Mashariki ni saa 12 na dakika 36, wakati wa kupata makala Jukwaa la Michezo. Asante sana akiondoka, bila shaka hewani hapo ni joja joo huyo. Mimi naitwa Jason Sagini, the sports archbishop. Niko na mwenzangu lakini pia Gor ikisaa kuanza mipango kuweza kujenga uwanja mpya. Lakini pia ukaribuni leo usiku na mechi kubwa kabisa ya klasiko kwa Hispania, Barcelona dhidi ya Real Madrid. Karibu sana, hili ni jukwaa la michezo. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika, zioki, tuanze barani Afrika wiki hii. Mwanzo wa ujambo? Sijambo mm. Nafurahi kama mashabiki wa Mamelodi, lakini pia Pyramids, lakini Pyramids haina mashabiki, kwa hivyo nipo shwari mm. Niko vizuri kabisa aa... Tuanzie hapo katika anga za bara Afrika, na ni kwenye mashindano ya kufuzu fainali za michuano ya klab bingwa barani Afrika msimu huu, na hapo jana uh, tulishuhudia Mamelodi Sundowns, mabingwa mara moja wa mwaka elfu mbili na sita wakifuzu katika fainali yao ya tatu, na hii ni baada ya kutoka sare ya goli moja kwa moja huku ugenini, huko kaskazini mwa Afrika dhidi ya Al Ahli ambaye ni bingwa mteza, lakini pia Pyramids ikifunga ama ikifunga, ndio bila shaka klabu kutoka kule kusini tatu mbili, na kufuzu hatua hiyo ya fainali. Likuambia kijana kwamba Pyramids, naamini kwamba huenda, yaani, hata mecha y mkondo wa kwanza nishangamana kwamba mm -hmm. ni vipi wa kushinda mchezo na kwamba walikuwa ndio walikuwa klabu bora katika mm -hmm. matimu bora katika mchezo huo a Pyramids imetuonyesha ubora wao wakiwa mm -hmm. nyumbani kwa sababu mechi ya kwanza kule Afrika Kusini VAR iliingilia sana na mechi yao, wakakosa alama kule, lakini waliporudi nyumbani, a Pyramids imetuonyesha ni kwa nini wao ni Pyramids na wamefika katika kiwango hiki. mm -hmm. Pyramids ni timu ambayo imefanya uwekezaji mkubwa sana na nilikuwa natafanya tafiti, ukichunguza pale Misri huenda ikawa ndio klabu tajiri mm -hmm. nilipata hata bajeti ya lahalinazamalakaziwafikii wao wanapiga e, dola milioni milioni ishirini na mm -hmm, tano kuelekea thelathini ndani ya msimu mmoja, alhali wao wanafika milioni 15 hadi ishirini mm -hmm. Zamalek wapo chini ya wao, wanaanzia dola milioni kumi hadi kumi na tano Sasa tofauti ni kuwa kwamba hii ni timu ya mwenyewe. Sasa Salim ndiye bilionea ambaye anamiliki klabu hii, na alinunua kutoka kwa bilionea mwingine ambaye tena kutoka kwenye familia ya Kinataki, pale ni mabilionea wa falme za Kiarabu. Sasa ukishaangalia, ni, ni klabu ambayo imewekeza pakubwa. Uliona namna ambavyo walimchukua Mayele Young Africans, Yanga hata ikubisha sijui ni na nini, alikubali tu, maana naondoka naondoka. Pale Raja wakamwendea El Khati wakamchukua pale, wakaenda pale Al Khali wakamchukua Ture mm -hmm. Sasa ukiangalia ni uwekezaji mkubwa alivyofanya. Nilikuwa naangalia pia timu ya Future FC ambayo ilimaliza katika nafasi ya tano msimu jana kwenye ligi ya Misri, lakini pia ikafika kwenye robo fainali mashindano ya kombe la shirikisho. mm -hmm. walivamia Uh, ki, ki, kiungo cha kati chote pale Future FC wakabeba wakahamishia huku. Kwa hivyo