Nam kule eh, Mogadishu Somalia ni saa kumi na mbili na dakika 36 na wapisha wanamichezo Paul Nzioki na Jason Sagini. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu popote pale ulipo ndani ya makala ya Jukwaa la Michezo leo, tukiangazia mengi, kuanzia mashindano ya mbio za magari Safari Rali mwaka elfu mbili ishirini na tano, lakini wakati huo pia kwenye riadha, mashindano ya London Marathon, watakaowakilisha katika mashindano hayo wakiandikisha rekodi mpya. Katika sehemu yetu ya mjadala tunajadili kuhusiana na swala hili la dabi za bara Afrika kuairishwa, tukianzia na kule Kariaco, dabi la Kariaco, Simba na Yanga kule Tanzania, lakini pia Cairo dabi, Al Ahly dhidi ya Zamalek. Wakati huo pia tutapitia katika viwanja mbalimbali, vikiwemo viwanja vya Formula 1 lakini pia ligi mbalimbali mbali kule Ulaya. Karibu, Askofu mkuu wa michezo ulimwenguni karibu sana ndani ya makala jukwaa la michezo asante sana, ni Jumapili, umeokota vya kutosha, mm, kuelekea safari rali. <laughs> na nazidi kuwa matamu tena sana eh. Nam, tuanzie hapo tu katika hizi mbio za magari ya safari rali, mwaka elfu mbili ishirini na tano, waziri wa michezo nchini Kenya bwana Salim Mvurya amezungumzia madereva kinadada raundi hii akisema kwamba wao watawaunga mkono. Hebu tusikie maneno yake waziri wa michezo nchini Kenya. Tunataka kuchukua fursa hii kuwashukuru kwa hatua hii ya kiujasiri lakini pia kuendelea na ubora wa mpango wa rais wa kuwawezesha wanawake nchini Kenya. Tutawaunga mkono, so ili wawe mfano wa kuigwa katika michezo ya magari nchini kwetu, na kama unavyoona na unajua motorsport Eh, motorsport is not very easy. Sio rahisi sana. Kwa hiyo ukiona wamejitokeza kwa nguvu sana, wana imani na hii, inakuambia kuwa hawa tunapaswa kuwaunga mkono, ili wawape nguvu wanawake wengine wote, kitu kitakachowajengea ujasiri wa kuvunja vizuizi, kuvuka mipaka na kutambua uwezo wao. Huyo ni waziri wa michezo nchini Kenya, Bwana Salim Vuria. Na mimi nashangaa labda huu mm. mpango wa serikali kuwaunga mkono madereva kina dada, labda wenda tukaa na mshindi mwanamke katika mashindano ya mm. mwaka huu, kwa sababu majina tu yanakuja kina Rovan Pera, mm. Oto Tanak, madereva ambao ni wakiume eh, anafikiria anafikiri tu ya serikali ya Kenya kuunga mkono madereva wa kike ni katika zile jitihada za kuweza kuwainua manake, mara mingi katika mashindano magari duniani, WRC, mara mingi wanahusika katika upande wa wanawake. Kwenye madereva huwa si wengi, kwa mfano mwaka huu pekee madereva sita kutoka kwa upande wa wanawake. Unazungumzia kina Pauline Shewe akiwa, wakiwa pamoja na Lena Tayuko, lakini pia uh, Tinashe na mwanawe Caroline, lakini pia mwigizaji Lisa Christoffens akiwa na msaidizi wake Jennifer Malik, ambao wanakuja kushika kwa mara ya nne. Kwa hivyo nafikiri kwamba mpango um, wa kuweza kuwaunga mkono wakinadada katika michezo hii ya magari ni kuweza kuangalia kwamba mchezo unaenda katika upande pia uhakika, ambao kidogo huwa mara mingi madereva wa kike wasi wengi katika mashindano mm -hmm. ya, ya, ya Safari