Ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na tano kule Dar es Salamu nchini Tanzania. Anaingia Paul Nzioki na mwanamichezo mwenzake Jason Sagini aliyekuja studioni na vuvuzela. Asante sana Douglas Somariba. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti, popote pale ulipo ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Tunakwenda kumulika mengi, tukianzia katika uwanja wa Nyayo ambapo hii leo kulikuwa na mechi ya wasichana wasiozidi umri wa, wa siyozidi miaka kumi na saba wa Kenya dhidi ya Cameroon, mechi ya kutafuta tiketi ya kufuzu katika michuano ya Kombe la Dunia kwa wasichana wasiozidi umri wa siyozidi miaka kumi na saba. Wakati huo katika michuano ambayo inaendelea ya kombe la shirikisho barani Afrika klabu ya Simba imepata ushindi dhidi ya Stellenbosch ya Afrika Kusini, na kwenda kumulika hilo, lakini pia tukipitia katika mechi za hapo jana, Al Ahli wakitoa sare ya kutofungana dhidi ya Mamelodi Sundowns. Je, huenda hili likawa ni taji lingine kwa Al Ahli, ni swali ambalo tutakwenda kujibu studioni, lakini pia katika viwanja mbalimbali kikiwemo kiwanja cha Formula 1 ambapo Max Verstappen ndiye sasa atakuwa anaanza katika nafasi ya kwanza katika mkondo wa Saudi Arabia na kingineko kinachoendelea duniani katika viwanja tofauti vya soka. Askofu mkuu ulimwenguni, mm. karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo. Asante. Yesu ameshafufuka ndio, mm. na tutasherekea kesho e. e. sherehe ni kesho e, lakini amefufuka ni leo bila shaka leo. sasa Leo naona umetoka uwanjani Nyayo mm. eh, sijui wewe kwa nini hujanyeshewa kwa sababu <laughs> nimeona video <laughs> zikizunguka hey. katika mitandao ya kijamii kwamba imebidi mashabiki waondoke katika eneo lao la kawaida na kuja kujikinga katika eneo wanalokaa matajiri pale hey. kwa sababu ya mvua nyingi ambayo ilikuwa inanyesha, lakini bado mchezo umechezwa na nimeona kwamba matokeo hayajakwenda vizuri. wasichana wa Kamerun wamechafua hali ya hewa ah ndio, lakini mvua ilianza, lakini haikunyesha kwa muda mrefu. Ilichelewesha mechi hiyo kwa dakika kama kumi peke yake, lakini mechi ilianza majira saa tisa dakika kumi, maanake mechi kuanza saa tisa kamili, lakini kaanza dakika kumi baadaye. Lakini kiujumla mchezo bila shaka Cameroon imechafua anga za Nairobi, maana kwamba imemfunga mwenyeji Kenya leo goli moja bila goli lake Tiwa Melong dakika ya 25 mchezo, ambalo lilipata kupitia kona na kufunga kupitia mpira wa kichwa baada ya kupigwa pasi ya kichwa pia na mchezaji mwenzake ya timu ya taifa ya Cameroon ya under 17. Nimesema kwamba kwa ujumla Kenya ndio imepoteza, lakini haijacheza mchezo mbaya sana. Kwa ukiangalia kwenye kimbio nafikiri kwamba Kenya leo walipoteza kimbio. Maana kwa mgila hii ni mechi ya kwanza ambayo Kenya inafungwa goli na maana inaruhusu bao, maana ni mechi kama ya saba hivi, chini ya kufunzi e, Midrid Cheche walikuwa hawajaruhusu goli lolote katika mechi saba, lakini leo inakuwa ni mechi ya kwanza Midrid Cheche kuruhusu bao akiwa mkufunzi wa timu ya taifa Kenya under 17 ya wasichana na ukiangalia timu hii imecheza