ukiwalinganisha na Orlando Pirates kusema ukweli mm -hmm, kihaki Pyramids wanafaa kufika walikofika kwa sasa mm, bila shaka wanafika fainali yao ya kwanza bila shaka, na i pia ukizungumzia Sundowns mabingwa wa mwaka 2016 wanafika fainali yao ya tatu na hii ni baada ya kuwabandua al Ah, lakini kesho kuna mchezo mkubwa pia, unazungumzia Simba katika kombe la shirikisho dhidi ya shambao wafunga nyumbani kwao uko Zanzibar wiki jana goli moja kwa bila. Lakini kabla ya kusikia kauli yako Nzioki, tumsikie kocha wa Simba Sports Club mnyama Fadlu Davis azungumziaje mchezo huu, lakini pia mbino utazotumia katika mchezo mkondo wa pili hapo kesho huko South Africa. Nafikiri klabu bingwa imetuonyesha kuwa ni vigumu kubashiri katika mechi za daraja hili. Kila mtu anatarajia Alahili na Pirates kufuzu, ila unaona hata magoli mawili ya ugenini ya Pyramids hayakusaidia kufuzu. Inatuonyesha hakuna timu kubwa au ndogo. Ni nani anaweza kumudu matarajio? Ni vizuri hatukuruhusu magoli nyumbani, lakini tuna kazi kubwa katika mechi ya marudio. Ni timu hatari. Msimu uliopita walifunga Sundowns, Pirates na Kaizer Chiefs. Hawana shida ya kumiliki mipira, wanategemea mashambulizi ya kushtukiza. Tumejiandaa kwa kila mbinu watakayokuja nayo katika mechi hii, na taka tufunge bao la ugenini. Sauti yake kocha wa Simba Sports Club aitwa Fadlu Davids, ambaye ni raia kutoka Afrika Kusini, ambao na kucheza kesho dhidi ya Stellenbosch. Klabu ya Simba nadhani kocha yupo sahii yeah. Mpango pekee wa Simba kuvuka hapa kwanza, tafuta goli la ugenini. Ndio, ukishapata goli la ugenini pale umeanza kuwa mchezo mm -hmm. Uliwaona mamelodi wali ile timu haikuwa na wasiwasi ilikuwa wasi, inajua goli moja tu pekee natosha, sisi tunavuka kuelekea fainali. Ndicho kitu ambacho Simba wanapaswa kufanya, na kwa namna ambavyo Simba walicheza mchezo wa nyumbani dhidi ya Stellenbosch eh, pale Zanzibar, sidhani kama wana ugumu wa kupata magoli mm. goli moja tu pekee yake linaweza kupatikana kwa Simba mm. na nadhani yani, huo ndo wakati sijui Simba wataeleza nani wakiondolewa waki katika mashindano na Stellenbosch mm. Yani kama ingekuwa ni RS Berkane ilikofikia kwa sasa tungekubali lakini mm kwa Stellenbosch e, Simba kuondolewa, hata kama sasa hivi wanaenda kucheza ugenini japo nyumbani walipata goli e, sioni wataeleza watu nini. Kwa hivyo ndicho kitu ambacho naona Simba wenyewe wachezaji watakuwa wanafahamu mm. tumeajiriwa na timu hii kwa sababu ya matukio kama haya, tunahitajika na mashabiki wa nyumbani kwanza. Shinikizo ni kubwa kutoka nyumbani kupeleka timu katika Um, fainali. Mm -hmm. Kwa sababu sasa hivi wameshafika ndani ya nusu fainali, kitu ambacho kwa kinaonekana kina ugumu. Sasa kufikia fainali ni rahisi sana kuliko walikofikia kwa sasa, na sidhani kama Stellenbosch, kwa timu zote ambazo unaziangalia katika kiwango cha nusu fainali, nadhani ukiweka kwenye ranking wao ndo watu wa mwisho. Ewa, mwisho kabisa, wao ndo watu wa mwisho kabisa. Kwa hivyo kuitoa Simba inaenda ikawa taarifa kubwa, ila kwa mpango wa kocha goli moja linatosha. Kwanza