Rally. Aya, mashindano mwaka jana bila shaka ulikuwepo mm -hmm. katika mitaa na Ivasha uliyofuatilia ukaandaa ripoti nyingi. Nikitugaha ni kitu gani hiki labda unatamani mwaka huu kiwe ni tofauti na ilivyokuwa mwaka jana? mm, -hmm. kama ulivyotaja kwamba huenda tukashuhudia tuka mshindi wa kike mm -hmm. lakini sasa wanaoshiriki katika upande wa wanawake kwa madereva mashindano mwaka huu ya Safari Rally wapo kwenye kitengo cha juu yaani mm -hmm. Yaani, eh, P1 drivers wapo kwenye P2 na P3 kwa mfano kwamba mm -hmm. uh, poli ni shio katika kitengo cha arc2 ambacho ni kitengo cha bara Afrika, kitengo cha pili. Lakini pia uh, Christopherson na msaidizi wake Jennifer Mali wapo katika kitengo cha kitaifa, Kenya National Rally Championship, maana kwamba wao watakaposhinda basi wapo kwenye vitengo vya juu, kina Ototanak oro, mm. -hmm. Uh, kina Takatsuta kwa mm -hmm. kwa hivyo wao wanashiriki katika vipengele ambavyo ni vitengo vya chini kutoka mm -hmm. kile kipengele cha juu cha WRC kwa hivyo naamini kwamba tutakachoshuhudia kikubwa ni labda kuwa na ushindani mkubwa, lakini pia kuangalia labda kutakuwa na upinzani mgani kuelekea upande ambao unakuja na kuangalia wanaoshiriki makala mwaka huu ni wale tuwazoea hapo awali, kina Fomax, Tanak Takatsuta, lakini pia angalia kina Vanpera, lakini natarajia kwamba tunaweza kushuhudia mashindano yatakuwa na ushindani mkubwa kulinganisha na mwaka jana uliopita. Acha tusubiri, tutaona namna ambavyo yatakuwa sasa. Huko kwenye riadha tunaiangazia London Marathon. Hizi uh, ni mbio ambazo zitakuwepo mwezi Aprili tarehe ishirini na saba, na inasemekana kwamba kuna rekodi mpya, watu ambao watakwenda kukimbia mbio hizi mm-hmm. ni wengi. E, nangalana kwamba kidogo huenda wakavunja rekodi iliyowekwa uh, mwaka jana mwezi Novemba mashindano hayo tangu ilipoanzishwa mwaka huu 1981 na fikiria zao kwamba kufika sasa hivi kwamba, uh, mwaka huu tayari wale ambao wamejiandikisha kuweza kushiriki kombe la mwaka huu ni takriban ama zaidi ya riadha 1840 kutoka duniani kote kuweza kushiriki kombe la mwaka, ambao ambao pia yakashuhudia pia ongezeko kubwa na kuvunja rekodi ya dunia iliyowekwa mwaka jana, ambayo ilikuwa ni rekodi ya wakimbiaji wale waliojiandikisha kwa ni jumla ya 1578 na akiwa na 300 na wana ambao walijiandikisha kwa kushiriki ambao pia akashuhudia na kuweza kuwa naiso kubwa kuelekea mashana mwaka ujao ya alana marathon mimi hata sikutaka kuangalia ni wangapi, kwa sababu nasubiri kumwona Eliud Kipchoge akirudi. Atakuwa anarejea na hiyo miaka yake. Natamani <laughs> kuona ubishani kati ya Tigist Assefa na mm. Sifan Hassan wa Uholanzi, natamani kuona wakiwa wawili, lakini nitatamani kumwona Jacob Kiplimo wa Uganda, namna ambavyo atafanya katika hili pambano achambali. Pia anashikilia rekodi ya dunia kwa upande wa wanawake, Mkenya Chepngetich Ruth mm. ambayo pia huenda akaja, maanake nafikiria rekodi bora kuwa wanawake wenye kasi zaidi wa kufikia sasa hivi kwenye marathon mm. Chepngetich sifa na Hasan, lakini pia mwabeshi watakaochokeleta katika mashindano