Msikilizaji kule Dar es Salaam, Tanzania, ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita. Mwenzangu Paul Nzioki na Jason Sagini wameingia katika jukwaa la michezo. asante sana douglas omariba mimi ni paul zioki nipo na mwenzangu jason sagini tukiukaribisha mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo tunaanzia katika mashindano ya kukimbiza baiskeli kule nchini rwanda mashindano ya tour du rwanda mwaka 2025 leo hatua ya mwisho ikitatizika kwa sababu ya changamoto za hali ya hewa utamsikia Christopher Karenzi, mwandishi wetu wa habari za michezo, akiwa nchini humo. Lakini pia wakati huo, katika kipengee chetu cha mjadala, tunakwenda kujadili maneno ya mchezaji wa zamani wa klabu ya Liverpool Jamie Carragher kwamba mashindano ya AFCON sio baadhi ya michezo mikubwa duniani, akimzungumzia Mosala. Ujumbe wako ambao umeutuma katika ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili nitakuwa na usoma hewani, lakini wakati huo pia tukiangalia nafasi ya Rwanda na Afrika Kusini, kwa sababu wote wanataka kuandaa mashindano ya Formula 1 barani Afrika. Askofu ni Jumapili, karibu sana, asante sana. Ndani ya makala Jukwaa la Michezo, na tunaanzia katika jiji la Kigali nchini Rwanda, ambapo mashindano ya Tour de Rwanda mwaka 2025 yamekuwa yakiendelea, na leo hali mbaya ya hewa imetatiza hatua ya mwisho, Mfaransa Fabien Dube akiwa mshindi kwa ushindi wa jumla mengi zaidi, na mwanahabari wetu wa michezo Christopher Karenzi Mfaransa Fabien Dube wa Totara Energia ya Ufaransa ametawazwa bingwa wa Tour di Rwanda mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano. Haya yakijiri shindano hili la hatua ya saba halikumalizika kutokana na mvua kubwa iliyoonyesha jijini Kigali. Uongozi wa maandalizi ya Tour di Rwanda umeamua kutoa jezi kwa mshindi wa hatua ya sita ambapo mfaransa amenufaika sana. Mweretra ya Henoke Muruburhan amekuja kwenye nafasi ya pili akiwa nyuma kwa sekunde sita. Nyarwanda Masengesho Venker amemaliza kwenye nafasi ya saba kwa jumla. Shindano hili la Tour du Rwanda 2025 limewaleta kwa pamoja wanabaisikeli 69 kutoka nchi 14 za Ulaya, Afrika pamoja na bara la Asia. Na sosi ni meneja miongoni mwa waandalizi wa shindano hili la Tour du Rwanda alikuwa na haya ya kueleza: tunaingia mwaka wa kupokea World Championship na tuko tayari, na dunia nzima inaona kama tuko tayari. Itakuwa ni sherehe kuu sana Rwanda na Rwanda 2025 eh, leo e, siku ya nani, tunatumia barabara zingine zitatua zatumiwa kwenye World Championship. So unaona o tofauti kidogo na zingine. Kocha mkuu wa timu ya Rwanda Sempo Mafelix alikuwa na haya kueleza kuhusu timu hizi za Rwanda, hiyo timu ya Rwanda iko na wachezaji wazuri e, Java Innovatech iko na wachezaji wazuri Unaona, Amani na wachezaji wazuri, lakini tujue kama timu zenyewe zinatoka Ulaya zenye zenye ukali sana. Unaona hiyo direct energy ya Ufaransa, unaona hiyo Israel Premier Tech eh. Wakati Tour du Rwanda ilipokuwa kwenye hatua mbili nukta mbili, nchi mbalimbali mbali za Afrika zilikuwa zikishiriki na baadhi ya mataifa ya Afrika mathalan Rwanda ilikuwa akishinda jezi ya njano, mbali na Eritrea ambayo imekuwa mfalme wa kuendesha baiskeli barani Afrika tangu shindano hili kuwekwa kwenye hatua ya kimataifa ya 2.1 UCI. Mnyarwanda pekee Mugisha Moize ndiye alifanikiwa kushinda kwa mara ya kwanza mzunguko mmoja, ilikuwa ni mwaka 2018. Philipi ni miongoni mwa waandalizi wa shindano