Na moja. Msikilizaji kule Kampala Uganda ni saa kumi na mbili zimepita dakika thelathini na sita nawakaribisha wenzangu ambao wamefika studio Ana, anaitwa, anama Jason Sagini ason Sagima, karibu sana uh, bila shaka, asante sana, imeona klabu yako Manchester leo mm -hmm. imefanya mageuzi kadhaa na huenda uh, wakasaka ushindi kabla ya mchezo wa marudiano siku ya Jumaa Alhamisi wiki ijayo mm -hmm. E, katika mchezo wao dhidi ya Lyon kwenye, kwenye michuano hiyo ya Europa League. Uh, kabla kuingia studioni hapa mm -hmm. nimevalia, wanaona, nimevalia pamba ya Lions of Teranga mm. kutoka Senegal na nimeangalia kulikuwa na draw ambaye pia anashiriki makala haya kwa mara ya pili. Mara ampangwa kwenye kundi A pamoja na Misri moja, ambayo imeshinda taji hilo mara nne. Zambia imeshinda taji hilo mara moja, Sierra Leone, South Africa, lakini pia Tanzania imeshiriki mara haya kwa mara ya pili. Kundi chenda jumuisha, uh, DRC ambao pia wanashiriki makala haya kwa mara ya tatu na pia kwenye kundi moja na Zambia ni bingo mara moja, lakini pia Afrika ya Kati ambaye pia amekuwa na uzoefu mkubwa kama shindana, lakini pia Ghana ambaye pia ameshinda makala haya ya Afcon 2020 mara nne. Kwa hivyo ni draw ambayo haijakuwa draw rafiki kwa saizi mataifa mataifa Kenya, Kenya, <laughs> Tanzania, lakini pia jirani DRC. Mm, sana mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo miongoni mwa mengine ambayo tunakwenda kuyaangazia leo. Tunaanzia kwenye mchezo wa voliboli ambapo ni kwenye fainali mashindano ya vilabu vya wanawake barani Afrika, lakini pia kwenye mchezo wa kikapu taarifa ni kule Rwanda ambapo mashindano ya kumbukumbu ya mauaji ya kimbari yatakuwa yanafanyika tarehe 23. Wakati huo, raia wa Kenya Biwot akishinda mbio za Paris Marathon, wakati huo wa Uganda kwa mara ya kwanza timu yao ya vijana wa kiume wasiozidi umri wa miaka 17 wakifuzu katika mashindano ya dunia. Kwenye kipengele chetu hapa cha mazungumzo, tutakuwa tunajadili je, Simba ambayo ndio mwakilishi pekee wa Afrika Mashariki katika mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, lakini pia kombe la shirikisho. Sasa Simba wao wametinga hatua ya nusu fainali. Je, wana uwezo wa kutoa taji hili wakati huu, lakini vilevile katika viwanja vingine kwenye mchezo wa formula one na kule Ulaya kinachoendelea sasa. Tuanzie hapa kwenye voliboli mm. A, kule Misri fainali inaendelea mm, na ni vilabu viwili vya Misri Zamalek na Alahali. Eh, Kenya pipeline ambao walikuwa ni wawakilishi wa Kenya ambao walikuwa wamesalia katika ngazi za juu za mashindano, naona wameishinda Kafej eh, seti tatu kwa sifuri. Sasa Zamalek bado hata seti ya kwanza haijakamilika. Naona Zamalek wanaongoza alama kumi na nne mm. peke yake uwanjani kwa bila kwa bila na sasa hivi naona lahali wameongeza zao kumi na nane kwa kumi na nne seti ya kwanza hiyo, mm. sasa nimekuwa nikiangalia ya mashindano ya voliboli kwenye ngazi ya vilabu tofauti na kwenye ngazi ya kitaifa ambapo Kenya inakuwa ndo taifa ambalo linaonekana kuwa taifa kubwa kwenye mchezo wa voliboli wa kinadada barani Afrika. Lakini hapa kwenye ngazi ya vilabu Hawazamalek na lahali wamekuwa wagumu sana kwa hizi <laughs> <timu nyingine. laughs> miaka mitatu hivi ndio na hapo kuna hesabu ya kujuza kwamba, je, timu ya taifa imeundwa