na msikilizaji, kopo langu la saa nikilitazama ukutani linanionyesha kwamba hivi sasa jijini Kampala, Uganda mbili, ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita. Studioni nawaacha Kinda Jason Sagini pamoja na Paul Zioki ndani ya jukwaa la michezo. Asante sana mwenzangu, huyo Benson wa kote lidi bila pesa. Niseme asante pia mwanamichezo wetu popote ulipo, karibu sana kwenye makala Jukwaa la Michezo ukiwa nami Jason Sagini the sports ac bishop. Niko na mwenzangu Paul Nzioki mwana sport. Tangazia mengi ikiwemo fainali za tenisi za chipukizi vijana chini ya miaka kumi na minne inaendelea ama imekamilika hii leo jijini Nairobi nchini Kenya, katika uwanja wa Nairobi. Lakini pia tangazia pia kocha mpya wa Harambee Stars kuzinduliwa rasmi wiki ijayo, lakini pia Tutaangazia kufuzu, na na lakini lakini pia uh, kuweza kuitisha ombi la kuandaa mara ya kwanza taarifa kuhusiana na Mourinho. Je, hukumu yake, na marufuku yake je, imefikia Racing Santander? Karibu sana, tuende hadi tamati. Jukwaa la michezo kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Karibu sana mwanamichezo wetu, popote ulipo, niseme asante ujanasi. Bila shaka yote mkara, jukwaa hewani, jukwaa na michezo, na tunaanzia hapa katika ukanda wa Afrika Mashariki. Nzioki kwenye tenisi na wiki hii nimekuwa nikihudhuria, nisemeni French Open tenisi ya Afrika manoni sema hivyo kwamba ah, ya, ya, ya vijana ile sasa inakuwa je French, yeah, Open sasa <laughs> kienda kwenye French Open huko Australia Open yanakuwa ni mashindano, mm, wa wa ya wakubwa wachezaji ambao uh, wapo chini ya chama cha wachezaji wa wa tenisi ambao anasema wao ni taaluma yao, mm. mm, lakini pia pia wanaanza kuajenga taaluma yao ya tenisi; ni kwamba ilikuwa ni wiki nzima tenisi ya mashindano ya AJC maarufu kama mashindano bara Afrika vijana hadi 14 mi inaendelea katika viwanja vya vya mchanga, machangarawe vile, ama viwanja vya udongo na vile kamilika hii leo katika uwanja Nairobi kwa kwamba hii leo ameshinda Mohamed Genidi kutoka, Misri akimlaza Hamil, Nazali kutoka taifa la Morocco, seti mbili kwa moja na hii baada ya Nazali kuongoza seti moja ya kwanza, lakini baada hapo akatoka nyuma Mohamed Genidi na kushinda taji hilo kwa upande wa wavulana, michuano hiyo ya singles ya tenis. Tumsikie baada ya michuano huo, baada ya kushinda taji lake la kwanza, Mohamed Genidi kutoka taifa la Misri. Yes, yes, sure. Kwa kweli haikuwa mechi rahisi. Uh, ilikuwa na presha kubwa sana. Nilianza vibaya, lakini nilicheza vizuri kwa kujiamini nikashinda seti ya pili na ya mwisho. Nimefurahi sana kwa kila kitu anaitwa uh, Muhamed Grinda ambaye alimlaza Hamil Razali wa Moroko seti mbili, mbili bingwa um, um, um, Afrika maana kwamba katika michuano hiyo kwenye mchujo aliwabandua watu tajika ikiwemo na bingwa nambari moja duniani kwa Afrika, e, kutoka taifa la Moroko. Lakini pia kabandua nambari tatu kutoka taifa, e, la Nigeria, kwa mtu ambaye alitoka mbali, lakini kupigwa kwenye fainali hiyo bila shaka haikuwa vizuri kwake. Ni kwamba kwa ujumla kwa Moroko imeshinda taji moja