hili kutoka nchini Ufaransa. Anatoa tathmini yake kuhusu mashindano ya dunia ya vijana yatakayofanyika Septemba ijayo nchini Rwanda. Wanyarwanda watakuwa na faida kwa sababu saa wanaifahamu njia na wana uzoefu kwenye eneo hili. Waendesha baiskeli wa kulipwa wanalalamika kuwa lapumzi, wana tatizo la pumzi, huenda ikawa vigumu kwao. Wanatakiwa kufika hapa mapema kuzoea hali ya hewa. Kuna vigezo ambavyo vinaweza kunufaisha Waafrika waendesha baiskeli chipukizi Ingenda Hayo Jeremi na Akizimana Imable wamesema wamejifunza mengi katika mashindano haya. so, nimejifunza mengi, natakiwa kukosoa mwaka huu, naamini nitafanya vizuri sana. Ninaitwa Akizimaa Aimable, mwendesha baiskeli wa mista. Lengo langu ni kushinda, nikiitwa kambini itakuwa vizuri. Bado nina umri mdogo na nina nguvu ya kufanya ipasavyo. Mlikuwa nami mwanamichezo wako Christopher Karenzi, Kigali, RFI Kiswahili. Sante sana jamaa wa Kigali, Christopher Karenzi mm. tumekuwa naye katika mashindano ya Tour du Rwanda mwaka elfu mbili ishirini na tano mwisho mm -hmm huo sasa, tusubiri kuona mashindano ya dunia kama yatakua anaandaliwa e, na, natumai kwamba atakuwa kufana na kwamba walivyoandaa wa mashindano haya mwaka huu yatua de Rwanda. Natarajia kuona maandalizi mema katika mashindano ya dunia yatakaandaliwa Septemba huko Chigali nchini Rwanda. Kwa hivyo, uh, hii hatua hii ya tua de Rwanda wa, mwaka huu inafaa ikuwe ni msingi bora kwenye kuandaa mashindano ya dunia ya chipukizi ya, ya baiskeli mwezi Septemba mwaka ujao mwaka huu mm -hmm huko Kigali nchini Rwanda. Namna sasa itakuwa ni vizuri kwa sababu wale wote waliokuwa na madai kwamba huenda usalama hautakuwepo, mm, sasa wameona mikondo yote minane imefanyika na mashindano yamekwenda salama. Twamie nchini Kenya bwana, umeniambia huyu bwana anazinduliwa saa ngapi kesho? na hey, maswali mengi sana kwa beni. walisema kesho saa sita mchana atakuwa tayari amekuwa rasmi ndiye, hey, kocha mpya wa timu ya taifa Kenya, Harambee Stars. Yaani ina maana kwamba beni makadhi Benedikta Saul makadhi yupo, mm. mjini Nairobi yupo, alitua siku ya Alhamisi mm. na tayari ko mjini Nairobi mm. na anasubiria tu kutia saini Yes, ne kandarasi ya kuwa kocha <laughs> Harambee Stars. Sasa bwana, kwenye hiyo kandarasi, kwa mujibu wa wadukuzi wanasema kwamba huyu bwana anakwenda kulipwa shilingi milioni nane, mm. shilingi ya Kenya hiyo sasa nikauangalia huu mshahara ambao inasemekana kwamba ndio atalipwa unajua, nikifanya uchunguzi wa mishahara ya wachezaji na makocha mm -hmm, anayejua mshahara halisi wa umchezaji mchezaji na makocha ni anayemlipa mm -hmm, makocha mwenyewe mm -hmm, au mchezaji mwenyewe. Sasa maneno ni mengi mtaani kwamba huyu bwana atakuwa anapokea shilingi milioni nane shilingi ya Kenya. Sasa nikakuwa nafanya utafiti tu mm -hmm. wale makocha wengine ambao wamekuwepo mm -hmm. katika timu ya taifa Harambee Stars siku za hivi karibuni, inaonekana yeye ndo atakuja kupokea mshahara mkubwa zaidi, anakwenda kuwazidi akina Sebastian. Yeah, walikuwepo pale akina Minye, Ghost Mulei. Anakwenda kuwapikwa wale ambao akina Firata, mshahara wake walikuwa wanasema ni, ni, yeah, ni milioni moja. mm. mm. na, na, na <laughs> mm. alitishia hela nyingi kuliko inazotoa kwa rais kwa rais, ndio. Kwa hivyo nafikiri hela hiyo, sidhani kama FKF inaweza kutoa mshahara mm, e, kwa kocha ni ngumu sana, sana. ikienda saa labda milioni <laughs> e, moja