mm. eh, Tigista Sefa. Sefa, mm. kuona Eliud Kipchoge na Mofara kikweli, kabisa zimeisha, lakini kwamba huenda wakaja pale kimauzo <laughs> na kuweza kutangaza mashindano kwamba wao wana majina makubwa Mm. Kwa hivyo hao kushiriki pale pekee mm. ni njia ya kuuza haya mashindano kuwa makubwa mm. na kuweza kutazama mm. wanari. Na, Naam, hapo na, na, nakubali kabisa Kipchoge kuwepo mafara mm. Farah na majina makubwa bila shaka. Kila mtu atakaa tu mm. anaangalia kama hujafika London utakuwa unaangalia <laughs> ndio <laughs> hizo. Naam, katika mashindano ya kutafuta tiketi ya kuelekea Morocco katika kombe la dunia la kinadada wasiozidi umri wa miaka 17. Tuliwaita wasichana. Mm. Sasa Kenya imepata ushindi dhidi ya Uganda na sasa watakuwa wanakabiliana na Cameroon. takuwa ni mkondo wa kwanza na mkondo wa pili mm. Uh, ndio tupate timu moja Zambia ambayo ilifikisha ndoto za Tanzania mwisho. Sasa wao watakuwa wanasubiri mshindi kati ya Benin na DRC. DRC inahitaji magoli matatu, unadhani yeah, kwamba ni rahisi sana kupata? Sioni, lakini huwezi ukajua, <laughs> mpira udunda. Kwa hivyo <laughs> walipigwa kiwa ugenini eh. Yeah, kwa hiyo mechi itakuwa nyumbani kule Kinshasa, mpira mm. Uh, mpira, lakini nafikiri kwamba DRC magoli, magoli matatu, matatu, ni vigumu, lakini nafasi bado anayo mm. Mm. Nam Nigeria watakuwa wanasubiri mshindi kati ya Botswana na Algeria. Kisha Cote d'Ivoire, ambao waliwaondoa Burundi, watakuwa wanakabiliana na Guini. Nafasi ya Kenya ipo dhidi ya Cameroon, kwa sababu tukiacha DRC kidogo, kwa sababu umesema kesi yao ni ngumu kidogo Kenya Afrika Mashariki ndi atakuwa anabeba, tunasema ni nehema na kudura. Kenya walifuzu makala ya mwaka jana mm. kuelekea huko Dominican Republic na walishiriki mara ya kwanza ikiwa taifa la kwanza la Kenya kucheza michuano ya kumi la dunia na wakapiga pia timu moja Mexico mbili bila katika mchezo wa makundi. Na angalia Kenya ambayo kidogo imefuzu kwa kufu, kufunga Uganda magoli tano kwa jumla, lakini mzani wake wa mwisho kwenye raundi ya mwisho Kamerun, ambaye ameiondoa Misri kwa magoli sita kwa bila, lakini pia kaiondoa mm. Ethiopia magoli sita kwa mbili mm. kwa hivyo wanakutana mtu ambaye anafunga magoli mengi na, an ana rekodi za kutisha e, e, anafunga magoli lakini pia mm. nafikiri kitakachowabeba kita, kita Kenya ni ile falsafa kwamba wameshiriki michuano haya mwaka jana. Kwa hivyo mm. wanakuja kujua kwamba hapa mm. tuna nafasi ya juu kuliko kamera ambao hawajai kucheza michuano hiyo ya kumi la dunia. Kwa hivyo mm. nafikiri Kenya nafasi yao kufuzu kwa makala ya pili mfululizo wa kumi la dunia under 17 mm. nafikiri ipo asilimia kama themanini hivi kuelekea mm. kuipiga kamera ambao pia wana rekodi ambazo za kuchatisha kuelekea raundi ya mwisho mm. ya kufuzu naam. Pia kila la gheri kwa DRC ambao sasa hivi wapo uwanjani dhidi ya Benin, mechi yao imeshaanza. Ukiendelea kufuatilia RFI Kiswahili katika mitandao ya kijamii utapata matokeo baadaye. Lakini kabla ya kutoka huko DRC, timu ya taifa pia ya vijana wa kiume wasiozidi umri wa miaka ishirini inajiandaa kupambana na timu ya Senegal, vijana wasiozidi umri wa miaka ishirini tarehe ishirini. Wanajiandaa kwa ajili ya mashindano ya bara Afrika ambayo yatakuwa anaandaliwa kule Cote d'Ivoire. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika saa 12 na na dakika 46, na ukiwa Nairobi nchini Kenya, ukiwa Dar es Salaam nchini Tanzania, ukiwa Mogadishu Somalia na Adis Ababa Ethiopia, tunatua Moroko. Bwana Res Bakane sasa hao ndio mabingwa wa ligi kuu nchini Moroko yani hmm. ligi ambayo ina ukwasi wa timu nzuri nyingi. Wydad Kasablanka tumewaona mara nyingi mabingwa wa bara Afrika, sio mara moja. Uh, tumeiona timu ya Far Rabat nayo pia ikiwa timu hatari sana katika michuano ya kombe la shirikisho na klabu bingwa lakini Aras bakane sasa wamekuwa ndo washindi, na ni bado kwa sababu tunasema ligi haijakamilika, kuna michuano imebaki mge, lakini wao wameshinda ligi tayari, yeah. wanaitwa ah, wameshinda mapema mwezi wa tatu, eh, wanaitwa Renaissance yeah, sportif de bakane. Mm -hmm. ama ukipenda pia nahadat bakane, mm. ligi ya botola ambayo wanaishinda inaposalia michano kabla ya kumsimu kamilika, lakini ukiangalia ulivyo ushindi wa ubingwa huu kwamba kikubwa ni kwamba Bakani nafikiri nafasi ya pili, ya FAR Rabat, timu ya Bakane walivyocheza mshambuliaji wake ambaye e, aliwafungia magoli mengi msimu wa, Osama Meliu amesema kwamba alikiri kwamba walifanya bidii ya kutosha, lakini pia mashabiki wao nyumbani wamecheza play wamecheza pati kubwa kuweza kuwapo ushindi, maana kwamba wameshabikia katika michezo ambayo wamecheza, lakini pia nguvu ambazo zipata kutoka kwa shirikisho, lakini pia, kocha wao, lakini pia kocha wao lakini pia wachezaji wake kwa ujumla wote kwa timu nzima Berkane ndio ambao mwapatie ushindi wa ligi kuu ya kwanza, taji la kwanza ambao wanashinda mbele ya Wydad Casablanca, Raja Casablanca, mm. FAR ambao ametakata michuano hiyo ya ligi kuu ya Moroko mm. kwa kushinda mara kama kumi mm. na zaidi, lakini wanakuja mara ya kwanza na kushinda ubingwa kwanza. Kiukweli kabisa tumewazoea kuona kwa katika kombe la shirikina kimpia kombe yeah, la champions league sana kwenye kombe la e, shirikisho, lakini kwenye ligi mm. ya Moroko mara nyingi wao washinda kinyume. Kwenye michuano ya bara Afrika mm. si mara kwanza kushiriki kwa wow. wanakuepo katika michuano ya kombe la shirikisho sana. Sasa wa waje huku kwa wakubwa mm. wanasema kwa sababu e, kombe la <laughs> klabingwa barani Afrika na kama watafanikiwa pia kwenye kombe la super league, lakini pia wakati huo tunaingia kwenye sehemu yetu ya mjadala hapa sasa. Ulikuepo Dar es Salaam nchini Tanzania. Hmm. Mahali ambapo debi la Simba na Yanga iliyotambawa alikofanyika, lakini pia taarifa kama hiyo ikatokea kule Cairo, katika Cairo Dabi hanaa u ni bara Afrika n mechi ni inapangwa yani mechi inakosa kuchezwa mm -hmm. hakuna mtu anaulizwa maswali, hakuna mtu anapelekwa kas, ni nini kinaendelea? Sasa kwa hilo swali pia ongeza swali la kwamba ni kwa nini mm -hmm. e, Zamalek ipatiwa la matatu mm -hmm. na magoli matatu