michuano hiyo ya, ya World Cup a, mwaka jana huko Dominican Republic. Lakini nafikiri kimbinu, leo Kenya imecheza vizuri, lakini kwamba walilemewa katika kuangalia miili ya wachezaji wa timu ya taifa Kamerun, na kwamba jana tulisikia mm. wakisema kina Imbachi na Lorin Lavonga kwamba tunajua kwamba mpira ni akili wala si kimwili, lakini nafikiri kwamba hilo lionekana katika uwanja wa ukiangalia wachezaji wa timu ya taifa ya Kamerun wana miili mikubwa na hmm. bila shaka walitumia miili hiyo mikubwa na urefu wao pia kuwazidi hmm. Kenya ambao walikuwa ni wafupi, lakini pia kwenye nguvu hawana. Manake kipindi ke, ke, cha kwanza ilimlazimu kocha timu ya taifa ya Kenya Cheche kufanya badiliko moja kumtoa strika Brenda Acheng hmm. akamweka ndani kiungo wakati lakini licha kufanya mageuzi hayo, ndio walichambulia kwa asilimia kubwa mashuti mengi langoni paka, lakini mwisho wa siku walikosa kufunga. Na kwamba nafikiri pia kimbinu, ukiangalia wanavyocheza Waarabu, mara nyingi wanapokuja hapa Afrika Mashariki wanatumia ile mbinu ya kupoteza muda na walifanya hivyo Kamerun leo. Sasa Kamerun walikuwa Waarabu leo hii, baada funga bao goalkeeper wao kwanza peke yake hata na shangwe, na kwamba hakupata kadi njano leo, lakini wachezaji wao wengi walikuwa wanakwenda chini ya sakafu bila sababu yote ile, ili kutafuta mbinu za kuweza kupoteza muda na kwamba shindiizo ilikuwa ni kubwa, manake kipindi cha pili ilivyoanza tu Kenya ilifa, ilifanya mashughulizi kadhaa wakapiga mm -hmm. michuma miwili pia kupoteza nafasi za wazi kama tatu, kwa hivyo hilo pekee liwapa ile, ile, ile taarifa kwamba huenda tukafungwa, hiyo tafute mbinu nyingine ya kuweza mm -hmm. kuja kuzuia ushindi mm -hmm. wetu wa goli moja bila mwisho siku bila shaka mm -hmm. wampata ushindi kini kwamba bado kazi ipo. Kwenye mahojiano na habari, kocha wa Kenya Chacha amesema kwamba tarajieni mchezo mgumu mm -hmm. kwa Kamerun Yaunde, wiki ijayo Ijumaa, maana kwamba ndio tumpoteza sasa, wanakwenda ugenini ehe, ehe. tumpoteza ndio, lakini watarajie kwamba tushajua kwamba wanatumia miili mm. mm. na pia wanamiza za kupoteza muda. Kwa hivyo tunapokwenda kule tuna mlima mkubwa, na kwamba tushafunga goli lao la ugenini leo, lakini pia tunapokwenda kule tunakwenda tuna kusaka magoli pia mawili zaidi mm -hmm. ya ugenini kwa hivyo kuna mlima ambao ni mkubwa kukwea kwa Kenya, lakini mm -hmm. amesema kwamba washajua wamekosea wapi manake kimbinu, kocha labda aliweka lineup pamoja kidogo haikufaa kuanza. mm -hmm. Kwa hivyo, labda mechi inaokuja ijumaa wiki ijayo taweza -ta -ta -ta -ta -ta -ta -ta kushuhudia labda mabadiliko ya timu itakuwa inaanza, lakini pia mabadiliko ya kimbinu mm -hmm. kwenye kuikabidi timu ya taifa Cameroon na 17. na siku za hivi karibuni imekuwa ikionekana idadi ya mashabiki wakiwa wengi sana uwanjani Nyayo wakati ambapo timu za taifa Kenya zinapokuwa na mechi pale, lakini leo kwa hawa wasichana imeonekana kuona kwamba idadi imepungua sana labda hilo linaweza kuwa limeathiri kiasi gani wa matokeo ya leo uh, ndio uh, ukiangalia bila shaka mashabiki wako wengi sana