Msikilizaji Nairobi nchini Kenya ni saa kumi na mbili zimepita dakika thelathini na sita wakati nawapisha wanamichezo, wana michezo. Asante sana Douglas Omariba, mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu mwanaspoti popote pale ulipo ndani ya makala Jukwaa la Michezo. Tunaanzia nchini Rwanda, katika jiji la Kigali, ambapo mashindano kuende ya kuendesha baiskeli ya Tour du Rwanda mwaka 2025 yameanza leo hii, hatua rasmi ya kwanza ikianza hapo kesho. Lakini pia kwenye ndondi, bondia kutoka taifa la DRC Martin Bakole akishindwa kuishangaza dunia katika pambano dhidi ya Joseph Parker. Wakati huo pia atakwenda kupitia kuangalia dro iliyo katika mashindano ya klabu bingwa barani Afrika lakini pia kwa kombe la shirikisho, tukimulika zaidi klabu ya Simba ambayo imepangwa kukutana na Almasri ya Misri. Kwenye kipengele chetu cha kuzungumza hapa, tutakuwa tunajadiliana kuhusiana na nafasi ya timu ya taifa ya Kenya, Tanzania, Uganda, Rwanda lakini pia timu ya taifa ya DRC za kina dada hizo katika mashindano ya kutafuta tiketi ya kufuzu katika mashindano ya kombe la bara Afrika kwa mataifa ambayo yatakuwa yanakutana katika mashindano ya kinadada AFCON ya kinadada hiyo, lakini pia duniani huko kwingine, PSG dhidi ya Liverpool katika mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya. Askofu, <laughs> <laughs> Ee, e. e. ni Jumapili, una furaha, watu wajatoa sadaka, waumini wamekazakaza mifuko yao. Nam tuanzie huko katika jiji la Kigali. Bila shaka hapo jana kwenye line ya simu tulikuwa na Christopha Karenzi, mwandishi wetu wa habari za michezo, akiwa jiji la Kigali nchini Rwanda, akitueleza namna ambavyo matayarisho yapo katika mashindano kukimbiza baiskeli ya 3D Rwanda na sasa leo hii ule mkondo wa kukaribisha mashindano rasmi mm. Ndio hatua ya kwanza yanze ya hapo ya kesho umefanyika, na anaambiwa kwamba bwana mdogo sana kutoka Ubelgiji mm. amekuwa mshindi, anaitwa mm. eh, kutoka, eh, kutoka timu ya Lotto Dev team kile cha Uh, kutafuta nafasi bora ama muda bora, wanaitwa um, wazungu kwamba ni individual time trial uh -huh. na amebuka mshindi akiweka muda wa dakika tatu na sekunde arobaini na nane nukta tisa moja ikiwa e ni kwenye kumalizia kilomita nne nukta moja aliyoanza hii leo, Aldo Taliu kutoka Ubelgiji, ambapo ilikuwa wanashiriki wanariadha baiskeli sitini na tisa na wamekimbiza baiskeli hizo kwa kilomita nne nukta moja Lakini kabla ya kuanza kwa shindano hilo hii leo kumefanyika shughuli ya uzinduzi satelaiti ya vituo vya kufundisha E, na kunaona baskeli huko Rwanda na rais wa ni shirisho la duniani, UCI, David La Patient, mm. na mba, kikula, kuzindua, na pia kusaidia kwenye ukuzaji talanta, mm -hmm. wa baiskele wa Rwanda hilo rasmi rais baiskel duniani rais huyo David La Patient ni pia na wa baskeli barani Afrika, kesho tutaanza rasmi e, mkondo wa kwanza mashindano hayo ya baskeli itakuwa ni safari ya kuanzia huko wilayani Gishumbi huko Rukomo, mm, katika mkoa wa kaskazini hadi