mana mm -hmm. kwa kwamba hawakufika wanjani, alhali walikataa kuja wanjani e, lakini pia sheria zinasemaje mm -hmm. za ligi kuu ya Misri mnapohisi mm -hmm. kwamba wamuzi wenu katika hali sawa kuweza kufanya uamuzi katika mechi ya dabi mna mm. uwezo anaruhusiwa kutoka nje mm. hilo alikupatiwa ama hakutoka jukumu hilo, na shirika la soka nchini Misri, klabu ya Al Ahli, lakini mwisho wa siku anapatiwa la matatu FC Zamalek mm. Tunaje Dar es Salaam, mm-hmm, ambapo pia kulikuwa na shinikizo kama hilo hilo mm. Uwanja Mkapa, lakini Yanga hawakupewa alama, hawakupewa alama, bado fikia sasa bado hajapatiwa alama yote. Lakini swali kubwa ni je, mbona Afrika? Maana mm. kule wale tujazoea kuona derby zikiairishwa mm. kwa masuala ambayo ni ya usha timu mm. Mara nyingi aidha ni hali ya hewa mm. ama labda kuna shinikizo kutoka upande wa shirikisho, mm. au bodi ya ligi, lakini si upande wa timu zinazocheza mm. Na na kule Marekani Kusini nimekumbuka watu wanaweza kupigana derby kairishwa bila shaka. Kwa hivyo hivyo Ulaya mara mingi mm -hmm. labda uenda ikaahirishwa kutokana na mambo kama hayo, labda ni hali ya anga mm -hmm. au bodi ya ligi au shirikisho au mashabiki wamekosana katika uwanja mm. -hmm. msumbe unapoendelea mm -hmm. lakini hapa Afrika hata kabla debi debi inaahirishwa, kisa ni maswala ya timu moja likusha kufika uwanja, lakini pia labda uenda moja sawa kwamba sifiki manake na majeraha mengi mm -hmm. kwa hivyo swali kubwa ni je, mbona Afrika wala si Ulaya? Nafikiri Afrika tuna sheria zetu za soka lakini hatuzifuati. mm -hmm. Kwa mfano huko Tanzania, ukiangalia sheria zinasema kwamba mtu anaruhusiwa kufanya mazoezi kwa siku moja kabla ya mchezo. mm -hmm. Simba alifungiwa kufanya mazoezi hayo. mm -hmm. lakini mwisho wa siku mm -hmm. ana Mechi inaisha kumaana kwamba mm. hakufika uwanjani. Mm. Pia yange ina, ina, inakosa kupetela matatu maana kwamba walifika uwanjani. Kwa hivyo sheria hizi za soka za Afrika, je, zinafuatwa na kina nani? Je ni katika mechi za kawaida au pia kwenye debi? Nafikiri tunakosea kwenye kuzipa debi hizi mm. uspesheli fulani ambao kidogo mm. tuone maana ya debi. E, yeah. Tunakosa pia kuzingatia. Ndio uspesheli upo lakini tunakosa kuzingatia sheria maana mm. kwamba hizi sheria zinafanya kazi kwa timu ndogo tu, mm. wala hazifanyi kazi kwenye debi kubwa. Maana mm. kule Ulaya sheria inakata mbele na nyuma, mbele na nyuma, lakini Afrika inapofika katika upande wa debi sheria mara mm. mingi inawekwa lakini pia umenikumbusha kwa sababu pia ukitoa mfano mm. eh, kule Ulaya klabu haiendi na wazee kufanya mazoezi eh. <laughs> <laughs> kwa hivyo kubara Afrika pia <laughs> tuna mambo yetu ambayo pia amekuwa akituzuia sana kusonga mbele, na pia hata unaangalia linaathiri mashindano mengine <laughs> ni vigumu sana kusikia eti hakuna Euro kwa sababu mwandalizi <laughs> amekosekana. Bila, umeshapewa mashindano jipange, ukikosa mm. Jipangi. Jipangi. Fikiri, e, ukikose eh, itachukua tupee mtu mwingine, nafikiri eh, Afrika inafaa tuangali Yes, sasa debi hizi ndio ni special, lakini