na wachezaji gani na kwamba kwenye timu ya taifa Afrika barani uh, ya Afrika, Malkia Strikers ambao ndio wakilishi wa Kenya kwenye voleiboli wameshinda jilo la, la Afrika mara tisa mtawalia. Pipeline na ya Misri. Mm -hmm. Seti ya kwanza iliwalemea kidogo wa Kenya. Mm -hmm. Lakini wakajikaza mechi ile shared kwenye tie break. Mm -hmm. la viwango viwango vya vilabu mm -hmm. Nafikiri kuna ushindani mkubwa. Naam, sawa sawa. Sasa wakati huu Al Ahly alama 21 Zamalek alama 14 hiyo ni seti ya kwanza katika mashindano ya voliboli ya kinadada fainali kwa mashindano ya vilabu barani Afrika. Kule nchini Rwanda makala ya mwaka 2025 katika mashindano ya kumbukumbu ya mauaji ya kimbari ya mpira wa kikapu yatafanyika kuanzia tarehe 23 mwezi huu hadi tarehe 27. Hilo limetangazwa na shirikisho la mpira wa kikapu nchini humo FERWABA. Na kulingana na Fiona Ishimwe ambaye ni mkurugenzi mtendaji wa shirikisho hilo, amesema mashindano haya ya siku tano yanaandaliwa ili kuwaenzi zaidi ya wahanga wa mauaji ya kimbari zaidi ya milioni moja kwa kulenga zaidi wanachama wa mpira wa kikapu ya ambao walipoteza maisha katika uh, mambo hayo ya mauaji ya kimbari, na ni zaidi ya wanachama thelathini mm -hmm. wa chama cha mpira wa kikapu ambao wanajulikana kupoteza maisha. Lakini pia amesema watazialika timu kutoka Kenya na Tanzania kuja kushiriki katika mashindano hayo. Kumbuka APR ndiye bingwa mtetezi kwenye kitengo cha wanaume lakini pia kitengo cha wanawake. Leo hii sagini asubuhi kumekuwa na mbio kule Paris Bernard Biwot amekuwa ni mshindi akifuatwa na raia wa Jibuti ambaye ni Ibrahim Hassan mm, sasa hapo ndo kuna taarifa kwa kuna kwamba sijazoea kusikia Mjibuti akishia yes. <laughs> mara ya mwisho kumsikia Mjibuti katika riadha sikumbuki ni lini, lakini nafkiri Mjibuti huyu uh, kuweza kuvunja ile rekodi na mfumo mzuri wa kuweza kumeza nafasi kwanza za tatu za kwanza kwa Kenya mm -hmm. nafkiri kuliibua isewana kwamba anaunda uh, taarifa ambapo kwamba uh, hajashinda tu, lakini mm -hmm. ameshinda kwa upande wa pili pili, ni kama tu mshindi kwa sababu lazima ataangaziwa, na anaitwa Ibrahim Hassan ambaye alivunja mm. Kenya kutoshinda nafasi tatu za juu maana mm. kwamba ukimwangalia okay, Biwott alivyokimbia mbio hizo katika baada ya kukamilisha kilomita thelathini ndivyo alipopanua pengo na kuanza kuonyesha kwamba ana nia ya kuibuka mshindi wa, wa Paris Marathon leo maana maana kwamba baada ya kilomita hizo thelathini alikimbia mm -hmm. kwa muda wa dakika 2:55 tano kwa kilomita moja. Mm. kwa hivyo alipanua pengo mm. la angalau uh, kilomita tano dhidi ya mpinzani wake karibu ambaye ni Mjibuti huyu Ibrahim Hassan. Nam. Yeye Biwott ametumia muda wa saa mbili dakika tano, a sekunde ishirini na tano, wakati raia wa Jibuti Ibrahim Hassan ametumia saa mbili dakika sita sekunde kumi na tatu akishika nafasi ya pili. Mkenya mwingine, Silas Kipto, amekamilisha jukwaa baada ya kutumia muda wa saa mbili dakika sita sekunde ishirini na moja akimaliza katika nafasi ya tatu na nikuwa naangalia huyu mm Biwot -hmm. kwamba pia ameshinda mbio za kule Frankfurt Marathon mwaka huu pia mm -hmm. mwaka... Kana... mwaka jana kwa mwaka hivyo jana akashinda mwaka mm -hmm. Frankfurt kule Ujerumani. Sasa ameshinda Paris kule Ufaransa, wenda tukawa tunamwangalia