Kayonza, mashariki mwa nchi ya Rwanda. Yaani hiyo ndio itakuwa rasmi hatua ya kwanza kwanza, e, ya ya kabisa, sababu ukiangalia namna ambavyo umeitaja, yani leo hatua hii ya, ya ufunguzi wa mashindano imeanzia katika ule uga wa BK Arena na wakamalizia Mahoro Stadium, ule uwanja wao ambao umejengwa hivi majuzi, lakini pia naona hapo kesho ni kwanza sasa tukitaja kama namna ambavyo rais wa Kenya William Ruto amekuwa akivitaja, kitaja <laughs> kila sehemu <sebo. laughs> eh, ee, wanaanzia Rukomo wapitie Ngarama watokee Nyagatare Gasibo kisha wamalizie Kayonza hiyo mm. ee, ni hatua ya kwanza hiyo hapo kesho rasmi mm. na unadhani kwamba raia wa Eritrea mm. Mulhe Berhana na uwezo waku... wa kutetea tena kwamba uh, mwaka huu katika mashindano ya bara Afrika huko Eldoret nchini Kenya mm. alibuka mshindi akiwa ameshinda uh, mataji, mataji, au ambaa na medali tatu za dhahabu, moja ikiwa ni medali e, ya fedha katika mashindano ya barabarani mm -hmm. ya bara Afrika huko Eldoret mapema mwaka huu nchini Kenya mm -hmm. kwa hivyo mtu ambaye ana uwezo wa kuja kutawala mbio hizo huko Rwanda na huenda ni mtu ambaye lazima tatupiwa jicho kuweza ku mm -hmm. eh, tafuta ubingo huu wa Afrika maana kwamba amekuwa bingwa mara kadhaa hapo nyumbani kwao, lakini pia barani ya Afrika Afrika sasa hivi anakwenda kusaka bingwa huo ambao mm. ni mojawapo ule misururu ama katika zile vitengo ama haiba ama vi ama viwango mm. vya baiskeli barani ama duniani mm. kwa ujumla bali si barani ya Afrika pekee. Lakini pia mm. ukimzungumzia kinda huyu kutoka Ubelgiji Aldo Talio leo pekee ameibuka na tuzo kama tuzo kama nne hivi mm -hmm. katika upande wa bingwa yellow jersey ameibuka mshindi, upande wa mchezaji monyesha mwa, baiskeli mchanga pia ameibuka mshindi mm -hmm. lakini pia kwenye upande wa bingwa katika stage ya kwanza pia ameibuka mshindi, lakini pia kwenye kitengo cha kule kupenyeza kwa haraka, yani breakaway, pia amekuwa mm. mshindi kwenye kitengo cha leo lakini pia mm. ukizungua pia kwenye upande wa bingwa bora kutoka Afrika hii leo katika mm -hmm. mashindano ya time trials mm -hmm. amekuwa ni Kieran Gorge kutoka timu ya South Africa kutoka ha, ha, timu ya Afrika Kusini. hizo mm. ni timu za taifa, kwa sababu nilikuwa naangalia baadhi ya timu ambazo ni za wataalamu ambao wanakimbiza baisikeli kwa kulipwa mm. wapo Israel Premier Tech, uh, wapo Total Energies ni ya Ufaransa mm. uh, Lotto Development Team ya Belgiji nadhani Uh, bike aid uh, UAE team Emirates hii ni ya Falme za Kiarabu, kiarabu uh, development team picnic inadhani ni ya Volans mm -hmm. kama sikose, kisha kuna Java InfoTech na Maystars nadhani ni ya Rwanda, kisha team Amani pia. Lakini pia hapo kwenye umetaja timu za taifa bwana, kutoka Afrika Kusini, naona pia Rwanda, Angola, Afrika Kusini na Eritrea, kisha Ethiopia nadhani kwamba Erit Eritrea Rwanda, Afrika Kusini. Wilakini, tuambizane tu ukweli ni kuendelea kukosekana kwa watu kama Eric Manizaba kufanya vizuri, lakini