ukilinganisha na mechi iliyochezwa dhidi ya taifa la Gabon, Gabon, ya wanaume mm. ya wasichana Starlet senior team mm -hmm. lakini nafikiri kwamba wasichana wao pia hawacheza mara mingi katika shinikizo kama hiyo. Kwa mm -hmm. hivyo, nafikiri kwamba umati wa leo haukuwa mkubwa vile kuweza kuwatatiza lakini wasichana ni wadogo sana miaka mm -hmm. 17 na wengine hata 12, 13 kwa, kwa hivyo mashabiki wao kuja uwanjani pale ambao walifika leo uh -huh. pia pekee ilikuwa na shinikizo kubwa mm licha kwamba wako wengi, lakini mm. ilikuwa na, na presha e, kwa hivyo pia <laughs> hilo pia lilichangia na kwamba hawajazoea mm. kucheza chini ya mazingira kama ambayo kuna, mashabiki wengi ambao wanatarajia kuweza kuona magoli mengi mm. lakini naamini kwamba huenda tukashuhudia wakigeuza meza katika mechi ya marudiano na Jumaa wiki ijayo <laughs> kuna asilimia <wapa> <laughs> nyingi za kugeuza meza e, lakini hey, kimchezo maana yake nilikwambia wana wa, nafasi mm. ndio kwenye soka kuna kupigwa kibingwa na mm. kuna kupigwa kinyongenyonge mm. kwa hivyo kwa leo Kenya, leo Kenya kufa kiume. Sasa leo Kenya imefungwa, lakini imefungwa mm. kiume na kibingwa mm -hmm. haijafungwa kinyongenyonge uh -huh. kwa hivyo nafasi bado nayo kugeuza mm -hmm. meza huko Yaunde Wacha tusubiri tarehe ishirini na tano kama Kenya itapindua meza kibabe kule Yaunde, Cameroon. Lakini hapo jana, Zambia wao walipata ushindi dhidi ya Benin wakiwa nyumbani, magoli mawili kwa moja. Sasa mechi yao yaitarudiwa tarehe ishirini na sita kule Benin, wakiwa nyumbani dhidi ya Zambia. Nigeria hapo jana walipata ushindi dhidi ya Algeria, nne sifuri. Mechi yao ni tarehe ishirini na tano Algeria wakiwa mwenyeji. Wakati huo pia Ivory Coast wao wanakwenda kupambana leo mm -hmm. na Gini, kisha mchuano wao marudio utakuwa ni tarehe 25, Gini wakiwa nyumbani kwa kabili Cote d'Ivoire. Hizo ndio mechi ambazo tunaendelea kutafuta kusaka watu wanasaka tiketi hapa ya kuelekea katika mashindano ya kombe la dunia. Wakati wapo jana kulikuwa na fainali kipindi mm -hmm. tupo studioni, ilikuwa ni tunatafuta mshindi wa tatu, tushampata ni Cote d'Ivoire eh -eh. Sasa hapa Mali bwana wakiwa na Morocco ma yale mambo penalti tena, mimi nashangaa hmm. kutokea nusu fainali penalti zinaamua hmm. tunakwenda hadi fainali penalti, penalti zinaamua hili <laughs> e, linaashiria nini? inaashiria ugumu na ushindani mkubwa mashindano ya AFCON mm. inakusha kwamba kila timu zinazokuja katika mashindano ya AFCON zime zime, zime mm. zimekuja kwamba zimejiandaa vilivyo, na ukiangalia hapa ilikuwa ni Moroko ambaye hajakusha taji hata mara moja awali, dhidi mm. ya, e, ya mshindi mara mbili Mali yeah, ambaye ameshinda mfululizo 15 2017 mm. na anamuondoa kwenye hatua penalty. Alafu iangalie penalty aliyofunga mchezaji wa ah, timu ya taifa ya Moroko sana, ya ushindi eh. penalty ya Panenka mm. Yani, utakumbuka penalti ya mchezaji kutoka taifa la nimal, nafikiri, mm. wa Borussia Dortmund mm -hmm. Serugu Irase, katika michuano ya Champions League wiki jana mm. na anaifunga naitwa ilis Belmokhtar kutoka Moroko, taji