Dakika thelathini na sita baada ya saa kumi na mbili jioni Afrika Mashariki, tupate makala jukwaa la michezo. Nam, asante sana kutupisha mizi tijai. Mimi ni Jason Sagina sport ac Bishop na mwenzangu Paul Nzuki, mwana sport ya zamani, ikiwemo Kafa kuipa Misri haki rasmi za kuanda Afcon a, lakini pia tutazungumzia pia mkondo wa raga duniani saba kila upande hong Kong achambali pia nchini Kenya, gumzo kubwa ni kuhusu Golikipa timu ya taifa Kenya Harambee Stars Patrick Matasi ambaye amekuwa tesi dhidi yake ya upangaji mechi, lakini pia derby ya mashimeji weekend hii Gor Mahia au AFC Leopards, lakini pia tangaza pia taarifa hiyo kwamba tuzo nono kwa washindi wa klabu bingwa ama kombe la dunia la la vilabu litawaliwa Marekani baadaye mwaka pia. Brazil timu ya kocha wake Dorival Junior, kisa ni kipigo dhidi ya Argentina. Huko Djokovic akiwa anakimbizia marafukuzia ushindi wa taji lake la 100 katika mashaki ya soka ama tenisi huko ugaibuni. Hili jukwaa michezo, karibu sana Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, kutoka mitaa Naivasha, Nzioki, hadi Nairobi, Kenya. Wikendi hii tunadunda kwenye jukwaa la michezo <laughs> hadi mitaa ya Nairobi. A, safi kabisa. Bila shaka tupo na maruerue tu mm-hmm, kutoka Naivasha, lakini tupo Nairobi sasa, vumbi tushatoa hatushatoa vumbi, alafu tumekutana tena na kipindi cha mvua yeah. Ajua tulipotoka kule, nikizungumza na rafiki zangu waliniambia kumenyesha tu wakati umeondoka. Kwa hivyo mm. ina maana kwamba sasa ni kipindi cha mvua, sasa hakuna vumbi tena. Kama tulipata Naivasha kulikuwa yeah. kumenyesha hakukuwa mm-hmm. na vumbi siku za kwanza kwanza, kwa hivyo bado hali imerejea vizuri mm. na mtanzie afrika ambapo Uh, tarehe ishirini uh, na saba mwezi Aprili hadi kumi na nane mwezi, mwezi Mei mwaka huu natakana lio katika taifa la Misri huku Kenya akiwa mmoja wapo wa waandalizi wa mashindano hayo, ikiwemo pia taifa la Tanzania katika mashindano ma hayo ya mwaka huu ya Afcon under, lakini pia kwenye raga nazungumzia mkondo wa Hong Kong, ambapo ni kwamba leo Kenya imekosa kufuzu kwenye hatua fainali, bila kufungwa na Ufaransa kumi na nne kwa saba katika michao ya tatu ya makundi, lakini baadayapo ikaipiga Marekani uh, kumi na saba kwa kumi na kufuzu fainali ya ka nafasi ya tisa katika michuano hiyo ya Hong Kong Sevens huko ughaibuni nadhani huu um, mkondo umekuwa afadhali kidogo nikiulinganisha na Vancouver walivyofanya mm. Vancouver ilikuwa kidogo, walikuwa wanakaa kama wanaelekea pabaya kwa sababu ukilinganisha tulikuanzia Dubai, tuende Cape Town, Afrika Kusini, kisha Vancouver na sasa Hong Kong hmm. Nadhani Hong Kong ina afadhali kidogo, ukiangalia mchuano wao wa kwanza walishinda dhidi ya Hispania aa, wakapoteza dhidi ya Great Britain mm e, dhidi ya Ufaransa. Yani sielewi namna ambavyo walishindwa kwa sababu <laughs> <laughs> kuelekea dakika za mwisho mwisho kabisa tulikuwa sawa, lakini Ufaransa baadaye wakatuonyesha kwamba wao