tuna huyu bwana mwingine kutoka Eritrea mm. Kuna huyu bwana amekuwa mzuri sana kwenye haya mashindano ya kukimbiza baiskeli. Umemtaja tu Enock, maanake Enock katika mashindano hayo ndiye ambaye anaibuka na kujaribu kuweza kutetea ubingwa huo, maanake huenda karithi mikoba mm. ya yule bingwa aliyekuwa katika Tour de France ya mwaka jana mm. Lakini pia ukizungumzia Afrika, kuna mnyarano anaitwa Masengesho Vainqua katika mm -hmm. timu ya Rwanda, pia naye hi leo ameibuka na, na taji la maranda bora kwenye baiskeli hii leo. Kwa hivyo pia anaenda uh, akapeperusha bendera ya Rwanda katika mashindano ya mwaka huu hapa Rwanda na kuipeleka katika viwango ambavyo vinafaa, na pia kuangalau kutetea, maana yake jezi hizi za yelo huko Rwanda zisikwende nje zisabie pia na taifa la Rwanda, mashindano yasifanyike hapa kisha washindi wanatoka wote nje ya bara la Afrika. Ila huyu talii watabidi wamwangalie sana, pia nilikuwa namwangalia na katika mashindano ya bara Ulaya Mwaka nne yeye ndi alikuwa anaongoza timu ya vijana ya mm, Ubilgiji. Kwa hivyo mm. sio mchezaji mchache sanakwenye zilemaanake mm. kwenye baiskeli zile, kuna vitengo kadhaa kuna vitengo vya kuna vitengo pia vya pia kuna vitengo vya kupanda milima na pia vitengo vya kusprint yani, kutimka kwa mbio kwa hivyo huenda maana yake ni mchanga amekuja tasepeke huenda akaibuka na matarajio kadhaa katika mashindano ya mwaka huu mm. ya Tour de Rwanda. Naam, eh, bwana nimemnasa ni yule nilikuwa namzungumzia Biniam Girmay. Uh, eh, ninadhani kukosekana kwake katika mashindano yetu hapa barani Afrika sana mm. si kitu kizuri. Bwana ameshinda mashindano katika mashindano makubwa duniani. Sasa tunahitaji kumuona barani Afrika kwanza, akiongoza kutoka ardhi ya mm. bara Afrika. Naam, na kwamba najua kwamba mara nyingi kwa sababu anapo... kule Eldoret akufika akufika Yeah. Na mara mingi ni kule kualikwa, akaamua kwamba nisije kwenye mashindano ya Rwanda, bali nizingatie mashindano mengine makubwa sawasawa. Kabla tutoke humo Rwanda, uwanja wa Amahoro uliofunguliwa rasmi mwaka jana kufuatia ukarabati ambao ulifanyika huko, sasa umetajwa kuwa miongoni mwa viwanja ishirini na vitatu bora vinavyowania tuzo la kiwanja bora duniani mwaka elfu mbili ishirini na nne mwaka uliopita huo. Sasa tangu mwaka elfu mbili kumi na mbili jukwaa la Stadiumdb.com limeandaa shindano la kila mwaka ambapo umma unapiga kura kuhusiana na uwanja huu bora wa kandanda. Sasa mashindano ya mwaka huu yanajumuisha viwanja ishirini na vitatu. Baadhi ya viwanja vingine ambavyo vitakuwa vinashindana na uwanja wa Mahoro uh, wa Rwanda ni Santiago Banabu wa Real Madrid kule Hispania, lakini pia Misri Stadium nchini Misri, Kingdom Arena nchini Saudi Arabia, Linyi Olympic po ya China. Hivi ni viwanja vikubwa vikubwa hivi mm. Pia ni mwona uwanja wa Kampala. Ni kabisa mm, kwenda kuokoa jaazi baada ya Daniel Dubois kuugua hapo jana. Pia kipigo kimeonekana wazi kwamba huyu bana aliitwa na akaona kama ni