la kwanza la Moroko la under 17 kwa upande wa wanaume la AFCON mm. ni hongera kubwa sana kuona kwa kwamba kingelia kuandaa kwa michuano hiyo mm. na kushinda michuano hiyo pekee ni jambo kubwa, maana kwamba unacheza na mabingwa na unawafunga katika finali hizo. Mm -hmm. Lakini pia nafikiri kwamba ushindi huo wa Moroko jana ni ule ufanisi ambao wamewekeza kwenye michezo mm. wanakwenda kuandaa AFCON, uh, wanakwenda kuandaa la pia haya ya mm. mm. za tukiwa hapo tu Morocco, nilikuwa nafuatilia mkutano wa shirikisho la soka barani Afrika, CAF, kule Misri na pia nikaona kampuni ya ndege kule nao pia. Mm. E, Marok nayo na, bwana imepata kandarasi kubwa sana hapa na CAF kwamba wao watakuwa wanashughulikia safari zote za ndege mm. kuelekea Afcon ya mwaka huu, lakini pia mashindano ya kinadada. Sasa nikawa najiuliza maswali, ili linamaanisha nini kwa msikilizaji wetu, kwa sababu anajiuliza labda Tanzania inacheza mm. ea, Tanzania haitaenda <laughs> <laughs> uh, ndio nafikiri uh, Royal Air Maroc kuwa wadhamini rasmi wa, wa masuala hmm. ya usafiri aswa za ndege kwa mashindano ya Afcon ya Moroco inayokuja Desemba mwaka huu ni jambo kubwa, na pia ni katika ile nia ya hmm. kuitangaza nchi. Hmm, maana mnapokuwa na mdhamini katika maswala ya usafiri wa ndege na ni Air Maroc, na nyinyi wenyeji bado pia inatangaza mm, nchi tena pakubwa zaidi, kwa sababu kwamba Morocco itakuwa itaandaa pia kombe la dunia la 2032 eh. Kwa hivyo moja na e, mataifa mengine Ureno nafikiri iko hmm, pale Hispania nafikiri pia e. Kwa hivyo nafikiri kuwapo udhamini huo pekee linatoa picha kwamba linakwenda kutangaza nchi ya Moroko pakubwa mm. na zaidi hata nje ya nchi na hili pia linakwenda kusaidia pia timu za Afrika mm. kwenye kujisafirisha mm. na pia kwenye kusafiri kutoka mji fulani kuelekea mji fulani mm. katika mashindano ya, ya AFCON baada ya Desemba mm. mwaka huu. Na, na, hii pia ina maana kwamba tutakuwa na zile kesi za tulienda Dubai kwanza. Ehe, bas, Ehe, ndiyo, itapunguza kesi kama hizo. Ehe, kesi kama hizo zitakuwa zinapungua na, na pia nilifurahi kwa sababu si kampuni kutoka mm, nje nje nje, bara la Afrika, ya e, e, Afrika. ni kampuni. Unajua, ndani ya Afrika hii ni kama kwa wanahabari tunaposafiri kuelekea kukava mashindano haya mm, mara mingi unapata kuna nchi ambazo zinahitaji visa mm, lakini kwa ajili ya mashindano mm, wanaondoa ile visa eh. Kwa hiyo inakuwa ni afueni mm, kwa wanahabari, lakini pia nchi zinazozuia kutembelea yale mm. eh mashindano, kwa hivyo pia ni afueni kwa taifa la Moroko kuweza kurahisisha masuala mm. usafiri mm. kwa timu zinazocheza katika AFCON mwaka huu. Ndio hiyo tumeifikisha kwako kwa msikilizaji. Sasa kwenye raga wanawake wa Uganda, Lady Cranes, wamefanya vyema katika mashindano ya raga ya bara Afrika kwa kitengo cha Division One huko Cote d'Ivoire na kufuzu sasa kwa kombe la wanawake la raga barani Afrika mwaka elfu mbili ishirini na tano. Timu hiyo imehitimisha kampeni yake ya ushindi mnono uh, sitini na tatu kwa saba dhidi ya Zimbabwe katika mechi ya fainali na kuimarisha hadhi yao kama nyota wanaochipukia