pekee ikiwa ni taji la wavulana kwa upande wa dabos, lakini Tunisi, ikishinda upande, e, wa wasichana singles, pia dabos kwa upande wa wasichana Misri ikishinda upande wa wavulana ikiwa ni michuano hiyo ya singles. Hizo timu zote unazotaja ni timu za Afrika kaskazini eh. Kazi, vipi na wa, na Afrika Mashariki hapa, huko, nafikiri wamewekeza pakubwa, na kama ni mashindano wao wanafanya mashindano mengi kuliko wa Afrika Mashariki. Mna kwamba ukiangalia mataifa ya Afrika Mashariki Kenya, Tanzania, Uganda na Burundi, mm -hmm. hakuna aliyefuzu kuingia tu mchujo, Kenya, Tanzania, eh, na Burundi, na Burundi wana Uganda pia, hakuna aliyefuzu kuingia tu ya mm -hmm. mchujani, Aku, mm kwa mbele -hmm. DRC walikuwepo, hakuwa hakuwepo, ila ukizungumzia kwenye hatua za mchujo, mkenya waliofuzu kuingia hatua za mchujo ni wawili pekee kufuzu raundi ya pili Felicia Ouko alifuzu kuingia raundi ya pili baada ya kumlaza, anaitwa, mm, ba, lakini alifuzu kuingia ana mbili, pili baada ya kumlaza mburundi. Mashindano haya ya tenisi hapa Nairobi, Mashindano ni makubwa na watoto wamepata experience zaidi, wameona vile wenzao wanacheza, na wakitoka hapa wao watajua na wao wakaongezea bidii vipi, ili wafike viwango ambavyo walivyoviona hapa. Nazungumziaji matokeo ya Tanzania kwenye mashindano, matokeo si mabaya sana, si mazuri sana, tunatakiwa tuongeze bidii tufikie malengo. Nafikiri mtakwenda kufanya gani kazi nyumbani, mazoezi kwa wingi, na sana sana wa watoto wazoe mashindano, watoto watolewe kwenye mashindano yasiyo ya ndani tu, mashindano pia watoke nje ili wapate na uzoefu, hata mashindano makubwa wakifika wasiwe na woga, wawe na uwezo wa kucheza sasa hivi. Uh, kocha wa Tanzania huyo Rehema Athumani akizungumzia matokeo na pia walijifunza kwenye mashindano haya, vijana ya chama ya 14 yanayokamilika hii leo jijini Nairobi nchini Kenya. Uh, ukizungumzia Uganda, Nzioki Ugali alikuwa na mchezaji mmoja peke yake Samuel Okela ambaye mm. Uh, alimaliza katika nafasi ya 18 baada ya kulazwa katika fainali hiyo dhidi ya Yusuf Lama seti mbili kwa bila 6664 lakini ukizungumzia Samuel Okello mchezaji mmoja mmoja peke yake, na nishaona kwamba eh, ni kwani kwamba wakatuma mtu mmoja pekee. Maana kwamba ukiangalia timu zote 4 13 zilishiriki mashindano haya zilikuwa na wachezaji kama sita kwenda juu, lakini Uganda wao mchezaji mmoja peke yake Samuel Okello ambaye aliweza kwa nafasi ya 14 baada ya kulazwa na Youssef Lahma kutoka taifa la Misri. Eh, ukizungumzia upande wa Burundi wao walikosa kufuzu watu wa ya pili, lakini kocha Obume Karim alikuwa na haya kueleza kuhusu alichokifunza kwenye mashindano ya AJC. Kivyangu naona si mbaya ya. Nimefurahi, nimeona watoto wamepigana. Mwanzo walikuja kama vile hawajaingia kwenye spirit ya, ya mashindano but hivi nimeona mwisho mwisho wameingia kwenye hiyo spirit, so hiyo ilikuwa nzuri. Na kingine nimeona wanakosa si vingi, wenye wanakosa ni mashindano, wengine wanafanya mashindano zaidi kwa washinda wenyewe, so hiyo ndo kitu wanakosa sana, but uh, naona wakipata hiyo wanaoza na wenyewe