ni taifa kubwa katika mashindano ya wachezaji saba kila upande. Sasa kilichonifurahisha ni dhidi ya Marekani mm. Ujua marekani imekuwa ni timu kubwa sana, wakati nakutana na Kenya na hasa kwenye mashindano haya raga, na sasa kuishinda Marekani nilifurahia sana. Sasa dhidi ya Afrika kusini nadhani ni kesho asubuhi, kesho asubuhi, eh, nafasi ya tisa. Ujua Afrika kusini hawajawekeza pakubwa sana katika mashindano ya wachezaji saba kila upande, wao wameangalia sana mashindano ya wachezaji kumi na tano kila upande, wao kwao ni 15s 7s, bado hawajaangalia pakubwa, lakini ujue si eti kwamba wameachia kabisa, kwa sababu sasa unaona tunapambania na wao nafasi ya tisa na mm, ni timu ambayo ijawekeza sana mm, wakati Kenya inaonekana kama imewekeza kabisa sana kwenye it, hii timu ya wachezaji saba kila upande kwaifo, kwa hivyo nadhani kwamba hii timu ya Wambua inaelekea ina, inataka kutuonyesha kwamba tuna barabara yeah, ambayo tunaweza tukaifuata, lakini waangalie sana, kwa sababu kama tutashindia tu nafasi ya tisa, nafasi ya kumi, nafasi ya tisa, nafasi ya kumi, nadhani tutaanza kuulizana maswali kwa yeah. Sasa wajue kwamba wanapewa nafasi kwa sababu kwanza ni timu changa na pili, ukiangalia hata wachezaji ambao tu <laughs> ali, ali, amba eh, peke yake bila shaka strews, walifungwa eh, katika mechi ya kwanza walifunga Uruguay 40 kwa 7. Kisha baada kwa hiyo, wakalazwa na Australia 26 kwa 7, kisha wakafungwa na New Zealand 17 kwa 7. Sasa wako wanacheza tu ya final hapo kesho dhidi ya Kenya. Lakini kwamba kesho kuna michuano ya nusu finali ambayo itakuwa na Australia dhidi ya Argentina, kisha hiyo cheze na ya taifa la Ufaransa mchana, ile inacheza katika uwanja Kaita Kambao. Uwanja huo zamani ulikuwa ni uwanja kabla kuhamishwa na kuweza kuwa uwanja wa raga duniani. Sasa kila upande mambo ya atlet development mambo ya organization stability mambo ya financial stability na kwa sasa kwa vile sasa siku hizi bila shaka ni mashindano haya ambayo tunazungumzia raga saba kila upande na kabla hapo tuelekee katika mashindano ambayo tunazungumzia ukanda Afrika Mashariki na Kati, ambapo ni kwamba tunazungumza kwamba wiki hii tumeshuhudia wiki jana, uh, uteuzi ama uchaguzi upya ukifanyika katika uchaguzi wa kimataifa Olimpiki IOC, akiwa akitolewa kwa mara ya kwanza rais kutoka Zimbabwe, rais mwanamke wa kwanza anaitwa Christy Coventry, lakini nchini Kenya uh, tunashuhudia uchaguzi mpya unaofanyika wiki ijayo, tarehe 24 mwezi Aprili na sasa hivi karibu ku wa kamati hiyo Olimpiki nchini Kenya NOC anaitwa Francis Mtuke amezindua rasmi azma ya kuwa rais mpya wa NOC hivi karibuni mambo ya um, athlete development, mambo ya organization stability, mambo ya financial stability na kwa sasa, kwa vile siku hizi mambo imekuwa ya teknolojia, lazima tuadopt ile teknolojia ile inatusaidia kwa operations zetu na pia kwa wanamichezo wetu, ili tuinue uh, kiwango ya michezo Kenya. Tuna propose resolution kwa