zaidi, na kitu ambacho nimeangalia zaidi, pia ameshinda Euro elfu hamsini mm. nasemekana ni shilingi milioni saba nukta tatu hivi za hela ya Kenya, za ukwa, za Kenya. Mm. Na, na inakuonyesha kwamba katika ukuaji wa mbio za marathon kuelekea Olimpiki ya la au elfu mbili ishirini na nane mm, mataifa ya Afrika yanaanza kujipanga mm, katika kutoa wapinzani tofauti. Si Kenya tu peke yake, upinzani utakuwa mkubwa. Kwa hivyo sasa unaangalia kwamba kuna Kenya, mm, Uganda imeweza pia kuja hivi karibuni mm, kuna Jibuti saa hivi, lakini pia kuna taifa la Ethiopia cha mbali pia mataifa mengine kama vile Eritrea. Kwa hivyo kutakuwa ushindani mkubwa katika marathon za la elfu mbili ishirini na nane na mm, ah, kule Uganda bwana, sherehe imekuwa kubwa sana jana. Kwa tunaziangazia zile mechi na jana tuliizungumzia Uganda dhidi ya Gambia ilikuwa inaonekana Gambia ni wakubwa kuliko Uganda, wao wameshashiriki mashindano ya kombe la dunia. Ndiyo. Wakati timu zilikuwa chache, sio sasa, timu ni kumi kutoka barani Afrika. Na Uganda hapo jana a, kwa goli lake e, James Bogere amewapa vijana mashindano ya kombe la dunia kwa mara ya ya ya kwanza tena, ndio timu ya kwanza kutoka Uganda na shiriki makala mm. ya kombe la dunia na wanaitwa the Cubs au ukipenda simba wadogo. Na ukiangalia Uganda, nafikiri kuna uh, kuna historia fulani nzuri na kuna mfumo mzuri unaoendelea Afrika Mashariki, maana kwamba timu zinazofuzu kuelekea World Cup, zinaendelea kufuata mkondo wa jirani mwenzake mm. ya angalia Tanzania ikiwa ya kwanza Afrika Mashariki kufuzu kombe la dunia mara ya kwanza Mwaka elfu mbili na ishirini na mbili timu ya wanawake nda 17 ikifuzu kuelekea kombe la dunia la huko India. mm -hmm, baadaye miaka miwili baadae, Kenya, ya wanawake pia ikafuzu kuelekea Dominican Republic mwaka jana. mm -hmm. Sasa mwaka pia tunashuhudia taifa la Uganda likifuzu kuelekea kombe la dunia linaloandaliwa huko Qatar baadae mwaka, naamini kwamba Uh, ule mfumo na ile fomu nzuri Afrika Mashariki za kutuma timu zao katika Kombe la Dunia. Na inaonyesha kwamba labda huenda timu za taifa zile seniors, mm. zile za wakongwe, zile za wakubwa, mm. ni kana kwamba zina uwezo, lakini zile za wachanga zina uwezo wa kufuzu kuelekea Kombe la Dunia. <laughs> Hey. wadogo wana uwezo wa kucheza Kombe la Dunia, lakini wakubwa inaonekana wanashinda. Na inatoa picha kwamba mashirikisho na mataifa na serikali za Afrika Mashariki za fazi ziwekeze pakubwa katika timu hizi changa. Manake zile kubwa hazifanyi kazi, lakini hizi ndogo zinafanya kazi kubwa wameshinda kuifanya na inaonekana pia wakiendelea kuwekeza kwenye hawa vijana sasa, lazima wawafuatilie tusije, mm, tukawa na zile kesi za timu ya vijana wasiozidi wa mm, wa eh, umri wa miaka ishirini ilicheza Afkoni, lakini timu yao kubwa haikucheza. Sasa unashangaa hawa walipofika umri wa miaka ishirini na moja ishirini na nne walienda wapi? Sasa yes, hapo kunafaa mm, kuwa na mwendelezo katika kuwekeza, lakini pia ule mwendelezo mm, wa kuweza kuwekeza kujua namna tutakavyo endeleza ule, ule mfumo wa kwamba tumefuzu World Cup sasa hivi lakini pia mnapokuwa mm. mkifika ishirini na mbili ishirini na tano pia mfuzu. Sasa, kama afko, hawa Uganda ni kumi na saba Ehe, tunategemiwa kifika ishirini pia wataenda kwa mbili, maanake