nafasi kubwa kwenda kupambana na Joseph Parker. Parker alijua kwamba alikuwa amejiandaa kusema kwamba anakuja kupambana na bingwa mtetezi Daniel mm, Dubois, lakini baada ya kuugua kwake akaitwa katika za mwisho uh, Martin Bakole kuja kujeza nafasi yake, maana kwamba Bakole mwanza kufa kucheza na Dubua na kwamba kisaikolojia hakuwa amejiandaa kwa vizuri, Bakole kuja kupambana na raia huyo kutoka Uingereza Joseph Parker. Maana hmm, kwamba alivyoingia uwanjani mara kwenye raundi ya kwanza, Parker alikwenda kumwangalia tu kumvizia vizia, hashambulii, lakini eh, kwenye raundi ya pili akajua kwamba huyu hajajiandaa kisaikolojia, pia hajajiandaa pia kimwili kuja kupambana na mimi. Kwa hivyo alitumia fursa hiyo paka kuweza kumpiga nokaut ya ngumi ya kushoto mm. Na ndivyo hivyo akakwenda kwenye canvas mm. Na baada hapo akalemewa kuamka, na baada ya kuamka alijua kwamba fika kwamba mwisho mm. wa siku nilichoingiza kwenye mfuko wangu, dola zangu zishaingia mm. Kwa hivyo siangalie ushindi <laughs> bali pia nimeshinda kwenye upande wa pili kimfuko, hela zimeshaingia. Basi atarudi kujiandaa kupambana na Nigeria, na hicho kimekuwa ni kipigo chake cha pili katika taaluma, kwenye mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, lakini pia kombe la shirikisho. Panapojana mimi nilitia neno Almasri dhidi ya Simba unasemaje? Kabla ya kumsikia Garibu Mzinga ambayo yupo Tanzania, Almasri ya Simba nafikiri, mechi ya kwanza huko ugenini huko kaskazini mwa Afrika, mara nyingi kaskazini mwa Afrika huwa si eneo mangome ambayo ni rafiki kwa timu za kutoka Afrika mashariki na kati mm. lakini Simba naamini kwamba wako katika fomu nzuri msimu huu katika ligi nyumbani, ligi kuu bara tanzania. Kwa hivyo wanapoelekea kule ugenini, swali ni moja tu mm-hmm. kwenda kule funga magoli ya kutosha ugenini, kwamba katika michuano ya Afrika bado kuna ile sheria mm-hmm. ya gole ugenini. Kwa hivyo lazima ugenini walitumie nafasi hiyo kuweza kuiondoa Misi Almasri, ambayo kidogo si timu kubwa sana kuliko Simba, lakini nikiweka katika mizani mm, Almasri na Simba mm, Simba naona iko juu kuliko Almasri. Wacha tumsikie mchambuzi wa michezo sasa mchezo wa soka, Garibu Mzinga anazungumza yupo Tanzania kuhusiana na mechi ya Simba dhidi ya Almasri. Kwa asilimia anadhani Simba ana asilimia zaidi ya hamsini. Nikisema hivyo, maanake Simba ni priority. timu namba moja uwanjani, kwa hoja kadhaa ambazo ntazisema. Simba ana fomu bora zaidi kuliko Almasri katika michuano hii ya kafu. Maana nikisema ligi, huenda ukasema uh, anacheza ligi dhaifu ukilinganisha na Masri, lakini achana na maswala ya ligi, twende kwenye hiyo michuano ambayo anakutana uh, Simba uh, ana mfululizo mzuri wa matokeo kuliko wapinzani. Kundi la Masri na kundi la Simba, kundi la Masri lamini la, la, la Simba lilikuwa limechangamka kuliko kundi la Masri. So uh, Almasri licha kwamba kuwa ni second best katika soka ya Misri, ila hana dna ya michuano ya CAF. CAF ina dna yake na inatokea