pekee lakini milioni mbili au tatu mm. sijai kuona Afrika kocha kipatiwa milioni kama hizo hivi. E, ukiangalia kazi kubwa kwake huyu bwana ni gani? kufuzu kombe la dunia bila shaka, wanakwamba kombe la dunia hata sio AFCON. AFCON pia ipo, lakini kazi kubwa kwanza ni AFCON mm -hmm. Lakini pia wanakwamba kingalia kwenye AFCON e, kwenye michuano ya kufuzu AFCON angalau Kenya kwa nafasi ambayo ni bora kidogo, lakini kwenye michuano ya kufuzu kombe la dunia mm -hmm. uh, Kenya iko katika nafasi mbaya, kwa hivyo lazima na kazi kubwa na mlima mkubwa kukwea, manake alipoacha timu firat pabaya sana, kwa hivyo anakuja kurithi e, kazi ambayo mm -hmm. anaifuta kupeleka timu katika AFCON pia kwenye world cup, lakini acha mbali pia timu ambayo kidogo haipo katika viwango bora, kwa hivyo pia na kazi ya kujenga timu ya kizazi kijacho, maana kwamba ukiangalia kikosi hiki tunavyozungumzia kwa, kwa sasa hivi watu wengi kadhaa katika kikosi kile wanakwenda ku mm. Eh, staff kwa hiyo ana kazi tatu maradufu AFCON World Cup, lakini pia mm. kukuza kikosi ambacho anataka kukitumia kwa miaka ijayo. Wacha tu msubiri bwana Benni McCarthy, najua mimi kazi ni kubwa sana na <laughs> mahali ambapo amekuja mazingira e, eh, sio rafiki sana mashabiki koena wa soka bila eh, shaka Kenya huwa hawana subra na sio watu wavumilivu eh, hata kidogo eh. Sawasawa bwana. Sasa <laughs> debi la mashemeji tunazungumzia, debi ambalo lilikuwa lichezwa leo hii mm -hmm, sasa limeahirishwa tena. Hii ni mara ya pili. Hebu tumsikie mwenyekiti wa klabu hiyo bwana Dan Shikanda akieleza imekuwa kuwaje hadi debi likaahirishwa. it is our home game, ni mchezo wetu wa nyumbani. Hatuwezi kuruhusu mechi hiyo ichezwe Machakos, watu watauana, kwa sababu ya miundombinu ya Machakos haiwezi kuhimili idadi kubwa ya mashabiki itabidi tuchukulie soka kwa umakini, na ndipo tukasema tuongee na serikali. Wanatakiwa watupe Kasarani ama Nyayo. Mwanzo wakatuambia uh, Kasarani inapatikana we, FC, we saying. sisi kama we fc tukasema tunapendelea Nyayo kwa sababu tunataka kuleta mashabiki wengi iwezekanavyo, we ili tuanze kuonyesha kuwa AFCON ikiwa Kenya viwanja vitajaa. So we were told now, tukaambiwa Nyayo wa haiwezekani kwa sababu hawajaeka taa. Kwa hiyo tukapelekwa Kasarani. Kasarani tukaambiwa wameleta vifaa vya kuweka paa uwanjani, na hawawezi kuviondoa wala kuruhusu watu wengi uwanjani. Lawama inarudi kwetu. Kwa nini AFC Leopards haina uwanja? Maneno yake mwenyekiti wa klabu ya AFC Leopards Bwana Dan Shikanda. Hili mm. ni debi la mashemeji ambayo ndiyo mechi kubwa sana katika ligi kuu nchini Kenya, wakikutana gurumaya na AFC Leopards linaairishwa tu watu, watu wanavyotaka. Uh, nafikiri uh, sababu ambazo walizitoa za kuairisha mchuano huo nafikiri mm. zinafaa, maana ya kwamba ukiangalia mm -hmm. Kenya kwa sasa inajiandaa kuandaa AFCON lakini pia kuandaa CHAN ya mwaka huu, na viwanja vyake viwili ambavyo ni vikuwa vinaweza kuandaa debi hili la mashemeji ni Nyayo na Kasarani, na tunazungumza na kwamba Kasarani sasa hivi inapitia ule ukarabati wa mwisho kuelekea kuandaa AFCON. Kwa hivyo zani kama ni bora ama ni njia sahihi kwa debi kuandaliwa katika uwanja ambao unafanyiwa ukarabati, yani mzungu anasema construction site kwenda uchezea pale ni kuwatasha maisha mashabiki, na kwamba iwapo uwanja ule haupo katika viwango dhabiti kuweza ku kustahimili e, uh, nguvu ya, ya mashabiki mm, so, wa nyumbani