wakafika mbali. jitenis wanacheza basi, ukiona kwenye kichwa mentally ndo wana fail kidogo jili ya yeah, awazowei kucheza sana hizo tournament. Kocha wa timu taifa ya Burundi, huyo anaitwa Ubumwe Karima, akisema kwamba kimuhimu ni mashindano yaongezwe. Mm. Eh, kwa timu mashindano yaongezwe ya barani Afrika. E. E, kuna kitu kingine nadhani tunafaa kukiangalia, kwa sababu sasa nadhani huu ni muda mwingine, umetoka kwenye mashindano ya gofu, umeingia kwenye mashindano ya tenisi Asa, kuna vitu vile ambavyo vinafanyika kwenye huu mchezo. Ukiangalia sana, watu wengi ambao wanaenda kuwafunza watoto kwenda kucheza huu mchezo wanaenda kuwafunza kama ni starehe mm. namna moja au nyingine ya kwenda kujuana na watu wengine, tunakwenda kufurahia mara nyingi sana, kama uwanja wa gofu ndani. Mm. Ni watu wanacheza na kutoka Uganda, Samuel, Lokolo, uzani kutoka taifa la Moroko seti mbili kwa bila katika michuano hiyo ya tenisi ya singles upande wa wasichana kutoka hapo. Uh, tuelekee huko Kenya ambapo naambia kwamba wiki ijayo Harambee itakuwa na kocha mpya kutoka Afrika Kusini ya kocha mpya alisema, hapa katikati watu wakapiga kelele wakakataa, <tikiri> ni uongo, watu wakafikiri ni uongo, lakini inaonekana ni rasmi kwamba huyu bwana majina yake yote matatu ni Benedicta Saul Makadhi, mzaliwa Beni na Makadhi, Beni Makadhi. Lakini sasa watu walitoa ile Saul katikati, kisha ile Benedicta wakaifupisha ikakuwa ni Beni Makadhi. Sijui, alisema jina lake ni refu sana kama watu wa Madagaska au vipi? <laughs> Town. Na huyu bana, mm -hmm. Pia nilipata kwamba kakake pia naye ni mchezaji mpira lakini hajang'aa sana kama yeye. mm -hmm. Ukimwangalia yeye alianza katika klabu ya Young Pirates kule mitaa ya Cape Town, ilikuwa inamilikiwa na wajomba zake. Sasa baadaye akahamia klabu ya Seven Stars ambayo ilikuwa inamilikiwa na tajiri mmoja kwa jina Rob Moe. Sasa ile timu, unajua hizi timu za Ulaya zina tabia ya kutumia vilabu vya bara Afrika, wanafadhili, wanatumia kama zile tunaita kwa Kiingereza feeder clubs. Mm -hmm. Ni klabu ambao wanakuja kuchukua wachezaji. Sasa ile Seven Stars ambayo alikuwa anacheza huyu bwana Beni Makadhi, baada ya miaka miwili walikutana pamoja na Cape Town Stars, ikaitwa Cape Town Uh, Ajax. Mm -hmm. Sasa ikaanza kutumika na Ajax kama feeder club yao ya mm -hmm. kuja kuchukua wachezaji. Mashindano ya mwaka elfu moja mia tisa sabini na saba, uh, tisini na saba, mm -hmm. Huyu bwana akafanya vizuri katika mashindano ya bara Afrika ya vijana. Tumekuwa tukimtaja Yves Bisuma peke yake kutoka barani Afrika kwenye mashindano ya vijana. Lakini naye huyu Beni Makadhi ametokea kwenye mashindano ya vijana barani Afrika. Kafanya vizuri, sasa katoka huko Cape Town, kaelekea Ajax kule Uholanzi. Sasa unaona miaka kumi na saba huyu bwana ame wa kocha wa aina gani kwa timu ya taifa ya Kenya? mm. Naamini tuna mashabiki kina dada, lazima tuwaeleze nyuma ya pazia, kwenye nyumba huko nini kilikuwa kinafanyika. Mwaka elfu mbili na nne, baada ya kushinda lile taji la klabingwa barani Ulaya, amekutana na dada