pia watakuwa sehemu mm. ya timu ya taifa ile kubwa. Saa kufuzu afko ni pia michuano ya World Cup. Makala yaani ni jukwaa la michezo. Saa kumi na mbili na dakika arobaini na sita Dar es Salaam nchini Tanzania tunatua hapo, ambapo klabu ya Simba Sports Club. Sasa wao ndo pekee mwakilishi kutoka Afrika Mashariki ambaye amesalia katika mashindano yoyote yenye nembo ya KAF, yeye akishiriki kwenye mashindano ya kombe la shirikisho. Simba ametinga hatua nusu fainali. Na je sasa, baada ya wao kuvunja male, kuangalia malengo yao wakasema Amua kwamba wanalitaka kombe. Je, Simba wana uwezo? Ianze na mashabiki. Bushumi Egidio anasema yeye ni shabiki kindakindaki wa Simba kitokea Kakongo, Kigoma, Tanzania. Ndiyo, narudia kusema na ndiyo itakuwa hivyo. Mpaka sasa, Simba ndiye bingwa mpya wa kombe la shirikisho hadi mwingine atajwe, kwa sababu ana kila kigezo cha kufanya hivyo. Kikosi ni kipana kizuri, na kimebeba aina ya wachezaji wenye uwezo wa kipekee kila mmoja ukimchambua uwanjani, lakini pia wanakocha mzoefu kwenye kusoma mbinu za mpinzani. Kiufupi, Simba ni ya moto. Solomon Busa anasema kama atavuka nusu fainali na uhakika asilimia hamsini, atakuja na kombe la Afrika. Isa Haji Bahri anasema hawana uwezo kabisa, ila mchezo wa miguuni wa kubahatisha. Acha inyeshe tuone panapovuja. Mandela Odol Junior anasema kutoka Dar es Salaam Tanzania, hakuna kinachoshindikana chini ya jua ukiweka bidii na jitihada za kujituma. Isaac Makanda: hawana uwezo kabisa. Evarist Katibula Rukutu: ndiyo asilimia tisini ya kushinda. Wilfred Tambwe anauliza kwa nini wasishinde? Marekani Nesho anasema asilimia Mia moja sagini. Ukishaangalia washindi wengine wa mm. hili kombe la shirikisho US Maljas, Zamalek, Renaissance, Ares, Barkane, Raja Club Athletic, TP Mazembe mara mbili mtawalia, elfu mbili kumi na sita, elfu mbili kumi na saba, Simba wana vigezo vya hizi timu kushinda hili taji. Uh, kima karatasi Simba hana uwezo wa kushinda, jamani, kwa aangalia kihistoria mm -hmm. Katika kuangalia washindi wa awali Simba hana historia ya kushinda kombe la shirikisho mm -hmm. Lakini ikija uwanjani mpira udunda Nzioki, na ukiangalia Simba msimu huu katika kombe la shirikisho wanaaji wazuri eh. Mwangalie Kibu Denis ambaye ni miongoni mwa watu ambao wana kasi ya juu pembezoni kushoto, lakini like, pia E, miongoni mwa timu ya Simba washambulizi wake wawili mm -hmm. wapo kwenye orodha ya wafungaji bora mm -hmm. katika michuano ya nyumbani, ligi kuu, lakini pia kombe la shirikisho la kafu mwaka huu mm -hmm. mwangalie Jean Charles ahua kutoka taifa la Ivory Coast ana magoli kumi na mbili nyumbani kwao ligi kuu Tanzania, lakini kwenye klabu bingwa msimu huu amefunga magoli, manga, magoli mawili akiwa na assist mbili. kibu Denis amefunga mm -hmm. magoli manne kwenye kombi la shirikisho ahu mm -hmm. uh, akiwa amefunga magoli mawili na assist mbili, lakini pia Liona Teba akiwa na magoli matatu. Uh, achia mbali pia uh, Eli Mpanzu na Stephen Mkwana kutoka Uganda ambao pia walifunga mm -hmm. goli moja kila moja. Kwa hivyo iangalie safu ya mashambulizi ya timu ya Simba ina uwezo wa kufunga mabao maana kwamba hilo limedhiri katika michuano ya nyumbani lakini pia michuano hii ya kombe la shirikisho mm -hmm. barani Afrika kafu msimu huu. Kwa hivyo naamini kwamba