pia ugenini, iwapo itatokea ajali labda abda itakuwaje? Kwa hiyo na kwamba kutochezwa katika uwanja wa Kasarani ni sababu ambayo inafaa kuana kwamba uwanja huo katika ukarabati wa kuandaa Afko na pia Chan, tunapoja katika uwanja wa Nyayo Nyayo ndio nafikiri ilikuwa, ilikuwa option nzuri ya kuweza kuandaa kwa debila kwamba wao washakamilisha ule ujenzi wa uwanja kini pia mm, kwenye sakafu ya uwanja i kitumbaha kisalia katika uwanja wanyao zile taa za uwanja mm, lakini kamata lizi ya nchini Kenya chini ya Nicholas Musonyi hawakutoa E, sahihi ya mapema kuwakabidhi uwanja, e, kuwa mm. wali, uwanja a kuweza kuwakaribisha Gor Mahia kufikia kwa mm. ni kwamba anagharamia katika ujenzi ule wa uwanja ni serikali, lakini wakileta purukushani katika uwanja wa Nyayo mm. na atakwenda kugharamikia gharama ya kujenga <coughs> uwanja upya, maanake klabu ya slop a ni kwamba mm. hela watakazozitoa kuenda kufanya ukarabati huo kwa mapema, na kwamba tu kumbuka, tuko chini ya muda mbao tumeongezwa tu muda wa miezi wele, kama tatu kuelekea kwenda CHAN mm, kwa hivyo kutokea makosa katikati mm, atakaribishwa ndani mm -hmm. ah! <laughs> tuacha wa debila mashemeji, bwana. Kule nchini Uganda, shirikisho la soka nchini humo FUFA linalenga kuimarisha utawala na uwazi pamoja na uhalali katika uendeshaji wa mchezo wa soka nchini humo, wakiwataka wamiliki wa vilabu vyote vya ligi kuu kuwa na leseni za umiliki ili kumaliza mizozo ya umiliki na kuhakikisha uzingatiaji wa kanuni za soka. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Kabla tuangalie kwingineko barani Afrika, barani Afrika kwenyewe taarifa ni kubwa, ikiwa ni saa 12 na dakika 49 ukiwa Nairobi nchini Kenya, Kampala nchini Uganda. Bwana Jamie Carragher, mchezaji wa zamani wa klabu ya Liverpool, ameulipua mtandao wiki hii baada ya kusema kwamba mosala kushinda tuzo ambalo ni kubwa duniani kuwa mwanasoka bora wa dunia hmm. Tatizo tatizo liko wapi? Mashindano ambayo anafaa kuyategemea <laughs> ni mashindano ya AFCON. Mashindano yenyewe sio makubwa bwana. Wacha nianze na mashabiki. Mimi leo sina maoni mlimbi hmm. <laughs> Sagese anasema jambo, RFI, mimi ni Prince nikiwa Kalemie, DRC. Kwangu mimi sio kauli ya kusababisha sisi wa Afrika tukwazike. Mbona Ronaldo aliwahi kusema mashindano ya ligue Ufaransa sio mashindano makubwa, na hakuna Mfaransa aliyeteta. Tuungane Baliki Hasan jamaa wa Kampala anasema sisi tumezoea unafiki wao wa na chuki. Kwangu napenda michuano ya AFCON, naomba tutupilie mbali kauli yake. Abdalla Khais anasema huyo Karga kipindi yupo mchezaji afikii uwezo wa mchezaji wowote kutoka Afrika, sio Drogba, Ito, Aubameyang, Yaya Ture wala yeyote yule. Eh, ana huyu, mm, amesema ukweli. Shija Sharif anasema, Karaga ni nani kwenye ulimwengu wa soka? Ishara <laughs> Nkere anasema anapatikana maeneo ya Mulende, Nyangezi, Jiboni, mm -hmm. Kivu Kusini. Alichokisema mchezaji wa zamani wa Liverpool yuko sahihi. Meja Vadoma anasema ni mtazamo wake. Wa Elias anasema hapo hakuna shida yeye kusema hivyo, maana sisi wa Afrika hatuna akili na uzalendo. Mm huyu -hmm. Ah, bwana huyu <laughs> utakuta mtu kutoka Kasulu, Kigoma au kutoka Fizi mashariki mwa DRC yupo bizi, na wengine hadi wanafikia hatua ya kugombana kisa Liverpool Manchester United na Real Madrid na muda huo akiambiwa ataja wachezaji wa, wa timu ya ya taifa yake hajui hata mmoja. Nafikiri maneno yake Karaga ni yakata mioyo ya