pia mm. sheria zinasemaje? Zinasemaje? Tuweke sheria na debi ziwe sawa sawa kama sani mm. mm. na kao nam wanawasikiliza, basi tufuate sheria na sasa kinachojiri kwingineko duniani mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. DJ Shukuru Musai anasema anaendelea kufuatilia kipindi akiwa na baba mzazi Muhindo Desire Musavuli, ni jamaa kutoka mjini Butembo. Lakini pia tuungane tungane balike Hassan akiwa jijini Kampala, nchini Uganda. Kwenye raga huko kuna mashindano yale yalikuwa yanaendelea ya Six Nations Cup, mashindano ya mataifa sita kule Ulaya na Ufaransa hmm, ameibuka mshindi baada ya kuishinda Scotland na kwa na kwa, nashangaa sana kwa sababu mimi nilianza kuona kwamba Ufaransa anakuja kuwa mshindi baada ya kuishinda Ireland. Lakini England wamemaliza katika nafasi ya pili, Ireland ikikamata nafasi ya tatu, Scotland nafasi ya nne, Italy nafasi ya tano na Wales nafasi ya sita. Kwenye huko tunarudi kwa sababu tumekwepo katika muda wa mapumziko, na sasa mm. ni mwanzo wa msimu. Tunaanzia pale Australia na Lando Norris bwana, leo anaanza katika nafasi ya kwanza mm. si tofauti sana, Max Verstappen anaanza mm. katika nafasi ya pili, lakini kuna yule jamaa alisikia maisha yamemshinda na mm. akaamua kuelekea katika timu mpya pana, Lewis Hamilton nafasi ya kumi bwana, ulitarajia hili? Aa, kikweli kabisa kutarajiwa na kwamba alikuwa amepigwa presha kubwa na hype kubwa na Hamilton na kwamba kutokea Mercedes kwenda kupeleka <laughs> Ferrari, <laughs> alitarajiwa kwamba huenda ataanza vizuri katika mashindano yake ya kwanza akivalia uzi, mm. mwekundu wa Ferrari mm -hmm. lakini mwisho anamaliza nafasi ya kumi, mm. lakini sime kwamba mashindano ya leo yalikuwa mm. ya kidogo na kizaazama na kwamba kulikuwa na mvua kubwa mm -hmm. lakini pia kulifanyika ajali kadhaa katika raundi ya kwanza tu kabla kuamilika. Ferrari alikuwa ameshapata ajali katika raundi ya kwanza. Mm. Walikurofishana mm -hmm. na injinia mpya wa timu ya Ferrari, anaitwa anaitwa Ricardo Adami alitoa maneno masidi za kapeleka Ferrari, basi katika <laughs> mikondo yote ambayo walishiriki leo, katika laps zote ambazo alishiriki, walikuwa na waligongana gongana hapa na pale, maana kwamba wako wanaelewana katika kutoa maelekezo, kipia kuangalia wanavyocheza mm. mchezo wao mm. manakua, kuna wakati lifikia pia Hamilton aki akifika kwamba labda amenikosea am kwamba niacheni mimi niendelee kufanya anavyotaka kujua, lakini nyinyi msinielekeze. Sasa maana kwamba mnavyonielekeza mm. havikwendi mm. sawa. Lakini mshosi kwamba alikiri Hamlet kwamba hakuwa na kujiamini wa kutosha katika mm. mkondo wake wa kwanza leo, akisema kwamba labda leo kila kitu kilikuwa kinafanya kazi vibaya mm, tofauti na vilivyokuwa akifanya kule akiwa Mercedes. Kwa hivyo kwamba leo vitu vyetu <laughs> vinakwenda eh, segemnege alivyozoea yeah. kuvifanya akiwa na, na Mercedes. George mm. Russell pia alikuwa na nafasi ya tatu Mercedes mm. uh, kuna bwana anatafuta, eh, nimemkamata. Charles Leclerc nafasi ya nane Ferrari, eh, Oscar Piastri wa McLaren