katiba ya National Olympic Committee ili tuhakikishe kwamba kwa executive kuna ile gender balance ya 1000 ili wa, wanadada wapate nafasi ile yao inafaa kutusaidia kuendesha michezo yetu mbele. Kwa hivyo lazima kwa hizo siku mia moja tuwe tumefanikisha hiyo na tumeweka ile tunaita management team, ili tuanze kuandaa wanamchezo wetu miaka tatu kabla Olympics. Hii itatupa nafasi kuona kama tunaweza kuongezea federeshen zile zinaweza kwenda Olympics. Hiyo itakuwa LA 2028. Katibu mkuu wa Noka sasa hivi anaitwa Francis Mutuku ambaye amezindua rasmi azma ya kuwa rais mpya, akirithi mikoba yake Paul Rn ambaye anaondoka hivi karibuni katika kamati ya Olimpiki mataifa nchini Kenya, Noka. Unajua, Mtuku huyu amehudumu kama katibu mkuu kwa miaka nane, mm. kwa hivyo katika azma yake hii anazingatia pakubwa wanawake, lakini pia anazingatia pakubwa, pakubwa, teknolojia, lakini pia anazingatia pakubwa maswala ya kutosha timu pamoja, lakini pia kuipa mashirikisho mengine nafasi ya kuweza kujua katika timu ya Olimpiki kuelekea Olimpiki ya mwaka 2028 uli, uli hudhuria uzinduzi wake? mm. Na anashindana na nani wengine? Bado wengine wajazindua azma ya kutaka kuwa rais, yeye pekee kwa kufikia sasa hivi. Uchaguzi ni tarehe 28 mwezi Aprili, uchaguzi upo karibu sana. Mimi nikiangalia namna ambavyo wamejipanga, nadhani hao wa jamaa walikaa nyuma ya walika pazia wakazungumza, wakapanga kila kitu mm. nani anakwenda kuania hiki nani anakwenda kuania hiki na nani anakwenda kuania hiki kwa sababu nimeona pia Patrick Corin mm kutoka ukanda wa riadha Nairobi pia naye, kuna nafasi anaitaka na ukiangalia pia kuna wengine ambao walikuwa na nafasi kwenye hiyo kamati tu ambao wanataka nafasi nyingine. Kwa hivyo, mimi nikiwaangalia hawa watu wote walikaa chini wakapanga namna ambavyo wanakwenda kuwania hizi nafasi, nadhani kwamba kwa huyu Mutuku huenda atakuwa na shida kubwa sana kwenda kukuwa rais namna ambavyo anataka. Na kazi yao nadhani sio ya kutilia shaka sana, kwa sababu hii miaka nane wamekuwepo. Hawa jamaa walichukua uongozi baada ya kikosi mm. mm. yeah, yeah, mm. na tumekwenda cha elfu mbili kumi na sita wale Ukiangalia watu ambao wanamuunga mkono nimemwona pia a, a, kiongozi ambaye ni washirikisho la ndondi. Pia ukiangalia naye anamuunga mkono, kwa hivyo tunaanza kuona namna ambavyo wanataka mashirikisho mengine yawe na nguvu, lakini sio riadha pekee kwa sababu hmm. riadha imekuwa na nguvu sana kwenye hii kamati ya mm. NOC. Kwa hivyo nadhani kwamba yupo katika nafasi nzuri ya kuja kuwa rais nchini mm, Kenya. Bado hapo nchini Kenya, nazoni kwamba wiki hii tumeshuhudia pia kana moja video kwenye mitandao ya kijamii ikizagaa na kutembea sana ikimwonyesha golkipa timu ya taifa Kenya, Harambee Stars lakini pia klabu ya Kakamega Homeboyz inaitwa Patrick Matasi kwenye mazungumzo na ejenta wa kupanga michuano uanoo ama kanda ya video kizua utata kwamba labda amekuwa kupanga michuano, kipia michuano ya taifa