katika mchezo wa raga barani Afrika na sasa Uganda inakwenda kujiunga na Afrika Kusini, Kenya na Madagaskar katika kitengo cha ligi kuu ya bara Afrika mwaka 2025. Katika mafanikio haya Uganda inarejesha msimamo wao kama nguvu kubwa ya raga ya wanawake barani Afrika kwa miaka kumi, kwa miaka saba sasa kuelekea miaka kumi na tano jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika kwingineko barani Afrika, ikiwa ni saa 12 na dakika 47 ukiwa Dar es salaam nchini Tanzania, vivyo hivyo kwa Zanzibar. A mm, bila shaka sasa tunatua hapo, bwana Simba. Ehe, Stellenbosch wameona moto bwana, goli moja sifuri eh, awa akifungia simba sasa tunajiuliza ili mm -hmm. moja linatosha. Unajua, hizi mm, mechi zinachezwa, mkondo wa kwanza unacheza nyumbani, mkondo wa pili unacheza ugenini. Sasa Simba wanaelekea Afrika Kusini, ili goli moja linatosha. Mi nilidhani yangefaa kuwa matatu hivi eh. Tunajua hata tukienda Afrika Kusini wafunge moja mbili, ni sawa, tutakuwa tuko safe mm. Mi naamini kwamba goli hilo moja si halitoshi mm. na nimeona alipoteza nafasi moja a huwa dakika mm. za tisini za mchezo, yeye pekee na nyavu mm. na baada ya kumchenga kipa lakini akap kupoteza nafasi yake, yeye peke na nyavu, lakini nikiangalia kwenye ramani ya uchambuzi mm -hmm. wa data mm -hmm. naona kwamba Simba yuko katika hali mbaya sana mm -hmm. mm -hmm. yu kwa mm -hmm. Angalia kwenye umilisi wa mpira Simba ina asilimia hamsini na nane Alafu Stellenbosch asilimia arobaini na mbili. mm -hmm. kwenye mashuti jumla ishirini na mbili Simba tano upande wa Stellenbosch. Alafu kwa upande wa Simba wamelenga lango mara tano kati ya mashuti ishirini na mbili, huku wakilenga lango mara moja pekee kati ya mashuti manne mashuti matano klabu ya Afrika Kusini Stellenbosch. Kwenye nafasi za kufunga mabao yani, big chances wametafuta ama wameweza kuunda nafasi za kufunga mabao Simba nafasi tano, mm -hmm. ukilinganisha nafasi sufuri kwa upande wa Stellenbosch mm -hmm. iangalie ile idadi ya kutarajia magoli ambao angefaa kufunga leo Simba kutokana na mashuti na pia walivyocheza, mm -hmm. ni jumla ya magoli mawili nukta mbili moja mm -hmm. ina maana kwamba Simba walifaa washinde na magoli matatu, mm -hmm. wakati Stelesbosh walikuwa na asilimia ya sufuri nukta tano tano ina maana kwamba yani wao kwa aina yote ile wakutarajia kufunga tabo moja, mm -hmm. katika mchezo wa leo. Kwa hiyo mechi ilifaa ishe tatu bila tatu bila e. kwa mashuti ishirini na mbili ambao walifunga walipiga Simba mm -hmm. walipiga kumi na moja ndani ya imaya ya Stelesbosh mm -hmm. Kumi na moja akipigwa nje mm ya kisanduku cha kumi na nane ya na kwamba Simba alikuwa na mpira ndani ya lango la elebos mara mingi, mm, tena kwa asilimia kubwa kuliko wao mm. Kwa hivyo iwapo watakwenda kwenye mechi ya mkondo wa pili mm -hmm. na vitu kama hivi mm -hmm. naamini kwamba huenda Simba ikaga mashindano mapema mm -hmm. lakini iwapo watatilia maanani kwamba tuko ugenini mm -hmm. na hapa unapopiga nafasi zako nyingi kuliko mpinzani mm -hmm. basi zifunge Kwa sababu pia na wao walipata sare kule Afrika Kusini. Yani