mmoja, Maria Santos wa Kihispania. hmm. hmm. wameoana mwaka elfu mbili na nne, wamepata watoto watatu. Mwaka elfu mbili na saba wameachana kutokea hapo bwana akakaa peke yake tena. Elfu mbili kumi na nne pia akapatana na dada mwingine ambaye ni mwanamitindo wa Scotland mm, anaitwa Stacey Mondro. Sasa wale wakaanza ndoa pale, nadhani wana watoto wawili kama sikosei. Kwa hivyo nadhani anakuja Nairobi akiwa amejiandaa vizuri mm, lakini swali sasa kubwa ni kocha wa aina gani? Swali lako la kocha wa aina gani, huyu ni kocha ambaye tumemwona akiwa na klabu ya Man United. Lakini sio kama kocha, kama, eh, sio kama kocha mkuu ambaye anaiongoza timu. Kwa hivyo amekuwa kwenye benchi la kiufundi yeye wa, wa na na mwenyewe kwenye ushambulizi uko vizuri, magoli zaidi ya 30 katika timu ya taifa ya Afrika Kusini peke mm yake Ngozi wakashinda Royo vigio tatu kwa mbili. Aigle Noir magoli matano kwa moja dhidi ya Kayanza. Kisha uwanjani kwa sasa Moso Sugar awapo chini, kwa sababu Ngozi City wanaongoza magoli matatu kwa mawili. Kisha Interstar na Dynamic ni moja moja, dakika 76. Jukwaa la michezo, kwingineko barani Afrika Lubumbashi nchini DRC, saa kumi na moja jioni, dakika hamsini saa za jioni. Bila shaka kipindi wanajukwa na michezo kwa nami, Jason Sagida sports arc Bishop, niko na mwenzangu Paul Nzioki. Tuangazie michwana kufuzu kombe la mataifa kwa upande wa wanawake mwaka ujao, ambapo nilishangaa kuona Uganda ikiega mashano baada ya kuongoza katika mechi ya kwanza kwa kufunga Ethiopia mbili bila nyumbani, lakini baada ya hapo mechi nyingine ikafungwa tatu sufuri, huku Kenya nayo ikifuzu kwa kunishangaza, na kwamba walifunga Tunisia huko kwao nyumbani kwao Tunis goli moja bila, baada ya kutoka sare bila bila nyumbani hapa Nairobi nchini Kenya. DRC ilifuzu licha kutoka bila bila katika katika mechi ya mkondo wa pili ya Botswana na ile, baada ya kuifunga Botswana mbili bila katika mkondo wa kwanza, lakini pia ukizungumzia Burundi ikiega mashindano baada ya kufungwa na Burkina Faso magoli manne kwa moja katika mechi ya mkondo wa pili. Togo ikifuzu kwa magoli kumi kwa bila baada ya kuifunga Djibouti tano sufuri katika mechi ya mkondo wa pili. Algeria nayo ilifuzu kwenye raundi ya mwisho, huku Cape Verde pia ikiondoa Guinea magoli manne kwa moja nayo Mali ikifunga Gabon magoli manne kwa moja jumla ikiwa na magoli kumi kwa moja lakini huyu hapa mchezaji wa timu ya Burundi, Harambee Starlets Corozon Akwino mara baada ya kuifunga timu ya Tunisia ya goli moja bila ukwao Tunis. I think after first leg, uh, tulisema kwa press that uh, we are sorry for the disappointment but uh, tukigo away tutaenda kurekebisha and indeed tumeenda na tume make sure tume come back na three points so far. Uh, kocha ametuambia uh, kila game ni important na kila game ni go na to make sure tuna fight for three points na as players tuko ready na tuko so eager kuwa back kucheza Afcon kwa mara nyingine. Sauti yake huyo kiungo kati ya timu ya taifa Rambe Starlets Corozo na Quino. Kenya imefuzu raundi ya okay, msho anacheza na timu