hmm. ya Kenya na Masters. Unajua ni vigumu kumtetea Matasi, yeah. eh, kwa sababu yani kuna mechi ambazo amecheza mwenyewe ukiangalia hivi unasema, hata ingekuwa ni shabiki <laughs> tumchukue moja kwa moja <laughs> kutoka upande ambao watu wanalipa shilingi mia tatu tumwambie bwana, kaa kwenye lango, simama, si hapa katikati ya michuma <laughs> yaani, yeah. magoli mengine inakuwa ni vigumu sana kumtetea, lakini yeye amejitokeza uh, kwa kupitia mm. eh, mwenyekiti wa klabu yake, yake kwanza wamesema kwamba Kipindi hiki tunaishi ni kipindi cha mitandao na kipindi cha teknolojia. Kwa hivyo wanasema akili mnemba labda imetumika, e, kutengeneza kunda, picha yake, na ni kweli tumeona picha ambazo zimetengenezwa na video nyingi siku hizi sana ambazo hmm, zimetengenezwa na AI Nem. Lakini sasa tunakuja kwenye uhalisia wa kuangalia kitu ambacho Matasi anashukiwa kufanya kuna uwezekano kwamba alikifanya uh -huh. Mimi ukiniuliza asilimia sabini, kuna uwezekano Matasi alihusika katika haya mambo, kwa sababu ukiangalia hata kama watu nasema, walinda lango wanafanya makosa, walinda lango wanafanya makosa, hata kina Manuel Neuer, ya magolikipa wakubwa duniani. Lakini kuna makosa ambayo unaangalia unaona hapana, unajiuliza maswali mengi sana. Yani, kuna magoli ambayo hata wewe mwenyewe ukiangalia mpira unaona unasema hapana. Ni sawa, hatusemi umepanga matokeo, lakini uchunguzi unahitajika. Kwa hivyo ni vigumu sana kumtetea hatazi lakini, pia naye apewe nafasi ya kujitetea, kwa sababu pia na yeye ni mlinda lango wa siku nyingi, ni mlinda mm, lango amecheza hata nchi ya Kenya, wacha tu kucheza timu ya taifa Harambee Stars. Amecheza St George, timu kubwa kule Ethiopia. Ni mlinda lango ambaye amekuwepo katika vilabu vikubwa nchini Kenya, amekuwepo na Polisi, amekuwepo na AFC Leopards, sasa hivi yupo na Kakamega Homeboyz pia na Tusker FC nchini Kenya. Kinacho nishangaza ni kwamba ameshikwa na kashfa kama hii. Sasa haya ni madai tu ambayo yapo e kwa sasa tena nchini Kenya hatuna sheria ambayo inasema kwamba upangaji matokeo ni mtu ambaye amevunja sheria, ukipanga matokeo umevunja sheria. Nimeona shirikisho nchini Kenya limeomba usaidizi kutoka kwa asasi mbalimbali mbali za usalama nchini Kenya kufanya uchunguzi uchunguziu, hasa najiuliza basi wakifanya uchunguzi amevunja sheria gani? Yaani mm, tuonyesheni kwenye katiba, yani sheria ambayo amevunja. Nafikiri atadhibiwa kulingana na mujibu wa sheria na katiba mm -hmm. za CAF lakini pia FIFA duniani kwamba sasa hizi ni, ni, ni sheria za michezo e, kwa sababu e, upangaji matokeo huenda akapigwa marufuku. Ndio na faini pia. Tunaona kina Sandro Tonali, tumeona kuna jamaa fulani pale West Ham mm, pale ligi ya Uingereza. Kwa hivyo tunajua kwamba kimpira shirikisho linaweza likakupa adhabu kama yeah, ilivyo kwa sasa. Yeah. Shirikisho linasema kwamba limemsimamisha kwa muda na hata sidhani kama Beni Makadi atamwita katika timu ya taifa mm -hmm. Lakini