mechi zote mbili mm. ziliishia kwa sare na timu zilikuwa ni mbili kutoka Afrika Kusini mm. mbili kutoka Misri <laughs> <Misri bila shaka. laughs> <Misri. laughs> Sasa, yani hapa tuna uwezekano wa kupata fainali ya timu mbili za Afrika Kusini na timu mbili za Misri, lakini najiuliza kwa mara nyingine, nusu fainali, Al Ahly na Mamelodi Sundowns, sifuri kwa sifuri, labda ni wakati mwingine wa Al Ahly kushinda taji lingine. E, naiona na, Al Ahli kwenye mm, fainali ya ya ya ya ya mechi mkondo mkondo wa wa pili ugenini klabingwa msimu huu. Mamelodi Sundowns safari imeisha, sioni ikifika. Maana yake katika mchezo ule, shauli lile hakufa, hakufanya alichofaa kukifanya dhidi ya Al Ahli. Na nikiangalia Al Ahli kwenye fainali, kwenye mechi ya mkondo wa pili nyumbani kwao, naiona kama asilimia sitini ikifuzu fainali ile. Yaani unapata ugumu kuona Mamelodi Sundowns watapita. Maana yake mechi ya mkondo wa pili ya Sundowns ya ugenini ya, ya robo fainali walitoka bila bila moja bila nyumbani kwao South Africa. Mm. Kwa hivyo naona pia hali ile ile ikiendelea katika, mm, dhidi ya Al Ahly huko Misri wiki ijayo. mm -hmm. Lakini kwa Orlando Pirates wapo sasa, nilishangaa na kwamba VR ilichukua nafasi kubwa ya mchezo. mm. Pyramids ilifunga magoli mawili, moja likuwa lake Fiston Mayele, lakini ikakataliwa kwamba alikuwa ameotea. Mm. Na ukiangalia Pyramids ni mgeni na amefika katika hatua hii kama mm, limbukeni tu kama Stellenbosch. Mm. Lakini anam anamfanya Orlando ambaye amewesha taji ile mara mm, mnyonge, mnyonge. Mm, kadhaa finali na sasa kinachojiri kwingineko duniani. Makala ya wani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki niipo na mwenzangu Jason sagini rf ikitwa ni 92.5. Tunaendelea kukamilisha makala jukwaa la michezo sasahivi katika viwanja vya Formula 1 kule Saudi Arabia bana, tulikuwa Bahrain mkondo uliopita. Sasa tupo Saudi Arabia, tunakwenda Miami tukitoka hapa, lakini kwa leo tunaanza hivi: Max Verstappen katika nafasi ya kwanza, Oscar Piastri nafasi ya pili, George Russell nafasi ya tatu, kisha Charles Leclerc nafasi ya nne, Bwana Sains atakuwa anaanza katika e, nafasi ya ngapi? Moja mbili tatu nne tano saba mm-hmm. Kisha Lewis Hamilton nafasi ya nane, Lando Norris nafasi ya kumi, taarifa ambazo zimenipendeza sana sababu mm-hmm. huyo Norris amekuwa akitaka kutuletea matatizo sana msimu mm, huu, lakini ndio hivyo sasa. Hiyo crash, eh, crash ya leo itakuwa anaanza sasa nafasi mm, ya kumi. Wacha tuone kama Max Verstappen atakuwa nafikiri yeye hmm, gonga ukuta katika, katika uh, mashindano ya kufuzu mm, kunampa nafasi finyu na pia wasiwasi mm, wa kuweza kutolewa katika nafasi ya kwanza, kwamba sasa hivi mm, Norris yupo na alama tatu mbele ya Piastri mm, na pia uko na alama nane mbele ya Max Verstappen, kwa hivyo iwapo atakosa kumeza jukwani leo, maana mm. kwamba huenda nafasi yake ya kwanza mm. kwenye jukwaa mm. kama bingwa wa jumla wa mashindano mm. likachukuliwa na dereva mwingine. Naam. Na pia nina, nina, nina wasiwasi kidogo na Verstappen kushinda kwa sababu pia nikiangalia hapo kwenye kufuzu sekunde