Simba kimakaratasi ndio hawana uwezo, lakini kwenye uwanja mm -hmm. wana uwezo wa kufika mbali. Hebu <laughs> tumsikie Mohamed Hussein ambaye ni mchezaji wa zamani wa timu ya Young Africans akizungumzia Simba katika hatua hii muhimu. Mi nashukuru sana kwa sababu Simba sasa hivi wanawakilisha ni nchi na wao wanachotakiwa kukifanya kama waliweza kupambana hii mechi iliyopita, tuwaendeleze haya mapambano kwa mechi ambayo inakuja. Yani wakishikamana kama walivyoshikamana mwanzo na wakaendeleza wachezaji kucheza kwa hari kama walivyocheza mechi iliyopita, mi nasema wanachokitaka watakipata. Muhamed Husein Machinga anasema wanachokitaka, mm. wanaweza wakakipata. Nam, nichukue shabiki mwingine hapa. Ben Masawe anasema klabu ya Simba imeonyesha uwezo mkubwa wa kufuzu hadi hatua nusu fainali kombe la shirikisho barani Afrika. Hili ni jambo la kujivunia, si kwa mashabiki tu, mbali kwa Afrika mashariki nzima. Kwa kuzingatia hili, hawa anawaona wakibeba ili taji, uzoefu wao wa kimataifa, ubora wa kikosi chao kwa sasa, amasa kutoka kwa mashabiki na nidhamu ya kiufundi inayoongezeka kila msimu Simba wana uwezo mkubwa wa kushinda kombe hili ingawa haitakuwa kazi rahisi. Tano Hamadi anasema ndio, wana uwezo. Abdulaziz anauliza kwa nini wasiweze. Anyatike Mwakiusa anasema ndio, wana uwezo mkubwa yaani, mashabiki hawa nadhani ukiwaangalia Simba wana imani, wana, kubwa, imani kubwa sana mm -hmm. wana uwezo wa kushinda ile tai I, ila nionye Simba kwamba walichojifunza katika mechi ya marudiano dhidi ya Almasri uwanjani Mkapa wiki jana mm -hmm. Waendele kufanya hivyo hivyo. Mm. katika mchezo wa soka mm. usimiliki mpira bila kufunga magoli mm. Tafuta nafasi, ndio lakini miliki mpira kwa asilimia kubwa, ndio lakini pia mm -hmm. Funga magoli yako, na hilo walilifanyia kazi katika mechi marone dhidi ya Almasri wiki jana mm. Kwa hivyo michuano hii inapoendelea kushika kasi na kuenda katika ngazi za juu zaidi mm -hmm. Simba nafaa ifahamu kwamba A, tunapokwenda huku ndio tuna kina mkwala ambao ni matop skora katika ligi ya nyumbani Tanzania, lakini pia michuano yeah. ya kafu msimu huu. Na wana winger moto squeeze anaitwa Elie Mpanzu. Bas, achambali pia kutoka taifa la DRC. Achambali pia Kibuleni upande wa kushoto. Wana mm. kasi ndio mm. lakini pia goalkeeper wanaye mm -hmm. amefanya kazi kubwa msimu huu. Mm. Kwa hivyo wanapokwenda mbele wajue kwamba ndio mna kikosi kizuri, lakini pia mnacheza kimuunganiko mm. lakini pia mnapocheza mkipata nafasi moja, ifunge. Usipoifunga utaadhibiwa, mwisho wa siku utaadhibiwa. Tarehe 20 Simba Sports Club dhidi ya Stellenbosch. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani Makala yewani ni jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Ukiwa maeneo Iringa kule Tanzania, unaweza ukasikiliza matangazo ya herefi Kiswahili kupitia Nuru Redio 93.5, bana Formula 1 sasa hivi, mm -hmm. Eh, mbio zinaendelea hizi, naona tupo raundi ya 29 kati ya raundi ya hamsini na saba na Oscar Piastri wa McLaren anaongoza, George Russell wa Mercedes nafasi ya pili, Charles Leclerc wa Ferrari nafasi ya tatu, Lando Norris eh, mm, McLaren nafasi ya nne, kisha Lewis Hamilton nafasi ya sita. Bwana, hivyo ndivyo mambo yalivyo katika mm, mkondo wa Bahrain. Max Verstappen Ah, Max