ya mara chache uh, klabu inakuwa bora katika ligi nzuri na, na timu shindani, lakini haifanyi vizuri inapokuja uh, eneo la kimataifa. Huyo ni Gary Mzinga ambaye ni mchambuzi wa mchezo wa soka, anasema kwamba Simba wao wana dna ya michuano na watakia kila laheri katika mashindano haya. Tumecheza na Waarabu kutoka Tunisia, pigo home and away. Tumecheza na Waarabu kutoka Algeria, kwa kwake mbili moja, kaja Lupaso, kapigwa chuma mbili. Tumelipa deni kwenye hatua ya kuingia makundi. Tumecheza na Lilal Tripoli, kuna mchezaji wa bilioni 4 na point Mabululu, bilioni 4 yake kafunga goli kwa Mkapa, imerudi lakini hawakwenda ya, yani wameoga mjini, hawakwenda. Mabululu kafunga goli hapa, lakini ile bilioni 4 imelipwa kwa kufunga goli, lakini sio kuwavusha kwenda hatua inayofuata. Matajiri wa mafuta kutoka Libya wamekaa wamesanda kwetu. Sasa unaniambia Mwarabu huyu tumuogope? Sisi Mwarabu mgumu alikuwa Tripoli na kwetu kakaa chuma tatu. Chuma tatu kwa moja Benjamin Mkapa na wamekuja na mstewadi Alimasiri. Hawa sisi tunaenda kwenye kile kulipa kile kisasu, alikisasu haku, tunaenda kulipa kisasu. Huyo ni naye ni shabiki wa Simba kipige upato timu yake. Joji Maina fundi mitambo ameamua kwamba lazima amtende haki. Jukwaa la michezo kwingineko barani Afrika. Saa kumi na mbili na dakika hamsini ukiwa Nairobi nchini Kenya, lakini pia Kampala nchini Uganda uh, DRC Uh, goma ni saa kumi na moja na dakika hamsini ukiwa Addis Ababa saa kumi na mbili na dakika hamsini sasa lazima tuziangalie hizi timu timu ya taifa ya Kenya timu ya taifa ya Tanzania timu ya taifa ya Uganda timu ya taifa ya Rwanda na timu ya taifa ya DRC hizi timu zimecheza mechi zao za awamu ya kwanza sasa ni kutafuta tiketi ya kuelekea katika mashindano ya mwaka elfu mbili ishirini na sita mashindano ya bara Afrika. Kenya wao alipata sara wakiwa nyumbani dhidi ya Tunisia. Hawa sasa wanasafiri ugenini bwana e. Lakini katika mechi hiyo mashabiki wengi walimzomea wali sana kocha Belino Demba, maana kwamba anasema kwamba alivyoteua kikosi chake cha kwanza na pia alivyofanya mageuzi, alifanya mageuzi ambayo kidogo hayakuwa yanaeleweka, na kwamba eh, ni kwa nini aliweka wachezaji kadhaa katika nafasi ambayo si zao za asili, lakini pia akaamua kuwaacha nje kwenye benchi, lakini pia kutowaita wachezaji wengine katika timu hiyo ambayo wako katika fomu nzuri, kwa mfano uh, Teresa Engesha ambaye amefunga magoli mengi kule Uturuki, lakini pia kizungumzia mshambuliaji timu ya taifa mshambuliaji wa klabu ya Simba kule Tanzania, mm. Jet Shikangwa ana magoli 12 kufikia sasa hivi katika ligi ya Tanzania wanawake mm -hmm. Lakini kwa mchezo huu wa Tunisia alikuwa kwenye benchi, hakuanzisha katika mchezo. Lakini pia je, ni kwa nini umwanishe eh, mwanalima dogo Adam kwa nafasi ambayo si yake, alafu pia ni kwa nini uanze bila mshambuliaji halisi, yani central number 9, wakati kwenye benchi unaye Shikangwa mm. unaye Elizabeth Wamboi, lakini pia eh, umemwacha umeweka