mashabiki wengi wa soka Afrika, na kwamba tuzo la Afrika, la, Afrika, la Afrika, na kiukweli kabisa Nzioki, mbalo, ni la kuheshimika katika mataifa mengi barani Afrika. <laughs> lakini yeye hakuwahi kushinda taji la EPL <laughs> na mara mingi bila shaka ni kwamba uh, Karaga katika taaluma yake ya miaka 17 akiwa mchezaji wa timu ya taifa ya Uingereza hakuwahi shinda tuzo <laughs> la bara Europa. Kwa hivyo, ana yani kujaje? Bwana hajashinda chochote. Eh, kwa hivyo ataja bwana ameshinda pekee la kimataifa ni taji la UEFA Champions League akiwa na klabu ya Liverpool mwaka 2005 nafikiri, lakini ukiangalia tuzo la AFCON je ukubwa wake ni upi mm. tuzo hili ama mashindano haya yanatazamwa zaidi ya mataifa tisini duniani. mm. zaidi ya watazamaji bilioni mbili nukta mbili katika kila mashindano. ukiangalia tuzo la Afcon, mzioki ni kwamba, uh, tumekuwa na washindi tofauti katika mataifa hamsini na manne, mm. washindi tofauti kumi na watano, mm. na tangu mwaka elfu mbili na kumi kumekuwa na mshindi tofauti katika kila makala, yani, ya, hiyo ni kuonyesha ushindani bila shaka. lakini pia angalia ni kwamba tangu ianzishwe mwaka elfu moja mia tisa sitini na saba, mm -hmm. uh, ikiwa na timu nne pekee lakini vsaini kwamba kuna timu ngapi? ishirini na nne kwenye mashindano ya Afcon inasha kwamba kuna kule kuongezea kwa timu zinazoshiriki katika mashindano ya, ya Afcon, kwa hivyo kuna kule kukua, uhum. na pia Kiwango cha ushindi kuweza kuongezeka katika mashindano ya Afcon. Kwa hivyo nafikiri, maana yake Karaga ni mtazamo wake, lakini je, mtazamo wake huu una ukweli gani? Hauna ukweli. E, nafikiri bisa. Hauna ukweli lakini pia una uhalisia maana mm. kwamba tungeleta tuzo la la, la, la, la bara Europa Euro, mm. tuzo la Copa America. Kwa mfano, alishinda tuzo la Ballon d'Or Lionel Messi baada ya kunyakua tuzo la Copa, America, Copa America, na eh, kule Marekani Kusini. Mm. Hilo pekee lim, limpatia taji la Ballon d'Or. Kwa hivyo itakuwaaje tuzo la Copa America ambalo lina timu chache kuliko AFCON mm -hmm, inaweza kumpa Messi taji la Balo, lakini tuzo la AFCON aliweze kumpa tuzo la Balo ndio mosala? mm -hmm, unapinga kabisa kabisa. Sasa Msafiri Tabalo anasema <laughs> mchezaji hajawahi kuchukua kombe lolote ana haki ya kuzungumzia mashindano yoyote mm. -hmm. Dudin Daize anasema mimi, nafikiri hajakosea, kwa kuwa kwa sasa mashindano hayo asimui kama ilivyokuwa hapo awali. Kuna baadhi hata wachezaji wa timu kadhaa za mataifa ya Afrika wanasusia binafsi kushiriki na timu zao waki pendelea kubaki katika klabu zao. Ajesko Choga anasema, yupo sahihi. Angalikuwa mashindano makubwa yangekuwa yanapewa kipaumbele na umuhimu sana. Sasa iwezekani michuano mikubwa kama AFCON inakosa umaarufu, mashindano yanapuuzwa sana na wachezaji, hasa wanaosakata soka la kulipwa nje ya Afrika. Oscar anasema, ni kweli sisi Waafrika tuko bizi na michuano yao kuliko michuano yetu inatokana na uongozi wetu na mifumo yetu. Hatupendi vyetu, hatuangalia hata kama vina dhamani hmm. Angalau bara Asia wao, vikikwao wana misimamo migumu sana kuona mchezaji kutoka bara Asia akitumikia taifa lingine ni shida. Hapo unakuta Mwakasenge ni raia wa Ufaransa, Masawe ni raia wa Uingereza, Mahenge ni raia wa Hispania na Mwagito ni raia wa Ujerumani. Austin mm. Alex Mwinyi anasema yawo makubwa yasio makubwa, sisi wa Afrika tunaenjoy. Nisitize kitu moja kwa shabiki moja, amesema kwamba labda