nimeshangaa mwenyekiti wa klabu ya Kamega Omboys Bwana Totoshi Manyula ambaye alikuwa anataka urais wa shirikisho la soka nchini Kenya amesema kama Matasi hana makosa na matasi atakuwa vizuri katika mm. mazoezi basi, ekenji. mechi ya wikendi watamwita, nafikiri sema kwamba <laughs> shirika soka, nchini Kenya ya limemsomesha kwa muda na anafanya uchunguzi ile kuweza kubaini mbivu na mbichi katika sakari ile ambayo anatumiwa kupanga matokeo. Mchezaji wa goalkeeper ya timu ya taifa Kenya Harambee Stars Patrick Matasi. Tugeukie debi kubwa la mashariki hapa, wanazungumzia debi la Mashemeji, debi la 96 kati ya Gor Mahia na AFC Leopards. Ni mechi kubwa na dabi kubwa. Ni kitu kipya kwangu, lakini nazingatia timu yangu kuonyesha ubora wetu. Kama tu kila mechi tunataka kushinda, na lengo letu ni hilo. Katika mechi hii, sisi ndio tunaopigiwa upato mkubwa kushinda, kulingana na mechi za awali, kwa hivyo naamini tutashinda. Kocha wa Gormayo huyo, Sini Hamiki, anasema kwamba ana imani kwamba watashinda kwa katika. Kikosi chake ana jeruhi moja pekee ambaye atakosekana na mchezaji kingo kati Austin Odhiambo Gormayo, naamini kwamba wana uwezo gani kwamba katika ligi wapo nafasi tatu katika jedwali la ligi kuu soka Kenya FKF PL. hii ni mechi ya kwanza kwake. Hmm, uh, huyu mm. debi yake ya kwanza na e, eh, debi yake ya kwanza. Sini Samihi, raia wa Croatia. Uh, sasa hivi ukiangalia timu ya Gormayo wamecheza mechi 23 wameshinda mechi 12 hiyo ni timu ya kawaida sana hiyo. mm. sio ile Gor Mahia ambayo tulizoea, labda kufikia sasa mechi ishirini na tatu angekuwa mechina, mechi kumi na tisa au kumi na nane wakiwa vibaya kabisa. Kwa hivyo ni kuonyesha kwamba sio timu kubwa sasa ambayo inaweza ikakushtua. mm. Aa, ni timu ambayo labda kwa kija juu hapa nikiangalia, watakuwa juu ya Leopards kwa sababu kwanza wapo juu ya jedwali Naima, kwa katika msimamo wa jedwali wapo juu ya AFC Leopards, ukiangalia pia katika mechi za kimataifa. Harambee Stars. Runi Onyango ni mchezaji ambaye alicheza katika mechi dhidi ya Gabon. mm. Pale nilitafuta mchezaji wa FC Leopards hakuwepo, kusema ukweli mm -hmm. Hata kama siku za hivi karibuni mkufunzi Engin Firat alikuwa anampendelea sana Kesi Odhiambo, alikuwa anashiriki katika mashindano ya timu ya taifa, lakini Runi Onyango ni mchezaji wa Gor Mahia. Sasa hizi timu mbili, FC Leopards na Gor Mahia, ndiye mchezaji pekee ambaye mm -hmm. alikuwepo katika mechi ya timu ya taifa, kwa hivyo ni kuonyesha kwamba ni timu ambayo ina wachezaji wazuri, lakini tukienda kwenye dabi sasa, nadhani itakuwa ni mechi ambayo Gor Mahia wanaweza wakashinda wanaweza wakashindwa, wanaweza wakapata sare, yani siwapei asilimia sabini themanini ya moja kwa moja kushinda katika michuano ambayo wamekutana wawili tisini na tano ingawa Gor Mahia ameshinda michuano thelathini na tatu akitoa sare thelathini lakini pia huyu hapa anahodha timu ya taifa, Gor Mahia, tunazozungumzia mchezo huo hapo kesho