nafasi ya tisa. Kuna mechi zinaendelea katika ligi kuu nchini Uingereza. Nianzie pale ambapo Arsenal wamepata ushindi wa moja sifuri dhidi ya Chelsea, Fulham mbili sifuri dhidi ya Tottenham Hotspur, baadaye Leicester City watakuwa wanakabiliana na Manchester United. Ufaransa, Ligue 1 uwanjani, Lyon dhidi ya Le Havre tatu mbili, baadaye mechi kubwa PSG dhidi ya Marseille wanatoka kupata ushindi dhidi ya Liverpool na leo naamini kwamba pia ni ushindi mm, mm, kwamba ukiangalia hapo nafasi ya kwanza kwenye ligi yao ya ligi a mm, kwa hivyo kwamba ushindi huo utakuwa na hapa nafasi bora lakini pia kilenga mm, kucheza michuano ya robo finali ya mabingwa Ulaya na kwamba wanajua kwamba wanakuja mm, klabu kubwa E, eh, kwenye michuano hiyo ya robo finali ya michuano ya klabu bingwa Ulaya eh, kuna finali ya Carabao pale Uingereza Liverpool na Newcastle, mm, e, eh, uwanjani Wembley huko Uingereza mm, nafikiri finali kubwa ambayo ulienda kutafuta taji lake la kwanza akiwa meneja mpya wa klabu ya Liverpool kwa hivyo na kwamba leo naipa asilimia sabini hivi mm. kupata ushindi wa kwamba baada ya kurudia katika michuano ya mabingwa Ulaya mm. katika tuma jumaa lililopita, huenda mm. hili akaliasha kwamba lazima mm. nipate ushindi huu, lazima alipatikane ndio mm. mashabiki warudishe imani pale mm. Italy Syria a Venezia mm. wamepata sare ya kutofungana na Napoli. Bologna tano sifuri dhidi ya Lazio uwanjani. AS Roma dhidi ya Cagliari sifuri kwa sifuri. Fiorentina dhidi ya Juventus ni baadaye, kisha Atalanta na Inter ni baadaye, na hii ni mechi kubwa mm. Atalanta na Inter Milan. Mmoja e, ameshinda kombe la Europa League msimu jana, mm. alafu mwingine pia amefuzwa hatua inayofuata robo finali ya mabingwa. Kwa hivyo nakuafikisha kwamba huenda ikawa ni mechi ambayo huenda ukapata ushindi au huenda ikiishia pia sare. Manapo kwamba ayupo bingwa kutoka barani la Afrika, mchezaji bora Afrika Lookman Ademola. Mm. Naamini kwamba huenda akaikaba Inter Milan kuweza kuwasalia mechi kuwa salia sare mwisho wa msimu. Tunamaliza makala jukwaa la michezo. Douglas Omariba, karibu ukamilishe matangazo kwa siku ya leo. Kwaheri. Tam, shukran sana Paulinzioki, msikilizaji. Miongoni mwa taarifa kuu za dunia tulizokuandalia jioni ya leo ni kutoka kule nchini Tanzania, ambapo vyama vya upinzani vinaongeza shinikizo la kudai marekebisho ya sheria za uchaguzi. Bruno Ritaliu ametishia kujiuzuli ikiwa Paris itaachana na mpango wa kushinikiza Algeria kuwapokea raia wake, na Urusi imewahamisha raia wake kutoka maeneo iliyoyachukua tena kutoka kwa vikosi vya Ukraina. Msikilizaji, kutukamilishia kabisa matangazo haya ni msanii uh, kutoka nchini Nigeria na wimbo wa Bebe. naenda kwa jina Ruga kutoka nchini Nigeria, wimbo wa bebendi ambao unatukamilishia matangazo yetu jioni hii ya leo. Msikilizaji, wewe ni wa maana sana, asante kwa kuchagua matangazo ya RFI Kiswahili. Kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo ya jioni ya leo, msimamizi amekuwa ni Emmanuel Richard Makundi, naitwa Douglas Omariba na kutakia wiki njema.