linatosha, kocha amesema kwamba kikosi cha Simba kitakosa mchezaji mmoja au wawili, ukizungumzia uh, Yasin Mzam atakuwa nje kupitia jirak, ni pia Shemalon Fondu baye bado hajakuwa katika hali sawa, ili kushiriki mchezo wa kesho dhidi ya klabu kutoka Afrika Kusini ya Stellenbosch. Mchezo pia kunahusisha pia RS Bekane dhidi ya ona kule, kule Algeria katika nusu fainali ya pili ya marudiano michuano ya kombe la shirikisho barani Afrika. Kumi na mbili wakati lokedi yeye ambaye alikuwa ni nguvu eh, mpya katika olimpiki ya Paris timu Kenya akiwa ameweka rekodi hiyo na kushinda mbio hizo mwaka huu, lakini pia akimshinda bingwa mtetezi ambaye alikuwa analenga kuwa mwanariadha wa kwanza wa kike kuweza kushinda mbio hizo mara tatu mfululizo kutoka Kenya anayeitwa Helen Osando Obiri. Lakini kesho kuna mashindano makubwa pia ya London Marathon, lakini hapa unazungumzia majina makubwa kwa upande wa wanaume majina makubwa kwa upande wa wanaume unajua, mengine yamesalia historia. mm -hmm. Um, kwa mfano mwanariadha kama Eliud Kipchoge ni baadhi ya wanariadha ambao wameandikwa na magazeti mengi, vyombo vya habari vingi vimemzungumzia, na atakuwa anarudi tangu mwaka elfu mbili ishirini. mm -hmm. Uh, ni labda tukizungumza kwa wanariadha, labda ni mwanariadha bora kuwahi kutokea kwa sababu ya vitu ambavyo amevifanya katika maisha yake. Hiyo hakuna mtu anapinga, mwanariadha bora kwenye marathon kuwahi kutokea sasa hivi duniani. Lakini nadhani hata yeye mwenyewe ukimwangalia, ni kama anakwenda kuwapa motisha hawa madogo ambao moja ni bingwa mtetezi rafiki yako Alexander Munyao, bingwa wa olimpiki Tamirat Tola, kuna bwana kutoka Uganda ambaye pia amekuwa amekimbia sana nusu marathon, kwa hivyo sasa anaelekea kwenye marathon. Anaingia mara ya kwanza sasa kwenye mara ya marathon. Kwa makubwa kwa hivyo ukiangalia ni mbio ambazo zina majina makubwa. Sasa hapo ukiacha tu upande wa kinadada, upande wa wanaume, unakuja upande wa kinadada, unawapata Tigista Sefa yupo hapo, sifa na sana. Wale wawili watakuwa wanapambana pale kupambania nani atakuwa anandoka na nafasi ya kwanza. Lakini pia ujue ni mbio ambazo zinaangaliwa kwa pakubwa kwa sababu rekodi zinasemekana zipo kwenye hatari sana. Lakini rekodi moja ni ya Kelvin Kiptum. Rekodi yake hii ni ya saa mbili dakika moja sekundi 25. Yeah. Sasa kama kuna mtu atafanikiwa kuvunja hiyo rekodi, ana uwezo wa kuvuna pauni Mm -hmm. elfu mia moja na kumi na mbili. Mm -hmm. Yaani hiyo ni hela ndefu sana, tukizungumzia uchumi wa Afrika Mashariki. Talanta inalipa. Talanta zinalipa. Alafu pia nimeona wanasema kwamba huenda rekodi ya watu ikawa nyingi kuliko ya New York. Mm -hmm. Kwa sababu New York walihesabu wanariadha elfu hamsini na tano mia sita arobaini na sita. Mm -hmm. Hapa wanasema watakuwa ni wanariadha elfu hamsini na sita, kwenye kuanzia unajua kwenye marathon Mwenye kasi zaidi katika mashindano, ama katika na katika mbio za mita elfu tano upande wa wanawake e, hapa unazungumzia wakenya wakifanya vizuri kabisa. Mkenya Beatrice Chebet akiwa kwanza mbele ya wahabeshi sita, mbele