katika nafasi ambayo si yake dogo Adam. Kwa hivyo maswali kama haya libuka na mm. kupelekea labda timu hiyo kutofanya vizuri katika mchezo huu wa nyumbani, Nairobi dhidi ya Tunisia. Sasa kikubwa ni kwamba wanapoelekea kule Tunisia kaskazini tena kule mwa Afrika. Kuna mm. shida kubwa sana huko na timu za Afrika <laughs> Mashariki. Tunasema kwamba sio mazingira rafiki <laughs> sana kwa timu za Afrika Mashariki. Bila shaka. Na iwapo watafuzu awamu hiyo kuipiga Tunisia huko kwao, maana yake wanabahati kwamba wakifunga Tunisia ya Nairobi. Mm. Iwapo wataifunga Tunisia kule kwao nyumbani. Sasa hatua naofuata wanacheza na Gambia mm. Manake Gambia katika mchezo wa awali walifunga ni g mbili bila. Kwa hivyo ni nafasi ambao naiona kwamba ni nafasi finyu sana kwa Harambee Stars ya Kenya kufuzu hatua mm. hiyo ama michuano ya AFCON ya mwaka ujao. Maanake mm. daraja la kwanza ni kupiga Tunisia nyumbani kwao, maanake pia wakipita hapo, je, wataipiga gambe mayo mm. imeondoa anaenda kwenda kuiondoa nige ambayo baada ya kuifunga mbili bila mm -hmm. katika mkondo wa kwanza. Sasa ukisema kibarua ni kigumu sana kwa Kenya. wao Uganda, nadhani wapo vizuri, walipata ushindi wa kwa nyumbani, wanaelekea kule Ethiopia kumaliza kazi. DRC watakuwa nyumbani pia kumaliza kazi dhidi ya Botswana mm -hmm. Rwanda, naona nadhani wapo katika nafasi kama ya Kenya, wanaelekea mm -hmm. kule kaskazini kwa Afrika tena, alafu mm -hmm. pia wao pia wapo, wataipiga Misri mm -hmm. anayekuja kukutana katika finali mm -hmm. ni Hmm. Kwa hivyo pia hapo kuna mlima mkubwa wa kukwea. Lakini nikiangalia Uganda kwenye laini yao wanacheza hmm. na Ethiopia washapige kwenye mkondo wa kwanza hmm. nyumbani kwao Naam, kwa sababu kama Tanzania na Uganda watakutana, basi itabidi mmoja wao mm, ndo aelekee katika mashindano. Nafasi <laughs> ya Kenya ndio inaonekana ngumu kidogo. Nafasi ya Rwanda pia inaonekana ngumu, hivyo labda huenda tutakuwa na timu moja hapa, alafu na DRC bila shaka. Ah, naam hacha tusubiri tuone nani atakuwa anapata nafasi ya kuwakilisha Afrika Mashariki ukanda wa SEKAF. Na sasa kinachojiri kwingineko duniani Makala yawani ni jukwaa la michezo. Ukiwa nchini Tanzania kule Mwanza, unaweza ukasikiliza matangazo ya RFI Kiswahili kupitia Inland FM 93.3. Kipi kinachoendelea duniani? Tunaanzia kule Canada, mkondo wa Vancouver. Sasa ni mkondo wa raga huu, na timu ya taifa ya Kenya Shujaa, wachezaji saba kila upande, inaonekana kuendelea kufanya vibaya yaani kutoka Dubai, mm. twende Cape Town. Inaonekana huu ndio mkondo mbovu zaidi kwa timu ya taifa ya Kenya Shujaa. E, maana kwamba kufika sasa hivi hapo nafasi ya tisa kwenye ule, ule jedwali ya jumla, mm. na hapo nje ya kibano cha kushushwa daraja ama ako katika nafasi ambayo inakushushwa daraja kuelekea daraja la pili ambalo lilikuwa msimu juzi kabla ya kurejeshwa msimu huu. Na ukiangalia Shujaa kwenye mashindano hayo kwenye mkondo huu wamefanya vibaya sana. Katika michuano hakuna mechi