kutoka, inaitwa timu gani? Inaiangalia hapa haraka upesi, ni Gambia nafikiri. E, ndio Gambia, e, Gambia ndiyo katika mechi ya mwisho ya kufuzu michuano kumi na mataifa upande wa wanawake mwaka ujao ya mm, wafcon Corazon katumia Kiswahili kingi sana cha Nairobi <laughs> tuamba <laughs> wapo Rwanda huko Burundi wasishangae kasema mm, kwamba walizungumza na waandishi wa habari na wakasema kwamba watakwenda kujitahidi. Ni ardhi ngumu sana kaskazini mwa bara la Afrika kule Tunisia, na wameenda wamefuata maagizo ya wa kocha na wamerudi na ushindi. Sasa mechi dhidi ya Gambia ni mechi ya kujikakamua, nadhani mm, kwamba ukiangalia furaha waliokuwa nayo hata kocha mwenyewe Beldino Demba ilikuwa ina maana kwamba ni kama wamefuzu kwa sababu walijua Tunisia ndio ingekuwa e, mtiani mkubwa sana kwa ukilinganisha na Gambia. Tunisia inakuja hapo na Moroko wanakuwepo na Algeria wanakuwepo na Misri mm -hmm. Timu za kaskazini hizo ambazo zimekuwa zikifanya vizuri katika mashindano ya kinadada mm -hmm. Sasa Kenya ukiangalia mtiani dhidi ya Gambia, tutawashangaa sana wakikosa kufuzu mm -hmm. dhidi ya gambia kama wamefaulu dhidi ya Tunisia tena katika ardhi mm. ya ugenini, na bila shaka ni kwamba nimechana ya kufuzu kombe la mataifa Afrika kwa wanawake mwaka ujao maarufu ya wafu. Lakini kwenye basketboli ni kwamba kuna timu sita mpya zinazoshiriki msimu huu mpya wa ligi ya Afrika BAL, ambao utakuwa unaanza mwezi ujao na utakuwa unaandaliwa katika ukanda tatu barani Afrika kaskazini, lakini pia kusini cha mbali pia Afrika mashariki na kati, na itakuwa unaanza bila shaka mwezi Aprili na kukamilika Juni tarehe kumi na nne huko Pretoria. Timu hizi sita ni gani? nzio kimaana kwamba zinakwenda kushika mara ya kwanza e, mashindano haya, ligi ya bara Afrika ya BAL, timu hizi sita nadhani moja ni Nairobi City Thunders, kutoka Kenya, kutoka Kenya. <coughs> sasa kuna pia Creole Stars ya kutoka Kevada. Sasa hizi timu ukizungumzia timu sita ina maana kwamba mchezo huu unaendelea kukua, mm. Aa, nimeona Timu ambazo zimekuwepo katika mashindano sana, lakini si sana kwa sababu mashindano yameanzishwa hivi majuzi. Mm. Rivers Hoopers ya Nigeria, Petro de Luanda ya Angola, US Monastir ya Tunisia, hizo ndizo timu ambazo watu wanazijua. Lakini kinachoendelea ukiangalia hata usishangae elfu mbili ishirini na sita, Mm. ukasikia kwamba timu zingine mpya zimekuja, zimekuja tena kwa sababu ni mashindano ambayo ya kuwepo. Ni kama hii michuano ya klabu bingwa barani Afrika kwa kina dada. Mm. Lazima kila msimu tutakuwa na timu mpya. Ulijuaje kwamba Nairobi City Danda watakuwepo katika mashindano ya langa kwa mara ya kwanza na kipindi cha miaka 30. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani duniani ni kwamba marufuku yake Jose Mourinho ameshushwa kutoka mechi nne hadi mechi mbili, huku marufuku na faini yake amelikuwa ni dola elfu thelathini na tano imeshukishwa hadi dola elfu kumi na mbili nukta mbili baada ya kutoa cheche za maneno ambazo hazi kufurahisha waamuzi katika mechi yao Jumatatu dhidi ya Galatasarai ambayo litoka bila bila ya ligi ya Uturuki huko Uturuki. Mimi sidhani kama Mourinho aliyatoa yale maneno mm. uh, kama ambavyo imechukuliwa na timu ya Galatasarai kwa sababu alisema kwamba ukiangalia benchi la Galatasaray limefurahia sana hiyo sare mm. Kiasi ya kwamba wameruka kama <laughs> uh, mnyama ambaye watu wengi awapendi kumsikia. Watu wakisikia huyu manke itumbili, wanasema kwamba hawa e. ni waafrika wameitwa nyani Diyo. Sasa Mourinho akatumia yale maneno, ukishaangalia uh -huh. falsafa za Mourinho na Mourinho, wachezaji wa kiafrika au wachezaji ambao ni weusi ambao wanahusishwa na hili neno la nyani, ambao wamepitia katika mikono yake ni wengi, hatuwezi anza kuwa kuwahesabu hapa. Katika hiki kipindi tutamaliza kama hatujamaliza kuwahesabu mm, kina Celestin baba Yaro, kina Didier Drogba, kina Michael Essien, wachezaji wengi sana. Kwa hivyo sidhani kama Mourinho alikuwa anamaanisha kwamba yale yeah, maneno yanakwenda ku, uh, yani maana yake ni ile ambayo watu wa Galatasaray wameamua na, yeah, ndo hivyo, ni sheria tu kwamba yale maneno wameyatumia, na, na ni neno ambalo limesumbua watu wengi sana hasa hasa, yeah, kwenye nyanja za michezo barani Ulaya. Nichungulie ligi za Ulaya ambapo ni kwamba sasahivi wanjani zinaleli kadhaa na huko Shaka. Uh, taifa la Ujerumani ni kwamba Uhispania kwanza, Girona imeifunga uh, Celta Vigo 2-2, Rayo Vallecano bila Sevilla, bila Madrid na Betis. Baadaye usiku mechi kati ya Madrid Bilbao na Atletico ilikuwa inacheza saa usiku saa za Afrika ya Mashariki, na niangalie pia huko Italia, Atalanta imetoka bila bila na klabu ya Venezia kwa pia uh, mchezaji wa zamani wa timu ya taifa ya Hispania lakini pia klabu ya Racing Santander Hidalgo ameaga kutokana na saratani ya mapafu akiwa na miaka 32. Mchezaji huyo ameaga hii leo bila shaka na tunasema makiwa familia a lakini pia familia ya soka kutoka kule taifa la Uhispania. Uh, French Liga baadaye mechi usiku ni kati ya Saint-Étienne na, na, na Nice Nice. Huku Lens ikicheza na Le Havre, lakini pia PSG dhidi ya klabu ya Lille, mapumziko zikoni sasa hivi. Huko Bundesliga Bochum bila Hoffenheim eh, goli sufuri. Heidenheim bila Monchengladbach magoli macheoa kwa sasa. Naseme asante kuwa nasi, kwa heri. kibao chake msanii yemi Harmonize a kimshikisha show me what you got kutoka Nigeria pia Tanzania sha matangazo hayo. Mwisho wa matangazo hayo ni sehemu. Asante kutusikiliza wa macho ka umemeza kungu ana dimples when you smile vina mani pachike rungu, ila kichambali kitumbua wasijeweka michanga tena wakaanza kukusumbua, kesho ukawadanga if you never see you no go sleep I swear to God your body, I swear to God your body nice. Inapenda nikone kila siku asubuhi jana mpaka naeoo Kibao chake msanii kutoka Nigeria Yemi moja, pia kutoka Tanzania sema show me what ameoneza, anasema you get, mwisho tutafikisha. ni sema asante usikiliza, nimekuwako Jason Sagini the sports a Bishop a mezangu Victor Buso, fundi mitambo Collins Kadambi moja pia na Florence Huba, tunasema asante usikiliza, nakutakia jioni njema kutoka pa Nairobi, kwa heri <muchu>