ambazo alimwacha Piastri nazo ilikuwa mm. dogo sana mm. kwa hivyo eh. kwa pia tarajia ushani, ushani mkubwa eh, katika mashindano ya leo siku. Naam, wakati huo kuna mechi zinaendelea za ligi kuu nchini England, nianzie hapo sasa. Chelsea wamepata ushindi dhidi ya Fulham 2-1, Ipswich Town wamepigwa na Arsenal 4-0, Man United wameshinda na Wolverhampton 1-0, Leicester Liverpool bado sifuri kwa sifuri dakika ishirini na tano mm -hmm. Unajua Douglas Omariba aliyesoma mm -hmm. habari za leo, alikuwa na wasiwasi wasi sana, huenda Man United ikashuka daraja. Nilimwambia asiwe na hofu na Manchester mah, Manchester msimu huu mm -hmm. inafukuzia kitu moja peke yake, mm -hmm. taji la Europa League kushinda Uropa, michuano ya ligi <laughs> <ta kido manakwamba laughs> sasa hivi usiangalia hata kidogo, na kwamba haina maana sasa hivi. Mkufunzi uh, Amri anasema kwamba mm -hmm. tunaangazia pakubwa na asilimia kubwa mm. -hmm. mashindano ya Uropa, na kwamba hili ni jambo ambalo inaweza kutupeleka katika michuano ya klabu bingwa mm -hmm. msimu ja, lakini, mm. huja -hmm. lakini Arsenal leo imechelewesha tu ule ubingwa wa kutawazwa kwa Liverpool, na kwamba eh, wangepigwa leo mm -hmm. na Liverpool washinde, ilikuwa ni wazi <laughs> kwamba washashinda ubingwa msimu huu. ana Sagini ameshamaliza mambo ya ligi, anasubiri michuano ya UEFA tu pale. Ufaransa pia taarifa zishakamilika, PSG ndo mabingwa lakini leo kulikuwa na mechi Lille dhidi ya Auxerre tatu moja, Brest na Lens moja moja, nis Nice na OJ moja sifuri. Kisha Toulouse wapo uwanjani sasa hivi, uh, dhidi ya Reims wapo chini goli moja sifuri, baadaye tena dhidi ya Lyon pale Ujerumani, Bundesliga, Augsburg sifuri kwa sifuri dhidi ya Eintracht Frankfurt. Borussia Dortmund wapo chini kwa sababu Monche Klabak wanaongoza goli moja sifuri baada ya St Paulin na bale vacation. Pale Italy, eh, Serie A, Empoli mbili mbili dhidi ya Venezia. Bologna na Inter baadaye, kisha AC Milan na Atalanta. Mimi ni Paul Nzioki, tunakamilisha makala Jukwaa la Michezo. Nimekuwa na Justin Sagini. Douglas Omariba, karibu ukamilishe matangazo kwa siku ya leo. Nam naambia kwamba Douglas Omariba ame, ameenda kutafuta, namwona na, na ame <laughs> <Mefika Sasa. sase. laughs> na msikilizaji, baadhi ya taarifa za dunia tulizokuandalia jioni ya leo. Serikali ya DRC yakisimamisha chama cha siasa cha rais wa zamani Joseph Kabila kwa madai ya kuwa na uhusiano na kundi la M23. Mali yapinga vikali ombi la mwanajihadi wa zamani ambaye anataka aachiliwe huru kabla ya kifungo chake kutamatika. Na kiongozi wa Qatar aoneshwa kuchoshwa na kasi ndogo ya mazungumzo ambayo ni ya kusaka suluhu ya kudumu kwenye ukanda wa Gaza. Kutukamilishia matangazo yetu ni msanii kutoka USA, UB40, wimbo wa Baby we Kwa mtindo huo wa rege, msanii UB40 kutoka nchini Marekani, wimbo wa bebi wae. Ndivyo tunavyokamilisha matangazo yetu jioni ya leo. Wewe ni wa maana sana, shukran kwa kuchagua matangazo ya RFI Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya jioni ya leo, msimamizi ni Emmanuel Makundi, naitwa Douglas Omariba na kutakia wiki njema.