wameshinda, hawajashinda hata moja, hata sare hakuna. Wamepigwa na Argentina wakapigwa na Ufaransa wakapigwa tena na Uingereza. E, no mm. ni mm kwenye mchezo kwa nafasi ya tisa. Na vipigo vyenyewe ukiviangalia vikubwa. Leo mechi ya mwisho usiku, katika nafasi ya kumi na moja dhidi mm -hmm. ya taifa la Ireland mh mm -hmm. kwamba wenda wakaitumia katika kule kuboresha nafasi yao ili kuepuka kusha daraja katika msimu ujao, maana kwamba kufikia sasa hivi mm -hmm. e, katika mikonona sala mitatu Eh, Shujaa nafai ifike angalau nusu fainali katika mikondo yote mitatu ili kusalia katika msururu wa dunia. Mm. Msimu ujao, iwapo atakosa kufika hapo basi itakuwa ni kurejea walipokuwa msimu jana. Ah, tusubiri matokeo basi. Naona tutakuwa tunamtafuta kocha Kevin Wambua akirudi nyumbani tumuulize shida ilikuwa wapi. Katika ligi za Ufaransa, uh, Ligue A Nantes wapo uwanjani wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Lens. Baadaye PSG watakuwa wanapambana na Lyon. Mechi kubwa hiyo wakiendelea kujiandaa kupambana na Liverpool katika mashindano ya klabu bingwa barani Ulaya. Pale England saa moja na nusu pia Afrika Mashariki, Manchester hmm. City dhidi ya Liverpool kwa sasa uwanjani Newcastle wanaongoza magoli manne dhidi ya matatu ya Nottingham. Man City na Liverpool, unasemaje? Nasemaje, e, naipatia Liverpool baada ya kukabwa sare mbili, mbili katikati mwa juma wiki jana na sasa baada ya jana Arsenal kupigwa goli moja bila, naamini kwamba uh, leo Liverpool huenda wakachukua nafasi hiyo na kupanua kupanua pengo pengo zaidi kati yao na nafasi ya pili Arsenal mara kwa mara. Pia Man City wako katika fomu ambayo si nzuri, baada ya kuondoka katika michuano ya mabingwa barani Ulaya. Kwa kwa hivyo nafikiri usiku wa leo mm, itakuwa nafasi yao Liverpool bora ya kuweza kupanua pengo mm, baada ya Arsenal kupigwa hapo jana goli moja bila. Na mchuano mwingine katika ligi ya Ufaransa ni Nice dhidi ya Montpellier, Strasbourg dhidi ya Brest. Kule Ujerumani Bundesliga kwa sasa uwanjani RB Leipzig dhidi ya Heidenheim 2-2, Bayern Munich dhidi ya Eintracht Frankfurt baadaye, kisha Hoffenheim dhidi ya Stuttgart. Italy Serie A a akomo wameshinda Napoli 2-1 uwanjani. Kwa sasa Verona dhidi ya Fiorentina goli moja, sifuri. Baadaye Empoli dhidi ya Atalanta na Cagliari dhidi eh, ya Juventus. Hili ni jukwaa la michezo na tunasema kwa heri, tupate kibao Can We Talk cha msanii Tevin Campbell kutoka Marekani Kibao can we talk chake msanii Tevin Campbell kutoka Marekani kikitutamatishia tamatishia matangazo siku ya leo. Ni washukuru Emmanuel Richard Makundi ambaye amekuwa msimamizi wa matangazo siku ya leo, Douglas Omariba ambaye alikusomea habari, George Maina ambaye amekuwa fundi mitambo, kisha kwa wale waliotizama pale Facebook na YouTube, huyo amekuwa ni Boldri Nambale nyuma, lakini pia Jason Sagini ambaye nimekuwa naye katika jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, usikose kuungana nasi tena hapo kesho asubuhi saa moja.