ayampoteza umuhimu wake ama utamu mm, wa AFCON mm. Nimkumbushe kwamba katika mataifa katika mashindano yote duniani mm. Euro Uh, Copa America mm. AFCON ni AFCON mm. AFCON pekee ambayo imekuwa na washindi tofauti, tofauti. E, katika kila makala mm. na nimetaja kwamba washindi kumi na watano kati ya mataifa hamsini na manne mm. na tangu mwaka elfu mbili na kumi tumekuwa na washindi tofauti katika kila makala ya AFCON yanakuwa kipekee na kwamba katika mataifa katika mashindano ya Euro au Copa America mm. ama, ama kule bara asia mm. tumeshuhudia washindi ambaye ni mmoja kila mara wakijirudiarudi lakini kwenye AFCON kumekuwa na washindi tofauti katika kila makala ya Afrika lilo pekee natosha kuosha kwamba kwa kuna ule upekee mm. wa kombe la mataifa Afrika e, hapa barani Afrika. Mjadala tumemaliza bwana. Sasa swali lingine hapa. mm -hmm. Rwanda na Afrika Kusini wote wanataka kuandaa mashindano ya Formula 1 barani Afrika. mm -hmm. Nani, tunakwenda Kigali au tunakwenda Johannesburg? Sasa kivyovyote vile, bora aje Afrika kwa mara ya kwanza kwa kipindi mm -hmm. cha miaka thelathini mm -hmm. lakini Afrika Kusini wao wamekuwa na wana wame mikono mitatu. Kuna kule Kialami eh, kuna kule Cape Town pia kuna kule Picture Square. Sasa waziri mkuu huko eh, South Africa anaitwa Gayton Mackenzi ameshaweka lazima yakaa. <laughs> Afrika. Ujali, Rwanda, hey, Afrika kusini, barani Afrika. Kwa hivyo haujali Rwanda Afrika kusini, bora ni bara Afrika, Afrika sawa sawa. Kwenye mashindano ya raga kule barani Ulaya mashindano ya Six Nations Cup Ufaransa ilipata ushindi dhidi ya Italy alama 73 kwa 24, na sasa baada ya ushindi huo Ufaransa itakuwa inakutana na Ireland katika pambano lijalo. Sasa hivi kuna michuano ambayo inaendelea, ligi ya Ufaransa, Lyon wanaongoza 2-1 dhidi ya Brest, kisha Oje na Toulouse ni baadaye pamoja na Montpellier na Rennes. Mimi ni Paul Nzioki kutoka makala jukwaa la michezo, nimekuwa na Jason Sagini. Kwa heri na shukran sana Jason Sagini. Na mwenzako Paul Nzioki. Msikilizaji, ni matangazo ya RFI Kiswahili. Taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni ya leo: Uganda imewatuma wanajeshi zaidi kwenye mji wa kaskazini mashariki wa DRC ili kupigana na makundi ya waasi; viongozi kadhaa wa upinzani nchini Tunisia kufunguliwa mashtaka ya kupanga njama dhidi ya usalama wa taifa; na Urusi yasema mabadiliko ya ghafla ya Marekani katika sera ya mambo ya kigeni ya yanawiana na msimamo wake. wanaotukamilishia matangazo jioni ya leo ni Kleptomaniacs kutoka Nairobi, Kenya. Wimbo wa swing <muchilis> Shorty nataka wakati ni pakate mini skati na shati ni vuwe mpaka mwenyewe usema utaki girl. The way you pop enge lazima ni kustaki girl. Kwa mathe maze itabidi ni mesema ha. Lakini kwa nini mami ni zina nifanya na sini? Na kuhu watoko kwa maji kasa maki girl. Ukina mami nas mama na nas mama kinyama. Jilaze mami lala na mta lala salama. Basi fanyeni the clap ka clap. Wale uko nyuma ongezeni the toe to toe. Your boy the big toe. Big toe, big toe wanaenda kwa jina ni Kleptomaniacs kutoka nchini Kenya. Wimbo wa swing ndio ambao unatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo, ishara pia kwamba msikilizaji, wikendi imeisha, kesho ni Jumatatu. Shukran sana kwa kuchagua matangazo ya RFI Kiswahili. Kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya, msimamizi ni Emmanuel Makundi, naitwa Douglas Omariba na kutakia wiki njema.