Verstappen. <laughs> Bwana, wacha, wacha, wacha tumalize, unajua bado. <laughs> tupo, tupo raundi ishirini na e, tisa, tusubiri hadi arobaini na tano kwa sababu huyu ni fundi. Huyu uliona alichokifanya eh, mm. <laughs> katika mkondo wa Japan. Kwa hivyo tusubiri sasa, wameingia raundi ya thelathini kati ya hamsini na saba ambazo zinafaa kukamilisha mkondo wa Bahrain. Wakati huo sagini bwana, jana ume, tumeligusia tu kidogo mm, sala. amekataa hela ya Saudi bwana, ameamua mimi nasalia hapa hapa England, unadhani ni kwa nini huyu jamaa amekataa hizi hela zote, bwana? Kuna vigezo vitatu hapa mm -hmm. Cha kwanza ni kusaka taji ambalo atalikosa msimu na atajutia sana kulikosa mm -hmm. tuzo la Ballon d'Or maana mm -hmm. kwamba kutoshinda michuano ya klabu bingwa Ulaya msimu mm huu -hmm. Lakini pia akiwa kule Saudi hawezi shinda hili hamna taji la Saudi <laughs> na taji la UEFA ni ni kama kulinganisha usiku mm. na, na, na mchana. Kwa hivyo kigezo cha kwanza ni kusaka kwa Champions Ligi, mm. vizuri, mm. baadaye mwaka huu, kwa hivyo, kibora, kusaka ubingwa tuzo tuzo la la kwa muda mrefu. nafasi yake bora pia, angalia kwamba anatafuta kucheza katika ligi ambazo ni tajika zenye ushindani mm -hmm. na pia zenye mvuto, maana kwamba hili litasaidia Misri kwenye kujiandaa kwa kombe la dunia, lakini pia Afcon ya baadaye mwaka huu huko Morocco mm -hmm. lakini pia familia yake inafurahia maisha huko Masali. Kwa hivyo nafikiri vigezo vitatu vimepelekea yeye kuamua kwamba mm -hmm. wachansalie hapa Anfield. Ndio hivyo, bwana huyu bwana amemalizana na wamiliki wa, wa klabu ya Liverpool, Fenway Sports Group, wameamua kwamba na uoni kama ni hatari kwa hawa jamaa kumpa kandarasi mchezaji ambaye ambaye ana umri kama wa Salah na, na atakuwa nalipwa e, dola ama euro mia nne, mm, alfu mia nne na alfu, kwa wiki moja mm, ambao ni ongezeko na kule Saudi zilikuwa zinasemekana ni mia tano. Kwa hivyo hajakubali kukata mshahara wake ili kubali kandarasi mpya mm, klabu Liverpool imeongezeka mm. Kwa hivyo wao wamenafikiri wameangalia kwamba kutafuta kutafuta mtu ambaye atakuja kurithi mikoba yake sala miko ni kazi sala kubwa e. Nitachukua muda mrefu na haswa na haswa e, ukiangalia mchango wake katika klabu ya Liverpool msimu huu magoli mm. zaidi ya 50 amechangia mm. e, kumpata mtu kama huyo kuweza kuchukua mikoba yake na kuingia katika mfumo huo moja kwa moja. Mm. itachukua muda mrefu na pita uende kagharimu Liverpool hela ndefu kuliko watakokuwa Mm. namlipa E, wiki moja hizo ambazo nimezitaja bwana, au Liverpool leo hii wamepata ushindi dhidi ya West Ham United. Roma. Ni hayo tu kwa sasa kutoka jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini. Kwa heri. Kwa kutamatisha matangazo siku ya leo, tupate kibao. Kama vipi, raisi kutokea Tanzania. mesb na raisi na kibao chao kama vipi wakitokea Tanzania wakiutamatishia matangazo siku ya leo, ni washukuru boldri na mbale pamoja na George mine wamekuwa ni mafundi wa mitambo katika upande wa pili. Douglas Omariba ndiye amekusomea taarifa siku ya leo. Emmanuel Richard Makundi amekuwa msimamizi wa matangazo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini katika makala Jukwaa la Michezo hadi hapo kesho saa moja na nusu Afrika Mashariki, ndio utasikiliza matangazo mengine kutoka herefi Kiswahili. Kwa heri.