dhidi ya AFC Leopards. Gor Mahia anafikiria hatuko under any pressure kwa sababu, uh, tuna, tu, tu, vile tu nimesema hapo awali ya kwamba tuko na malengo yetu ya kama timu na tunawaheshimu kama wapinzani wetu, lakini pia sisi kama Gor Mahia tuko na wachezaji wale wa tajriba hali ya juu ya kuhakikisha kwamba tume tumetoa ubingwa na hodha Gor Mahia. Hiyo Philomon anazungumzia mchezo wao dhidi ya kesho na klabu ya Ingwe AFC Lopaz. Ni pia kocha wa klabu ya FC Lopaz, Fredo Mbani anazungumzia pia kikosi chake pia matarajio katika mchezo wa kesho kucheza dabi mwenyewe sijaicheza, ni mcheza dabi na hizo siku zote, mcheza dabi sijaifungwa na Gor Mahia, so kama sijaifungwa, pia sifungwe kama about it. It's kochi anaambia wachezaji, nimeambia wachezaji mine pia naye ni debi yake ya kwanza e, kama kocha nemu, lakini amekuwa katika debi kama mchezaji sasa. Anataka kupata rekodi ya kushinda, yani kutoshindwa na Gor Mahia kama, kama kocha, mchezaji, kama mchezaji, na, na kama kocha sidhani, mm-hmm. kama rekodi hiyo ni rahisi sana kuipata. Katika mechi ishirini na tatu wameshinda mechi tisa peke yake. FC Leopards inakuonyesha pia ni timu ya kawaida kwa sasa. Amechukua mikoba baada ya Thomas Trusha kuondoka, nadhani aliondoka mwezi Novemba hivi na watu hawakuwa wanajua kama ameondoka, zikuwa ni taarifa za kwamba amekwenda kusherekea Krismasi lakini ndo hivyo tena arudi. mm. Sasa Ambani amepewa timu, Ambani amepewa timu wakati ambapo FC Leopards haiko vizuri vile. Wachezaji ni wale wale, Levi Sopia unamwona, Kesi Odhiambo, Lewis Bandi, uh, Victor Amune. Yani wachezaji hawa wamecheza mechi nyingi za dabi na Gor Mahia. Nadhani kwamba itakuwa mechi ambayo ni rahisi sana yeah. kuelekea kwenye hii mechi ambayo pia natafuta rekodi sini samika natafuta rekodi ndo maana nikakwambia kwamba ni mechi ya Leopards, akiamka vizuri anashinda Gor Mahia, akiamka vizuri anashinda. Nilikutana na kanda moja ya video mtandaoni mm. ya mlinda lango wa timu ya s Leopards bwana Levi Sopio akisema kwamba mechi raundi hii atacheza nje ya uwanja kwa hivyo ina maana kwamba idabi haichezi tu uwanjani peke yake <laughs> pia kuna mambo mengine nje ya uwanja eh, naam. Tumsikie nahodha timu ya Slopers, Christian Miheso: we, we have our targets as a team and uh, one of them is to win this game. Tuna malengo kama timu na moja wapo ni kushinda huu mchezo. Nadhani kwa namna tumejiandaa na jinsi kila mchezaji anamotisha, tuko tayari kwa mechi. Ukilinganisha kikosi cha sasa na msimu jana, kimeimarika sana, wachezaji wengi wamepata uzoefu na wachezaji wa changa kama madada guero wameimarika. Kwa hivyo sasa hivi tuna kikosi thabiti kuliko hapo nyuma. Mechi ni kesho saa nne katika uwanja Nyayo jina Nairobi, nchini Kenya hii leo katika ligi kuu ya ya soka Kenya, Nairobi Stars imetoka bila bila na Kariobangi Sharks, Bandari ikifunga Ulinzi mbili moja huku Bidco ikifungwa na Taska goli moja kwa bila. Huko Uganda, Mbarara imetoka bila