yake, nyuma yake. Lakini pia bila shaka upande wa mbio za mita 200 upande wa wanawake unazungumzia mkodivua wa Afrika anaitwa um, uh, Gabaye Jessica akiwa nafasi ya sita, lakini Marekani Battle anaivi ameshinda mbio hizo. Lakini pia kwa upande wa mbio za mita 100 kwa upande wa wanaume, nafasi ya kwanza na ya pili zikiendea wa Afrika. Nafasi ya kwanza msouth Afrika anaitwa Akani Simbine, nyuma yake mkenya Ferdinand Manyala, lakini pia katika mbio za mita elfu moja kwa upande wa wanawake, bila shaka yoyote Faith Kipyegon ameibuka mshindi, lakini pia amekosa rekodi ya dunia kwa sekunde ishirini na tatu. Lakini pia katika mbio za mita elfu tatu za kuruka viunzi na maji kwa wanaume, unazungumzia Muethiopia kwa mara ya kwanza, anaitwa Samuel Fireu akimshinda msof, eh, Morocco Sofiane El Bakali. Lakini pia Mkenya nafasi tatu anaitwa Simon Kiprop Koech, katika mbio za mkondo wa kwanza Diamond League msimu huu. Lakini pia leo tumeshuhudia Mkenya mwingine anaitwa Agnes Ngetich akiwa mwanariadha wa kwanza wa kike kuweza kushinda na kuvunja rekodi ya dunia katika mbio za mita elfu kumi za barabarani akiweka muda wa dakika 29.27 katika ardhi za huko Jerumani tu eh, zogonorich katika mbio ama barabara zile za adizero na kuweka mbio hizo ama rekodi mpya katika mbio za mita, za kilomita kumi duniani kwa ujumla. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na kati ukiwa huko Bujumbura, Burundi, lakini pia Kigali Rwanda. Kipindi cha jukwa la michezo ukiwa nami Jason Sagini, niko naye Paul Nzioki mwanaspoti, na tuzamie mashindano ya kufuzu kombe la dunia la wasichana under 17 iliyoendelea hapo jana. Na Kenya iliaga mashindano baada ya kufungwa tatu moja na Kamerun huko Yaunde, katika uwanja wa stade Lembe, na hii ni baada ya kufungwa goli moja bila nyumbani kwa wiki jana katika uwanja wa Nairobi. Na ni rasmi kwamba Kamerun nafuzu katika michuano hiyo ya moroko baadaye mwaka huu. Mwanzo mwanzo kabisa, uchambuzi, Kenya ilikosea wapi katika mchezo wa jana? Me, mechi iliishia Nairobi. <laughs> E, ile mechi sidhani, <laughs> kama kulikuwa na kitu cha kuzungumzia kule yaunde Deo. mechi iliishia hapa hapa nyumbani Kenya, kwa sababu wale kinadada walitoka Nairobi mm. wakiwa wanaongoza. Sasa wakiwa nyumbani, ilikuwa ni swala la kumalizia kazi tu peke mm. yake mm. na nadhani kikosi cha mwalimu kama nayo kama walipoteza tu dira, wakajua kwamba mm. wanakwenda kuanza mechi wakiwa wapo pungufu kwenye magoli kwa mm -hmm. sababu kwanza tayari Kamerun washapata alama kutoka Nairobi. mm. Kwa hivyo ile mechi iliishia hapa nadhani yaunda walikuwa tu wameenda kukamilisha na mm, ukiangalia hata mechi dakika za mwanzo mwanzo hivi, unaweza ukaangalia kisaikolojia ya wachezaji ukasema hawa ni kama, kama hayupo ni kama wapo yani, washaona mm, ndo hivyo sasa. Kamerun wametushinda na hilo linaibua maswali, kwa sababu hii ni timu tukawa tunatarajia itaenda kushiriki katika mashindano haya kwa mara ya pili, kwa sababu mm, walikuwa wameshashiriki kwa mara ya kwanza na waka shangaza watu wengi sana. Watu mm. wengi wakuwa wanatarajia