kuhusu PSG ni kwenye kuruhusu magoli mengi. Mm. Hapo tu na ambao e, na shauku. Kujilinda wana tabu sana. Ndio. Na wakati huo pale England kwa sasa leo huenda ikawa ni sherehe ya Liverpool. Naona ni mbili moja dhidi ya Tottenham Hotspurs na Man United wamemaliza ligi wao moja moja dhidi ya Bournemouth. Man Manchester bado hajafika alama arobaini. Lakini ligi washamaliza <laughs> wao. Sasa wanafuatilia mambo mengine ya kisoka. <laughs> E, ila ni kongole kubwa sana kwa Liverpool na kwamba leo leo lazima, mm, wata, kwa vyote vile lazima wataibuka washindi wa ligi kuu mm, msimu huu EPL mm, wanahitaji alama a moja au moja pekee inatosha, uh. Yeah, watazama bingo mara 20 alama rekodi sawa mm, na vikombe sawa na vya Manchester United. Na katika ligi A kule Ufaransa, au Jeo wameshindwa na Lille 2-0 uwanjani, kwa sasa Montpellier na Reims 0 kwa 0, na na Toulouse 0 kwa 0, Marseille na Brest ni baadaye. Kutoka jukwaa la michezo tunasema kwa heri, Victor Muturi yupo studioni kukamilisha matangazo kwa siku ya leo Matangazo jioni e, ya leo ni kujuzia ambayo tunaweza kuyapa kipaumbele. MONUSCO yakaribisha makubaliano ya mwishoni mwa juma hili kati ya serikali ya Rwanda na DRC. Watu wane wafariki katika ajali ya maporomoko ya udongo nchini Algeria na Qatar yaonyesha matumaini ya kufikiwa makubaliano ya kusitisha vita kati ya Israel na kundi la Hamas. Matangazo hayo vilevile unaweza kupata kupitia mtandao wetu wa kijamii upande wa YouTube RFI Kiswahili, vilevile upande wa Facebook RFI Kiswahili. Wimbo unajulikana kama Kamwambie, unaweza kuimba naye Diamond Platnumz kutoka nchini Tanzania Nikamwambia ni wimbo umeimbwa na Diamond Platnumz nchini Kenya, wimbo ambao umeweza kushamiri miaka michache iliyopita na unaendelea kushamiri zaidi. Nakushukuru sana kwa kuweza kujiunga nasi katika matangazo ya leo na wadau, matangazo amekuwa ni Emmanuel Makundi, fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina, mpokeshaji wa matangazo haya katika mitandao ya kijamii amekuwa ni Bolden Ambane. Mimi ni Victor Muturi na kutokea jioni njema.