bila na Bul Vila ikifunga Vipers goli moja bila, na baadae mechi usiku ni kati ya URC dhidi ya Mbale Heroes. Kule Burundi, Musongati wamepata ushindi wa magoli matatu kwa sifuri dhidi ya Dynamic, Moso Shuga wakashindwa na Eglenoa mbili moja, uh, Inter Star wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Le Messenger Ngozi kule Rwanda, Rwanda Bugesera wameshindwa na na na Mohazi United moja sifuri, Musanze dhidi ya ya ya Magaju moja sifuri, Rusiro dhidi ya Golira moja sifuri. Baadaye ni Rayo Sport dhidi ya Mukura Victory Sport. Haya matokeo ya Rwanda pia nao wachunguze, moja sifuri, moja sifuri, kwamba derby la Kariakoo, Yanga na Simba ambayo ilirisha tarehe nane mwezi Machi jana, kumekuwa na vikao wiki hii ambapo minista mawaziri wa michezo nchini Tanzania John Palamagamba anakuambia huenda tukashuhudia azma na tarehe mpya ya derby kuchezwa la Kariakoo huko Tanzania. Na sasa, kinachojiri kwingineko duniani ni gumzo kubwa, ni kuhusu tuzo nono kwa washindi wa kombe la dunia la vilabu, ambapo ni kwamba mshindi wa mashindano ya mwaka huu atapokea jumla ya dola milioni 125 ikiwa jumla ya tuzo ikiwa ni bilioni moja dola, lakini pia vilabu zitakuwa zinagawana hela hizo, lakini pia dola milioni 250 zitakwenda kuweza kusaidia umma na jamii mbalimbali mbali duniani kote. Kwa jumla tuzo nono hii bila shaka. Nadhani sasa wameanza kuangalia ni kwa nini timu zilikuwa zinapiga kelele na sasa baada ya kuangalia kelele za timu kama Real Madrid sasa wameamua kwamba watafanya kitu na kitu walichokifanya nadhani ni kitu sahihi. Mm. Ukiangalia timu kama Real Madrid wanase, walisema kwamba wanatumia euro milioni 20 kuandaa mechi moja. Sasa Ancelotti alikuwa anauliza, ni kwa nini niende tu kupewa euro milioni 50 <laughs> katika ushindi wa taji? Haina maana. Mm. Sasa ukiangalia hapa, nilikuwa nafanya hesabu kwenye mashine mashindano ya klabingwa barani Ulaya, ukicheza hadi kufikia hatua nne za mwisho una uwezo wa mm -hmm. kushinda pauni milioni mia moja. Vivyo hivyo katika haya mashindano ya klabingwa barani mm -hmm. Ulaya. Kwa hivyo yeah. kwa sasa nadhani kwamba ni hesabu nzuri tu. Timu ambayo itaenda kucheza katika haya mashindano itakuwa na uwezo wa kutengeneza pesa tukombe. Kwa sababu jukwaa michezo umekuwa nami Jason Sagi mafanya pia mwenzangu Ponzi, Mwana Spoti, kwa heri. Kibao chake kinaitwa chilling chake, msanii Inos B kutoka DRC. Mwisho matangazo naufikisha Jumamosi hii anaitwa Inos Bi kutoka DRC, anaitwa kibao, kinaitwa chini, tunakumisha mazo haya, niseme ya Santos Kizila. Mimi ni Jason Sagi the Sport AC Bisho, mwenzangu Ponzo mwanaspoti kujukwa la michezo, pia msanii wa tawa haya Victor Buso fundi mitambo, Vital Mugisha pamoja pia na Bold na Mbali, niseme Santos Kizila, niseme kwaheri pia kutoka Nairobi, hadi kesho pamoja na mjumbe wa Mungu asubuhi kwenye makala mengine ya jukwa la michezo, lakini pia matangazo yetu kwa lugha ya Kiswahili, kwa hiyo kutoka Nairobi bye bye.