hilo kwa mara ya kwanza. Sasa kwa mara ya pili hii watu kuwa wanatarajia kwamba watakuwa wanarudi katika mashindano, angalau kufuzu tena. Ndio tujue kwamba labda kila mwaka wa mashindano wanauwezo watakuwa wanafuzu sasa. Ndio tuje tuanze kuangalia je, wakifuzu sasa matokeo wanafanyaje. Lakini ndio mpira huo mm. hauna heshima. Mimi nafikiri kwamba wamejifunza na kwamba kiangalia safa mabeki ya Kenya jana ilikuwa kidogo ovyo sana na pia wamejifunza na kwamba kama unafaa kufuzu mchana hiyo mara kwa mara lazima uweze kujipanga, uweze kuwa tayari kule kuchuana na timu kubwa kubwa kama hizi. Lakini pia nchini Kenya pia tulikuwa tarajia wiki hii kuweza kushuhudia uchaguzi wa kamati Olimpiki ya nchini Kenya NOC, lakini haukufanyika na kwamba shirikisho nne mm -hmm, ziliamua kwamba uchaguzi huu hautofanyika nani na nani? shirikisho nne za handball mm -hmm, volleyball mm -hmm, triathlon lakini pia mchezo wa taekwondo mchezo wa taekwondo manake walikosa lakini, nikiangalia zile timu <laughs> mbili za wanaoshindana eh, naona kuna baadhi ya watu wanatokea tokea katika e, mashirikisho tofauti. Ugumu ni kwamba uh, kila shirikisho zinne zilikosa kuamua mm -hmm. atakayepiga kura ni nani, manake katika uh, sheria za upigaji kura msimu huu ama mwaka huu ya NOC ni kwamba mm -hmm. anayefaa kupiga kura katika shirikisho mm -hmm. ni either rais ama katibu mkuu. Sasa shirikisho zinne mm -hmm. zilikosa kukubaliana nani atapiga kura mm -hmm. e, wote walikaa mezani <laughs> wakakosa kukubaliana kwa sababu hapa wanajua kila mtu ana mtu mm. wake na wao kama shirikisho. Ilo sasa lina kuonyesha wazi mm. watu hawapo hawapo katika shirikisho wakiwa na lengo moja, kila mm. mtu ana lengo lake, anaangalia lake bila shaka, kila mtu anaangalia lake kwa sababu kama shirikisho la tenisi, mnafaa kujiuliza kati ya hao watu wawili, nani ambaye tunajua kwamba malengo yetu labda yanafanana, mm. ya na yake, ama tukimpelekea shida zetu atazitatua. Sasa ubani kwamba katika shirikisho zote nne, ama katika shimashikisho yanayopiga kura uh, ya uchaguzi huu ni kwamba una pata rais yupo pande wa timu A mm -hmm. na katibu mkuu yupo katibu pande wa timu B. Kwa hivyo kunakuwa na mgongano katika upigaji kura. Ndio hapo sasa, yani, ukiangalia namna ambavyo mashirikisho yetu tunaendesha ya michezo barani Afrika hmm. kunakuwa na vurugu sana kwa hmm. sababu wakati mwingine eh, sasa najiuliza na, unapata huyu kachaguliwa alikuwa huku yani kwa kwenye mpira labda wamerahisisha mambo mm, kwa sababu tiketi inakuwa ni moja mtu na naibu wake nani. Sasa unajua hawa wanaweza wakakubaliana kwa sababu kwanza wamekubaliana kuja kwenye uchaguzi, kwa hivyo labda tukiendelea hapo mbele wakosane kidogo, ndio tuseme kwamba kila mtu sasa hapa ameanza kuwa na mawazo yake mm, ila anaambia watu mpira unaonekana sana kwa sababu watu wengi wanauzungumzia mm, ila ukiangalia huku kwenye mashirikisho yanayofichwa sijui judo tenisi nini, kuna mgogoro mkubwa sana uongozi. Mm, nukwamba, ujata, mpi, utagazo, utata, wa uongozi baada ya kuisha uchaguzi, ni kwamba haujatangazwa tarehe mpya, lakini itatoka inatangazwa hivi karibuni uchaguzi wa kamati olimpiki ya, ya olimpiki nchini Kenya. Lakini pia wiki hii nimegundua kwamba Gormai inapanga kujenga uwanja mpya wanja wao wanja wao, Gor Mahia si wanja wanja, haina uwezo wa kujenga uwanja. Tuache kudanganya, wamekwenda kuangalia ekari. Ukitaka kujenga uwanja, unafaa kuwa na hela mm. Tujiulize vyanzo vya mapato vya Gor Mahia ni nini? Moja He -he. inakuwa ni kupata pesa wakati mashabiki wanakuja kuangalia mechi hizo. Mechi ni ngapi ambazo nchini Kenya zina mashabiki? ni mechi ya Shabana? Shabana. ni mechi ya n ni mechi mbili tu peke yake ambazo unaweza ukapata kiingilio cha angalau zaidi ya shilingi milioni moja kwa shilingi ya Kenya. Ukija kwenye jezi unapata shabiki wa Gormaya anavaa jezi ya, ya, tuzo wakati mm. Dane Rukuma alikuwa bonge la striker. Hiyo ni miaka kumi iliyopita yeah. Sasa hivi mm -hmm. unakuja kwenye timu unaiangalia, je, wapo wazi katika vyanzo vyao vya mapato? Ukiangalia mdhamini wao, hela ambayo anawapa mm -hmm. wana uwezo wa kujenga uwanja. Kujenga uwanja sagini sio kitu rahisi sana mm -hmm. Manchester City hawana uwanja wao mm -hmm. hadi leo hii wanalipa kodi ile mm -hmm. kwa lugha zao, kwa naita lease mm -hmm. katika uwanja wao ule, baada ya kujengwa, kuelekea mashindano ya jumuiya ya madola yeah. Sasa hivi ukiangalia ni, ni PSG tu yenye hela ambayo wamekuwa wakisumbuana na uh, serikali ya jiji kutaka ule uwanja wao waununue, kwa sababu wanasema wana uwezo kujenga uwanja. Ni hela nyingi sana hesabu, tu barani Afrika, timu ambazo zina viwanja vyao. Mm. labda hapa utakaribia kabisa, utaenda DRC. Mm. tuseme ni timu ya ya, ya, ya Katumbi, mm -hmm, ambayo ni Chipi Mazembe. Sasa hii ni timu ambayo ina umiliki ambaye anaimiliki ana uwezo kufanya maamuzi, tusidanganyane. mm -hmm, kama Gor Mahia wenyewe walishindwa kununua gari Mbaka, basi la timu basi la timu yani mm. udo wao mwenyewe kaamua kwamba <laughs> nawapa basi la at, bure, atawapa zawadi ehe, labda viongozi kadhaa wa kisiasa kwa sababu ndo watu wanao uhusishwa sana na mambo ya mipira mm. ili wapate kura mm. labda waamue kwamba wanakwenda kujengea gurumaya ya uwanja. Ila gurumaya yenyewe, kama timu haina uwezo wa kujenga uwanja, wanasema kwamba wananuia kujenga uwanja ambao ni uwanja ambao utakuwa na viwanja vitatu, viwanja, uwanja wa timu kuu, lakini pia uwanja wa wanawake, lakini pia uwanja, lakini pia unajua ki. tukizungumzia viwanja pia tuangalia, kwa sababu unaweza kutuambia tu unajenga uwanja, lakini uwanja ambao utajenga baadaye, baada ya kuangalia, tunasema huu sio uwanja wa mpira. Nchini Kenya leo kumekuwa na mechi kadhaa katika ligi. Sharks imefungwa na Bandari 2-1, Rangers ikifunga Muranga Seal 3-2, KCB ikifungwa na Polisi viongozi wa ligi 2-1, Leopards ikifunga Bidco 3-1, huko Shabana ikifunga City Stars mawili kwa bila. Huko Uganda Vila na Kitale imeshia bila bila, wakiso jansi ikifungwa na Bull 2-1 baada ya usiku ni kati ya Mbarara City dhidi ya Kampala City. Kule Rwanda. Na sasa, kinachojiri kwingineko duniani nama bila shaka nzio kilikuwa naniambia kuhusu Rwanda na Uganda e, kule Rwanda Eskigali moja moja dhidi <laughs> ya Mukura Victory Sports, Bugesera mbili moja dhidi ya Marines, Musanze moja sifuri dhidi ya Muhazi, Rusiro akapigwa na APR matano kwa sifuri. Kisha kule Burundi, Dynamic nne mbili dhidi ya Masipiri mm -hmm. Moso Shuga wakashindwa na Deira tatu kwa moja. Fundi mitama sana kwamba tuangazie El Clasico manake mm -hmm. ni shabiki wa Real Madrid, aa ni shabiki wa Real Madrid mm -hmm. Sasa kama kuna mtu anauhitaji mkubwa wa taji hili <laughs> eh, ni, ni Karlo Angelotti eh. yani, hiyo ndio Njia yake bora ya kumaliza msimu. Ukiangalia kwenye michuano ya klabingwa ameondolewa, michuano ya ligi ya nyumbani ana, anafuata, lakini bado unaona nafasi e, yake e, ni finyu kabisa. Sasa hii ndio michuano pekee, hili ndilo kombe pekee ambalo labda Carlo Ancelotti ataamua mm, imejikomboa msimu huu mm. mm. mechi kwa sarano siku kati ya Madrid Real na Barcelona katika uwanja wa Sevilla ilikuwa e ni kwenye, kwenye fainali ya Copa del Rey. Nani ataibuka mshindi katika fainali hiyo ya leo siku ya Copa del Rey? Lakini Liverpool wao leo wanasaka alama moja pekee kutazama mabingwa mara ishirini na moja wa kombe la ligi kuu ya soka siku lakini pia kwenye tenisi, unazungumzia Carlos Alcaraz kujiondoa kwenye mashindano ya Madrid kupitia jeraha lake alilolipata katika mashindano ya Barcelona Open wikendi jana alipofungwa na Holger Rune, labda kunaleta kuna, kuna, kuna, hisia na kwamba hata kwa kuwatetea ubingwa wa hmm, French Open msimu huu bado atakuwepo. Mm, nadhani kwa sababu tunasubiri draw tarehe ishirini na tano mwezi Mei mm, ndio tujue, kwamba kama na yeye mwenyewe pia atuambia kwa sababu alisema, mm, aliona kama atalazimisha kucheza kwa sababu yupo Madrid na ni nyumbani, huenda mm, uenda atakuwa anahatarisha kwenda kwenye michuano hii ya French Open na ujue kwamba yeye aangalii sana Italia Open, mm, anaangalia kwenye French Open. Kwa hivyo nadhani tutaendelea kusubiri tujue jeraha lake linaendeleaje, yeah, maana kwamba uh, Carlos Alcaraz ambaye ni nafasi ya tatu duniani ameshinda taji la Madrid Open mara mbili nafukuzia taji lake la tatu la Madrid Open baada ya kushinda mwaka 2022 , lakini pia mwaka 2023. Mimi naitwa Jason, nilikuwa na ponzo kwenye jukwaa la michezo. Tunasema asante kuwa nasi, kwa heri hadi kesho. Kibao chake msanii kutoka nchini Uganda Jose Camilo, inaitwa Forever tu matangazo Jumamosi hii yale, yale kibao chake msanii kutoka nchini Uganda kinaitwa Forever, anaitwa Jose Camilo, tunasema asante kusikiliza kutoka mwanzo hadi mwisho matangazo haya. Bila shaka niseme asante kwa fundi mitambo Collins, pamoja pia na George Maina kwenye upande wa Facebook pia na YouTube live, lakini pia aliyekusomea habari za dunia George Ajowi, lakini pia msanifu wa matangazo haya Victor Abuso. Mimi naitwa Jason Sagini, The Sports Archbishop, nikiwa na mwenzangu Paul kwenye jukwaa la michezo. Tunasema asante kusikiliza hadi hapo kesho kwa majaliwa ya Mwenyezi Mungu, tunawatakia jioni njema kutoka hapa Nairobi. Kwa heri.